Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[House] (¨☆ Nadech ♥ Yaya ☆¨) - NadechYaya Vietnam Fanclub's Heaven - Full sub The Rising Sun Series ở box lakorn | Full sub Give me 5 concert phần Yadech đã có | Happy new year cả nhà ^^

[Lấy địa chỉ]
2661#
Đăng lúc 28-2-2013 20:06:20 | Chỉ xem của tác giả
yuuuchan gửi lúc 28-2-2013 12:26
nhà mình có hay ra vào spicy ko ? Sao hôm nay vào ta ức chế ko chịu được. Sao toàn admi ...

Ss ơi em bảo nè...Em thì ko hay ra vào Spicy nhưng em hay nói chuyện với mấy bạn bên Yadech.com với AF nên cũng biết kha khá về bên Spicy đó...Em cũng thấy có vẻ Ss hay ra vào  và để ý thông tin bên đó nên em chỉ xin chia sẻ vài điều thế này thôi Ss nha...^^
Thông tin bên spicy thực sự mình phải "rất cảnh giác" về cái độ chính xác của thông tin vì bên Spicy fan rất hay "chém gió"..và đặc biệt bên đó lượng fan hay anti-fan khó lòng mà phân biệt đc nên luồng thông tin rất khó kiểm soát...Và em nói thật..em cũng ra vào đó 1, 2 lần thôi nhưng mà ko thích nổi...giống như Ss đã nói...môi trường rất "unfriendly" và cái cáh xuyên tạc và nhìn nhận vấn đề rất khó chịu...Tóm lại em khuyên Ss một điều..vô đó để "cưỡi ngựa xem hoa" thôi chứ đừng enjoy làm gì cho thêm phần khó chịu ra...thực sự em thấy enjoy bên AF với Yadech.com rất thích...Họ thân thiện, lịch sự và cahcs nhìn nhận vấn đề, cách chia sẻ rất có văn hóa...và hơn nữa luông thông tin cũng rất đáng tin cậy vì có một số bạn là dân Thái và thường xuyên cập nhật bên Pantip...Các bạn ấy cũng rất tốt bụng và thoải mái trong chuyện giúp mình dịch những clip hay article tiếng Thái mình ko hiểu và mình nhờ họ dịch...Thực sự bản thân em thì rất "kết" AF và Yadech.com

Còn về chuyện Mea Kaew, qua Fb em cũng có biết hôm qua..và cũng đã đinh ninh kiểu này dễ lại có "bão" rồi đây...Nhìn cái tài khoản tên 2 trẻ thì mừng đấy nhưng em cungx đã nghĩ "nước" này Mea Kaew đi hơi "thiếu thận trọng" thì phải..Nếu là Yadecher như kiểu bên Pantip  thì ko nói làm gì..Họ luôn ủng hộ và luôn bảo vệ Yadech hết mình..nhưng lần này chắc chắn sẽ có một lượng lớn fan của Na...những fan đã từng ko hài lòng khi lúc nào Na&Ya cũng together..."quay mặt" lại với Mea Kaew và phản ứng gay gắt...Nhưng mà nói thật, bản thân em đọc cho biết thôi chứ ko care cái vụ này lắm..vì em nghĩ Mea Kaew đã public thế này thì chắc chắn đã có sự "bàn bạc kĩ lưỡng" với 2 trẻ và đương nhiên chắc đã có "dự tính" với làn sóng "phản đối" rồi "xuyên tạc" này nọ đâu đó...thêm nữa em ko care vì biết là 2 trẻ nhà mình cũng đã "quen" với cái kiểu này rồi ..Có người phản đối thì sẽ có người ủng hộ ..Và em tin lượng an-ti ko có vượt đc lượng fan đâu{:398:}...
Mà công nhận Pantip rất "được lòng" Mea Kaew nhé...nếu để ý ra sẽ thấy..cái chương tringf từ thiện này bên Pantip public đầu tiên và đúng là lực lượng Yadech shippers thực thụ có khác..ủng hộ cực kì luôn...và em nghĩ chắc chắn họ cũng nghe phong phanh mấy thông tin "vớ vẩn" bên Spicy nhưng mà Pantip cực kì kín tiếng...Họ luôn luôn "họp kín" thôi nên rất khó để biết phản ứng của họ(Nếu mà có thì may ra nghe đc chia sẻ của fan tốt bụng nào đó share theo kiểu thông tin mật thôi chứ ko có public rộng rãi đâu)..Nhưng mà đảm bảo Pantip sẽ ủng hộ & bảo vệ hết mình luôn vì như mọi lần...Yadech đi từ thiện, đi merit đó thôi...cả Pantip đi cùng luôn còn gì...Tóm lại là em nghĩ...quan trọng là mình luôn ủng hộ, yêu quý Yadech là ok chứ care làm gì mấy vụ "rùm beng" rồi "xuyên tạc" này nọ của mấy thành phần "bất hảo" cho mệt{:398:}..Dù ko thể phủ nhận là "nước đi" này của Mea Kaew đúng là hơi thiếu tế nhị và nhạy cảm một chút nhưng nếu là fan thực thụ của Yadech...yêu và hiểu 2 trẻ và mục đích từ thiện tốt đẹp của 2 trẻ & Mea Kaew thì rồi sẽ ủng hộ thôi...còn ai phản đối thì cứ tiếp tục phản đối thôi...Ooii sự đời là thế mà...làm sao mà "mua hết đc lòng người"{:440:}

Bình luận

:). Cảm ơn em, ss cũng ko tham gia bên spicy, chỉ là vào đọc thông tin thôi nhưng cũng a kay máu bay lên não, tức quá ko chịu đc :))  Đăng lúc 28-2-2013 09:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2662#
Đăng lúc 1-3-2013 14:02:18 | Chỉ xem của tác giả
callayuki gửi lúc 28-2-2013 20:06
Ss ơi em bảo nè...Em thì ko hay ra vào Spicy nhưng em hay nói chuyện với mấy bạn bên Y ...

Chao ôi, giờ mới mới vô nhà đọc bài này của  em. Em có nặng lời với bên Spicy quá không vậy? Dù các leader bên đó đúng là tính cách và nói chuyện có hơi thẳng thắn nhưng ss nghĩ cũng không đến nỗi "xuyên tạc" quá vấn đề đâu.

Ss thì không có tham gia diễn đàn quốc tế nào của 2 bé cả, chỗ nào ss cũng ghé coi tin rồi về sinh họat ở nhà mình thôi. Nơi nào cũng có chính kiến của riêng mình, ss ko bao giờ chỉ nghe 1 phía đâu, mà cũng tự suy nghĩ mọi vấn đề theo lập trường của bản thân ss nữa.

Nói chung, nhà mình có bạn là trụ cột của Spicy, nếu bạn ấy vào và nghe được chúng ta nói họ như vậy, cảm giác của bạn ấy sẽ không dễ chịu đâu. Dù thế nào, ko có Spicy thì lấy đâu ra nhiều news tiếng Anh của Tbiz cho we theo dõi. Ss ko bênh vực , cũng ko đồng tình tuyệt đối bên nào cả. Cái gì cũng có 2 mặt của nó mà đúng ko? Vì hòa khí chung chúng ta đừng bao giờ nói việc này nữa em nhé.

Các admin bên Spicy đa số là fan Yadech và Nadech đấy, họ chẳng phải là antifan gì đâu. Nhưng là fan Yarry hay Nadech cũng rất nhiều người dạo gần đây ko thích Mea Keaw 1 tí nào vì cái khỏan quá can thiệ vào Yadech cũng như việc của Nadech, lúc nào cũng kè kè , đã vậy post ảnh riêng tư ngập tràn, cứ như Mae muốn mượn con trai để thành celebrity luôn. Bộ muốn lập fanclub riêng cho mình nữa hay sao ý?

Riêng chuyện quyên góp xây thiền đường gì đó, thôi we đừng bàn tới nữa, mỗi người một quan điểm riêng. Vì we chẳng đóng góp gì, mà có phản đối cũng chẳng ảnh hưởng gì đến việc họ làm cả. Tốt nhất thì đừng để ý đến nữa, ss mong cho mọi việc suôn sẻ, không nảy sinh vấn đề gì ảnh hưởng đến tụi nó là ss mừng rồi.

Haizz, dạo này Tbiz nhiều tin tức giật gân quá, nhất là cặp đôi chia tay rần rần, Mario GG, DOme Guzjung, ngay cả cặp đôi lý tưởng tình dài như CeeAmy mà cũng đang manh nha tan vỡ vì kẻ thứ 3. Yêu nhau đã khó, giữ được nhau dài lâu còn khó hơn nhiều.

Thôi, cứ phó thác cho duyên phận thôi, 2 đứa nhà mình chưa công khai , chưa bao giờ nói lời chắc chắn cả, nhưng hành động thì rõ ràng lại đem đến 1 sự kì vọng rất lớn cho fan,  và cứ mang nghĩa Yadech ra mà gù fan thế này.

Fan nó vì mê Yadech, vì hy vọng chúng nó là 1 real couple mà con đường nào cũng dám lao vào xả thân hết mình. Lỡ 1 mai ko được như họ mong đợi, 2 đứa ko thành thì mọi người có tưởng tượng ra sẽ lọan như thế nào ko?

Họ sẽ có cảm giác như mình đã bị lừa gạt cả 1 thời gian dài , hóa rồ chém nhau loạn xạ, mọi thứ sụp đổ như từ thiên đường mà bay xuống 18 tầng đia ngục vậy đó. Vì đâu phải ai cũng tỉnh táo nữa , một khi đã nuôi 1 niềm tin quá lớn như vậy trong suốt 1 time dài. Ta thật sự là ko dám nghĩ đến cái ngày đó.

Bình luận

ha... ha... lại mún khơi dzậy những ngày giông bão ha... tui đang đu trên dây điện cao thế, pà đừng làm tui bị giựt chớ ^^  Đăng lúc 2-3-2013 12:17 AM
ò, ss lúc nào chả nghĩ vẩn vơ =)))), nghĩ cho có vậy chớ có làm gì đc đâu, cứ kệ,chuyện tới đâu ta hay tới đó thôi =)))))  Đăng lúc 1-3-2013 03:32 PM
nói chung fan cũng đc mà anti cũng được, nhưng quan điểm của em là ko vì thần tượng ko nghe được mà mình có thể dễ dàng nói những câu làm tổn thương ng khác  Đăng lúc 1-3-2013 03:18 PM
:)). ôi dạo này sis đa cảm suy nghĩ nhiều quá. Chỉ là em ko cảm tình với mấy bạn dùng những lời lẽ ko lịch sự thôi, chứ vẫn công nhận bên nhà đó nhiều thông tin   Đăng lúc 1-3-2013 03:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2663#
Đăng lúc 1-3-2013 14:40:27 | Chỉ xem của tác giả
Quả thật những ảnh mắt này một từ "lác" không thể lột tả hết được

Đề nghị anh Na kiểm soát ánh mắt của mình trong những shoot hình sau

Credit: NadechYaYa.com

Credit: IG akira141

Bình luận

zạo này cứ đọc mấy cái News về ku Na là mình thấy nản gứm!2 cái đứa này chả bik có iu nhau thật không mà thấy cử chỉ thì thân mật nhưng lại lun bảo là anh em!   Đăng lúc 10-3-2013 01:24 PM
zạo này cứ đọc mấy cái News về ku Na là mình thấy nản gứm!2 cái đứa này chả bik có iu nhau thật không mà thấy cử chỉ thì thân mật nhưng lại lun bảo là anh em!   Đăng lúc 10-3-2013 01:24 PM
zạo này cứ đọc mấy cái News về ku Na là mình thấy nản gứm!2 cái đứa này chả bik có iu nhau thật không mà thấy cử chỉ thì thân mật nhưng lại lun bảo là anh em!   Đăng lúc 10-3-2013 01:23 PM
zạo này cứ đọc mấy cái News về ku Na là mình thấy nản gứm!2 cái đứa này chả bik có iu nhau thật không mà thấy cử chỉ thì thân mật nhưng lại lun bảo là anh em!   Đăng lúc 10-3-2013 01:22 PM
Toàn bệnh nan y khó chữa thôi ss ạ =))))))  Đăng lúc 2-3-2013 11:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2664#
Đăng lúc 1-3-2013 20:20:09 | Chỉ xem của tác giả
LoveYadech gửi lúc 1-3-2013 14:02
Chao ôi, giờ mới mới vô nhà đọc bài này của  em. Em có nặng lời với bên Spicy quá ...

Oh chết thật, đọc Quote của Ss xong em phải "chữa cháy" ngay ko thì Ss hiểu lầm em mất ..^^..Ss ơi thế này ạ..Em biết và công nhận bên Spicy là nguồn cung cấp news Thái bằng english có thể coi là nhiều nhất hiện nay...Em công nhận em đã nói là ko thích môi trường bên đó thật nhưng em chỉ đang muốn nói đến bộ phận "liên quan" đến 2 trẻ ở bên đó thôi chứ em ko hề "vơ" hết cả bên Spicy...Và bản thân em đã ra vào bên Spicy và chỉ quan tâm đến những topic của 2 trẻ, thực sự em thấy môi trg bên đó có nhiều "sạn"...Dĩ nhiên em cũng biết là môi trg mở nên khó có thể kiểm soát đc tin "sạn" và "ko sạn" nhưng như em đã viết ở trên em ko thích cách mà họ nhìn nhận và đánh giá vấn đề...em cũng ko rõ ai là fan ai là anti fan bên họ nhưng đơn giản một điều..em viết như trên chỉ là vì muốn chia sẻ những suy nghĩ của bản thân mình về bên đó mà thôi...em ko hề có bất kì ý nghĩ chọc ngoáy hay bêu rếu gì hết...bởi đơn giản cả em và cả Ss yuuchan đều đã "tận mắt" đc đọc những comment bên họ chứ ko phải em chỉ nghe qua ng thứ 3 kể về bên đó rồi đánh giá họ một cách phiến diện...Em ko ghét..chỉ là ko thích mà thôi....
Dù sao em rất cảm ơn sự chia sẻ của Ss ạ...Lần sau em sẽ rút kno và sẽ ko post một bài quá mang tính cá nhận thế này nữa để tránh gây hiểu lầm ^^ Rất mong Ss sẽ hiểu cho em ^^!!

Bình luận

^^  Đăng lúc 2-3-2013 11:37 PM
SS hiểu em mà, ss dặn vậy để we tránh làm bạn khác bùn và hiểu lầm thôi. Ko có gì đâu em, vui lên em nhé ^^, ss chỉ là góp ý để mn hiểu nhau hơn thôi^^  Đăng lúc 2-3-2013 01:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2665#
Đăng lúc 1-3-2013 22:52:10 | Chỉ xem của tác giả
Ôi lâu lắm mới được gặp 2 bé trong 1 bức ảnh, thật là sweettt lòng sau mấy ngày giông bão . 2 bé đi dự sinh nhật bác nhiếp ảnh gia, cùng có cả 2 mẹ nữa, hôm nay ko biết bạn Na có đưa mẹ con em Ya về ko nhở ?

Gút nai cả nhà, xem đc series ảnh này em sướng qué, yên chí đi ngủ :X

CR: barry.ya

Bình luận

Nhìn con bé Ya ốm thật đó!thấy mấy pic chụp gần nhìn mặt nó zạo này ốm nhom lun!mà lâu rùi mới lại thấy 2 đứa chụp hình vs nhau!thấy zui zui :)  Đăng lúc 10-3-2013 01:28 PM
Cái nhẫn em thấy em Ya cũng hay đẹo lắm nhưng nhìn nó hài hước quá nên ko nghĩ là của bạn Na tặng. mà SS nghĩ đâu ra cái vụ đá quý thế, em dự là nhẫn nhựa ý   Đăng lúc 2-3-2013 02:59 PM
Pic cuối nhìn đẹp đôi kinh =)) . Coi cái cái mẹt Na cố nhịn cười :3  Đăng lúc 2-3-2013 11:04 AM
COn bé lại đeo chiếc nhẫn tin đồn mà mn cho rằng là Na tặng ở Bali kìa, cái nhẫn đá quý hình bông hoa ý. Đi với Na là nó hay đeo lắm, để ý mí lần rồi  Đăng lúc 2-3-2013 01:56 AM
nhìn Ya ốm quá... ~.~ ... kg bít anh lớn tìm ra Tài xế cho em gái chưa nhở ^^  Đăng lúc 2-3-2013 12:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2666#
Đăng lúc 2-3-2013 00:41:29 | Chỉ xem của tác giả
chánnn... đợi mãi chả thấy engsub cái trailer... >"<

đu dây diện típ dzậy....

- Các anh cứ mơ đi nhé!
- Vậy còn anh thì sao... giấc mơ sẽ thành sự thật chứ!
- Với anh... Nadech... em chắc chắn sẽ nói... ...
- "Em yêu anh" ... ^^
...
- Khìn à!!! [oánh 1 cái bất tỉnh nhân sự]  <= cái này của mình

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

loạt hình mới của Na ở Nhật... thích nhất tấm nì, ngay từ lúc coi đã nghĩ...
"chà, che hết trơn, còn mỗi cái mỏ mà củn thấy đẹp"

tấm này nữa...

mọi người nhìn thấy iu kg, chớ mình là mình củn khìn lắm òi á ^^

@asiafuse & NadechYaya.com FB

P/S: mấy bữa nay dzô nhà, MOD chưng cái hình KooKum hoành tráng quá... đẹp nung ninh luôn, khoái ^^

Bình luận

Em kết cái "conversation" kìa quá Ss ạ ^^ Sao Ss ko up ảnh đính kèm luôn để nhà ta "đu" một thể ạ ^^  Đăng lúc 2-3-2013 11:35 PM
@yuuuchan: có bản dịch rùi hả, share lên đây đi chị... mau mau iiiiiiii  Đăng lúc 2-3-2013 09:52 PM
có bản dịch trailler rồi đó em, nhưng là dịch chay chưa có ghép sub vào video  Đăng lúc 2-3-2013 03:06 PM
Đợi trailer gì vậy ạ ss?  Đăng lúc 2-3-2013 11:05 AM
Ảnh đẹp quá, mà sao ăn mặc che hết mặt mũi nhìn ko ra lun  Đăng lúc 2-3-2013 01:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2667#
Đăng lúc 2-3-2013 11:18:38 | Chỉ xem của tác giả
Quả thật anh Na vẫn chưa ý thức được mình là người của công chúng hay sao ý )

Nhưng hành động mang tính chất "đáp gạch vào hội nghị như vầy là sao"

Nhí nha nhí nhố..........Cơ mà Ciu chết

Cr: aarshar

Cr: akira141

Cr: NadechYaYa.com

Bình luận

=))  Đăng lúc 2-3-2013 10:14 PM
"Na bựa" ... "Na khìn"... ^.^  Đăng lúc 2-3-2013 09:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2668#
Đăng lúc 3-3-2013 13:19:35 | Chỉ xem của tác giả
Hehe, hôm qua 2 trẻ đi tập bắn cung để chuẩn bị cho quay phim RS cả nhà ạ . Cơ mà trong truyện em có thấy chỗ nào bẩu là 2 trẻ bắn cung đâu nhỉ, toàn đấu kiếm ấy chớ

Bây h là tin để đu dây đây ạ. Thầy giáo dạy 2 trẻ bắn cung có share thông tin với mọi người trên IG là trong suốt buổi tập bắn, 2 trẻ nhà mình tỏ ra rất thích thú môn bắn cung này và nói chuyện với nhau suốt, nhìn như là 1 lover ý , khi bạn Ya nói chuyện với bạn Na, thầy giáo bảo là her sweet eyes's bright show , và at that time, anh thầy giáo nhận ra rằng 2 trẻ nhà mình đúng là 1 đôi ngoài đời thật rồi  ( P/S thêm là thấy giáo vừa trẻ vừa đẹp giai nhé     )

Ôi ta thăng đây, dây đu chắc quá rồi, tạm biệt cả nhà  

CR : barry.ya

Bình luận

Công nhận rất thíc mặc mấy cái áo bông bông hawaii nhỡ ? =))  Đăng lúc 3-6-2013 04:51 PM
Haha, đu mới. Hồi này bận quá toàn đi đu ké thôi. Chả có thời gian kiếm dây để cho mọi ng cùng đu nữa.  Đăng lúc 4-3-2013 10:53 AM
pé Ya ăn mặc đơn giản mà vẫn thấy đẹp ngời ngời nhở!! Còn bạn Na thì vẫn bựa như mọi lần ý!! Tụi nó cứ ríu rít với nhau thế hèn j toàn bị gắn mác couple   Đăng lúc 3-3-2013 10:26 PM
:). Em tìm topic phim rising sun ngay trong nhà yadech ý, tò mò quá có thể xem trước nd dung truyện do các cao thủ võ lâm nhà mình trans :))  Đăng lúc 3-3-2013 07:03 PM
Ủa vậy là 2 ac chuyển bị có lakorn mới ạ ;;)  Đăng lúc 3-3-2013 02:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2669#
Đăng lúc 3-3-2013 13:33:48 | Chỉ xem của tác giả
yuuuchan gửi lúc 3-3-2013 13:19
Hehe, hôm qua 2 trẻ đi tập bắn cung để chuẩn bị cho quay phim RS cả nhà ạ . Cơ m ...

nói chứ 2 pé nói... khi nào chính thức hẹn hò thiệt thì chắc chắn sẽ thông báo với mọi người bít, chuyện vui mà, giấu làm gì

show chung thì nhận liên tục... mà show thì phải tập trước chứ... nên lại càng gặp nhau liên tục
=> cần gì phải chính thức hẹn hò... cứ "chính thức làm việc" là đc... 1 tháng 30 ngày gặp hết 25 ngày là ok... ^^

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Em nói cái này đó hả Callayuki

Yaya: chó yêu, nhìn em thiệt là cưng quá... moazzzzzz
Dog: Ya.. đừngggggggggggg!

Na: Này, mày vừa làm cái gì thế hả... hừmmmmm
Dog: đã nói kg phải tại tui mà... cứ đụng tới Ya là hung hăng thía đấy, ghen là mũi lại phồng to như trái nho

^^

Na: chời, mún chuyển qua chiếc xa lửa bên kia quá >"<
Ya: Komburi à, em đang làm việc đó nha ^^ ... sao mặt anh lại thía? [cái mũi phồng vì ghen tỵ] ^^

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
2 cái hình này làm mình nhớ tới nickname của Na trong film RP ... Pitbull ^^

Bình luận

lại còn mẹ Na nữa, trộm nghĩ, nếu sau này 2 đứa ko thành mà tụi nó có người yêu khác thì ng đó cũng áp lực lắm, vì 2 nhà này đã thân nhau vậy mà...  Đăng lúc 3-3-2013 10:29 PM
mấy cái hình có chèn phụ đề na rak quá chừng cả nhà ơi!! Mình đồng ý với ss Yadech là nếu Ya và mẹ ko chịu Na thì đã chẳng thân thiết với nhà Na vậy đâu!   Đăng lúc 3-3-2013 10:28 PM
Ss nói thiệt mà, ss lúc nào chả happy in love =))))  Đăng lúc 3-3-2013 08:18 PM
em để ý dạo này thấy ss đang # dữ dội đó nha, chắc cũng đang happy in love đây ;;)  Đăng lúc 3-3-2013 06:10 PM
Ý ta "cùng là phụ nữ" nên we hiểu Ya,có tình cảm thì mới thân thiết với Na thế, ý là vậy, viết xong đọc lại câu đó tối nghĩa quá nên phải giải thích lại =)))   Đăng lúc 3-3-2013 03:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2670#
Đăng lúc 3-3-2013 17:53:44 | Chỉ xem của tác giả
chào cả nhà hiii.
hôm nay em vừa lục tung instagram của mẹ Nadech. Giời ơiii, mẹ Nadech cực chăm pose ảnh với Yaya, đặc biệt là với mẹ nó, rồi còn post bao nhiêu ảnh 2 đứa nó chụp riêng với nhauuu, thậm chí còn post ảnh riêng của bé Ya lên, pr cho yadech.com đủ thứ. Chắc bác chấm Ya nhà ta làm con dâu lâu rồi kaka *lâng lâng* . Toàn tiếng Thái em đọc chả hiểu gì nhưng cứ như 2 gia đình thông gia hạnh phúc í ôiiii..
Cứ thế mà bảo anh trai e gái làm sao bọn cháu tin đc uhuhu..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách