Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: meo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Ngoảnh Lại Mỉm Cười, Bắt Đầu Tình Yêu | Đông Bôn Tây Cố (DROP)

[Lấy địa chỉ]
171#
Đăng lúc 1-5-2013 22:14:53 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay 1-5 trời mưa lành lạnh, tình cờ thế nào lại vừa hợp với hai chương truyện viết về giao thừa tuyết rơi.
Cảm giác đọc truyện vẫn như cũ, nhẹ nhàng sâu lắng. Càng đọc về cuối càng thích A Ức, đặc biệt là đoạn Tử Uyên nhận xét về A Ức. Nóng lòng muốn xem anh sẽ ra tay như thế nào đây.
Các đoạn về Tiêu gia và nhất là về ông nội Tiêu, không hiểu sao mình thấy hơi hơi áp lực. Nói thế nào nhỉ, sự quan tâm và dạy dỗ của người ông nội đó tỉ mỉ, tận tâm nhưng thực cẩn trọng và kín đáo, tự nhiên mang đến cho người khác cảm nhận về một gánh nặng vô hình và chính ra, kiểu áp lực như thế còn dễ bào mòn người ta hơn là đặt áp lực một cách trực tiếp thông qua lời nói và hành động ép buộc. Lẽ nào con nhà thế gia ai cũng phải như vậy sao ?
Ồ mới chỉ thoáng xuất hiện thôi nhưng bạn Tiêu Tử Yên rất có khả năng sẽ là một nhân vật vô cùng thú vị, tính cách mạnh mẽ, độc lập (con gái học kiến trúc) lại vừa tinh nghịch, hay làm nũng anh trai (ôi chao ơi).
Tiếp tục hóng truyện của bạn meo {:159:}

Bình luận

meo
nhưng cũng mất hết tự do, chịu quá nhiều ràng buộc. Được cái qua chương này thấy bạn Tiêu có tiềm năng thành người chồng, người cha tốt ;))  Đăng lúc 1-5-2013 10:51 PM
meo
Cảm ơn bạn ^^. Nhìn chung thì COCC có cái sướng cũng có cái khổ, cuộc đời đã được người lớn lên kế hoạch sẵn cho từng bước rồi, chẳng cần lo lắng  Đăng lúc 1-5-2013 10:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

172#
Đăng lúc 1-5-2013 22:38:27 | Chỉ xem của tác giả
Câu chuyện mở đầu dễ thương quá đi. Hai người này nghe qua là đã biết có JQ rồi {:408:}
Nữ chính tư duy đặc biệt nghe biết anh đẹp rồi nhưng không còn cái gì ngắm ngoài tay sao? Anh thì lưu manh chẳng kém đâu, để ý chị nhưng đâu có nói, không biết hai người này bao giờ mới thành đôi đây
Thanks chị meo nhé {:176:}

Bình luận

Dài ấy ạ? Em sợ dài lắm :(  Đăng lúc 1-5-2013 11:03 PM
meo
Đường còn dài lắm em ạ ;))  Đăng lúc 1-5-2013 10:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

173#
Đăng lúc 1-5-2013 23:03:13 | Chỉ xem của tác giả
Đọc đến đoạn quyết định du học...thấy giống chút tâm trạng ngày xưa.

Hehe, mới đó đã 3 năm roài. Việc quyết định cũng phải qđ, mà đã có kế hoạch đi thì vẫn cứ ra đi thoai.
Ở nhà đợi đc hay không, có lẽ chỉ trong ngôn tình hiện đại mới biết được...còn ngoài đời thực tế 3 năm lâu lắm ah.

Chuyện bình thường, không nhiều cảnh hot, đối thoại cũng bình thường, dung dị...nhưng đọc từ từ thấy như chuyện của mềnh. haizz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

174#
Đăng lúc 1-5-2013 23:57:46 | Chỉ xem của tác giả
ôh ôh nàng một phát 2 chương năng xuất quá mà,
càng ngày càng hay quá đi mất, meo cố gắng hehe
cố gắng mạnh tay nữa haizz chịu khó anh ơi chị ấy cũng thick anh nhưng k dám . . .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

175#
Đăng lúc 2-5-2013 12:35:07 | Chỉ xem của tác giả
Ha ha em đau bụng chết mất thôi, cô bé kia chắc là xem phim thần tượng nhiều quá rồi
Công nhận Tiêu Sư Huynh với Tùy Ức giống hệt nhau, chỉnh người giỏi kinh khủng, không biết sau này hai người hợp tác thì còn lợi hai tới mức nào nữa {:440:}
Mà chị Ức có phản ứng hơi mạnh với sếpTiêu thì phải {:438:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

176#
Đăng lúc 2-5-2013 13:24:45 | Chỉ xem của tác giả
Hi hi ai tâm lí bằng Tiêu sư huynh đáng yêu cơ chứ, anh nắm ty con nhà người ta đến hết đường về luôn. Lợi dụng, lợi dụng {:418:}
Ăn nhiều ôm cho thoải mái ư? Anh khôn quá rồi đấy {:438:}
Anh đi nước ngoài thì chị nhà biết gửi ai đây? Phản đối, phản đối {:283:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

177#
Đăng lúc 2-5-2013 13:53:18 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay lên đọc phát hiện có đến hai chương, ôi cảm ơn bạn mèo nhiều nhé. Chị Tùy Ức sợ quá bỏ chạy rồi . anh Uyên ơi mau tung chiêu độc làm sao cho cô nàng cảm thấy có niềm tin đi vì không nỡ buông tay phải tìm cách nắm giữ chứ.
Mong cho hai anh chị sớm ngọt ngào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

178#
Đăng lúc 2-5-2013 15:04:55 | Chỉ xem của tác giả
Hai anh chị này vờn nhau ghê quá, nhất cự li nhì cường độ, cố lên anh Tiêu {:443:}
Có anh trai như anh Tiêu thật tốt quá {:418:}
Hai người này không biết còn xa nhau bao lâu nữa {:435:}
Truyện dễ thương, mà ý nghĩa lắm, yêu chết nam chính. Thks chị meo nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

179#
Đăng lúc 2-5-2013 19:35:24 | Chỉ xem của tác giả
đến bao giờ cách mạng mới thành công đây !!!!! năm nào tháng nào anh tiêu ơi đợi chị vào tay anh mà não cả ruột mà như vậy mới có truyện đọc dài dài. mình rất thích thể loại truyện nhẹ nhàng như vậy.
p/s mình rất thích tuýt nhân vật phụ trong truyện là bạn cùng phòng của anh tiêu chị ức đặc biệt mình rất kết chị tam bảo ấy phát ngôn những câu nghe mà "giật cả gân"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

180#
Đăng lúc 3-5-2013 01:09:27 | Chỉ xem của tác giả
trùi ui ss meo chăm chỉ quá :3
2 chương đọc mãn nhãn ss à ;)
quả thiệt là đọc truyện mà tim cứ bồng bềnh, có lúc nhói 1 xíu, dễ thương lắm lắm <3
cảm ưn ss meo xưn đẹp ợ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách