Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6113|Trả lời: 30
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Dad Where Are You Going) Điều ước của Yoon Hoo// Các bé vẽ tranh giới thiệu các

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Điều ước của Yoon Hoo

Trong tập phát sóng ngày 14.07, câu chuyện thứ hai về chuyến du lịch thứ 12 của các gia đình tại thung lũng được tiết lộ.

Bên ánh lửa trại các bé đã bật mí điều ước của riêng mình. Khi Sung Song Il hỏi, "Hoo à, con mong ước điều gì?", cậu bé trả lời, "Con không muốn sống cực khổ" và tiết lộ cậu nhóc đang buồn lòng vì Yoon Min Soo.

Sung Dong Il bật cười khi nghe câu trả lời đó và tiếp tục hỏi, "Cực khổ nhất là khi nào con?", Hoo nói, "Bây giờ là cực khổ nhất. Con không muốn đi du lịch với bố nữa. con toàn nhớ mẹ thôi" và còn nói thêm, "Con ước gì bố chưa làm con buồn thế này". Câu trả lời của cậu nhóc khiến mọi người không nín được cười.

Và lý do thực sự khiến Yoon Hoo buồn lòng là vì lúc nào cũng bị bố ôm chặt cứng.
..
E-trans: appaodiga
V-trans: [email protected]
Nguồn: http://appaodiga.tumblr.com

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +23 Thu lại Lý do
_TD_ + 5 Hoo yahhh :'(
bjmbjmxjnh + 5 ........................................
wrong83 + 3 Ủng hộ 1 cái!
dogvscat + 5 Ủng hộ 1 cái!
.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 14-7-2013 23:49:11 | Chỉ xem của tác giả
Hoo cụ non của ss ơi
e bớt thông minh đáng yêu giùm ss đê
Đọc mà hình dung cụ Hoo đáng yêu mà lòng nao nao

*Và lý do thực sự khiến Yoon Hoo buồn lòng là vì lúc nào cũng bị bố ôm chặt cứng.*
Đấy cái lý do cuối cùng của nó thật khiến bố nó dau nòng mà . akaka
Ps: Thank bạn dịch tin nhiều

Bình luận

haha  Đăng lúc 15-7-2013 12:15 AM
hay hen  Đăng lúc 15-7-2013 12:14 AM
Bó chíu ss luôn  Đăng lúc 14-7-2013 11:56 PM
ok. mình chỉ sợ Mod del mất thì phí lắm ;) 5tinggggggg :)  Đăng lúc 14-7-2013 11:53 PM
cho mình ít thời gian nữa, mình đang bận xíu =)  Đăng lúc 14-7-2013 11:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 14-7-2013 23:49:56 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hây y chang ông cụ non lun nà không muốn sống khổ sở =)). Ho à sao em đáng iu thế chứ :3 thế có pé jiah đi chung có khổ hơm.
Bố Ho tự hào về cậu trai nhà mìn lắm đây. Ôi còn làm nũng nhớ mẹ nữa nà.
còn cả buồn lòng về  Min Soo nữa chứ. Nghĩ lại thấy mấy pé xa mẹ tội gê cơ mà chơi cùng bố và anh em cũng thú vị mà ^_^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 14-7-2013 23:50:00 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi Hoo ơi là Hooooo *lăn lăn* dễ thương quá Tưởng cu cậu cực khổ vì cái gì, hóa ra hay bị bố ôm =)
Bố Min Soo cũng hay có điệu ôm con rồi hỏi con mấy câu lém lém, xong thấy cu cậu hồn nhiêu trả lời thì lại cười hihi =
Đươci cái bố con nhà này tâm đầu í hợp làm cái gì cũng phối hợp ăn í

Show dễ thương dã man ngồi xem mà chỉ mong sau này có đứa con béo béo đáng yêu như Hoo thôi Hoo ơi

Bình luận

Vâng em mít ướt dễ xúc động :3 khóc vì nó mấy lần r =))  Đăng lúc 15-7-2013 12:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 14-7-2013 23:55:17 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hoo cưng ơi sao em phũ phàng với bố thế :))

Chưa xem ep này ko hiểu mấy bố con chơi gì mà mấy thằng cu con ko ôm đc bố mặt cứ xị ra =))

Càng ngày càng cuồng mấy đứa :")

Hoo thật thà ngây thơ, mỗi lần phát biểu cái j đều rất nghiêm túc :))

Nhiều khi khóc nhớ mẹ làm mình cũng khóc theo =)) :x

Bình luận

cô Cún khóc theo thật á =))))  Đăng lúc 15-7-2013 12:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-7-2013 23:56:46 | Chỉ xem của tác giả
Trời đúng là lý do của trẻ con, hài không đỡ được nhưng đi đôi là bộ mặt đáng yêu rất chi biểu cảm
Bố ôm chặt quá cũng làm phiền lòng cu cậu cơ đấy
Chắc thích được vuốt ve như mẹ cơ :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 14-7-2013 23:59:41 | Chỉ xem của tác giả
Hoo dễ thương quá chừng luôn.
Mà nhóc này yêu mẹ cực kỳ nhá. Lúc nào cũng luôn miệng: Ni Niiiiii :))
Ước mơ của nhóc là không đi du lịch với bố nữa há? Vậy hóa ra đi với bố mà không có mẹ Ni Ni bên cạnh là điều cực khổ hả? Chậc, bố Min Soo chắc là buồn lắm khi nghe cái này đây.
Đúng là trẻ con thì luôn thích mẹ hơn mà. Lúc trước bố Min Soo bảo nếu muốn có em thì phải ngủ riêng, không được ngủ với mẹ nữa. Vậy mà Hoo quyết định không cần em nữa luôn. Hoo ơi là Hoo. Bó tay với nhóc luôn.
Thanks bạn đã dịch tin nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 15-7-2013 00:11:13 | Chỉ xem của tác giả
Ôi ss lại đăng dùm hở ss
Em chưa coi show nhưng em biết là hay lắm
Các bé rất cá tính và đáng yêu
Em xa má em chút xíu em còn nhớ nữa huống hồ chi là Hoo

♥ TÚ BÀ VÀ HOT BOY ♥

Bình luận

Bạn là fan của Yi hả? Dạo này mình muốn update tin của bả mà fanpage việt của bả bị đóng cửa rồi :(  Đăng lúc 15-7-2013 08:11 AM
hay hen  Đăng lúc 15-7-2013 12:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 15-7-2013 00:30:11 | Chỉ xem của tác giả

(Dad Where Are We Going) Các bé vẽ tranh giới thiệu các ông bố

Trong tập phát sóng ngày 14.07, câu chuyện tuần trước được tiếp tục với trò nghịch nước của các ông bố và những đứa trẻ ở thung lũng.

Sung Dong Il tổ chức một cuộc so tài hội hoạ giữa các bé. Các bé đã vẽ khuôn mặt của các ông bố và những bức tranh đã được tiết lộ.

Con trai của Kim Sung Joo - Kim Min Guk giới thiệu bức tranh vẽ bố, "Khi làm sai, con sẽ bị la. Khi làm tốt, con sẽ được khen, đó là bố con". Và cậu nhóc đã nhận được lời khen.

Con trai Sung Dong Il - Sung Joon dùng phép so sánh để miêu tả bố mình, "Bố khoẻ như một tảng đá. Bố vững chắc như một cây to. Bố sáng như một ngọn đèn. Vì bố hay thức dậy lúc nửa đêm nên bố là người bảo vệ của nhà chúng ta". Sung Dong Il và các ông bố đều cảm động vì lời giải thích của Joon.

Con trai Yoon Min Soo - Yoon Hoo viết bài thơ với tiêu đề "Bố con là tuyệt nhất". "Bố hát rất hay. Bố như con đóm đóm. Bay ù ù trong đêm và ngủ suốt cả ngày". Cách so sánh ông bố hay làm việc đêm với con đom đóm của Hoo thực sự rất ấn tượng.

Con gái Song Jong Kook - Song Ji Ah cũng viết một bài thơ với tiêu đề "Bố như ánh mặt trời". "Bố tặng Jiah tình thương ấm áp. Bố yêu Jiah và Jiwook"

Và cuối cùng là con trai Lee Jong Hyuk - Lee Jun Su với bức tranh vẽ bố kèm một bài thơ vô cùng trong sáng, "Bố con thật là xấu. Bố mua nhiều đồ chơi cho con". Năng khiếu hội hoạ của Jun Su được đánh giá rất cao.

Nguồn: http://appaodiga.tumblr.com
Dịch: [email protected]

PS: Lâu lắm mới dịch tin :) Vì các nhóc dễ thương quá mà ~ ~ ~

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
einna + 5 Ủng hộ 1 cái!
Hagiel + 5 yeah yeahhhh ♥
bjmbjmxjnh + 5 ss vất vả rồi ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#