Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện đại] Nếu Không Là Tình Yêu | Diệp Lạc Vô Tâm (Hoàn- Đã xuất bản)

[Lấy địa chỉ]
1831#
Đăng lúc 4-4-2013 19:46:03 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự là 1 kết thúc làm mình phải hụt hẫn. Đây có lẽ là truyện dở thứ 2 của Tâm Tâm (dở nhất là Thoát không khỏi ôn nhu của anh). Cái cách kết thúc lãng nhách!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Dù sao cũng cảm ơn các bạn đã dịch truyện và mình cũng mong những tác phẩm tiếp theo của Tâm Tâm trên Kites
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1832#
Đăng lúc 4-4-2013 19:53:27 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn cô GR nhìu nhé.  Cuối cùng cũng có 1 cái kết đoàn viên cho NN và MV. Nhưng người hạnh phúc nhất chính là Cảnh Gia, ba của 2 người, ông ấy cả đời chỉ sống vì hạnh phúc của 2 đứa con của mình sau khi vợ ông mất. Giờ đây, cho dù ông có về với mẹ của NN mà mĩm cười bước đi.....:D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1833#
Đăng lúc 4-4-2013 19:56:48 | Chỉ xem của tác giả
"Thực tế chứng minh CMV làm chồng ko mấy đạt yêu cầu, nhưng làm cha tuyệt đối đạt 100 điểm"
©2024 Kites.vn | * c+ X: @. F. k0 Y! F0 kAll rights reserved
Anh Vũ mà biết chị Ngôn Ngôn nghĩ mình như thế này chắc hắc tuyến đầy mặt mất
©2024 Kites.vn | All rights reserved  }' F% \% F$ q2 V
Dù truyện này có thể kéo dài thêm nữa, nhưng em nghĩ kết thúc ở đây cũng tạm có thể được.
" A; D* k9 l  E; a& H! t: w' U©2024 Kites.vn | All rights reserved
Vì ngược nhau tới chết mà hóa giải quá nhanh nên cảm thấy hơi hẫng, có vẻ như em càng ngày càng thích bị ngược
6 [/ d  _2 t2 C' o# ]©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cảm ơn ss đã cố gắng edit hoàn bộ này!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1834#
Đăng lúc 4-4-2013 19:57:50 | Chỉ xem của tác giả
vậy là kết thúc ui. cám ơn Sis green rất nhiều vì đã dành nhiều thời gian và tâm huyết theo truyện tới tận những chương cuối cùng
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 L5 V! @7 M( u! O' w
truyện HE nhưng mà thật sự ko tin được là Tâm Tâm lại có thể đem con bỏ chợ thế này
; H' U6 F9 f% K©2024 Kites.vn | All rights reserved
mấy chương kết tác giả viết đuổi kinh khủng. tình tiết nghèo nàn. mạch truyện rời rac.. có rất nhiều vấn đề ko giải quyết đến nơi đến chốn ví như vụ tiểu tam hay bệnh tình hay chuyện bắt cóc ngày xưa.. cảm giác tác giả viết rất vội [ nhiều lúc ko tin dc đây là tâm tâm viết =.=]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1835#
Đăng lúc 4-4-2013 20:00:26 | Chỉ xem của tác giả
cuối cùng thì truyện cũng đã hoàn rồi
©2024 Kites.vn | 3 F: \' u8 Q1 i3 r) |; VAll rights reserved
trong 2 chap này mình đặc biệt thích suy nghĩ về tình yêu trong hôn nhân của NN
4 N0 o, B6 F& u  f3 c2 k* ~©2024 Kites.vn | All rights reserved
có lẽ, đến lúc này NN đã hiểu và thấm thía được tình yêu của MV dành cho mình ntn
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 y. |6 W1 d# ]1 H& x# |7 P
và thật may mắn là cô đã không đánh mất nó, không đánh mất anh.
©2024 Kites.vn | % k2 W) L3 u* wAll rights reserved
những gì về ba của NN không nằm ngoài dự tính của mình,
/ O+ s" c+ q: s6 W& R©2024 Kites.vn | All rights reserved
tất cả những việc ông làm đều là có nguyên nhân của nó
©2024 Kites.vn | ( g8 I" D. N2 N) LAll rights reserved
ngay từ hồi trc đọc đã thấy ông dửng dưng với những việc xảy ra, như chỉ chờ đợi để xem phản ứng của MV ntn
9 ?& b( D+ T% [1 V( b©2024 Kites.vn | All rights reserved
và cuối cùng thì mọi thứ đã đi theo hướng của ông, 2 con người ngốc nghếch kia đã dính lại cùng 1 chỗ
" f" c& }+ w# L) }& F' {©2024 Kites.vn | All rights reserved
cho dù là lúc đầu là giả tạo rồi về sau mới hoàn toàn là thật, nhưng dù sao thì tâm nguyện cả đời của ông đã làm được,
©2024 Kites.vn | $ H' |0 q8 h" `  WAll rights reserved
có lẽ, ông không còn sống được bao lâu sau ngày hôm nay, nhưng những gì ông đã làm cho đôi trẻ thì k gì có thể so sánh được, đủ để thấy tình yêu của ng cha dành cho đứa con của mình bao la ntn.
5 E, \+ R4 ]* E% ^( \" M2 p) l/ s©2024 Kites.vn | All rights reserved
như ông nói, đã nghĩ cách để MV cưới NN 2 lần, và giờ ông k thể ở lại mãi để giúp đỡ hai ng nữa,
: q" v5 z6 K4 V. b: h6 t$ W©2024 Kites.vn | All rights reserved
nhưng mình tin, 2 ng này dù có trời long đất bể cũng sẽ k bao giờ buông tay nhau ra lần nữa, mất nhau như thế đã là quá đủ rồi,
% J! n1 P/ l, I' A1 y  R©2024 Kites.vn | All rights reserved
chúc mừng TT đã hoàn được 1 bộ truyện hay, hy vọng là sớm gặp lại trong bộ mới
©2024 Kites.vn | All rights reserved* }- J6 q8 O  U0 J' u
chúc mừng GR đã edit hoàn bộ truyện này, và mong rằng bạn sẽ edit tiếp bộ mới về TV.
©2024 Kites.vn | * }) l  o/ X$ ]# W9 [+ F, ]All rights reserved
và chúc mừng tất cả reader đã nhảy hố k bị hụt trong hố mà đã theo được đến cùng (lắm lúc mình tưởng TT bỏ rơi reader lắm cơ ấy, may quá là TT đã trở lại :-p)
©2024 Kites.vn | All rights reserved8 z& z& G1 {2 R9 Q
Note: đúng là truyện này TT quá yêu và cưng chiều MV nên k thấy được bad guy ở đâu, tuy nhiên theo mình cũng phải có lúc này lúc kia, không thể lúc nào cũng ngược đi thế nào thì ngược lại cũng phải bằng ấy được phải không, kết thúc thế này là viên mãn rồi, chỉ hóng chờ ngoại truyện nữa thôi :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1836#
Đăng lúc 4-4-2013 20:12:22 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là truyện kết thúc nhanh quá. nhưng không lẽ cứ để 2 người dày vò nhau mãi dậy đó đâu thể nào là tình yêu nữa. bữa tiệc nào mà không tàn. TT đã định nghĩa được tình yêu hôn nhân 1 cách rất sâu sắc. Có lẽ tác phẩm này là những cảm xúc chân thật của TT mún trải lòng về cuộc hôn nhân của mình.
©2024 Kites.vn | 3 X5 D8 @' r& \7 ^All rights reserved
Mà tôi thấy hơi kỳ kỳ cái anh VTL nên "cải tà quy chánh" đi chứ. đã khiến anh CMV mất đi đứa con của mình - 1 người thân cốt nhục khi anh chưa biết cha mẹ mình còn sống. rùi khiến cuộc hôn nhân của người ta tan vỡ. Lúc anh bị hôn mê Ngôn ngôn cũng đã tận tình chăm sóc rùi dậy mà nói 1 câu "sẽ tính nợ lại".
0 X' q/ n2 `1 g8 J; }6 U9 N% x) p©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nói thật nha, tui thấy hơi kỳ kỳ về tình cảm "anh em" của Cảnh Vũ đối với Ngôn Ngôn. Có lẽ TT muốn tạo 1 câu chuyện khác lạ nên đặc mình vào 1 thế kẹt khi diễn tả tình cảm anh em thành tình yêu. Mà trong khi người anh chăm sóc cho người em như con của mình. Nhưng dù sao TT cũng đã rất thành công khi tạo 1 câu chuyện đầy thu hút như thế này.
©2024 Kites.vn | All rights reserved: ^& V- }+ ]( ]. E: Z
Cám ơn TT. Cám ơn chị GR  đã cố gắng dịch hết truyện. Mong có thêm thật nhiều tác phẩm nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1837#
Đăng lúc 4-4-2013 20:26:35 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc trên Weibo của TT thì nghe c ấy nói hình như c ấy có thai, có lẽ vì vậy mà viết vội
©2024 Kites.vn | 9 C7 r, c( U: WAll rights reserved
Nói chung con người ko hoàn hảo huống chi là ngòi viết của các tác giả theo từng cung bậc cảm xúc của họ
©2024 Kites.vn | 3 _+ u  J+ z+ _- S! x2 uAll rights reserved
Cám ơn ss GR đã dịch rất hay và chuẩn trong từng câu văn
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ z1 ?5 @7 P( \
TT vẫn mãi là tác giả mình thích nhất và luôn dõi theo, mong c ấy có đột phá nhìu hơn
©2024 Kites.vn | , E- p5 S2 c+ S! WAll rights reserved
^^

Bình luận

Nếu TT có thai thì bộ tiếp theo chắc còn lâu mới tung ra. Thôi TT cứ tập trung vào ngoại truyện của HNKTY là được.  Đăng lúc 4-4-2013 08:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1838#
Đăng lúc 4-4-2013 20:27:07 | Chỉ xem của tác giả
hicccccccccccc, sao bao  nhiêu ngày chớ đợi mòn mỏi thỉ cuối cùng 2 anh chị cũng đã trở lại và lợi hại hơn xưa, hihiih
2 m- S1 t5 U6 H6 O' Z3 i# Z. _©2024 Kites.vn | All rights reserved
" anh muốn ôm em ngủ" hcccccc, anh vẫn cầm thù như ngày nào, nhưng mà ta thích, hihi
8 |5 T2 w3 N1 U# h©2024 Kites.vn | All rights reserved
Văn triết lỗi tỉnh lại rồi và lại làm Vũ ca của ta ăn dấm rồi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1839#
Đăng lúc 4-4-2013 20:28:26 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng thì cũng hoàn rồi
& \2 R, P7 G9 e©2024 Kites.vn | All rights reserved
Không hiểu vì sao nhưng đọc xong truyện này, dù HE, mình thấy nó không viên mãn như những truyện trước đây của mẹ Tâm
©2024 Kites.vn | & g# A3 E% t$ _: M0 v1 JAll rights reserved
Không kiểu ngồi cười một mình vì những câu nói và hành động bá đạo cũng như ngọt ngào của nhân vật {:134:}{:134:}
©2024 Kites.vn | All rights reserved# i' W) |3 E6 C
Nhưng dù sao cũng hoàn rồi, tiếp tục chờ đợi hố mới của mẹ Tâm {:412:}{:412:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1840#
Đăng lúc 4-4-2013 20:36:25 | Chỉ xem của tác giả
haiz, lại hoàn tiếp 1 truyện nữa rồi, lại không có truyện để đọc rồi, huhuhu
©2024 Kites.vn | All rights reserved! n& U# _) q1 F0 J8 c! l9 M
không biết truyện này liệu có ngoại truyện không ss nhỉ?
©2024 Kites.vn | ! {0 Q! R) e( [, kAll rights reserved
mong rằng sẽ được gặp lại thế hệ thứ 2 của NN và CMV, hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách