Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3564|Trả lời: 14
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Flower Boy Next Door) Yoon Si Yoon và Park Shin Hye bàn về những ưu điểm của tr

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Yoon Si Yoon thường được gọi là "King of rating" kể từ khi bộ phim truyền hình King of Baking, Kim Tak Goo của anh vượt mức rating 50%, nhưng điều đó không có nghĩa anh chưa bao giờ trải qua một bộ phim với mức rating thấp. Bộ phim truyền hình Me Too, Flower! của đài MBC lên sóng năm 2011 do anh thủ vai chính đã không vượt qua nổi tình trang một con số.

Rating thì luôn là vấn đề được quan tâm của các diễn viên, bất kể họ có yêu vai diễn của mình hay không.

Vào buổi họp báo Flower Boy Next Door của đài tvN tổ chức ngày 3/1, Yoon đã nói: "Khi bạn tham gia đóng phim của đài truyền hình lớn, 3 bộ phim khác sẽ được phát sóng cùng giờ vì vậy bạn không thể không nghĩ mình đang tham gia cuộc đua với 2 bộ phim khác."

Câu trả lời này xuất phát từ câu hỏi về sự khác nhau giữa 3 đài truyền hình lớn và các kênh truyền hình cáp.

Yoon nói về những mặt tích cực của truyền hình cáp: "CHúng tôi chỉ cần quan tâm về người xem đài và bản thân chúng tôi. CHúng tôi chỉ cần nghĩ về điều chúng tôi có thể cho những người xem đài thấy, những người thực sự yêu thích nó."

Park Shin Hye cũng bày tỏ quan điểm của mình về truyền hình cáp với các kênh truyền hình khác. Cô bảo rằng, sức mạnh lớn nhất của truyền hình cáp là "sự tự do" của nó. Bạn có thể thể hiện bản thân mình một cách không giới hạn, đó là điều đáng quý nhất ở các diễn viên có thể có.

Một điểm mạnh khác của truyền hình cáp là họ không phải chạy maraton khi quay phim với một lịch trình dày đặc.

Park Shin Hye nói: "Tôi cảm thấy điều này trong suốt quá trình quay, nhưng có quá nhiều điều chúng tôi có thể thể hiện khi diễn xuất. Thay vì chạy nước rút vì thời gian gấp rút, chúng tôi có nhiều thời gian để nghĩ kỹ và có thể diễn tốt hơn."

Đạo diễn Jung Jung Hwa cũng bày tỏ truyền hình cáp là điểm nằm giữa các kênh truyền hình chính và các phim nhựa ngắn. Jung Jung Hwa là đạo diễn debut từ phim Lost & Found và sau đó chuyển sang thể loại mới bằng việc đạo diễn cho Flower BOy Ramen Shop.

Ông nói: "Phim truyền hình cáp chỉ có 45 phút cho mỗi tập, ngắn hơn so với phim truyện của 3 đài truyền hình lớn, nhưng tôi tin tưởng tôi có thể diễn tả hết những điều cần thiết tốt hơn.

Flower Boys Next Door sẽ chiếu tập đầu tiên vào ngày 7/1 tới

Cr: enewsworld
Trans: [email protected]

Bonus trailer thứ 2 của ep 1

BTS đầu tiên được tung ra

PS: Qua đây mình muốn nói với các bạn đừng nhìn vào rating mà chê diễn viên diễn dở, đặt bản thân mình vào vị trí diễn viên mình cũng rất buồn, chỉ cần diễn viên diễn hết mình, cống hiến hết mình là được rồi. Muốn nói diễn viên dở hay không thì hãy xem nội dung phim ấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-1-2013 12:54:38 | Chỉ xem của tác giả
à.

bảo là chuẩn bị dịch news này đấy hở.

đúng thế. truyền hình cap là cho những ai yêu thích nó theo dõi. đúng như anh Yoon nói còn gì.

hí hí.

dạo này mình hay được sofa của news nhà mềnh quá. thích thích.

chắc là có duyên. =))))))

sắp đến ngày hoàng đạo rồi.

fim nhà mình thành công rực rỡ thôi

Bình luận

tem của sssssssssssssssssssssssssssss  Đăng lúc 5-1-2013 02:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-1-2013 12:55:03 | Chỉ xem của tác giả
Mình ủng hộ vs ý kiến của cp này

đua rết làm ji cho mệt ng, cứ thoải mái, tự do k phải hơn à

Phim hay, diễn viên giởi là ok tuyệt đối rồi. Ủng hộ Flower Boys Next Door

thanks chủ thớt nhé

Bình luận

:x, đến ngày 7/01 cho mình gia nhập nhà với nhé  Đăng lúc 5-1-2013 03:55 PM
tới giờ là lên phim, hóng thui nhỉ...:D.Hé nhô nhoccon138...:))  Đăng lúc 5-1-2013 03:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-1-2013 13:03:53 | Chỉ xem của tác giả
Ưu điểm của truyền hình cáp: kiss & nóng thả cửa =))))) MÌNH THÍCH =))))))
Đầy hứa hẹn đây :">
Reply 1997, Queen In Hyun's man, I need romance, Operation proposal: cáp đúng không ta!   
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-1-2013 13:05:30 | Chỉ xem của tác giả
comm support cho shin hye =)) ......tạo hình của cô trong phim này khá lý tưởng

1 trong những lý do yêu thích cô từ xưa đến giờ là
---------------> rất biết cách ăn nói, cô nói nhiều điều mới, hay (nếu ai đọc 1 số bài cô phát biểu sẽ biết) ...........thật sự là fan của cô về khoảng ăn nói
nếu cô ko là dv thì có thể làm việc xuất sắc trong ngành truyền thông ấy

chúc shinhye và si yoon mang đến bộ film thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-1-2013 13:14:48 | Chỉ xem của tác giả
Cái news này thú vị phết :x

Đúng là đóng phim cho 3 đài truyền hình lớn bị áp lực nặng về cuộc đua ratting, làm cho diễn viên ko tập trung hết mình cho vai diễn được, ratting thấp thì cả đoàn phim lại buồn, tuy nói ratting ko thể đánh giá được phim hay hay dở, diễn viên diễn có đạt hay ko... nhưng đây đúng là vấn đề mà diễn viên và đoàn làm phim rất quan tâm...

Đóng phim cho truyền hình cap thì thoải mái rồi, ratting cao hay thấp cũng ko quan trọng, cứ hết mình vì vai diễn là được rồi :D

Chưa xem phim của truyền hình cap bao giờ, nhưng nghe nói phim truyền hình cap nhiều phim hay và nhiều cảnh hót... hé hé... làm mình hóng cực độ :))

Hy vọng là phim này sẽ hay :x còn 2 ngày nữa thâu :X

Bình luận

đi qua đi lại thấy cái mẹt ngờ u ấy mà cười lộn ruột =))))  Đăng lúc 5-1-2013 03:32 PM
nói ở đây mới có xèng =)))))))00  Đăng lúc 5-1-2013 03:25 PM
thế để e lôi nick kia ra spam cmt :-s cày quần =))  Đăng lúc 5-1-2013 03:08 PM
uầy mod mà phát hiện cùng ID thì ra đảo sống sao ng =)))))  Đăng lúc 5-1-2013 02:56 PM
định là thế =)) miễn k cmt liên tiếp thì xem như là 1 nick cmt 2 lần chứ giè :-" khoe 2 cái cuần sung sướng biết bao  Đăng lúc 5-1-2013 02:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 5-1-2013 13:15:36 | Chỉ xem của tác giả
có nhìu phim không nên dựa vào rating để xem ví dụ như: king of drama :))
quan trọng là phim đấy có hợp với thế giới quan mình hay không thôi
cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 5-1-2013 13:28:38 | Chỉ xem của tác giả
Chờ ko nổi nữa :(( Chờ cả tuần rùi giờ còn 2 ngày hóng quá ^^
phim của tvN không chạy maraton như mấy đài lớn kia nên từ kĩ thuật tới diễn xuất, v.v. đều tuyệt vời, rất thích xem phim của đài này.. hi vọng rating cao chút để mấy anh chị phấn khởi mà diễn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 5-1-2013 13:52:29 | Chỉ xem của tác giả
Chuẩn =)))

Vì llà phim truyền hình cap nên cũng chả ai thèm quan tâm ratings của nó làm gì nữa

Mặc dù 1 tập phim ngắn hơn bt 15'

Nhưng hình như 2 tập đc ghép vào chung thì phải mà

~> 90'

Nói chung là người đóng người xem phim của đài cap đỡ bị xì trét =)))))))

Bình luận

ở đâu chả có... thôi đi về mau :))  Đăng lúc 5-1-2013 03:29 PM
thôi đê... đến tết năm sau cũng chả có quần đâu :)) mà thôi ko nc ở đây nưaz... về nhà đi :))  Đăng lúc 5-1-2013 03:22 PM
ơ cái đấy có vi phạm gì đâu, chị thấy nhìu ng dùng 2 nick mà :D miễn ko comt gây war hay làm j xấu là đc  Đăng lúc 5-1-2013 03:06 PM
comt liên tiếp mà nội dung khác nhau là đc mà =)) khác j 2 người comt =))  Đăng lúc 5-1-2013 02:54 PM
thế cô đi đâu cũng lôi 2 nick ra com à :))  Đăng lúc 5-1-2013 02:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-1-2013 14:05:06 | Chỉ xem của tác giả
Truyền hình cáp nghe đồn lắm cảnh hót mừ, sao cái fim TH cáp trước mìk xem là Queen InHuyn Man bị cắt mất cảnh hót cuối cùng zậy :(((

Coi full là nóng hừug hực =)))))))))

Đùa, k phải chạy theo rating thì đương nhiên chất lượng phim cũng có thể hay hơn rồi

K phải chạy đua để quay phim cho kịp, tốt cho cả đoàn làm phim

Kệ, mỗi tập ngắn chút cũng được, miễn đc ngắm là zui roài

Hi vọng ko bị cắt mí cảnh kiss =))))))

Bình luận

cái mặt jung ngơ iu quá  Đăng lúc 5-1-2013 03:28 PM
vầng hye của em xấu jung của chị đẹp =))))  Đăng lúc 5-1-2013 02:37 PM
vầng >:P  Đăng lúc 5-1-2013 02:32 PM
gớm đệnh cày quồn cho nick này để bành chướng thế lực àh =))) 2 nick mà chả nick nào có mẹt hye.. bùn qớ nhé =)))  Đăng lúc 5-1-2013 02:19 PM
ai đơi... nick kia bị hack àh chệ =))  Đăng lúc 5-1-2013 02:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách