Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3746|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Flower Boys Next Door) Yoon Si Yoon và Park Shin Hye giống nhân vật trong webto

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Gần đây, Park Shin Hye và Yoon Si Yoon đã nhận được rất nhiều sự quan tâm vì sự giống nhau đáng kinh ngạc giữa họ trong Flower Boys Next Door với nhân vật Go Dok Mi và Enrique Geum trong tác phẩm gốc "Tôi nhìn anh ấy mỗi ngày".

Bộ phim truyền hình này sẽ dài 16 tập, kể về một câu chuyện hài lãng mạn của cô gái bị tổn thương tinh thần Go Dok Mi, người thường bí mật nhìn ngắm chàng hàng xóm xinh đẹp Enrique Geum.

Cực kỳ giống với nguyên bản Go Dok Mi trong truyện tranh, Park Shin Hye cho thấy cặp mắt to, khuôn mặt nhỏ gọn và kiểu tóc dễ thương trong những bức ảnh. Cũng vậy, yoon Si Yoon luôn thể hiện những nét biểu cảm và kiểu tóc quăn giống như Enrique Geum.

Dạo diễn của bộ phim nói: "Mặc dù chúng tôi hi vọng dàn diễn viên sẽ giống với tác phẩm truyện tranh, nhưng chúng tôi chưa bao giờ nghĩ có thể giống đến mức này. Các diễn viên đã làm việc rất chăm chỉ để tạo nên một bộ phim tốt nhất có thể. Chúng tôi hi vọng sẽ có được một câu chuyện và dàn diễn viên tốt hơn so với nguyên bản. Thêm vào đó, chúng tôi cũng đã nỗ lực rất nhiều trong việc xây dựng phong cách thời trang cho các nhân vật."

Tập đầu tiên của bộ phim My Flower Boys Next Door sẽ phát sóng vào ngày 7 tháng 1 tới.

Cr: soompi
Trans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Hìu + 5 Dễ thương vai~~~~
Jay + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 1-1-2013 14:14:24 | Chỉ xem của tác giả
Hay quá càng ngày càng hóng phim này nha
2 diễn viên chính nhìn rất ư là xứng đôi
mong phim thành công nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 1-1-2013 14:22:47 | Chỉ xem của tác giả
ss đọc truyện rồi, tuy chả hiểu trong đó viết gì nhưng nhìn hình cũng đoán được cốt truyện, nội dung trong manhua không phức tạp, khá là đơn giản. Nhưng ss nghĩ drama sẽ hay hơn vì hình như họ thay đổi phần tập trung sang hướng khác một tí. :)
Nếu đúng như trong truyện thì Anh chàng ở chung với Geum là anh chàng Hye thích ( phần này drama với truyện giống) nhưng khác ở chỗ là vai nam thứ, nhân vật nam quan trọng thứ hai trong truyện vẫn là cái anh ở chung ấy...nhưng với drama là Jin Rak (Ji Hoon) - là một nhân vật sống chung với Dok Mi cùng một khu chung cư :))
như thế thì câu chuyện sẽ thú vị hơn trong truyện, nó có nhiều nhánh quan hệ hay ho hơn. Tóm lại ....ss thích cách thay đổi này, việc này cũng khiến những ai đã trót đọc truyện sẽ phải xem lại drama để xem cách câu chuyện đổi mới như thế nào---> good ---> hóng :))

Bình luận

em cứ vào tìm Flower boy next door trên wiki trong đó có link xem manhua...thật ra truyện đơn giản hơn phim nhiều và dĩ nhiên cũng ko hay bằng phim :))  Đăng lúc 15-1-2013 12:39 AM
ss đọc truyện ở đâu thế ạ? E tìm mãi mà ko thấy..hic...  Đăng lúc 15-1-2013 12:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-1-2013 14:23:46 | Chỉ xem của tác giả
Công nhận giống :)))

Nhất là hình đầu của Hye và hình cuối của anh Yoon

Đọc truyện thấy 2 nhân vật quá ư là bựa

Hy vọng Hye và anh Yoon sẽ lột tả đc hết độ bựa của nhân vật

mà bựa hơn càng tốt :))

Còn đúng 1 tuần nữa là có phim rồi :x

hóng lắm cơ :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-1-2013 14:33:14 | Chỉ xem của tác giả
hì hì, đôi này dễ thương ghê :X:X:X:X:X
hóng phim quá à, quên mất là phim này chiếu ở trên đài nào ấy nhỉ ????

Bình luận

tvN cũng có nhiều phim nội dung dễ thương lắm, Strongest K-pop Survival cũng của đài nè đúng hem nhỉ  Đăng lúc 3-1-2013 09:18 AM
hehe thanks bạn nha, mình đang định vào drama ngó xem :D  Đăng lúc 1-1-2013 02:37 PM
đài tvN bạn ạ :D  Đăng lúc 1-1-2013 02:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 1-1-2013 14:34:50 | Chỉ xem của tác giả
xao hong thấy giống lắm nhỉ
dù sao hy vọng là các anh chị ý sẽ lột tả được tính cách của nhân vật như trong truyện
cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-1-2013 14:37:04 | Chỉ xem của tác giả
Tạo hình giống thế chứ, nhất là nam chính tóc xoăn kia kìa ^^

Hóng quá đi, chỉ còn gần 1 tuần nữa là có phim rồi.

Chắc sẽ là 1 bộ phim nhẹ nhàng, tình cảm, đáng được chờ đợi đây :D

Mà tạo hình nam 2 không được đề cập, chắc là hem có giống? ;))

Bình luận

ủa, thiệt hả? mình chưa đọc nên không biết ^^  Đăng lúc 1-1-2013 02:58 PM
nam 2 trong phim không có trong nguyên gốc webtoon bạn :D  Đăng lúc 1-1-2013 02:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 1-1-2013 16:04:05 | Chỉ xem của tác giả
ớ hợ.

thì chuyển thể sang thì chắc là phải giống rồi.

cơ mà giống nhỉ.

cái mặt hai đứa ngố í như thế. :))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 1-1-2013 17:15:20 | Chỉ xem của tác giả
Haizzzzzzz........

Cái phim này nghe có vẻ lột tả đúng bệnh của Đôi Chân Quốc Rân đấy :-j =))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

Bình luận

=)) Chào chệ.. em nà hón =))))))))))))))  Đăng lúc 1-1-2013 05:20 PM
antifan ở đâu chui ra đây :|  Đăng lúc 1-1-2013 05:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 1-1-2013 19:14:38 | Chỉ xem của tác giả
phim này tạo hình nhân vật quá chuẩn rồi :) nữ chính hâm, thì hye cũng hâm ko tả, còn anh yoon thấy cái tạo hình thì cũng đủ bik rồi :))
1 tuần nữa là đc xem phim rồi :)) hóng hóng qá :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách