Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
1621#
Đăng lúc 18-1-2013 15:06:07 | Chỉ xem của tác giả
Hà..hà lâu lắm mới mò mẫm vào hố này. Lúc trước suốt ngày hóng hớt bên nhà Lãnh Vân mờ cô ấy bận bịu quá nên đành mò cv đọc. May là mới đọc đến chương 65 thì dừng ;)) .
Giờ bê ghế sang nhà này ngồi hóng tiếp vậy. Thanks mọi người nhiều nhé ^_^

Bình luận

^^  Đăng lúc 18-1-2013 05:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1622#
Đăng lúc 18-1-2013 15:10:29 | Chỉ xem của tác giả
Quả thật, có lẽ mình thấy may mắn khi không phải sống và sinh trưởng trong thời loạn lạc binh đao. Trong cái thời ấy, "tình người" là 2 chữ rất tìm, người người lợi dụng lẫn nhau, đâu đâu cũng có gian tế, ai ai cũng có thể phản bội mình, mình thấy sợ, không biết nếu là mình, mình sẽ thế nào?
Khâm phục tình cảm của Vân Khinh và Độc Cô Tuyệt, luôn nghĩ đến an toàn của đối phương trước rồi mới đến mình, tình cảm sâu đậm rất khó tìm trong thời đó.
Cám ơn các bạn nhiều lắm, chúc các bạn MDH nhiều sức khỏe nha. Giờ mình ngồi đếm kiến đợi tiếp chap sau đây.. :-)

Bình luận

đếm kiến tự kỷ hả bạn  Đăng lúc 18-1-2013 05:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1623#
Đăng lúc 18-1-2013 17:48:21 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
ôi đọc xong chương này thật bực mình. Toàn lầ lũ khốn nạn chỉ biết đến lợi ích riêng của mình. Vậy mà họ cũng dám nhắc tới hai chữ gia đình cơ đấy. Thật đáng thương cho vk, cũng đáng thương cho những người sống ở cái nơi gọi là gia đình đấy. :( đọc mà điên cả người, DCT đánh đánh thật mạnh vào, đánh sao cho họ sợ sống còn hơn là cái chết  

Bình luận

:)) ờ họ giả nhân giả nghĩa thí tởm hehe  Đăng lúc 19-1-2013 12:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1624#
Đăng lúc 18-1-2013 17:50:53 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Xin chào cả nhà,mình mới ngoi lên từ hố Đạo tình thì đã được con bạn nối khố dụ dỗ nhảy vào hố Thú Phi này.Vừa thấy Chu Ngọc là mình phi vào ngay ko chần chờ gì cả,mới đọc 3 chương đầu mình ức chế ko chịu được.Sao họ lại có thể tàn nhẫn với đứa con do mình đứt ruột đẻ ra như vậy,1 người mẹ có thể vì bảo vệ bản thân mình khơông ngần ngại đẩy con mình vào chỗ chết.Đọc đến đoạn Đinh Đinh quay lưng bỏ đi mình đã ko cầm được nước mắt.Bắt đầu từ giờ phút này mình xin đặt một chỗ ở hố Thú Phi mong MDH giúp đỡ

Bình luận

3 chương đầu mình cũng rơm tớm khóc á, chúc bạn đọc vui vẻ  Đăng lúc 19-1-2013 01:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1625#
Đăng lúc 18-1-2013 18:38:28 | Chỉ xem của tác giả
Trời coi cháp này mà máu nóng nó sôi sùng sục trong người luôn á, giả tạo quá đáng luôn nha!!!!! Tuyệt CaCa ơi xử mạnh vô đi anh đừng có nương tay với bạn họ làm chi!!! Ta chém chém chém {:431:}{:431:}{:431:} hết cái bọn giả nhân giả nghĩa..... Hứt vì Phi Tình mí hạ giọng thế với Kinh tỷ tỷ thôi chứ tốt lành gì??? Mà Tề ca sao không biết gì hết mà bày đặt tỏ ra nguy hiểm!!!
Ôi đau lòng quá đi huhuhuuhu thương Khinh tỷ quá

p/s: MDH ơi các c cố gắng lên nhá!!! Lâu bao nhiêu e cũng vẫn chờ ạ. Iu các c lắm {:444:}{:444:}{:444:}

Bình luận

tại cái bàn phím nó bị hư bấm chữ "H" k ăn lắm nên mí thế T^T  Đăng lúc 20-1-2013 09:35 AM
"đạp thêm cái nữa cho nhớ" =))  Đăng lúc 19-1-2013 04:32 PM
@c Nu: hahaha nghe cái hả dạ ghê c ơi=)) @Kim: *cuối đầu* hixhix Sorry nàng iu T^T  Đăng lúc 19-1-2013 08:38 AM
sai tên rùi "đạp" là Khinh ko phải Kinh nhá >:P có 78 rùi kìa  Đăng lúc 19-1-2013 01:14 AM
em cứ chờ đi, anh tuyệt ko phải là bồ tát đâu, cái đám này chết chắc rồi =))  Đăng lúc 18-1-2013 10:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1626#
Đăng lúc 18-1-2013 18:39:32 | Chỉ xem của tác giả
rất kết bộ chuyên nầy
thanks các bạn đã tiếp tuc edit chuyên
hi vọng sẽ có thể theo dõi chuyện đến cuối cùng

Bình luận

^^  Đăng lúc 19-1-2013 04:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1627#
Đăng lúc 18-1-2013 18:40:23 | Chỉ xem của tác giả
“Đi theo tên đó rồi.”  Giữa lúc Vân Khinh còn đang khẽ nhíu mày, không biết Sở Vân đến sau lưng cô từ khi nào, đang đứng thẳng đột nhiên hơi cúi người, vừa làm bộ dáng cung kính của một bề tôi đưa đồ đạc gì đó chủ tử, vừa thấp giọng nhanh chóng phun ra năm chữ.

Cả đoạn này có vài chỗ bị tối nghĩa. Đúng ra phải là :

"Cứ theo anh ta đi!" Giữa lúc Vân Khinh còn đang khẽ nhíu mày, Sở Vân đứng sau lưng cô không biết từ khi nào,giờ bỗng hơi cúi người, vừa ra vẻ đưa thứ gì đó cho Thần phi ngồi cạnh, vừa thấp giọng nhanh chóng phun ra năm chữ.

Sở Vân là Thượng đại phu, không thể gọi thái tử nước khác là tên đó. Ngoài ra, đoạn sau có nói đến anh ta ra vẻ đưa gì đó cho Thần phi chứ ko phải bề tôi đưa chủ tử chung chung :)

Ngoài ra có 1 lỗi chính tả nữa : trạm trỗ  ==> chạm trổ. Và đoạn này cũng chưa rõ nghĩa:

Hơn nữa, lần trước tin tức của bà bà cũng khá mù mờ, cô tự đoán là chính, cũng không dám khẳng định.

Đúng ra phải là: Hơn nữa lần trước tin tức về bà bà tới một cách kỳ quặc, cô chỉ là đoán chứ cũng không dám khẳng định. (nói về vụ mắc bẫy của bọn giả làm Phi Linh gia tộc ở nước Yến)

Còn lại đều hay lắm đó ^^ Cố lên MDH nhé! Cái nhà họ Đinh này nói chung là quá đáng hết thuốc chữa rồi, từ trên xuống dưới từ trong ra ngoài, được mỗi hai chị em Phi Tình - Vân Khinh là người tốt thôi :D Chap sau sẽ đến màn anh hùng giận dữ vì hồng nhan... hí hí hí...

Bình luận

em cũng tưởng SV nói với VK là anh Tuyệt đi với TB =)) cảm ơn chị ^^  Đăng lúc 18-1-2013 10:53 PM
ôi cảm ơn chị nhiều, hèn gì đọc khúc đó rồi thấy khúc sau là lạ :)  Đăng lúc 18-1-2013 10:31 PM
Tác giả cũng có nhớ đâu, nên mới nói SV đứng sau lưng VK ko biết tự bao giờ =))=))  Đăng lúc 18-1-2013 09:55 PM
Haizzz, em hiểu nhầm. Em tưởng đoạn này là SV nói với VK là ĐCT đi theo dõi TB rồi, nên em cứ thấy là lạ, haizzz. Em đang muốn bùng chị ơi :((, dạo này đuối quá   Đăng lúc 18-1-2013 07:32 PM
Ủa, SV đứng sau lưng VK ạ? Em k nhớ =)). Nhưng đúng là Thần phi, em quên béng đi là chap 76 có cô Thần phi vợ anh Hành. Đoạn đó em cũng k hiểu lắm hichic.  Đăng lúc 18-1-2013 07:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1628#
Đăng lúc 18-1-2013 18:49:27 | Chỉ xem của tác giả
mình đọc truyện này ngay từ những chương đầu tiên. Mình đợi từng chương một, không có chương mới thì đọc lại các chương đã đăng. Lâu lắm rồi không tìm được truyện hay đến vậy. Nhân vật nữ chính vô cùng tuyệt vời, phục nữ  chính thật đấy. Thanks người edit và làm beta rất nhiều !!!

Bình luận

^^  Đăng lúc 19-1-2013 04:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1629#
Đăng lúc 18-1-2013 19:28:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích truyện này, đọc thật là hồi hộp. hôm nay đọc đế phần 70 thấy SS hướng dẫn để đọc típ, hihi thấy hơi khó khăn một chút, nhưng mình nghĩ là không sao, tuân thủ theo yêu cầu cũng là thể hiện sự cảm ơn của mình đến với những bạn đã edit truyện này. Cảm ơn các bạn thật nhiều. Rất hi vọng truyện sẽ không bị dừng nhé. Thanks. Nice day

Bình luận

^_^  Đăng lúc 19-1-2013 04:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1630#
 Tác giả| Đăng lúc 18-1-2013 20:00:46 | Chỉ xem của tác giả
Có 2 phương án :

1. Post 78 tối nay, rồi các bạn chờ đến tuần sau đọc tiếp 79.

2. Không post 78 tối nay, rồi các bạn cũng chờ đến tuần sau đọc tiếp 79. {:98:}
Các bạn chọn phương án nào

Lý do là từ chiều mai cho đến hết ngày mốt mình sẽ không ngồi máy tính, có online cũng chỉ on bằng đt nên không thể post hàng.

Bình luận

cụ ơi cụ à :">  Đăng lúc 19-1-2013 04:44 PM
thì hỏi cho vui cửa vui nhà =)), k hỏi thì tôi k post =))  Đăng lúc 18-1-2013 10:56 PM
hai cái phương án thế này thì chắc chắn là P.A 1 rồi, cụ hỏi cũng như ko =))  Đăng lúc 18-1-2013 10:32 PM
em chọn 1 nhá cụ ^^  Đăng lúc 18-1-2013 10:21 PM
PA 2 đi Cụ ạ, cuối tuần này mình mới gặm nhấm chap 78 được  Đăng lúc 18-1-2013 09:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách