Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
1731#
Đăng lúc 22-1-2013 16:42:37 | Chỉ xem của tác giả
Rất thích truyện Thú Phi, lâu rồi mới đọc được truyện hay như thế.
Cảm ơn các bạn đã dành thời gian dịch truyện, tâm huyết với truyện.
Chúc các bạn khoẻ, luôn vui và có nhiều cảm hứng dịch truyện nhé!!!

Bình luận

bọn mình edit ko phải dịch ^^  Đăng lúc 24-1-2013 04:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1732#
Đăng lúc 22-1-2013 19:08:31 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay tăng ca, vừa xong việc mò mò vào đọc truyện tự dưng ngẫm ra một chuyện thấy hơi ... mắc cười. Mong các tỷ, các muội bỏ quá cho nếu tại hạ có lỡ phát ngôn khinh suất làm nặng lòng các tỷ, muội.

Vốn tại hạ là một tàu ngầm :"> chính hiệu mác đờ in hội lặn, thường có thói quen soi truyện, nhưng ít khi ló mặt cho thiên hạ biết rằng "có ta đây". Phần nhỏ là vì không thích viết cái gì "kém chất lượng", phần lớn là ... e hèm.. lười. Và tại hạ biết cũng không ít người thích làm ẩn sĩ như mình.

Nhưng vô danh như thế vẫn được sự ưu ái của Mắc Dịch Hội bằng một món quà, nếu tại hạ nhớ không lầm, là ở chương 70. Quả thực, ngày ấy lặn vào, tại hạ đã suýt hộc máu ... vì độ nặng ký của món qua "có như không", "hiện mà ẩn". (Chắc không ít ẩn sĩ hộc máu giống tui).

Rồi kết quả (lẫn hệ quả) của ẩn ẩn hiện hiện ý là ... cmt rải như mưa, như tuyết, như bom, như đạn và như ...rác. Âu là ai cũng muốn đọc, nhưng muốn viết gì đó thì ít, không biết viết cái gì lại nhiều kèm theo quy định đã viết là phải 3-dòng-nghen treo băng rôn đỏ nhưng mấy được mấy ai nhớ cho ?

Bây giờ, mỗi lần truyện trôi trang vèo vèo, tìm muốn đỏ mắt mà điểm lại những cmt tâm huyết, chia sẻ, hâm mộ và dĩ nhiên là phải đúng quy định lại ít hơn số gõ-cho-có-để-đọc-truyện. Có thể nói là thành công vì moi ra được số lượng tàu ngầm kinh dị đến vậy và đánh giá được lượng fan của Thú Phi nhiều đến mức nào.

Tóm lại, cảm ơn MDH đã bỏ công edit và tặng quà để hôm nay mình cãi nhau với sếp xong, lại có chuyện để ngẫm và cười nổi. (Còn không đập đầu vào tường rồi).

P/S: Tổng kết cuối năm, hơi quỡn.

Bình luận

:)) chúc bạn đọc truyện vui vẻ :x  Đăng lúc 24-1-2013 04:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1733#
Đăng lúc 22-1-2013 20:14:03 | Chỉ xem của tác giả
Khụ khụ... kể từ khi nghiền ngẫm chương 78 thỳ cũng 2 ngày rồi...{:141:} nghe cái tên "Dám không gả cho ta" làm người nó cứ nôn nôn nóng nóng...cái cảnh nom truyện rồi suy tư kiểu này còn hơn cả ngàn cân treo sợi tóc nữa ... Anh Tuyệt chị Khinh ơi... Sao mà hành hạ tâm hồn em thế chứ.... Gửi nhiều nhiều cái yêu khích lệ cho MDH nhá... {:138:}{:138:}{:138:} cho anh/chị nhiều thuận lợi trong cuộc sống để tiếp tục rảnh rang mà dịch truyện cho chúng con.... Em hóa dại mất rồi.... THÚ PHI ơi!

Bình luận

ko có anh nào á bạn, toàn girl cả thui =))))  Đăng lúc 24-1-2013 04:59 AM
ơ, 79 có từ hôm qua mà bạn :-o  Đăng lúc 22-1-2013 08:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1734#
Đăng lúc 22-1-2013 20:52:48 | Chỉ xem của tác giả
mấy hum rùi mệt mỏi thấy chương mới mà đã đọc được đâu nên bi giờ đọc liền mấy chương, quá đã. Chỉ muốn khuyên anh Tuyệt 1 câu là anh mang Vân Khinh nhà anh ra đảo hoang mà sống đi đỡ  phải bon chen với kẻ khác. Không biết đến bao giờ mới thấy anh chị chính thức là người 1 nhà, mong thấy baby của anh chị không biết có đáng yêu như baby của cặp đôi trong Đạo tình không.

Bình luận

chẹp chẹp baby hả, còn dài lắm mới tới hic hic  Đăng lúc 24-1-2013 05:01 AM
baby của anh chị khó đỡ lắm, cũng k kém Tề Thiên Vũ đâu (còn độc hơn). Nhưng do các bé bé quá nên độ lém chưa bằng TTV =))  Đăng lúc 22-1-2013 08:59 PM
Ờ chắc có làm cho cha nó ghen tức điên lê, mặt đen như đít nồi không, ta mong chờ ngày đó  Đăng lúc 22-1-2013 08:58 PM
chậc, con của cặp này hở =)) chỉ có thể nói 1 câu: không thể lường được :))  Đăng lúc 22-1-2013 08:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1735#
Đăng lúc 22-1-2013 22:46:10 | Chỉ xem của tác giả
mình là fan của kites lâu rùi. Trước nay đều đọc trên đt, bây giờ nhờ cái luật này nên mới mày mò lên mở máy đăng ký vì không thể bỏ lỡ chap nào của Thú Phi được. ^^
Cực kỳ thích đọc Thú Phi, đặc biệt là nàng Vân Kinh- bề ngoài luôn mang vẻ lạnh đạm nhưng bên trong rất  tình cảm và ấm áp.
Thanks ban edit nhiều nhiều.

Bình luận

là Vân Khinh á bạn, hềm phải Kinh đâu @@  Đăng lúc 24-1-2013 05:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1736#
Đăng lúc 22-1-2013 22:48:50 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới ngoi lên từ hố Đạo tình thì lại bị sụt luôn xuống hố này.

Mình cũng thật ngu dại, trong cơn cuồng Chu Ngọc đã mò vào đây, đọc vèo vèo từ hôm qua đến giờ hết sạch rồi, không còn gì mà đọc nữa. Thế là phải chờ đợi rồi, huhu.

Thật là mình mỗi việc đọc thôi đã thấy cổ đau, vai mỏi, mắt mờ, vậy thì những người Edit vất vả đến chừng nào cơ chứ! Cảm ơn LV, cảm ơn MDH nhiều lắm, giờ thì ngồi đây mà chờ và ủng hộ mọi người thôi chứ biết làm thế nào nữa.

Trong thời gian chờ đợi, tìm 1 cái hố nào khác để chui vào đây, nhưng nhất định sẽ tìm cái hố đã hoàn để chui chứ ko chịu khổ như này nữa, hyhy.

Bình luận

xD ôi mình thích sign của bạn quá :x  Đăng lúc 24-1-2013 05:04 AM
Trọng Tử, cặp đôi trời định, yêu hận vô tận đều là truyện hoàn rồi đó bạn :)  Đăng lúc 22-1-2013 11:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1737#
Đăng lúc 22-1-2013 23:31:10 | Chỉ xem của tác giả
thật sự là bình thường em cũng chỉ đọc kiểu tầu ngầm thôi :<< truyện của Chu Ngọc e có đọc bộ Đạo Tình, thề là đọc đi đọc lại 5 lần e cũng chưa chán :"> xong thấy bộ này nhưng chưa Hoàn, muốn đọc lắm nhưng cứ lười lười ngại ngại, theo nhiều hố quá thì loạn lên, lại nhầm anh bên này ghép cặp với chị nữ bên kia thì e khổ lắm =))
thế mà vào đọc cmt của 1 chị, kêu ngày nào cũng đọc đi đọc lại chap 70, tò mò quá không biết làm thế nào nên là ...

Bình luận

:))))))))))))  Đăng lúc 24-1-2013 05:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1738#
Đăng lúc 22-1-2013 23:37:42 | Chỉ xem của tác giả
á à, MDH edit ngày càng lên tay nha, mướt văn mà mướt lòng đọc giả nữa ( tốc độ ngày càng nhanh)
Tuyệt ca xuất hiện lúc nào cũng đỉnh, thủ đoạn có thừa, chân tình vô hạn , cái đoạn đóa nó ngọt như mía chấm đương í , chưt nữa là bị tiểu đường luôn rồi
mà cái cảnh đánh đập kia thật là dã man quớ đị, Tuyệt ca không nên đánh như một lần khiến 2 tên kia thập tử nhất sinh như thế , mà phải từ từ hành hạ nó mới hấp dẫn ít re phải đập cho gẫy tay trước, lúc đó nó con tỉnh mới cảm thấy phê, chứ đập một trận rồi mới bẻ thì mất hứng quá {:438:}
cái bà già này sớm không xuất hiện, muộn không xh, canh ngay lúc ngừi ta chuẩn bị kết hôn thì không biết bả với con chim kia chui từ đâu ra, làm ngừi ta mất vui, zai Tuyệt thì mặt đen như đít nồi
à quên, cái bạn gì gì trên đó( quên m... tên òi) , bạn gi gi đó nói ĐT và TP giống nhau đó,   làm mình lùng bùng cái lổ tai ghê(nhớ là rái tai ùi mà ta), không biết bạn đó có đọc từng tập của TP không nữa nhưng mình muốn nói là " biết thì nói, không biết thì đu cột mà nghe" , đã nói bậy còn nói bự, nhìn bằng một con mắt cũng thấy nó khác nhau nữa là, còn khác chỗ nào thì moj người(trừ các ban nói nó giồn nhau nhá, mà số lượng đó đếm trên đầu ngón tay thui) đều biết và cảm {:423:} dc, thôi thì làm phúc thì làm cho tới, để mình nói một cái này cho bạn nghe( chứ đánh nhiều quá mỏi tay )
trong ĐT , TM là một lão đại lạnh lùng, trầm tĩnh, nhẫn tâm, có bản lĩnh, biết kiềm chế bản thân, là dạng cực phẩm trong cưc phẩm, thể hiện tc với LT thông qua những giáo huấn, răng dại, trước cương sau nhu, có cảm giác hàng cực phẩm khó rớ
còn zai Tuyệt cũng thuộc dạng trầm tĩnh, lạnh lùng, có bản lĩnh, lại đa mưu túc trí nhưng về phương diện tc thì khác hoàn toàn TM, tc đối với VK không hề che dấu, không hề nghi ngờ, từ đầu chí cuối, dùng tc chân thật nhất đối đãi VK, dùng hành động trực tiếp để chinh phục VK, xem cô như bảo bối, vân vân và vân vân, chưa kể những pha nguy hiểm mà cả bọn trải qua , mỗi cảnh mỗi nguy hiểm đều hấp dẫn theo cách riêng của nó một chút cũng không giống ĐT, cách hành văn thông minh của tác giả mỗi truyện mỗi biến tấu khác nhau , thế mà dám nói cái này cũng giống cái kia {:423:}, phù.........
p/s {:423:} . định viết mấy chữ thui, ai dè càng nói càng hăng, {:402:}  viết đến mỏi tay mà không biết người đó có hiểu không ta

Bình luận

cám ơn vì đã có cùng ý nghĩ :))  Đăng lúc 24-1-2013 06:25 PM
:))))  Đăng lúc 24-1-2013 05:08 AM
win
like ^^  Đăng lúc 23-1-2013 03:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1739#
Đăng lúc 23-1-2013 05:07:49 | Chỉ xem của tác giả
ôi đã đến đoạn này rồi :D =))
đồng cảm với ông Tuyệt ghê cơ, ghét bà bà thấy mồ ><
cơ mà đọc cái chap này mà mồm cứ phải nói là dài tới tận mang tai. gì chứ "phát cuồng vì muốn cưới vợ" =))) mất mặt quá anh Tuyệt ơi =)) tưởng tượng ổng là mấy đứa trẻ đòi mẹ =)))
đúng la 2 ng này trong vấn đề tình cảm còn ngờ nghệch quá =)))
dạo này còn nhiều spam ko các thím :D thấy nhiều người biết "đọc" hơn rồi. ý thức tí cho người ta đc đọc truyện

Bình luận

vẫn còn nhiều spam lắm bạn ạ ="=  Đăng lúc 24-1-2013 05:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1740#
Đăng lúc 23-1-2013 11:59:28 | Chỉ xem của tác giả
đọc thú phi ,mà tâm trạng háo hức , chờ đợi quá , công nhận truyện thật là hay. Cảm ơn các bạn đã làm bộ này .  Mình nghiện ngôn tình từ lâu rồi , đọc truyện này cảm thấy thỏa mãn ghê . một lần nữa , cảm ơn các bạn . Với ngôn ngữ văn phong hạn hẹp, không biết phát biểu như thế nào * hoa mắt chóng mặt , tăng xông * , một lần nữa cảm ơn các bạn nhé

Bình luận

??? bạn chỉ cần comt là đọc đc mà? mà bạn comt rồi thì đọc đc thôi? lần sau bạn đừng post bài liên tiếp nha  Đăng lúc 24-1-2013 05:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách