Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 31551|Trả lời: 43
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2011] Rahut Torachon- Ken & Chompoo

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Chi tiết

Tựa đề : Rahut Torachon (รหัสทรชน)
    Tên gọi khác : Code of Triads
    Độ dài :  15 tập
    Thể loại : Tình cảm/ hành động

Thời gian phát sóng: Thứ 4-Thứ 5  (Prime Time)
    Kênh: Channel 3
    Broadcast period: February 3, 2011 -
    OST: "Kae Lom Hai Jai(แค่ลมหายใจ) & Haak Young Ruk Gun (หากยังรักกัน)"

Cast

Ken Theeradeth Wonpuapan as Singha
    Chompoo Araya A. Hargate as Matsaya
    Sara Legge as Aira
    Tah Warit Tipgomut as Narathip
    Maneerat KamUan (Ae) Natmon
    Jaja Primrata Dejudom as Naethiya
    Santisuk Promsiri (Noom) as Thayu

Nội dung:
Thayu (Sunthisook Promsiri) làm việc  và là bạn thân của Bpatawee (Thun Hirasa). Bpatawee ra lệnh giết ông, nhưng ông đã sống sót. Ông đợi cơ hội để  trả thù khi Bpatawee sắp có đứa con đầu lòng. Ông ta đã đi và bắt cóc con gái của Bpatawee . Bệnh viện lo  sợ sự thật sẽ bị tiết lộ nên  họ đưa con của người nông dân thay vào vị trí của con gái thực tế của Tổng thống Bpatawee.
Thayu nuôi dạy  và đặt tên đứa bé là Matsaya (Araya A. Harget). Ông ta  đã huấn luyện cô thành  một tên trộm và đào tạo cô  làm thế nào để chiến đấu.. Ông ta muốn  cô sẽ trở lại để giết bố đẻ của mình. Ông đã thành lập một tổ chức và trở thành lãnh đạo của Sa Minh Sa. Ông đã nhận nuôi  rất nhiều trẻ mồ côi, dạy họ làm thế nào để cướp cho tổ chức.

Matsaya lớn lên cùng với 3 người bạn. Aira (Sarah Legg), Khemika (Panchanida Seesaaram), và Natmon (Maneerat Kamuan).
Trong khi Matsaya được huần luyện như một tên trộm, thì Naethiya (cô gái đc tráo đổi) đã được nuôi như một công chúa và có một em gái tên Nirada. Điều tra viên Singha (Theeradeth Wongpuapan), người đứng đầu đội bảo vệ cho cha của họ.

Matsaya nhận được lệnh ám sát Tổng thống Bpathawee nhưng cô liên tiếp không thành công , nhiều lần cô phải đối đầu với Singha, giữa hai người bắt đầu nảy sinh tình cảm.

Bpatawee nhận được một lá thư bí ẩn nói rằng con gái của ông đã bị tráo đổi. Ông giao Singha và Narathip, con trai của ông, và điều tra sự thật. …….

wiki asianfuse (tranlated: uyenluong232)...chỗ nào còn sai sót mong các bạn thông cảm...tớ chỉ muồn giới thiệu thêm phim của Ken cho nhìu người biết thui...hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 27-12-2011 19:26:11 | Chỉ xem của tác giả

Wiki
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 27-12-2011 19:27:21 | Chỉ xem của tác giả

FB
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 27-12-2011 21:00:58 | Chỉ xem của tác giả

FB

Bình luận

thêm rồi nàng ơi...có gì nàng bổ sung nha..ta vội quá...  Đăng lúc 27-12-2011 11:42 PM
sao không có phần nội dung hả nàng, để ta cùng xây nhà nha  Đăng lúc 27-12-2011 10:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-12-2011 21:35:52 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn cái này thì đoán là phim hành động, không biết có giống IRIS không nhỉ?
Mà sao không thấy nói về nội dung cụ thể nhỉ?
Dù sao cũng mong chờ coi thử xem thế nào:))

Bình luận

bổ sung rồi nàng ah...hehee...  Đăng lúc 27-12-2011 11:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 27-12-2011 23:16:15 | Chỉ xem của tác giả
CHủ thớt nhanh tay quá nhỉ, đã lập cái này rồi
Xin phép chủ thớt cho ta nói đôi lời nha.
Phim này của Ken và Chompoo nghe nói cùng flop lắm ở bên Thái nhưng ta thấy fan các nc khác thì hình như vẫn thích. Cơ bản gu của ng Thái chắc hơi khác, bằng chứng là phim của Ch3 ngắn gọn, hay vậy mà vẫn thường thua về Rating với phim của Ch7 với Ch5.
Riêng theo ý kiến cá nhân mình, cá nhân mình thôi nha, bởi mình biết nhiều bạn thích phim của Ch7, Ch5 nên mình ko muốn gây War gì đâu, mình thích phim của CH3 nhất.
Tạo hình của Ken trong phim này có thể nói là mê chết được, đĩnh đạc, gọn gàng, rất phù hợp với một spy chả thế mà 2 con gái của Prime mê như điếu đổ, 2 chị em suốt ngày cãi nhau để được đi với chàng. Để tí ta rảnh ta cap hình up liến nha chủ thớt {:298:}
Về nữ chính, ta thấy Chompoo ta cao, khỏe mạnh rất hợp với mấy vai đấu đã, hoặc phản diện, ss này đóng vai yếu đuối xem chắc ko được. Tạo hình thì ta không thấy đẹp bằng trong Chatic Wedding nhưng mà được cái giừa 2 anh chị có rất nhiều cảnh nóng bỏng mắt, có thể gọi là cảnh nóng nhất trong Lakorn mà ta xem được từ trước tới h. Ace cứ bình tĩnh, ta post clip chứng minh liền đây, cẩn thận thiếu máu nha
Đầu tiên là cái OST này, nàng uyenluong nếu mà tí muốn đăng lên trên thì bảo ta sửa nha

Toàn cảnh tình củm thôi này

Không bít có đc up nhìu clip một lúc không, ta up 2 clip thôi vậy, ta đang có gẳng kiếm cái quần mặc mà bị trừ cái gì là chết rét ấy.
Ngoài đôi chính, cặp đôi của con trai Prime với bạn nữ chính cũng rất đẹp, thấy rất khâm phục sự quyết tâm của đôi này. Đội ngũ cảnh sát cùng cơ quan với Ken cũng rất là manly nữa
Nói chung là bản thân ta đây đã cày bản tiếng Thái của phim này rồi, cũng bởi chưa có engsub mà không bít bao h mới có. Nhưng mà sẽ thường xuyên vào đây lăng xê cho phim này chủ thớt nha.
Theo lời nàng táo thì phim này đã có đĩa ngoài tiệm, tên là mật mã sát thủ gì đấy. Ai mún xem thì thử tìm xem.
Chốt hạ là vì Ken mà mình crazy quá thể, gia đình mà bít chắc quảng lun mình xuống giếng cho tỉnh người quá. Thiện tai thiện tai
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 27-12-2011 23:18:15 | Chỉ xem của tác giả
hihi, xem profile fát hiện ra ss hơn tận 4 tuổi, thất lễ quá e cũng đag định post thì ss đã nhanh tay hơn rồi kèkè, ss edit thêm nội dung đi cho bà con còn biết

chưa xem film này nên ko biết thế nào, thấy bảo là 2 film ken chompo đóng với nhau đều rating rất thấp, thảm họa luôn =.= mà film Wiwa Wah Woon hay thế mà cũng bị ném đá, tội nghiệp, chompo xinh thế mà bị xịt, ko nổi tiếng . sắp tới ken chompo cũng có 1 project mới , Ch3 liều thật, vẫn dám để 2 ng đóng chung (mà nói đi nói lại, ken với ann vẫn là chuẩn nhất )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 27-12-2011 23:37:54 | Chỉ xem của tác giả
luctrang gửi lúc 27-12-2011 23:16
CHủ thớt nhanh tay quá nhỉ, đã lập cái này rồi
Xin phép chủ thớt cho ta nói đôi lời ...

hehe...thật sự thì bạn Uyên ko đánh giá cao nội dung của bộ này lắm..nội dung nó cứ dài dài sao ấy...nhất là những cảnh dằn co của hai nhân vật chính...
tuy nhiên có khá nhiều điển cộng cho phim:
+ diễn viên chính phụ đều rất xinh...
+tạo hình nhân vật đẹp dã man...
+ Ken trẻ..form dáng chuẩn như thời Vic..
+thời trang hoành tráng
Tóm lại rất đáng xem....tuy nhiên đúng như nàng nói...rating bộ này bên Thái rất thấp...
nghe đâu bảo bên đó ko thích phim hành động...
nói chung tình hình fan mình nên ủng hộ Ken đi nhỉ

Bình luận

biết đâu...tại đọc một số diễn đàn thấy bảo là thế....ss cũng chỉ nghe thui...kakaa  Đăng lúc 27-12-2011 11:44 PM
ủa, em nghe nói thái thích phim hình động mà  Đăng lúc 27-12-2011 11:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 27-12-2011 23:39:41 | Chỉ xem của tác giả
rukato_peo gửi lúc 27-12-2011 23:18
hihi, xem profile fát hiện ra ss hơn tận 4 tuổi, thất lễ quá ;)) e cũng đag định post th ...

dự án phim mới Ken đóng với Ploy, Cherry, Chompoo và cả Joy nữa cơ...bộ này chưa biết ai nữ chính hết...Noi làm đạo diễn...nghe đâu Noi chủ động mời Chompoo...chắc là để " dằn mặt"...hehee

Bình luận

ko ko...phải nói là Ken chung tình...Ken là người đờn ông của gia đình...hí hí  Đăng lúc 28-12-2011 12:21 AM
vụ này nghi đây ss Noi phải có nghệ thuật giữ Ken chứ nhỉ, làm ko khéo mà Ken theo gái trẻ là mất cả chì lẫn chài  Đăng lúc 28-12-2011 12:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 27-12-2011 23:46:46 | Chỉ xem của tác giả
rukato_peo gửi lúc 27-12-2011 23:18
hihi, xem profile fát hiện ra ss hơn tận 4 tuổi, thất lễ quá ;)) e cũng đag định post th ...

mình cũng có đọc một số diễn đàn của fan Ken bên Thái...
một phần họ ko thích chị Chompoo...thấy họ bảo Chompoo về đài CH3 là vì bạn thân là con gái của chủ đài nên mới đc đóng phìm phim hay...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách