Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
731#
Đăng lúc 30-12-2012 14:19:59 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà!.. mình theo truyện này lâu rùi. Nhưng chưa comment bao giờ!.. Ban đầu tưởng truyện đã bị bỏ dỡ giữa chừng rồi chứ ah! Nay lại có các bạn tiếp tục edit thì thật tuyệt! Thanks mọi người đã edit truyện này tiếp nha!..Mình chờ nhiều chap đọc lần cho sướng... ai ngờ hôm nay nhà mình lại có luật mới thế này.. comment mới được đọc tiếp à!...hihi... thui kệ... có hàng đọc là vui nhất rùi!... đang hóng hớt chờ chap mới!... hehehe

Bình luận

^_^  Đăng lúc 30-12-2012 02:45 PM
không phải luật, cũng chẳng là luật đâu bạn ạ, chỉ là một phép thử để đo độ nóng của truyện nhưng 1 số ng đã đi quá xa thôi :))  Đăng lúc 30-12-2012 02:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

732#
Đăng lúc 30-12-2012 14:31:05 | Chỉ xem của tác giả
Hi, chào bạn Cút. Có lẽ tôi lớn tuổi hơn bạn nhưng xin phép gọi bạn là bạn cho dễ nói, và cũng dễ viết nữa. Tôi có vài lời mún trao đổi với bạn.
Tôi tham gia diễn đàn này chắc là từ lúc nó bắt đầu. Lúc đầu là vì cần download vài phim mình yêu thích. Và sau đó là bắt đầu vào box văn học ngày từ lúc đọc tiểu thuyết Quan hệ nguy hiểm của ss Green. Đó cũng là lần đầu làm quen với ngôn tình của Trung Quốc. Từ sau đó thì tôi gần như ngày nào cũng vào box văn học, mặc dù tôi không comment nhiều, cũng không trao đổi cảm xúc của tôi sau mỗi chương truyện. Không phải là tôi không mún viết, nhiều khi đọc xong rồi tôi cũng đã viết vài dòng nhưng vốn dĩ ngôn từ của tôi không nhiều, cảm xúc thì lại dễ bị mất đi nên khi viết xong đọc lại thì tôi lại del nó đi. Và sau đó thì quyết định làm một độc giả ẩn, âm thầm cổ vũ và khâm phục những bạn đã edit truyện cho chúng tôi đọc và suy ngẫm.
Trong box này, tôi thường xuyên đọc và hóng truyện do bạn hoặc là nhóm MDH edit, và ss Green nữa. Có lẽ là vì gu của tôi hợp với truyện của bạn (nhóm MDH) và ss Green. Bản thân tôi thấy rất phục bạn, tôi thường đọc những bài viết của bạn, kể cả những bài viết trong những sự kiện ồn ào của box trong thời gian qua, tôi cũng thích cách nói thẳng của bạn, rất cá tính, tuổi trẻ tài cao.
Tới vấn đề ẩn chap 70 của truyện Thú Phi, lúc vào thấy bài viết ẩn, nói thật là tôi đã than thầm rằng "trời ơi, làm khó nhau quá Cút ơi, biết viết cái gì đây, truyện cũng chưa đọc, chả nhẽ đi lật chap cũ đọc lại rùi comment...", sau cùng thì tôi cũng viết được vài dòng. Tôi viết đúng chính tả, không viết tắt, không ít hơn 3 dòng, và cũng không phản đối, trách móc nói các bạn này nọ. Mấy hôm nay bận nên tôi cũng ít vào box, tới hôm nay vào thì vào thẳng Thú Phi và thấy bài viết trang 74 của bạn, tôi đã quay lại từ trang 81 tới trang 50 chỉ để xem bài viết của mình có bị del không (bài viết của tôi lúc trước khoảng trang 70 - 71), và tôi thật không hiểu bài viết của tôi phạm quy cái gì ??? Tôi, đầu tiên là bực, sau đó là không cam lòng nên mới viết bài này. Tôi cũng không hy vọng là bạn sẽ reply bài viết này. Tôi nói những điều tôi thấy cần thiết.
Còn 1 vấn đề là (ngoài lề 1 tí) tôi thấy các diễn đàn khác thường có 1 link "cảm ơn" ở mỗi bài viết, bạn nào đọc thấy hữu ích sẽ nhấn "cảm ơn" cho người đã chia sẻ, và cũng dễ dàng hơn cho những người có văn chương không được tốt lắm (như tôi chẳng hạn). Thanks vì một truyện mới ra lò, Thanks một bài cảm nhận hay, thanks vì một bộ phim hay. Các bạn là những mem thường xuyên của diễn đàn, các bạn có thể góp ý với mod hoặc admin. Còn tôi chỉ là 1 mem ẩn, nếu tự dưng nhảy ra viết một bài comment này nọ thì không hay lắm.
Những điều cần nói, tôi đã nói hết rồi.
Nhân tiện đây tôi cũng cảm ơn các bạn đã edit những tác phẩm hay cho những độc giả như tôi đọc.
Thanks so much.

Bình luận

thật ra bạn chỉ cần đăng nhập và quay lại tìm chap 70 là biết bài của mình đã bị deo hay chưa thôi bạn ạ :)) cụ chỉ định vớt tàu ngầm thôi,ko có ý gì đâu:)   Đăng lúc 30-12-2012 07:06 PM
mình nghĩ bạn đã đọc nhiều truyện nhưu thế của MDH thì comt 1 vài bài cũng rất bt, bạn lại hiểu nhầm nên bực như vậy cơ à?  Đăng lúc 30-12-2012 02:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

733#
Đăng lúc 30-12-2012 14:35:50 | Chỉ xem của tác giả
whynot99 gửi lúc 30-12-2012 10:31
Hi, chào bạn Cút. Có lẽ tôi lớn tuổi hơn bạn nhưng xin phép gọi bạn là bạn cho dễ n ...

bạn ơi bài của bạn vẫn còn nguyên nhé, ko có ai del của bạn cả

có thể do mod xóa những bài vi phạm nên bài của bạn bị đẩy lùi lại?

cần mình cap luôn cho bạn xem không?

và forum kites ko có nút thanks từ lâu lắm rồi bạn ạ, ko có nút thanks nhưng có nút bình luận cho người nào lười comt bạn ạ ^_^

đây đã caps lại

Không ai del bài post của bạn hết, mà bị thụt lùi lại bạn ạ O_o

mà bạn có lẽ nhầm rồi, nếu bạn nghĩ cụ Kurt 18 tuổi :)))))))))

Bình luận

phải xem là của gì NU ạ =))))))))))0  Đăng lúc 30-12-2012 07:18 PM
cô thật giỏi giữ nhà, có giữ của luôn ko cô kim =))  Đăng lúc 30-12-2012 07:07 PM
nói xấu đâu, nói sự thật =))  Đăng lúc 30-12-2012 06:07 PM
chị nhớ nhá, chị toàn nói xấu em, thù này ko trả ko phải em =))))))))  Đăng lúc 30-12-2012 03:48 PM
em out đã, tối về tiếp tục nha chị =)))))))))))))))))  Đăng lúc 30-12-2012 03:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

734#
Đăng lúc 30-12-2012 14:37:42 | Chỉ xem của tác giả
Kể từ lúc WP của ss Lãnh Vân đóng cửa, mình cữ tưởng là sẽ không có cơ hội được đọc Thú phi nữa. Cũng lâu lắm bận rộng công việc, hok ghé thăm 4rum được, nay rảnh rổi, ghé qoa phát, không ngờ lại có thể được theo dõi tiếp Thú Phi, Qoả thật mình rất vui:-p Thực sự thỳ nhiều lúc không phải mún làm tàu ngầm gì đâu:) Nhưng không biết có phải do tuổi tác hoặc là do văn phong hok được ổn, nên tự ti hok dám cm:-p.
Thật sự cảm ơn Team MDH nhé:D
Happy New Year

Bình luận

Cảm ơn bạn, chúc bạn năm mới vui vẻ nhé  Đăng lúc 30-12-2012 02:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

735#
Đăng lúc 30-12-2012 14:47:56 | Chỉ xem của tác giả
Hhahahah  thì bởi vậy ngôn từ chong sáng là sp của MDH mà :lol:lol.mà khi nào có 71 vậy đề mình hóng :loveliness: .Nhìn anh Tuyệt với chị Khinh mà mình muốn xuyên không kiếm một anh thế lày quá.Kiếm một người về làm ấm giường hêhhehhe;P. Hixhix thì bi không có nên mới muốn đấy mà.hâhhha.Hình mẫu lí tưởng của mình là Tiêu đại thần đấy,nhưng mà T^T ...đại thần thì ít mà mấy đứa ham hố như mình thì nhiều

Bình luận

sa ngã vô tội nữa nhá cô KIm  Đăng lúc 30-12-2012 08:56 PM
cặp đôi trời định nè, yêu hận vô tận, trọng tử, thứ nữ => 4 bộ có MDH hoặc thành viên của MDH ^_6  Đăng lúc 30-12-2012 06:09 PM
Huhu bắt đền baby đây,bây giờ ngồi đợi anh Tuyệt tái xuất giang hồ đây.Bạn còn truyện nào hay giới thiệu mình với  Đăng lúc 30-12-2012 03:34 PM
bạn edit thêm dòng nữa cho đủ 3 dòng nhé , dùng chức năng bình luận dưới comt cho đỡ nha :)) kiếm đâu soái ca làm ấm giường giờ =))  Đăng lúc 30-12-2012 02:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

736#
Đăng lúc 30-12-2012 14:57:28 | Chỉ xem của tác giả
thật sự là rất thích thú phi.. đây là truyện cổ trang đầu tiên mình đọc [mà chắc là truyện duy nhất quá]
thật sự là cách xây dựng nhân vật vẫn mang "vẻ đẹp truyền thống" của hầu hết các thể loại ngôn tình nam xuất sắc thâm tình, nữ xinh đẹp, tài giỏi thế nhưng cách dựng tình tiết logic và tiết tấu hợp lý thật sự đã cuốn hút mình
mình có từng xin dc bản convert của Lãnh vân [thú thực cũng là bản convert đầu tiên, sau đó là Dụ tình ] đâm đầu vào đọc ngấu nghiến thế nhưng cũng chỉ là hiểu đại ý chứ nói thật câu văn tác giả này khó trôi quá.
Được đọc bản edit của các bạn thật sự rất khâm phục các bạn, kiên trì tìm hiểu và chau chuối từng ý. Chỉ tưởng tượng thôi cũng đã thấy nó vất vả và hao tốn thời gian tới mức nào
thật sự cảm ơn các bạn/các sis . chúc  mọi ng luôn luôn hạnh phúc ,thành công trong công việc  cũng như học tập và đừng Drop truyện nhé.. yêu các bạn nhiều

Bình luận

thú phi mới tới 70 thui bạn còn khoảng hơn 100 chương nữa, dài ngất ngây  Đăng lúc 30-12-2012 03:14 PM
bạn đọc Từ Thứ Nữ Đến Hoàng Hậu đi - cũng là 1 bộ cổ đại cung đấu tuyệt vời ^_^  Đăng lúc 30-12-2012 03:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

737#
Đăng lúc 30-12-2012 15:10:21 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất kết truyện thú Phi, trước đọc ở blog của chị Lãnh Vân mà lúc nghe tin blog đóng cửa buồn kinh khủng. :( thấy ghét mấy người đặt điều thị Phi quá, thương chị lãnh vân... Giờ có MDH beta tiếp truyện thú Phi nên mình rất vui và luôn đợi xem các chap tiếp theo. Cảm ơn MDH nhiều nhiều lắm... Chúc MDH và trang kites.vn có được nhiều thành công nha. ::loveliness:

Bình luận

cảm ơn bạn, chúc bạn nghỉ lễ vui vẻ  Đăng lúc 30-12-2012 03:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

738#
Đăng lúc 30-12-2012 15:26:48 | Chỉ xem của tác giả
Hi, Heybaby.
Thanks bạn đã review giúp.
Tôi đã quá vội vã, và tôi cũng không nghĩ là bài của mình lại bị đẩy đi xa đến vậy. Thực sự là tôi đã kiên nhẫn bấm trang từ 50, nghĩa là lùi đi khoảng 20 trang, và sau đó tự ngẫm rốt cuộc bài viết của mình bị cái gì? Nhờ bạn mà tôi mới biết nó bị lùi đi khoảng 30 trang, không biết là nên cười hay thế nào, del một lượng lớn bài viết.
Bài viết tôi gửi Cút chỉ là mún biết tại sao bài của tôi lại bị del, mặc dù biết người del bài không phải là Cút, nhưng bạn ấy là chủ thread này nên nói với bạn ấy. Thứ 2 là nhân dịp này tôi cũng mún viết 1 vài điều, vài suy nghĩ của tôi, ko vậy thì tôi cũng không viết dài dòng lủng củng đến thế. Và tôi cũng Sorry vì đã vội vã kết luận.
Tôi không nghĩ Cút 18 tuổi, bạn ấy làm tài chính cho 1 công ty nước ngoài cơ mà. Nhưng tôi thì gần tuổi băm rồi, nếu Cút vẫn lớn hơn thì ...tôi cười trừ vì lại hiểu nhầm vậy.

Bình luận

cụ nhỏ hơn chị là cái chắ :)) mọi việc chỉ là hiểu lầm thôi chị ạ. cảm ơn chị đã ủng hộ nhóm :))  Đăng lúc 30-12-2012 07:10 PM
ừ nhiều bài viết sai quy định qua nên phải del đi kha khá =(( ^_^  Đăng lúc 30-12-2012 06:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

739#
 Tác giả| Đăng lúc 30-12-2012 15:33:20 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
whynot99 gửi lúc 30-12-2012 14:31
Hi, chào bạn Cút. Có lẽ tôi lớn tuổi hơn bạn nhưng xin phép gọi bạn là bạn cho dễ n ...

Chuyện tuổi tác tôi thôi không bàn ở đây nhé. Có thể tôi it́ tuổi hơn bạn, nhưng cũng có thể tôi nhiều tuổi hơn bạn nhiều. Nhưng tính tôi vốn không thích soi mói lâñ đề cap đến chuyện tuổi tác trên net. Ảo mà , biết người ta ngoài đời thật ra sao đâu.

Nhưng trước khi bạn nói tôi điều gì thì phải xem lại đã chứ.

Qua đến giờ tôi còn không biết cai thread này đã được mod dọn spam chưa nữa kia. Vì qua g tôi hoàn toàn on = đt.

Tôi nhớ tôi có đọc bài của bạn (cũng như tất cả mọi người) nhưng tôi cũng nhớ tôi chưa bao giờ report bài ban.

Và khi mod dọn dẹp ây mà, mod cũng sẽ xem lại coi bài có phạm quy không rồi mới xoá chứ đâu phải cứ report là xoá đâu.

Ban Heybaby đã thay tôi trả lời bạn rồi nhé. Bài ban còn nguyên.

Nhưng vì ban chỉ đích đanh tôi, yêu câu tôi trả lời bạn nên tôi trả lời. X
Chứ tôi bấm đt cũng lâu nên tôi lười lăḿ.

Chúc bạn cuối tuần vui vẻ.

Bình luận

cụ lấy lộn hình hở?. cái này mần chi chữ chứ edit MDH đâu cụ? và cái này có 3 hình cái kia 4 hình mà cụ  Đăng lúc 30-12-2012 07:19 PM
cụ ới cụ đang phiêu dạt nơi nào, em nhớ cụ òa òa  Đăng lúc 30-12-2012 06:20 PM
Cố ...tuổi cao mà dùng mobile đánh bài dài như thế này...choáng. Về nhà với má thì nghỉ đi, ăn nhiều vào :x  Đăng lúc 30-12-2012 03:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

740#
Đăng lúc 30-12-2012 15:35:11 | Chỉ xem của tác giả
huhu, ta khóc ta khóc cho nước đầy hố thì thôi. Đọc hay wa' nên cảm xúc 'mãnh liệt' ko ngủ đc, mò vô bản cv thì.... ôi trời, đúng là khóc ko ra nước mắt mà. Vì vậy chỉ còn ngồi hóng cụ 'sớm tỉnh giấc' và MDH sẽ 'tha thứ lỗi lầm' cho mn :)) ta way lại đọc cặp đôi đây, ko dám đọc lại Trọng Tử nữa!!!!! :))

Bình luận

chính vậy, bt ta đọc TT toàn đọc bủi tối, mà kon` ngủ 1 mình, cứ ôm gối chùi hết nc mắt nc mũi vô gối a =)) sáng dậy mắt sưng vù nên ta mới ko dám đọc lại   Đăng lúc 30-12-2012 09:41 PM
đọc lại TT đi, lần nào đọc lại mình cũng khóc vật vã luôn :)) nhưng cảm xúc vẫn nguyên vẹn và thấy vẫn hay vô cùng :)  Đăng lúc 30-12-2012 09:37 PM
=))) trọng tử hay lắm, đọc lại đi, càng đọc sẽ càng thấy thương sư phụ :)))  Đăng lúc 30-12-2012 07:55 PM
=)))))))) làm giề mà tới hộc máu, chỉ có mất ít khăn giấy thui mà  Đăng lúc 30-12-2012 07:23 PM
à vân, hay vô cùng nhưng đọc 1 lần mà đã hộc máu gần chết đọc lần 2 chắc tôi chết lun :))  Đăng lúc 30-12-2012 06:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách