Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3842|Trả lời: 12
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(I Miss You) Bản thân Park Yoochun cũng chính là Han Jungwoo rồi

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Bản thân Park Yoochun cũng chính là Han Jungwoo rồi

Khi các diễn viên được lựa chọn cho các vai diễn, sẽ tốt hơn nếu diễn viên đó có tính cách gần tương đồng với nhân vật của mình. Tuy nhiên điều đó không hoàn toàn đúng,có thể có nhiều vấn đề khác theo tính chất của từng bộ phim.

Trong "Missing you" đài MBC, nam diễn viên có những điểm quan trọng mà nhân vật của anh cần thể hiện. Vì vậy, khán giả có thể có một liên kết mạnh mẽ đối với những cảm xúc của nam chính Han Jung Woo. Từ điều này, chúng ta thấy rõ rằng Park Yoochun (26) đã trở thành Han Jung Woo. Sẽ còn một chặng đường dài khán giả chỉ cần dõi theo sự nhạy cảm của Han Jungwoo và hoàn toàn đắm mình vào bộ phim.

Sau khi bị bắt cóc cùng với mối tình đầu Lee Soo Yeon (Yoon Eun Hye) và trốn thoát một mình, Han Jung Woo sống trong cảm giác tội lỗi vì đã không thể hoàn thành lời hứa với cô bé. Vết thương lòng đó cũng dẫn đến những cảnh hồi tưởng liên tục.

Đây là một nhân vật mang trong mình quá nhiều cảm xúc phức tạp. Diễn xuất đầy cảm xúc của Park Yuchun đã dần trưởng thành. Mặc dù mới chỉ có một số tác phẩm, nhưng anh ấy có khả năng làm chủ khá tốt.

Khi một diễn viên quá ảnh hưởng vào nhân vật của mình, cảm xúc quá đà chỉ có thể dẫn đến sự khó chịu cho khán giả. Tuy nhiên, diễn xuất của Park Yuchun vừa hơi khoa trương một chút lại vừa nhẹ nhàng dễ chịu. Vào những lúc cảm xúc đang ùa ra, việc kiểm soát chính xác những giọt nước mắt đã làm cho anh trở thành một diễn viên thông minh và nổi bật.

Trong tập 9 phát sóng vào ngày 5, trong suốt cảnh Yuchun và Yoon Eun Hye ở phòng thẩm vấn và cảnh Park Yuchun trò chuyện với Song Ok Sook (mẹ của Soo Yeon), người đối xử với anh như con ruột của mình,trong khi ăn một hộp cơm trưa, những cảm xúc thể hiện bởi Park Yoochun quả là ấn tượng.

Trong suốt cảnh ở phòng thẩm vấn của Park Yuchun và Yoon Eun Hye, cả hai đều ngập trong nước mắt. Quên đi thân phận là Lee Soo Yeon và hiện đang sống với tư cách là Zoe (Yoon Eun Hye), cô nói: "Nếu tôi là Lee Soo Yeon, tôi sẽ giết cậu đầu tiên." Park Yoochun đáp lại :" Sẽ ổn thôi thậm chí nếu cậu giết mình. Miễn sao cậu là Lee Soo Yeon". Câu nói của Park Yoochun tràn ngập một nỗi đau chưa được chữa lành và nỗi nhớ sâu nặng mà anh dành cho cô, đan xen cùng với những cảm xúc thuần khiết dại khờ. Với khả năng làm chủ tất cả những cảm giác này, Park Yoochun thực sự rất đáng được hoan nghênh. Sau khi xác nhận rằng Zoe là Lee Soo Yeon, quyết định Han Jung Woo đối việc điều tra nhận được sự quan tâm cao độ.

Trước đây, Park Yoochun đã ra mắt như một diễn viên trong bộ phim truyền hình "Sung kyun kwan Scandal" của KBS năm 2010 và diễn xuất của anh tại thời điểm đó không có bất kỳ cảm giác bỡ ngỡ nào của một người mới. Trong ''Sung kyun kwan Scandal' và ''Miss Ripley'' đài MBC, anh không phải là vai chính hay là vai hỗ trợ diễn viên chính . Tuy nhiên, trong ''Rooftop Prince'' của SBS đầu năm nay, anh đã bắt đầu đảm nhận vai chính.

Như Lee Sun Joon trong "Sung kyun kwan Scandal", diễn xuất của anh khá ổn định. Trong ''Rooftop Prince'', 3 nhân vật mà anh thể hiện để truyền tải thông điệp tình yêu không bao giờ thay đổi đã để lại rất nhiều suy nghĩ . Diễn xuất của Park Yoochun thực sự đã tiến bộ với một tốc độ khủng khiếp.

Source: heraldcorp
Credit: Micky Yoochun Baidu
Trans by: rachui@sharingyoochun
Shared by : postcardstoyuchun.com
Vtrans by [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 7-12-2012 10:08:26 | Chỉ xem của tác giả
Công nhận ấy, theo Chun cả 4 phim mới thấy diễn xuất tốt lên từng giờ lun ý.

Mấy tập đầu của Mit thì thấy còn hơi khớp chứ giờ thì hóa thân hoàn toàn vào HJW rồi

Giờ xem phim k bít là mình thích HJW hay Chun nữa

Chun k phải có kỹ năng diễn xuất tuyệt đỉnh nhưng cách diễn tinh tế giàu cảm xúc nên ai đã thích thì k thể cưỡng đựơc :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 7-12-2012 10:10:26 | Chỉ xem của tác giả
Diễn xuất nhập vai đến nỗi lây lan HUV thì chuyện này là hiển nhiên thôi
Những cảnh diễn tay đôi của anh với diễn viên gạo cội (mẹ SY và bác lao công) thật sự khá ăn nhập khiến mình ko khỏi bất cờ
Tự nhiên đến lạ, mền đã thốt lên rằng "trời ơi, dạo này lên tay nhé, em ko dám bảo anh là idol đóng phim nữa đâu"      
Nói chung phim này BK hơi ưu ái cho bạn trẻ về cía đất diễn nên dân tình đang điên loạn đòi đổi anh xuống vai thứ kìa
Nên CHun ak diễn dở lại đi, đừng có mà hòa vào vai diễn quá, kẻo mấy bác BK lại tăng đất diễn lên thì khốn đấy nhé
Nói chung ấy mà phim hay là nhờ nội dung hấp dẫn và dàn diễn viên diễn olala hoàn hảo...         
Sau phim "gác mái" anh đã đc công nhận là diễn viên thực lực
Và chun đang chứng minh điều đó qua I MISS U
Chunnie ak phát huy mạnh nhé :))

Bình luận

ss viết hay quá, mừng chị có quần đẹp, em thèm rỏ rãi rồi này : D  Đăng lúc 9-12-2012 04:26 PM
má =)))  Đăng lúc 7-12-2012 10:28 AM
chắc thấy e k còn "truồng cởi" nữa nên là mới á =)))))))))))  Đăng lúc 7-12-2012 10:27 AM
quần sao =))  Đăng lúc 7-12-2012 10:11 AM
chờ tí =)))  Đăng lúc 7-12-2012 10:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 7-12-2012 10:27:49 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ vì xem film a đóng mà mí fall in love with anh đấy chứ

Diễn xuất của Chun thật sự là ngày càng lên tay, tin là sự nghiệp diễn xuất

của anh sẽ ngày càng khởi sắc. Cố lên Chun ơi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 7-12-2012 13:08:42 | Chỉ xem của tác giả
Park đại gia dép lào của tôi ơi.

Làm ơn đừng khóc nhiều như thế trong phim được không.

Mỗi khi nước mắt a rơi là i như rằng e không thể cầm dc nước mắt.

Chỉ trong phim thôi, chỉ là diễn thôi nhé.

A đừng mang bộ mặt và tâm trạng ấy khi ra khỏi phim trường nhé.

Park Yoo Chun!!!!!!!!!!!!!! 5ting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 7-12-2012 13:54:26 | Chỉ xem của tác giả
Diễn xuất của Park Yoochun thực sự đã tiến bộ với một tốc độ khủng khiếp.

Đúng là vậy đó, Chun là idol tiến bộ nhanh nhất mà mình thấy. Nhiều diễn viên thực lực phải được rèn luyện nhiều năm mới có diễn xuất tài ba. Dẫu vẫn có rất nhiều bình hoa di động trên màn ảnh, Chun là cái gì đó rất đặc biệt!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 7-12-2012 14:50:55 | Chỉ xem của tác giả
tối qua xem cái cảnh thẩm vấn và lúc ăn cơm với "honey" ..
diễn xuất của Chun đỉnh quá... T_____T
xem mà nước mắt ngắn nước mắt dài :((
mà hình như Chun chưa tham gia movie nào thì phải @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 7-12-2012 16:47:20 | Chỉ xem của tác giả
hong hỉu lắm cái tiêu đề, vì thấy bài viết chả liên quan gì
nhưng thích nhứt là câu anh đang tiến bộ với 1 tốc độ khủng khiếp
mong chờ sự trưởng thành hơn trong vai diễn của anh
cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 7-12-2012 22:28:46 | Chỉ xem của tác giả
nói thật cảm nhận ban đầu của mình là k hề thik chun một chút nào
vì mình thấy những nghệ sĩ lấn sân sang lĩnh vực khác thường k thực sự thành công
ngay cả xem sungkyunhwan mình vẫn k thik chun lắm
lúc đến RP thì nghe đến tên chun là dv chính m đã quyết định k xem rồi
cơ mà sau khi chị mình dụ dỗ thì đã xem một tập
và phải nói là mình mê diễn chun ngay từ lúc đấy
cách diễn của chun thực sự rất tự nhiên. nếu người k biết sẽ nghĩ chun là dv thực thụ chứ k phải bắt đầu từ một ca sĩ
khi đóng phim chun hoàn toàn nhập tâm vào nhân vật. cảm giác như kp đang diễn mà chính là tự bản thân chun bộc lộ những cảm xúc và suy nghĩ của mình
ngoạn mục
k còn lời nào để diễn tả nữa
bravo !!!
chúc a tiến xa trên con đường diễn viên ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 8-12-2012 11:39:41 | Chỉ xem của tác giả
Trong ''Sung kyun kwan Scandal' và ''Miss Ripley'' đài MBC, anh không phải là vai chính hay là vai hỗ trợ diễn viên chính . Tuy nhiên, trong ''Rooftop Prince'' của SBS đầu năm nay, anh đã bắt đầu đảm nhận vai chính.

Mình nhớ không nhầm thì Chun đều là diễn viên chính hết chứ nhỉ?
Diễn xuất của Chun ngày càng được khẳng định rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách