Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 52571|Trả lời: 267
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2011] Ba thiên kim nhà họ Hạ

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 11-8-2012 04:05:13 | Xem tất |Chế độ đọc

Tên tiếng Hoa: 夏家三千金
Tên tiếng Việt: Phần 1 ( Ba thiên kim nhà họ Hạ) , Phần 2 ( Ái tính Chân Thiện Mỹ)
Năm sản xuất : 2010
Công ty sản xuất: Công ty truyền hình trách nhiệm hữu hạn Thượng Hải Tân Địch Gia
Nước sản xuất: Trung Quốc
Số tập: 80 tập (40 tập đầu tựa đề là Hạ gia tam thiên kim, 40 tập sau là Ái tình Chân Thiện Mỹ)
Thể loại: phim tình cảm thành thị
Thời gian công chiếu: 22/1/2011
Đạo diễn phối âm: Liêu Tinh, Trương Vỹ
Đạo diễn: Thẩm Di
Địa điểm quay: Hạ Môn, Bắc Kinh

Nội dung: Gia đình của đổng sự trưởng một công ty kiến trúc Hạ Chánh Tùng và vợ là Vu Tịnh có 2 cô con gái xinh đẹp ngoan ngoãn là Hạ Hữu Thiện và Hạ Thiên Mỹ. Nhưng trong quá khứ Hạ Chánh Tùng không ngờ mình còn một đứa con gái riêng là Dương Chân Chân với người yêu cũ là Dương Liễu.

Mâu thuẫn xảy ra khi Hạ Hữu Thiện và Dương Chân Chân cùng yêu một kiến trúc sư trẻ là Chung Hạo Thiên. Hạ Hữu Thiện dùng mọi thủ đoạn gây chia rẽ tình cảm thanh mai trúc mã giữa Chân Chân và Hạo Thiên, kể ra quan hệ với Hạo Thiên và có một đứa con.

Bên cạnh đó, Thiên Mỹ cũng gặp trắc trở trong tình yêu với Nghiêm Cách giám đốc trẻ của một công ty xây dựng.
khi cô người yêu của anh trở về sau ba năm đi biệt tích
Liệu những mâu thuẫn này sẽ được giải quyết như thế nào?

Diễn viên:
Trương mông- Dương Chân Chân
Trần Sở Hà- Chung Hạo Thiên
Khưu Trạch- Nghiêm Cách
Đường Yên- Hạ Thiên Mỹ
Thích Vy- Hạ Hữu Thiện
Tử Chính Hy- Vai Nghiêm Lực Hằng
Cùng một số diễn viên khác

Nguồn: baidu
Người dịch:yeukhangvy_89
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-8-2012 04:06:22 | Xem tất
Hạ Thiên Mỹ (Đường Yên)

Thiên kim tiểu thơ trong một gia đình danh giá nhưng Thiên Mỹ sớm tự lập tạo cho mình một cuộc sống riêng. Là một cô gái trong sáng và lương thiện, Thiên Mỹ gặp và yêu Nghiêm Cách như 1 định mệnh , 2 người đã có những tháng ngày vui vẻ bên nhau. Nhưng sự trở lại đột ngột của bạn gái cũ Nghiêm Cách khiến Thiên Mỹ phải từ bỏ hạnh phúc riêng của mình .

Nghiêm Cách (Khưu Trạch)

Nghiêm Cách là giám đốc trẻ của một công ty xây dựng, nổi tiềng nghiêm khắc và lạnh lùng nhưng đôi lúc khá nóng nảy. Anh bị tình cảm của Thiên Mỹ làm tan chảy sau 3 năm chờ đợi người yêu cũ. Tôn Hiểu Thanh trở lại làm Nghiêm Cách khó xử, anh luôn bị giằng xé giữa tình và nghĩa.

Hạ Hữu Thiện (Thích Vy)

Nhị tiểu thơ nhà họ Hạ, là một cô gái thông minh nhưng đầy nham hiểm trong tình yêu. Cô đã bị tình cảm dành cho Chung Hạo Thiên là mờ mù quán tạo ra nhiều sóng gió đối với gia đình Chân Chân và cả gia đình cô.

Dương Chân Chân (Trương Mông)

Đại tiểu thơ bị thất lạc của gia đình họ Hạ, sống cùng mẹ và dì trong hoàn cảnh khó khăn, thiếu thốn. Tuy vậy Chân Chân lại là 1 cô gái hiền lành và tốt bụng. Cô có vị hôn thê là Chung Hạo Thiên , nhưng phải đối mặt với sự chống phá về mặt tình cảm của cô em gái cùng cha khác mẹ Hữu Thiện. Liệu Chân Chân và Hạo Thiên sẽ có được hạnh phúc viên mãn?

Chung Hạo Thiên (Trần Sở Hà)

Anh là kiến trúc sư trẻ tuổi, hào hao. Tưởng chùng Hạo Thiên và Chân Chân sẽ có một cuộc hôn nhân hạn phúc nhưng từ khi quen biết Hữu Thiện trong anh luôn có mâu thuẫn về tình cảm dành cho 2 người con gái. Liệu Hạo Thiên và Chân Chân có vượt qua rào cản để đến với nhau ?

Nghiêm Lập Hằng (Từ Chính Hy)

Nhị thiếu gia họ Nghiêm, dám từ bỏ chức vị giám đốc để theo đuổi sở thích nấu ăn. Anh gặp và yêu Thiêm Mỹ say đắm khi cô bị Nghiêm Cách bỏ rơi. Cùng với anh trai cùng cha khác mẹ tạo nên chuyện tình tay ba đầy kịch tính.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-8-2012 04:28:14 | Xem tất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-8-2012 23:03:52 | Xem tất
dự án này liệu bao giờ mới đc tiến hành vậy chủ thớt ơi phim này hay quá trên Youtube có ng làm đc sub có 2 tập 1 và 2 vì k có ng nên làm sub k kịp mong KST làm sub :D

Bình luận

sắp có rồi bạn ơi ^^. Lúc đó nhớ vô ủng hộ nghen ^^  Đăng lúc 16-8-2012 12:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2012 00:03:02 | Xem tất
bomtattoo92 gửi lúc 15-8-2012 23:03
dự án này liệu bao giờ mới đc tiến hành vậy chủ thớt ơi phim này hay quá trên Youtub ...

2 tập đó cũng là do 2 em trong nhà mình sub nhé
bên mình đang làm lại, edit thêm kara và một số thứ khác
không có gì thay đổi thì sẽ ra mắt vào cuối tuần này
bạn nhớ theo dõi nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2012 11:28:50 | Xem tất
luctrang gửi lúc 16-8-2012 00:03
2 tập đó cũng là do 2 em trong nhà mình sub nhé
bên mình đang làm lại, edit thêm kar ...

bạn có học tiếng trung à ? có khi cũng đi làm vài khóa tiếng trung rồi về làm SUB :)) mình ủng hộ bạn nhiệt tình luôn cố gắng nhé  phim này có Trương Mông mình kết quá :0
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2012 11:34:55 | Xem tất
bomtattoo92 gửi lúc 16-8-2012 11:28
bạn có học tiếng trung à ? có khi cũng đi làm vài khóa tiếng trung rồi về làm SUB : ...

chính xác thì trong các nữ thì nv Chân Chân của ss Trương Mông là khá nhất
Đường Đường trong này thì ngây thơ quá thế
ss THích Vy thì quá ích kỉ và thủ đoạn
Mấy nv nam càng mún oánh hơn
nhưng mà chính vì những tình tiết như vậy mới lôi cuốn người xem ấy
Mình cũng đang học tiếng Trung, n mà chưa dịch được nhiều
Thớt phim đây
http://kites.vn/forum.php?mod=vi ... 6orderby%3Ddateline
Bạn hóng nhé

Bình luận

sao bảo vai của anh TCH dễ gây được cảm tình?  Đăng lúc 18-8-2012 12:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2012 12:26:09 | Xem tất
luctrang gửi lúc 16-8-2012 11:34

chính xác thì trong các nữ thì nv Chân Chân của ss Trương Mông là khá nhất
Đư ...

à có rồi hay quá hóng thôi ngày nào cũng có 1 2 tập chén thì tốt quá :)) Ủng hộ nhiệt tình luôn :D

Bình luận

ừ mình biết vất vả mà hihi :D à bạn có yh k cho mình đi có gì mình hỏi bạn ít tiếng trung :D  Đăng lúc 16-8-2012 12:35 PM
bạn cm thành 3 dòng đue 100 ký tự nhé, bọn mình sẽ cớ hét sức n ko được 1 tập/ngày đâu,làm phim cũng vất vả lắm T_T  Đăng lúc 16-8-2012 12:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2012 13:35:05 | Xem tất
Đã xem hết 80 tập của phim này

Dàn diễn viên phim này thì khỏi chê

Diễn xuất cũng ok

ĐY - Thiên Mỹ:  dễ thương, đáng yêu

TV - Hữu Thiện:  thủ đoạn , ích kỷ,,... ghét lắm

TM - Chân Chân  : nhu nhược quá

Dàn nam chính :

Roy ca - Nghiêm Cách: tình cảm ko dứt khoát , cả nể ( ko thích đàn ông như vậy)

TSH - Hạo Thiên : ko có lời bàn... ko thể chấp nhận đc

TCH- Lập Hằng: cao thượng,....thích kiểu đàn ông thế này

Nói chung phim hay

Hóng Vietsub của nhà miềng  rồi coi lại lần nữa

Bình luận

Nhận xét 3 nam 9 chuẩn xác lắm ạ :))  Đăng lúc 16-8-2012 09:36 PM
thích mỗi cặp Sở Hà vs Trương Mông nhìn đẹp đôi quá :X phim này 80 tập làm sắp chắc coi giờ đến cuối năm :))  Đăng lúc 16-8-2012 09:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-8-2012 20:20:46 | Xem tất
Phim này nội dung khá hay... Dàn diễn viên vừa có thực lực lại vừa đẹp, lựa chọn cặp đôi hài hòa nên tạo cảm giác đẹp mắt cho người xem.. Mình đã xem bản tiếng trung bên youtube rồi.. Hy vọng có vietsub tiếng việt..
So với chuyện tình Kỳ Bối thì Cách Mỹ trắc trở hơn nhiều..
Kỳ Bối và Cách Mỹ đều là nếu "không đánh thì không quen biết", "không chạm trán nhiều thì không yêu" nhưng  trình tự phát triển của hai cặp này khác nhau. Nếu Kỳ Bối khi nhận ra tình yêu của nhau thì cố gắng nắm giữ lấy tình yêu của mình..thì Cách Mỹ tuy yêu nhau tha thiết nhưng lại chỉ đứng nhìn, quan tâm người  mình yêu từ xa.. Chính vì vậy tạo ra nhiều sự tức giận, tiếc nuối, cũng như vui vẻ trong khoảnh khắc cho khán giả hơn. Hai cặp đôi chính cũng tạo được hiệu ứng tốt từ khách quan của khán giả...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách