Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: run_man
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Chìm Trong Cuộc Yêu | Thánh Yêu (DROP tạm thời)

[Lấy địa chỉ]
591#
Đăng lúc 29-4-2013 18:33:33 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, thật là vui, hôm nay ở trường vào mạng thì bắt được con tem của thớt.
Đợi mình đọc xong thì sẽ comment lại nhận xét chap nha, mà mình cũng hồi hộp không hiểu mụ Tương Tư kia có kiểu chấp nhận hy sinh để em gái không nghi ngờ hay sẽ kiểu lộ đuôi cáo ra ...

Chương 48. Âm mưu

Đoán cái này chắc âm mưu của mụ Tương Tư rồi =.= Ghét mụ này lắm ý, chị đâu mà đi so đo với em, không yêu thương chúc phúc cho em thì thôi toàn đi phá, mà mình dám cá là mụ ý biết nếu Sanh Tiêu cãi nhau với Duật Tôn thì chỉ càng làm cho anh ý tức điên thôi, rồi lại khổ Sanh Tiêu. Mà nếu mụ ý biết, sao lại còn làm vậy?

Mình đọc bài của pam, theo mình mình đoán là, nghi thôi, Tương Tư với Sanh Tiêu không phải là chị em ruột. Rất có thể lắm chứ, nếu là ruột thịt, biết nói thế nào nhỉ ... cảm giác phải khác cơ. Mà nếu là em ruột mình không nghĩ Tương Tư lại đối xử với Sanh Tiêu như vậy. Mình đi đến kết luận là nếu là chị em ruột thật thì có khi mụ TT này có vấn đề về thần kinh rồi.

Mình cũng rất ghét thấy chị Tiêu cãi nhau với anh Tôn vì bà Tưong Tư này. Nói chung là không đáng chút nào cả.

Mạch Tương Tư tuy kinh sợ nhưng trong đầu lại dị thường thanh tỉnh, cô ta biết đây là Duật Tôn cố ý thăm dò mình.

Đúng là cáo già mà, thế mà còn ... Đọc phản ứng của mụ mà tức chết đi được Mình khinh

Tương Tư dùng sức bảo vệ đầu, cánh tay bị va đập tổn thương nghiêm trọng, cả người cùng bánh xe phụ trên ghế văng ra.

Đáng đời, đến lúc này vẫn còn thích tỏ ra tội nghiệp đáng thương. Tự chọn tự chịu thôi!!!

Nói không chừng chuyện đĩa CD lần này chính là Duật Tôn tính sai, tại sao mọi tội lỗi lại rơi trên người của chị tôi?

haizzzzz, chị ngây thơ quá. Sao chị không nghĩ kỹ đi mọt tý, không phải bà Tư thì còn ai vào đây nữa??!! Chị chẳng nhẽ không biết tính anh Tôn, anh ý cẩn thận như thé, làm sao mà tính sai được cơ chứ. Anh không phải là thánh, tất nhiên cũng sẽ có lúc sai, nhưng với chuyện CD mà nói, bảo anh tính sai thì rất vô lý, bảo nhớ sai thì còn vô lý hơn.

Mình hy vọng hết chương này hai anh chị đừng có bao giờ cãi nhau vì bà Tư nữa, mà bà ý không có xuất hiện nữa thì càng tốt hơn, mình đọc mà thấy tức điên cả người.

Bình luận

Di Tư là đầu mối của mọi rắc rồi.  Đăng lúc 3-5-2013 07:41 PM
pam
Họ là chị em ruột thật đấy em  Đăng lúc 29-4-2013 09:31 PM
Mình xin thông báo với bạn một tin k tốt chút nào. Hai a, chị ấy trong tương lai sẽ còn vì bà TT mà cãi nhau kịch liệt đấy. Mình ghét bà ấy khủng khiếp.  Đăng lúc 29-4-2013 07:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

592#
Đăng lúc 29-4-2013 19:10:33 | Chỉ xem của tác giả
Ghét quá, ghét quá, ghét cái bà MTT này khủng khiếp vì âm mưu của bà ấy mà chị ST hiểu lầm rồi cãi nhau với a Tôn kìa. Bà này cáo già thật dù chết đến nơi rồi mà vẫn k lòi đuôi cáo ra, giả vờ đáng thương tội nghiệp kìa. Trò của bà ấy chỉ lừa được chị Tiêu ngây thơ thôi chứ còn a Tôn từng trải thì k bao giờ. Ôi ghét bà ấy quá chị gì mà............
Nói không chừng chuyện đĩa CD lần này chính là Duật Tôn tính sai, tại sao mọi tội lỗi lại rơi trên người của chị tôi?
=> Chị Tiêu à, tại sao chị lại có thể hoàn toàn tin thưởng bà chị cáo già ấy bằng một niềm tin tuyệt đối đến như thế, sự thông minh của chị đâu rồi?{:402:}. A Tôn là ai mà có thể tín toán sai lầm được, nhất là khi tín toán việc đi hại chết người ta chứ
Chap này cảm thấy tội nghiệp a Tôn quá, a chỉ là đang làm những gì nên làm thôi vậy mà chị Tiêu lại hểu lầm rồi cãi nhau với a nữa. Ôi a Tôn đáng thương của em.{:417:}
Một lần nữa Thanks Run-man và các bạn editor nhé. Yêu các bạn nhiều{:161:}{:161:}. Cầu mong a, chị lại sớm ngọt ngào như ngày xưa. Còn bà TT thì mau biến đi cho đẹp trời

Bình luận

A Tôn là người từng trải nên nhìn rõ đc nhiều việc còn ST còn trẻ người non dạ lắm, với lại ng đó là chị ruột là người thân duy nhất của cô ấy nên....   Đăng lúc 3-5-2013 07:42 PM
^^, n`ui khi nào bà chệ rà Tê Tê có giấc mộng ngàn thu thế hỉ :)))))  Đăng lúc 2-5-2013 11:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

593#
Đăng lúc 29-4-2013 19:38:27 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong phần lảm nhảm của chị Pam mình cũng xin được lảm nhảm một chút nữa hiiiii
Theo như mình nghĩ chị ST đối xử một cách quá quá tốt với bà chị cáo già của mình một phần là do tính cách của chị Tiêu quá mức lương thiện, k bao giờ chị ấy đố kị với mọi người xung quanh nói chi đến người chị ruột thịt cùng sống với mình suốt hai mươi mấy năm trời. Mặt khác và cũng là điều quan trọng nhất là bà ấy đã cứu chị Tiêu thoát khỏi đám cháy và vì thế mà đôi chân k thể đi lại được nữa, mình nghĩ điều đó đã làm cho chị ST cảm thấy có lỗi và vì thế chị Tiêu đã dành tất cả những điều tốt đẹp cho bà ấy kể cả việc nhận tội giết người thay bà ấy và trở thành tình nhân của a Tôn lưu manh. Đây cũng là những suy nghĩ của riêng bản thân mình thôi nhé. ^0^  
Phần lảm nhảm của mình đến đây xin được kết thúc. Mong chờ chap sau của chị Pam, chị vất vả rồi, giữ gìn sức khỏe nhé chị một lần nữa cảm ơn chị đã post truyện này.{:155:}{:155:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

594#
Đăng lúc 29-4-2013 20:00:13 | Chỉ xem của tác giả
tức thì có tức thiệt nhưng nghĩ đi nghĩ lại nếu cái bà TT này kho gây chuyện thì ST đâu có hết lần này đến lần khác chạy đến nhờ DT, củng nhờ thế mà anh chi mới có cơ hội "tìm hiểu" nhau {:180:}
trong chương này lại có một dự đoán rồi rồi,ST kêu DT sửa lại tình tình nếu ko sau này khi yêu thật rồi thì cô nào cửng sẻ sợ mà bỏ chạy hết á ,xin thưa em ko bị yêu mà thấy anh củng sợ muốn chạy đây nè ,rỏ khổ với mấy cái dự đoán ngầm này ghê,toàn chính xát

Bình luận

xin lỗi tôi chỉ là thằng ......... zai phụ :))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 3-5-2013 07:51 PM
NV phụ trong truyện này toàn là ông mai bà mối cho 2 nv 9 thôi :)  Đăng lúc 3-5-2013 07:45 PM
Bà tác giả này để cho 2 đứa con của mình cứ mỗi lần nói là chính xác 100%.  Đăng lúc 29-4-2013 10:26 PM
thì bởi đoán tầm bậy tầm bạ ,trúng tùm lum tùm la ^^!  Đăng lúc 29-4-2013 10:16 PM
Hết cái vụ a Tôn dự đoán sẽ là cánh tay còn lại của chị, bây giờ đến chị dự đoán. 2 người này cứ như thần hiiiiiiiiii.  Đăng lúc 29-4-2013 10:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

595#
Đăng lúc 29-4-2013 21:15:09 | Chỉ xem của tác giả
Sanh Tiêu đối tốt với Tương Tư vì trong thâm tâm của  cô ấy nghĩ rằng mình nợ chị của mình. Vì mình mà chị bị ngồi xe lăn, vì mình mà chị bỏ dỡ tương lai mất đi quãng thời gian thanh xuân đẹp đẽ. Chính vì với ý nghĩ như vậy trong tiềm thức mà Sanh Tiêu không nghi ngờ chị mình mà có nghi ngờ thì cũng nhanh chóng tiêu tan vì cái ý nghĩ sự hi sinh của chị đối với mình là quá lớ, chị luôn tốt với mình sao có thể hại mình.
Tương Tư theo mình nghĩ là đang ghen ghét với những gi` Sanh Tiêu có. Lúc cứu St có lẽ cô ấy thực sự nghĩ sẽ bảo vệ ST. Nhưng thời gian dần trôi, liệu làm sao ta không mang cảm giác đố kị đến chua xót. Mình đã mất đi ước mơ, mất đi tuổi trẻ thậm chí là người mà mình yêu thương. Liệu người đàn ông nào sẽ yêu mình??? Trong khi đó thì người được mình cứu lại có 1 cuộc sống tốt có người yêu thương. Cảm giác đố kị thậm chí là hối hận là điều không tránh khỏi. Nhưng Tương Tư đã quên mất vì ai mà ST trở thành như bây giờ. Ghen ghét đã làm mu mờ lí trí của cô ấy.
Mình vẫn mong 1 tương lai Tương Tư sẽ nghĩ lại nhưng điều này hơi khó khăn vì từ đầu đến giờ chưa thấy TT nghĩ cho ST hết trừ lúc bảo ST nhận sự giúp đỡ của Dt. Nhưng liệu có vì ST không hay cô ta lại sợ ST khai ra mình????Người chị này thật hết thuốc chữa

Bình luận

đúng là sự ghen tỵ che mờ hai con mắt, cảm thán quá đi thôi, đến cả chị em ruột mà cũng ko tha :(  Đăng lúc 3-5-2013 07:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

596#
Đăng lúc 29-4-2013 21:48:06 | Chỉ xem của tác giả
sssssssssssssaaaaaaaaaaaaaooooooooooooo mà t ghét cái bà mạch tương tư quá đi
không biết bả có âm mưu j nữa đây . nếu mà bả hi sinh cứu mạch sanh tiêu mà bị tàn chân thì sao bớt rồi lại phải dấu mà mst ở bên lâu như vậy lại không bieets . điên zẻ sợ

Bình luận

là bởi vì ghen ghét đố kỵ đang ăn mòn dần hết những gì tốt đẹp trong bản chất con người TT, ng này nhìn ở một khía cạnh nào đó cũng đáng thương  Đăng lúc 3-5-2013 07:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

597#
Đăng lúc 30-4-2013 00:31:00 | Chỉ xem của tác giả
đoạn này nhiều biến cố xảy ra quá, mỗi một thái độ nhỏ của nhân vật thôi cũg làm em thấy có cái để bình thôi em xin nói từng nhân vật trước vậy
đầu tiên là dì Tư lên đoạn đầu đài trước nghen, bà này mưu mô nham hiểm h thành Cáo Cố Tổ luôn r chứ k phải cáo già nữa, nói thiệt bả hiểm đến mức nào chưa biết nhưng thực sự làm em sợ hãi, vì đạt đến mục đích mà sẵn sàng hi sinh cả bản thân mình, chứ lúc sắp lao đầu vô cây cột nếu em là bả em chạy 8km luôn cũg được,  TT gánh chịu nhìu thứ như vậy, là vì mục đích gì chứ ? Đúng như thắc mắc của Duật Tôn, nếu đã từng liều mình hi sinh cứu em sao bản chất lại biến đổi đến mức này ? khuyết tật về thân thể đã tạo nên vết xước trong tâm hồn TT đến nỗi làm nó biến chất, hay hối hận vì mình đã dại dột lao vào cứu em nên bây giờ muốn phá hoại hạnh phúc của em mình ? hay thật sự đã yêu Duật ca ? quá nhiều lý do cho 1 Tương Tư chôn đầy mâu thuẫn trong lòng, nhân vật này đúng là mỗi lần xuất hiện đều khiến mọi người không rời mắt nổi mà, có điều ánh mắt dõi theo là ánh mắt gì thì......k cần nói cũng biết
tiếp đến là Duật ca, nhân vật này đến giờ càng ngày càng thể hiện rõ tình cảm và sự tin tưởng của mình dành cho Tiêu tỷ, anh ấy không cần chất vấn nhiều nhưng vẫn tin ST k phải là ng tráo đĩa, dù anh Nghiêm và chị ấy từng yêu nhau, chứng tỏ Duật ca đã yêu Tiêu tỷ rồi mà không biết thôi - mà có biết cũg chẳng dám thừa nhận, em thì em lúc nào cũg thích kiểu đàn ông bụng dạ sâu xa khó lường như a Tôn hết, cứ ủng hộ anh hết mình mong anh sớm vạch mặt mụ Tư kia thôi
cuối cùng là em càng ghét mụ Tư và ủng hộ anh Duật bao nhiêu thì càng....hơi ghét và thương chị ST bấy nhiêu bởi vì chị ngây thơ quá mức, cái mức mà chỉ có trong khuôn mẫu tiểu thuyết mới xuất hiện bởi vì ở ngoài cs chả ai nai tơ như chị ấy cả, chả ai k thể kiềm chế trước Duật thiếu như chị ấy cả, cũg không ai có lối suy nghĩ...hơi khác thường như nhân vật này, em không thích ST cho lắm vì hình tượng của cô ấy trong tác phẩm chưa sát w thực tế, cho dù em biết trong tiểu thuyết cũg cần có cổ tích, nhưng mà...
à cuối cùng câu hỏi mà editor đặt ra thì em xin trả lời là ở ST và TT thiếu sự đố kị ghen ghét ở mức tình thân - sự ganh đua đáng yêu cùg những cảm xúc bình thường mà những cô gái ở tuổi ST nên có - chắc là nó bị bóng ma quá khứ che lấp hết rồi, chị em như vậy cũg k biết có nên gọi là chị em k nữa, ST cái j cũg làm quá lên và mình có cảm giác như mỗi lúc TT bị j nhỏ nhỏ thôi là ST cứ tưởng tượng như bà Tư từ trong khói lửa bay ra v .... 2 chị em nhà này ảo quá, thiếu thốn đủ thứ, ai cũg sai hết
hì hì, e xin gửi lời cảm ơn chân thành đến các editor ạh {:301:}

Bình luận

mình nghĩ nguyên nhân của "thiếu sự đố kị..." 1 phần cũng do sự hàm ơn thiếu nợ mà ST đặt ra giữa cả hai chị e nữa.  Đăng lúc 3-5-2013 07:52 PM
rep của các ss là động lực để em tiếp tục com dài dài ntn đọc cho sướng ạ ^^  Đăng lúc 2-5-2013 07:44 PM
pam
hôm nay mới đọc lời bình luận này của em, bingo, gần đúng rồi đấy em, 2 chị em này hơi gượng gạo, về sau tg sẽ lý giải t/c của ST dành cho TT  Đăng lúc 1-5-2013 11:11 PM
Tương Tư--------> Cáo Cố Tổ. Thích câu này của em quá hiiiiiiii.  Đăng lúc 30-4-2013 05:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

598#
Đăng lúc 30-4-2013 01:06:57 | Chỉ xem của tác giả
Bà Tư này cao tay ấn lắm nên chị Tiêu đâu có nghi ngờ,dù có 1 chút nghi vấn nhưng nghĩ chị vì mình mà bị như thế là chị Tiêu liền cho qua không truy xét nữa.
Mọi việc chỉ trông chờ vào anh thôi,nhưng anh hành xử đừng nóng nẩy quá.

Bình luận

ng ta bảo lời nói dối cần nhiều nói dối khác để che đậy mà.  Đăng lúc 3-5-2013 07:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

599#
Đăng lúc 30-4-2013 09:43:51 | Chỉ xem của tác giả
Duật Tôn cũng không đột nhiên phát giận, chỉ nghĩ, gần đây đối với cô bao dung hơn, cô lại càng ngày càng to gan hơn.
Anh bao dung hơn với chị vì a đã thích chị yêu chị mà a không biết thôi hahaaaa
Ôi đọc chương này mà e ức quá con diên con mụ điên TT e muốn đập vào mặt nó khốn nạn e gái như thế mà bày đặt dở trò các kiểu cũng giống như a Tôn nói .Nó có âm mưu gì hay gữa nó và chị Sanh Tiêu có khúc mắc gì ?
''Duật Tôn càng không thể đoán ra nổi, nếu như thực sự là cô ta làm, vậy mục đích là vì cái gì?''
Thaks chị edit ạ :x

Bình luận

:)  Đăng lúc 3-5-2013 07:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

600#
Đăng lúc 1-5-2013 09:04:29 | Chỉ xem của tác giả
oh tại sao đi đến đâu cũng thấy cầm thú vậy
đọc truyện này là mình có ác cảm với mấy kẻ có tiền có quyền nghĩ đến bọn họ mà sợ
ở thế giới thật chắc ko đến nỗi một m2 có 2 kẻ cầm thú đi.......hic

Bình luận

mong rằng cầm thú chỉ có trong truyện ngoài đời mấy ai gặp đâu cuộc đời chỉ cần bình an đủ tiền đủ thời gian để đọc tiểu thuyết là tốt rồi....  Đăng lúc 3-5-2013 08:40 PM
1m2 2 cầm thú thì chắc là lờ oan nặng mất à :)  Đăng lúc 3-5-2013 07:56 PM
đúng đúng mấy truyện như thế này làm chúng ta nhìn mấy kẻ có tiền như cầm thú hic  Đăng lúc 1-5-2013 04:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách