Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 14705|Trả lời: 146
Thu gọn cột thông tin

[Game - Bae gia trang]´*•.¸♥ Mừng sinh nhật Bae Yong Joon(29/8) - Mãi mãi một tì

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 28-8-2013 22:54:02 | Xem tất |Chế độ đọc
Tiệc mừng sinh nhật Bae Yong Joon

Thời gian dường như không chờ đợi ai cả, nhanh thật đây, lần thứ hai Bae gia trang tổ chức tiệc mừng sinh nhật dành cho anh Bae Yong Joon{:149:} . 40 năm qua - một chặn đường hoạt động nghệ thuật và kinh doanh không ngừng nghỉ - vẫn gương mặt ấy - vẫn nụ cười ấy - giọng nói ấy . Có lẽ trong mỗi chúng ta, ai cũng đều ấn tượng về hình ảnh của anh mỗi khi nhắc đến First Love, Winter Sonata. . .

Và nhân dịp sinh nhật lần thứ 41 của ngôi sao Hallyu Bae Yong Joon, các thành viên của Bae gia trang mong muốn tổ chức một buổi tiệc mừng sinh nhật thật thân mật, ấm cúng và sẽ có những phần quà nho nhỏ dành tặng cho các thành viên thân thương của phố Diều. Cùng tham gia với Bae gia trang nhé các bạn, một buổi tối đầy màu sắc, tận hưởng nhiều cung bậc cảm xúc khác nhau. Đừng bỏ lỡ buổi tiệc này nhé. Bae gia trang luôn chào đón các bạn
{:155:}

Ban tổ chức: beyeu, Khahi
Nhà tài trợ: giomuathoimai, myngoc2708, Khahi

NỘI DUNG PHẦN GAME

Phần I: Đuổi hình bắt chữ (10 câu)
Cái này quá quen rồi nên mình không giải thích nữa nha  
Mỗi câu trả lời đúng và nhanh nhất sẽ nhận được 30 Kite$

Phần II: Hỏi nhanh đáp lẹ (10 câu)

Phần này BTC sẽ đưa ra những câu đố vui, câu hỏi kiến thức tổng hợp

Phần III: Bạn biết gì về Bae Yong Joon (10 câu)

BTC sẽ đưa ra những câu hỏi liên quan đến Bae Yong Joon

Chú ý:
- Các câu trả lời bằng chức năng bình luận (tách cà phê ở dưới mỗi post). Mọi câu trả lời bằng hình thức reply sẽ không được tính.
- Mỗi post chúc mừng sinh nhật anh Bae sẽ được tặng 30$; cafe tem phần game sẽ được tặng 10$ (- BTC)
- Riêng bạn nào post trúng con số đặc biệt 41 sẽ được tặng 100$

Sau phần đón khách, game sẽ bắt đầu lúc 20h30 tối nay nhé{:149:}

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +35 Thu lại Lý do
Nụt + 5 HBD anh Bae
gaconlonton + 5 Ủng hộ 1 cái!
kieunt + 5 Chúc mừng Sinh Nhật anh BYJ
Khahi + 5 HPBD to BYJ ssi ♥♥
misshan15 + 5 HPBD!!!!
TieuHo + 5 Chúc mừng Sinh Nhật anh BYJ :xxxxxxxx.
ruangolani + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-8-2013 22:56:50 | Xem tất
Bae Yong Joon - I Love You Forever

Bao năm qua đi tình yêu không dừng lại
Anh mãi là ánh sáng của đời tôi
Êm đềm trong nụ cười xa vời vợi
Yêu quý anh - tôi gởi trọn tấm lòng
Ôm hy vọng một ngày gặp mặt
Nuôi mong chờ thấy được ai kia
Gom ước mơ dệt mộng đêm khuya
Joon - tên gọi theo về cùng giấc ngủ...
Ôi biết nói làm sao cho đủ!
vai diễn nào cũng bất hủ với thời gian
Nhân vật anh tất thảy đều nồng nàn

I love him, i love his roles
Lời anh nói muôn vạn điều chân thật
Ôi tình yêu với anh là duy nhất
Vì anh sống bằng tất cả trái tim
Êm đềm sóng gió vẫn nặng nỗi niềm
Yêu nghề bằng cả trái tim nghệ thuật
Ôi cuộc đời dẫu lắm điều được mất
Ước mơ nào anh cũng thật bay cao
Forever i love you so much
lĩnh vực gì thành công đều nổi bật
Ra sức giúp đời trọn vẹn nghĩa nhân
Êm đềm trong bốn bể tình thân
Với 2 tiếng Gia Đình dành cho fan hâm mộ
Éo le cuộc đời không làm anh đau khổ
Rất vững vàng, vượt mọi biến cố gian nan...

BROUGHT TO YOU BY BAE GIA TRANG
Poem by timbuondoncoi
Video maker: linhptit92
Designer: myngoc2708

Bánh sinh nhật dành tặng anh {:156:}. Gắn bó với Bae gia trang cũng gần được một năm rồi, sinh nhật anh năm nay chỉ mong muốn có một buổi tiệc góp vui nho nhỏ và mong rằng anh Bae sẽ giữ lời hứa comback trong cuối năm nay. Điều ước thì nhiều lắm mà tự dưng thấy nghẹn ngào không gõ được gì cả, hix

Bình luận

ok  Đăng lúc 29-8-2013 04:17 PM
đã thấy gì đâu mà yêu tóa á????  Đăng lúc 29-8-2013 07:56 AM
yêu tóa :3  Đăng lúc 29-8-2013 07:44 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
tina1221 + 5 Thích cái bánh ^^
ruangolani + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2013 06:03:31 | Xem tất
Vào chúc mừng sinh nhật thứ 41 của anh  Bae Yong Joon cái nào.
  Mình không thấy nói có phải viết lời chúc ở đây hay không nên nếu không đúng thì BTC nhắc nhở để mình edit nhé.
  Mình không có tài văn chương nên không thể nói lên những lời chúc hay và hoa mỹ nhất, mình cũng không dám nhận là fan hâm mộ cuồng nhiệt của anh, nhưng nhân dịp đặc biệt này, cho mình xin phép gửi tới Bae Yong Joon những lời chúc chân thành nhất.
"Tôi nghĩ rằng, ngày nay, sự trung thực là hết sức quan trọng. Mặc dù, truyền thông có thể tạo ra và "phóng đại" hình ảnh một ngôi sao, nhưng hình ảnh đó có thể duy trì và được công chúng chấp nhận hay không lại phụ thuộc vào chính sự thật trong hình ảnh đã được tạo ra đó" (trích lời anh Bae yêu quý).Thật vậy, không giống như những nghệ sỹ chạy theo tiền bạc hay muốn đánh bóng tên tuổi bằng những chiêu trò, Bae yong Joon đã chinh phục trái tim của hàng triệu fan hâm mộ bởi chính tài năng diễn xuất, và bởi chính sức quyến rũ khó cưỡng toát ra từ con người của anh. Anh chính là một trong số ít những nghệ sỹ mà cuộc sống có thể nói là bình lặng và thậm chí có phần bí ẩn, ngoài việc thỉnh thoảng có một chút tin tức vê bộ phim hay hoạt động anh sắp tham gia, thì tuyệt đối sẽ không có một tin đồn giật gân nào về đời sống riêng của anh.
Mình yêu quý Bae Yong Joon không chỉ qua những bộ phim mà anh đóng, và mình cũng xin phép không kể tên những bộ phim của anh ở đây, bởi có lẽ những bộ phim có anh tham gia diễn xuất mà mình xem chỉ là một phần rất nhỏ so với các fan của anh mà thôi. Mình yêu quý anh bởi với Bae Yong Joon, anh luôn xem người hâm mộ như gia đình của mình, anh nói "nếu chỉ dùng từ người hâm mộ thì không thể diễn tả hết những gì trái tim tôi hướng về họ", khi nghe được những lời này, mình thật thấy ghen tị với các fan của anh lắm đó nha.
Kết lại, xin chúc anh Bae Yong Joon có một sinh nhật vui vẻ, hạnh phúc bên cạnh những người yêu thương, chúc anh đạt được tất cả những mong ước của mình. Và để làm được điều đó thì mong anh hãy chăm lo cho sức khỏe của bản thân, đừng để người thân và các fan hâm mộ phải lo lắng nhé!

Bình luận

mà chiếm dc cái # 41 thì cũng dc nốt, nói chung đêm nay là đên của # 41  Đăng lúc 29-8-2013 02:36 PM
nhưng các bạn có thể nc ở đây, và ếu ai chiếm # có đuôi là 41 ở nhà lớn, cũng dc thưởng $. Nói chung là # 41. Sau khi kết thúc game, các bạn nc  Đăng lúc 29-8-2013 02:36 PM
là 41# đó bạn  Đăng lúc 29-8-2013 02:32 PM
đúng rồi bạn ^^  Đăng lúc 29-8-2013 02:30 PM
trên cùng đó bạn ^^  Đăng lúc 29-8-2013 02:27 PM

Rate

Khahi + 5 pệt 1, cảm ơn bạn
ruangolani + 5 ss viết hay tóa, ủng hộ

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2013 08:38:39 | Xem tất
Bạn em là một fan vô cuồng cuồng nhiệt của anh Bae nhưng nó quá dốt công nghề nên không mò mẫm vào kites được >"<
Chơi với nó lâu ngày nhiễm bệnh của nó nên cũng thích anh lúc nào không biết <3

Chàng trai tháng 8
Chàng trai xữ nữ <3

Ngay từ lần đầu xem anh trong phim BTCMĐ cái chất thơ, chất nhạc nhẹ nhàng từ anh tỏa ra khiến cho em có cảm giác vô cùng dễ chịu. Nhất là những phân cảnh chờ đợi, im lặng ngắm nhìn điều gì đó <3 Cái thần thái đó thật sự là không dễ bắt gặp ở bất kỳ người nào khác <3

Anh đến với phim ảnh như một sự tình cờ nhưng đã luôn cố gắng hết mình hết sức. Thích anh 1 phần vì những bộ phim của anh và giờ khi anh trở thành một nhà kinh doanh, một nhà sản xuất phim thì lại càng bấn loạn >"<

Chúc mừng sinh nhật anh <3

Không hiểu sao nghĩ về anh, em lại cảm nhận game màu cam nhẹ <3

hix dạo này em hông online đêm được, không đu game được @@
Nhưng chúc game nhà mừng sinh nhật anh Bae thành công và ấm cúm <3

Rate

Khahi + 5 p1,Cảm ơn bạn
ruangolani + 5 tầng =)))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2013 11:46:12 | Xem tất
Bae Jong Joon - Mối Tình Đầu với phim Hàn

Mãi tới 2008 mình mới xem phim Hàn, trước đó có xem vài movie, vài drama nhưng không ấn tượng.

Rồi cơ duyên - dù chậm hơn mọi người tới 8 năm - m cũng gặp được Bae. Để từ đó m trở thành một "Bae học", m đọc, lục lọi

mọi thông tin về Bae, để yêu mến, ngạc nhiên rồi ngưỡng mộ. Bae đã là người làm m yêu phim Hàn, và m nghĩ, m không phải

là người duy nhất như thế!

Winter Love Sonata - Có lẽ đó là duyên phận của Bae - một kịch bản hay, một đôi diễn viên phù hợp đến không thể hợp hơn,

và Bae như thoát thần trong vai diễn để đời : lãng tử, dịu dàng cuốn hút đến kỳ lạ trong từng ánh mắt, nụ cười, cả những

giọt nước mắt .

M luôn tự hỏi 1 diễn viên khác có thể làm phim thành công đến thế không? Và Bae, không có WLS thì sẽ như thế nào?

Nhưng WLS đã thành công vang dội, và Bae chưa từng làm thất vọng người hâm mộ với tư cách là diễn viên, là doanh nhân,

và một con người...

Hôm nay, ngày Sinh Nhật của Bae, như bao thành viên trong Bae's Family, chúc Bae luôn có bạn đồng hành,

luôn có niềm vui, hạnh phúc mà anh muốn có, luôn thành công trong những dự án yêu thích,

và sẽ luôn mạnh khỏe, để nụ cười Mùa Đông sẽ luôn đẹp và rạng rỡ như bao giờ.

(Thật lòng, m luôn chúc và mong Bae như thế này, không chỉ riêng cho ngày 29 tháng 8 mỗi năm!)

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Khahi + 5 hay tóa♥, tks bạn (p1)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2013 13:10:02 | Xem tất
Hôm nay là SN anh Bae, ngàn lời chúc mình gửi theo món quà nhỏ dành tặng anh, chúc anh thêm tuổi mới tràn đầy niềm vui và hạnh phúc, anh mãi mãi rạng ngời trong trái tim của người hâm mộ {:306:}

Bình luận

sao hổng iu anh trong thiệp mà iu cái thiệp mần j chứ :))  Đăng lúc 29-8-2013 03:04 PM
iu cái thiệp ss ghê =))  Đăng lúc 29-8-2013 03:03 PM
ss j ơi, ss chuyển cái thiệp này qua nhà lớn lun nha ^^ http://kites.vn/thread/bae-yong-joon-happy-birthday-yonsama-29-8--547-285-1.html  Đăng lúc 29-8-2013 02:39 PM
ss quả là tài hoa  Đăng lúc 29-8-2013 02:13 PM
huhu chị vào mà chẳng gọi em, nếu ko phải e lượn qua nhà Đường Yên thì coi như e trở thành 1 kẻ ngay cả event của oppa mà cũng hok bít rầu :((  Đăng lúc 29-8-2013 02:11 PM

Rate

Khahi + 5 p1, oh, thiệp đẹp tuyệt zời

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2013 13:14:03 | Xem tất
Tình cảm chân thành là lời chúc tốt đẹp nhất em có thể dành tặng cho Anh.
Ai cũng có idols cho riêng mình. Và em cũng vậy, nhưng em yêu mến Anh không chỉ là Anh dưới bóng dáng của những vai diễn bạch mã hoàng tử đẹp như mơ, mà đơn giản chỉ vì đó là Anh mà thôi
Đã bao năm qua rồi, nhưng anh vẫn luôn ở đó, ngôi sao Polaris ngày xưa -  mãi chỉ đứng yên một chỗ, tỏa ánh sáng dịu dàng dẫn lối cho tình yêu của "gia đình" đến bên Anh.
Tình cảm của em và cả Bae gia trang dành cho anh, không hẳn là tình yêu mà fan dành cho Idol, mà đó là tình yêu người thân dành cho nhau. Dù không phải trong ngày sinh nhật, nhưng em luôn cầu chúc Anh sẽ có một cuộc sống bình an, tìm thấy cho mình một người để yêu và được yêu, tận hưởng niềm hạnh phúc lứa đôi bình dị như bao người anh nhé.

P/s: Chúc mừng sinh nhật Anh

Bình luận

e có thấy là mọi người còn vào trước ss cả buổi ko hử @@  Đăng lúc 29-8-2013 02:29 PM
edit nhanh đi cưng, tình yêu đang đợi kìa :))  Đăng lúc 29-8-2013 01:41 PM

Rate

Khahi + 5 p1,Cảm ơn ss

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2013 13:59:24 | Xem tất
Thông báo cùng mọi người

Nhân ngày sinh nhật của Bae thiếu trang chủ, cả nhà sẽ chọn nơi này làm trung tâm 888 tít và chơi game (do làm tại nhà lớn sợ loãng thread). Nên, mọi món quà chúc mừng, mọi lời chúc xin mọi người đặt tại nơi này.

Những cuộc viếng thăm, những món quà, lời chúc đến Bae thiếu gia sẽ có những món quà đáp tạ sau khi tổng kết ngày sinh nhật của anh {:438:}

Nơi này các bạn có thể nc về bae hay về những gì các bạn thích. Cứ coi đây như ngày tụ hội lại của những người thân trong gia đình đã lâu ngày mới gặp lại vậy các bạn ạh

Bình luận

anh Bae ẹp zai, chờ đến tối nay để gửi lời chúc đến anh  Đăng lúc 29-8-2013 04:25 PM
chài aiiii mất 100 xèng. ta chém....hận quá. Trả lương cho ta ngay và luôn  Đăng lúc 29-8-2013 03:30 PM
cảm ơn bạn nha, nhà lớn đã có bạn dành #41 rồi kìa  Đăng lúc 29-8-2013 02:37 PM
tại mình thấy bảo gửi lời chúc bên nhà chính mà chứ có phải ở đây đâu  Đăng lúc 29-8-2013 02:33 PM
mà mình không hiểu, post chúc mừng sinh nhật làm sao để được post 41 nhỉ, giải thích hộ mình với  Đăng lúc 29-8-2013 02:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2013 16:21:46 | Xem tất
Hiu hiu.Đặt gạch hóng thôi.Chúc mừng sinh nhật anh Bae Yong Joon,chúc anh mãi mãi tươi trẻ,là ngôi sao sáng chói trên bầu trời điện ảnh,không bao giờ mờ.Chúc cho anh sức khỏe dồi dào,và hi vọng anh tham gia tiếp một vài bộ phim nào đó.Mình hâm mộ anh ấy từ lúc bắt đầu xem bản tình ca mùa đông,sau này thì thấy anh ít đóng phim hẳn,quay sang nuôi dưỡng gà cưng.Kim soo Huyn là gà nhà anh ấy mình cũng thích.Mặc dù  trong phim Dream High anh ấy xuất hiện rất ít nhưng cũng để lại cho mình ấn tượng rất sâu sắc.Chúc anh tuổi 41 vui vẻ :)

Bình luận

chơi ở đây bạn ạh^^  Đăng lúc 29-8-2013 08:17 PM
Mà bạn ơi.Chơi game ở bên này hay là sang bên nhà chính chơi nhỉ?  Đăng lúc 29-8-2013 08:02 PM
Mình đã gửi sang bên nhà chính cho bạn rồi nhá :)  Đăng lúc 29-8-2013 04:30 PM
http://kites.vn/thread/bae-yong-joon-happy-birthday-yonsama-29-8--547-1-1.html copy qua đó dùm mik nha bạn ^^  Đăng lúc 29-8-2013 04:25 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Khahi + 2 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2013 17:02:43 | Xem tất
hì hì... cuối cùng thì cũng mò được vào cái quán coffe rồi nhé, già thì già mà gà mờ quá {:156:}

hôm nay là ngày của anh nhỉ? bao nhiêu là bạn chúc mừng, bao nhiêu là bạn thổ lộ tình cảm với anh, bao nhiêu con tim chân thành dành tặng anh, ôi yêu anh quá! {:155:}{:155:}{:155:}

tình cảm các fans dành cho anh ai cũng bao la dạt dào, ta nói ngưỡng mộ ghê luôn á, được cái đứa ngu văn dốt chữ như mình đọc mà cũng thấy hạnh phúc lây, anh mà đọc được tâm tư tình cảm của các bạn ý chắc anh cũng hạnh phúc lắm lắm đây, hehe...

thì tuổi mới rồi,
thì già đi 1 xíu rồi,
thì U41 rồi
chúc anh sinh nhật thật vui,
chúc nụ cười anh luôn rạng ngời,
chúc anh sớm tìm được nửa kia,
chúc anh vạn điều như ý!

{:181:}{:181:}{:181:}{:181:}{:181:}

Bình luận

vào chơi game bạn ơi  Đăng lúc 29-8-2013 08:17 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do