Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4007|Trả lời: 17
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

"Hoa sương" phát sóng ở Đài Loan, Lý Thạnh hy vọng tái ngộ khán giả

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
"Hoa sương" phát sóng ở Đài Loan, Lý Thạnh hy vọng tái ngộ khán giả

Bộ fim “Không phải hoa, chẳng phải sương” với sự tham gia của Lý Thạnh, Trương Duệ, Lâm Tâm Như, Joo Jin Mo, Vạn Tây, Diêu Nguyên Hạo… sẽ bắt đầu phát sóng vào ngày 10/10 trên đài CTS của Đài Loan. Theo dì Quỳnh Dao tiết lộ, đây sẽ là phiên bản hoàn chỉnh và hoàn toàn không có cắt giảm, đồng thời cũng đã tiến hành lồng tiếng lại cho phim. Nữ chính Lý Thạnh cũng bày tỏ sự hào hứng vì được tái ngộ khán giả Đài Loan.

“Hoa sương” là tác phẩm kỷ niệm 50 năm sự nghiệp sáng tác của Quỳnh Dao, xoay quanh câu chuyện về 4 chị em gái, mỗi người đều có 1 số phận khác nhau và đều có 1 tình yêu khắc cốt ghi tâm. Fim phát sóng lần đầu vào tháng 8 trên đài vệ tinh Hồ Nam và gây được tiếng vang lớn, rating luôn đứng đầu các bảng xếp hạng. Những câu chuyện tình yêu trong sáng thuần khiết, khung cảnh đẹp như tranh vẽ của nước Pháp cùng diễn xuất của dàn diễn viên trẻ đẹp tạo ấn tượng sâu sắc đối với khán giả.

Dì Quỳnh Dao cho biết, sẽ tiếng hành lồng tiếng lại để khôi phục nguyên bản tiếng Pháp của bộ fim. Tề Viễn và Tề Phi đều là người Pháp, tất nhiên trong fim phải có những cảnh nói tiếng Pháp. Ngoài ra, việc bắt các giáo sư Pháp ở 1 học viện của Pháp nói tiếng Trung quả thật là kỳ quái, tuy nhiên phiên bản phát sóng ở đại lục phải lồng tiếng Trung vì sợ khán giả không hiểu. Đồng thời lần phát sóng này sẽ là bản đầy đủ, không hề cắt giảm cảnh nào.

Nhờ sự thành công của Hoa sương, nữ chính Lý Thạnh lập tức trở thành 1 trong những nghệ sĩ nổi tiếng nhất ở Đại lục hiện nay, đồng thời cũng nằm trong danh sách đề cử nữ thần truyền hình của năm nay. Cô cũng bày tỏ sự cảm kích đối với dì Quỳnh Dao và ekip làm fim “Cảm ơn dì đã viết nên câu chuyện tuyệt vời như thế, cảm ơn sự giúp đỡ của tất cả mọi người”. 2 năm trước, Lý Thạnh đã đến Đài Loan để tuyên truyền cho Tân Hoàn Châu cách cách và nhận được sự cổ vũ rất lớn từ khán giả xứ Đài. Tháng 6 năm nay, bộ fim “Khuynh thành tuyệt luyến” do cô thủ vai chính cũng đã phát sóng ở Đài Loan và khiến khán giả cảm động sâu sắc. Ngày phát sóng Hoa sương đang đến gần, các “tiểu hướng dương” ở Đài cũng đang rất hào hứng để gặp mặt thần tượng.

Sr: http://ent.163.com/13/0930/11/9A11N59300032DGD.html
http://www.wownews.tw/article.php?sn=9418
Trans: Kenshin_dng

Đón xem Vietsub Hoa sương tại đây

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
tehaino + 5 Ủng hộ 1 cái!
bmwx1ilu + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 30-9-2013 14:57:53 | Chỉ xem của tác giả
Lâu không giành tem của ché Ken
Giành sofa phát
Hóng cái bản ở Đài Loan ghê gớm. Tin tưởng vào khả năng làm hậu kỳ của dì Dao hơn là các bạn bên Tung Của.
Lại còn không cut phát nào, quả là sung sướng {:418:}

Bình luận

thoại thì anh nghĩ cái bản 50 tập chắc là đủ rồi, còn full thì chắc cụ sẽ nhé thêm vô đó những cảnh kiss thế là ok :)).  Đăng lúc 30-9-2013 03:59 PM
Bản ở đại lục bị mụ Hồ Nam can thiệp quá nhìu, lần này cụ Kéo đích thân ra tay chắc sẽ khác :3  Đăng lúc 30-9-2013 03:03 PM
Thực ra là tôi hóng cảnh full kiss nhìu hơn :3  Đăng lúc 30-9-2013 03:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 30-9-2013 15:17:37 | Chỉ xem của tác giả
Hehe, lon ton nhào vô, lâu ròi ko chèn mặt vào news của nàng:))

vào điểm danh kẻo nàng quên mất ta^^

Cái này xem xong lâu ròi, hum bữa còn tính làm 1 bài bình vào thớt fim chém chơi

mà đúng khi tâm trạng ko tốt, nên thôi

sau đó thì hụt cảm xúc, nên cũng chả nói năng gì nữa:))

Fim có rating quá đẹp ở TQ, giờ sang ĐL thì cũng "làm bão" cho xem^^

Bình luận

Uh, cắt nhìu lắm nàng, lần này phát sóng ở Đài là bản gốc siêu full lun đấy :v Có j ta sẽ hú nàng :3  Đăng lúc 30-9-2013 03:54 PM
í, zậy à? ta coi bản trên đài Hồ Nam là cắt ròi hả? ừm, có gì hú ta coi lại, làm bài bình lun^^  Đăng lúc 30-9-2013 03:32 PM
Thế đợi chừng nào có bản siu full ko cut ta sẽ hú nàng xem lại để lấy lại cảm xúc nhá :3  Đăng lúc 30-9-2013 03:26 PM
xem xong bữa giờ cũng cỡ 3 tuần ròi, lúc đó cảm xúc trào dâng mà ko viết, giờ nó nhạt mất tiu ròi, nàng thông cảm^^  Đăng lúc 30-9-2013 03:24 PM
Nàng xem xong rồi hử, thế mà ko vào thớt chém gió vs ta, làm ta chờ mãi :3  Đăng lúc 30-9-2013 03:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 30-9-2013 15:27:24 | Chỉ xem của tác giả
Hóng bản full mãi ak :v , vậy là bản full này sẽ đầy đủ các tình tiết như cảnh kiss nè (mong cảnh này nhứt phim lun ), cảnh đổi thoại giữa các nhân vật không bị cắt xén tùm lum... Như vậy thì có thể thấy được diễn biến tâm trạng của nhân vật, tình cảm của các nhân vật. Gái mau mau sang bên kia kìa có người chờ nha . Thanks ss Ken trans news và mời em {:155:}

Bình luận

Gái thu xếp xong công việc sẽ sang, nói rứa chớ pả ở bên ni cũng sốt ruột lắm rồi =)))))  Đăng lúc 30-9-2013 03:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 30-9-2013 15:55:16 | Chỉ xem của tác giả
Hơ hơ bản không cắt giảm tý nào của Cụ kéo chuản bị lên sóng rồi nà,
Cồng nhận phim này cụ kéo tiến hành lồng tiếng lại là cái chắc vì xem cái bản
của thìm Hồ phát sóng mà thấy chuối quá chừng, sub chạy nhanh hơn cả tên lửa ấy
nhìn loạn hết cả mắt lên mà ko theo kịp :(
Hỏi nhỏ ché ken 1 tý là ché có link xem onl của bản này bên đài ko cho em với để
em còn xếp ghế ngồi canh xem nó full 100% như thế nào theo như lời cụ kéo hứa
"nếu như phát sóng ở ĐL thì chắc chắn nó sẽ là bản full" :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 30-9-2013 16:08:55 | Chỉ xem của tác giả
mth.mth.mth gửi lúc 30-9-2013 15:55
Hơ hơ bản không cắt giảm tý nào của Cụ kéo chuản bị lên sóng rồi nà,
Cồng nhận p ...

Theo như cụ Kéo bảo là lồng tiếng lại các cảnh ở bên Pháp thôi em. Ví dụ những đoạn mà các giáo sư người Pháp nói chuyện vs nhau á, người ta nói tiếng Pháp mà bản đại lục đòi phải lồng tiếng Trung, nhìn cái miệng ko khớp tí nào hết, chối tỉ {:430:}{:430:}

Vs lại làm phụ đề lại là chắc rồi, bên Đài xài phồn thể cơ mà {:438:} Khổ thân các bạn trans nhà RuiSheng rồi, bây h làm lại bản full thì căng mắt ra mà soi phồn thể nhá {:180:}{:180:}

Bình luận

Khổ ng bên này ng bên kia đều sốt ruột ngang ngửa nhau ý chứ chị nhỉ :3  Đăng lúc 30-9-2013 04:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 30-9-2013 16:32:49 | Chỉ xem của tác giả
Kenshin_dng gửi lúc 30-9-2013 16:08
Theo như cụ Kéo bảo là lồng tiếng lại các cảnh ở bên Pháp thôi em. Ví dụ những đ ...

:)) Nếu như ché nói thì em nghĩ chắc là trong phim nó vẫn nói tiếng phổ thông chứ nhỉ, nếu la nói tiếng phổ thông thì nhà ruisheng còn đỡ phải tra từ điển nhiều, chứ còn nó nói tiếng đài thì chắc đúng như Ss nói thật "căng mắt ra mà soi phôn thể" :)).

Bình luận

Dịch nhiều cũng quen anh ạ :D  Đăng lúc 30-9-2013 05:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 30-9-2013 17:41:07 | Chỉ xem của tác giả
Hoan hô hoan hô thế là cúi cùng cũng sap có bản siu full để xem òi!!!cơ mà em chỉ hóng siu full mí cảnh của zai gái thoai hihihiEveryone thông cảm tại sức hút của zai gái mạnh qớ,cho nên em kg cưỡng lại đctks ss Ken đã trans cho mem bọn em cùng pek,bai h lót dép hóng gái qa taiwan đoàn tụ cùng zaixog hóng bão ảnh bão clip để thánh soi 3 nhà có việc mà lm nữa chớ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 30-9-2013 19:37:43 | Chỉ xem của tác giả
Dì Quỳnh Dao cho biết, sẽ tiếng hành lồng tiếng lại để khôi phục nguyên bản tiếng Pháp của bộ fim--> mỉnh thcih1 nhứt cái này nè, coi vietsub cũng chỉ vì muốn nghe tiếng gốc, ai dè nó trung hóa toàn bộ, đến giáo sư cũng nói tiếng trung nên mình hơi bị ngớ người lun ^^!
thanks bạn trans news
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 30-9-2013 19:49:27 | Chỉ xem của tác giả
aaa hóng quá hóng quá...bản full ko cắt tí nào, lại còn đc nghe nói tiếng Pháp.. chắc sẽ có nhiều cảnh hay hay hơn nhiều ♥♥♥ bản cắt này đã xem đi xem lại ko bjk bnh lần, cả raw, cả sub...đến bản full thì...chắc mần lắm đây.. ôi trời còn đang thi cử ngập đầu mà vẫn cứ ngày nào cũng fai vào fb check news của zai gái các ad up, xem lại HS 1 số tập đặc biệt tình =)), bìh chọn cho HS và zai gái,có time rảnh ra còn xem lại cả show tuyên truyền HS vs THC nữa.. mặc dù k hiểu gì nh vẫn cứ ngồi hàng giờ để xem r cười mới chết..độ cuồng đag tăng cao T.T suốt ngày chỉ có HS.. giờ đã bjk thế nào là "cuồng" :)) trc giờ mình cứ trêu mấy đứa bạn cuồng zai hàn, giờ thì đã phần nào hiểu đc=)
p.s: Luôn ủng hộ subteam dù có bận bịu, vất vả nh cũng đã làm sub vì niềm đam mê của mình và của các mem yêu thích HS nữa..tks rất nhiều nhiều! hi vọng mem sẽ đc xem fim siêu full sớm :) ♥♥♥*hóng*hóng*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách