Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
1401#
Đăng lúc 9-1-2013 18:50:49 | Chỉ xem của tác giả
Dạo trước mình có đọc Thú Phi ở blog Lãnh Vân, nhưng sau bận việc quá nên bỏ giữa chừng, giờ có thời gian quay lại thì thấy nhiều biến động quá. Truyện của Chu Ngọc thật sự rất hay, đọc Đạo Tình trong một ngày đêm không dứt ra được, đến truyện này cũng vậy. Thanks các bạn rất nhiều

Bình luận

^_^  Đăng lúc 10-1-2013 12:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1402#
Đăng lúc 9-1-2013 18:52:29 | Chỉ xem của tác giả
ntt gửi lúc 9-1-2013 17:09
Đọc xong cái chương 75 thiệt là...
Ghét thằng Thái tử hơn cái ông Thiết gì gì đó, ...

Hì hì, khi đó, tội của Đinh Đinh (dĩ nhiên là tội bị vu oan) đáng chết mà, với TCK, phế một cánh tay của cô bé đã là giảm nhẹ lắm rồi. Hơn nữa đó là lần đầu tiên anh ta gặp Đinh Đinh mà, mới bắt đầu rung động vì cô bé thì đã...

Còn thấy nhân tài muốn lôi về trợ giúp thì cũng là lẽ tất nhiên thôi. Đinh Đinh là người nước Tề, lại là nhân tài, thân làm người lãnh đạo tương lai của nước Tề đương nhiên là muốn lôi về trợ giúp nước Tề rồi.

Mình nói thế không phải bênh TCK, mình cũng ko thích anh chàng này, nhưng anh chàng í dẫu sao cũng không phải nhân vật phản diện hoàn toàn. Thời thế nó thế thì ai cũng không làm khác được. Tề Chi Khiêm cũng thế,Sở Hình Thiên cũng thế, Độc Cô Tuyệt càng phải thế. Có điều thủ đoạn các anh í khác nhau thôi.

Sau này thêm anh nam phụ nữa, mấy anh tha hồ oánh nhau =))

Bình luận

kỳ lạ ai cũng giành Tuyệt ca rồi trong khi TCK cũng là tuyệt phẩm vậy mà đã ko ai thèm lại còn bị ghét nữa là sao =)) bạn Feb nói có lý nha :))  Đăng lúc 10-1-2013 04:03 AM
=)) em ghét cay ghét đắng TCK =)) SHT thì bt =)))))  Đăng lúc 10-1-2013 12:34 AM
ntt
Biết là vậy nhưng do ảnh không phải nam chính nên cứ ghét, với lại cũng lượn sơ qua convert rồi nên càng ghét.  Đăng lúc 9-1-2013 09:07 PM
Em cũng đồng ý với chị, thực ra Tuyệt ca cũng đâu kém gì TCK hay SHT đâu, nhưng vì là nam chính nên đc ưu ái hơn 2 anh kia thôi :))  Đăng lúc 9-1-2013 08:01 PM
há há mình lại thích SHT hơn TCK =))  Đăng lúc 9-1-2013 07:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1403#
Đăng lúc 9-1-2013 22:56:25 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích tác giả Chu Ngọc từ Đạo tình của ss greenrosetp nên mới đọc thử truyện này. Ặc, do mình thích nam chính sạch, yêu Chu Ngọc về vụ này nhất. Nói chung nhân vật của Chu Ngọc, nam thì bá đạo, mạnh mẽ, thích che chở nữ chính, nữ thì thông minh, khôn khéo. Chứ mình rất ngán ngẩm thể loại nữ chính tiểu bạch thỏ, ngốc nghếch, dựa dẫm vào nam chính. Thành thật mà nói do bị khóa phải comment nên mình mới có cơ hội nói cảm ơn mấy bạn, chứ không là mình lại tiếp tục làm silent reader rồi. Hè hè, tóm lại, rất cảm ơn mấy bạn đã bỏ công dịch, tỉ mỉ trau chuốt nội dung câu chuyện. Thank you so much!{:161:}

Bình luận

truyện Đinh Mặc cũng hay lắm bạn, cũng nam chính sạch, bạn đọc thử Từ Bi Thành đi bạn, bọn mình edit thui hềm phải dịch  Đăng lúc 10-1-2013 01:12 AM
Tụi mình chỉ edit thôi bạn :D  Đăng lúc 9-1-2013 11:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1404#
Đăng lúc 9-1-2013 23:21:32 | Chỉ xem của tác giả
Chương 69 đúng là đau tim, nguy hiểm, nhưng mà cũng cảm động vô cùng, đúng là "Sống chết có nhau".
Anh Tuyệt đến giây phút "chia ly" vẫn bá đạo như thường ^^ "Không được nhìn, không được yêu đương với những kẻ khác". Phục anh quá đi, còn có thể nghĩ đến mấy vụ này nữa, bình tĩnh quà trời. Còn Vân Khinh tỷ cũng không kém phần, "Bầu trời ngoài hoàng lăng xanh ngắt, cô thích, nhưng có điều người ở bên trong kia cô còn thích hơn". Thích bên nào hơn thì theo bên đó thôi Vân tỷ ^^ Mong là 2 anh chị không bị "thiệt hại" quá lớn.
Cảm ơn các bạn đã edit truyện nhé ^^

Bình luận

chúc bạn đọc vui vẻ  Đăng lúc 10-1-2013 01:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1405#
 Tác giả| Đăng lúc 9-1-2013 23:34:11 | Chỉ xem của tác giả
Nói đùa chứ các bạn nhìn các bạn có thấy xốn mắt không vậy.

Chứ tất cả các thành viên MDH đều kêu ca là vô nhà mà bực bội quá rồi đấy. Nhìn coi 3 page liên tiếp này có bao nhiêu cái nhắc nhở cả thảy?

Không có truyện cũng spam, mà có truyện cho các bạn đọc rồi lại càng spam. Rốt cuộc là các bạn muốn sao đây?

Sao các bạn không thể tiếp thêm động lực cho tụi mình như các bạn bên thread Trọng Tử đã làm. Các bạn muốn có truyện nhanh để đọc mà tòan khiến cho tâm trạng cả đám xấu đi là thế nào đây.

Các bạn hay làm sai luật ạ. Coi như MDH xin cáx bạn. Các bạn đừng cmt nữa.

Bình luận

mấy bạn í làm m tụt hết cả cảm hứng vào hóng truyện, đọc cm và bình loạn ké :((  Đăng lúc 10-1-2013 03:52 AM
để lát em viết + cap 1 bài hướng dẫn cách đăng kí vào để đọc truyện :|  Đăng lúc 10-1-2013 01:08 AM
cứ nhờ mod xóa thẳng tay, ko cần nhắc nữa =))  Đăng lúc 9-1-2013 11:54 PM
=))) thôi kệ đi cụ :))  Đăng lúc 9-1-2013 11:53 PM
haizz cứ tưởng vài bữa vào quy củ cơ, chứ càng ngày càng spam thí sợ lun :(( hoãn 1 tuần đi cụ :(( tiếp tục spam tiếp tục hoãn đi :(( họ chả chịu đọc hiểu   Đăng lúc 9-1-2013 11:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1406#
Đăng lúc 10-1-2013 00:06:17 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Cút đừng giận kẻo giảm thọ. Nói thật ta cũng ức chế lắm rùi. Ta k biết các bạn là cố ý hay là k để ý nhưng mong các bạn đừng mắc lỗi nữa. Ta cũng k biết mọi người như thế nào nhưng mỗi ngày đều háo hức lên kite đợi truyện rồi cuối cùng kết quả là vì các comt mắc lỗi của các bạn mà k có truyện. Thật sự rất buồn. Còn có phần bình luận cơ mà? Hoặc là hâm mộ editor thì cũng có thể kết bạn rồi gửi inbox. Có rất nhiều cách để thể hiện cảm xúc nên đừng vì những dòng comt k đúng quy định của mìnhmà ảnh hưởng đến tâm trạng của người khác.
Ta mới comt được 2 lần và toàn vào lúc có spam nên chưa nói được nhiều. Mong MDH đừng buồn.
Ta thật sự rất thích truyện của Chu Ngọc. Đọc lại bộ "Đạo tình" 5 lần rồi mà ta vẫn k thấy chán. Truyện của Chu Ngọc tuy dài nhưng k lan man dài dòng.
Có rất nhiều điều để nói nhưng k biết diễn tả như thế nào. Chỉ có thể tóm gọn vào 1 từ: So cool!!!
Cút đừng vì mấy dòng spam mà lấp hố nha. Ta viết mấy dòng để tiếp thêm động lực cho MDH. Fighting ^_^

P.S: Ta mới đọc mấy trang đầu của Trọng Tử nhưng sợ ngược quá nên k dám đọc típ.

Bình luận

mih cũng chưa đủ can đảm nhảy hố Trọng Tử dù đã thấy MDH pr khắp nơi, làm sao đây :))  Đăng lúc 10-1-2013 03:51 AM
ngược đâu, đọc tiếp đi hay lắm LOL  Đăng lúc 10-1-2013 01:21 AM
trời ơi, đọc tiếp đi, ko ngược đâu, cái tiêu đề để rõ ràng là mém ngược mà :)) mém tức là chưa ngược, hai thầy trò đáng yêu lắm :)  Đăng lúc 10-1-2013 12:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1407#
Đăng lúc 10-1-2013 00:11:16 | Chỉ xem của tác giả
rãnh rỗi nên bắt đầu đọc cái tiểu thuyết ngôn tình, 1 phần cũng là do hay đọc cái câu trích trên facebook.
những truyện đầu tiên mình đọc là Dụ tình, Tổng tài, 7 ngày của Ân tầm, tuy rất hay nhưng phát hiện ÂT hay đi theo mô tuýp của mình và cách diễn tả cảnh H cũng khá giống nhau nên k xem tiếp nữa.

Nghe đồn Đạo tình rất hay nên chuyển qua, phải nói là k có cảnh H nào cả nên hơi bị sốc :)) nhưng tình tiết lại rất hấp dẫn, thích nhất là những đoạn nam nữ chính đấu mồm miệng tài trí với nhau. Hôm  nay bắt đầu chuyển qua Thú phi là tác phẩm thứ 2 của Chu Ngọc mình xem, chưa quen với thể loại võ hiệp lắm nhưng dần dần bị cuốn theo. Nam nữ chính của Ân tầm thì điêu luyện trong tình yêu còn nam nữ chính của Chu Ngọc có vẻ k biết tình yêu là j :D

Thanks các bạn đã edit truyện rất nhiều.

Bình luận

"k có cảnh H nào cả nên hơi bị sốc" bạn này ko tg HSN thật uổn nha :)) hãy nghe lời khuyên của bạn Heybaby đi bạn ;;) hay nhảy hố mới của ss GR đi @.@   Đăng lúc 10-1-2013 03:49 AM
Truyện Chu Ngọc là sạch, 1 với 1 mà :)) hãy đọc thêm các tác phẩm của Diệp Lạc Vô Tâm đi :))  Đăng lúc 10-1-2013 01:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1408#
Đăng lúc 10-1-2013 01:25:24 | Chỉ xem của tác giả
Xin chào cả nhà,em là ma mới ạ{:398:}.Em định thi xong xuôi rồi mới ham hố trở lại nhưng khổ cái em không cưỡng lại được lại thò vào{:442:}dù mai em lại đi thi.
truyện Thú phi quá hay luôn,em theo từ bên nhà chị Lãnh Vân rồi theo sang bên này.khi chị Lãnh Vân dừng truyện em cứ tưởng không được đọc tiếp nữa may quá nhà mình lại tiếp tục.Bản thân em chẳng hiểu gì về edit hay beta truyện nên chỉ biết đi đọc ké thôi,em vô cùng cảm ơn mọi người đã bỏ công sức ra để chia sẻ truyện cho nhiều người được đọc,gửi mọi người 1000 nụ hôn cảm tạ ạ{:418:}

Bình luận

chúc bạn đọc truyện vui vẻ ^_^  Đăng lúc 10-1-2013 01:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1409#
Đăng lúc 10-1-2013 03:15:54 | Chỉ xem của tác giả
Xin chào mọi người, mình là fan của Thú Phi đây.
Mình rất ngưỡng mộ tài hoa của Vân Khinh tỷ tỷ.
Rất thích sự bá đạo đáng yêu của Độc Cô Tuyệt.
Mình muốn có một thú cưng như Bạch Hổ Vương hay Điêu Nhi ^_^
Cảm ơn 65 chương đầu do chị Lãnh Vân đã edit. Và MDH đã tiếp tục bộ truyện này.
MDH fighting nhé, mình sẽ luôn ủng hộ.

Bình luận

"khụ khụ" =)))))  Đăng lúc 10-1-2013 03:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1410#
Đăng lúc 10-1-2013 03:41:17 | Chỉ xem của tác giả
Hướng Dẫn Chi Tiết Cách Đọc Chương Ẩn Bằng Hình Ảnh.

+ Dành cho những người chưa có nick tại Kites.vn
+Những người có nick rồi chỉ cần đăng nhập , bỏ bước đăng ký.
+Click vào hình cho rõ nếu hình bé.

- Đầu tiên---

--Bước 1---

---Bước 2---

---Bước 3---

----Bước 4---

--Bước 5---

---Bước 6---

--Bước 7---

---Bước 8----

---Bước 9---

---Bước 10---

--Lưu ý cuối---

Dịch xong bài, mình ngồi nửa tiếng để vừa cap, vừa lập nick vừa up hình để hướng dẫn. Hy vọng sau này sẽ không còn bất cứ bài spam nào nữa.
Nếu phạm luật, tiếp tục spam, các bạn sẽ bị delete bài post, lần sau khi tiếp tục ẩn chương các bạn sẽ phải comt lại.
Nếu spam quá nhiều các bạn sẽ bị cảnh cáo, ban nick, or cấm vào box 1 thời gian.

Hãy nhớ, nếu sau này có chương ẩn, cho dù bạn online bằng gì, một khi bạn đã comt đúng quy định và bài của bạn không bị xóa thì bạn chỉ cần đăng nhập là đọc được chương ẩn mà không cần comt gì thêm.

Định không làm cái này đâu, nhưng tới giờ tình trạng spam vẫn ko giảm nên phải làm.

Đừng kéo thêm việc hay áp lực cho tụi mình, tụi mình cũng có công việc, học hành, cuộc sống riêng, tụi mình bỏ time ra làm truyện để share, hoàn toàn phi lợi nhuận, chẳng được đồng xu quái quỷ nào cả nên đừng nghĩ rằng comt 3 dòng là khó khăn hay gì cả. Nếu comt hãy làm đúng với quy định,
Cảm ơn.

Bình luận

quan dep co 9x co y kien gi  Đăng lúc 10-1-2013 07:04 PM
ới giời, em còn tưởng quần chị là cái giề :">  Đăng lúc 10-1-2013 06:52 PM
cụ D: em còn định làm hoa động cơ, hay gif động mà ko có lap - vẫn đang cho bạn mượn xài viết bài, nên là đành làm tạm mặc cho vì từ này giờ nó quá hot =))  Đăng lúc 10-1-2013 03:27 PM
chị Chun: nhưng vào thớt phát bực chị ơi =)) @Ù: thấy spam nhiều quá phải làm :( cô 3G: quần nghĩa đặc biệt, click vào ra liền =))  Đăng lúc 10-1-2013 03:26 PM
woa!!!! cô làm công phu quá nha=))  Đăng lúc 10-1-2013 10:49 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Pim + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách