Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sid
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ღ♥ღ Cha Seung Won - 차승원- Actor Cha : Hot - Sexy Body - A Man's Family ღ♥ღ

[Lấy địa chỉ]
211#
Đăng lúc 12-9-2011 21:40:10 | Chỉ xem của tác giả
Tiếp theo đây là cảnh kinh điển của phim ít nhất là đối với mình, hai người đàn ông và một đêm đáng nhớ {:3_54:}

Sub: Một đêm đáng nhớ và ấm áp của Jo Gook và Jung Do

_Tiểu Mao: Thì ra 2 người này đồng tính (ôi mẹ ơi puhaha~)
_CSW: Khi vừa đọc xong kịch bản tôi đã gọi cho bk Kim và nói tôi vô cùng hài lòng với cảnh này. Bởi vì drama của chúng ta những tập đầu mang tính hài hước và những cảnh hài thực sự chưa nhiều. Và cảnh đó thực sự rất thú vị và tôi vô cùng thích nó (Suh: chú chân dài là gay à? Haha). Tôi nói với bk: tôi nghĩ tôi có thể làm rất tốt cảnh này
_LHC: Ờ, đúng là anh làm tốt thật!
_Staff: puhaha~
_CSW: Tại vì lúc đó tôi đã rơi nước mắt trong cảnh đó. City Hall có thể nói là film mà tôi có nhiều cảnh rơi nước mắt nhất và đây chính là lần đầu tôi rơi lệ trong film

_BK Kim: Lúc nói chuyện điện thoại với CSW tôi đã nói nếu anh ấy có thể khóc ở cảnh đó thì thực sự rất buồn cười và anh ấy nói: ý kiến này thật ko tồi. Tôi hỏi: liệu anh có thể khóc khi quay cảnh đó ko? Anh ấy nói: phải vậy chứ chỉ
_DD Shin: Tôi vốn dĩ cho rằng chúng ta ko thể quay tốt cảnh đó. Nhưng khi đi vào film trường tôi thấy nó thật hoàn hảo với 2 màu trắng- đỏ của nến và hoa
_KSA: 2 ng trông thự sự như đang yêu
_CSW: Thực sự là sau cảnh đó quan hệ giữa tôi và Hyung Chul ssi ko thể phát triển thêm được

Chú thích ảnh: đạo diễn hô “cut” là 2 ông chạy ra 2 phía ngay lập tức

_LHC: Lúc đầu chúng tôi có thảo luận rất nhiều về kịch bản...
_CSW: Chúng tôi cùng trao đổi về kịch bản, rồi những lo lắng trong quá trình quay...nhưng sau cảnh đó thì...

(Đang nói 2 ông quay ra nhìn nhau cười sướng (ảnh))

_LHC: Lúc quay cảnh đó chúng tôi đùa rất nhiều và nói chúng ta cứ làm thật tự nhiên, diễn tập thử đi. Chẳng phải có cảnh tay của CSW đặt lên đùi tôi thế này sao. Nhưng cái cảm giác giữa nam và nam thật là...(ko nói nên lời chỉ lắc đầu )

_DD Shin: lúc quay xong cảnh đó tâm trạng của anh ấy ko được tốt lắm.
_Bk Kim: ko ai có câu hỏi gì sao?
_TP: đạo diễn 2 ng họ đều đã có gia đình, vậy cảnh đó quay ra sao?
_DD Shin: Tôi ko có bất cứ yêu cầu về diễn xuất nào, 2 ng họ đã biết cả rồi và tự động làm thôi
_Staff:
_DD Shin: Thật sự là 2 ng họ đã ko có chuẩn bị gì nhiều và chỉ diễn. Nhưng ngoài diễn xuất của họ, bầu ko khí cũng rất quan trọng. Cô nghĩ sao về cảnh quay đó (quay sang hỏi trợ lý đạo diễn)
_Trợ lý đạo diễn- Kim Ga Ram: Đó có thể nói là cảnh quay mà chúng tôi chuẩn bị vất vả nhất và có chút gì đó khó xử. Chẳng phải sau đó cũng có cảnh Mi Rae và Jo Gook trong khách sạn sao (cảnh chị Rae nhà ta tưởng tượng sau khi thi Miss cá ở quán Mexico). Nhưng so với cảnh đó, cảnh này thực sự khiến chúng tôi đến hơi thở của họ cũng khiến chúng tôi thấy khó xử Hai người chỉ nhìn nhau, vuốt má, ko nói câu gì, xung quanh toàn một màu đỏ...

_Bk Kim: Bây giờ nghĩ lại thì cảnh quay này của 2 ng họ còn có chút gì đó ảnh hưởng tới tôi hơn những cảnh quay giữa họ và Mi Rae hay Jo Hwa
Sau đó CSW còn gọi điện cho tôi và hỏi tôi có nên bobo (thơm) ko?

Nguồn: bk_suh

Bình luận

E xem cảnh này lúc gần 2h đêm, e cười như 1 con điên, may mà ko ai nghe thấy. Mẹt chú Cha đã đểu, gặp bác TP cứ tũn ra =))  Đăng lúc 14-9-2011 11:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

212#
Đăng lúc 12-9-2011 22:00:09 | Chỉ xem của tác giả
Tiếp theo

Sub: Câu chuyện đằng sau cuộc thi Miss Cá trích

_DD Shin: Ngay từ đầu tôi đã rất coi trọng cảnh quay này. Đó ko phải là một cảnh quay dễ. Tôi đã đắn đo rất nhiều về việc chọn địa điểm quay. Tôi đã nghĩ đến việc quay cảnh đó giống như 1 buổi dạ hội ngoài trời (???) nhưng nếu làm như vậy thì chỉ quay được vào buổi tối. Tôi lo chúng ta ko thể kết thúc cảnh quay kịp trong  buổi tối đó nên tôi đã chọn địa điểm là nhà thi đấu. Hôm đó mọi việc diễn ra vô cùng khẩn trương từ việc setting, chuẩn bị đạo cụ, sắp xếp mọi thứ...Và chúng ta phải hoàn thành cảnh quay của cuộc thi miss Cá chỉ trong 1 ngày
_KSA: Việc hoàn thành tất cả những cảnh quay đó trong 1 ngày quả là điều kì diệu
_CSW: Nhưng những gì được chiếu trên TV chỉ bằng 2/5 những gì có trong kịch bản
_Bk Kim: Uhm, vốn dĩ kịch bản viết dài hơn như vậy. Tôi tính nói nhiều hơn về cuộc thi đêm đó nhưng nó ko đơn giản và tôi đã phải sửa đi sửa lại nhiều lần

(Đoạn này bk Kim nói về phí chế tác. City Hall ko có cảnh quay ở nước ngoài nên phí chế tác đều dồn vào cuộc thi hoa hậu Cá và những cảnh bầu cử <ko chắc nên chỉ nói qua cho mọi ng biết>)

_DD Shin: chúng ta đã thuê rất nhiều diễn viên quần chúng (???)
_CSW: Đúng là rất nhiều, vây quanh tôi toàn những người lớn tuổi (có Mi Rae rồi còn tham gì nữa =)))
_DD Shin: Ngày chúng ta quay cảnh này thì những diễn viên quần chúng ta nhiệt tình.
_KSA: Đúng là những diễn viên quần chúng đó rất hiền và nhiệt tình
_DD Shin: Uhm, rất biết cách tạo ko khí.
_Staff, CSW: Đúng vậy
_KSA: Chúng ta quay cảnh đó vào lúc nửa đêm, mọi ng đều đã buồn ngủ. Nhưng khi đèn và nhạc vừa nổi lên thì ai cũng rất phấn chấn
_LHC: Uhm, họ đứng lên và nhảy theo nhạc
_Trợ lý DD: 2 bài hát đó rất sôi động, tên là “Wink wink” and “shy shy”
_Bk Kim: đạo diễn đã yêu cầu họ hát đi hát lại 20 lần và nó chỉ xuất hiện trên film 20 giây. Và tôi đã hỏi đạo diễn hôm đó quay thế nào, có vẩt vả ko. Đạo diễn nói tất cả mọi người ai cũng mệt. Nhưng sau khi nghe “wink wink” mọi người đều phấn chấn làm việc trở lại
_DD Shin: Đặc biệt đạo diễn quay film- Bea Hong Soo (ảnh) rất phấn chấn khi nghe bài hát này. Anh ấy lia máy quay về mọi hướng (giống như vừa nghe nhạc+nhảy+ quay film, quay film theo nhịp điệu nhạc)

.........
_LHC: Hôm đó tôi đứng bên dưới xem cảnh nhảy tango. Đó là lần đầu tôi được chứng kiến diện mạo thực sự của Sun Ah
_KSA: Sao lại là lần đầu tiên? Ai bảo là lần đầu tiên?
_LHC: Là lần đầu!
_KSA: Cảnh em mặc áo bơi chứ!
_LHC:  Là lần đầu mà!
_Staff: =))
_KSA: Nhưng oppa (LHC), anh ko biết nên mới nói vậy. Cảnh kết thúc điệu nhảy tango, chẳng phải em đứng thế này sao (MR ngửa người ra sau và JG đỡ).
Oppa (CSW) vừa đỡ em vừa nói: chân, chân của anh/lưng, lưng của em...(KSA)....camera, camera..cut...cut đi...
2 ng cứ liên tục nói với nhau như vậy...

(Trông cái dáng gái tả lại kìa =)) )

_CSW: cảnh đó quả thực quay rất vất vả
_DD Shin: Nhưng sau khi nhảy xong mà 2 ng lập tức đứng lên thì ko được, chúng ta cần phải quay cái kết.
_KSA: Lúc đó tôi nghĩ mình sẽ điên mất. Và SW oppa nói: hết chịu nổi rồi, hết chịu nổi rồi...gãy xương...gãy xương mất thôi... (=)))
Ngoài việc kiệt sức vì phải ngửa người về đằng sau rất lâu, tôi còn rất mệt vì phải nhịn cười (ôi gái ơi =)) )

_CSW: Hôm đó cô ấy đi giày khiêu vũ. Vì cứ liên tục nhảy và tiến người về phía trước nên giày của cô ấy lúc đầu như thế này (ảnh), về sau nó thành ra thế này (ảnh). Tôi vừa giữ Sun Ah (chàng gọi tên Sun Ah nhá) vừa nói: anh ko thể chịu được, thật sự ko thể chịu đựng thêm nữa (=)) )

_KSA: Nhắc đến nhảy tôi lại nhớ đến điệu Kang-Kang. Nó quả thực khó vô cùng. Những thứ khác tôi có thể làm được, ngoại trừ Kang-Kang.

_LHC: Mọi người còn nhớ nv thầy dạy nhảy Kang- Kang ko (thầy dạy nhảy Ang- Jang Won Young đóng -ảnh-), nhìn anh ta rất thú vị. Drama của chúng ta dường như có rất nhiều nhân vật hài hước.

(Quay sang nhìn KSA và nói): bạn trai cũ của Mi Rae
_KSA: à, Yoon Ki Won oppa
_LHC: lời thoại của anh ấy rất hài hước
_KSA: “con cua Young Tuk này ở đâu ra đây?”

(Chú thích: Young Tuk là 1 thành phố rất nổi tiếng về cua ở Hàn Quốc)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

213#
Đăng lúc 12-9-2011 22:14:31 | Chỉ xem của tác giả
Tiếp theo:

Sub: Câu chuyện đằng sau cảnh Jo Gook bị “bợp gáy” oan

Review: Bộp! Mi Rae:  “Tay anh đang làm cái gì thế hả?”

_DD Shin: Đúng là đánh chuẩn thật!
_KSA: Tôi đã học cách đánh. Ngày xưa những cảnh phải đánh đối phương như vậy bị NG rất nhiều phần vì tôi ko dám đánh, phần vì tôi đánh ko đủ mạnh và cảm thấy có bạn diễn vô cùng khi phải lặp đi lặp lại việc đó. Tôi đã luyện tập như thế này (ảnh) và đánh thật chuẩn chỉ 1 lần.  

_CSW: Lúc đó tôi chưa thấy đau ngay lập tức mà chỉ nghe thấy tiếng “Ping”~”ping”~”ping”...
_KSA: Làm thế nào mà biên kịch lại tạo ra 1 tình huống như vậy chứ?
_CSW: Tôi cũng vậy. Ko lẽ ko có cảnh này thì ko được sao
_DD Shin: Tại sao là ko nên có cảnh này?
_CSW: Vì nó khiến tôi thấy mất mặt (=)) ), ko có cảnh này ko được sao. Tôi nhớ lúc đó mình đã hỏi chẳng lẽ ko còn cách nào khác hay sao?
_Bk Kim: Ko còn cách nào khác đâu ạ!
_KSA: Sau đó đến cảnh tôi đổ oan rằng Gookie đã mò đùi tôi đúng ko. Tôi đã thử tưởng tượng cảnh đó trong đầu từ trước và nghĩ rằng nhân vật Mi Rae thật “độc nhất vô nhị”
_Bk Kim: Lúc viết cảnh này tôi nghĩ: viết như thế này liệu có ổn ko nhỉ? Cũng thú vị mà. Hãy tin tưởng ở các diễn viên. Nhân vật Mi Rae cũng có chút gì đó hơi “tưng tửng”, cô ấy sẽ làm được và ngoài Mi Rae ra thì ko ai có thể làm được việc này cả

.....

(Đoạn này chủ yếu nói về dd Shin và Anakiss--> pass)

Bonus~

_CSW: Đạo diễn ko để ý đến việc này đúng ko? Thật ra Cục Tẩy...
_KSA: Đạo diễn biết chuyện này chưa? Tôi tới khi quay film xong mới biết..
_CSW: Thật ra cục tẩy yêu đơn phương Mi Rae. Nếu như xem film thật chi tiết thì sẽ thấy mỗi lần tôi đi vào, biểu hiện của cậu ấy rất kỳ lạ
_Cục tẩy: Ban đầu đúng là như vậy, nhưng từ khi...

(Ôi thật ko ngờ, chân dung anh Tẩy đây)

Sub: Câu chuyện đằng sau trận mưa trứng của Mi Rae

Sub: “Khiếu nại” của Kim Sun Ah về việc bị ném trứng

_KSA: Khi bị ném trứng, tôi ko còn suy nghĩ được điều gì. Lúc đó gần như ko còn là diễn xuất nữa. Những người ném trứng đó quả thực ném rất mạnh và rất thật. Vì ko thể để bị NG nên họ phải làm như vậy. Lúc đó tôi rất đau. Thế nhưng...đạo diễn cứ liên tục nói..(vừa nói vừa sụt sùi giả vờ khóc)..over...quay tiếp góc này...góc kia..(???)

_Bk Kim+ dd Shin: Tôi ko nghĩ rằng trứng có thể làm cô ấy đau đến thế
_DD Shin: So với việc cảnh quay lúc lên hình có chân thực hay ko thì cảm nhận của khán giả về diễn xuất của diễn viên còn quan trọng hơn. Những người ném trứng hôm đó đã ném khá chính xác (ko phải ném đi ném lại nhiều lần)
_KSA: Hôm đó tôi  thấy kiệt sức. Họ vừa ném vừa la mắng và tôi có chút tủi thân. Đúng là một cảnh quay mệt mỏi
_Trợ lý đạo diễn: Hôm đó staff đã tìm mọi cách để hạn chế tối đa việc trứng làm bị thương unnie. Chúng tôi đã làm vỡ sơ qua các quả trứng trước khi quay. Lúc nhìn thấy cảnh unnie bị né tôi rất thương unnie...nhưng...đạo diễn vãn chẳng chịu nói “OK”

(Đoàn này  8 vui ghê, ko để ko khí chìm lâu. Đúng là tổ buôn ) )

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

214#
Đăng lúc 12-9-2011 22:21:52 | Chỉ xem của tác giả
Tiếp theo:

Sub: Câu chuyện đằng sau trận “mưa” thứ 2- mưa cà chua

_CSW: So với việc bị ném trứng thì việc bị ném cà chua có vẻ nghiêm trọng hơn vì nó đã xượt qua mắt cô ấy
_Bk Kim: Tôi ra ngoài 1 lát được ko. Tôi thấy thật tội lỗi...tôi ko còn cách nào khác
_CSW: Tôi hiểu biên kịch cũng vì diễn viên, muốn tạo cơ hội cho họ có những cảnh quay thật sống động, hoành tráng (???)
_KSA: Từ sau khi bị ném trứng tôi đã có chút kinh nghiệm. Tôi vừa né (để 2 tay trước mặt) vừa quay film và có thể thấy được ai đã ném tôi (ảnh). Nhưng vì họ ném quá nhanh và nhiều nên tôi khó mà tránh được. Tôi vị ném trứng vào đầu, trán, tai....và nước cà chua cứ thế chảy ròng ròng. Khi bị ném trúng vào 1 bên tai, tai tôi ù đi và tôi chỉ nghe thấy những tiếng “bi~i~u~u~”. Tôi cũng còn bị ném trúng và mắt (lướt mạnh và nhanh qua mắt). Bên trong mắt tôi thậm chí còn sót lại hạt của cà chua. Và kể từ lúc đó đầu tôi cũng bị đau

_Trợ lý đạo diễn: Chúng tôi đã ném thử 1 quả trứng vào đầu manager của Sun Ah unnie và hỏi anh ấy cảm giác ra sao, anh ấy đã đau điếng người.

_KSA: Khi bị ném trứng, buổi sáng thì ko vấn đề gì nhưng đến chiều thì bên dưới mắt tôi có những vết thâm tím...tình trạng đó kéo dài 1 tháng
_CSW: Uhm, đúng 1 tháng trời (Chadepzai quan tâm Sun Ah quá cơ, chuyện j cũng biết và đồng thanh kể)
_KSA:  Gần mắt tôi có vểt thâm và còn có gân xanh nổi lên nữa. Đã vậy, đạo diễn Park còn hỏi: tại sao mắt cô cứ liên tục xanh lét thế kia? (đạo diễn nghĩ do make-up?). Tôi nói: tại sao nó lại bị xanh thế nhỉ?

(Nhìn cái vẻ mặt bất mãn của nàng ấy kìa )

_Staff: Puhaha~
_KSA: Một bên mắt của tôi bị đau và liên tục chảy nước mắt. Thậm chí khi chớp mắt cũng rất đau. Triệu chứng đó kéo dài trong 1 thời gian...
_Bk Kim: Xin lỗi em...
_DD Shin: Tôi liên tục phải quay nhiều lần cảnh đó nhưng thực sự tôi rất đau lòng.
....
888 về những cảnh có cánh hoa rơi ở đầu film và cảnh Gook đến rủ Mi Rae đi picnic

Bonus: Về việc quay film với 1 tâm trạng thoải mái khi ratings tập đầu tiên đứng hạng 1

_CSW: Sau khi có ratings tập 1 tôi ngay lập tức hỏi manager của mình xem kết quả thế nào. Tập 1 của chúng ta là 13, 14% đúng ko?
_Staff: Khoảng 13%
_CSW: Vậy các film cũng thời điểm thì sao? Anh ấy nói chúng ta đứng đầu trong các film chiếu cùng giờ. Tôi rất vui và ngủ như thế này (ngáy rõ to-ảnh)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

215#
Đăng lúc 12-9-2011 22:31:41 | Chỉ xem của tác giả
Tiếp theo:

Sub: Câu chuyện đằng sau cuộc picnic của Rae-Gook

Review: cô có muốn ra tranh cử thị trưởng ko? (có người đi vào)

(Chú thích: cảnh này MR nghe thấy JG hỏi về việc đi tranh cử thị trưởng và bị sặc. Trợ lý của SA tưởng SA bị sặc thật nên đã mang túi và nước vào cho SA)

_DD Shin: Cảnh đó Sun Ah diễn rất thật. Cô ấy bị nghẹn khi nghe thấy Gook hỏi
_CSW: Vì thế 1 lời thoại kinh điển đã ra đời: “lạc đà! Mày có điên ko?”
_Staff: Puhaha~
_KSA: Vốn dĩ đạo diễn thường gọi các trợ lý là “lạc đà” (???)
_Trợ lý của Sun Ah (Son Min Jung-ảnh): xin chào tôi là ng làm tóc- trợ lý của Sun Ah unnie...ôi tôi thật ko làm được đâu (chắc muốn chị í phát biểu suy nghĩ về cảnh quay mà chị í làm hỏng)

_KSA: Tôi đã giật mình. Tôi đang diễn xuất bỗng nhiên có người đi vào và làm thế này (tả lại, cầm túi nôn đưa về phía CSW- ảnh). Vậy là oppa...đạo diễn... (cười ko nói nên lời)

_CSW: Tôi và Sun Ah đang diễn xuất, là diễn xuất, tại sao cô ấy lại đi vào. Cô ấy làm gì vậy chứ
_Bk Kim: À. Vậy ra lúc đó đạo diễn đã cáu và nói: “lạc đà, mày điên à?” sao?
_KSA: Vâng. Còn có 1 bộ loa to ở đó. Đạo diễn cầm micro và nói: “lạc đà, mày điên à?”. Chỉ 1 câu. Đúng 1 câu đó

Trời tối, cảnh Gook và Mi Rae ngủ trong lều

Sub: Một đêm ngủ trong đều với trái tim đập nhanh hơn bình thường, Jo Gook đã cho thấy vẻ ngoài của một chàng trai là niềm mơ ước của biết bao cô gái

_Bk Kim: Cảnh Jo Gook giả vờ ngủ và ngáy
_Staff+ diễn viên nữ: Cảnh đó tuyệt thật, đúng là số 1
_DD Shin: Chúng tôi (đàn ông) ai cũng ngáy thôi
_KSA: Đúng là khi phụ nữ và đàn ông ở cùng, phụ nữ thường lo lắng...Nhưng tại sao những người đàn ông khác lại ko biết điều này? Tại sao lại ko biết cơ chứ? Thật là...
_Bk Kim: Sau 5 tác phẩm thì tôi nghiệm ra 1 điều là đàn ông họ ko biết điều này
_KSA: Bọn họ là đồ ngốc hay sao? Thật ngốc quá đi
_CSW: Chỉ mình tôi biết điều đó. Có mỗi tôi biết được điều đó tôi (Gook biết chứ ông có biết đâu hả ông )

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

216#
Đăng lúc 12-9-2011 22:41:46 | Chỉ xem của tác giả
Tiếp theo:

Sub: Sự thật về mối quan hệ tam giác (?) giữa Jo Gook- Mi Rae-Jung Go

_CSW: Tôi đã rất thắc mắc về thứ tình cảm mà JD dành cho MR. Ko lẽ JD có 1 thức tình cảm đặc biệt nào đó đối với MR?
_LHC: Tại vì thế này...
_KSA: Tại vì áo tắm
_LHC: Là tại vì tôi ko thể ở cạnh bên ng con gái tôi yêu, nhìn MR khiến tôi nghĩ đến JH..và tôi muốn giúp đỡ MR (hơi khó hiểu)
_CSW: Theo quan sát và cách nghĩ của tôi thì JD thích (yêu) MR. Phải vậy ko? (hỏi bk Kim)
_Bk Kim: Dạ thưa anh là ko phải đâu ạ!
Tôi thật sự ko nghĩ là Jo Gook đã để đến Jung Do nhiều như thế (Suh: dù gì cũng đã có 1 đêm đáng nhớ mà )
_CSW: Vì tôi thường tiếp xúc với anh ấy mà..
.....
Nói về nhân vật Boo Mi và cảnh MR biết BM thay mình đi đăng ký tranh cử thị trưởng.
Bonus:
_BK Kim:tôi cũng biết Boo Mi có những lời thoại hơi khô khan và là 1 nhân vật thú vị. Nhưng ngay từ khi xây dựng nhân vật, tôi muốn tạo nên nhân vật Jung Do và Boo Mi như 2 nhân viên công chức tiêu biểu của đại Hàn dân quốc. Vì thế tôi vẫn muốn đưa những lời thoại đó vào.

Sub: Câu chuyện đằng sau cảnh bày tỏ đầy cảm động của Mi Rae

_KSA: Ngay khi nhận được kịch bản, tôi đã rất cảm động khi đọc nó. Lúc luyện tập tôi đã ko kìm nén được cảm xúc của mình và cứ thế khóc. Cổ họng tôi nghẹn lại và nói ko nên lời. Lúc đó tôi nghĩ mình ko còn là KSA nữa mà đã thực sự hoà làm 1 với MR. Trong số những cảnh khóc trong film, đây có lẽ là cảnh tôi khóc nhiều nhất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

217#
Đăng lúc 12-9-2011 22:45:09 | Chỉ xem của tác giả
Tiếp theo:

Sub: Kim Sun Ah là sự ‘cam kết hoàn hảo’ cho tính cách của nv Shin Mi Rae.

_Bk Kim: Từ lúc mới quay film tới lúc quay cảnh đó tôi chưa 1 lần nói câu “cảnh này nhờ cả vào bạn/anh/chị/em”. Nhưng đến khi quay cảnh này, tôi đã gọi cho MR của chúng ta và nói “cảnh này trông cậy cả vào em nhé”. Vì chúng tôi chưa từng gọi điện cho nhau, tôi cũng ko gọi mà Sun Ah cũng ko. Khi viết ra cảnh này tô thấy nó rất ý nghĩa và tôi có cảm giác sung sướng, mãn nguyện. Và tôi đã muốn nói câu nói đó, “trông cậy cả vào em” đến Sun Ah.
_DD Shin: Cảnh đó khi lên film rất đẹp. Ở gần biển, có sóng và ánh đèn chiếu xuống mặt biển. Thật rất đẹp
_KSA: Staff của chúng ta quả thực đã rất vất vả
_DD Shin: đội ngũ ánh sáng đã phải leo lên rất cao (1 ngọn đồi?) để chiểu đèn xuống. Hee Nam (nv trong đội ngũ xử lý ánh sáng) có ở đây ko? Anh đã chiếu đèn đúng ko?

_Hee Nam: à vâng, cảnh đó tôi đã leo lên để chiếu đèn

_Staff+crew: bộp bộp! (vỗ tay)

Sub: “Mua túi cho Mi Rae đi mà”- cảnh diễn khoa trương “nổi da gà” của Mi Rae và Jo Gook, câu chuyện đằng sau nó...

Review: Mua túi cho MR đi mà, MR rất thích túi, mua đi mà...

Sub: Về lối diễn khoa trương hôm đó...
_CSW: Thật lòng mà nói thì cảnh diễn ko khó, tôi cứ diễn thẳng 1 mạch và làm cho nó quá lố lên và đạo diễn nói cảnh đó ok, ko có vấn đề gì
Sub: Về việc cảnh quay thực tế khác với kịch bản
_Bk Kim: Khi xem xong cảnh đó tôi thấy khó chút ko hài lòng. Nhưng tôi ko thể nói chuyện đó với đạo diễn hay các diễn viên. Vì thế tôi đã gọi cho trợ lý đạo diễn: này, cô có mất trí ko vậy? Đạo diễn đang ở đâu? Trợ lý: đang ngồi bên cạnh tôi. Tôi nói: mau ra ngoài cho tôi
_CSW: Sau cảnh đó là đến cảnh Dr.Tak (oppa hàng xóm), rồi cảnh Gook cùng MR lên núi rồi nắm tay...tôi nghĩ lại thấy cảnh đó (mua túi) mình có hơi điên thật
.....
_CSW: Mọi ng thấy cảnh đó thế nào?
_Staff: Lúc đó tôi coi và thấy nó rất thú vị
_Bk Kim: tôi rất dễ tin người. Sau khi nghe câu đó tôi đã nói: vậy sao? Tôi nói với đạo diễn: đạo diễn, cảnh này khi phát sóng xem cũng ko tồi. Nhưng thực ra tôi khá là giận và đã rất lo lắng về nó. Tôi ko biết trợ lý đạo diễn đã nói (về việc tôi ko vừa lòng và nổi giận vì cảnh này) hay chưa. Tôi hỏi cô ấy: cô đã nói gì với đạo diễn chưa? Cô ấy nói chưa. Tôi nói: uhm, phải rồi. Chắc cô mệt lắm nhỉ . Chị ko phải là người xấu đâu..

(Đoạn này chắc là ban đầu bk Kim ko vừa lòng nhưng sau khi nghe mọi ng khen thì bk đã nguôi giận)

_KSA: Thật ra cảnh đó có thể quay theo nhiều cách khác nhau. Nhưng tôi cảm thấy nó nên quay theo hướng như vậy. Tôi ko hiểu tại sao...có lẽ đó là...sự dự cảm (???)
Sub: Vốn dĩ ý đồ của bk Kim là...
_Bk Kim: Thật ra về câu “mua túi cho em đi”, Sun Ah đã tự mình nghĩ ra 1 ý nghĩa khác của nó. Ý định của tôi là muốn làm cho Gook bất ngờ mà thôi, nhưng MR đã đòi mua túi giống như 1 đứa trẻ và cả câu “cúc cu, cúc cu, MR muốn ăn” cũng do Sun Ah tự nghĩ ra. Tôi ko định viết cảnh đó theo hướng phô trương như vậy nên mọi thứ có hơi khác so với kịch bản.
_DD Shin: Nhưng bây giờ xem lại nó rất thú vị còn gì!
_Bk Kim: À vâng thì bây giờ tôi thấy nó rất thú vị

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

218#
Đăng lúc 13-9-2011 12:02:25 | Chỉ xem của tác giả
Tiếp theo

Sub: Một cái ôm lãng mạn từ phía sau, thế nhưng...có 1 bí mật được che giấu giữa Cha Seung Won và Kim Sun Ah

_CSW: Hai chúng tôi từ lúc sinh ra thì tay đã rất kỳ quặc (tay xấu bẩm sinh)
_KSA: Tay chúng tôi ko đẹp nên...
_CSW: Trong film lại có rất nhiều cảnh nắm tay. Và đa số tay Sun Ah lên film nhiều hơn.
Vì tay ko đẹp nên tôi và Sun Ah đã nói: hãy cùng che tay cho nhau. Giờ đưa tay lên sẽ để lộ móng tay và ngón tay ko được đẹp nên chúng ta hãy làm thế này (giơ nắm đấm lên thay vì xoè cả bàn tay- ảnh)

_KSA: Có cảnh tôi rất nhớ là sau khi buổi lễ chào đón tân thị trưởng kết thúc, tôi đã bắt tay oppa. Lúc đó tôi mặc vest và tay oppa đã được giấu sau tay áo của tôi. Rồi khi 2 ng nắm tay nhau chúng tôi nói với nhau: anh sẽ giấu tay sau tay em thế này nhé, em sẽ nắm tay lại như thế này nhé (tìm cách để ko lộ tay ra- ảnh)

Về cảnh MR đặt tay lên tay Gook khi ở trên đồi:
_DD Shin +CSW: lúc đó tôi cứ nghĩ là tay của một ng đàn ông nào đó cơ
_CSW: Rồi cảnh cô ấy đưa tay lên che miệng trong khách sạn cũng vậy. Tôi đã nghĩ đó là tay đàn ông < Tears: tay xấu mà lòng đẹp là good rùi heheh>
_MR: Cảnh sau khi MR bị ném cà chua và về khách sạn. Sau khi lỡ miệng nói ra mục đích đi cử thị trưởng trước mặt Jung Do, tôi đưa tay lên che miệng. Đạo diễn liền hô to: “Cut! Cut! Tay, tay!”

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

219#
Đăng lúc 13-9-2011 12:06:20 | Chỉ xem của tác giả
Tiếp theo:

Sub: Câu chuyện đằng sau nụ hôn đầu tiên của GuMi

_KSA: Người có kinh nghiệm là thế...
Nhưng quả thực lúc đó tư thế của tôi rất bất tiện, tôi ko biết mình nên làm gì
_CSW: Nhưng ở cảnh quay đó, vì góc ngồi lệch nhau nên rất khó. Vốn dĩ mũi phải như thế này (ảnh)....

_KSA: Anh ấy là người có nhiều kinh nghiệm nên đã làm rất tốt (???)
_CSW: Cái này ko phải là kinh nghiệm. Khi hôn thì lẽ ra môi phải như thế này (đoạn này ko có ảnh nên ko biết Chadepzai nói “như thế này” là như thế nào)
_DD Shin: Khó lắm phải ko
_CSW: Vâng, rất khó
_DD Shin: Khi chọn góc quay cảnh đó, tôi cũng thấy nó rất khó
_CSW: Lúc đó Sun Ah nằm thế này và phía bên này (lưng) đã toát mồ hôi (chẳng hiểu Chadepzai nói lưng SA hay lưng Cha)...
(còn 2 câu nữa Chadepzai nói nhưng Suh ko nghe được)

_KSA: Người có kinh nghiệm thì phải khác chứ
....
_CSW: Bk Kim thấy cảnh đó thế nào?
_BK Kim: Đây là lần đầu tôi cảm thấy ghen tỵ với diễn viên nữ. Tôi cảm thấy có chút ghẹn tỵ, tôi đã nghĩ chắc sau này tôi ko thể chọn Cha Seung Won (vào vai nam chính) được nữa. Sao tôi lại như thế nhỉ? Quả thực tôi đã rất xao động
_KSA: Tôi cũng nghe mọi người nói về chuyện này rất nhiều. Các nữ đồng nghiệp xung quanh tôi đều hỏi cảm giác của tôi như thế nào. Tôi đã kể lại cảm giác, tâm trạng của nhân vật Shin Mi Rae lúc đó. Họ nói: ồ, thật là tuyệt, chị thấy sao? Tôi nói: ừ thì cũng được (vừa kể vừa cười 1 mình, mọi ng chẳng ai có phản ứng gì). Sao chẳng ai chịu cười? (ảnh)

_KSA: Mọi chuyện là như vậy đấy
_CSW: Uh, em đã làm rất tốt

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

220#
Đăng lúc 13-9-2011 12:14:33 | Chỉ xem của tác giả
Tiếp theo:

Sub: Cảnh quay khiến cho biết bao trái tim phụ nữ xao động- “romantic guy” Jo Gook che nắng cho Mi Rae

_DD Shin: Chúng ta đã từ bờ biển tới thẳng đó quay cảnh tiếp theo
_CSW: Đúng vậy, chúng ta quay cảnh này ngay sau cảnh ở bờ biển lúc sáng sớm
_KSA: Chúng tôi thậm chí ko kịp trang điểm và staff cứ thế chĩa máy quay vào bên trong xe... (gái lại cười 1 mình)
_DD Shin: Cảnh đó quay ko hề dễ dàng 1 chút nào. Chúng tôi phải lựa chọn góc quay để khi lên hình phải làm sao cho khán giả thấy rõ được cái bóng của Jo Gook khi che cho Mi Rae
_KSA: Ko có người phụ nào lại ko thấy cảnh đó lãng mạn. Khi yêu đương, tôi rất thích bạn trai làm cho mình những việc như thế, khi mà tôi ko biết, anh ấy âm thầm làm những điều đó (giơ ngón tay cái về phía bk Kim)

_Bk Kim: Chồng tôi lúc đầu xem cảnh đó anh ấy nói: à, em đã dựa vào anh và viết nên nhân vật đó sao? Một thời gian sau anh ấy hỏi: rốt cuộc là em đã làm như thế với gã nào? Đến lần thứ 3 anh ấy hỏi: rốt cuộc em đã làm vậy với bao nhiêu gã rồi (đùa). Tôi đã ko thể trả lời anh ấy vì chính tôi cũng ko biết trong đầu mình có những thứ gì. Và tôi nghĩ tôi đang tự phá hoại cuộc sống của mình (cười). Thật sự là quan hệ vợ chồng ko có giúp ích được cho tôi trong việc viết lách.

(Đoạn này ko có j nên bỏ qua)

Sub: Đêm đầu tiên vô cùng đẹp của GuMi

_Bk Kim: Đạo diễn nói với tôi: nếu cảnh đó ko có nến thì nó HOT quá nên phải để nến phía trước để che bớt lại (nén trứng đạo diễn đê)
_DD Shin: Mỗi khi quay những cảnh như vậy tôi luôn lo lắng phải quay ở mức độ nào để khán giả xem đài ko cảm thấy khó xử. Và ở cảnh quay đó, với mức độ đó, tôi ko hề có một chỉ đạo nào đặc biệt thì 2 vị (CSW và KSA) đã làm vô cùng tốt. Những việc như cảm tình, touch...trước khi tôi nói chuyện với họ về điều đó thì 2 người họ đã tự thống nhất và chuẩn bị với nhau từ trước.
_Bk Kim: Vì giới hạn độ tuổi xem film là 15 tuổi chứ ko phải là 19 tuổi nên khi viết kịch bản tôi đã suy nghĩ rất nhiều
_DD Shin: Vì ở film “Lovers” chúng ta cũng có cảnh quay như thế và tôi nghĩ nó hơi lộ liễu...
_CSW: Cảnh đó (trong CityHall) là giới hạn cho trẻ em 9 tuổi thôi ( =))) < Tears: anh già nhà mình thoáng và vui tính nhỉ>
_DD Shin: Cảnh đó chúng ta quay khá dài nhưng khi phát sóng thì nó lại quá ngắn
_Bk Kim: Đạo diễn có xem cảnh đó khi phát sóng ko?
_DD Shin: Tôi có xem. Tôi đã nói: nữa nữa, thêm nữa đi (cảnh kiss)
_CSW: Vì đó là đặc trưng của drama. Nếu là movie thì chẳng phải chúng ta có thể quay bạo hơn hay sao. Và khi đang quay cảnh kiss, nếu cứ tiếp tục kiss như vậy thì không có vấn đề gì. Nhưng khi đang kiss, đang ôm nhau như vậy mà dừng lại thì sẽ cảm thấy rất ngại

(Cảnh hậu trường: đang kiss rất lâu, Chadepzai hỏi:
Tiếp theo sau là gì? Sau chuyện này (kiss) thì sẽ là chuyện đó (puhaha~)... Chúng ta ko thể quay được thêm gì khác nên hãy quay cảnh kiss lâu hơn 1 chút)

_Bk Kim: Mỗi lần viết cảnh bed scene thì cũng chỉ là lặp đi lặp lại những cảnh đó. Quay nửa thân trên và bắt đầu kiss ở vai, ở cổ, ở tai, à tai ko được...sau đó là môi. Vì drama có giới hạn độ tuổi xem truyền hình...Mỗi lần viết cảnh này tôi lại nghĩ nếu đây là movie thì sẽ thế nào nhỉ
_CSW: Tôi nghĩ nếu quay cảnh bed scene theo cách khác, chỉ quay gương mặt của 2 diễn viên và tự để cho khán giả tưởng tượng thì thế nào?
_Bk Kim: Đây là ý kiến ko tồi, ở tác phẩm sau tôi sẽ suy nghĩ đến việc này
_CSW: Lúc đó ratings là khoảng 17,18% và mục tiêu của tôi là ratings lên đến 20%. Khi đó chúng ta đứng đầu trong 2 film chiếu cùng thời điểm. Ratings của chúng ta cao hơn film của Jung Min ssi, Hwang Jung Min ssi đài KBS. Và vì vị trí thứ nhất và vì ratings  20%....
_Bk Kim: Thế nhưng vì nến..
_CSW: Tôi muốn vứt hết chỗ nến đó đi, vứt hết

_Bk Kim: Nếu ko có nến, nếu bk Kim ko đồng ý với việc để nến che bớt cảnh đó...
_KSA: Có 1 chuyện mà tôi nhớ đó là sau khi kiss xong, tôi choàng tay ra sau đầu của oppa và cứ thì thầm, hỏi oppa “em để tay thế này được ko? Như thế có ok ko?”. Cứ liên tục như vậy (đoạn này khó nghe, Suh ko chắc)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách