Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
721#
Đăng lúc 30-12-2012 13:22:22 | Chỉ xem của tác giả
Tìm đi tìm lại ko thấy chap 70
Thì ra nó bị ẩn :(
Thôi thì tàu ngầm trồi lên, com ủng hộ nhóm dịch giả :D
Mình thích chuyện của Chu Ngọc từ  hồi còn Đạo Tình, và mê cả gia hữu điêu phu nữa. Nhưng Gia hữu điêu phu ko có ai dịch hết :(
Chuyển sang đọc thú phi, thích nhất tính cách vân đạm phong khinh của Khinh tỷ :D
Lót dép ngồi chờ MDH ra chap ms :D

Bình luận

bọn mềnh edit ko phải dịch bạn ơi ^_^ chúc bạn nghỉ lễ vui vẻ  Đăng lúc 30-12-2012 01:33 PM
Cả điêu phu nữa, cá nhân t thấy điêu phu hay hơn :D  Đăng lúc 30-12-2012 01:29 PM
điêu thê hay điêu phu ? t thấy có điêu thê  Đăng lúc 30-12-2012 01:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

722#
Đăng lúc 30-12-2012 13:25:47 | Chỉ xem của tác giả
comment comment đây, thú thiệt ko phải mình mún chìm đâu, cung mún nổi lắm chứ but trình độ từ ngữ có hạn, thấy mấy bạn comment ngon lành quá nên cũng ngại . Mình đọc thú phi lâu lắm rùi coi một lèo hết 37 chương sau đó chờ đợi mỏi mòn luôn. Bấn quá lần mò đọc convert tùm lum nhưng k hiểu chi cả. Sau đó thấy lên tới chương 65 mình lại lần mò lọt hố lại thì nghe tin ss Lãnh Vân nghỉ dịch trời ơi bùn thê thảm huhu. Văn phong của ss LV rất hay mìh thích vô cùng. Bi giờ được các bạn MDH dịch mìh cảm thấy rất yên tâm, đã đọc một số tác phẩm các bạn edit trên kites rồi but chưa comment lần nào cả. Thanks các bạn đã bỏ công sức,tâm huyết, thời gian,sức lực thỏa mãn cơn ghiền ngôn tình của mình.

Bình luận

^_^ nổi lên nhiều nhiều bạn nhé, chúng mình edit ko phải dịch đâu  Đăng lúc 30-12-2012 01:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

723#
Đăng lúc 30-12-2012 13:27:26 | Chỉ xem của tác giả
hehe chào mọi người, chào MDH. Mình biết đến page kites lâu rồi nhưng chỉ toàn vào để down phim về xem thôi. Đến đêm qua mới lò mò vào mục Member chơi. Không ngờ là có cả một kho truyện dịch Trung Quốc mà mình thích mê :loveliness:
Mới thử đọc chương 1 Đạo Tình mà bị hút đọc cả đêm :$ Nên là bị mê luôn văn phong của Chu Ngọc mà mò mẫm đọc tiếp Thú Phi. Đọc một mạch đến trưa, bây giờ mới dừng lại để viết vài dòng đây :D
Mình thấy tính cách nhân vật của Chu Ngọc có hơi hướng giống nhau. Nam chính thì đẹp trai, phong độ, bá đạo, quyền lực...nói chung là hình mẫu lý tưởng của các chị em. Còn nữ chính thì rất cá tính và đều không quan tâm đến sự đời. Dù là truyện phiêu lưu, mạo hiểm nhưng có nhiều tình tiết "k thể tin được" nhưng mà cực kì lôi cuốn, làm mình nín thở, mồm chữ O cả đêm luôn :lol Rất là thích khi mà càng trải qua các tình huống sống chết bên nhau, hai nhân vật chính càng xích lại với nhau hơn và nhận ra tình cảm mà trước đây họ k biết là cái kiểu tình cảm đó có tồn tại :X
Mình xin cảm ơn nhóm MDH đã edit bộ truyện này và mong rằng các bạn sẽ có nhiều bộ truyện hay nữa trong tương lai ^^ Cố gắng lên nhé :D Chúc mọi người một năm mới vui vẻ :X

Bình luận

bọn mình edit tiếp ^_^ chúc bạn năm mới vui vẻ  Đăng lúc 30-12-2012 01:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

724#
Đăng lúc 30-12-2012 13:29:52 | Chỉ xem của tác giả
Mình theo dõi phim và truyện dịch trên kites từ những ngày đầu nhưng ngại đăng kí để bình luận. Trong box văn học của kites có nhiều truyện hay và mình cũng thích giọng văn của Chu Ngọc.
Để dịch được một bộ truyện chắc hẳn bạn đã phải bỏ ra nhiều thời gian và công sức, cảm ơn bạn vì đã mang đến cho mọi người một bộ truyện hay.
Từ giờ mình sẽ thường xuyên vào comment ủng hộ hơn, một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều, chúc bạn và cả những người dịch khác trong kites có nhiều sức khỏe để làm việc hiệu quả và mang đến cho mọi người nhiều tác phẩm hay nữa

Bình luận

hì hì bọn mình edit ko phải dịch, dịch đc thì đỡ quá ý ^_^ chúc bạn năm mới vui vẻ  Đăng lúc 30-12-2012 01:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

725#
Đăng lúc 30-12-2012 13:32:22 | Chỉ xem của tác giả
Kurt gửi lúc 29-12-2012 22:42
Haizzz. Mình đang nghỉ cuối tuần vơi gđ.
Không xách lap theo. Không wifi; 3g sóng quá y ...

Cụ ko thấy bình luận nên giờ em quăng nguyên quả bom bự chảng cho Cụ =)))))

Hic hic, em có 1 mong muốn, 1 khát khao.....em muốn "nói xấu" Cụ =)))) Nhưng ko muốn bị chọi dép, ăn đạp, ném gạch =)))))

Em nói điều này ra, có lẽ sẽ trúng tim đen của những ai đó, còn nếu ko trúng thì cho em so di nhé :)

Các bạn đừng nghĩ việc Cụ nói trên là đang than vãn, kể khổ và biện giải lý do....ra truyện chậm. Editor cũng có cuộc sống, công việc, gia đình riêng. Chưa kể, việc edit một tác phẩm tiếng Trung đâu phải dễ dàng. Họ phải dành chút thời gian rảnh để xếp chữ, mày mò sao cho câu văn thật suôn, thật thuần việt, dễ hiểu. Lấy ví dụ như mình đây, dù biết tiếng Trung, đọc trực tiếp bản raw nhưng đôi khi cũng phải tra từ điển mới có thể hiểu nghĩa. Dù nhanh dù chậm, tốn bao nhiêu time họ vẫn kiên trì theo đuổi đến cùng, vì họ muốn chia sẻ với những bạn đọc thực sự yêu thích truyện và quý mến cái tâm cái sức họ đã bỏ ra.

Hợp thì đến, ko hợp thì đi, nhập gia tùy tục nên nếu các bạn đã quyết định ở lại thì xin hãy tin tưởng đến cùng mà đồng hành cùng mọi người.

Đấy, em xả xong & "nói xấu" xong luôn rồi. Dép ơi, come on baby =)))))
----------

Nay vẫn chưa 31.12, để đến giờ đó em vào chúc mừng MDH luôn thể :))

Giờ chúc các chị cuối tuần vui vẻ. Chị Ong cố lên!

Bình luận

nói xấu thêm đi cô :))  Đăng lúc 30-12-2012 07:02 PM
ném cà chua, giơ chân đạp, chúc em năm mới vui vẻ :))  Đăng lúc 30-12-2012 06:56 PM
=)) ném thêm cái nữa nè halay =)))  Đăng lúc 30-12-2012 02:05 PM
cho ss thêm 1 ĐÔI dép :))  Đăng lúc 30-12-2012 02:04 PM
thoải mái đi chị =))) mà chị đã hạ hỏa chưa? i nớp iu, vui lên nha :)  Đăng lúc 30-12-2012 01:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

726#
Đăng lúc 30-12-2012 13:34:00 | Chỉ xem của tác giả
Em là thành viên mới gia nhập vào nhà Kites ,chào mọi người ạ.Em say mê Thú Phi từ những ngày chị Lãnh Vân còn edit cơ,bẵng đi một thời gian chị ấy không edit nữa,buồn ơi là buồn,thế mà giờ lại thấy MDH đứng ra đảm nhận,có cảm giác từ dưới đất mà bay lên thiên đường ấy chứ.Em biết đến MDH từ khi đọc bài review về Trọng Tử của chị Lãnh Vân ấy,nghe chị ấy review Trọng Tử hay thế nhưng bi thương quá nên chẳng dám đọc.Nhưng mà cuối cùng lại lọt hố T^T.Không cưỡng lại được sức hấp dẫn của bé sâu.Nếu Thú Phi của chị Lãnh Vân có 1 Tuyệt ca lạnh lùng ,ngạo mạn thì Tuyệt ca của MDH thì kiêu ngạo nhưng rất đánb yêu ,lại có chút trẻ con ( chắc có lẽ vì văn phong " trong sáng " của hội hihihi )

Bình luận

những từ như trong sáng mà bạn cho vào ngoặc kép sẽ bị tụi mình hiểu thành đen tối đấy =))  Đăng lúc 30-12-2012 06:57 PM
=)) mình thích từ trong sáng nhưng đừng cho ngoặc kép zị chứ =) cảm ơn bạn, chúc bạn năm mới vui vẻ  Đăng lúc 30-12-2012 01:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Được cảnh báo 727#
Đăng lúc 30-12-2012 13:44:34 | Chỉ xem của tác giả
I very very love Van Khinh and Doc Co Tuyet.
He is very handsome and so hot.
She is very very beautiful and so cool.
They are perfect :))

Bình luận

=))) mình hơi bất ngờ, cũng thấy vui vui, nhưng bạn nên edit thành tiếng việt thì hơn :)))  Đăng lúc 30-12-2012 06:58 PM
choáng T_T hãy comt tiếng việt có dấu bạn nhé, làm đúng quy định nha  Đăng lúc 30-12-2012 01:49 PM
Com bằng tiếng việt, có dấu nhé bạn, như vậy là vi phạm nội quy đó :)  Đăng lúc 30-12-2012 01:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

728#
Đăng lúc 30-12-2012 13:47:19 | Chỉ xem của tác giả
haiz,lại sập hố nữa rồi,chán,đọc k thể dứt mắt dk,đỉnh:),nhưng mà sao lại ẩn bài vậy sis,đang hấp dẫn mà,:(,không chịu đâu:Qsis làm thế là không được đâu nhé:funk:chắng qua các bạn nóng lòng muốn xem truyện nên không comment đủ và đúng,không phải lúc nào cũng cần khua chiên múa trống trong lòng thực tâm thấy thích thì sẽ mãi nhớ đến,mà nói đi cũng phải nói lại mấy mềnh chúng ta cũng phải có ý kiến,có động viên sis chu,cố lên sis,cảm ơn bạn đã đem tới 1 bộ truyện hay:loveliness:

Bình luận

ẩn bài để đo độ hot của Thú Phi, bạn ko chịu là sao? chỉ cần comt đúng quy định 1 lần là lần sau dù có ẩn vẫn đọc được còn gì =="  Đăng lúc 30-12-2012 01:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

729#
Đăng lúc 30-12-2012 14:02:53 | Chỉ xem của tác giả
Vì Thú Phi thật sự quá hot nên phải ngoi lên thôi.bình thường mình toàn đọc bằng đt nên lười comt.sorry các bạn.những vẫn luôn ủng hộ các bạn trong thầm lặng :">.hôm nay tạo ngay tài khoản để comt vài dòng.chả biết nói j nhưng thật lòng cảm ơn các bạn rất nhiều vì đã beta và edit những truyện rất hay.cố lên nhé.chúc nhóm edit luôn khỏe mạnh và thành công

Bình luận

cảm ơn bạn chúc bạn nghỉ lễ vui vẻ, thường xuyên lên comt cho vui nhé  Đăng lúc 30-12-2012 02:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

730#
Đăng lúc 30-12-2012 14:07:05 | Chỉ xem của tác giả
Bủi trưa ko ngủ đc nên lại ngồi đọc lại Thú phi lần thứ n:))
Giữa khoảnh rừng trống, Độc Cô Tuỵêt đứng sừng sững, Vân Khinh ngồi dựa trước người hắn, năm con mãng xà với sức tấn công khủng khiếp đang vây quanh họ, cách đó không xa là vô vàn dã thú nằm bẹp xuống đất, cả vua tôi Yến vương cũng sấp mặt nằm đó. Khung cảnh này, đánh dấu một thời đại mới sắp bắt đầu.

Đọc đoạn này mà người cứ có cảm jac kỳ lạ :-? là cảm jac kỳ lạ đó :))

Bình luận

cô kim đọc một hồi sao chỉ đọc ra là sợ rắn mà ko thấy hùng tráng hở =))  Đăng lúc 30-12-2012 07:02 PM
aaa, ko fai ko fai, tại sao lại nghĩ ta sợ rắn đạp đạp  Đăng lúc 30-12-2012 02:18 PM
chắc là sợ rắn chăng?  Đăng lúc 30-12-2012 02:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách