Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Nhutphonglin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Mục Tiêu Đã Định | Tâm Thường (Sắp được xuất bản)

[Lấy địa chỉ]
521#
Đăng lúc 28-1-2013 00:06:47 | Chỉ xem của tác giả
yeoreum gửi lúc 27-1-2013 21:13
Lão này y hệt Phàm sư cụ bên Trọng Tử nè T___T
Yêu mà ko dám nhận, muốn mà còn là ...

em ... thừa đá ss ạ, cơ mà hết đá em sẽ ném dao vì em ngửi thấy mùi nguy hiểm từ cô HVL ý (em chưa biết dùng công cụ trên kites nên bấm nhầm qua comt mới mất rồi, định reply ss ngay trên bài của em =.=)
xì poi rất rất rất xì poi   huhu, đọc xong em cứ lẩm bẩm như con điên : ai ngược thân TT? ai ngược tâm PA? mà ai ngược thân được ông ý, ko lẽ ổng ... tự xử O.o

Bình luận

Hồi sau sẽ rõ, Ấn ca ca... Chừng nào anh mới hết bị ghét  Đăng lúc 28-1-2013 03:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

522#
Đăng lúc 28-1-2013 08:34:42 | Chỉ xem của tác giả
ồ hô đọc chap trước cứ nghĩ là bạn trưởng ko ngờ là bạn phó à nha ^^

mà cũng phải thôi vì giữa bạn trưởng vs Trình TRình ko có nhiều chuyện đáng để nói như vs bạn phó

mà lúc anh Ấn thấy 2 ng` đi thuê phòng là anh lo cho Trình Trình thật hay là anh đang ăn giấm mà lôi con người ta đi vậy hả? =)))))

mỗi lần kẻ kia xuất hiện là lại théc méc cái nguyên do mà 2 người chia tay chia chân ghê gớm luôn >"<

p/s: c ơi câu này bị lỗi này ^^
- Đỗ Nghiên Thành cất vé xe thì đúng lúc điện thoại di động báo có tin nhắn đến, sau khi xem xong cô ấy liền cười chế giễu
-  “Còn nhớ lúc cậu bị ngã từ trên thang đu xuống không? Lúc đó tôi hút thuốc rồi bị Phương Mặc Thành bắt được.”

tuần mới vui vẻ cả nhà ơi ^^

Bình luận

^^  Đăng lúc 28-1-2013 09:47 AM
Cám ơn em nhé, để chị sửa :)  Đăng lúc 28-1-2013 08:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

523#
Đăng lúc 28-1-2013 09:37:42 | Chỉ xem của tác giả
Yeahhhhhh!!!!!!!!!!!!!!!

Chúc mừng hố đã có hơn 100.000 lượt view nhé, ban nãy rình chụp lại được nên up lên để chúc mừng đây

Hy vọng sẽ lên đến con số 200.000 trong thời gian ko xa

Thôi xí chỗ trước đã, tí tôi còn edit tiếp ^^
-----------------------------

Về chương 26 trước, mình ấn tượng trước nhất là về sự quân tử của anh Ấn ở đoạn
Móc khóa áo sau lưng cô anh mới chỉ mở một cúc, Phong Ấn suy nghĩ một lát rồi kéo chăn qua phủ lên người cô, anh xoa đầu cô: “Chờ anh một chút.”
-> rõ ràng là anh đã suy nghĩ rất nhiều cho TT nhé, từng hành động của anh đều chứa đựng sự bảo bọc, chở che cho TT, đến bây giờ vẫn như thế. Dường như TT không nhận ra điều này. Cô một mực muốn có trái tim của Phong Ấn, và những lúc anh dịu dàng chăm sóc cô cô rất vui và không suy nghĩ gì nhiều, chỉ vô tư cho rằng có lẽ trong tim anh bắt đầu có mình. Cứ mỗi lần TT vui sướng tột độ khi tưởng rằng mình đã bắt đầu bước được vào trái tim của Phong Ấn, là mỗi lần cô nhận ra được sự thật phũ phàng: anh chỉ đối tốt với cô và coi cô như một người em gái.

Thứ hai là đoạn
Nước nấu trong nồi rơi vung vảy trên nền đất, dòng nước ào ào từ van đang chảy trên cánh tay đỏ ửng vì bỏng của Phong Ấn, ánh mắt anh cứ nhìn chằm chằm vào cánh tay của mình, sau khi im lặng một lúc anh kiên định trả lời:

“Đương nhiên không có.”

-> hơn ba năm trước khi được hỏi câu này anh đã trả lời một cách chắc nịch, không hề do dự. Nhưng bây giờ anh lại hoảng hốt trước câu hỏi đó của anh Dật Thành, điều đó chứng tỏ Phong Ấn đã bắt đầu lung lay.

Đoạn thứ ba mình cũng thích ko kém là những câu nói có phần ngô nghê của TT: ''Anh đã nói… cưới vợ sẽ cưới… em gái niềng răng vừa ngoan ngoãn vừa nghe lời…" rồi cả “Vậy sau đó… Lời hứa vào ngày sinh nhật trước khi anh đi học viên quân sự… Sau khi em lớn lên… Anh sẽ quay trở về cưới em, muốn em dành nụ hôn đầu tiên… và giữ cả bản thân lại cho anh… Anh không hề quên em, nhưng lại quên mất những lời đã nói với em có phải hay không?”

-> từng lời nói của Phong Ấn TT luôn giữ trong tim mình. Cô vẫn cố gắng cho tới ngày hôm nay vì tin tưởng vào những lời nói đó, nên khi bị Phong Ấn phủ định hẳn cô lại bị tổn thương thêm một lần nữa.

Và cuối cùng là hành động ngó lơ Phong Ấn cuối chương 26. Mình thấy đây là một dấu hiệu "tốt", đánh dấu sự thay đổi trong cách đối xử của TT với Phong Ấn. Nhớ đến từ lúc gặp lại năm sinh nhật 18 của cô cho đến giờ, cho dù Phong Ấn có làm tổn thương cô như thế nào cô vẫn tìm đến anh trước, đây là lần đầu cô chủ động lơ anh và không thèm liên lạc với anh nữa. Ước hẹn 4 năm với Phong Ấn và lời hứa 10 năm của TT với người nhà đều đang đến gần, có lẽ giai đoạn ngược huy hoàng của anh Ấn không còn bao xa. Vì TT là một cô gái dám nghĩ dám làm, đồng thời cũng rất kiên định, cho nên hẳn là khi cô từ bỏ cũng triệt để như khi cô theo đuổi. Tin rằng lúc cô đã quyết tâm từ bỏ, cho dù Phong Ấn có làm j đi nữa cũng rất khó lòng lay chuyển con tim cô. ^^

P/S: à quên, chào mừng chap đầu tiên cô Alice edit đã lên sàn nhé

Bình luận

Ko có j đâu ;)  Đăng lúc 28-1-2013 11:50 AM
cám ơn cô nhé :*  Đăng lúc 28-1-2013 11:39 AM
sắp tới cao trào nên tin chắc lượt view sẽ tăng nhanh hơn giai đoạn trước ^^  Đăng lúc 28-1-2013 11:10 AM
Còn xa lắm bạn ơi... Thank bạn :)  Đăng lúc 28-1-2013 09:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

524#
Đăng lúc 28-1-2013 09:43:36 | Chỉ xem của tác giả
Ném đá HVL đi à, chuyên chen ngang lúc cần thiết.
tạ ơn trời Phật cái máy của Lin không sao, he he vậy là vẫn có truyện đọc dài dài rồi.
Đầu tuần vui vẻ bà con ới

Bình luận

Cám ơn, máy Lin sửa rồi, nhưng chỉ giữ lại được 2/3 bảng tổng hàng... Còn 1/3 tối qua Lin đã làm lại rồi. :)  Đăng lúc 28-1-2013 09:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

525#
Đăng lúc 28-1-2013 09:48:48 | Chỉ xem của tác giả
mới nhìn tiêu đề chương mà em choáng váng: chọn 1 trong 3 lun chứ ko fải 2 nữa. TT nhà mềnh thiệt là "đắt

hàng". {:291:}
em kết Lệ Vũ òi nha, rất có ý chí, cai rượu, thuốc lá vì TT. cái zụ ôm eo em thích . hí hí.
hừm. lúc gặp Lục Tự, em cứ nghĩ là TT sẽ có skinship "cố tình" với LT để PA ghen chơi, ai ngờ xuất hiện mụ

Nóng Lạnh, ứa gan

khúc cuối em ko hỉu lắm, TT có gì mà fải sợ, nắm tay PA ca thế????

Bình luận

đúng đúng ss, 2 anh chị rõ là hay ^^  Đăng lúc 28-1-2013 10:03 AM
Anh chị nhà này buồn cười lắm em ơi, mới giận đó mà làm hòa kiểu lén lút thế thì cười nát nước  Đăng lúc 28-1-2013 09:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

526#
 Tác giả| Đăng lúc 28-1-2013 12:07:44 | Chỉ xem của tác giả

Giờ nghỉ trưa, lôi đồ đạt ra xem tiếp theo mình làm đến cảnh nào?

Tối qua Lin suy nghĩ, độc giả nhà này đúng là sủng anh Ấn, có nhiều bạn rõ không ưa Phong Ấn, rất thích Lục Tự , Lệ Vũ hay Hướng Bắc Ninh... Vậy thì tại sao cả nhà lại muốn em Trình sạch mà trao cái "đầu tiên" cho anh Ấn đáng ghét cơ chứ???

Khái niệm sạch của Lin rất đơn giản, sạch ở đây là sạch trong suy nghĩ, tức yêu người nào thì dành tất cả cho người đó, Lin k bài xích những nữ chính lâm vào hoàn cảnh éo le bị ép phải không trung trinh, tỉ như Mai Mai trong "Từng có một người, yêu tôi như sinh mệnh" ấy... Đáng thương, thuần khiết và sạch hơn bất kì nữ chính "thủ thân như ngọc" nào.

Cụ thể là nói hơi nhiều rồi... Lin đảm bảo nam nữ chính nhà này sẽ không làm độc giả phiền về vấn đề "sạch" này... Chuyện anh Ấn có bạn gái trước, chung sống với cô ấy không có gì sai các bạn àh...

E hèm.... Đang xem... Cụ thể có câu này quá hay. Cả 2 câu hay của nam nữ chính đều nằm trong 1 chap... Xúc động gần chết... Spoil cho các bạn đây:

Lôi Vận Trình: "Nếu như có một ngày, anh có thể yêu em như em yêu anh, anh sẽ biết lúc nói ra những lời này, em cảm thấy bất lực đến nhường nào, có một vài thứ khiến em không tài nào khống chế được, là em cam tâm tình nguyện, chứ không phải là em vẫn chưa nổ lực kiềm chế."

Phong Ấn: Có một số người sợ nhất không phải là tình yêu kết thúc, mà là nó chưa bao giờ bắt đầu, những lời thề non hẹn biển chẳng qua chỉ là một sự hiểu lầm mà thôi.

=> Ngược tâm luôn là điều cào xé độc giả nhất

P.S: spoil thêm chương Lin đang spoil có tựa là "Hối hận"

Bình luận

bbx
ôi trời ơi, đau tim lắm bạn Lin nhá....  Đăng lúc 28-1-2013 02:39 PM
Trời ơi, có xì poi càng nôn truyện hơn  Đăng lúc 28-1-2013 02:32 PM
Ặc, đây là cái chương anh Ấn "hối hận" đấy ư? =)) Thế thì tôi mong cho mau tới ngày này. *chỉ xún cuần cô* cô còn chê thiếu ngôn tình hay để đọc sao? ^^   Đăng lúc 28-1-2013 01:04 PM
"nỗ lực" ss Lin ơi. ==  Đăng lúc 28-1-2013 12:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

527#
Đăng lúc 28-1-2013 12:11:43 | Chỉ xem của tác giả
Com ở trên quên chưa chúc mừng em lap của cô Lin đã hoạt động bình thường trở lại, sáng hôm qua vào hóng hớt thấy cô thông báo em lap đình công tôi mún đau tim   Lượn trang sau lại thấy em máy tính của cô Alice cũng đình công nốt, tôi lại càng...
---------------------------------------

*Chỉ chỉ lên câu hỏi trên tên thớt* Cho tới thời điểm này, có lẽ chọn anh Lệ Vũ thì TT sẽ bớt mệt mỏi. Thứ nhất là vì tính cách Lệ Vũ khá tuyệt vời, rất nam tính, khí khái, quyết tâm thay đổi vì người mình yêu, và cả... rất si tình. Anh còn đếm từng ngày trôi qua mà ko được ở bên cạnh TT nữa chứ -> nếu chọn anh, TT có lẽ sẽ hạnh phúc. Thêm một điều nữa, anh ko mấy dính dáng đến Phong Ấn, như vậy chọn anh vẫn tốt hơn là Lục Tự vì khả năng "gợi nhớ đến người xưa" ít hơn Lục Tự nhiều.

Từ chương 25, mụ Nóng Lạnh lại tiếp tục xuất hiện và hứa hẹn sẽ lên sàn nhiều hơn cho mọi người ném đá. Bản thân cũng rất ghét thái độ dây dưa giữa anh Ấn với mụ, nhưng ban nãy lội pếch đọc lại mấy chap cũ, tự dưng nhớ về một nhân vật khá phụ - Chính ủy Ngũ Trác. Có lẽ ông chính là người tiếp tay và tạo cơ hội cho mụ Nóng Lạnh đeo bám Phong Ấn ngày càng chặt hơn. Qua những đoạn đối thoại với Chính ủy, có thể thấy Phong Ấn vẫn phải nể mặt ông mấy phần.

Đọc xong chương 27 thấy hơi bị hả hê vì nghe thấy mùi giấm chua từ anh Ấn, thích thái độ thách thức của TT với anh, lại càng thix hơn khi TT tạm thời bỏ qua cơn giận dỗi, diễn một màn mùi mẫn cho mụ Nóng Lạnh xem -> cho tức chết mụ

Tôi đang chờ thời điểm nửa năm sau, là lúc mọi lời ước hẹn đến thời điểm kết thúc - cũng là lúc TT sẽ buông tay nếu Phong Ấn vẫn chưa mở cửa trái tim để đón nhận cô. Lại nhắc lại lời đã nói một lần nữa, tin chắc là một người quyết tâm như TT, khi yêu theo đuổi đầy nhiệt huyết bao nhiêu thì lúc từ bỏ cũng sẽ triệt để bấy nhiêu.

Còn nếu xét về tình trạng hiện giờ của 2 người, tôi thấy cả TT và anh Ấn đều đang bắt đầu lung lay rồi. Phong Ấn đã bắt đầu giật mình khi anh Thành (của tôi ) hỏi về việc anh có thích TT ko. Còn TT cũng ko còn vẻ kiên định như ban đầu nữa, cô dường như đang vẽ ra con đường của mình trong nửa năm tới: “Có lẽ, đến khi tình yêu không thể tiếp tục được nữa, tự nhiên nó sẽ không thể kiên trì, cũng không còn cách nào để nó có thể tiếp tục kiên trì nó.”

Bình luận

hu hu, em cũng thích anh Thành T_T  Đăng lúc 28-1-2013 08:44 PM
ôi cô làm tôi lại đã mong nay càng thêm ngóng cho mau đến chương 30 nữa rồi..  Đăng lúc 28-1-2013 01:46 PM
Vầng, đang đến đoạn hấp dẫn ạ, vì chương 30 là trái tim em tổn thương nặng nề quá mà 31 vẫn chưa đền bù đủ. :((  Đăng lúc 28-1-2013 01:15 PM
nãy h tôi phân vân ko biết nên để dòng này dưới cái áo hay lấy làm cuần luôn =))  Đăng lúc 28-1-2013 01:05 PM
Ôi... Cô này để luôn cái chữ kí là anh Thành  Đăng lúc 28-1-2013 12:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

528#
Đăng lúc 28-1-2013 12:21:18 | Chỉ xem của tác giả
Truyện hấp dẫn quá.
Chính thức lọt hố này sau khi đọc 2 chương đầu. Dặn lòng là sã gặm từ từ từ từ.
Thanks bạn đã edit truyện này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

529#
Đăng lúc 28-1-2013 12:48:05 | Chỉ xem của tác giả
Nhutphonglin gửi lúc 28-1-2013 12:07
Giờ nghỉ trưa, lôi đồ đạt ra xem tiếp theo mình làm đến cảnh nào?

Tối qua Lin suy  ...

Ss Lin ơi, ss Lin hỡi, ss làm 32 rồi thì cho em đi, đừng đày đọa trái tim bé nhỏ mỏng manh của em như này.

Hiu hiu, em không muốn mò cv, không muốn mò cv.

Em làm xong 30, 31 rồi. Hiu hiu, ss ơi, ss thu xếp được thì gửi em 32 đi. Em iêu ss Lin nhất a.

Bình luận

Tối nay sis tranh thủ gửi em, k thì mai nhé em, đừng thúc sis, sis còn bận gặp đầu này  Đăng lúc 28-1-2013 02:07 PM
Cô Uyen fix đến 31 rồi à? Chắc hấp dẫn lắm ko chịu nổi nên mới đòi luôn chương 32. Sướng nhá, cô đọc sớm hơn bọn tôi được những 4 chap rồi :D  Đăng lúc 28-1-2013 01:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

530#
Đăng lúc 28-1-2013 12:50:35 | Chỉ xem của tác giả
HUHU,Tớ đang đau buồn quá đây,
Vừa viết được 1 bài dài ơi là dài
Cơ mà bấm nhầm nút, xóa mất tiêu rùi, làm sao đây
huhu

Bình luận

Ôm ôm... Thôi, đừng buồn nữa  Đăng lúc 28-1-2013 02:58 PM
nếu bạn viết ở phần "soạn thảo đầy đủ" mà Ctrl+Z may ra còn dùng chức năng "phục hồi dữ liệu" đc. Mà nhỡ tay F5 thì dễ bay hết lắm =(( Chia bùn nhé!   Đăng lúc 28-1-2013 01:08 PM
tí nữa tớ sẽ viết lại bài dài hơn vậy  Đăng lúc 28-1-2013 01:06 PM
:(( Khổ thân ss.  Đăng lúc 28-1-2013 12:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách