Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7986|Trả lời: 68
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ki'ss Mem] Ki'ss House Confession - Lời bày tỏ ngày 8/3 (page 7)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Nhân dịp movie của Ki sắp ra lò, mừng nhà mình lên box được tháng rưỡi {:438:}, nhà Kiss chúng ta sẽ tổ chức một gameshow nho nhỏ, đồng thời giúp các mem nhà mình có dịp làm quen hiểu nhau hơn, không chỉ ở thread tám tám, hay thread đăng ký thành viên {:440:}.

Bình mới và rượu cũ   Chắc các bạn đều biết đến những hình thức hỏi đó rồi nhỉ, mình không nhắc lại nữa nhé.

Mỗi tuần và thể dài hơn sẽ có 1 mem lên thớt để trả lời các câu hỏi mà mọi người nhà Ki đặt ra.

Vì thế các bạn quyết định đặt câu hỏi phải cân nhắc đắn đo nhé. Tối thiểu là 3 câu và tối đa là 10 câu. Được phép hỏi tối đa 3 lần. Do đó, nếu đến 3 lần hỏi và đủ số câu hỏi được phép mà vẫn còn muốn hỏi nữa thì hẹn lần nào đó trong tương lai không xa

Người được hỏi, sau khi trả lời hết các câu hỏi của mem sẽ được chỉ định người tiếp theo lên thớt Quy trình cứ tiếp tục đến khi nào đã hết mem để hỏi trong nhà

Bạn mod có thể sẽ cùng 1 thư ký tổng kết lại và biết đâu trao giải cho câu hỏi độc đáo, xuất sắc cũng như trả lời đáo để tương kế tựu kế

Bắt đầu từ ai nhỉ!

Thành viên đầu tiên sẽ là bạn Gà nhé

Hy sinh làm chuột bạch thí nghiệm trước Bạn nào có câu hỏi chuẩn bị tinh thần chém gió hội nào

Đã post bài là phải có câu hỏi, không tám tám ở khu vực này, không là sẽ bị rate trừ đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-11-2011 18:25:08 | Chỉ xem của tác giả
Ê ề ê, em là em thích cái vụ này lắm, cho em hỏi trước nhé
1. Hiện ss gà đã có boi phờ ren chưa ;)) ;))
2. SS có tự thấy mình xinh không
3. Nếu cho ss 1 điều ước thì ss sẽ ước gì?
4.Từ nhỏ đến h ss đã qua bao nhiêu cuộc tình...
;)) ;))
5. ss liệu có thể show 1 cái pic của ss lên đây được không? :p :P :P

Bình luận

ss gà sao chưa lộ diện nhỉ ;))  Đăng lúc 5-11-2011 08:43 PM
đã có người mở bát rồi đây :x  Đăng lúc 5-11-2011 07:49 PM
đảm bảo cả 5 cái trên đều đi theo hướng tích cực =))  Đăng lúc 5-11-2011 07:33 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 2 Tem nè :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-11-2011 21:19:34 | Chỉ xem của tác giả
goldentiny gửi lúc 5-11-2011 18:25
Ê ề ê, em là em thích cái vụ này lắm, cho em hỏi trước nhé
1. Hiện ss gà đã có boi ...

1. Hiện ss Gà không có boi phờ ren nào em à Tâm lý ngại yêu {:303:} Hôm qua được giới thiệu 1 anh chàng (cũng gặp sơ qua 1 lần) nhưng khất lần không đi {:259:}

2. Ss không tự tin mình xinh vì ss không có xinh, mẹ ss còn phát 1 câu sao lại không được xinh xắn như con người ta {:276:}

3. Nếu có 1 điều ước thì ss sẽ ước mọi điều ước của chúng ta sẽ thành sự thật, như thế lời lãi hơn {:273:}

4. Từ nhỏ đến lớn không có cuộc tình nào cả {:288:} Vì toàn 1 chiều thôi, hoặc là ss thích ai đó, hoặc ai đó thích ss nhưng ss không thích lại {:268:}

5. Ảnh hả? Xem nào, hồi trước không định show ảnh, cho bí mật mờ ảo tí, để các em còn tò mò vào nhà mình xây nhà tích cực. xem chị mod già thế nào {:309:}

Hôm nay em golden tiny đã khai màn thì ss sẽ show 1 cái ảnh "lừa đảo" tí {:277:}

P/S: Không biết đánh piano đâu, ss thấy background đẹp nên chụp ké thoai.

Bình luận

hehe e cũng có cái ảnh ngồi bên đàn piano thế này.cơ mà ko đậm chất nghệ thuật như của ss ;;)  Đăng lúc 9-11-2011 06:26 PM
quá chuẩn quá chuẩn, *đập bàn*em thích ss rồi đấy :D  Đăng lúc 5-11-2011 10:21 PM
đáp xoay quả là hoành tráng :">... thảo nào giọng ss dễ thương thế :-", à bây giờ thì em đã hiểu :x  Đăng lúc 5-11-2011 09:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-11-2011 21:56:19 | Chỉ xem của tác giả
Ko được phong bì thì em làm con tem

1. Mẫu người lí tưởng của ss ??

2. ss thích lấy chồng khi bao nhiêu tuổi ?

3. nhận xét khách quan, ss thấy bản thân mình thế nào ?

4. Hành động/ việc làm/ hoàn cảnh,.. nào khiến ss thấy vui và tự hào về bản thân nhất, và thấy buồn và xấu hổ nhất từ bé đến giờ ?

5. Nếu biết còn 5p nữa là xảy ra động đất mạnh, trừ 2p thời gian chạy ra khỏi nhà đến nơi an toàn nào đó, 3p còn lại ss sẽ làm những gì , giả sử đang ở nhà nơi có nhiều đồ đạc quan trọng của mình

Đấy, tạm thời em chỉ vắt óc ra nghĩ đc từng ấy câu hỏi hâm hâm thôi ạ chưa chơi cái này bao giờ, phải tranh thủ kinh nghiệm trước khi bị lên thớt vào một ngày xa xa nào đấy

Bình luận

Muốn hỏi thêm, phải lập nick cờ nhon =))  Đăng lúc 6-11-2011 02:04 PM
ọc :|....  Đăng lúc 5-11-2011 10:12 PM
Câu số 4 có hai ý sẽ bị tính thành 2 câu hỏi =))  Đăng lúc 5-11-2011 10:09 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 1 Phong bì ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 6-11-2011 14:03:05 | Chỉ xem của tác giả
Lady.Lynk gửi lúc 5-11-2011 21:56
Ko được phong bì thì em làm con tem

1. Mẫu người lí tưởng của ss ??

1. Mẫu hình lý tưởng của ss là hài hước, biết lắng nghe và chia sẻ, thông thái, ngoại hình ưa nhìn, cao ráo Tham lam quá nhỉ

Chắc sẽ còn single dài dài vì chưa gặp được người nào khiến tim rung rinh đáp ứng các yêu cầu trên

Thực ra nhiều khi gặp được người sau này coi là nửa kia, chưa chắc đã vừa khớp với mẫu hình lý tưởng

2. Ss dự kiến lấy tầm 26 - 27 tuổi. Dĩ nhiên là nhân tính không bằng trời tính. Nhưng vẫn muốn được đi đây đó, tự do trong 1 thời gian đã ^^

3. Ss thấy mình khá giống với những đặc điểm của người sinh cung Thiên Bình. Có lúc hăng hái, nhiệt tình vô đối, có lúc hâm dở, chẳng thiết làm gì. (Kinh nghiệm đã từng chứng kiến bản thân như thế không ít lần) Mọi người gặp lần đầu thưởng bảo là hiền Nhưng ss không tự nhận mình hiền, chỉ là nhiều lúc có thể bỏ qua được thì bỏ qua, không nói to tiếng. Với lại cũng khá là khó tính trong 1 số chuyện

4. Việc vui, tự hào tính gần đây nhất nhé là ss đã thuyết phục mẹ ss đi du lịch sau bao nhiêu năm ở nhà lo cho hai đứa trẻ con - chính là ss và em ss và điều cảm thấy buồn nhất (gần đây nhất - thực ra là cách đây 1 năm), ss đã có cuộc tranh cãi với 1 bạn nhưng sau đó cả hai đã không ai làm lành và rồi cứ để thời gian trôi đi như thế, rồi mỗi đứa một nước, giờ thì...

5. Nếu biết còn 5p nữa là động đất, với 3p còn lại ss sẽ lấy theo điện thoại, vì có lưu số điện thoại của người thân và bạn bè ^^ Để sau đó gọi điện hoặc nhắn tin rằng mình vẫn an toàn ^^ Những thứ khác giả sử có bị vùi lấp, vẫn có thể làm lại được ^^

Xong

Bình luận

Like like  Đăng lúc 7-11-2011 12:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 7-11-2011 10:47:18 | Chỉ xem của tác giả
Hehe vào đây góp vui nào. Soi soi đời tư sis GÀ {:260:} Dù bik sao này thế nào cũng bị đáp trả nhưng có cơ hội thì không thể bỏ qua.{:259:}
1. Hãy đưa ra 5 tính từ hoặc danh từ để giới thiệu về bản thân
2. 5 Tật xấu hay mắc phải thường ngày.{:303:}
3. Ghét những thứ gì???{:267:}
Tạm thời chỉ nghĩ được thía thôi. Có gì sau này sẽ bổ sung thim tấn công sis Gà tới tấ. ^^

Rate

Gavn2310 + 1 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 7-11-2011 16:48:47 | Chỉ xem của tác giả
pocytran gửi lúc 7-11-2011 10:47
Hehe vào đây góp vui nào. Soi soi đời tư sis GÀ  Dù bik sao này thế na ...

Tranh thủ đang rảnh 1 lúc, vào trả lời cho em Po

1. Chọn 5 tính từ/danh từ giới thiệu bản thân

+ Không hài hước

+ Không sôi nổi

+ Khó tính trong 1 số việc

+ Không có khiếu văn thể mỹ

+ Có chút khiếu thể thao

Dù bề ngoài bị đánh giá là trông yếu ớt nhưng có thể ném tạ, nhảy cao và nhảy xa ) Cái này đã được kiểm chứng khi học cấp 3, môn thể dục lúc nào cũng 9 -10. Khi học Đại học, có những môn vận động như bóng chuyền, cầu lông, nhào lộn, ss đều qua, chứ tội không biết bơi dù là dân miền biển.

=> Tranh thủ PR ))

2. Tật xấu
Sao nhiều thế? Kể vài cái nào, có 1 số đối tượng ghét hay thể hiện ra ngay trên khuôn mặt, nhiều khi dễ nổi cáu vì chuyện nhỏ nhặt nếu một ngày trời không đẹp , nhiều khi độc lập quá không thích người khác can thiệp vào, hay bắt nạt em trai và đôi lúc đãng trí

3. Ghét
Ghét giả dối (Nghe cứ như là trả lời chung kết Mít nhà vườn ), ghét đang tập trung làm gì đó bị người khác chen vào (mà ngay sau khi kết thúc việc vừa tập trung làm đó, không nhớ là mình đã tức giận với người ta )

Tạm thời nhớ ra là ghét những gì đó.

Bình luận

Woa @@ sis bik ném tạ lun!!! Chóng mặt #~#. Vậy là phải đề phòng thôi, có chuyện gì là fai xem chừng sis Gà mang tạ ra ném rồi. ^^ keke  Đăng lúc 7-11-2011 07:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 8-11-2011 23:24:25 | Chỉ xem của tác giả
*xách dép vào bon chen *

1.Những điều mà ss thích nhất ở bản thân?

2.Nếu được thay đổi một thứ về bản thân (ngoại hình,tính cách..) ss sẽ chọn gì?

3,Việc mà khiến ss cảm thấy tiếc nuối nhất trong cuộc đời mình??

4,Sau này nếu như chồng ss ngoại tình thì ss sẽ làm thế nào??

*E chém ss từng đó thôi nhóe * *bayy vèo* :)

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 9-11-2011 10:54:18 | Chỉ xem của tác giả
Khoai gửi lúc 8-11-2011 23:24
*xách dép vào bon chen *

1.Những điều mà ss thích nhất ở bản thân?

Sao toàn hỏi câu khó thế {:269:}

1. Thích ở bản thân * sao nghe giống như tự PR vậy nè {:294:}*

+ Được cái độc lập, không tò mò quan tâm cái gì quá mức {:287:}

+ Khả năng thích nghi với môi trường mới cũng không tệ lắm {:264:}

+ Kiên trì (dù đôi lúc trong đầu vẫn có lúc nghĩ tới hai chữ bỏ cuộc{:303:})

2. Nếu được thay đổi một thứ về bản thân, ss chọn ngoại hình đi {:288:} Ước sao mắt không cận. Chứ mắt cận khổ nhiều thứ lắm. Hu hu. Đi đường trời mưa, tạt vào kính mờ hết, mà bỏ kính ra thì không thấy gì, mà đeo áp tròng lại không hợp với mắt.

3. Việc ss thấy nuối tiếc nhất trong cuộc đời á? Nghe bi thương quá, mới có mặt trên thế gian được hơn 23 năm, vậy thì xem nào. {:287:} Nuối tiếc nhất thì khó so sánh quá, vì mỗi lĩnh vực sẽ có 1 cái nào đó, chọn cái mà mình đã không thử nghiệm và thể hiện dù bản thân rất muốn làm và có thể làm được. Còn khung cảnh của sự việc đó thì ss xin giữ bí mật ^^

4. Hồi trước, bạn bè ngồi tám chuyện vụ này, ss bảo bỏ luôn {:262:} Sau thì có lẽ sẽ nghĩ lại {:303:}

Chém gió nhà này toàn hỏi câu khó quá. Các em đợi đó

Bình luận

ới,em cũng cận này ss.4 độ rưỡi luôn á.ôi đau lòng :|  Đăng lúc 9-11-2011 09:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 9-11-2011 21:55:03 | Chỉ xem của tác giả
ss Gà "lên thớt" đầu tiên nên giờ em phải hỏi mới được

1/ Mẫu bạn trai lý tưởng của ss thế nào nè ?

2/ Ss dự định khoảng bao nhiêu "xuân xanh" mới nghĩ tới việc "bắt cóc anh chàng nào đó" về phục vụ cho mình ?

3/ Ngoài bro Ki ra ss còn "để ý" tới anh nào khác nữa không ? [ giới nghệ sĩ trong phạm vi toàn Thế Giới nhé ss ]

4/ Ss muốn được cầu hôn như thế nào ?

5/ Nếu ss nhận được một lời đề nghị du lịch Thế Giới, ss sẽ chọn nước nào ?

Tạm thời em chém nhiêu đó thôi

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách