Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4826|Trả lời: 21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Flower Boys Next Door) Tình yêu của Park Shin Hye không được đáp lại.

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Bộ phim Flower Boys Next Door đã được lên sóng tập đầu tiên vào đêm qua. Một lần nữa, nữ diễn viên Park Shin Hye trở lại màn ảnh nhỏ và cho thấy sự trưởng thành của mình.

Trong tập 1, do chịu sự tổn thương trong quá khứ, Go Dok Mi (Park Shin Hye) đã sống cô lập khỏi thế giới bên ngoài. Cảnh mở màn của bộ phim cho thấy Go Dok Mi đặt đồng hồ báo thức đổ chuông cùng lúc với hàng xóm của mình - Han Tae Joon.

Với kiểu tóc rối bù, có vẻ như cô đã không chợp mắt được cả đêm, Go Dok Mi nhìn ra cửa sổ, đối diện với tình yêu thầm kín của mình là Han Tae Joon (Kim Jung San) để "nói" với anh ấy là cô ngủ rất ngon. Sau đó cô bắt chước từng công việc của anh, tập thể dục, xem tivi, ăn sáng, giặt quần áo... và bẽn lẽn chào tạm biệt anh khi anh đi làm. Diễn xuất của Shin Hye đã cho người xem thấy cô gái hướng nội điển hình ngày nay.

Go Dok Mi đã thầm yêu Han Tae Joon, tình yêu này đôi khi hạnh phúc, đôi khi lo lắng và đôi khi có cả những giọt nước mắt. Sự thay đổi tâm lý của cô đã thu hút sự chú ý mạnh mẽ của khán giả. Điểm mấu chốt của bộ phim là xoay quanh nhân vật Go Dok Mi sống cô lập với thế giới bên ngoài nhưng cô đã dần mở lòng mình hơn khi gặp được những anh chàng hàng xóm tốt bụng.

Sau khi tập 1 được phát sóng, cư dân mạng đã để lại những lời nhắn "Tôi cảm thấy thời gian 1 tập phim quá ngắn" "Mong đợi tập 2 quá" "Go Dok Mi - Park Shin Hye, vai diễn hoàn hảo" "Trái tim tôi cảm thấy đau đớn về mối tình đơn phương của Dok Mi" "Tuyệt vời" "Bộ phim này chắc chắn sẽ nổi tiếng"

Tập 2 của bộ phim sẽ được phát sóng vào tối nay 8/1 trên kênh tvN vào lúc 23:00 (KST)

Nguồn nate
Engtrans: PSH SPORE
Vtrans: Cún @Kites

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 8-1-2013 19:04:24 | Chỉ xem của tác giả
bệnh nan y khó chữa ^^
đọc nội dung thì có vẻ nv của nàng Park là 1 cô gái nhu mỳ, khép kín và yêu đơn phương 1 anh hàng xóm đẹp trai. nếu theo diễn biến này  thì có vẻ ep 1 nhịp phim hơi chậm. giống như là đang kể từng chút về cuộc sống nv chính. rồi sau đó sẽ có những điều thay đổi mới lạ từ anh hàng xóm khác? :)))))) lôi cô thoát khỏi căn phòng chật chội đó và bắt đầu 1 tình yêu đẹp khác?
cảm ơn chủ thớt dịch tin. dạo này tin về phim này nhiều FBND nhiều quá nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 8-1-2013 19:07:40 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
*đạp* mãi mới thấy news

Hụt số fà rồi

Cơ mà k phải thị yêu thầm Kim Ji Hoon sao

Anh mà thị yêu thầm là anh cao cao phải hơm, sao tính thị giống em thế

Đùa chứ hóng sub quá đi T_T sau 1 lần coi stream 1 bộ

Rút ra đc kinh nghiệm

Coi stream trước xong lười xem lại bản sub lắm

Chiều nay thấy thị đc khen cũng mừng

Thị đc Hàn cưng lắm á thế vẫn tốt hơn là bị anti
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 8-1-2013 19:12:00 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay là ít news rồi, em còn tưởng fải nhiều hơn cơ :">, mấy trang news tiếng anh ko chịu dịch j cả =))
Cũng may là ss Hi ko bị đạo diễn dìm hàng quá, tuy mặt u sầu như vẫn toát lên nét đáng yêu và dễ thương
DOk Mi ko chỉ yêm thầm Tae joon mà yêu luôn cả con chó, vài tập nữa lại yêu luôn thằng em =))

Bình luận

Các tềnh này xem sub cả 3 lần đến thuộc rồi =))  Đăng lúc 8-1-2013 07:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 8-1-2013 19:12:52 | Chỉ xem của tác giả
phim này quá chuẩn rồi :) mở đầu như vậy là ok :)) dàn cast phim cứ từ từ phát huy :))) mình rất mong chờ couple Hye - Hoon sẽ iu nhau như thế nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 8-1-2013 19:21:21 | Chỉ xem của tác giả
xem raw rùi ))) {:262:}
đáng mong đợi đây {:309:}
nội dung mới mẻ :X
diễn suất của nàng Park lại lên 1 bậc
dàn cast toàn zai xưn gái đẹp {:308:}
ngóng ngóng ngóng {:309:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 8-1-2013 19:30:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới biết đến Queen Inhyun's man với Reply 1997 là phim của tvN, cả 2 phim đều rất hay và thành công.
Mong phim này cũng sẽ đạt được thành công như thế, nhìn dàn cast đáng yêu thế này cơ mà :D
Mình ủng hộ anh Kim Ji Hoon nhé, bị ấn tượng từ hồi Người tình của bà mối đến giờ hehe
Tks bạn đã dịch tin :D

Bình luận

áo đẹp, bỉm xinh =))  Đăng lúc 8-1-2013 09:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 8-1-2013 19:39:33 | Chỉ xem của tác giả
phim nhận đc lời khen từ tập đầu tiên là sự khởi sắc đáng chúc mừng rồi

chiếu 11h bên Hàn là 9h tối bên mình phải k nhỉ?

Tối nay phải vô nhà hóng hớt mới đc

Tks chủ thớt nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 8-1-2013 19:41:51 | Chỉ xem của tác giả
ấn tượng với vai diễn của nàng rùi đó nhá

hôm qua quên mất ngày chiếu phim nên hôm nay phải vào lội xem bù mới đc

Flower Boys Next Door 5tinggggggggggggggg

tks chủ thớt trans new
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 8-1-2013 19:44:48 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
phim không biết có hay hok mà thấy diễn viên dễ thương.
Mới zô mà đã yêu thầm rùi. ;))
Cứ tưởng là chiếu rồi, ai ngờ giờ mới là tập 1
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách