Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 38286|Trả lời: 64
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Lee Ji Ah's House&E-Zone] (2009) Hachiko - A dog's story (Vietsub complete)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Hachiko - A dog's story

Đạo diễn: Lasse Hallström,
Diễn viên: Richard Gere, Joan Allen, Cary-Hiroyuki Tagawa, Sarah Roemer, Jason Alexander, Erick Avari, Davenia McFadden, Robbie Sublett, Kevin DeCoste
Thể loại phim: Tình Cảm
Nhà sản xuất: Inferno DistributionSee
Năm phát hành: 2009

Hachiko: A Dog's Story là bộ phim thứ 2 kể về câu chuyện của Hachiko, dựa theo bộ phim Nhật Bản Hachikô monogatari năm 1987. Hachi là một chú chó nhỏ được một nhà sư Nhật Bản gửi sang Mĩ bằng đường tàu hỏa, và cuối cùng không may bị lạc ở ga cuối cùng. Nhưng có lẽ đây là định mệnh, tạo nên mối duyên kỳ lạ giữa chú chó nhỏ đáng yêu và một vị giáo sư đại học ông Parker Wilson (Richard Gere).

Dưới sự "bảo trợ" của ông chủ mới, chú cún đáng thương được "tạm thời" lưu lại gia đình Parker, trước khi người ta tìm được người chủ thực sự của cậu. Nhưng chính tình cảm yêu thương của Hachi với gia đình mới mà bà chủ khó tính dần dần chấp nhận sự có mặt của một thành viên mới. Và bắt đầu từ đó, một ngày của Hachiko được bắt đầu bằng việc đưa ông chủ đi làm, về nhà và đi đón ông chủ ở chính sân ga mà cả hai gặp gỡ. Nhưng rồi, đến một ngày cái chết đã mang ông Parker đi sau một cơn đau tim trên giảng đường và mãi mãi không về nhà được nữa.

Còn Hachi thì không biết điều đó, ngày ngày đúng giờ chú chó đáng thương đều chạy đến ga tàu và ngồi chờ chủ nhân trở về nhà như thường lệ. Trước cái chết của người chồng, người vợ quyết định bán căn nhà với bao kỉ niệm để quên đi nỗi đau về cái chết của người chồng, cô con gái chuyển nhà và mang Hachi theo. Nhưng như một thói quen Hachi lại tìm mọi cách trở lại nhà ga để chờ người chủ của mình. Cuối cùng, trước tình cảm của Hachi dành cho bố mình, cô con gái đành phải để chú chó tự do. Và cứ như thế ròng rã suốt 10 năm trời, Hachi vẫn không nguôi hi vọng được chào đón người chủ của mình trở về, chú vẫn chờ, vẫn đợi... Và vào một đêm tuyết trắng lạnh lẽo, Hachi đã được gặp lại người chủ thân yêu của mình, chú chìm vào giấc ngủ vĩnh hằng và lên thiên đàng.

Vietsub by E-Zone and Ah Ah's House
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Translator: SilentMoon
Editor: tieunien, Jan28th
TS: ngoctuyenjp2
Encoder: ngoctuyenjp2
Uploader : ngoctuyenjp2, muabuon_xp
Poster: SilentMoon

Download free at http://kites.vn

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 2-9-2011 00:59:06 | Chỉ xem của tác giả

https://tenlua.vn/download/0d37e ... eejiahshousekste-hd

http://www.fshare.vn/file/T6HTVB9A8T/

http://tny.cz/6560256c

мậт кнẩu: мộт cộng мộт bằng mấy? (тrả lời, cнữ тнường)

http://tny.cz/382cbf13

Putlocker

http://tny.cz/788b890b

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Bình luận

Một bộ phim rất nhiều ý nghĩa ^^  Đăng lúc 20-6-2013 09:34 AM
Thanks ST ^^  Đăng lúc 1-3-2013 10:57 AM
cảm động quá  Đăng lúc 1-3-2013 01:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 22-9-2011 12:55:53 | Chỉ xem của tác giả
film nì hay nức nở mình coi bản Nhật mà nước mắt,nước mũi chảy ròng :'(
hùi h mình rất iu chó xem film nì làm nhớ 2 nhóc ở nhà wa
bản US mới down về chưa xem sợ sẽ khóc như mưa nữa
nhưng nhất định mình phải xem mới đc
nghe bảo bản nì cũng hay lắm
hum trước trên HBO có chiếu mà ko xem đc
lần nì down 1 phát 2 bản về coi xong ngồi tự kỷ khóc 1 mình bản Nhật đã thảm thế ko bik bản US mình có xem nổi ko đây hức hức
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 22-9-2011 14:58:05 | Chỉ xem của tác giả
PansyShion271 gửi lúc 22-9-2011 12:55
film nì hay nức nở mình coi bản Nhật mà nước mắt,nước mũi chảy ròng
hùi h mình  ...

yên tâm... bạn cũng sẽ khóc rưng rưng như bản Nhật thui... chuẩn bị khăn giấy nhé... ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 26-9-2011 23:14:36 | Chỉ xem của tác giả
phim thật hay và xúc động quá...Mình là người sợ chó vì đã bị tấn công hồi còn bé nhưng sau bộ phim này, chắc sẽ có cách nhìn hoàn toàn khác ....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 4-11-2011 12:49:07 | Chỉ xem của tác giả
hức hức, coi bao nhiu lần khóc đủ bấy nhiu lần
có lần wa nhà bà chị, bả mở cho coi, 2 chị em ngồi khóc như mưa
may là mới bản US, coi wa bản Nhật còn khóc ghia gứm hơn
tội wá là tội, mềnh mà có nuôi chó đặt tên Hachi liền  {:402:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 28-11-2011 17:07:54 | Chỉ xem của tác giả

tumblr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 10-12-2011 15:13:52 | Chỉ xem của tác giả
hix, vừa xem lại Hachiko trên HBO, mình dù là xem lần thứ 3 rồi mà vẫn nước mắt nước mũi tèm lem...
thương Hachi, lại nghĩ về lòng trung thành !!!
thanks subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 17-12-2011 16:07:46 | Chỉ xem của tác giả
Xem bản Nhật cảm xúc hơn nhiều, muốn tắt máy tính đi ýk =.= Xem xong phim, m` cũng muốn nuôi 1 chú. Nhưng giống chó akita này đắt quá :((=((

Bình luận

Bản thân mình thấy phiên bản của Mỹ cũng hay mà bạn :)  Đăng lúc 13-1-2012 02:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 29-12-2011 09:15:44 | Chỉ xem của tác giả
hức hức... mới  đọc tóm tắt thui mà nước mắt đã ròng ròng oài... kiểu này mà xem phim thì khóc chết mất thôi... hu hu.... Chắc không dám xem phim luôn quá.. nhưng nhìn Hachi dễ thương ghê...
----------------
--------------
xem.......... không xem....... xem.......không xem......xem........không xem............hức hức

Bình luận

MỌi người ơi cho mình hỏi cái link torrent nó bị làm sao mà mình down ko được :(. Cảm ơn mọi người nhiều.  Đăng lúc 4-6-2013 10:43 AM
đương nhiên tớ biết là đáng xem, hơn nữa tớ rất thích chó mèo.. có điều phim buồn quá.. không muốn khóc nhè thôi...  Đăng lúc 18-3-2012 02:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách