Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 8144|Trả lời: 17
Thu gọn cột thông tin

(I Miss You) Kim So Hyun: Muốn trở thành diễn viên giống như Son Ye Jin

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 3-12-2012 09:37:04 | Xem tất |Chế độ đọc
Sau vai diễn Lee So Yeon đầy ấn tượng trong bộ phim "I Miss You", Kim So Hyun trở thành một trong những nữ diễn viên nhỏ tuổi rất hứa hẹn của điện ảnh Hàn Quốc. Dưới đây là cuộc phỏng vấn cô diễn viên này trên một số báo của Hàn Quốc.

Nhân vật Soo Yeon của “I Miss You” có chút khác biệt với nhân vật Bo Kyung của “The Moon That Embraces the Sun”.
“Trong “The Moon Embracing The Sun”, em đóng một nhân vật không từ bất cứ việc xấu nào để giành được trái tim của anh Jin Goo (diễn viên Yeo Jin Goo). Đóng nhân vật ác khó nhưng cũng vui. Và cũng buồn nữa. Nhưng lần này, anh Jin Goo đóng vai mối tình đầu của em. Sau khi phải tranh giành tình cảm như thế, cuối cùng cũng có được tình cảm cảm thấy có chút gì đó mung lung. Trên trường quay, anh Jin Goo cư xử với em rất tốt ạ.

Em có bạn trai chưa? Làm thế nào mà em thể hiện được những tình cảm lãng mạn của những thiếu niên 15 tuổi thế?
“Em chưa có bạn trai đâu. (Cười lớn) Soo Yeon là một nhân vật khá là u ám và tự ti, nhưng nội tâm lại là người có ý chí vô cùng mạnh mẽ. Sau khi gặp Jung Woo (Yeo Jin Goo đóng), cô ấy bộc lộ những khía cạnh lạc quan và trong sáng của mình. Em đã cảm thấy rất khó để lột tả được những điều này một cách thật chi tiết. Bộ phim bắt đầu ghi hình trước khi em có sự chuẩn bị thật kỹ lưỡng, hơn thế nữa, diễn xuất trong một bộ phim drama tình cảm điển hình thế này cũng khó. Tuy nhiên anh Jin Goo rất giỏi. Anh ấy đã rất dắt em rất tốt. Em đã nhập tâm vào diễn xuất của anh ấy và thực sự cảm thấy rất hồi hộp. Và vì thế, em nghĩ, phần tình cảm của bộ phim được thể hiện khá tốt”.

Em đã cộng tác với Yeo Jin Goo trong cả hai bộ phim "I Miss You” và “Moon/Sun”.
“Vì đã gặp anh Jin Goo từ lâu, nên diễn với anh ấy thực sự rất thoải mái. Anh ấy thích trêu đùa mọi người và rất hay nói đùa – đặc biệt là anh ấy rất hay tự bảo rằng mình đẹp trai. Nếu nhìn thấy thể nào chị cũng nói anh ấy quá tự tin. Nhưng nhờ anh ấy và cá tính sống động của anh ấy mà không khí phim trường lúc nào cũng rất vui vẻ. Dù bình thường em cũng hay tham gia các trò đùa cùng anh ấy, nhưng khi bắt đầu diễn, em sẽ tự nói với mình rằng “Mình thực sự rất thích anh ấy”, như kiểu đang tự ám thị mình vậy”.

Nhìn theo hướng của câu chuyện phim thì cả trong “Moon/Sun” và bộ phim lần này, tình yêu của em với Yeo Jin Goo đều không trở thành sự thực.
“Đúng như vậy, phải không ạ? Lần này em đã nghĩ là sẽ thành chứ… Em đã nói chuyện với anh Jin Goo rất nhiều lần về việc có điều gì đó giữa chúng em khiến mọi chuyện không thành. Nhưng các nhân viên đoàn phim thì cứ bảo họ cảm giác như kiếp trước chúng em là đôi tình nhân bị chia lìa gặp lại nhau ở kiếp này vậy”.

Được gọi là một trong cac diễn viên nhí hàng đầu, em cảm thấy thế nào?
“Danh hiệu đó đúng là mang lại ghánh nặng, nhưng mà cảm giác cũng không tồi chút nào. Nhưng em vẫn cảm thấy đột ngột và chưa thể chấp nhận được. Em quay “I Miss You” với suy nghĩ rằng mình phải làm thật tốt sau những gì mình thể hiện trong “Moon/Sun”. Em không muốn làm những khán giả yêu mến mình thất vọng. Và từ giờ,  em cũng sẽ tiếp tục nỗ lực”.

Có rất nhiều người nói em giống Son Ye Jin và Yoon Eun Hye.
“Đó là một vinh dự ạ. Em rất thích hai tiền bối Son Ye Jin và Yoon Eun Hye. Tiên bối Yoon Eun Hye còn đến trường quay để ủng hộ và cổ vũ em. Em rất kính trọng tiền bối Son Ye Jin và muốn được trở thành diễn viên giống như thế”.

Trong “I Miss You” có một cảnh khá là đáng chú ý, đó là “bus kiss” của em và Yeo Jin Goo.
“Trước khi quay nụ hôn xe bus đó, cả hai chúng em đều đáng răng rất cẩn thận. Lúc quay phim chỉ có diễn viên và một vài nhân viên ở bối cảnh, nhưng vì xe bus rất chật chội nên các camera không thể bắt được nhiều góc quay (trong một lần quay) nên chúng em phải quay đi quay lại vài lần. Thực sự là rất xấu hổ, cả khi tập lẫn khi quay thật. Thậm chí cả anh Jin Goo cũng thấy ngượng. Đó là cảnh hôn đầu tiên của cả hai chúng em. Đạo diễn còn trêu bọn em, nói rằng bọn em phải làm lại vì môi anh Jin Goo cong lên. Anh Jin Goo cũng bảo em là đừng suy nghĩ quá nhiều vì nụ hôn đầu lại là khi quay phim và còn bảo rằng sau này còn nhiều những cảnh như thế nữa”.

Giữa “Kim Soo-hyun” của “Moon/Sun” và “Park Yoochun” của “I Miss You”, em thích ai hơn?
“Cả anh Jin Goo lẫn đạo diễn đều bảo rằng cứ khi nào có mặt anh Yoo Chun là ánh mắt em thay đổi. Ngay từ lần đầu tiên gặp nhau, anh Yoo Chun đã là người chủ động làm thân với em trước và rất là chu đáo. Anh ấy rất dễ gần và còn đối xử với em rất thoải mái nữa. Chúng em còn có cùng ngày sinh nhật nữa… Lần đầu tiên em tìm thấy ‘mẫu hình lý tưởng’ của mình. Và đến giờ vẫn chưa hề thay đổi ạ. (Cười lớn)”

Từ giờ trở đi, em muốn trở thành một diễn viên như thế nào?
“Em muốn trở thành một diễn viên có thể đóng được các thể loại vai. Một diễn viên mà đôi khi khiến người xem kinh ngạc và chấp nhận tất cả các thách thức. Và trên tất cả những điều đó, em muốn trở thành một diễn viên không bao giờ biết mệt mỏi. Em sẽ không từ chối bất kỳ thể loại nào được mời, nhưng em cũng muốn đóng một bộ phim tình cảm hài mà mình bị hấp dẫn bởi những đặc điểm khác thường. Em muốn được làm việc thật chăm chỉ và trở nên một diễn viên tiến bộ hơn. Ngoài diễn xuất, em cũng rất thích viết lách, nên em cũng muốn thử viết và theo đuổi văn chương nữa”.

Nguồn: asiae và OBS news via Dramabeans
Dịch: [email protected]

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +9 Thu lại Lý do
thaopeo166 + 4 Ủng hộ 1 cái! ^^
Jay + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2012 09:46:33 | Xem tất
Coi phim Mỹ với Hàn, dàn diễn viên nhí cứ phải gọi là "thèm".
Quen Kim So Hyun đóng vai ác hơn, có thể là quen hơn mà hình như là thích hơn :D
Bé này trả lời PV dễ thương quá.
Còn "anh Jin Goo" thiệt là người lớn, cướp nụ hôn đầu của người ta mà còn "bảo em là đừng suy nghĩ quá nhiều vì nụ hôn đầu lại là khi quay phim thế và còn bảo rằng sau này còn nhiều những cảnh như thế nữa" :">

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
JustWendy + 1 Tem!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2012 09:50:11 | Xem tất
oh la la bé nài rất xinh
Chun ni thì hoàn hảo quá hèn chi khiến tim của em í rung rinh cục cựa, mà công nhận cả hai người cũng rất có duyên í chứ... Không có gì là không thể xảy ra hehe
Soo Huyn rất đẹp và tài năng, chắc chắn tương lai sẽ trở thành một trong những diễn viên hàng đầu

Bình luận

sori :)))) cứ hay bị nhầm  Đăng lúc 3-12-2012 10:49 AM
So Hyun, hơm phải Soo Hyun đâu nhá. Nhầm nhọt bây giờ ^^!  Đăng lúc 3-12-2012 10:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2012 10:08:00 | Xem tất
xem em từ Padam Padam rồi qua Moon Sun, RP
KSH đóng được nhiều thể loại, vai buồn hay vai ác đều cũng rất tốt
1 diễn viên nhỏ tuổi rất hứa hẹn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2012 10:30:48 | Xem tất
{:408:} bé này tính ra diễn rất đa zi năng nhé

quen đóng ác rồi cứ nghĩ sang Mít sẽ khó chấp nhận

nhưng dàn dv bé mình là mình ưng cá tính cũng như cách diễn của So Hyun nhất

tự nhiên, cuốn hút, bi thương

tin e sẽ còn tiến xa vì e được cả sắc, cả vóc, cả khả năng ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2012 10:36:42 | Xem tất
*đóng dấu yêu thích* *cộp cộp*

Coi được mấy tập đầu của phim mình cũng thấy cô bé có nhiều điểm giống Son Ye Jin kinh khủng luôn (cứ nhớ tới The Classic của chị Son miết). Cô bé rất có tài, mong là khi trưởng thành sẽ luôn được định hướng đúng đắn (diễn viên của Sidus mà ;D)

Mà em gái có thiệt là sinh năm 99 hem dzậy??? Nhỏ em mình sinh năm 98 mà nhìn nó chắc bé bằng nửa So Hyun thôi =))))))))))

Bình luận

Xem mấy tập đầu ta cũng gào ầm ĩ lên là giống SYJ. Ta cũng mới đóng dấu yêu thích cô bé này cách đây ít lây :D.  Đăng lúc 3-12-2012 10:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2012 11:10:29 | Xem tất
nói chung là pé này diễn xuất tốt nhưng khuôn mặt quá bùn nên chắc chắn sẽ chẳng đóng phim nào làm nhân vật chính có cá tính mạnh mẽ, luôn vui cười đa dạng như son ye jin được :(
cám ơn bạn đã dich tin

Bình luận

Bạn nói đúng! Có xem Ma Boy, và đúng là cô bé này ko hợp đóng những vai vui tươi mạnh mẽ! Ma Boy đẹp nhưng diễn xuất của cô bé trong phim ấy kg ấn tượng!  Đăng lúc 3-12-2012 07:40 PM
Bạn nói đúng! Có xem Ma Boy, và đúng là cô bé này ko hợp đóng những vai vui tươi mạnh mẽ! Ma Boy đẹp nhưng diễn xuất của cô bé trong phim ấy kg ấn tượng!  Đăng lúc 3-12-2012 07:40 PM
phim đó là My boy hay Ma boy vậy bạn^^  Đăng lúc 3-12-2012 07:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2012 11:20:55 | Xem tất
Cả anh Jin Goo lẫn đạo diễn đều bảo rằng cứ khi nào có mặt anh Yoo Chun là ánh mắt em thay đổi. Ngay từ lần đầu tiên gặp nhau, anh Yoo Chun đã là người chủ động làm thân với em trước và rất là chu đáo. Anh ấy rất dễ gần và còn đối xử với em rất thoải mái nữa. Chúng em còn có cùng ngày sinh nhật nữa… Lần đầu tiên em tìm thấy ‘mẫu hình lý tưởng’ của mình. Và đến giờ vẫn chưa hề thay đổi ạ. (Cười lớn)”

Há há, em này mê Chun lắm nhé!

Thích diễn xuất của bé hơn cả của dàn cast lớn cơ, diễn xuất rất tinh tế, rất hay

tương lai sẽ là ngôi sao lớn , cố lên em
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2012 11:41:14 | Xem tất
nghe em ý trả lời mấy câu mà tý thì cơm lên mũi

Trước khi quay nụ hôn xe bus đó, cả hai chúng em đều đáng răng rất cẩn thận. Đạo diễn còn trêu bọn em, nói rằng bọn em phải làm lại vì môi anh Jin Goo cong lên.

cơ mà mấy bác nhà báo hỏi vô duyên quá

ai lại đi hỏi người ta có bạn trai chưa

chỉ cần
Làm thế nào mà em thể hiện được những tình cảm lãng mạn của những thiếu niên 15 tuổi thế?
là được rồi

liệu người ta có nói Có ko? chắc chắn là Ko rồi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2012 12:17:31 Từ di động | Xem tất
Ah~
Nụ hôn đầu, có nên tiếc không đây =))
Em này thích Chun, nên trả lời dễ xương quá :">
Cơ mà em này sinh năm 99 sao, nhìn ẻm bằng mình =)))))

Bình luận

Cô bé này có vẻ giỏi giang đây ,chúc mừng em và mong em có được nhiều thành công!  Đăng lúc 3-12-2012 09:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách