Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3137|Trả lời: 14
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Kim Soo Hyun FC] [Vietsub + Kara] Dreaming (Japanese version) - Kim Soo Hyun

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Hơn một năm trước, bộ phim truyền hình "Dream High" gây tiếng vang trong cộng đồng khán giả trẻ. Điểm nhấn của phim, ngoài nội dung hay và diễn xuất tốt, không thể không kể đến phần âm nhạc được trau chuốt kỹ lưỡng, và "Dreaming" chính là một trong những ca khúc chủ đề của phim.

Tôi cứ đứng đó nhìn vào giấc mơ

tưởng chừng như ngày càng xa vời, trống rỗng

Chẳng còn chút sức lực hay niềm tin nào cả

Tôi đã định từ bỏ, nhưng rồi

Một lần nữa tôi lại bắt đầu trở lại

Những ca từ này cất lên lần đầu tiên trong "Dream High" tập 13, chất chứa tâm sự của chàng trai trẻ Song Sam Dong khi tình yêu và ước mơ của cậu tưởng chừng như đã sụp đổ. Qua giọng ca mộc mạc nhưng chân thành và truyền cảm của chàng "ca sĩ không chuyên" Km Soo Hyun (đồng thời là người thể hiện nhân vật Sam Dong), bài hát như đi sâu vào lòng người, khiến khán giả đồng cảm với nỗi niềm của Sam Dong.

Sau những thành công ở quê nhà Hàn Quốc, ngày 4.9.2011, Kim Soo Hyun cùng với dàn diễn viên chính của "Dream High" gồm Suzy, Taecyeon, Wooyoung và hai nhà sản xuất Bae Yong Joon và Park Jin Young có mặt tại sự kiện "Dream High Premium Event" được tổ chức ở Tokyo, Nhật nhân dịp phát hành DVD "Dream High". Tại sự kiện này, một lần nữa Kim Soo Hyun làm sống lại nhân vật Sam Dong khi trình bày trực tiếp "Dreaming" trước hàng ngàn khán giả, và bằng tiếng Nhật. Giọng hát chưa thật sự bài bản như ca sĩ chuyên nghiệp, nhưng sự chân thành, tình cảm đều được Kim Soo Hyun truyền tải một cách trọn vẹn, giúp khán giả như được nhìn thấy nhân vật Sam Dong bước ra từ trong phim.

Mời các bạn cùng Kim Soo Hyun FC ôn lại những kỷ niệm về "Dream High", qua bài hát "Dreaming" bản tiếng Nhật, với tiếng hát Kim Soo Hyun.

Translator: vegaga, JustWendy
Timer/Typesetter: tammie90
Encoder: socola_sua_92
Designer: MyCoi

DOWNLOAD

http://www.mediafire.com/?d4is2lb74hyl1tf

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +23 Thu lại Lý do
JustWendy + 5 XXXX!
April.Boys + 5 ST pro quá :x
DungKòi + 5 Ver nào cũng hay :x
thinhmailinh + 5 bản Nhật cơ ạ :)
minnie_db5sk + 3 Em được tem rồi =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 13-8-2012 20:30:58 | Chỉ xem của tác giả
Vừa về tới Sài Gòn, leo lên nhà thì vớ được bài hát này {:402:} {:402:}

Vừa xem vừa tưởng tượng, nếu em được ngồi dưới sân khấu chắc em khóc rưng rức chứ chẳng chơi

" Dreaming ", đây là lần n + 1 em nge bài hát này, nhưng lần nào nge tâm trạng cũng....{:430:} {:402:} {:437:} {:447:} {:432:} như lúc ban đầu.

Hức hức cứ mỗi lần hát bài này là pé lại có tư thế để hờ tay ở bụng, là mặt pé lại đây tâm trạng...và em Hat lại rụng rời {:442:}

Japanese Ver :"> Cảm ơn ss Ve, ss Gem, pé Tam, pé Sữa {:418:}  Ông trời có thiên vị quá chăng ?? Nhân tài đều ở trong cái động này à ?{:438:}

Bình luận

nãy h` e phải chỉ nhỏ e làm bài ss ợ, e vừa edit ế  Đăng lúc 13-8-2012 10:14 PM
ss iêu của e về rầu đấy hở :x :x :x e cùng tâm trạng vs ss T.T  Đăng lúc 13-8-2012 09:24 PM
@ssGem Poster Khúc trên phê tê tê tê :) Khúc dưới phê tê tê tê tê :) ss Gem rết --> Em Hat phê tê tê tê típ  Đăng lúc 13-8-2012 08:52 PM
*chỉ chỉ poster* poster nhìn phê ha Hat *chớp chớp mắt* =))))))  Đăng lúc 13-8-2012 08:49 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
gemangel + 5 Tem! Cô tự sướng quá cô Hat =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 13-8-2012 20:39:53 | Chỉ xem của tác giả
Ôi dành đc ghế gỗ à    . Lần đầu tiên chen chân được vào cái vị trí này đấy . Thật là sung sướng                    

Bài này em cũng có giai đoạn quằn quại thức chung với bà chị để nghe bả ca thán chuyện dịch nè. Thiệt là thú vị. Cái giọng của Ngố, nghe mãi vẫn không thấy chán, ấm ấm, thích ơi là thích.

Thế là làm mình tự nhiên nhớ Dream High roài. Khổ thân ghê, không lẽ lại bắt đầu sự nghiệp luyện phim nữa sao

Cảm ơn Subteam rứt rứt nhiều

Bình luận

Luyện miết roài ss ơi,mà chừ luyện 1 mình bùn, để vài bữa zô bắt bà Vega luyện chung =))  Đăng lúc 13-8-2012 09:10 PM
Luyện đi iem =)))))))  Đăng lúc 13-8-2012 08:50 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +4 Thu lại Lý do
gemangel + 4 Phong bì ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 13-8-2012 20:45:22 | Chỉ xem của tác giả
Subteam nhà mình đỉnh của đỉnh {:444:}

Lại làm ta nhớ ku Ngố rùi đền đi *nói trắng ra là rết đi* )))))))))

Thiệt lòng thì thiik ver Hàn hơn, vì nghe nó da diết hơn ^^

Cơ mà ver Nhật ta cũng iu cứ miễn cậu hát là ta iu tất xx

Thanks subteam nhìu nhá ^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
gemangel + 3 Bà chỉ được hồ dán =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 13-8-2012 20:56:57 | Chỉ xem của tác giả
Hụ hụ, buồn tóa, mất con tem quý.

Nhớ Sam Dong quá cả nhà ưi, nhớ DH nữa.

nghe xong bài này có khi đi mần lại DH lần nữa thôi.

nhà ta quả là quá pờ rồ!

Bình luận

Mần Dream High đơi ss ưi =)) Mèn, em vừa luyện xong cái đợp :". Giờ đi luyện lai thâu  Đăng lúc 13-8-2012 09:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 13-8-2012 21:03:51 | Chỉ xem của tác giả
iu cái poster quá đi mất ^^ iu cả bé My quá đi mất
nghe giọng Ngố nhìu rùi cũng hơi chán *điêu* {:438:}
nhưng mà nhà mình dịch em thấy hay hơn và có gì mới mới ấy
cộng thêm quần áo của ss nữa đúng là  hoàn hảo {:414:}

Bình luận

Ơ hay Sữa mà cũng biết điêu nữa hen =)) Nhiễm từ ai rầu? Cô Mít chăng? =)))))) Cái poster bé My des nhanh siêu tốc ^o^ Quần ss cũng hàng pé My mần =))))))))  Đăng lúc 13-8-2012 09:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 13-8-2012 21:05:28 | Chỉ xem của tác giả
E hóng hàng cả ngày nay, cuối cùng tem phiếu giề cũng bay tuốt luốt hết :((

Ko bik là e đã nghe bài này ver.Hàn biết bao nhiu lần rồi, nhưng hôm qua lúc time zần tới zần lui, tua đi tua lại để ngắm cái con người kia, cảm xúc vẫn bị lâng lâng =)))))

Time xong người hơi tê tê rầu, lại thêm ssGem nhá cho cái poster làm người e tê liệt lun =))))

Cả ver. Hàn và Nhật em đều ngất ngây :XXXXX

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 13-8-2012 21:33:24 | Chỉ xem của tác giả
hix, vừa đi học về đã phải online giải bài tập cho con nhỏ e nên đến h` mới edit đc, Gem đừng có đá con nhé
ôi... con nhớ DreamHigh chết mất má ui
có phải nhà mềnh hơm gả con đi đc nên mới làm vid này để ép con tự tử phải hơm má, đau lòng quá đi mất
sao mừ anh giai con làm diễn viên mờ lại có đc chất giọng vậy hở má, lần đầu tiên con nghe bài này trong Dream High, mặc dù kô hiểu đc nội dung bài hát, nhưng con thấy rứt rứt rứt là đau lòng má ợ... con cố kiềm nén nước mắt lại, nhưng cũng kô kiềm đc khi đến cảnh Hye Mi vẫy tay ra hiệu cho Sam Dong, rồi Dong vừa khóc vừa hát... nhắc đến đau lòng quá má ui
subteam nhà mềnh bá đạo quá, toàn lấy nước mấy của e   
p.s: hum bữa thằng bạn thân con hỏi lỡ Hyun vs Zy cưới nhau thật thì sao, lúc đó con cười đến mức khóc lun má ợ, hơm biết sao chỉ 1 câu nói mờ nó làm mình hạnh phúc đến thế

Bình luận

Ta nghe Dreaming ta lại não lòng nàng ợ. Nàng thử F5 hay đợi 1 lúc xem. FB hay chập lắm ! ="=  Đăng lúc 13-8-2012 10:27 PM
Hem lẽ đi em luyện DH ?? Đâu rầu e dit đơi  Đăng lúc 13-8-2012 09:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 13-8-2012 21:36:46 | Chỉ xem của tác giả
Mải nghe đi nghe lại Dreaming quên mất edit ! @@

Cái poster đẹp quá. Iu bé My nhiều ghê. {:414:}

Mèn ơi, Dreaming...
Mỗi lần nghe bài này em lại thấy buồn da diết. Lại nhớ Dong Ngố, Dark Dong, nhớ Hye Mi khóc lúc ấy... Nhớ Dream High dã man. *Không lẽ hôm nào bùng buổi học rầu ngồi xem hết*
Thanks mọi người trong subteam. Nhà mềnh giỏi quá. Ai cũng có tài lẻ hết á.
Iêu Ngố, iêu nhà mềnh, iêu subteam ghê gớm. {:414:} Gửi ngàn nụ hun nồng cháy cho nhà mềnh và subteam. {:444:}  {:444:}

Ps: Em lại đi nghe đơi.

Bình luận

nàng đừng có giết ta nữa mờ 0a0a0a0a sao lại nhắc lại thế hử 0a0a0a0a0a  Đăng lúc 13-8-2012 10:38 PM
*đạp* edit mau đi nàng, nàng ui nay mạng nhà ta kỳ quá, kô vào face đc 0a0a0a0a đã thế còn lag như điên ý >.<"  Đăng lúc 13-8-2012 10:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 13-8-2012 21:38:43 | Chỉ xem của tác giả
Thực ra nhận invite từ lúc Gem mời r cơ mà mạng mẽo lởm qá đâm r =.=

Sub nhà mình đỉnh qá :x Chúc mừng thành phẩm đầu tay của ss Ga nhé ^o^ trans Nhật siêu giỏi của nhà mềnh ;))

Tks subteam nhiều :xxxx Nói thật là từ nãy đến h e vẫn chưa thể nghe hết cái bài này vì mạng lởm, nghe lại giật @@ Và cũng vì đang đấu nhạc vs bố , bố nhạc vàng con nhạc Hàn =)) đang oánh nhau loạn cả óc =))))

ps: nhìn lại sao mình mần poster nó cứ mờ mờ thế nhể :-?
lại chốt page, h mình đổi mốt =)))))))))

Bình luận

Công nhựn poster càng nhìn càng hút nha, thiệt lun á, ss thấy cứ như trong giấc mơ em ưi. ^^ Iu quớ :xx  Đăng lúc 13-8-2012 10:38 PM
Pé iu ! Poster tuyệt vời * chụt choẹt *  Đăng lúc 13-8-2012 09:56 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
JustWendy + 5 Poster bị ảo ế em :D!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách