Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
1851#
Đăng lúc 29-1-2013 23:06:20 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng và cảm ơn MDH  vì đã có quyết định beta hoàn chỉnh bộ truyện này. Hồi đầu đọc bản edit của các bạn mình vẫn tiếc mãi vì bộ truyện hay như thế lại không được đọc rộng rãi, bên Lãnh Vân Hiên tiến độ lại chậm quá. Dạo này mình vướng nhiều chuyện, không vào ủng hộ cho các bạn từ sớm được, xin lỗi nhé! chờ các bạn beta xong chắc mình lại mần lại truyện này quá vì thực sự rất thích Vân tỷ và Tuyệt ca.{:270:}{:270:}{:270:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1852#
Đăng lúc 29-1-2013 23:17:43 | Chỉ xem của tác giả
Anh Tuyệt làm mình nhớ đến Tề lão đại của "Đạo Tình" quá. Cả 2 anh đều bá đạo giống nhau và cách yêu của 2 anh cũng rất... bá đạo {:438:}
Chị chỉ được khóc với anh thui, còn với người khác thì phải "đuổi cùng giết tận" {:431:}
Vân Khinh đúng là khổ. Hình như kiếp của chị đã định trước sẽ không có một người nào không phụ chị ngoài anh Tuyệt ra.
Cái xì poi không có đầu có đuôi mà vẫn làm người ta vừa sợ vừa đau lòng quá {:402:}

Bình luận

mình thấy như vậy rất thú vị. nếu xì poi mà quá rõ ràng thì ai cần đọc truyện nữa. nửa hở nửa kín thế này lại hay  Đăng lúc 29-1-2013 11:36 PM
Công nhận nhiều bạn cũng bảo như bạn "xì poi kiểu gì thế này" =))  Đăng lúc 29-1-2013 11:27 PM
công nhận trình độ xì poi của bạ thượng đẳng, xì mà cứ như không, làm người ta mất ăn mất ngủ vì hóng ;(((  Đăng lúc 29-1-2013 11:26 PM
Bạn mà hay đọc truyện của MDH edit, sẽ hiểu được đó là phong cách xì poi của mình. Không đầu k đuôi nhưng luôn oánh vào trọng tâm =))  Đăng lúc 29-1-2013 11:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1853#
Đăng lúc 29-1-2013 23:42:52 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
"Gần trong gang tấc mà biển trời cách mặt". Gì đây gì đây. Câu ni ý là anh Hành với anh Tuyệt hay là anh Tuyệt với chị Khinh vậy. Theo tớ ngĩ chắc là chị VK xảy ra chuyện gì đó cũng nên. Sắp có biến cố lớn xảy ra Cũng nên. Càng đọc càng thấy lo. Dạo ni ngọt thì ít mà sóng gió bão táp cứ đến Liên tiếp và dồn dập vậy nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1854#
Đăng lúc 29-1-2013 23:46:13 | Chỉ xem của tác giả
Kurt gửi lúc 29-1-2013 20:44
Hề hề. Nếu các bạn muốn đọc 83 trong tuần này thì ai chịu khó viết cho MDH một bài c ...

Chả nhẽ ss lại bê nguyên xi bài review Thú phi ngày xưa vào đây? Cơ mà như thế không được vì sẽ bị coi là xì poi vì rằng thì là bài đấy review cả truyện, như kiểu Trọng Tử í? Mà hình như trong này cũng có bài rì viu đấy rồi????

Phải nói trong các truyện của Chu Ngọc mình đã đọc, thích nhất vẫn là truyện này, từ tình cảm, cảnh sắc, nội tâm, đối thoại, tất cả đều vô cùng nhuần nhuyễn tiếp nối liên miên không dứt, rất liền mạch khiến cho người đọc không hề có cảm giác gượng ép mỗi khi chuyển cảnh từ cảnh này sang cảnh khác hay chương này sang chương khác.

Nhiều lúc có cảm giác Chu Ngọc hình như là đạo diễn phim, quay phim hoặc nhà viết kịch bản, nên các lớp lang tình tiết, các đoạn miêu tả vô cùng sắc nét như thể vẽ ra trước mắt người đọc vậy. Dãy Phỉ Thúy từ núi đến rừng từ sông tới suối, Hoàng cung thì từ nước Tần, Yến đến sau này Hàn, Triệu... Khung cảnh cứ trải dài trước mắt. Những cảnh đánh nhau nói chung và các trận chiến nói riêng cũng thế, chỗ cần hoành tráng rất hoành tráng, tỉ mỉ đúng nơi cần tỉ mỉ, zoom ra zoom vào cận cảnh viễn cảnh rất hợp lý.

Cũng vì ấn tượng như thế nên mình càng thích Thú phi.

Tất nhiên không thể thiếu phần tình cảm sâu sắc lay động lòng người trong truyện. Đã yêu là tin tưởng nhau, cấm có hiểu lầm tiểu tam tiểu tứ gì cả. Rồi tình anh chị em, chủ tớ, cha con vợ chồng, tình yêu đôi lứa đều được miêu tả đến tận cùng, tận cùng tiêu cực thì cha mẹ hại con như Đinh gia, tận cùng tích cực thì Phi Tình với Đinh Đinh, Độc Cô Hành với Độc Cô Tuyệt, rồi thì sự trung thành đến mức mù quáng làm điều chủ mình không muốn như sắp tới sẽ thấy của vài kẻ nào đó, đối lập với sự phóng khoáng, làm theo ý mình, tùy tâm tùy hứng của anh chàng Phi Lâm.

Túm cái quần lại một câu thôi: Truyện hay thế này, Kurt và mọi người cố post 83 luôn tuần này đi thôi :D

Bài cảm xúc thế này đủ vực tinh thần nhóm lên chưa?

Bình luận

Ko quá tải, đọc truyện ko bao giờ quá tải :D Giờ ko làm truyện nữa làm người đọc thấy sướng hẳn, ha ha...  Đăng lúc 30-1-2013 06:18 PM
CN post, t2 post, t3 post, t4 mà cũng post nữa thì bạn đọc quá tải mất rồi :P  Đăng lúc 30-1-2013 05:02 PM
ậy, theo lịch phải là ngày mai chứ chị :P. Em còn chưa chỉnh nữa cơ.  Đăng lúc 30-1-2013 05:01 PM
Mà viết hay thế thì Kurt post chương mới đi chứ nhỉ :D  Đăng lúc 30-1-2013 04:30 PM
Hí hí cám ơn mọi người, mà giờ đừng gọi là LV nữa, hết LV rồi, chỉ còn PrettyLady thôi... (thật ra là muốn người ta khen mình pretty đó mà :D)  Đăng lúc 30-1-2013 04:20 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Pim + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1855#
Đăng lúc 30-1-2013 00:26:43 | Chỉ xem của tác giả
Đọc liền mấy chương, thật là vừa sướng, vừa khổ
Sướng cái chỗ đang gay cấn, có ngay chap kế chẳng phải chờ, giờ lại khổ vì bị cắt đúng đoạn hay
Thôi,... ta lại trở về những ngày đêm ngày ngóng Khinh Tuyệt truyện như thiếu phụ ngóng chồng
Nhưng được cái đọc cm của mọi người thật là vui lây đến mát lòng mát dạ

Em xin gửi lời cảm ơn đến MDH nhé!!! Chúc các ss ko bị stress dịp cuối năm, hoặc khả thi hơn là bị stress ít nhất có thể !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1856#
Đăng lúc 30-1-2013 00:46:15 | Chỉ xem của tác giả
Kurt gửi lúc 29-1-2013 20:44
Hề hề. Nếu các bạn muốn đọc 83 trong tuần này thì ai chịu khó viết cho MDH một bài c ...

cụ không muốn strees hả
cụ về lấy chồng đi
rồi chồng giúp giảm bớt stress cho {:438:}
thôi em lượn đi ôm mấy chương Thú phi nhà cụ đây
bỏ bê lâu quá giờ chả nhớ gì

Bình luận

cô có đọc TP à?  Đăng lúc 30-1-2013 06:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1857#
Đăng lúc 30-1-2013 11:15:51 | Chỉ xem của tác giả
Úi ui bạn ơi vậy là qua Tết bạn mới "tái xuất giang hồ" hả? Vậy Tết này mình không được đọc TP rồi hic hic..
Mình còn định ở nhà luyện nó nè. Hay là bạn ráng làm vài chương lì xì cả nhà đi, năn nỉ đó.
À các bạn có biết bộ nào hay hay giới thiệu cho mình "ăn Tết" đi, cám ơn rất nhiều..

Bình luận

mai bạn vô đọc tiếp nhé  Đăng lúc 30-1-2013 05:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1858#
Đăng lúc 30-1-2013 11:27:57 | Chỉ xem của tác giả
Đọc mấy chương này thấy đánh nhau hoàng tráng quá. Thêm cảc mấy phân đoạn tình cảm ấm áp nữa.
Thanks các bạn đã dịch truyện hay nhé.
Chúc cả nhà năm mới dzui dzẻ {:159:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1859#
Đăng lúc 30-1-2013 17:54:11 | Chỉ xem của tác giả
“Vẫn còn có ta.” Độc Cô Tuyệt ôm sát Vân Khinh, rất hùng hồn buông lời hứa hẹn, dứt khoát như chém đinh chặt sắt.
Hay quá! Hay quá! Đang tới đoạn cao trào thì nghe hẹn sau Tết. Trời ơi! Sao tui sống nổi đây. huhuhhu hichichic. Happy New Year, MDH and everyone!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1860#
Đăng lúc 30-1-2013 21:37:09 | Chỉ xem của tác giả
các bạn muốn xì poi nội dung truyện hả
cho mềnh góp vui với nào
Vân Khinh là gian tế đấy, hại chết hết cả nhà Tần Vương còn gì
sau này còn chả yêu zai Tuyệt nữa đâu
chạy theo bà bà làm con dâu bà bà nữa cơ
dẫn quân phá hoại nước Tần, ác kinh dị.......
.....
đấy, xì poi đấy....

Bình luận

đừng có bắt tép trong giỏ thế chứ chị Ong....em xì kệ em chứ =)))))  Đăng lúc 30-1-2013 11:27 PM
Xông vô đạp ké, cô còn ác hơn VK, xì poi hết thế này thì còn làm gì nữa, thôi vì đã xì poi hết nên MDH ko làm nữa nhé =))))))))  Đăng lúc 30-1-2013 11:16 PM
cụ đạp em làm gì... em còn 1 lần xì poi nữa mới bị phạt cơ mà =)))))  Đăng lúc 30-1-2013 09:43 PM
*đạp*, xì poi hết cả nội dung truyện thế hả *đạp * (=)) )  Đăng lúc 30-1-2013 09:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách