Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 15283|Trả lời: 234
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

“Lee Seung Gi tự mình nhận lỗi” trở thành chủ đề nóng - "hình mẫu thanh niê

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
[09.12.2013] “Lee Seung Gi tự mình nhận lỗi” trở thành chủ đề nóng - "hình mẫu thanh niên nghiêm túc chưa bao giờ lỗi thời"

Sáng ngày 09.12.2013, Face book của chương trình “Chị gái đẹp hơn hoa” đã đăng tải một đoạn video trích từ tập 2 của chương trình với tiêu đề “Sự trưởng thành của Seung Gi” cùng lời khen ngợi ấm áp:

Sự trưởng thành của Seung Gi

“Vâng, đúng vậy thật… Hoàn toàn là lỗi tại em …!”
Trong trường hợp ấy, hoàn toàn có đủ lý do để biện minh, ấy vậy mà Seung Gi vẫn nhận hết vào mình như thể đó là lỗi của mỗi mình cậu ấy… Seung Gi thực sự tuyệt vời, mọi người nhỉ? ^^

Trong đoạn trích video là hình ảnh xảy ra khi Lee Seung Gi cùng Lee Mi Yeon, Yoon Yeo Jung và Kim Ja Ok trên đường đi bộ trở về khách sạn sau khi đi tham quan gần đó về. Tuy vậy, trên đường đi, Lee Mi Yeon đã đề nghị Lee Seung Gi về việc đổi một ít tiền sang Euro để dành dùng tiếp, cả hai đã đứng lại lề đường tính toán trong khi Yoon Yeo Jung và Kim Ja Ok vẫn tiếp tục đi tiếp. Sau khi bàn bạc xong, cả hai đã quyết định Lee Mi Yeon sẽ tiếp tục về cùng Yoon Yeo Jung và Kim Ja Ok, còn Lee Seung Gi sẽ tiếp tục đi tìm quầy hối đoái đổi tiền. Tuy vậy, ngay lúc đó thì biên kịch đã đến và quở trách rằng các Cô giáo là Yoon Yeo Jung và Kim Ja Ok không rành đường trở về khách sạn một mình và đã đứng đợi mất 10 phút, Lee Seung Gi đã tỏ ra vô cùng bối rối nhưng vẫn từ tốn lắng nghe và sau đó tự trách mình đã sai vì đã không nói trước với các tiền bối như lời biên kịch trách móc mà không hề phân bua, “Vâng, em đã mải lo chuyện đổi tiền... Đúng thực là vậy… Hoàn toàn là lỗi tại em cả”.

Không chỉ vậy, sau khi đi đổi tiền xong, Lee Seung Gi đã vội vã chạy về khách sạn xin lỗi và cười đùa cùng một cách đầy bối rối trước các chị gái đang cười nứt nẻ về sự cố lời nguyền trên con quay mà Lee Seung Gi đã mua trước đó, mặc dù rằng chỉ vừa trước đó trên đường đi đổi tiền về, nghĩ về những sơ suất của mình, Lee Seung Gi đã bày tỏ rằng anh muốn chực khóc đến nơi và cảm thấy rất buồn và lạc lõng khi ở trên một đất nước xa lạ như vậy.

Với những tình huống ấy, hoàn toàn có thể viện cớ để được thông cảm, tuy vậy, Lee Seung Gi vẫn không biện minh lấy một lời mà hoàn toàn nhận lỗi về mình. Và thậm chí trong buổi trò chuyện riêng với đoàn sản xuất vào cuối ngày, Lee Seung Gi vẫn còn không ngừng tự trách mình lẽ ra nên nói trước với Yoon Yeo Jung và Kim Ja Ok rằng anh sẽ đi đổi tiền và còn tự trách tại mình mà Kim Hee Ae lạc đường với mọi người, dù rằng trước đó Kim Hee Ae đi phía sau cùng với Lee Mi Yeon.

Sau khi chương trình đăng tải đoạn video, “Lee Seung Gi nhận lỗi” đã trở thành chủ đề nóng tại các diễn đàn với rất nhiều phản hồi tích cực khen ngợi về thái độ cư xử từ tốn và thẳng thắn tự nhìn nhận lỗi mà không hề bao biện của Lee Seung Gi:
“Sai nhiều hay ít cũng thành thật tự nhận và sửa sai. Seung Gi quả là một đứa bé ngoan thật”, “Cách Lee Seung Gi tự nhận hết lỗi vào mình một cách nghiêm túc mới thật tuyệt làm sao. Quả thực là một ngôi sao có phẩm cách”, “Lee Seung Gi quả là một ngôi sao từ tốn biết trên biết dưới thật. Nếu là ngôi sao khác với lòng tự ái ngút ngàn thì chẳng biết họ sẽ xử sự thế nào khi bị mắng vì một lỗi nhỏ vô tình như vậy”, “Seung Gi đã càng ngày càng trưởng thành thực sự. Quả là Uhmchinah gương mẫu của các Uhmchinah”, “Lee Seung Gi-sshi là vậy, cho dù thực sự không có gì to tát nhưng vẫn luôn tự nhận lỗi và kiểm điểm bản thân, nếu là tôi thì chắc tôi đã qua quịt hay gân cổ lên cãi chày cãi cối khi đột nhiên bị ăn mắng như  vậy rồi. Thực sự cảm ơn, bỗng nhiên tôi thấy hổ thẹn với mình quá”, “Hy vọng là không chỉ các bạn nhỏ lấy đó làm gương học tập mà cả những ngôi sao khác cũng vậy. Mong là họ sẽ tự nhìn lại mình thông qua cách xử sự của Lee Seung Gi-sshi, trước hay sau ống kính và dù với ai thì cũng thẳng thắn nhận lỗi và sửa lỗi dù là nhỏ chứ không phải đợi đến khi phát sóng bị khán giả phản ứng thì lại viện cớ nọ kia phân bua qua quít cho xong, vì tầm ảnh hưởng của các ngôi sao đến giới trẻ hâm mộ ngày nay là không thể xem nhẹ được”, “Seung Gi à, không sao cả, phấn chấn lên nào!”, “A… Lee Seung Gi-sshi, đó là tình huống ngoài kiểm soát mà. Cách anh thẳng thắn tự nhận lỗi hoàn toàn thuộc về mình thật nam tính và ấm áp”, “Heodang Lee Seung Gi có khác, nhận lỗi mà nhìn cũng đáng yêu nữa”,…

Vụng về nhưng đầy trong sáng và chân thành, có thể nói đó cũng chính là điểm thu hút đầy thú vị của Culi Lee Seung Gi trong chuyến đi cùng “Các chị gái đẹp hơn hoa”, sức hút khó cưỡng một Culi “Heodang thuần khiết”, dù thiếu trải nghiệm nhưng vẫn luôn cố gắng làm hết sức mình. Và đó cũng là một trong những lý do chính làm nên sức hút đầy ý nghĩa của “Chị gái đẹp hơn hoa” đặc biệt là với thế hệ thanh niên, dù chỉ mới trong 2 tập đầu phát sóng.

Source: donga, mkculture via Nate
V-trans: [email protected]
Video cre: [email protected]

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
sarahlee_95 + 5 ^^
phuongus + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 9-12-2013 20:09:58 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +7

vầng, cụ làm cho "thanh niên hơi nghiêm túc" như mình cũng thấy hơi ngượng tẹo ế, bình thường cũng có lắm lúc biết là sai dù cũng bé thôi, cơ mà vẫn cứ chày cối trước cho đỡ quê độ rồi tính sau
cơ mà cụ cũng nên nghĩ thoáng một chút đi, biết lỗi rồi sửa lỗi là tốt lắm rồi, làm chi mà cứ hễ làm sai một tẹo hay lỡ bị ai trách thì cụ cứ cắn rứt áy náy phải hết vài cái mền rách mới thôi vậy
thấy cái đọan cụ vừa đi vừa tự kỷ buồn bã lạc lõng đã tội một rồi, vậy mà tới lúc về khách sạn thì lại coi như ko có chuyện gì xảy ra, thậm chí thấy các bác các chị cười lại ngồi cười theo, thật là... {:141:}
Hy vọng là giờ đâu ra đó hết rồi, cụ ngồi xem thì xem cho vui thôi chứ đừng có màn thấy những cảnh ko có mặt mình nhưng lại được nhắc tới tên mà lại cắn rứt thêm vài cái mền nữa nhá {:430:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 9-12-2013 20:12:32 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +7

nhận lỗi chi mà đáng iu thế ^^
"hoàn toàn là lỗi tại em " haha ~~
LSG quá là hình mẫu thanh niên nghiêm túc nhỉ
k chê dc điểm nào ~

Bình luận

đáng yêu thế chứ LSG đùng là người đàn ông lý tưởng, có lỗi nhận lỗi ngay yêu quá đi, đúng là mẫu lý tưởng để fan học tập zùi <3  Đăng lúc 14-12-2013 10:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 9-12-2013 20:12:52 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +7

Oh thật khâm phục tính cách này của anh nhỉ nhìn anh mah mình học hỏi thêm nhiều đấy chứ

khi mình phạm sai lầm nào đó thì thay vì tìm kiếm lời lẽ để bao biện thì thẳng thắn thừa nhận lỗi và

rút kinh nghiệm sữa chữa lỗi lầm là hay nhất. Thanks bạn trans news nhaz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 9-12-2013 20:13:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +7

Xí cái mặt tiền xong em với đọc nội dung

Thật ra dạo này hơi bận nên vẫn chưa xem được NoF tập 2, nhưng đọc tin này với xem video em thương Cụ quá

Dù biết đi du lịch bụi ở 1 đất nước xa lạ cùng với các nuna cách xa tuổi là rất khó khăn nhưng Cụ vẫn luôn tươi cười, lần này còn nhận hết lỗi phần mình nữa. Vào những lúc khó khăn ai chẳng muốn được nghỉ ngơi, muốn buông xuôi thì Cụ vẫn rất kiên trì

Các tập sau quen với các cô hơn rồi, hi vọng Cụ cũng sẽ thoải mái hơn, không cảm thấy trách nhiệm nặng nề nữa

Anh Culi và các chị gái 5ting!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 9-12-2013 20:13:35 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +7

Mình cũng nghĩ việc hay nhất của một lời xin lỗi là không bao biện.
Nói chung là khi cảm thấy có lỗi, bất kể là vì lý do gì thì lời xin lỗi cũng chỉ nên đứng một mình, không kèm theo gì ở đằng sau cả, vì nói gì thêm vào cũng sẽ chỉ thấy người nói ra có mong muốn được giảm nhẹ lỗi của mình hơn là muốn xin lỗi.
Lee Seung Gi ứng xử như vậy là rất hợp lý.
Càng đọc nhiều về anh càng thấy khâm phục hơn. Có rất nhiều điều để học hỏi.

Cảm ơn bạn đã đăng tin ~ {:179:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 9-12-2013 20:14:24 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +7

Yêu quá cơ
Đúng là hình mẫu lý tưởng của mấy bà mẹ vợ
Sau này phải lấy người như anh thôi ý
Đúng là gặp những chuyện như vậy thì ai cũng sẽ phải phân bua, giải thích
Là mình thì chắc chắn mình sẽ như vậy, nó như là phản xạ ý, mặc dù mình biết như vậy là ko giải quyết đc vấn đề
Đúng là phải học oppa dài
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 9-12-2013 20:14:59 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +7

Dù phạm lỗi thật để nói ra câu nhận lỗi cũng là điều không dễ dàng với nhiều người vậy mà LSG lại ngay lập tức nhận hoàn toàn lỗi về mình. Đúng là hình mẫu của thanh niên nghiêm túc {:184:} {:184:} {:184:}
"Vụng về nhưng đầy trong sáng và chân thành" đó là điều khiến fan luôn yêu quý LSG
"Vâng, đúng vậy thật… Hoàn toàn là lỗi tại em …!” câu nói này thực sự rất tuyệt vời
Mong Kites sớm có sub show này. Hóng!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 9-12-2013 20:16:04 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +7

nói thật rằng đây chính là 1 trong những đức tính làm cho cụ luôn đc mọi người yêu mến và tại sao cụ lại nởi tiếng đến như vậy
đó cũng chính là lí do vì sao mình iu cụ rất nhìu
hóng show
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 9-12-2013 20:16:27 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +7

Mấy chuyện này với cụ không lạ tí nào cả. Ngày xưa bị mấy ông anh la mắng, câu cửa miệng của cụ ta vẫn là "em xin lỗi mà". Thậm chí nấu cho mấy ổng ăn, heodang nhà ta cũng cảm thấy vô cùng tệ hại khi bị mấy ông anh chỉ trích nữa là ). Chắc có lẽ vì vậy mà cụ mới có được ngày hôm nay, luôn luôn lắng nghe và hoàn thiện bản thân mình
Mà cụ cũng không phải loại người chối bỏ sai lầm mà vẫn ngủ ngon được, thế nên nhận lỗi xong cho tênh thần thư thả cụ nhể{:444:}
A, cái đoạn cười nứt nẻ là cái đoạn cụ ta phân trần về lời nguyền con quay đới hả. Khộ, không biết sao cụ nhận ra được nhể, hóng ghê^^
Tks ss dịch tin ạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách