Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1926|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

“Gentleman”của Psy được xem nhiều nhất tại Mỹ và đạt hạng 1 trên iTunes Worldwid

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Đã có thông báo rằng Mỹ là quốc gia có lược xem video “Gentleman”của Psy nhiều nhất.
Theo YouTube, “Gentleman” ghi tổng cộng 24.186.249 lượt xem chỉ trong một ngày sau khi phát hành vào ngày 13.
Trong tổng số đó, 3.798.871 lượt xem đến từ Hoa Kỳ, trở thành quốc gia có lượt xem “Gentleman” nhiều nhất. Hàn Quốc đứng ở vị trí thứ hai với 3.575.667 lượt xem.
Brazil đứng thứ ba với 1.411.208 lượt xem trong khi Mexico đứng thứ tư với 1.004.485 lượt xem. Vị trí thứ năm là Canada với 969.601 lượt xem. Các quốc gia khác trong Top 10 là Pháp, Anh, Đài Loan, Việt Nam và Malaysia.
Hiện nay video (16/04 15:10 EST) đạt hơn 98 triệu lượt xem và dự kiến sẽ đạt 100 triệu vào cuối ngày, thiết lập một kỷ lục trong lịch sử YouTube.
“Gentleman”của Psy cũng đã gây bão trên  bảng xếp hạng toàn cầu iTunes, đặt mình vào vị trí số 1 của bảng xếp hạng.
“Gentleman” đã tăng hạng, đánh bật “Just Give Me A Reason” của Pink và “Stay” của Rihanna.
“Gentleman”hiện cũng cũng đang đứng nhất tại Cộng hòa Séc, Phần Lan, Hồng Kông, Singapore, Thụy Điển, Thụy Sĩ, Việt Nam và 27 quốc gia khác. Xếp thứ 6 tại Anh, 7 tại Pháp, 12 ở Đức và 18 ở Mỹ.
Source: http://www.soompi.com/2013/04/16 ... n-itunes-worldwide/
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 17-4-2013 08:32:23 | Chỉ xem của tác giả
hihi hôm qua mình đọc tin cũng thấy là Psy vượt mặt Justin Bieber về lượng người xem MV trong ngày đầu phát hành
Quả là gà nhà YG có khác heeeeeeeeeeeeeeee
Bác Psy cố lên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 17-4-2013 08:49:09 | Chỉ xem của tác giả
công nhận là đang gây bão thật..bão mạnh thế này thì sập nhà mất thôi....
PSy đang làm mưa làm gió trên các bảng xếp hạng thật đáng sợ
cá nhân mình cũng khá thích Gentleman nhất là khi đọc tin Psy muốn đưa các điệu nhảy nổi tiếng hàn quốc ra thế giới, để mọi người biết nhiều hơn đến kpop ,mình chỉ có thể nói một câu là khâm phục,..
sao có thể nghĩ ra được điều này chứ??
thank bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 17-4-2013 09:29:18 | Chỉ xem của tác giả
Được Mỹ chấp nhận thì nhất định "Gentleman" sẽ làm mưa làm gió nữa cho xem. Đánh bay hết các bảng xếp hạng luôn, ghê thiệt. PSY number one, chúc mừng anh.
Thanks bạn dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 17-4-2013 10:32:28 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng PSY, lúc trước GangnamStyle nổi tiếng ở Mỹ nên Gentleman có lượt view cao nhất ở Mỹ thì không có gì lạ. Còn ở Hàn quốc thì mình nghĩ ai cũng muốn quảng bá đất nước mình ra thế giới nên tích cực xem là phải rồi.
Riêng mình cũng đóng góp được vài chục view hehe, chắc ko lâu nữa Kpop sẽ cực nổi tiếng trên khắp thế giới. Cảm ơn bạn đã dịch.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 17-4-2013 11:38:29 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy Gentlemen giống GS đến hơn 70%
Phần Lyric của bài hát viết về 1 chủ đề "..." mà dân US-UK ưa chuộng nên việc được yêu thích ở Mỹ thì ko có gì lạ...
MV thì vẫn giữ chất hài của PSY nhưng mình thấy nó có phần lố lăng quá, ko phù hợp lắm với văn hóa phương Đông...
có nhiều cách để gây cười nhưng để tìm được cách gây cười vừa nhẹ nhàng vừa hàm súc vừa ý nghĩ mà ko quá lố lăng thì ko phải là 1 điều dễ dàng...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 17-4-2013 12:22:40 | Chỉ xem của tác giả
nói thật là mình chỉ thấy mv là hài hước thui
nghe nhạc mình thấy k thích vì nó hao hao giống GS
cảm giác như chú ý bị ám ảnh về thành công quá lớn trc đây khiến k tìm dc bước đột phá ý TT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 17-4-2013 17:16:48 | Chỉ xem của tác giả
Việt Nam cũng có tong danh sách kìa zui zui
Không ngờ Gentleman lại thành công tiếp nối thành công như zậy
Chia zui và chúc mừng Psy, YG nhà ta
Mong Getleman sẽ còn thành công hơn nữa
{:449:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 17-4-2013 18:32:08 | Chỉ xem của tác giả
thành thật mà nói
mình ko hâm mộ Psy, cũng ko thích dòng nhạc Psy đang theo đuổi :p
nhưng mình rất thích tính cách của bác ấy
nếu bác ấy đã nói cái gì, thì chắc chắn bác ấy sẽ làm :D
điệu nhảy ngạo mạng của BEGs là một ví dụ :D
không như một vài idol khác, họ nói, chủ yếu vì muốn xây dựng hình tượng của họ
nhưng làm thì còn hên xui :p
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 17-4-2013 20:28:59 | Chỉ xem của tác giả
Hiệu ứng Psy có khác càng ngày càng bùng nổ mạnh mẽ.
Không biết hit này có thể thành công hơn GS không, nhưng những gì ta đang thấy điều đấy hoàn toàn có thể.
Beat rất hay phải công nhận đó là sự thật.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách