Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
931#
Đăng lúc 1-1-2013 10:35:46 | Chỉ xem của tác giả
Tròi oi, tiếc quá :(( Hôm qua mềnh 12 rưỡi đi ngủ
Vậy mà 1h đêm ss Cút lại tung hàng
Đâm ra đón "giao thừa" muộn gần 9 tiếng. hic hic. xót xa

Nhân dịp năm mới lịch Tây, nhà ta có vẻ rất nhiều ss đang ở trời Tây
Thế nên em chúc các ss lúc nào cũng khỏe như Tây
Đẹp như Tây, má hây hây, trông phây phây
Nếu mà kiếm được anh Tây nào vừa ý thì càng tốt :X
Còn các ss đang ở trời ta thì xinh như hoa
mãi 0 già và tim đầy tình, túi đầy $ nha !!!!!!
Gửi đến cả nhà ngàn nụ hôn. bla bla bla :D

Vừa đọc tên chap này, lại nhớ chap trước đc cảnh báo: Cái con đen sì ý đáng sợ lắm
"mây tán sương tan" làm e tưởng Tuyệt và tê tê đánh nhau đến long trời lở đất
Hóa ra
nhóc con kia cứ thế chạy lại đây
ôm chặt lấy chân Vân Khinh

Mà Tuyệt hâm trông thấy đã 0 lao tới giựt VK ra ngay lại chỉ dám hỏi:
“Thứ gì vậy, không được phép ôm.”

Rõ ràng là nếu xét trên mặt trận "đánh nhau" này
Tuyệt ca thua đứt rồi còn giề :lol:lol:lol

Thế là mấy tháng trời ăn sương uống gió của 2 a-c đã kết thúc
Đọc cảnh ĐCH - ĐCT gặp lại thấy thật thỏa mãn
Đúng là tình thâm, vốn đã trân trọng, lúc mất đi lại càng tiếc nuối
Lúc gần mất thì càng phải níu giữ thêm chặt
Cảnh 2 người đó đoàn tụ có lẽ chỉ diễn ra với hành động ôm chầm lấy và vài 3 câu nói:
“Ca ca.”
“Không sao là tốt rồi, không sao là tốt rồi.”
“Thằng nhóc này ...”

Nhưng mà nhất định là không tính nổi bao nhiêu vui mừng, thương xót, lo âu được gỡ bỏ
Hoàn toàn làm lu mờ những người xung quanh.

khi Tuyệt mới hai ba tuổi, ngày nào cũng lẽo đẽo bám theo sau y, luôn miệng gọi ca ca

Mình muốn được thấy cảnh nầy góa ... {:3_46:}

Bình luận

ôi ss ở cái xứ nước sôi cũng đóng băng,0 tưởng tượng đc nếu mình ở đó chắc khóc thét :(( em đi tới rìa châu Á, vượt dãy Uran, gửi cho ss tí nắng nè :x  Đăng lúc 6-1-2013 12:55 AM
cảm ơn bạn, chúc bạn năm mới vui vẻ  Đăng lúc 2-1-2013 03:57 AM
có mềnh mềnh lưu lạc nơi xa thui lol, lời chúc của bạn rất hay, cảm ơn bạn, chúc bạn năm mới vui vẻ  Đăng lúc 2-1-2013 03:29 AM
à, đồng hồ máy tính của e nhanh 1 tiếng ss à, e im lìm lúc 11 rưỡi :D  Đăng lúc 1-1-2013 11:14 AM
tình cảm của anh Hành và anh Tuyệt vô cùng tuyệt luôn :X  Đăng lúc 1-1-2013 11:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

932#
Đăng lúc 1-1-2013 10:47:35 | Chỉ xem của tác giả
em là một mem mói của kite.vn
truyện thú phi hay quá
mong các chị post truyện nhanh nha
HAPPY NEW YEAR

Bình luận

tốc độ 2 ngày 1 chương, đừng đỏi hỏi bạn ạ  Đăng lúc 2-1-2013 03:59 AM
bạn xem tiến độ post truyện đừng giục truyện  Đăng lúc 2-1-2013 03:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

933#
Đăng lúc 1-1-2013 10:58:18 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã chờ mấy tháng liền mới được đọc tiếp Thú Phi nè.
Quả thật là ấn tượng vô cùng, mình cũng đọc bản convert nhưng đọc bản edit rùi mới thấy công sức của các bạn thật nhiều. Cảm ơn nhá.

Bình luận

^_^  Đăng lúc 2-1-2013 04:00 AM
^_^  Đăng lúc 2-1-2013 03:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

934#
Đăng lúc 1-1-2013 10:58:33 | Chỉ xem của tác giả
Cứ tưởng tối nay mới đc đọc chap mới chứ, hên là mình cứ hay dạo vòng vòng TP :))
Chap này đúng là cười ko ngậm miệng vào đc, tuy biết là sẽ ko chết nhưng mà tới cái đoạn xuyên sơn giáp đào hang vào vẫn cứ hồi hộp.
Còn Hành ca vs Tuyệt ca thì khỏi phải chê r, tình ae chưa bao h thấy trong các truyện cổ đại mà mình từng đọc
Haizzzz mình còn thương cả Sở Vân nữa cơ, cả 1 tháng cũng ko ngủ, r ăn uống wa loa, kiếm đâu ra mấy người thân cận tốt như vậy, a Tuyệt cũng wa' là biết nhìn người đi.
MÌNH CÒN THƯƠNG CẢ MDH NỮA CƠ, NĂM MỚI MÀ VẪN CHỊU KHÓ POST CHAP MỚI CHO MN CÙNG ĐỌC
NĂM MỚI VUI VẺ NHÉ!!!!!!!!!!!

Bình luận

cảm ơn bạn, chúc bạn năm mới vui vẻ  Đăng lúc 2-1-2013 03:26 AM
cảm ơn bạn, chúc bạn năm mới vui vẻ nhé  Đăng lúc 2-1-2013 02:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

935#
Đăng lúc 1-1-2013 11:00:41 | Chỉ xem của tác giả
BienNhoAnh gửi lúc 1-1-2013 07:20
Tôi là một đọc giả. Đã từng đọc nhiều truyện ngôn tình. Thú thật tôi chưa từng p ...

Có lẽ chị lớn hơn bọn em nên em gọi là chị  cho dễ xưng hô nhé.

Thú thực với chị, trước khi vào kites em cũng chưa bao giờ comment ở bất kỳ một diễn đàn nào, em chỉ vào rồi ra đúng tinh thần SR.

Em comt bài đầu tiên không phải ở box Văn mà là cho một bộ phim em vô cùng yêu thích :) nhưng đó cũng là lần đầu tiên trong cuộc đời em làm vậy :)

Khi đã có bắt đầu thì sẽ có tiếp nối, em vào comt nhiều hơn, nói chuyện nhiều hơn và gặp được những người bạn đáng yêu vô cùng. Từ xa lạ thành thân thiết, MDH của bọn em cũng là gặp nhau trên kites rồi mới gặp nhau ngoài đời thực và gắn bó cho đến bây giờ. Không chỉ vậy em còn gặp gỡ rất nhiều người mà em cứ ngỡ chỉ là ảo, chỉ là mạng, vì vậy nếu nói cảm ơn thì em cảm ơn kites rất nhiều vì đã cho em gặp những người bạn như vậy.

Em cũng là người có tuổi rồi chị ạ ^^ vì thế em cũng không còn nhí nhảnh, tràn đầy nhiệt huyết như các bạn mới lớn nữa, có lẽ vì thế nên những truyện bọn em lựa chọn có phần thiên về nội tâm nhiều hơn. Và may mắn là có rất nhiều độc giả vẫn yêu thích, đó chính là sự động viên lớn nhất cho những người làm truyện như chúng em.

Chị cứ vào nói chuyện, cứ nói lên những cảm nhận của mình về truyện về nhân vật chị thích hoặc ghét, chia sẻ suy nghĩ với mọi cùng cùng sở thích, dần dần chị sẽ quen hơn và sẽ gắn bó nhiều hơn.

Chúc chị năm mới vui vẻ và hạnh phúc !

Bình luận

cà phê chị ới  Đăng lúc 2-1-2013 03:29 AM
cà phê chị Ong 1 cái lol  Đăng lúc 2-1-2013 03:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

936#
Đăng lúc 1-1-2013 11:01:54 | Chỉ xem của tác giả
trui ui , phải com mới đựơc đọc , sao mà ác thế huhu
mấy ngày nay em lên đăng kí chẳng được  , hôm nay may mắn mới ok
em bị hụt cái hố này từ blog của chị Lãnh Vân lâu rùi ,mà blog đóng nên phải tìm căng mắt lên mới biết là ở kites có post thú phi , bắt em đọc cv căng cả mắt mà chăng hiểu gì hết
                         CẢM ƠN MDH NHA !!!!!!!!:kiss:

Bình luận

="-=  Đăng lúc 2-1-2013 03:31 AM
ác ư? T_T hết biết nói gì, chỉ cầm comt 1 lần duy nhất bạn sẽ đọc đc tất cả các chương bị ẩn mà ="=  Đăng lúc 2-1-2013 03:01 AM
ác ư? T_T hết biết nói gì, chỉ cầm comt 1 lần duy nhất bạn sẽ đọc đc tất cả các chương bị ẩn mà ="=  Đăng lúc 2-1-2013 03:01 AM
edit lại bằng tiếng việt có dấu nhé bạn.  Đăng lúc 1-1-2013 11:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

937#
Đăng lúc 1-1-2013 11:03:11 | Chỉ xem của tác giả
Cảm động quá. Mới đầu năm lên mò thú phi mà đã thấy có thêm 2 chương rồi, lại còn có tin vui nữa chứ:D:D:D:D:D
Tình cảm của 2 anh em Độc Cô đúng là hiếm có, nhất là trong gia đình đế vương.Thấy thích anh ĐCH hơn rồi đấy.Cả Sở Vân nữa.
Cuối cùng chúc mọi người một năm mới vui vẻ. HAPPY NEW YEAR

Bình luận

cảm ơn bạn, chúc bạn năm mới vui vẻ  Đăng lúc 2-1-2013 03:32 AM
cảm ơn bạn, chúc bạn năm mới vui vẻ  Đăng lúc 2-1-2013 03:04 AM
cảm ơn bạn, chúc bạn năm mới vui vẻ  Đăng lúc 2-1-2013 03:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

938#
 Tác giả| Đăng lúc 1-1-2013 11:19:18 | Chỉ xem của tác giả
BienNhoAnh gửi lúc 1-1-2013 07:20
Tôi là một đọc giả. Đã từng đọc nhiều truyện ngôn tình. Thú thật tôi chưa từng p ...

Xin chào bạn. Thực sự đoán bạn có thể hơn Kurt khá nhìêu tuổi, nhưng không biết tuổi, k biết giới tính, nên thôi đành gọi là bạn ^^. Cảm ơn vì sự theo dõi của bạn với các truyện MDH đã edit (Tuy thực sự không biết khi bạn nói "các truyện các bạn chọn edit" ở đây là chỉ MDH hay box Văn kites nói chung, nhưng MDH và các thành viên MDH có góp được chút công sức nhỏ nhoi vào cái box văn này nên cứ tự nhận mình có phần trong đó vậy.

Nói về vật chất, chẳng ai không cần cả, nhưng mục đích của MDH khi edit truyện hoàn toàn tách rời vật chất (thậm chí đôi khi công việc edit này nó còn làm ảnh hưởng đến "phần vật chất" ngoài đời thực của MDH nữa).

MDH và các thành viên MDH (trong đó có Kurt) đã edit đến tác phẩm này là tác phẩm thứ 6. Ngày Kurt bắt tay vào edit truyện public là 24/2/2012. Bây giờ là 1/1/2013, chưa được 10 tháng. Vậy nên có thể nói kinh nghiệm của Kurt còn rất non kém. Nhưng Kurt rất vui vì có 1 lựơng độc giả (có thể nói là cố định) luôn ủng hộ Kurt và MDH, những comment của các bạn ấy luôn là động lực khiến Kurt và MDH đi đến câu chữ cuối cùng của mỗi truyện.

Có những thời điểm tụi mình nản đến mức muốn drop truyện, nhưng nhờ những lời động viên của các bạn, vì trách nhiệm với đứa con tinh thần của mình mà tụi mình vẫn cố gắng đi đến cùng. Và mỗi một tác phẩm kết thúc là lại cảm thấy niềm vui tròn đầy hơn.

Nhớ ngày còn làm bộ Từ thứ nữ đến hoàng hậu : phi tử bất thiện. Không ít lần Kurt và BW_mylove_SG than thở với nhau "nản quá, muốn drop quá". Nói thật, đó là 1 bộ truyện rất hay và Kurt vô cùng thích. Kurt đọc nó từ trước khi Kurt tham gia edit Sa ngã vô tội - tác phẩm đóng mác edited by kites đầu tiên ở box Văn này. Khi đọc xong, nói thật là Kurt vô cùng vô cùng vô cùng muốn được chia sẻ nó với đông đảo bạn đọc. Nhưng nhìn số trang của truyện mà lực bất tòng tâm, và quan trọng là khi đó còn chưa có nhiều người hứng thú với thể loại cung đấu. Rồi bao nhiêu lần dụ dỗ MDH, dụ dỗ HSN làm bộ này mà không được, rốt cuộc cứ ngỡ giấc mơ đã không thể thành hiện thực.

Nhưng ngày Thứ nữ quay về với kites. Thì nói thật là khi đó nhiệt huyết của Kurt đã giảm sút gần hết. Thời điểm đó (cho đến giờ) Kurt đã không còn nhiều thời gian rảnh như hồi làm Trọng Tử. Huống hồ lại còn đang ôm bộ Yêu hận vô tận. Nhưng vì Kurt là người đã lôi nó về, đã dụ dỗ mọi người nên Kurt phải có chút trách nhiệm. Nhưng may mắn là thời điểm đó BW_mylove_SG vừa đọc xong truyện, mức độ cuồng zai Khâm đang ngất ngưỡng trên mây, nên bạn ấy là đứng ra làm leader truyện. May mắn là truyện tuy Phụng Vũ mới làm được 1/8 nhưng đã lôi kéo được không ít độc giả mê truyện, nên các bạn ấy đã "xong vào" phụ giúp Kurt và Ong. Đáng tiếc là số phận Thứ nữ quá èo uột, sau bao vất vả cuối cùng vẫn phải drop.

Nói về thú phi, đây thực sự là nỗi ám ảnh với MDH. Nó là tác phẩm đầu tiên Kurt, BW_mylove_SG, yk_nhubinh edit, nó là tác phẩm khiến cho MDH ra đời. Nhưng nó cũng là tác phẩm tốn thời gian nhất của MDH. Ngày Lãnh Vân nhận bản edit của MDH để beta, cả đám đã thiếu điều đứng lên tung hoa ăn mừng. Vì quá ám ảnh với truỵên, vì bản edit quá khoai củ, nên vô cùng sợ mỗi khi nghĩ đến vịêc beta lại tác phẩm.
Nhưng rốt cuộc "số trời đã định", MDH phải gắn với Thú phi.

Có thể đây sẽ là tác phẩm cuối cùng MDH edit. Vì cuộc sống thực của mỗi thành viên MDH đã không còn cho phép MDH tiếp tục công việc "chia sẻ" này nữa rồi. Nhưng MDH sẽ cố gắng đi được đến những câu chữ cuối cùng của thú phi, dù chặng đường đó vô cùng gian nan vất vả.

Nói thật, chưa bao MDH cần sự ủng hộ của các bạn để có động lực như thời điểm này. Có thể rất nhiều bạn thấy phiền phức nhảm nhí với cái việc ẩn truỵên này. Ngay cả MDH cũng không thấy nó có gì hay. Và xuất phát điểm ban đầu của MDH cũng không có ý ẩn luôn, không có ý làm thật, chỉ là tăng thêm 1 chút không khí cho thread, chỉ ẩn duy nhất 1 chap 70 trong khoảng vài ngày rồi sẽ gỡ. Nhưng mọi chuyện đã đi quá xa. Có 1 số "độc giả" thân thiết của MDH (cũng có thể coi họ là những người bạn ngoài đời) cũng nói thôi MDH gỡ ra đi, nhưng tụi mình đã nói tụi mình không gỡ thì sẽ không gỡ.

Đã không còn là chuyện ủng hộ động viên hay vui đùa nữa, mà nó đã là vấn đề nguyên tắc. Lời đã thốt ra thì không bao giờ thu lại được. Và MDH cũng sẽ không thu lại lời của mình.

Nên nếu độc giả nào cảm thấy phiền phức hay bực bội thì cũng thông cảm cho MDH.

Có nhiều bạn hiểu sai quan niệm "phi lợi nhuận". Nên đã nghĩ rằng việc ẩn truyện này của MDH không còn đi đúng với cái mục đích phi lợi nhuận đó nữa. MDH khẳng định, Thú phi vẫn đi đúng với tiêu chí đặt ra "edit phi lợi nhuận". cũng như tất cả 5 truyện đã làm của MDH. Nếu các bạn có thắc mắc có thể đi tìm hiểu lại về khái niệm Phi lợi nhuận này.

Nãy giờ nói dài dòng quá, nhưng ý của Kurt muốn nói chỉ là "với người này có thể việc làm đó là nhảm nhí, là thừa thải. Nhưng với người khác đó có thể là lời động viên vô hình, là cần thiết phải có.".

@Ong : =)) Mới ngủ dậy =)). Tối qua online bằng điện thoại ôm đt ngủ luôn lúc nào không biết, sáng ra nó hết pin luôn rồi. Tối qua bị ép uống nhiều quá. Nếu hôm nay mà giữ nguyên kế họach hẹn hò thì ta lại thành tội đồ nữa rồi :">. À, điện thoại vẫn chưa tìm được nguyên nhân nhé. Đã tìm trong black list nhưng chịu, trong đó trống không không có 1 số đt nào. Nên chiều nay nhờ cô chủ động giùm tôi nhé, chứ tôi không chủ động liên lạc với cô được đâu đấy. Ở đây không còn cái box ĐTCC nào đâu.

Bình luận

cà phê cụ ới  Đăng lúc 2-1-2013 03:35 AM
giờ em lội page mới thấy cái này của Cụ . Sau thú phi Cụ gác kiếm luôn hả TT.TT  Đăng lúc 1-1-2013 02:45 PM
OMG em mới dậy có gì vậy nè?  Đăng lúc 1-1-2013 01:31 PM
ko có em, ko có chị củi, giờ lại ko có cụ, chị ong hẹn hò 1 mình nhá =))  Đăng lúc 1-1-2013 01:24 PM
Yukio: ý trời cũng không cãi lại ý bác được cô ơi =))  Đăng lúc 1-1-2013 12:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

939#
Đăng lúc 1-1-2013 11:27:19 | Chỉ xem của tác giả
Ôi quà năm mới a {:2_37:}
Ta thích ta thích :X chương sau k chỉ anh Tuyệt ăn dấm mà cả bạn Bạch Hổ với bạn điêu nhi cũng xí xớn ăn theo cơ :lol ta cứ nghĩ đến đoạn bạn Hành trêu bạn tuyệt làm bạn Tuyệt nhảy vào thùng dấm mà ta buồn cười, chua quá!!!
Chương này bạn Vân Khinh đã dùng cụm từ: "Độc Cô tuyệt nhà cô" :)) yêu quá cơ.
Hóa ra Yêu hận vô tận cũng là cụ làm à? Tôi down ebook rồi mà thấy đề thể loại ngược nên chưa dám đọc. Truyện ngược xem nhiều lúc bị ám ảnh lắm, hic hic, hay thì có hay, nhung mà ngược tâm nhau xem đau lòng chết được. (Ta đặc biệt ghét thể loại ngược thân =_=)

Bình luận

Chị chưa, mấy hôm đang đọc dở bộ khác :)) đọc xong sẽ feedback về cái ending nhé :))  Đăng lúc 3-1-2013 07:48 AM
mẹ Cherry đọc YHVT chưa thế ạ?  Đăng lúc 2-1-2013 03:37 AM
Luv_you02 : Yêu hận vô tận bạn ạ, chúc mẹ Cherry ngập lụt với hố YHVT lol  Đăng lúc 2-1-2013 03:09 AM
các bạn MDH có thể cho mình biết cái tựa truyện các bạn edit được không mình muốn tìm đọc quá hì hì  Đăng lúc 1-1-2013 08:08 PM
*đạp chết Nu*, cái kết hay ơi là hay như thế mà kêu ca giè. K tin vô thớt đọc mấy cái bình lọan mới nhất mà coi. Hứ.  Đăng lúc 1-1-2013 01:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

940#
Đăng lúc 1-1-2013 11:37:35 | Chỉ xem của tác giả
aizzz đọc chui nhiều quá giờ cũng phải ló cái mẹt *ê hê hê*. Cám ơn nhóm dịch đã cất công "phục vụ" quần chúng nhân dân trong và ngoài giới nhóm SN =]]
Chúc mọi người năm mới 2013 vui vẻ, mạnh khỏe, thành đạt trong học tập cũng như sự nghiệp (hy vọng năm nay có thể được thấy bộ Thú phi toàn văn hoàn *í hí hí*)

Bình luận

bọn mình edit nhé, dịch thì đã tốt quá ý hic  Đăng lúc 2-1-2013 03:41 AM
bọn mình edit ko phải dịch bạn ơi, cảm ơn bạn, chúc bạn năm mới vui vẻ  Đăng lúc 2-1-2013 03:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách