Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 14779|Trả lời: 151
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Lưu trữ] Cảm nhận của thành viên JiWonderland

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Chút cảm nhận của Chạch.
Vì nhà mình bảo phải có liên quan đến ss Won, nên em kiếm lại bài em viết hồi trước. Hôm sinh nhật ss nhà mình. He he he
___
Trước đây em không xem nhiều phim của ssWon. Nói chính xác là em không có nhiều ấn tượng với phim Hàn.
Chỉ biết sơ qua ssWon là một diễn viên có thực lực, tài năng, …
Vai diễn đầu tiên của ssWon mà em xem một cách cẩn thận, tỉ mỉ là Haeundae. Đó là phim Hàn đầu tiên mà em khóc nhiều, khóc dữ dội,… như vậy. Còn nhớ hôm đó em xem cùng con bạn, 2 đứa trùm chăn ngồi xem. Đến khi cùng khóc, lau nước mắt hết mất cuộn giấy, mà vẫn chảy ướt cả chăn.
Những vai diễn khác của ssWon rất ấn tượng, nhưng quá da diết và khắc khoải. (À, tất nhiên là trừ 1 số vai hài như 100 Days with Mr Arrogantundefined ) Hầu như vai nào cũng làm em ám ảnh, đau lòng, đặc biệt rất tốn giấy lau. Xem xong lúc nào lòng cũng thắt lại, không thì mặt mũi toàn nước mắt, đảm bảo mắt sưng húp, đỏ hoe, cay xè undefined
Khiến em xót xa vì những vai diễn của ssWon thì nhiều. Nhưng chắc bị ám ảnh lâu nhất vẫn là Nam Soon trong Duelist và nàng kĩ nữ Hwang Jin Yi tài sắc. Đối vs nàng Jin Yi, thật sự như bị cuốn hút vào cách nàng yêu. Yêu Nghệ thuật và  yêu Eun Hoo. “Khi nào con có thể chịu đựng được nỗi đau và vượt qua bằng khát vọng, thì đó chính là lúc con trở thành một kỹ nữ thực thụ”. Những nỗi đau, mất mát mà nàng kỹ nữ ấy trải qua, càng làm đam mê nghệ thuật của nàng cháy bỏng. Nàng kỹ nữ ấy, để lại trong em quá nhiều ám ảnh sâu sắc, có cả nỗi đau, có cả khát vọng. Cách Jin Yi yêu, khiến em khát khao sống một cách có ý nghĩa, muốn cháy hết mình cho những ước mơ của bản thân.
_______
Tuy những vai diễn của ssWon hầu hết khiến em day dứt, nhưng mỗi khi nghĩ về ssWon em lại thấy…rất buồn cười undefined
Vì em rất thích show Family Outing. Mà lại xem đi xem lại tập có ssWon rất nhiều lần.
Hồi ý em xem mà cười vật vã.undefined  Cứ nhớ cái động tác khuơ tay cổ vũ của ss khiến tất cả mọi người đều bấn loạn. Nhớ tài nấu ăn “kinh điển” của ss.
Mà trông ss khi tham gia show ấy rất nữ tính, trẻ con, vui tươi, nhí nhảnh, ngây thơ, có chút mỏng manh… và buồn cười.;P
Biết thêm mặt ấy của ss, em thấy ss thật đáng yêu. Không ngờ nữ diễn viên với những vai diễn mạnh mẽ, cá tính lại có lúc dễ thương như thế.
Trong tất cả các diễn viên nữ Hàn Quốc, yêu nhất chị Won nhà mình ! Thật đấy ạ!

_______
Bài viết này em post bên nhà SOW. Nhưng lại muốn đặc biệt cảm ơn JiWonderland. Muốn cảm ơn Nhà mình lâu lắm rồi. Mà lên mạng cứ làm những chuyện gì gì. Rồi chẳng tìm ra cảm xúc mà viết.
___
Có lẽ đã đến lúc lên tiếng. Ko nên im lặng theo dõi bộ phim Scent of Woman nữa.
Thực sự đây là bộ phim duy nhất mình thích dạo gần đây.

Mình là người ít bị ảnh hưởng bởi người khác, nên mặc cho có nói gì đi chăng nữa, mình vẫn rất thích Scent of  a woman. {:3_46:}
Từ hồi Secret Garden đến nay, mình không bị bộ phim nào làm mình có cảm xúc mạnh mẽ. Với Secret Garden, những tập đầu mình đã có những cảm xúc thật sự rất mạnh mẽ, rất rung động. Rất nhiều điều khiến Secret Garden là bộ phim đầu tiên và duy nhất mình lưu trong máy. Mình sẽ không nói đó là bộ phim hay nhất mình xem. Chỉ là, nó đã đưa đến cho mình rất nhiều thứ, trong cuộc đời.
Cho đến khi có Scent of a woman. Một lần nữa những cảm xúc mạnh khi xem phim Hàn của mình đã quay lại.
Mình xem phim này, phần lớn là do có chị Sun Ah. Tính cách, cách làm việc, trách nhiệm với vai diễn,… khiến mình ngưỡng mộ chị ý. Từng xem My name is Kim Sam Soon và City Hall của chị Sun Ah, thật sự cười vật vã với những vai diễn của chị ấy. Và thật tuyệt vời, quyết định quá đúng đắn khi xem bộ phim này. {:3_52:}
Anh Dong Wook thì chắc mình biết anh ấy từ My girl. Rồi đến những vai diễn khác như trong My partner. Nhưng ấn tượng về anh không nhiều. Chắc vì mình ko tìm hiểu anh ý nhiều như chị Sun Ah.
Trở lại vs bộ phim. Sau một thời gian dài cảm xúc của mình bị biến mất với phim Hàn. Không hẳn là ko thích. Xem cũng cười, cũng thấy hay, nhưng ko hiểu sao tim mình không đập. Nhiều khi mình biết rằng phim đó rất hay là ý nghĩa, nhưng những cảm xúc của mình dường như bị chôn chặt. Chỉ đơn giản là những xúc cảm không dâng trào.
Nhưng thật tuyệt khi đã quyết định xem Scent of Woman.
Mình đã không khóc cùng chị Yeon Jae khi chị bị ung thư.
Mình cũng không đau xót quá trong lòng vì căn bệnh của chị ấy.

Mà mình rung động vì tình yêu của họ.
Khi nhìn ánh mắt của Yeon Jae và dành cho nhau.
Khi họ hạnh phúc nhớ lại những kỉ niệm về nhau.
Khi họ đau khổ vì không được ở bên nhau.

Khi họ cùng nắm tay nhau chạy dưới mưa.
Khi họ khiêu vũ cùng nhau.

Có lẽ những cảnh khiến mình rung động nhất là cảnh cùng nhảy Tango.
Khi bàn tay của Yoen Jae đặt lên ngực của Ji Wook , tim mình đã đập rất mạnh. Và mình đã nín thở khi xem cảnh ấy. Từng cử chỉ, ánh mắt, bước chân, bàn tay, bờ môi,… làm mình như đông cứng, chỉ dám thở thật khẽ.
Từng bước nhảy của họ, đều khiến mình như trôi theo dòng chảy tình yêu của họ. Ngập chìm trong tình yêu… Ôi mình không thể diễn tả được. Không làm sao diễn tả những cảm xúc ấy bằng lời. Những cảm xúc yêu thương… Đã thật sự làm tim mình loạn nhịp.
Khi Ji Wook nhớ Yoen Jae, đã tưởng tượng ra và nhảy từng bước Tango. Thật tuyệt vời. Những cảm xúc nhớ thương đến mức tưởng tượng ra người đó đang ở trước mặt mình. Nhớ từng khoảnh khắc, nhớ nhung, nhớ da diết, nhớ đến mức không điều khiến được mình, chỉ cần người ấy ở ngay bên cạnh … Lại không diễn tả được bằng lời rồi… Ngôn từ thật là bất lực trước những cảm xúc quá đỗi tuyệt vời như vậy.
Ây dà  ... Có lẽ để lúc khác viết tiếp… Lúc này ko tìm được từ ngữ...

___
Rất cảm ơn SUBTEAM. Đặc biệt là JiWonderland – Ngôi nhà kì diệu với những con người rất tuyệt vời… Cảm ơn rất nhiều. Cảm ơn đã sub bộ phim này, khiến những cảm xúc khi xem phim của Chạch quay lại.

Bình luận

:x  Đăng lúc 6-9-2011 09:05 PM
công nhận là chemistry của 2 anh chị khỏi chê:X  Đăng lúc 5-9-2011 08:56 AM
hay quá :x  Đăng lúc 4-9-2011 11:12 AM
Ôi, bài viết hay quá nàng ơi =)) Ngôn từ thật tuyệt ! Làm nhiều cú như vậy nữa nhé ^^  Đăng lúc 4-9-2011 04:15 AM
Chạch vào nhà rùi, iu iu iu nhá!  Đăng lúc 3-9-2011 10:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-9-2011 16:26:55 | Chỉ xem của tác giả

[Lưu trữ] Cảm nhận của JiWonderland

mình đã vào nhà môt thời gian nhưng mà chưa để lại cái com nào tử tế ra hồn hết, sắp thành spammer đến nơi rồi
sắp tới mình sẽ cố gắng dịch những tin của ss
phải xong cái quãng thời gian nước sôi lửa bỏng này đã
Sau đây là một vài bình chọn nho nhỏ, các bạn có nhã hứng thì tham gia cho vui nhé
Phim của ss thú thực thì mình mới xem đc có 4 phim thôi, 2 truyền hình, 2 điện ảnh,sắp tới sẽ cố gắng cày Damo

Tạo hình đẹp nhất
- Hwang jin yi xem ss mặc các loại hanbok đẹp kinh người, bộ nào cũng đẹp, tạo hình cổ trang thấy ss là người hợp nhất luôn, mình là con gái mà còn bấn điên lên nữa là
- Gil Ra Im- Secret garden, thấy ss để tóc ngắn cá tính, cái mặt bầu bĩnh dễ thương hơn, nhìn chung vẫn kết unnie để kiểu này)
- Hợp đồng nô lệ( oài, quên mất tên rồi ) đây là bộ phim đầu tiên đưa mình đến với ss, tạo hình đáng yêu, dễ thương đúng kiểu học sinh luôn nhá
- Duelist, nàng Dam son trong phim này chỉ được cái nhí nhảnh con cá cảnh, cái mặt hài muốn chết

Vai diễn ấn tượng nhất
- Gil Ra Im- Secret garden tình yêu với ss bắt đầu từ phim này đây, một cô gái rất cá tính
- Hwang jin yi ấn tượng số phận nhân vật, rất oai hùng nhưng không kém phần bi thương, thích đôi mắt ngây thơ khi còn là Jin Yi, yêu ánh mắt đầy hận, cũng đầy say đắm và đau đớn của BY sau này
- Hợp đồng nô lệ , lúc đóng phim này ss cũng gần tuổi băm rồi nhưng mà mình không thể nào ngờ được, ban đầu xem cứ tưởng đây là diễn viên mới vào nghê, chắc khoảng 17,18. bó tay mình luôn, ai bảo ss trẻ quá làm chi )))
- Duelist, không nhiều ấn tượng với nhân vật, nhưng ấn tượng với chuyện tình buồn

Tính cách thích nhất
- My love by your side, phim này mình chưa xem, mới đọc có nội dung thôi nhưng mà ấn tượng tính cách của ss trong phim, một người vợ mà bấy kỳ ai cũng muốn lấy, có bạn xem xong phim này bảo chán hẳn người yêu mình, hihi
- Gil Ra Im và Hwang thì xếp chung một giọ ở vị trí tiếp theo, tính cách ấn tượng như nhau

Bộ phim thích nhất
- SGarden, dạ đến bây giờ em vẫn chưa thôi điên đảo vì cái bộ phim này đâu ạ, lần đầu tiên trong đời thấy mình bấn loạn điên đảo thế ạ, ss chọn kịch bản hay thôi rồi
- Hợp đồng nô lệ, phim này xếp thứ 2 vì phim hài vốn là gout của em mà, thích những gì hài hước
- Hwang JY, xem phim này những tập đầu bi thảm, những tập sau bi tráng, nhưng mà nhìn chung không thích phim buồn vì em sẽ bị buồn theo mất
- Duelist, không có ấn tượng gì đặc biệt cả nhà ạ

Phim kịch chỉ là thoáng chốc vu vơ, em chỉ thích các nhân vật trong phim chứ ít khi kết ngoài đời lắm
Nhưng mà sau khi em xem xong cái FO và GF thì đúng là không đổ ss không được
Em đã quyết định cả đời này đi theo ss, chỉ yêu ss thôi à
Từ xưa đến nay xem phim cũng chỉ thích diễn viên nam thôi( cái này gọi là sự hấp dẫn của giới tính) và cũng chỉ thần tượng chốc lát
nhưng mà giờ em lại đổ rầm rầm trước ss thế này đây
Rât vui vì được là một thành viên của nhà mình- những người yêu ss Ha còn cuồng nhiệt hơn mình chứ
Chúc cả nhà ngày vui vẻ!!!!!!!!!!!!1))))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-9-2011 16:30:14 | Chỉ xem của tác giả
Nào, sau đây em xin được viết bài cảm nhận đầu tiên về ss sau khi cày không biết bao nhiêu lần và bị chửi là điên không biết bao nhiêu lần khi xem FO

Dạ, đầu tiên là em bị ấn tượng với quả áo xanh nhức óc của ss ạ:binhsua47 , trông xinh và đáng yêu như thiên thần ý
Mỗi lần ss cười, hú hét rồi huơ tay điên đảo lên là em lại lăn ra sàn nhà vì đau bụng, sau này em cũng đã nhiễm cái virut ấy, thi thoảng phấn khích là tay lại múa lên múa xuống( lại tiếp tục bị coi là dở hơi)
Cứ cute thế bảo sao anh Hae jin nhà mình đỏ mặt liên tục như quả gấc cuối mùa, nhìn anh lúng túng như gà mắc tóc mà em thấy thương kaka quá, giá mà thêm vài tuổi nữa thì kiểu gì em cũng vun vén cho chị nhà mình rồi, tiếc quá, không thành đối tượng tiềm năng được rồi:binhsua10
Còn cái lúc anh ý tỏ tình, ss nhà mình còn ngồi mút kem như đúng rồi vậy, thật hết biết à
Cái đoạn 2 người đi dạo ở chuồng ngựa, ý quên, chỗ bãi cỏ có con ngựa, ss mặc cái áo đúng kiểu áo mưa kẻ carô
Với cái áo ấy mà lại đứng lên chơi trò Titanic với Hae jin đệ đệ, em thấy mất hết cả lãng mạn
Nhìn như là thầy tu và cây thánh giá ấy:binhsua5

Tình tiết thú vị nhất phải kể đến cái vụ đi câu cá
Lúc đi thì hí hửng, tí tửng như con nít ý, câu được cá thì sung sướng:binhsua24
Thế mà về phải làm cá thì lại bảo đi câu cá làm gì chứ, bó tay ss luôn à
Nhìn cái kiểu ss làm cá, đúng như hình ảnh hành xác động vật luôn, cạo vẩy như vậy thì sang năm cũng không sạch được
Em mà là con cá( dạ ví dụ thôi ạ, em làm sao là con cá được ) thì chắc phải van xin ss hãy thương tình mà cho em được chết bình yên và nhanh chóng. Nhưng mà tội nghiệp em cá, trước sau gì cũng về vởi thủy tổ thôi mà.
Trước kia đọc mấy bài phỏng vấn, em tưởng là ss nhà mình đảm đang lắm cơ mà
Sao trong FO lại vụng về thế? Hay là kịch bản của nhà đài ko biết nữa
Nấu mãi không được nồi canh, cuối cùng phải nhờ sự trợ giúp âm thầm của 2 cao thủ
Tìm cách chữa cháy đủ đường, cuối cùng món canh cũng ra món canh. 2 galang boys lại còn khen ss hết lời, nào thì món canh cay ngon nhất, nào thì tất cả nhờ Ji won, làm chị mình tưởng thật, nhún nhảy chân đúng kiểu nghệ sĩ đáp lại sự hâm mộ của các fan. Ôi ss của em ơi!:binhsua21
Ss lại cứ ngây thơ tưởng mình tài giỏi lắm, hồn nhiên phát biểu: Em nghĩ tài năng của em là thiên phú đấy, chỉ cần nếm qua món ăn là có thể biết ngay nguyên liệu làm là gì
Ôi zời ơi, nghe xong câu này 2 anh zai nhà mình méo mặt nhìn nhau, chắc trong bụng thầm nghĩ: cô à, cô nổ vừa thôi đấy, đến cá còn không biết rửa cả mặt trong thì nói gì nữa
Nhưng mà 2 đại ka đã im lặng, để ss ăn quả dưa bở to đùng luôn

P/S: Hỡi tất cả các mem đẹp zai và xinh gái của nhà mình ơi, bên dienanh.net đang tổ chức cuộc bầu cử cho năm nay, ở hạng mục nữ diễn viên, ss nhà mình đang dẫn đầu cùng Kim Tae Hee, nhưng mà fan của Hee nghe vẻ hùng hậu lắm
\Vì thế, em tha thiết kêu gọi cả nhà đồng tâm hiệp lực bầu chọn cho ss, cái kết quả này quan trọng lắm. Nghe bảo còn được đăng lên trang web của Hàn Quốc cơ. Gia đình hãy nhắn tin ủng hộ ss nào, nếu có nik bên ấy thì tốt quá, nếu ko thì qua tin nhắn nhé, các bác xem chữ ký của em ở dưới nhé!

Bình luận

cái gì vậy nàng ơi. tự nhiên lại có cái gì mà tên ta đầu tiên kia. sợ :((  Đăng lúc 19-9-2011 08:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-9-2011 16:31:21 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là mấy hôm nay mình đông vui quá, người người nhà nhà kén rể cho ss
Như đã trình bày, WHIB thì em chưa xem nên không biết gì mà kén
Vụ Tẹc ka thì đã nghe nói và em đây cũng rất xúc động trước màn khoe body để bày tỏ tình cảm của anh:binhsua24
nhưng mà em không ship chị cho anh ấy đâu, con nít à, khà khà
Sukkie thì cũng vậy thôi, với lại anh ý chỉ cảm chị mình hồi HJY thôi, giờ chắc tìm bóng khác roài
SG hồi xem thì cũng bấn cặp Bin Won lắm, nhưng mà từ hồi biết ss hơn tuổi em đã có chút nản, lại thêm vu hậu trường lạnh nhạt em càng nản, với lại vụ BinKyo nữa nên em đánh mình tan mộng
Damo thì đang trên đà kén, có thể sau này sẽ chuyển biến
Cái đối tượng tiềm năng nhất là GS oppa thì đã "thay lòng đổi dạ"
Vì vậy cho nên em quyết định ship chị mình cho Lee kaka:binhsua14

Những lý do vote cho anh tóc lá răm:
- Rất men lỳ, ồ, cái này khỏi bàn, dù anh có để tóc dài thêm vài phân nữa thì cái vẻ ấy cũng chẳng thế phủ nhận, cơ mà sự thực là em cũng không thích anh ấy te tua lá răm thế đâu
- Tri thức có thừa, anh ý tốt nghiệp cái trường gì bên Mỹ nghe hoành tá tràng lắm, nhưng em quên mất rồi
- Con nhà tài phiệt, cái này thêm vào cho nó long lanh cái profile thôi chứ em cũng chả ham hố ss lấy chồng giàu quá làm gì, nhưng nếu được thì vẫn tốt, em chả từ chối
Thế nên em ủng hộ Lee kaka, chỉ tiếc là sao anh ý chả có lên tiếng gì thế, không thích hay là thích ngấm ngầm, dấm dúi
Hi vọng anh chị sẽ hợp tác trong một drama nào đấy, tình cảm ắt nảy sinh thôi, hehe

Bình luận

h ngồi rãnh moi cái này ra đọc ;))) mà e thắc mắc hậu trường lạnh nhạt là sao vậy ạh :(  Đăng lúc 26-10-2013 07:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-9-2011 16:32:11 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là em đã luyện xong WHIB
Hic, xem xong thấy đau thương quá, cái kết thảm kịch cứ ám ảnh đến nỗi em thấy mình chả có dũng cảm để ship ss cho anh ấy nữa, em đúng là bị phim kịch làm mụ mị, nhưng mà thực là như thế. Em không muốn, hoặc chưa muốn dấm chị cho anh đâu
Thôi thì chờ biểu hiện của anh khi đi quân ngũ về nháxx
Đương nhiên là xem phim em cũng kết oppa đứ đừ. Cái vụ nấu cơm mà em cười sái cổ. Người ta bảo thái dưa chuột thành lát mỏng mà anh lại đi cầm dạo anh băm anh chặt như chặt gỗ không bằng. Chị mình cũng thật là, không ngon thì nói không ngon, ai lại cố đấm ăn xôi, làm anh ý suýt tổng động viên cho ăn bát nữa^^
Phim này có lẽ như mọi người nói, phải xem vài lần mới thấy hết ý nghĩa của nó, thôi thì em sẽ từ từ ngâm cứu, chứ xem cái kiểu tàu bay như em chắc chả thể thấu hiểu, phim kinh điển mà mình lai nghĩ nông cạn nên chắc không thấy hết cái hay. Hôm nọ em mới thấy WHIB lọt vào top 10 bộ phim kinh điển của SBS mà khán giả yêu cầu phát lại

Trông 2 anh chị ngố Tàu y như nhau, quả tóc vàng hoe khó đỡ, em gọi đây là cặp đôi vàng hoe

À, bị thích cái ảnh này^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-9-2011 16:33:45 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua mình nằm chơi với cái trần nhà đến 1h, trằn trọc băn khoăn, băn khoăn trằn trọc, lôi hết tất cả các loại chó mèo lợn gà ra đếm mà vẫn chả có ý nghĩa gì, vẫn tỉnh như sáo. :binhsua46 Thế là mình rủ đứa bạn cùng phòng dậy xem Phone.

Nói thực là em nhát ma lắm, lần trước xem rồi, nhưng mới nghe thấy tiếng chuông điện thoại vang lên là em hồn bay phách lạc, tắt đi liền. Nhưng lần này quyết tâm cao độ, tâm trạng lại đang muốn đú đởn muốn thử thách bản thân,:binhsua13  với lại có đồng minh nữa, nên em đã xem từ đầu đến cuối.

Đúng không hổ danh bộ phim kinh dịnh hay nhất của điện ảnh Hàn Quốc. Các chị em nào chưa xem thì hãy xem đi, đến em mà còn không sợ thì em nghĩ chả ai sợ đâu. Đương nhiên sẽ có một tẹo ám ảnh, rùng rợn nhưng nói chung rất kịch tính, bất ngờ và ý nghĩa. Hôm nay 11h em mới bò ra khỏi giường nhưng cảm giác sợ hãi đã không còn.

xem xong lại càng phục bà chị mình. Có cảm giác là dường như không có một cái đỉnh cao nào gọi là giới hạn đối với ss. Sau cái bóng của Phone, ss vẫn thuận lợi trên con đường sự nghiệp như thường. Ngay cả khi đã đăng quang ảnh hậu với vai diễn nàng Hwang Ji Yi, nói thực là đối với nhiều nghệ sĩ có lẽ đây vừa là vinh quang nhưng vừa là sự thử thách rất lớn nếu không thể vượt qua nổi cái bóng của vai diễn xuất sắc ấy. Nhưng ss thì khác, tiếp tục với những dự án điện ảnh và drama mà ở lĩnh vực nào cũng đều thành công cả. Ngay cả sau khi hoàn thành vai diễn trong Secret Garden, những tưởng ít nhất chị mình sẽ nghỉ ngơi một thời gian dài bởi quá trình làm việc vất vả như thế, hơn nữa bộ phim lại thành công ngoài mong đợi, thế nhưng vài ngày sau lại thấy ss lon ton, tung tăng đi tập bắn súng, đánh bóng bàn để chuẩn bị cho 2 vai diễn nữa, mà bộ phim nào cũng đáng mong đợi cả.:binhsua7  Thế mới nói, chị mình siêu quá, chả có cái đỉnh nào mà ss không vượt qua được. Cho nên em mới đổ ss không ngóc đầu dậy được thế này đây.

Nhưng mà ss mải đóng phim quá nên mắc cái bệnh lười yêu rồi, hóng cái tin "Bắt gặp Ji Won hẹn hò với anh XYZ" vào một ngày đẹp trời nào đấy lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 5-9-2011 16:37:22 | Chỉ xem của tác giả
Xem mấy cái clip nàng beat post lên, bao cảm xúc xem WHIB trong ta lại đổ xô về
Thực sự mà nói đây là một bộ phim nặng nề đối với kẻ cả đời chỉ thích xem phim hài như ta
Đúng là có cảm giác mình chưa thấy hết được tầng sâu của câu chuyện, chỉ biết rằng ai cũng diến tròn vai hết
nhưng mà có lẽ tại mình xem phim trong cảm giác chưa sẵn sàng, chưa sẵn sàng với một bộ phim khác gout của mình
zzzzz

Hai anh chị đúng là dễ xúc động y như nhau, lúc ss lên nhận giải, đúng là tâm trạng của một người sau một chặng đường dài lao động vất vả cuối cùng cũng được đền đáp xứng đáng. Nhận ra vẫn còn chút bẽn lẽn, rụt rè của một diễn viên chưa thể coi là có bề dày với lịch sử thảm đỏ. Cảm giác này khác với khi nhìn ss lên nhận giải của SBS năm 2010, rất tự tin. Đó là sự thay đổi của cả một quá trình trưởng thành và thành công của một diễn viên. Lúc này ss có thể coi là nữ hoàng thảm đỏ được rồi^^
Thích kiểu tóc búi lên của ss, nhưng mà dù sao vẫn thích ss mặc đầm dài hơn mặc dù bộ quần áo kia làm ss cá tính hơn:Xxxxxxxx

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 6-9-2011 00:58:14 | Chỉ xem của tác giả
mylove28 gửi lúc 5-9-2011 15:29
mylove28 9-2-2011
[Fanaccount] Ha Ji Won ở Los Angeles (phần 1)

Mặc dù vào nhà đã lâu nhưng tại sao mình lại bỏ sót bài này nhỉ, thật đáng trách mà!:dizzy:

Mình biết là Wonnie chân thành, mình biết là ss rất thương yêu fan, mình biết là ss rất "cute" nhưng mà mình k thể kìm nén cảm xúc khi đọc những dòng cảm nhận của fan về ss :'(. Tình cảm hoàn toàn chân thật, xuất phát từ trái tim nhân hậu của Wonnie, k hề có chút gượng ép nào cả. Hic, khi ss mệt mỏi vì chuyến bay, vì công việc và nhất là khi ss đã vào trong thang máy, ss có quyền lờ đi một chút , có quyền từ chối một số yêu cầu để nghỉ ngơi mà các fan cũng sẽ rất thông cảm. Nhưng ss đâu có nghĩ cho mình, ss nghĩ đến sự vất vả của các fan khi ra đón ở sân bay, nghĩ đến tình cảm của các fan trong từng món quà, nghĩ đến ước muốn của fan khi chụp ảnh và xin chữ ký của thần tượng, nghĩ đến sự thất vọng của các bạn nếu như k được thỏa nguyện, và ss cũng muốn báo đáp lại tấm lòng của các fan nữa, luôn quan tâm đến những người xung quanh mình, luôn dành những tình cảm nồng ấm cho các fan, Wonnie của chúng ta là vậy đó. Nghĩ đến mọi người trong khi bản thân rất mệt mỏi là một điều khó khăn mà ít các sao nào làm được, Wonnie lun như thế, lun làm người khác "bừng sáng" trong tâm hồn, ấm áp cả tấm lòng khi tiếp xúc dù trong khoảng thời gian ngắn. Thật sự khó mà diễn tả nỗi xúc động trong lòng mình lúc này, chỉ biết rằng mình đã yêu lại càng yêu con người thật của Wonnie rồi, dù cho tháng năm trôi qua, dù cho ss có làm việc gì đi nữa thì tình cảm này k bao giờ thay đổi. Các nhân vật trong phim mà ss thể hiện đều rất tuyệt nhưng con người thật của ss đã làm người ta bị "hút" vào rồi, k thể dứt ra được nữa. "Căn bệnh Hajiwon" ư phải nói là "virus Hajiwon" mới đúng, ai tiếp xúc cũng sẽ bị nhiễm, cảm giác đầu tiên là choáng váng ngây ngất rồi đến nóng cả người, rồi bần thần xúc động, cả người cứ gây gây sốt và cảm giác đó sẽ còn kéo dài thêm vài tuần nữa, vài tuần sau thì nó sẽ biến thành sự hưng phấn, vui vẻ, ngọt ngào mỗi khi nhìn thấy ss; virus này lây lan rất nhanh mà k cách gì ngăn chận thậm chí chẳng ai nghĩ đến việc ngăn chặn nó cả Đấy, rồi bạn cũng sẽ như mình thôi, mình mà có cơ hội gặp ss như các fan này thì chắc "bệnh" sẽ càng nặng, có khi sẽ "hóa điên" đấy chứ =)
Một thần tượng khiến cho các fan khâm phục, tự hào và yêu mến hết lòng, wonnie quả là amazing. Học tập theo ss làm mình càng trở nên tốt hơn, cố gắng hết mình và giờ là yêu thương hết lòng cho mọi người. Unnie ơi, em chỉ có thể nói: love you forever! 1023 sẽ mãi ở bên cạnh chị dù là 10, 20 hay rất rất nhìu năm nữa

Bình luận

Thực sự là chưa thấy nghệ sỹ nào quan tâm đến fans, trân trọng fans và gần gũi với fans như chị :x  Đăng lúc 6-9-2011 10:01 AM
Gấu nhạy cảm y như Cừu vậy. 1023 Hàn có thể sống chục năm nay là kỳ tích nhở ^^  Đăng lúc 6-9-2011 09:47 AM
com cảm động quá Gấu ơi, *ôm ôm* :x  Đăng lúc 6-9-2011 09:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 7-9-2011 18:24:47 | Chỉ xem của tác giả

[Mem] Cảm nhận của JiWonderland

Xem SG mới bắt đầu để ý tới HJW... và rùi ngỡ ngàng trước thành tích của chị ấy... thành công trong cả lĩnh vực điện ảnh và truyền hình... cứ như sự góp mặt của chị ấy là bảo chứng cho chất lượng phim ấy. Hiếm có nữ dv HQ nào gặt hái nhiều giải thưởng tới vậy... kể cả những tên tuổi đình đám với tấn suất xuất hiện dày đặc các báo.

Không ngoa khi giới phê bình điện ảnh Pháp trao cho chị ấy danh hiệu "Viên ngọc châu Á"...

Chính thức fall for her

cre: Mèo_hen
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 7-9-2011 18:26:21 | Chỉ xem của tác giả
Reply 396# yongie

Thanks bạn, ảnh bạn post đẹp lắm
Tớ đang định down lại Hải Vân Đài để xem, vì hồi đó vẫn chưa là fan của HJW mà lại chú ý đến bác Soel Kyung Gu hơn vì lúc đó bác ấy đang là tâm điểm sau đám cưới với Song Yoon Ah
Sau Hải Vân Đài ss đóng My Love By My Side tớ xem nhập tâm quá nên mới thích ss (lại còn vụ tham gia FO lúc đó nữa ^^)
Giờ bạn post ảnh HVĐ nhiều tớ ngắm đã rùi nên khỏi down nữa

Tớ cũng tìm Duelist từ lâu rồi mà ko thấy vietsub, tớ ít khi xem Engsub lắm.
Đây là phim tớ muốn xem nhất, vì tớ cũng rất thích Kang Dong Won.
Duelist tên tiếng Việt là Vụ án tiền giả, là phim thương mại nhưng diễn xuất của 2 Won và bác Ahn Sung Ki được khen rất nhiều, nhất là Kang Dong Won trong vai Kiếm sĩ Mắt Buồn
Phim này đúng là ko có kiss
Tớ xem gần như hết tất cả các movie của KDW rồi, và chưa bao giờ thấy kiss scene nào
Người đẹp nói dối, cũng là vai yêu Kim Ha Neul mà cũng ko có nốt, chỉ ôm thôi ^^

cre: mayer
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách