Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongminh.122
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH7 2012] Trăm Thủ Đoạn, Vạn Người Mê / Pin Anong l Weir, Min ~ Vietsub ep 22 End

[Lấy địa chỉ]
2211#
Đăng lúc 31-8-2012 08:23:17 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Lá♥ gửi lúc 30-8-2012 20:55
mình mún bjk thêm vs thời gian up ep mới dc ko mn

cứ ngày nào cũng vào trông :(

Bạn đừg có hối sub nữa mọi người ai cũg iu Yai-Pin hết, nhưg để dịch sub thì phải có thời gian chứ,trag đầu cũg đã ghi 1 tuần 2 tập nếu ra engsub đều rồi còn gì.

Bình luận

Bạn edit bài trên 3 dòng và liên quan đến phim nhé!  Đăng lúc 31-8-2012 08:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2212#
Đăng lúc 31-8-2012 10:39:13 | Chỉ xem của tác giả
Yai ơi sao nỡ lòng nào
Phủi tay xua đuổi chẳng nhìn vợ Pin

by me

Tội nghiệp Pin quá! Sao Khun Yai lại đẩy vợ Pin ra khỏi mình như thế
Khun Yai còn mắng Pin là “ Đồ đàn bà độc ác”  mà không chịu nghe Pin giải thích gì cả, đúng là cơn ghen đã làm mờ mắt Khun Yai rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2213#
Đăng lúc 31-8-2012 18:33:03 | Chỉ xem của tác giả
cả nhà có ai bit nguồn phim này có sub EN ko
mình bấn quá mà xem ko sub thì ko hiểu lắm
xem sub EN rồi ngồi đợi V sub chứ thèm quá rồi

Bình luận

cảm ơn nhé  Đăng lúc 31-8-2012 10:46 PM
tìm ở đây nhé b : http://www.tudou.com/programs/view/EuJWQDWebRs/  Đăng lúc 31-8-2012 06:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2214#
Đăng lúc 31-8-2012 18:46:06 | Chỉ xem của tác giả
buboylunho gửi lúc 31-8-2012 08:23
Bạn đừg có hối sub nữa mọi người ai cũg iu Yai-Pin hết, nhưg để dịch sub thì phải ...

mình hối sub khi nào, bạn nói xem

mình chỉ mún bjk thời gian up thôi mà

page 1 mình ko xem nên ko bjk

làm j khó chịu thế?

Bình luận

96 dc mà duoi 13+ kìa  Đăng lúc 31-8-2012 10:41 PM
@baby moon : nhưng chưa có cảnh j hót mà hihi  Đăng lúc 31-8-2012 09:19 PM
Comment ngắn dùng chức năng bình luận. Hạn chế double post! Bạn edit bài liên quan đến phim!  Đăng lúc 31-8-2012 08:26 PM
96 chưa đủ tủi coi film nì!  Đăng lúc 31-8-2012 08:24 PM
ye ye bấy bề :X em sn96 :D  Đăng lúc 31-8-2012 07:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2215#
Đăng lúc 31-8-2012 22:32:26 | Chỉ xem của tác giả
Một lời nói dối
Đơn giản
Khiến ta hận...
Một lời thú nhận
Đơn giản
Khiến ta tha thứ...
Và đơn giản
Một người
Khiến ta yêu...
( Internet)

Có lẽ Khun Yai đã luôn chờ đợi  từ Pin một lời thú nhận, 1 sự giải thích về những chuyện đã xảy ra. Thật buồn là Pin đã không đủ dũng cảm để kể hết tất cả sự thật với Khun Yai. Thật tội nghiệp cho cả Yai lẫn Pin, cả hai cùng đều bị tổn thương, đau khổ vì đối phương. Yai đau khổ vì nghĩ rằng Pin đã lừa dối mình, nhưng chắc Pin sẽ là người đau khổ hơn vì còn nỗi đau nào hơn khi nhìn người mình yêu đau khổ vì mình.

Khi đưa Pin ra khỏi nơi giam giữ. Khun Yai đã tha thiết cầu xin Pin hãy nói với anh tất cả sự thật vì Khun Yai không muốn tin rằng Pin đã phản bội anh,từ bỏ tình yêu của hai người. “ Pin thú nhận sự thật đi. Chính bà Nai KrongSook đã ép em làm việc đó. Chỉ cần nói ra điều đó thôi. Chẳng lẽ khó khăn đến thế sao. Như thế, anh sẽ bảo cậu Brof tha thứ cho em”. Khun Yai đã muốn mở đường thoát cho Pin, chỉ đích danh bà Nai cho Pin khỏi tốn công suy nghĩ , chỉ cần trả lời “phải” hoặc “không” mà thôi.

Nghe được chồng mình nói những lời nói ấy sau tất cả những chuyện đã xảy ra, chắc chắn trong lòng Pin rất cảm động vì ít nhất cô đã biết rằng trong lòng Khun Yai vẫn còn có cô, hiểu rằng 1 phần suy nghĩ trong anh vẫn tin rằng cô không phải là người làm hại anh. Tuy nhiên, có lẽ Pin cũng hiểu rằng mọi chuyện giữa hai người đã không thể nào cứu vãn được. Vì đáp án mà Khun Yai muốn biết lại chính là mẹ cô. Pin nhìn Khun Yai với ánh mắt rưng rưng chứa đầy tâm sự và cô nói nghe thật buồn “ Bất kể là ai đứng sau chuyện này. Sự thật vẫn là có ai đó đã tìm cách hạ độc để giết anh. Chúng ta đã không thể nào quay trở lại như trước nữa."

Khi Pin vừa nói xong những lời ấy Khun Yai liền lập tức khẳng định với Pin “ Anh sẽ tha thứ”. Nghe điều ấy từ Khun Yai, Pin đã vui mừng mà hỏi lại “ Tất cả mọi người sao”.Câu nói “ Chỉ mình em thôi” của Khun Yai như 1 gáo nước lạnh, nó đã dập tắt niềm hy vọng nhỏ nhoi vửa loé lên trong Pin. Khun Yai à! Sao anh lại trả lời nhanh thế mà quên mất một người rồi. Yai không biết rằng Pin rất thương mẹ hay sao. Chắc có lẽ lúc ấy bản thân Khun Yai cũng không nghĩ rằng 1 người ôm yếu, đau bệnh như mẹ vợ  lại có thể là người bỏ độc hại anh. Nếu Khu Yai nói rằng “ Anh sẽ không tha thứ cho bất kỳ ai ngoại trừ vợ và mẹ vợ của anh” thì chắc lúc ấy vợ Pin đã ôm chồng Yai vào lòng mà thỏ thẻ kể lại tất cả sự việc rồi ( mà nếu thế chắc là PA dừng lại tại đây rối lấy gì để chùng ta hóng tiếp đây)

Pin ơi! Sao mà tấm lòng của Pin lượng thiện quá,chỉ luôn suy nghĩ, lo lắng về  người khác, nhưng  nhiều lúc Pin lại  quên mất cảm nghĩ của chồng Yai rồi. Sao Pin lại cảm thông cho hoàn cảnh của bà Nai chứ, còn bảo với Khun Yai rằng “trả thù qua lại là điều vô ích” nhưng Pin lại quên rằng Bà Nai đâu có chịu để yên cho Khun Yai. Bả luôn tìm mọi cách giết Khun Yai còn gì. Một người mà luôn tìm cách để giết người khác thì có gì đáng cho Pin thương hại. Pin lại còn cầu xin Khun Yai chia tài sản cho bả nữa chứ.

Pin thật là ngây thơ, sao lại nhắc đến vấn đề tài sản trong lúc mà Khun Yai đang cố gắng kìm chế cơn tức giận của mình mà níu vào 1 niềm hy vọng rằng Pin không phải là đồng phạm với bà Nai, dù cho cô có hạ độc anh thì cũng là do bị bắt buộc làm thế.Nhưng lời nói của Pin đã làm bộc phát sự tức giận của Khun Yai mất rồi, Pin xin Khun Yai chia tài sản cho bà Nai chẳng phải vô tình Pin đã  khẳng định với Khun Yai  rằng cô và bà Nai là cùng một phe hay sao.

Chính vì thế, khi nghe xong những lời nói của Pin, Khun Yai đã vô cùng tức giận và cho rằng Pin không hề yêu anh mà chỉ cần đến tài sản của anh. Chính điều đó đã xé nát trái tim của Khun Yai khiến anh đau khổ vô cùng và đã trút giận vào lời nói “ Anh sẽ giết chết cả hai mẹ con các người”

Pin nói " Chỉ cần giết mình em thôi " là Pin đã không hiểu chồng Yai rồi. Chồng Yai chỉ mạnh miệng thế thôi chứ Yai nỡ lòng nào mà giết chết vợ Pin. Khun Yai có cách xử lý vợ Pin hay hơn nhiều “Anh không ngu ngốc mà giết em đâu. Thay vào đó anh sẽ giữ em bên mình để xả hết sự tức giận”. Khun Yai Yai nói xong rồi đè Pin ra định kiss nhưng Pin đã phản kháng và chạy thoát khỏi Khun Yai .

Trong lúc Pin mãi miết bỏ chạy Khun Yai chỉ đứng đó lẳng lặng nhìn theo Pin mà không hề chạy đuổi theo. Cảm giác hài lòng, nhẹ nhõm thể hiện trên khuôn mặt Khun Yai. Cuối cùng thì Yai cũng đã thành công trong việc giúp Pin trốn thoát mà không để Pin biết đến sự giúp đỡ của mình, vì nếu Pin biết được điều đó sẽ ảnh hưởng đến lòng kiêu hãnh của Khun Yai. Tội nghiệp Khun Yai – người hùng thầm lặng của Pin.

Sau khi Pin thoát khỏi Khun Yai, cô cứ chạy mãi về phía cánh đồng nhưng lại có nhiều người đuổi theo. Lúc này bạn Jorn bịt mặt xuất hiện làm anh hùng cứu Pin, trong khi anh hùng thật sự chỉ có thể lặng lẽ đứng nhìn và theo dõi sự việc. Khi thấy Jorn đang bị vây đánh và không thể thoát được. Khun Yai đã nhấn chuông báo động nhằm  đánh lạc hướng  mọi người, để Pin  có thể rời khỏi an toàn. Khun Yai thật đáng thương ! Chỉ có thể đứng đó mà nhìn vợ Pin đi theo người đan ông khác. Chắc có lẽ Khun Yai nghĩ rằng, trong hoàn cảnh hiện tại Pin sẽ an toàn hơn khi rời xa anh. Đối với một người ghen tuông như Khun Yai, điều đó đối với anh là 1 sự chịu đựng ghê gớm. Nhưng vì sự an toàn của Pin nên Khun Yai không có sự lựa chọn nào khác.

Nhìn hình ảnh Khun Yai đau lòng, lặng lẽ đứng trong bóng tối mà nhìn theo vợ Pin mà thấy tội nghiệp cho Yai quá. Có lẽ trong tình yêu không có vết thương nào đau đớn hơn khi bị lưỡi kiếm của một tình yêu lừa dối đâm phải. Vì yêu nên hận, rồi cũng vì yêu mà tha thứ. Tất cả đều bắt đầu từ một chữ yêu.Có lẽ trái tim Khun Yai đã tha thứ cho Pin mất rồi, nhưng lý trí của Khun Yai lại không chấp nhận điều đó, cứ cố chấp bảo mình hận cô.

Sau khi Pin đi rồi thì Khun Yai cảm thấy đau lòng nhớ nhung. Yai đến nhà bác Tong là để tìm quên nhưng chính nơi ấy lại gợi lên trong lòng Khun Yai biết bao kỷ niệm giữa hai người. Khun Yai ngồi buồn bã nhìn ánh lửa đang cháy mà nhớ về những ngày tháng ngọt ngào, hạnh phúc trước đây. Giai điệu bài hát của Peck vang lên lúc ấy thật buồn, lời bài hát hay quá, hợp cảnh, hợp người mang đến  cho người nghe một cảm tiếc nuối, muốn níu giữ một điều gì đó trong vộ vọng. Giai điệu và lời bài hát đã nói lên hết nỗi lòng của Khun Yai. ( Thích bài hát này quá )

Anh tự hỏi bản thân và trái tim anh bảo rằng vẫn còn yêu em.
Và nhiều khi anh nhớ em da diết
Điều thật buồn là chúng ta đã xa nhau
Nhưng anh không biết phải làm sao với tất cả.
Ít nhất chúng ta đã từng yêu nhau.
Ít nhất là em đã từng yêu anh phải không
Ít nhất, điều ít nhất là chúng ta đã từng rất yêu nhau
Em có nhớ đến anh không
Anh không muốn hỏi em điều đó
Đó là tất cả những gì anh nghĩ
Nhưng khi nhìn thấy em anh lại không quan tâm.
Anh chỉ cần em hiểu và cảm nhận được nổi nhớ tình yêu của anh
Em có nhớ anh  không ?

Khun Yai luôn tự cho rằng sẽ không bao giờ để bản than bị ảnh hưởng bởi một người phụ nữ. Nhưng hiện giờ Khun yai đã không thể nào thoát khỏi hố sâu tinh yêu với Pin nữa rồi. Dù biết rằng Pin đã lừa dối mình nhưng vẫn không thể nào bắt con tim thôi nghĩ về Pin được.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
LoveYadech + 5 Ủng hộ 1 cái!
ichigo_daifuku + 5 ôi mạ ơi chữ kìa:))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2216#
Đăng lúc 31-8-2012 23:14:07 | Chỉ xem của tác giả
Tin Gosship của fan về Weir

Toàn tin vui cả nhá

Tin 1: Weir và Cat giờ chỉ coi nhau như Pee Nong
Tin 2: Weir chuẩn bị mở thêm cái nhà hàng nữa
Tin 3: 4/9 này sẽ có một cái event của Weir Min

Mọi người cùng hoan hô nhiệt liệt chúc mừng Weir quay lại đời lính phòng không nào

Các fan Weir Min đâu tiếp tục đu dây đi
Các fan Weir Mai đâu hóng phim mới của đôi trẻ cùng t nào

Nguồn: linh tinh cả chủ yếu từ ayukasai
Người loan tin: ichigo_daifuku

Bình luận

Không biết thật ko nhưng mà khoái cái tin 1 lắm nhé ^^  Đăng lúc 2-9-2012 12:22 AM
ko biết là vụ Weir Cat thế nào nhưng mình chỉ mong chờ đôi trẻ có event chung để có cái mà bấn thôi...  Đăng lúc 1-9-2012 10:27 AM
mùng 1 là sao? mùng 1 rồi nè???  Đăng lúc 1-9-2012 09:36 AM
Giờ ss kệ, hóng phim trước , còn mí vụ đó để mùng 1 hẳn hay, nghe thì biết vậy được rồi, ko care nữa, mấy nhân này cũng lúc nọ lúc kia lắm, cưới rùi hay =))   Đăng lúc 1-9-2012 06:59 AM
mà chính miệng weir nói ra nữa:)) nadech thì ko rõ phân lập bao nhiu khái niệm pee nong =))chứ weir thì peenong - e thấy là nó cũng gần giống tình trạng weir pan lắm=)  Đăng lúc 1-9-2012 05:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2217#
Đăng lúc 1-9-2012 01:18:55 | Chỉ xem của tác giả
haizzzzzzzz tâm trạng tâm trạng :-<
mới vừa koi fim ep xong này ... buồn quá đi
nhiều khi sự ngây thơ và lương thiện của Pin khiến mình tự hỏi "đó là thật hay giả?"
và cảm thấy hình như đạo diễn đề cao nhân vvật này qá :(
sao mà...lại có 1 người thánh thiện và hoàn hảo về mọi mặt như thế nhỉ?
bất chấp tất cả kể cả bị ng mình yêu hiểu lầm, hy sinh t.y của bàn thân
hạnh phúc bấy h chỉ là 1 thứ quá xa xỉ nhưng sao Pin vẫn cố ...

vẫn cố... sống vì người khác như thế?

xuyên suốt bộ fim ng đáng trách nhất là mẹ Pin, cô Oun :|
mình thực sự ko hài lòng về cách xử sự của một ng lớn tủi như cô O
thế nhưng suy cho cùng thì cũng từ chữ "trung" mà ra...
Yai tội quá, cứ luôn phủ nhận mọi chuyện, nản qá
chờ đợi ep sau để xem t/c 2 người ròi sẽ như thế nào
ko thích Jom ! sao lại xử sự như thế vs ba mình ?
haizzzzzzz ... ep này cho mình nhìu cảm xúc qá...

Bình luận

na thì như nữ nhi ý, còn Jom :( haizzzzzz dù sao thì làm ng t3, phá vỡ hp ng khác là ko nên  Đăng lúc 1-9-2012 07:06 PM
thường thì phim thái nữ chính hay ảo ảo kiểu này lắm... còn Jom thì anti luôn, sau này jom khéo còn đáng ghét hơn cả na  Đăng lúc 1-9-2012 07:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2218#
Đăng lúc 1-9-2012 10:59:58 | Chỉ xem của tác giả
[T-Zone].Pin.Anong.Ep13.SD.KITES.VN.mkv

Link torrent trang 1!!!

Bình luận

mình cám ơn st nhìu lắm :x  Đăng lúc 1-9-2012 07:06 PM
thanks người nhen  Đăng lúc 1-9-2012 02:10 PM
iu ST nhà mình  Đăng lúc 1-9-2012 02:04 PM
thanks subteam :)))  Đăng lúc 1-9-2012 12:31 PM
oi yeu sub team qua , 2 /9 o nha man phim =))  Đăng lúc 1-9-2012 11:40 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
ichigo_daifuku + 5 quốc khánh có phim coi rồi=))
eels.cricri + 5 :-*
phuongminh.122 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2219#
Đăng lúc 1-9-2012 11:50:22 | Chỉ xem của tác giả
vâng cuối cùng thì ep sóng gió cũng đã về{:442:}
đầy kiss và nước mắt nhưng cũng không thiếu các màn đánh đu vui nhộn{:404:}
một ep ko biết nên vui nên buồn hay nên tự kỷ nữa đây{:440:}
từ sân thượng đến vườn nho yai pin hành nhau
ko nể nang gì con tim yếu đuối của các fan{:437:}
ko còn biết nói chi hơn với ep này{:427:}
òa òa t còn phải chịu cái tình cảnh đi câu wifi nhà người khác đến bh đây{:431:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2220#
Đăng lúc 1-9-2012 13:55:40 | Chỉ xem của tác giả
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách