Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HappyOneday
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Hào Môn Kinh Mộng I - 99 Ngày Làm Cô Dâu | Ân Tầm (Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
8061#
Đăng lúc 13-5-2013 22:51:18 | Chỉ xem của tác giả
Sao Tô Nhiễm lại ra nông nỗi này. Cứ ngủ tỉnh giấc là thành nhân cách khác sao. Giày vò anh Vũ là đủ rồi còn kéo thêm chị Nhiễm nữa. :((
©2024 Kites.vn | All rights reserved; f' O( [! e; b: L! p% I0 c
Trong rất nhiều phim và truyện nam thứ đều hoàn hảo nhưng vẫn F.A tính đến thời điểm cuối cùng của phim/truyện là sao???? Tiểu Đóa giờ cũng có Quân Hạo rồi thì Mộ Thừa biết tính sao tác giả ới ời ơi :((
©2024 Kites.vn | - S. O3 V1 G# ?2 F: Q1 iAll rights reserved
Cảm ơn các chị nha! 5ting!! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8062#
Đăng lúc 13-5-2013 22:53:30 | Chỉ xem của tác giả
"Vậy anh là ai?"
; i" ^) k0 b1 h& |/ h©2024 Kites.vn | All rights reserved
"Ba"

Choáng
6 `7 ?5 k9 a7 W2 b  h& z% k©2024 Kites.vn | All rights reserved
Lúc nào mà anh Vũ lại có một đứa con ngang hông bằng vợ mình thế
©2024 Kites.vn | . ?/ J4 _3 f4 D0 {: L+ DAll rights reserved
haizzzzzzzz! Tội nghiệp anh Vũ bị ngược quá mức rồi
3 v! b; w- B( C' l©2024 Kites.vn | All rights reserved
"Tiêu Tiêu cũng thích ba"

Tiêu Tiêu? là tên của em gái anh Vũ mà
) j( {  }8 R0 j; H" m7 s©2024 Kites.vn | All rights reserved
Tô Nhiễm và Tiêu Tiêu có quan hệ gì???
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 {) c0 x" r7 b# w% ^" U
Sao mọi chuyện càng ngày càng rắc rối thế nhỉ, đúng là phong cách của Ân Tầm mà làm đọc giả lúc nào cũng phải đoán già đón non cả!!!!!!
©2024 Kites.vn | ; Y- e7 f" e# }. E, iAll rights reserved
Xem ra sắp sửa có một bí mật động trời nữa rồi đây
©2024 Kites.vn | : i. p; [1 ~% v. A  u. u2 L, S2 oAll rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8063#
Đăng lúc 13-5-2013 22:58:18 | Chỉ xem của tác giả
Đọc cảnh anh Minh Vũ hôn nhẹ chị Nhiễm mà trong khi chị Nhiễm lại gọi anh bằng ba, mình cảm thấy loạn luân hay sao ý {:438:}
©2024 Kites.vn |   ^  z4 G1 |7 A: Q0 q& c5 H' u# EAll rights reserved
Cũng bất ngờ khi chị Nhiễm xưng với anh là Tiêu Tiêu. Mà thấy cái tên này cũng quen quen. Mình lại nhớ bài lai sang cái nào rồi chả biết nữa ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8064#
Đăng lúc 13-5-2013 22:59:04 | Chỉ xem của tác giả
chap này ngọt quá đi mất, cơ mà a Vũ đúng là dở khóc dở cười rồi, rõ ràng là vợ mình mà giờ lại thành con gái... Lửa thử vàng, gian nan thử sức, dù chuyện đến nước này là lỗi một phần của a Vũ nhưng qua đó càng chứng tỏ tình cảm chân thành và tha thiết của a.
3 }! O/ h( W0 i& k0 s) }©2024 Kites.vn | All rights reserved
Tương lai Quân Hạo và Tiểu Đóa sẽ thành một cặp oan gia rồi , chỉ tội nghiệp mỗi a Mộ Thừa giờ đang gà trống một mình nuôi con, không biết tới cuối truyện mẹ Tầm có cho a gặp được "true love" của mình hay không nữa?

Bình luận

HQH và ATĐ đẹp đôi, anh Thừa thì hơi khó  Đăng lúc 14-5-2013 12:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8065#
Đăng lúc 13-5-2013 23:24:37 | Chỉ xem của tác giả
ây da
: \2 e! Q# V, W3 z+ ]' P$ M©2024 Kites.vn | All rights reserved
2 chap đọc oẳn tù tì luôn nhưng cứ tưởng là đang xem phim hoang tưởng
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 u$ \& d" h* l
chúc mừng chị Nhiễm đã chính thức mang bệnh đa nhân cách và đem đến toàn những điều " diệu kỳ " cho anh Vũ :)))))
! F# v) h. Q6 v0 z* x# z; ]©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved( b* x, b5 F( l# t, C; K8 ~3 t' C
haizzz, nói vậy thôi chứ tâm trạng đang lên xuống theo anh Vũ đây nè
©2024 Kites.vn | / \+ n. q; T. X1 v1 O# S! H8 YAll rights reserved
©2024 Kites.vn | & K, O5 }9 c5 U9 [; s! yAll rights reserved
p.s : " Đôi khi đau khổ tột cùng đổi lấy hạnh phúc vô tận", câu này chuẩn!

Bình luận

^^  Đăng lúc 14-5-2013 12:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8066#
Đăng lúc 13-5-2013 23:42:13 | Chỉ xem của tác giả
Hố ơi mình thấy đoạn này bị lỗi cách xưng hô rồi này
©2024 Kites.vn | All rights reserved+ Y& e: ]; c" d$ p
Từ lúc bị bệnh cô dịch chị Nhiễm luôn xưng vs anh Vũ là Nhiễm, nhưng đến cuối chương này chị xưng tên mình là Tiêu Tiêu. Mình đọc convert thì biết là chị Nhiễm nghĩ mình là đứa bé đã chết đi và đứa bé đó tên là Tiêu Tiêu. Thế nên để hợp lí thì khi chị hóa thân thành đứa bé thì chị phải xưng là Tiêu Tiêu chứ ko phải là Nhiễm
©2024 Kites.vn | All rights reserved6 P* U" X1 o6 p$ a% O) r
Tôi biết là tiếng Trung ko phân biệt rõ ràng như tiếng Việt mình nên các cô edit mấy đoạn này chắc te tua lắm
: X9 T$ e' ~# B1 t©2024 Kites.vn | All rights reserved
Chỉ góp ý chút vs các cô thế thôi. Dù sao mọi người vẫn hiểu được ý nghĩa câu chuyện mà tác giả muốn truyền tải là ok rồi ^^

Bình luận

ko sao đâu cô, miễn là độc gia hiểu ý của truyện là thành công rồi ^^  Đăng lúc 13-5-2013 11:50 PM
Đau não quá, chẳng lẽ t cắt cái rụp TT cho nó xong. Trời ơiiiiiiiiiiii  Đăng lúc 13-5-2013 11:48 PM
Hức, te tua rồi T__T Để Nhiễm cũng kg xong, chẳng lẽ lại ta với người :| Còn để TT ngay từ đầu thì lại sai hoàn toàn với diễn biến truyện :|  Đăng lúc 13-5-2013 11:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8067#
Đăng lúc 13-5-2013 23:42:19 | Chỉ xem của tác giả
mấy bạn bận vậy mà vẫn post truyện lên, thanks mấy bạn nhiều . So với mấy chương trước trước, chương 24 có phần ngọt ngào, tuy bik chị Nhiễm đang bệnh, nhưng đọc vẫn cảm thấy ấm áp, chị Nhiễm jo coi anh Vũ là ba ùi, anh phải chăm sóc cho chị như là 1 người ba đối với con gái, vui àh nha, anh Vũ iu chị quá ùi nên ko mún đưa chị đến bệnh viện tâm thần, anh dễ xương ghê . Cũng giống như lời anh nói, "đau khổ tột cùng đổi lấy hạnh phúc vô tận", có đau khổ mới bik trân trọng hạnh phúc, anh Vũ cố lên, e tin anh và chị Nhiễm sẽ dc hạnh phúc   

Bình luận

^^  Đăng lúc 14-5-2013 12:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8068#
Đăng lúc 13-5-2013 23:43:50 | Chỉ xem của tác giả
Đọc đến đây thì mình đoán chắc là chị Nhiệm đã bị tâm thần phân liệt oài
©2024 Kites.vn | 7 c3 S& n8 S# @. R& x0 eAll rights reserved
Một mặt chị là TN mang trong lòng tình yêu và nỗi hận lớn lao dành cho LVM . Một mặt khác chị hoá thân thành đứa con mà chị đã đánh mất . Điều này cũng dễ hiểu bởi đứa trẻ là niệm hạnh phúc lớn lao nhất của chị , mất đi đứa bè chắc hẳn TN luôn nghĩ về nó , trước đó LMV lại dần lấy được niềm tin của cô , rằng anh sẽ có thể trở thành 1 người cha tốt. Vì thế khi ở trong tâm trang đứa trẻ , TN lệ thuộc và tin yêu Minh Vũ .
©2024 Kites.vn | All rights reserved+ T$ ?$ p+ B3 r2 [: X- e
Hầu như cả hồi 8 này mang màu sắc xám xịt vs những màn ngược nhau chí choé. Mẹ Tầm đã phát huy nội công thâm hậu , bộc lộ khả năng làm mẹ kế siêu phàm của mình , ngược đãi hai con sống dở chết dở , làm ng đọc như mình cũng phải tự kỉ .
) c+ p8 U1 u0 J( d' P7 A% }8 Q©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mỗi lần đọc chương mới là mình y như rằng vừa đọc vừa niệm thần chú " Sau cơn mưa trời lại sang1. Mưa ơi màu qua dùm cái"
©2024 Kites.vn | All rights reserved% e" Y! b6 |) I4 m8 }# K/ D
Tks cô Mink , Giay và Ho nhiều nhé Dù bận bịu nhưng vẫn cố gắng post truyện đều đều ,thiệt là vừa thương vừa khâm phục các cô quá. Như tớ , tớ lười chảy thay
©2024 Kites.vn | All rights reserved, t) @$ a7 N' M( H5 ~' v# D
p/s mình cung chả thích cái ý tưởng SE , OE xíu nào. Nếu HE thì có thể chứng minh được "sức mạnh tình yêu có thể bao dung tất cả" ; còn SE  thì haiz chỉ cho thấy được cuộc đời quá tàn nhẫn và con người chỉ là 1 trò chơi của số phận , mặc số phận đùa bỡn và mình rất ko thích ý niệm ấy .

Bình luận

đồng ý với cô là đã trải qua bao khó khăn mà ko đc hạnh phúc thì...  Đăng lúc 14-5-2013 12:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8069#
 Tác giả| Đăng lúc 13-5-2013 23:56:17 | Chỉ xem của tác giả
Hức, mai được nghỉ nên lượn lờ trong nhà hơi khuya ^^!
©2024 Kites.vn | All rights reserved; D2 e3 L: u7 a1 |
Vừa định tắt máy đi ngủ thì thấy bạn chipchip_00 góp ý vụ xưng hô.
©2024 Kites.vn | 8 q  B+ W& H) p" v" q1 @All rights reserved
Vậy tính ra mình để Nhiễm là sai sạch sành sanh hết rồi.
©2024 Kites.vn |   O+ v6 ~4 c  x# w: L0 _; f- PAll rights reserved
Mà nếu để Tiêu Tiêu ngay từ đầu thì lại sai với diễn biến truyện.
©2024 Kites.vn | % F* y/ |6 ~! s. c3 W# b2 SAll rights reserved
Hức, vậy giờ chúng ta trưng cầu ý kiến nhá ^^!
©2024 Kites.vn | , P. x3 y! m3 u6 P% N  J8 `5 IAll rights reserved
Thật ra thì mình không thích lắm những cảnh nhắc đến Tiêu Tiêu vì mình cảm thấy nó hơi bị phi logic nên lúc edit cũng đắn đó tại sao tác giả viết làm gì cho đời thêm rối rắm và thêm dài!
  q! p3 ~) _- l+ m# }©2024 Kites.vn | All rights reserved
Vậy nên mong mọi người góp ý với mình nhé, để mình còn sửa chữa trước khi sai lầm càng lúc càng trở nên quá mức trầm trọng và vô phương cứu chữa ^^.
©2024 Kites.vn | All rights reserved" [- ^/ Z9 e8 k9 f7 ~! N! V4 E: S# }1 H5 F
Mình đưa ra đề xuất thế này:
4 X+ B/ H7 D4 ]$ c2 ~©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | + T3 {! h: U( |6 oAll rights reserved
1/Vẫn giữ nguyên xưng hô Nhiễm khi TN nói với LMV. Dù biết như thế là sai hoàn toàn nhưng thật sự là hết cách rồi T___T Mà làm vậy truyện lại bị lỗi xưng hô thê thảm luôn. Có khi còn cả diễn biến và tình tiết truyện :((
2 O: r9 m; z. T/ ]; o©2024 Kites.vn | All rights reserved
7 p  o' I& I7 X& |" {+ n% q©2024 Kites.vn | All rights reserved
2/Cắt hết các cảnh nhắc đến Tiêu Tiêu (Thật lòng với mình những đoạn này kg cần thiết và không hề ảnh hưởng đến mạch truyện. Vả lại có nó thì mọi truyện trở nên cường điệu hóa. Mình chỉ ước mơ được bỏ nó ngay tức khắc :P). Nếu như vậy thì sẽ hợp logic với cách xưng hô Nhiễm của TN và truyện có vẻ hợp lý, mang hơi hướm chân thật hơn một chút :).
9 c" f# u8 M; i- b©2024 Kites.vn | All rights reserved

©2024 Kites.vn | / ~$ l1 W  I" [) `All rights reserved
©2024 Kites.vn | ! q, U( l% {- oAll rights reserved
Mình chỉ nghĩ được 2 cách này thôi. Mong mọi người góp ý nhiệt tình để mình sửa chữa ngay trước khi sai quá nhiều và kg thể sửa được nữa.
©2024 Kites.vn | All rights reserved# }8 L# r5 f& V. n- f, D5 W0 R
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 S; X# a5 q; R; c6 X7 L
Với mình thì mình thích phương án 2 hơn 1 ^^

Bình luận

Mình đồng ý với phương án 2, thấy hợp lý hơn  Đăng lúc 14-5-2013 12:09 PM
cứ làm theo ý tác giả đi bạn, m đoán tác giả có ý đồ khi đưa nó vào tr chú  Đăng lúc 14-5-2013 10:42 AM
tớ đã xem qua cv, và ủng hộ phương án 2, sự thật thì đoạn này hơi dài dòng và sao sao í, ảnh hưởng đến t ko ít, t ko thik nó =.= bỏ đi khỏe cho nàng tẹo ^^  Đăng lúc 14-5-2013 10:32 AM
phương án 1, t muốn biết rốt cuộc Tiêu Tiêu là ai :((((((((  Đăng lúc 14-5-2013 10:01 AM
mình cũng đồng ý phương an 2  Đăng lúc 14-5-2013 09:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8070#
Đăng lúc 14-5-2013 00:06:12 | Chỉ xem của tác giả
Bạn đã để hai chữ Tiêu Tiêu ấy xuất hiện rồi, nếu nói cắt là cắt luôn thì mạch truyện có bị đứt không? Cho mình hỏi là tần suất xuất hiện của những đoạn có Tiêu Tiêu có nhiều không vậy? Nếu cắt, mình nghĩ bạn nên cắt từ từ để người đọc dễ thích nghi hơn. Tần suất giảm dần để quen rồi cắt luôn.
©2024 Kites.vn | % z/ ]* T5 F. C3 @- O8 |All rights reserved
Mình chỉ có suy nghĩ như vậy thôi ^^

Bình luận

^^  Đăng lúc 14-5-2013 08:10 PM
À kg sao đâu! Mình sẽ tự biết sửa b đừng lo. Có Tiêu Tiêu thì sau này b sẽ thấy nó lạ lắm, kg hợp thực tế lắm :D M rất mún cắt ^^  Đăng lúc 14-5-2013 12:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách