Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4495|Trả lời: 20
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Bố ơi! Mình đi đâu thế?) Chương trình “Bố ơi! Mình đi đâu thế?” trải nghiệm tem

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
[Bố ơi! Mình đi đâu thế?] Chương trình “Bố ơi! Mình đi đâu thế?” trải nghiệm temple stay, liệu có thể trở thành 1 chuyến du lịch chữa lành tâm hồn

Lần này 5 ông bố và 5 đứa trẻ của “Bố ơi! Mình đi đâu thế?” đã cùng nhau trải nghiệm temple stay.

Chương  trình phát sóng ngày 23 của “Bố ơi! Mình đi đâu thế?” đài MBC sẽ cho thấy 5 gia đình trải nghiệm temple stay  ở 1 ngôi đền cô tịnh ở Odaesan Jarak.

Tuy đây là một chuyến du lịch làm thanh thản tâm hồn nhưng nững ông bố đã có rất nhiều điều phải lo lắng. Điều đáng lo nhất là việc ăn uống dành cho bọn trẻ khi các món ăn được ăn ở đền khác biệt rất lớn so với các món ăn ở cõi trần.

Trong tình huống ngay cả món ăn phụ là trứng vốn có thể dễ dàng làm nhưng đã bị cấm vì lí do cấm sát sinh ở đền, các ông bố và lũ trẻ đều lo lắng mình có thể ăn được gì khi hầu như tất cả đều không thể ăn ở đền.

Lũ trẻ lần đầu tiên đặt chân đến đền đều hết sức ngỡ ngàng trước quang cảnh lạ lẫm và các ông bố cũng vậy. Sau khi chắp tay chào một cách ngượng ngùng với nhà sư chủ trì thì việc mở lời cũng trở nên khó khăn.

Ngày thường ngay khi tụ tập lại lũ trẻ đã nô đùa đến mức các ông bố không thể quản được thì nay chỉ cần nghe hiệu lệnh của nhà sư, tất cả dừng ngay việc mình đang làm và thể hiện sự căng thằng, khiến cho mọi người bật cười.

Bộ dạng nghiêm túc của lũ trẻ kéo dài đến tận nghi thức “balwoo-gongyang” (*). Các ông bố quan sát lũ trẻ thực hiện nghi thức rồi ăn đã rất tự hào nói rằng “Đây là lần đầu tien tôi thấy chúng ăn trật tự như vậy”. Tuy nhiên mọi người cũng thể hiện sự khó xử khi khó mà mở lời xin thêm cùng vớ quy định phải ăn hết không được để lại dù chỉ là một hạt cơm.

Chuyến du lịch kéo dài 2 ngày khi phải làm những việc mà mình không thích, phải nhịn không làm những việc mà mình thích.

Trải nghiệm temple stay của 5 gia đình sẽ được phát sóng vào ngày 23.

Credit: Joynews 24
Trans: [email protected]

(*) “balwoo-gongyang” - một nghi thức bao gồm bốn cái bát bằng gỗ trước bữa ăn
(Tham khảo: http://dulich.tuoitre.vn/Index.aspx?ArticleID=309284&ChannelID=384)
Mọi người cũng có thể đọc thêm về temple stay ở Hàn Quốc ở link trên

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sessormaru + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 22-6-2013 21:28:00 | Chỉ xem của tác giả
Những new như thế này làm mình hóng hớt gê gớm
Mới có tập 17 thôi mà thông tincacs tập sau nhiều qua luôn. huhu
Các món ăn ở *temple stay  ở 1 ngôi đền cô tịnh ở Odaesan Jarak.* quả là một thách thức cho các ông bố và các em đây mà^^
Ôi trời. hóng quá đi mất^^
ps: Thank bạn dịch ton nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 22-6-2013 21:28:33 | Chỉ xem của tác giả
Hóng tập này, nhìn pic Joonie và Hoo mũm mỉm mặc đồ khi ở đền là mong chờ rùi.
2 nhóc 2 tính cách, 2 cách thể hiện tình cảm với cha, nhưng lại là couple cùng tuổi dễ thương.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 22-6-2013 21:38:05 | Chỉ xem của tác giả
đang nghĩ là đứa thích nhất là bạn trẻ 4D =]]
bao lâu nay khoái thiền thế này cơ mà
đó h ko nghe lời ai hết ráo trọi mà h vào chùa là nghe lời sư liền >> có căn tu đây =]]]
hy vọng các ông bố có thể nghỉ ngơi vì bây h bọn nhóc nó chịu trật tự
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 22-6-2013 21:43:42 | Chỉ xem của tác giả
ôi, thế là bố con sẽ lại có những trỉa nghiệm đầy thú vị tiếp đây mà
mà nhìn thấy 2 anh bạn trẻ Hoo-Joon đứng với nhau mà muốn gào thét chạy tới ôm quá
không biết bạn 4D sẽ như nào trong tập này nhể, tò mò quá, hóng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 22-6-2013 21:48:02 | Chỉ xem của tác giả
Chuyến này nge có vẻ thú vị đây
Vấn đề ăn uống thì lo lắng cho Hoo
Còn việc phải nghiêm túc thì mình lại lo cho SuSu 4D, không biết cu cậu sẽ phản ứng như thế nào
Chờ ep ra lò thôiiii
Ah, không biết mấy nhóc có được dạy thiền không nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 22-6-2013 22:01:51 | Chỉ xem của tác giả
temple stay ở bển phổ biến ghê ta thấy trong quảng cáo du lịch hoài
"khác biệt rất lớn so với các món ăn ở cõi trần" oái nghe ghê vậy mún coi Hoo ăn sao ta ^^
Joon tiên sinh xài đồ thầy chùa mà vẫn đẹp chai quá xá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 22-6-2013 22:11:19 | Chỉ xem của tác giả
Nếu không lầm thì hình thức ở chùa này từng coi trong Hello baby của MBLAQ rồi, có cái màn cuối cùng rửa chén xong rồi phải uống luôn cái nước đó phải không ta, a, ta cực hóng nha, không biết các bé và bố sẽ ra sao đây nữa
Chương trình càng ngày càng hay và thú vị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 22-6-2013 22:39:21 | Chỉ xem của tác giả
đang nghĩ đến thèng Su 4D hok biết có nghe lời các thầy ở đây hok nữa, bố nó nói còn chẳng ăn ai
Nghĩ đến việc chúng nó phải nhịn ăn trứng thì hok biết Hoo đáng iêu sẽ như thế nào đây
hóng-ing tập này quá đê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 22-6-2013 23:49:57 | Chỉ xem của tác giả
Show này dạo này hot quá thấy new suốt nhỉ
Đang rảnh không biết có nên down về xem không nhỉ
Mà hình như mấy em nhỏ trong này đều là con của người nổi tiếng hay sao nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao