Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
1041#
Đăng lúc 2-1-2013 21:22:26 | Chỉ xem của tác giả
hang_ha273 gửi lúc 2-1-2013 17:37
HAPPY NEW YEAR MDH!!!:kiss:
Thanks các bạn rất nhiều vì đã edit truyện đều đều như thế ...

Đây là link bản convert của bạn meoconluna bên TTV: http://www.tangthuvien.com/forum/showthread.php?t=60790. Mình chỉ thắc mắc vậy thôi chứ không có ý chê gì các bạn đâu, mình cũng chỉ mới đọc đoạn đầu (đến chỗ nữ chính trưởng thành và lấy tên Khinh Vân thôi) và thấy có một vài chỗ khác về ND như sau:
Thứ nhất: Chương 1 là ngày sinh nhật của Đinh Phi Tình. Không phải là hai chị em Phi Tình và Đang Đang đi dạo phố và bị ám sát.
Thứ hai: Chương 3, Đang Đang bị nghi oan là đầu độc hãm hại Phi Tình - Thái tử phi tương lai nên bị phế tay phải, tình cờ hôm đó, thái tử Tề Quốc cũng có ở đó và gặp phải thích khách, Đang Đang dù bị thương nhưng vẫn dùng âm công cứu thoát mọi người...
Mình mới đọc hết chương này nên chỉ biết vậy thôi, mình hỏi đơn thuần là muốn biết sự khác biệt này có phải là do tác giả mới sửa lại nội dung hoặc có do lí do nào khác, không hề muốn chỉ trích gì các bạn MDH cả.

Bình luận

Uhm, cũng tại mình cmt không rõ ràng. Mình cũng khá ngạc nhiên khi xem bản convert này ^^  Đăng lúc 2-1-2013 11:26 PM
Giờ thiêng mình đoán là 0h ấy, các bạn gắn đơi nha  Đăng lúc 2-1-2013 11:15 PM
ra là thế, tại vì mình chưa đọc những chương convert đầu tiên á bạn, bạn nói mới biết ấy O_o quá ngạc nhiện với nội dung mới nhập này hic,  Đăng lúc 2-1-2013 09:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1042#
 Tác giả| Đăng lúc 2-1-2013 21:27:32 | Chỉ xem của tác giả
hang_ha273 gửi lúc 2-1-2013 21:22
Đây là link bản convert của bạn meoconluna bên TTV: http://www.tangthuvien.com/forum/showth ...

Do cái cmt của bạn không rõ ý nên khiến bạn Heybaby hiểu nhầm. Mình cũng đoán bạn nói về nội dung truyện.

Truyện là 1 truyện, của cùng 1 tác giả, nên tất nhiên nội dung giống nhau. Nhưng 65 chương đầu là của ss Lãnh Vân edit. Và theo như ss ấy trước đây có nói là mấy chương đầu nội dung sẽ khác bản cv của meoconlunar vì ss ấy không edit bằng bản cv của meoconlunar mà là edit bằng bản raw (cái link bản raw đó mình có treo ở post đầu tiên của thread, và cũng chính là bản mà tụi mình dùng để beta bây giờ), ss ấy tự convert tự edit, và bản raw đó có 1 chút khác biệt so với bản cv của meoconlunar, nhưng chỉ có vài 3 chương đầu tiên.

Có lẽ là tác giả đã sửa đổi, nhưng không rõ là bản ở link raw kia là bản sửa hay bản cv của meoconlunar là bản sửa.

Bình luận

Mình cũng thích bản này hơn ^^  Đăng lúc 2-1-2013 11:27 PM
ôi mình k tra đâu ^^, mình vẫn thích bản này hơn ^^. chỉ khác 3 chương đầu thôi.  Đăng lúc 2-1-2013 11:21 PM
Nếu bạn "điều tra" được bản nào là bản chỉnh sửa cuối cùng thì thông báo cho mình với nhé!  Đăng lúc 2-1-2013 11:21 PM
Umh, đáng lẽ ra mình nên cmt rõ ràng ngay từ đầu để tránh được sự hiểu lầm, m sẽ rút kinh nghiệm cho những lần sau. Thanks bạn Kurt đã giải thích.  Đăng lúc 2-1-2013 11:16 PM
ko đọc đc 73 thề ko đi ngủ =))  Đăng lúc 2-1-2013 09:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1043#
Đăng lúc 2-1-2013 21:41:42 | Chỉ xem của tác giả
hang_ha273 gửi lúc 2-1-2013 21:22
Đây là link bản convert của bạn meoconluna bên TTV: http://www.tangthuvien.com/forum/showth ...

bạn ơi, mình nghĩ có lẽ bản mà MDH làm là bạn đc tác giả sửa lại sau đấy để cho hợp với các tình tiết ở sau hơn. Bởi vì nếu như chị Đang Đang cứu mọi người thì đáng ra phải được coi là có công chứ, vì sao chị ý còn phải bỏ đi làm gì nữa. Đấy là suy nghĩ của mình thui vì mình cũng chưa đọc bản convert của bạn mà chỉ dựa theo điểm khác nhau mà bạn chỉ ra :)

Bình luận

vì quá thương tâm nên sau này mới có được VK sau này mà hehe  Đăng lúc 2-1-2013 10:43 PM
Mình cũng cảm thấy bản này đọc thương tâm hơn. Nếu mà có công cứu giá lại đã khác, cũng k thể hiện đc hết sự lạnh nhạt của Vân Khinh.  Đăng lúc 2-1-2013 09:44 PM
edit thêm dòng đi bạn.  Đăng lúc 2-1-2013 09:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1044#
Đăng lúc 2-1-2013 21:43:38 | Chỉ xem của tác giả
mình trước h ít bình luận , chỉ thích lẳng lặng mà đọc thôi . ( mình vốn k muốn bày tỏ qá nhiều) :)~ . Hồi trước có đọc Đạo tình - chết mê chết mệt anh Tề Mặc . h đọc Thú phi chợt thấy bóng dáng Tề lảo đại trong nhân vật Độc ca . mình rất thích <3 . công sức của các bạn đã edie bộ truyện ày mình rất trân trọng . HY vọng các bạn sẽ tiếp tục cố gắng .

[E.A]

Bình luận

2 anh cùng bá đạo nhưng anh Tuyệt khác lão đại mà bạn O_o bóng dáng sao trùng nhau đc lol  Đăng lúc 2-1-2013 09:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1045#
Đăng lúc 2-1-2013 21:50:19 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Truyện quá hay. đung chất Chu Ngọc luôn. chương nào cũng hồi hộp gay cấn muốn lên cơn đau tim  . mà cang về sau lại càng dữ dội nữa chứ. truyện càng ngày càng cuốn hút. cám ơn các bạn tiếp tục dự án này:-*

Ui, sorry cả nhà nhé, mình đọc truyện bằng di động, thấy dài dài rồi tưởng là đã đủ 3 dòng. Hihi,  lần sau không spam nữa :)

Bình luận

bạn chịu khó edit lại thêm 1 dòng nũa nha  Đăng lúc 2-1-2013 10:57 PM
chỉnh lại 3 dòng bạn ơi  Đăng lúc 2-1-2013 10:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1046#
Đăng lúc 2-1-2013 21:51:53 | Chỉ xem của tác giả
giờ thiêng???
giờ thiêng của cụ chắc phải tính giờ ăn cơm, tắm gội, giặt đồ, rửa bát
hoàn tất BCTC mà cụ đang khốn khổ
rồi beta thêm một ít nữa để mai không bị gấp hàng
hờ hờ...
thôi thì em đoán 23h01
đủ sang canh Tí của ngày mới
;))))))))))))))))))))))))))
MDH luôn giữ sức khỏe nhá... nhất là cho ngày T7 "mần" tập thể sắp đến
=)))))))))))))))

PS: đã mua mic mới phục vụ cho công tác "mần" ;)))

Bình luận

=))) ôi zời ơi...đúng là MDH chỉ có mì ăn liền là xơi đc thôi... =))) nhà em ở nguyên đó đó, giờ em cũng chuẩn bị đi làm rồi, chị em cứ thu xếp tối t7 là ok   Đăng lúc 2-1-2013 11:32 PM
Thứ 7 này tôi đi làm bù cả ngày, CN đi đám cưới ở Tiền Giang, nên tôi cũng ko bít sao nữa :(( Cô Nu cũng thứ mới vào, hẹn t7 tuần sau đc không?  Đăng lúc 2-1-2013 11:18 PM
cố lên em... chị cũng vừa type tiếng anh vừa hóng hớt đây này... (_ _!)  Đăng lúc 2-1-2013 11:17 PM
nhiều thứ ạ =)) hì hì, em còn chưa mần xong bài pv của mn :((  Đăng lúc 2-1-2013 11:00 PM
mần mò phỏng vấn và thu âm... thế cô đang liên tưởng tới cái j???? =))))))  Đăng lúc 2-1-2013 10:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1047#
Đăng lúc 2-1-2013 21:58:16 | Chỉ xem của tác giả
oh hôm nay là ngày đẹp trời nhé
có nhìu tàu ngầm coi lên giống mình quá
lội page thấy nhìu bạn nói là em Xuyên Sơn Giáp rất chi là cute
ước gì có 1 em về nuôi, để em ý "đào tường như đào đậu hũ" :)))
chap này lại là 1 mỹ nhân cứu nhiều anh hùng ^^
bạn Sở Vân cũng thông minh quá, có ai "đóng dấu" chưa nhỉ *ngó nghiêng*
hóng chap sau, anh hùng "đánh ghen tá lả" :))))
cám ơn MDH nhiều lắm, chúc mừng các bạn có quần hội áo hội xinh đẹp nhé
mình sẽ cố chăm chỉ comt để ủng hộ các bạn
MDH, faiting!!!!!

Bình luận

mình còn chưa được mặc quần nữa nè hic hic  Đăng lúc 3-1-2013 12:08 AM
anh Sở Vân cho bạn đóng dấu đó =)) xD cảm ơn bạn đã ủng hộ  Đăng lúc 2-1-2013 11:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1048#
Đăng lúc 2-1-2013 22:02:29 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay m thấy ở đây tranh cãi gay gắt quá, m chỉ muốn ý kiến một chút thế này, m biết là các bạn editors vs beta đã bỏ ra rất nhiều thời gian và công sức để cho ra từng chap từng chap truyện chia sẻ cho mọi người, các readers như bọn mình thực sự rất cảm kích các b, không có các b thì làm sao bọn mình có cơ hội biết đến và được thưởng thức những cuốn truyện hay như thế này, nên trước hết m xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến các bạn.
còn về phần comment, m nghĩ từng bạn vào đây đọc truyện, hoặc là làm SR hoặc là nếu thích và có cảm xúc thì hãy ghi lại những cảm xúc của m để tạo thêm động lực cho các b đã vất vả edit và beta truyện, còn không thì ko cần có ý kiến gì cả, để đừng làm ảnh hưởng đến không khí diễn đàn, m nghĩ đây là vấn đề ý thức cá nhân, đừng để người khác phải bỏ công sức ra nhắc nhở gì cả. M hi vọng mọi người vui vẻ, giữ hòa khí, để diễn đàn luôn náo nhiệt một cách 'tích cực' :):):)

Bình luận

uh, m thấy cmt 3 dòng cũng có gì là khó cả, :)  Đăng lúc 3-1-2013 12:49 AM
*_* đã comt thì hãy làm theo đúng quy định phải ko bạn? ko comt thì thôi, comt 3 dòng đúng tv thôi mà  Đăng lúc 3-1-2013 12:13 AM
^^  Đăng lúc 2-1-2013 11:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1049#
Đăng lúc 2-1-2013 22:13:55 | Chỉ xem của tác giả
Member của kites đã lâu. Lần đầu tiên trong đời ( có lẽ vậy ) post bài, với vài dòng cảm xúc.
Rất ít truyện có thể làm mình, uhm, nói thế nào nhỉ, 1 người lười, thích an nhàn, ăn sẵn phải chăm chỉ vào kites hóng truyện, lại còn post bài nữa.
Hi vọng MDH có thể tăng tốc độ, chứ giày xéo mong mỏi thế nào...chẹp...

Bình luận

giữ tốc độ này đã mệt rùi á bạn, sao tăng nổi :((  Đăng lúc 3-1-2013 12:24 AM
ko thể tăng đâu bạn =(( chỉ có thể giữ tốc độ này hoặc giảm thôi :((  Đăng lúc 2-1-2013 11:07 PM
như thế này đã là "tốc độ" lắm rồi bạn, tốc độ chỉ có thể giảm chứ chẳng thể tăng được nữa đâu á.  Đăng lúc 2-1-2013 10:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1050#
Đăng lúc 2-1-2013 22:25:50 | Chỉ xem của tác giả
=)) em vào em thấy các chị bảo có 73 lên sàn vào giờ thiêng, tưởng là có rồi
lật giở hơn chục page vẫn ko thấy 73 đâu :lol
hóa ra là chưa lên sàn ạ =)) làm em cứ bảo sao mới lên đã mất hút đằng nào vậy

Bình luận

iêm có lừa đc ai đâu =,.=  Đăng lúc 3-1-2013 09:55 PM
=)) cô này chớp chớp ngây thơ tính lừa tềnh sao :))  Đăng lúc 3-1-2013 12:29 AM
=,.= chị làm em buồn quá đi, tạ lỗi với em đi *chớp chớp* ;))  Đăng lúc 2-1-2013 11:11 PM
=,.= chị làm em buồn quá đi, tạ lỗi với em đi *chớp chớp* ;))  Đăng lúc 2-1-2013 11:11 PM
hố nhà cô này là hố gì vậy? mềnh lười ít đi đọc và lượn hic  Đăng lúc 2-1-2013 11:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách