Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Nhutphonglin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Mục Tiêu Đã Định | Tâm Thường (Sắp được xuất bản)

[Lấy địa chỉ]
601#
Đăng lúc 31-1-2013 00:22:17 | Chỉ xem của tác giả
- đối với Lục Tự: em nghĩ ảnh chưa làm gì TT đâu :D
mà nếu làm rồi cũng ko sao :D
lần đầu tiên em không yêu cầu nữ chính sạch
lần đầu tiên em hy vọng nam phụ hạnh phúc hơn nam chính
chắc bởi vì hạnh phúc của ảnh, đơn giản chỉ là một lần có được cô ấy
- đối với Phong Ấn, em không biết nên tức giận hay thương xót ảnh nữa
tức giận vì ảnh cố chấp, ko chịu thừa nhận tình cảm của mình
thương xót vì khi ảnh hối hận, có lẽ mọi chuyện đã muộn, và anh buộc phải làm lại từ đâu nếu muốn có được thứ mình thích
- đối với Trình Trình, có lúc em cảm thấy cô ấy rất ngốc, có lúc lại rất thông minh
cô ấy thông minh vì cô ấy dễ dàng nhìn ra được bản chất của vấn đề
cô ấy ngốc, vì cô ấy bất chấp tất cả, ngảy cả việc để mình bị tổn thương, vẫn cứ lao đầu vào
đọc chương này em thấy rất buồn
may mà e ko phải là người edit chương này :(
amen
p.s: em yêu Lôi Dật Thành ♥

Bình luận

hehe, chúng ta đều là hội viên đội những người iu anh Thành hết to heomom65 và cô Alice :x :x :x  Đăng lúc 31-1-2013 04:43 PM
chào mừng đến với hội iu anh Thành ^^ (writer nhở)  Đăng lúc 31-1-2013 04:01 PM
tôi cũng nghĩ anh Lục Tự chưa làm j TT cả ^^  Đăng lúc 31-1-2013 10:07 AM
hì hì, chúng ta thuộc hội những người mê anh Thành, ảnh tuyệt vời quá mà =))  Đăng lúc 31-1-2013 09:33 AM
tớ củng thik LV ,hơi ít đất diễn nhưng nói chung....... được :)))))))))))  Đăng lúc 31-1-2013 01:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

602#
Đăng lúc 31-1-2013 08:35:16 | Chỉ xem của tác giả
Lão LT chơi ác thiệt, tui nghĩ chẳng có gì xảy ra đâu nhưng giày vò người khác hơi bị ác liệt nghen.
Hoan hô PA khè khè phải bộc lộ thì người ta mới bit chứ,
bưng ghế ra hóng tiếp các cô ơi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

603#
Đăng lúc 31-1-2013 10:03:20 | Chỉ xem của tác giả
Chương này ai cũng trở thành người đáng thương cả

Sau khi "hiểu lầm" Phong Ấn với mụ Nóng Lạnh -> TT bị tổn thương nhiều đến mức đây là lần đầu tiên cô "không khống chế được như thế", khiến cả Châu An Đạt và Lục Tự đều ngạc nhiên. Rồi buổi sáng hôm sau thức dậy, cô còn (tưởng là mình) bị Lục Tự XXX tối qua. Chờ mãi mới đến lúc Phong Ấn bày tỏ cùng cô: "Bởi vì anh... không chỉ là thích em", nhưng trong lòng TT lúc này không hề có chút nào ngọt ngào, có chăng chỉ là chua xót.

Cả Phong Ấn cũng vậy, lần đầu tiên anh không trốn tránh, lần đầu tiên anh giãy bày nỗi lòng cùng TT, rốt cuộc trong lòng anh "ngoại trừ sự đè nén, còn lại chính là đau đớn". Hẳn là anh trách bản thân mình nhiều lắm, vì đã không nói với TT sớm hơn, vì đã làm cho TT hiểu lầm, vì đã vô tình đẩy cô cho Lục Tự, và vì anh đã... chậm chân một bước.

Tuy cả 2 đều bị tổn thương, nhưng trong chương này, người bị tổn thương sâu sắc nhất chính là Lục Tự. Khi nghe câu nói của TT: "Lúc tôi nói không yêu anh, trái tim anh có đau không?", mình thấy xót xa thay cho anh. Tình yêu của TT dành cho Phong Ấn tuy có nhiều vất vả, thăng trầm, tuy nhiên cô vẫn nhận được chút nào đó hồi đáp từ anh. Còn Lục Tự thì... một chút cũng không. Từ đầu cho đến cuối, thái độ của TT đối với anh chỉ là xua đuổi, là né tránh. Buổi tối giao thừa, TT bị Phong Ấn làm cho tổn thương sâu sắc, nhìn thấy cô như thế, tâm trạng anh hẳn là khó chịu đến nhường nào. Mấy chương trước quả thật là có hơi phản cảm trước những hành động "cưỡng hôn" của Lục Tự, nhưng đến chương này thì chỉ thấy thương anh nhiều thôi. Mình không tin là Lục Tự lợi dụng TT lúc cô đang trong hoàn cảnh ấy, mình không tin là Lục Tự phản bội lại tình bạn bao nhiêu năm giữa anh và Phong Ấn để chiếm lấy TT. Lúc trước anh đã từng nói: “Chỉ là phụ nữ thôi, cậu chỉ cần nói một tiếng, tớ lập tức từ bỏ và trả cô ấy lại cho cậu.” Vì câu nói này, mình hoàn toàn tin tưởng vào anh. Khác với những bạn ủng hộ cho Lục Tự, mình tin rằng Lục Tự để cho TT ra đi và còn nguyên vẹn để đến với tình yêu của cô ấy, đó mới chính là liều thuốc tốt nhất cho bản thân anh. Nhìn thấy TT vui vẻ, anh mới có thể dần dần quên đi cô và tìm tới hạnh phúc đích thực của cuộc đời mình. Nếu như buổi tối hôm ấy thực sự xảy ra chuyện đó, điều ấy sẽ mãi mãi bám theo anh, liệu sau này TT đến với Phong Ấn, anh sẽ đối mặt với cả 2 như thế nào?

Tóm lại, qua chương này thì chỉ thêm thương cho cả 3 người, mỗi người đau một niềm đau riêng. Hy vọng TT và Phong Ấn có thể mở lòng ra với nhau, và hy vọng Lục Tự sớm quên được TT và tìm được tình yêu đích thực của đời anh.
------------------------------------------------

P/S cô Alice: chương này anh Thành của chúng ta cũng có xuất hiện nữa này *nhảy múa tưng bừng*   Tuy anh chỉ xuất hiện một đoạn nhỏ thôi, nhưng thế cũng làm em đỡ nhớ rồi. Khổ thân anh, suốt ngày cứ phải lo bao che cho cô em gái bé bỏng trước mũi giáo của ông bố già khó tính . Mà anh nhầm tưởng tối qua TT ở chỗ Phong Ấn mới..., chap 31 chắc anh Ấn bị anh Thành với bố Lôi "lột xác" mất

Bình luận

uh, t muốn mặc cuồn quá cô ơi, mà bh 300đ còn chưa tới ko biết bh mới đc 3000đ =))))  Đăng lúc 31-1-2013 08:13 PM
<3 anh Thành ^^  Đăng lúc 31-1-2013 04:02 PM
@writer-a: hehehe thanks cô nhám tự nhiên có 100$ rơi trúng đầu tôi, ước chi có 1 a soái rơi trúng đầu tôi nữa là xong luôn =)))))))  Đăng lúc 31-1-2013 04:02 PM
nhớ cô Lin có nói truyện đời cha mẹ của PA và TT, bố PA mới là nam chính. Chương trc đọc cũng thấy bố Phong Hạo nhí nhố vô cùng rồi =))  Đăng lúc 31-1-2013 11:07 AM
ặc, quên mất hen, mấy chương trước có chương nói về bố Phong Hạo của anh Ấn rồi mà quên mất tiu *tự vả*  Đăng lúc 31-1-2013 11:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

604#
Đăng lúc 31-1-2013 10:24:37 | Chỉ xem của tác giả
Chap này yêu nhất là anh Lục Tự, nhờ có kiểu trả lời như có như không của anh mới làm động lực cho PA nhìn thẳng vào con tim mình - dù chưa biết cụ thể vì sao anh phải chịu trách nhiệm với con mụ Nóng Lạnh kia, vì sao anh không thể thừa nhận anh yêu Trình Trình. Ngược tiểu Ấn đi, cho anh biết thế nào là đau khổ khi đẩy Trình Trình vào tình huống "thất thân" này đi.
Riêng về chuyện ai ngủ với ai, mình tin tưởng Lục Tự, tin rằng anh yêu Trình Trình đến mức không đi ngược lại mong muốn của cô, yêu đến mức không dám xâm hại cô. Mình không ghét PA, nhưng mình vẫn nghiêng về LT và LVT hơn... hờ hờ {:138:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

605#
Đăng lúc 31-1-2013 10:30:28 | Chỉ xem của tác giả
thật sự LT sẽ làm vậy sao....thật sự anh nhẫn tâm làm vấy sao.....
mình không tin LT là người như vậy.......anh có thể có cơ hội rất nhiều lần.....nhưng anh đã không làm ......vì anh yêu cô......yêu một người là mong người đó có dc hạnh phúc chứ không phải là chiếm hữu người đó........LT yêu TT.....anh sẽ không làm cô tổn thương.....
mất đi rồi mới bắt đầu đi tìm, liệu có quá muộn không, anh mất cô mới nhận ra anh yêu cô nhiều hơn là anh nghĩ.......chỉ là còn kip nữa không........còn cơ hội cho cả 2 nữa không.......
lúc anh nhận ra cũng là lúc cô sẽ phải rời khỏi anh........nếu anh yêu cô thì bây giờ chính anh sẽ là người theo đuổi cô, đem cô trở về bên anh như cô đã từng làm........
yêu càng nhiều......đau càng nhiều........nhưng phía sau nỗi đau là hanh phúc.......chỉ là họ dám vượt qua nó đi tìm hạnh phúc hauy không......đôi khi quá đau cũng có thể họ chọn cách trốn tránh.....trốn tránh thực tại.....trốn tránh điều bản thân không muốn đối mặt.....
liêu PA và TT sẽ chọn cho mình con đường như thế nào đây?????  

Bình luận

tối nay mà ngược thêm cái nữa chắc tôi gác máy mấy ngày bình ổn tâm trạng quá cô, đoc TP của Cút cũng thê lướng ko kém, 2 cô làm tôi khóc cả buổi sáng T_T  Đăng lúc 31-1-2013 10:35 AM
Tối nay sẽ có câu trả lời :)  Đăng lúc 31-1-2013 10:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

606#
Đăng lúc 31-1-2013 12:06:16 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng Lục Tự cũng ko nỡ ra tay với TT à? Phí quá =))
Mình nghĩ LT cố tình nói thế có hai khả năng:
Một là: để cho TT và PA hiểu nhầm, TT vì chuyện đó mà đối với LT ko thể coi như ko có gì được.
Hai là: cố tình khích tướng, nếu PA thật sự yêu TT thì kể cả thực sự TT và LT có xảy ra chuyện gì vào hôm đó cũng sẽ bỏ qua, còn nếu vì chuyện đó mà ko chấp nhận nổi thì buông tay hẳn để chặt đứt tình cảm dây dưa của TT và PA.
Mà cũng có thể cả 2 khả năng này mình đều đoán sai :D
Nếu thực sự đêm đó TT với LT có j thì đúng là PA tự trách mình vì sao ko chịu nói sớm cái câu "anh không chỉ là thích em"... cứ phải để cho bung bét ra rồi mới lao đến nói thì làm gì. Lúc người ta theo đuổi thì cứ đẩy ra, đẩy vào lòng người khác. Nhưng mà đến khi thấy ở bên người khác thật thì lại ghen, lại ko chịu được. Mình ko thích cái kiểu đấy chút nào á.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

607#
Đăng lúc 31-1-2013 12:11:06 | Chỉ xem của tác giả
đọc sờ poi mà của ss Lin mà em đau tim lắm cơ, hóng chương 29, 30 kinh khủng

Nhưng nói thật là chỉ chương 29 làm em xoắn não thôi, còn chương 30 :)) hì, ko hiểu sao  cái gì liên quan tới a Lục Tụ em  thấy an toàn, anh yêu Trình Trình như thế,  anh sẽ làm cô ấy tổn thương

còn cái ẻm kia, đùa chứ, cứ nghĩ đến thôi là em thấy sôi máu rồi, cơ mặt giật giật rồi

Truyện đã chuyển sang giai đoạn mới *múa múa*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

608#
Đăng lúc 31-1-2013 13:44:37 | Chỉ xem của tác giả
Haizzzzzz, chap này thật sự là không biết nói gì. Sao mọi người cứ cho là Lục Tự không làm gì nhỉ, anh có thể không đến Z, nhưng mình chắc chắn là anh cũng cởi hết đồ của cô ra, rồi làm gì tiếp theo? Chắc cũng phải từ ABC đến UV nhỉ? Vì thực ra anh ý cũng đã nhẫn nhịn và kiềm nén lâu lắm rồi ( anh ý theo đuổi Trình Trình cũng 3-4 năm rồi), cứ có dịp nghỉ lại đến thăm cô, mà chưa bao giờ được cô đáp lại dù chỉ 1 lần, thậm chí lần này về Tết, anh còn ko dám gọi điện cho cô, anh đang đợi cô, đợi Trình Trình nhìn thấy rõ là Phong Ấn sẽ không bao giờ yêu cô, đau khổ mà từ bỏ

Nhưng kết quả thì sao, anh lại tạo cơ hội, tạo điều kiện cho Phong Ấn nhìn rõ tình cảm của mình sau một đêm không ngủ đi tìm Trình Trình và Lục Tự...... haizzzzzz, biết là Trình Trình sẽ vì chuyện đêm qua mà dằn vặt, nhưng giờ hai người họ xác định tình cảm rồi, liệu còn cơ hội nào cho anh không?

Mình nghĩ dù có chuyện gì xảy ra hay không, Lục Tự vẫn sẽ coi là có chuyện đó xảy ra, để anh cố nắm giữ lấy cô, vì có thể đây sẽ là cơ hội cuối cùng anh có được cô.

Dù biết rằng anh cũng có lỗi, nhưng chúng ta có thể cảm thông được, là do anh Phong Ấn từ chối, nên anh phải nhận trừng phạt.

Tớ {:161:} anh Lục Tự.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

609#
Đăng lúc 31-1-2013 17:30:44 | Chỉ xem của tác giả
Lập hội nào
Sau một thời gian nằm vùng chiến đấu
trải qua nhiều kinh nghiệm trận mạc về soái ca
mình quyết định thành lập
HỘI NHỮNG NGƯỜI YÊU NAM PHỤ TRONG MỤC TIÊU ĐÃ ĐỊNH {:408:}{:408:}{:408:}

Tiêu chí gia nhập hội: Chỉ cần bạn yêu nam phụ của nhà là bạn có thể gia nhập {:414:}
Phương châm họat động: Bảo vệ, yêu quý khi các anh nam phụ có JQ với nữ chính và giữ trái tim kiên định đợi ngược bạn Phong Ấn đến cùng. {:412:}
Ký tên, đóng dấu
Thỏ trong sáng {:301:}

Bình luận

em đăng ký, em iu anh Thành ^^  Đăng lúc 31-1-2013 09:37 PM
nên tôi mới toàn thích nam phụ nhiều hơn nam chính =))  Đăng lúc 31-1-2013 09:00 PM
cô khiến tôi nhớ 1 loạt zai phụ siêu S mà vẫn các mẹ vùi dập như thg =))  Đăng lúc 31-1-2013 08:53 PM
chị lập đi =))  Đăng lúc 31-1-2013 08:41 PM
a a a, đành rằng chị cũng thik mấy a nam phụ, nhưng cô thỏ đòi ngược a Ấn nên có khi chị lập hội anti cái hội của cô quá =)))  Đăng lúc 31-1-2013 08:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

610#
 Tác giả| Đăng lúc 31-1-2013 20:56:57 | Chỉ xem của tác giả
MỤC TIÊU ĐÃ ĐỊNH - CHƯƠNG 31: Chạm vào

Edit & Beta: Nhutphonglin

Fix: PhongUyen

- Bản flash:

- Bản dành cho điện thoại:

Bình luận

thank bạn  Đăng lúc 31-1-2013 11:19 PM
thank :|  Đăng lúc 31-1-2013 10:51 PM
bóc hàng cô Lin =))))))))))))))  Đăng lúc 31-1-2013 09:01 PM
^^ cảm ơn bạn.  Đăng lúc 31-1-2013 09:01 PM
tem cái nào, chưa load xong nên chưa đọc nhưng cứ tem cái đã ^^  Đăng lúc 31-1-2013 08:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách