Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Chạch
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Lưu trữ] Cảm nhận của thành viên JiWonderland

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 7-9-2011 22:49:11 | Chỉ xem của tác giả
bichbeo  3-5-2011
xem mấy cái ảnh chị nhà mình đứng với đạo diễn của Duelist
mình cứ lẩm bẩm, zai đẹp đâu rồi mà đứng với ông đạo diễn già, nhan sắc cỡ Thị Nở thế kia
mà quên béng mất zai đi nghĩa vụ quân sự rồi
mọi người nhắc mới nhớ, ôi đầu óc mình thiệt ko biết có lúc nào dưới đất ko nữa =.=
chị nhà mình để kiểu tóc đấy làm mình lại nhớ My love by my side =.=
nói gì thì nói, ko thích chị mình để kiểu mái nửa chừng xuân này

nhà mình đi nghỉ lễ, không khí trong nhà cũng buồn đi mấy phần nhỉ

vanthuy214  3-5-2011

Đã xem xong My love by my side.

Điều đầu tiên khi mình xem xong bộ phim này là phải thu dọn đống khăn giấy lăn lóc khắp giường.
Một câu chuyện cảm động, một nhân vật mình nghĩ chắc chỉ xuất hiện trong cổ tích bởi không bao giờ nghĩ rằng trên đời có thể vì một ai đó mà hi sinh nhiều đến thế.

Bộ phim như một khúc ca đẹp, đẹp nhưng rất bi thương, đẹp nhưng đau lòng, khiến người ta phải xót xa mãi không thôi.
Trong bộ phim, đặc biệt ấn tượng với bài hát cuối phim, sao mà cứ có cảm giác ám ảnh, từng câu, từng chữ đến giờ vẫn khiến mình bứt dứt.

Đây là một bộ phim để lại cho người xem nhiều cảm xúc. Nếu có bạn nào dự thi mà chưa xem thì hãy xem đi nhé, biết đâu bạn sẽ có cảm hứng viết về nhân vật đặc biệt này.

Sau nụ cười đáng yêu của anh
Ngày anh ra đi, anh mang theo tình yêu của em
Em cố níu giữ vì mong muốn trẻ con và lòng tham của em
Dưới ánh hoàng hôn, trên đường em về nhà
Thay vì người yêu, một lời hứa không thành đang đợi em
Cố gắng cười để xóa đi nỗi đau
Nhưng sao lại cảm thấy xa xăm và trống rỗng
Khi đứng giữa hàng cây ủ rũ- một mình em
Tình yêu của em, hãy luôn ở bên em
Nếu anh để em lại một mình
Thì ai sẽ là người nắm tay em khi em vấp ngã?

Ở một nơi nào đó xa xôi, vẫn  cảm thấy nỗi cô đơn của Ji Soo bé nhỏ..............
                             Dưới ánh hoàng hôn giờ chỉ còn lại một mình cô đơn độc trên đường về...................
                                             Và khi cô ngã sẽ chẳng còn đôi tay, dịu dàng của ai đó nâng lên..........................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 7-9-2011 22:52:47 | Chỉ xem của tác giả
tothebeat  9-5-2011
Cám ơn chị Mylove nhìu nhìu vì bài viết ở trên.
      Đọc xong thì ko thốt nên lời, chỉ cảm thấy wá sung sướng, tự hào và khâm phục "Amazing girl" của chúng ta. Cái nick name " Mặt trời" quả là vô cùng vô cùng chuẩn, ko sai vào đâu dc. Chị có trái tim ấm áp như ánh nắng mặt trời.      
     Chị lúc nào cũng có nhiệt huyết và trần đầy sức sống như mặt trời. Mặt trời là nguồn sự sống của cả nhân loại thì chị cũng là 1 phần ko thể thiếu, 1 tấm gương lớn cho những con người hâm mộ chị. Chị wá nhiều điểm tốt về nhân cách, ngoại hình, khả năng diễn xuất.... đến độ nhìu khi e cũng thấy choáng nhiều khi tự hỏi sao lại có người gần như hoàn hảo đến thế (chỉ cần chị lên xe bông và cải thiện khoản nấu nướng là hoàn hảo đó chị hehe)!

Còn về sụ chăm chỉ và cống hiến hết mình trong các vai diễn của chị thì chắc nhà mình ai cũng bít chỉ là ít hay nhiều thôi. Bài viết này là tổng hợp lại những vất vả, khó khăn mà chị đã trải qua cùng với các vai diễn của mình. Chị đã dốc hết theo mình là 200% sức lực của mình đã hoàn thành một cách thành công các vai diễn kể trên. Lần đầu tiên mình biết 1 DV tài năng và tuyệt vời đến thế! Chị diễn hay là mình thik 1 mà nhiệt huyết và hy sinh của chị làm mình thik 100 lần. Khi bít để hoàn thành vai diễn trong MLBMS mà chị đã fải đến nhà tang lễ và trang điểm cho các xác chết thật mà mình chỉ bít thốt lên "Sao chị gan dạ wá" . Và những công sức chị bỏ ra đã dc đền đáp xứng đáng khi các bộ fim đều thành công và mang đậm dấu ấn HJW.
Về khoản dễ gần, chu đáo và bít wan tâm đến người khác của chị thì với mình nó đạt điểm 10 cho chất lượng lun. Níu chỉ wan tâm và tốt với fan thôi thì chị chỉ dc 8đ nhưg còn tốt cả mọi người bao gồm cả ác staff ở trường way thì xứng đáng 10đ. Ai cũng bít các ngôi sao có thể rất wan tâm fan của mình nhưng nói thật mình ko chắc họ có thật lòng ko vì họ có thể chỉ là giả tạo để lấy lòng fan thôi. Nhưg có thể sau lưng họ là 1 con người khác và những người có thể bít bản chất của các ngôi sao theo mình thấy thường là các staff trên trường way thôi. Chị ko hề tỏ ra mình là ngôi sao, gây khó dễ cho staff (coi trong SG là thấy ngay) mà rất hòa đồng với mọi ng, lại còn tặng wà cho các staff ở các fim mà chị đóng thì mình rất là ưng lun. Sao chị đáng iu thế ko bít!

Phù cúi cùng cũng xong những "bức xúc" cần xả khi đọc 1 bài ý nghĩa như vậy. Lâu rồi ko vào cm vì bận làm sub cho clip SBS live express và ôn thi nên bi giờ bù cho cả nhà 1 bài dài nè!

P/S Bổ sung cho bài viết của chị Mylove về độ "gan lì" của chị trong khi đóng fim 100days with Mr  Arrogant mình đọc dc trong báo DMCT mình lục lại vô tình thấy nè.
Ngày 5/12 fim bấm máy thì ngày 7/12 (năm nào mình ko nhớ) chị bị tai nạn giao thông fải vào viện cấp cứu nhưg chỉ ở nửa ngày thì chị xin về vì nói trong người bình thường ko sao hết. Nhưg 2 ngày sao chị cảm thấy choáng và ngất xỉu, gia đình lại đưa chị vào viện. Các bs chuẩn đoán là chị bị vết bầm ở não nếu ko nhập viện điều trị ngay sẽ gây ảnh hưởng đến não và mắt. Nhưg "cô gái thép" của chúng ta từ chối và hẹn 2 ngày sau way lại vì đag way dag dỡ các cảnh trong fim, khi hoàn thành cảnh 6 mới có thể nhập viện. Các bs đành bó tay với nàng!!!
Mô fật sis ko sao hết chứ nếu mà vì từ chối đei6ù trị ngay mà ảnh hưởng đến mắt và não sis thiệt thì .. ko tưởng tượng nổi! Amazing girl trong trường hợp này là Miracle girl rồi.

xuantrinh216  5-5-2011

Những khi mệt mỏi,những khi chán nản và làm biếng, cái tên Ha Ji Won luôn hiện trong đầu ,chị ấy như một động lực cho mình noi theo.Nhớ có lần đọc vài bài báo, nói về sự nỗ lực của chị ấy, khiến mình cảm thấy thật xấu hổ đồng thời là sự khâm phục.
Thú thật, trước giờ, thích một diễn viên, ca sĩ nào mình thường dựa vào tiêu chí ngoại hình mà thôi.Nhưng, xem các bộ film, đọc thông tin về ss Won, thì lại khác.Một diễn viên đi lên từ chính đam mê, bao lần thất bại nhưng vẫn không nản lòng.Chị từng bước, từng bước khẳng định mình.Khẳng định bằng chính tài năng, bằng chính sức lực một cách kiên trì như con ong chăm chỉ làm việc vậy
Nhân vật Ha Ji Won
Hôm trước, thấy các bạn có cuôc thi viết về vai diễn của ss, uhm đối với mình, dường như các nhân vật đó đều mang tên Ha Ji Won.Từ cảm nhận của người xem, có vẻ, các vai diễn ấy điều viết cho ss hay đó là tài năng của chị ấy.Chỉ biết rằng, khi xem các bộ film, mình thấy đó không phải là diễn, mà rất thật,rất sống động.
Đả nữ thích cười!
Dạo này bận túi bụi, chứ nhớ hồi trước, ngày nào cũng xem FO xem lại mấy cái NG thì dù bực bội như thế nào cũng "bị" tiếng cười của nàng ta đập tan hết.Lúc nào cũng cười được cả,bởi, hỏi sao nàng ta cứ mãi xinh tươi thế cơ chứ đây là một trong những điều mình khiến mình càng thích ss Won hơn.Thú thật, mình là một người sống bi quan nhưng từ khi xem những clip này, tự nhiên nhìn cuộc đời vui vẻ hẳn ra.Cám ơn ss Won nhiều nhé!
Nhưng, mình nghĩ, ss cũng là một người đa cảm.Vừa rồi xem clip MLBMS đấy, nhìn ss khóc (sau khi quay xong rồi) mà thấy thương ghê!
==> Ss Jiwon kì lắm nha, lúc thì khiến ngta cười đau cả bụng,lúc thì làm ngta khóc muốn hết nước mắt.Là sao?!
Hic!Bây giờ đầu óc lang man, chẳ biết viết như thế nào nữa nên dừng ở đây vậy.Khen thì mọi người khen nhiều òh, chê thì có gì đâu để chê Hôm nào nghĩ ra gì sẽ viết tiếp.Bà con thấy chưa, văn chương có hạn nên chỉ được vậy thui, viết cho ra nỗi lòng chứ thi thố nỗi gì đừng chặt chém em nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 7-9-2011 22:54:14 | Chỉ xem của tác giả

wumei  5-5-2011

Tình yêu của mình với Ha Ji Won!

Trước Secret Garden, những gì mình biết về chị Won như một trang giấy trắng, mình bắt đầu lên mạng tìm thông tin để hiểu thêm về cái tên Ha Ji Won, hiểu thêm con người và những vai diễn của chị. Mình phát hiện ra, càng tìm hiểu về chị, mình càng điền thêm vào trang giấy đó bao nhiêu ưu điểm: nỗ lực, nghiêm túc, hy sinh, học hỏi, chân thành, gần gũi, cảm tính, dịu hiền, đáng yêu, ngọt ngào, rất nhiều, rất nhiều... để rồi yêu mến chị hơn!        

Cho đến hôm nay, làm thế nào chị vẫn đứng vững được trong làng giải trí Hàn nhân tài như sao trời và vẫn không ngừng tỏa sáng như thế? Đó là vì vượt hơn sự xinh đẹp bên ngoài, trong chị là một tính cách mạnh mẽ, một trái tim đam mê và một ý chí kiên cường! Ha Ji Won không dùng scandal đánh bóng tên tuổi, chị lặng lẽ cống hiến, lặng lẽ hi sinh, đổ bao mồ hôi, nước mắt, để tác phẩm của mình có được giây phút thăng hoa. Và kết quả của những nỗ lực ấy thật đáng tự hào! Thành công nối tiếp thành công, để có được Ha Ji Won của ngày hôm nay, vinh quang, rạng rỡ, là cả chặng đường bền bỉ chông gai!

Nhưng mình cũng dễ dàng nhận ra điều đáng quý nhất ở chị là dù mệt mỏi, dù đôi lúc tức giận, chán nản, nhưng rồi sau đó nụ cười vẫn thường trực trên môi, rạng ngời, trong sáng, thân thiện, và lại lao vào với công việc, với nghệ thuật. Nghĩ về chị mình lại có thêm động lực, thêm mạnh mẽ nỗ lực với công việc và tươi cười với những khó khăn trong đời thực. Thử hỏi, có bao nhiêu diễn viên làm được điều như chị đã làm?

Chí ít với mình, chị đã có ảnh hưởng lớn, khiến người lười nhác như mình cũng có ngày ngồi gõ những dòng này, để ngợi ca về một nhân vật trong phim đã là ảo, mà cả chị thật ở ngoài đời cũng là một vì sao xa xôi, khó có thể với tới. Nhưng vì sao ấy sẽ mãi tỏa sáng để bao người ngưỡng vọng!

PS: Viết bài xây nhà, trời ơi sến quá, ta chuồn cái đã

vanthuy214  9-5-2011
Reply mylove28 Add Thread

Cả ngày hôm nay bù đầu bù tóc vì công việc dồn bao nhiêu ngày, giờ thì phải trả giá cho cái việc nhởn nhơ nước đến cổ mới thèm nhảy đây. Cả ngày thi thoảng chỉ lượn qua nhà một tẹo rồi lại chuồn ra ngay, cơ mà đọc bài của nàng ML ta lại phải vào com một cái mới được^^

Những điều đã nói ở trên chính là lý do tại sao mình lại đổ chị nhà rầm rầm thế này. Nhớ là có một đạo diễn đã từng nói Ha ji won là diễn viên có niềm đam mê lớn nhất đại Hàn dân quốc, hình như là đạo diễn của Sector 7 hay sao nhỉ. Đọc bài này, mình càng cảm thấy câu nói ấy không còn gì chí lý hơn. Có lẽ Wonnie cũng là người hóa thân vào đa dạng các loại vai diễn nhất mà mình từng biết. Niềm đam mê diễn xuất ấy lần đầu tiên mình tìm thấy ở một diễn viên

Không chỉ là một diễn viên xuất sắc, luôn cầu tiến trong công việc, Wonnie còn là một con người được tất cả mọi người yêu quý bởi tính cách thân thiện, dễ mến của mình. Mình thích nhất ở ss là đôi mắt. Một đôi mắt trong veo, đầy cảm xúc. Luôn thắc mắc, tại sao một con người thiếu ngủ trầm trọng, làm công việc vất vả như vậy mà vẫn giữ được đôi mắt trong sáng đến vậy. Lúc đóng drama, nhất là drama cuốn chiếu như SG, ss chỉ được ngủ có 2 tiếng một ngày. So với đôi mắt mệt mỏi của HBin, đôi mắt của ss lúc nào cũng giữ được nét trong sáng. Có lẽ đó chính là bởi vì ss luôn vui vẻ, đóng phim với chị luôn là một niềm đam mê chứ không chỉ là công việc kiếm kế sinh nhai( nghe ghê thế) Lúc nào cũng giữ cho mình một tâm trạng thoải mái, vui tươi, yêu đời. Chính những điều ấy giúp ss trẻ lâu đến vậy và có đôi mắt đẹp đến vậy. Hôm nào mình phải cắt mắt ra làm một bộ sưu tập mới được. Nghe rùng rợn thế nhỉ haha

Wonnie của chúng ta còn là người tốt bụng, quan tâm đến những người xung quanh vô cùng. Hồi đóng SG trong thời tiết giá lạnh, lại phải làm việc không kể ngày đêm, cả diễn viên lẫn staff đều mệt vì lạnh, ss đã mua tặng mọi người áo ấm. Đúng là wonnie tốt bụng quá mà^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 7-9-2011 23:04:36 | Chỉ xem của tác giả
misstear1605  9-5-2011
cảm ơn bạn mylove28 đã dịch bài trên, nhờ đó mình có thể hiểu được chị của chúng ta nhiều hơn.
Qua mỗi phim chị Wonnie đóng, người ta dường như quên mất cái tên Ha Ji Won, họ chỉ biết được tên nhân vật mà chị hóa thân vào, vì sao ư? vì khả năng diễn xuất rất xuất sắc của chị làm cho họ cảm thấy được mình đang coi 1 bộ phim tư liệu chứ không phải là một drama, movie. Một diễn viên tài năng chính là để nhân vật của mình sống mãi trong lòng mọi người chứ không phải để tên riêng của bản thân mình nổi tiếng.
Có mấy trang của trong vườn bí có kêu là chị mình diễn tròn vai Gil la im chứ ko xuất sắc, và nếu mà mình biết được sớm hơn thì mình đã vào và tranh luận với họ rồi. Nếu chỉ tròn vai thì gặp chị, người ta sẽ nghĩ " à, đây là diễn viên đã đóng Gil la im", nhưng, lúc chị sang Trung Quốc, một bác gái đã gọi chị là Gil la im chứ không phải là Ha Ji Won, nếu chỉ tròn vai thì chị đâu thể được yêu thích như Hyun Bin? , với các drama thông thường, dù có vai nữ chính dễ mến đến đâu nhưng khi drama ấy kết thúc, hầu hết các diễn viên nam chính được yêu mến hơn rất nhiều. Nếu chỉ là tròn vai thì tại sao trên hầu hết các diễn đàn, netizen khắp nơi trên toàn châu Á lại mong muốn chị mình và Hyun Bin là một couple ngoài đời? Nếu chỉ là tròn vai thì tại sao SG lại xếp vào 1 trong những 10 drama kinh điển trên màn ảnh nhỏ xứ Hàn?
...mới nói có ít thôi nhưng cũng đủ để ta nhận ra chị chúng mình thật tuyệt vời biết bao....
Ôi, ss ơi, em ngày càng bấn ss hơn, oktokke??!!!

vanthuy214  11-5-2011

Reply phuonghoa6789 Add Thread

Trước hết là phải cảm ơn nàng tha thiết vì đã kỳ công dịch một bài phỏng vấn hay và dài thế này.
Thú thực trước đây xem Duelist mình chả hiểu tại sao bộ phim này lại được chú ý đến thế, cũng chả thấy có điểm nào hay cả, hic. Xem phim hoàn toàn là vì yêu wonnie nên muốn xem lại các phim ss đã đóng thôi. Nhưng dạo này có nhiều bạn viết về Duelist, nhiều tin về bộ phim này nên mình đã phần nào hiểu thêm về bộ phim. Chắc phải cày vài lần nữa mới lĩnh hội được chăng?

Trước kia xem phim hành động, luôn thích một bộ phim bất ngờ, võ thuật phải đỉnh cao như mấy phim của bác Trương Nghệ Mưu hay Phùng Tiểu Cương cơ, thế nên xem Duelist có phần hụt hẫng lắm. Nhưng đọc bài các bạn viết, nhất là đọc bài dịch của nàng, cái đầu óc tăm tối của ta cũng khai sáng thêm được nhiều chút

Mình đầu tiên cũng thắc mắc tại sao Wonnie lại nhận đóng bộ phim này, vì nó chỉ là phiên bản thu nhỏ của Damo thôi, không có gì đặc sắc hết. Nhưng sau khi xem Damo mới biết Duelist hoàn toàn khác, ngoại trừ chi tiết tiền giả. Trước kia, ss đã từng từ chối Phone phiên bản của Hollywood vì không muốn lặp lại vai diễn của mình. Còn đến với Duelist thì khác, wonnie có cơ hội hóa thân vào một nhân vật có tính cách hoàn toàn trái ngược với nàng CO của Damo. Giờ thì đã hiểu tại sao.

Hơn thế nữa, ss vì muốn hợp tác với bác đạo diễn nênn mới nhận lời đóng phim này. Ôi, ai bảo wonnie của ta sống tình nghĩa quá cơ, ss chả phải là đã nhận lời tham gia nhiều bộ phim vì nể tình cảm của đạo diễn, bạn bè hay biên kịch đấy sao? Cơ mà cái bác đạo diễn này ngồi với bà chị mình trông chán quá cơ, chị mình thì lung linh thế kia mà bác chơi cho quả kính đen to tổ chảng. Còn đang nghĩ là nếu không có quả kính ấy, chăc bác còn xấu trai hơn

p/s: Thôi chào cả nhà, em đi ngủ đây ạ, mệt quá rồi. Mấy hôm nay lèng phèng việc này việc nọ mà còn chưa coi được ep 7 Damo, hic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 7-9-2011 23:18:51 | Chỉ xem của tác giả
Cũng theo lời mời (zụ zỗ) của nàng vanthuy mà mình cũng ghé qua thăm nhà sis Won đang xây...Lượn qua lượn lại ...thấy nàng ngangel và selly chào hỏi đàng hoàng, thôi mình cũng theo chân hai nàng í chào hỏi cả nhà

Chào cả nhà

Mình là mem mới (chắc được hơn tuần) ! Chưa có nhà ở !

Đứng ngoài cửa KST đã lâu...cũng muốn thò chân vào làm một chân xây dựng nhưng chưa biết vào nhà nào...

Chợt thấy nhà Damo mới xây...lại đang luyện Damo nên... đứng ngoài chịu không nổi, nhảy luôn vào ! ( Nhảy vào nhà...không ngờ gặp ngay ...Đại Nhân Bo Yoon...Ôm luôn zai này không bỏ

Nay thì qua thăm nhà Chea Ok nàng luôn đây...Coi nhiều phim của ss Jiwon rồi, mê ánh mắt sáng và vẻ đẹp tự nhiên của ss lắm !

Mong được cả nhà welcome nhé!

P.S. Vanthuy nàng...ta giao nộp bài rồi đấy! ...Thỏa chưa nào ....Thấy nàng khủng bố người người...Ta cũng lo, cũng sợ...Không biết khi nào tới lượt ta phải chạy mất dép đây hì...hì

cre: Cừu già

Bình luận

giờ đến phiên gà ngốc post đó hả, chăm chỉ hén, mà nàng đã hỏi ruốc chưa hả gà, nhỡ lại post ko thống nhất:xx  Đăng lúc 7-9-2011 11:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 7-9-2011 23:31:51 | Chỉ xem của tác giả

tothebeat Post on 16-5-2011 10:27:45 |View tothebeat's posts
Cứ mỗi xem bài fỏng vấn hay bài viết về Wonnie thì em lại vui sướng và khâm phục vì sis tuyệt vời wá sis iu của em! Nói câu này nhìu wá đâm wá ra hơi thừa nhưng em vẫn fải nói vì sis làm em ngưỡng mộ wá.

Sis đã rất vất vả trong quá trình thực hiện SG đễ mang đến cho khán giả 1 Gil Ra Im tuyệt vời. Ôi sis thất vọng vì ko diễn tả hết cảm xúc của nhân vật ư? Đúng như kời của Greenhas sis mà diễn tả hết cảm xúc của nhân vật (theo suy nghĩ của sis) thì chắc thiên hạ còn đổ chết rầm rầm nhìu hơn đó chứ! Đối với em mà chắc là cũng là với nhìu người thì Gil Ra Im đã wá tuyệt vời dưới diễn xuất của sis rồi!

Lại một lần nữa xin cảm ơn Wonnie iu của em đã mang đến cho mọi người 1 GRI tuyệt vời đến thế! Ko fải chỉ nhìu năm sau đâu mà là mãi mãi em sẽ nhớ đến SG và GRI- Khí phách vẹn toàn.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 8-9-2011 00:02:11 | Chỉ xem của tác giả
mayer Post on 27-5-2011 18:04:51 |View mayer's posts
Thôi cả nhà đừng buồn rầu vụ Baeksang nữa nhé. Có buồn thì buồn nhưng đừng đổ lỗi cho BTC hay xem thường kết quả chung. Nói ra thì mất lòng nhưng mình ko thích kiểu được thì tung hô mà ko được thì dìm xuống. Cho dù nó có là chia bánh hay là sao đi chăng nữa thì cũng là việc của nó. Chúng ta nên tôn trọng. Cách đây 2 năm HJW còn gặp chuyện vô lý hơn thế này nhiều là bị gạt khỏi danh sách đề cử giải thưởng điện ảnh Daejong vì 1 lí do rất lãng xẹt nhưng lúc đó ss đã phản hồi rất thoải mái và tôn trọng quyết định của BTC Daejong chứ ko có rầu rĩ gì cả. Và hôm qua dù ko được giải nhưng mình tin ss cũng ko nghĩ ngợi hay thất vọng. Mọi người hãy nhìn nhận mọi chuyện thoáng như ss đi. Baeksang cũng có giá trị nhưng ko phải là tất cả, huống chi trong sự nghiệp ss đã giành được 4 giải Baeksang rồi, trong đó giải Best Actress cho hạng mục Drama mà cả nhà tiếc hôm qua thì ss đã giành được năm 2004 với "What Happened in Bali".

Hôm qua thay vì hụt hẫng mình lại thấy rất vui khi nhìn ss vừa xinh, ăn mặc style và thần thái rạng rỡ mặc dù đang trong thời gian quay phim mệt mỏi. Chưa kể ss còn khoác tay 1 anh DV mà mình rất thích, có nghệ danh giông giống ss và cùng tuổi với ss nữa. Lúc ss công bố giải và ôm ss Thang Duy mình cũng thấy xúc động động vì tình bạn của 2 ss cho dù bất đồng ngôn ngữ và cũng ko giao tiếp được nhiều. Mình thực sự mừng cho ss Thang vì một thời gian dài bị cái lệnh cấm vận kia làm cho sự nghiệp lao đao giờ đã nhận được một niềm vui lớn tại Hàn Quốc. Gần đây mình mới biết ss Thang rất thân thiện, đáng yêu và vui tính, là một người dễ mến như HJW vậy.

Mình muốn nói vậy đấy còn ai giận mình thì mặc kệ nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 8-9-2011 00:05:44 | Chỉ xem của tác giả
wumei Post on 27-5-2011 22:40:58 |View wumei's posts
“Xem xong DVD này, một lần nữa tôi cảm thấy Ha Ji Won là người có trái tim dịu dàng, và có tầm nhìn rộng. Là người có tầm nhìn rộng, nên chị không chỉ nhìn thấy những cái chỉ giới hạn ở trước mắt. Còn nhớ trong buổi họp báo công chiếu SG, cùng ngày đó có một cuộc phỏng vấn, MC hỏi nếu hoán đổi linh hồn với 4 nhân vật chính, chị sẽ đổi với ai, chị trả lời là “chim Ưng”.

Đây có lẽ không phải là lần đầu tiên chị biểu đạt suy nghĩ tương tự. Ý tôi nói một người bình thường nếu nhận được câu hỏi này, sẽ suy nghĩ đến đối tượng ngay trước mắt, hoặc dễ nghĩ tới nhất, nhưng “chim ưng, người ngoài hành tinh” những câu trả lời tương tự vậy, có thể dễ dàng nhận ra là chị đã mở rộng cảm giác về không gian. Cùng lúc với việc bạn mở rộng cách nghĩ, chắc chắn thế giới tâm hồn và tầm nhìn của bạn cũng càng sâu rộng.

Người có tầm nhìn sâu rộng, thường đại chúng hóa, nhưng vẫn không coi nhẹ tiểu tiết, và chị còn tỏ ra là một người tỉ mỉ và chu đáo. Từ việc chị yêu cầu đạo diễn chuyển cảnh quay từ bên ngoài vào trong nhà, chứng tỏ chị không chỉ biết có mình, mà là những nhân viên đang vất vả chịu đựng giá lạnh. Vì lúc đó quả thật thời tiết rất lạnh, ngay cả máy móc cũng muốn phủ băng. Tuy thể chất của chị dường như ko sợ lạnh lắm, lúc quay ở đảo Jeju, chị cũng chỉ mặc áo tay ngắn, váy ngắn. Vì vậy chắc chắn ko phải chị quan tâm lo nghĩ cho bản thân, nhưng chị vẫn mạnh dạn đề nghị, và đã được đạo diễn chấp thuận.

Tuy chỉ đóng phim với mọi người trong thời gian ngắn, nhưng cách làm của chị, chẳng phải giống như một nhân viên không sợ thế lực, quyền uy mà đứng ra lên tiếng vì lợi ích của tập thể sao? Và còn, lúc đóng Chae Ok, chị chỉ lo nghĩ đến fans của mình, vì vậy chị rất lo nếu đóng ko tốt, fans sẽ rất thất vọng. Nhưng đến nay, dù đã qua bao năm, dù gương mặt, hình thể của chị có hơi khác so với trước, nhưng mọi người vẫn nhớ mãi chị gắn liền với hình ảnh của Chae Ok.

Điều này chứng tỏ, với mỗi tác phẩm của mình, chị đều rất nỗ lực, cố gắng để tâm đến từng chi tiết nhỏ, nên cảm nhận của chị với nhân vật mới sâu sắc vậy. Tôi tin chắc chắn chị vẫn nhớ rất nhiều rất nhiều chi tiết lúc đóng Damo khi trước, cũng như với Secret Garden bây giờ vậy, rất nhiều cảnh khó trong lúc tráo đổi linh hồn, còn rất nhiều hồi ức và kỷ niệm khi chị cùng Huyn Bin trao đổi tập lời thoại, tin rằng chị cũng sẽ nhớ đến, rất lâu, rất lâu nữa.”

Cre: baidu
http://kst.vn [email protected] - KST Community

p/s: Đây là một đoạn phân tích sau khi xem xong DVD Secret Garden của một mem ở baidu, thấy đoạn này khen chị mình tình bay tá lả, thích quá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 8-9-2011 00:10:42 | Chỉ xem của tác giả
greenhass Post on 28-5-2011 20:09:54 |View greenhass's posts
Mới xem clip Cholian interview của ss nhà mềnh hồi năm 2001 ở amazingyeoja.blogspot.com, thật cảm động với những câu trả lời của ss, rất ý nghĩa và chân thành . Xem rùi, tự nhiên thấy tình cảm dành cho ss vốn đã đầy giờ thì tràn lun .

Đoạn mình thích nhất là khi được hỏi thời điểm nào trong ngày cảm thấy hạnh phúc nhất, ss trả lời trong ngày có rất nhiều khoảnh khắc hạnh phúc như đang  rất khát được uống một ly nước mát lạnh, đang rất đói được ăn một bữa dokbokki ngon lành (món ruột của ss đó ), hay đọc kịch bản mà cảm nhận được cảm xúc của nhân vật thì ss rất vui, hoặc là ngay lúc này đây, tuy k gặp mặt nhưng các câu hỏi của fan làm ss cảm thấy gần gũi hơn, và ss rất thích khoảnh khắc này. Câu trả lời rất ý nghĩa phải k? cho thấy cảm nhận của ss về cuộc sống rất sâu sắc, ss yêu quí từng giây phút tưởng chừng rất bình thường, cảm xúc tinh tế như vậy hèn chi diễn xuất gọi là đỉnh của đỉnh. Tuy sâu sắc nhưng độ nhí nhố trong cuộc phỏng vấn thì có thừa, cười nghiêng ngả lun í chứ (iu ghê) , lúc ra câu đố nhỏ cho fan vừa xong là ss hỏi ngay kết quả xem ai thắng nữa chứ, vẻ mặt rất chi là háo hức , độ hóng k kém gì chúng ta đâu. Thui, trình độ english kém chỉ thẩm thấu được có bi nhiêu, đợi cao nhân xuất chiêu dịch hoàn chỉnh rùi ta tiếp tục bình lựng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 8-9-2011 00:28:56 | Chỉ xem của tác giả
tothebeat Post on 5-6-2011 10:54:40 |View tothebeat's posts
     Chào cả nhà một buổi ság chủ nhật tốt lành.
    Đã hơn 1 tuần em ko cm trong nhà rồi tuy ngày nào cũng có ghé vào xem. Ta nói tình hình trong nhà mình 1 tuần trở lại đây rất chi là ác liệt. Các mem thi nhau bắn tỉa toáng loạn, ném đá nhau không thương tiếc mà điển hình là Sói đại ca, bichheo và sis Mei (em ko dám xài nick mà các mem đề cử vì sợ bị chọi đá). Và đây cũng là một trong những nguyên nhân mà sau khi đi du hí về em vẫn chưa dám trình diện cả nhà. Em sợ đạn lạc trúng thân thì khổ nhất là có 1 mũi tên của sếp Sói đag lăm le chuẩn bị bắn bất cứ lúc nào. Bên cạnh "chiến tranh nóng" bằng mồm thì các mem cũng thi nhau mở chiến tranh lạnh chạy đua vũ trang cho ra đời lố lố slogan. Cái nào cũng hay và ý nghĩa cả. Muốn chọn ra một cái tiêu biểu nhất cũng fải vò đầu, bứt tóc giật giật mới xong đấy chứ.

Tuy nhiên, gần đây nhà mình có nhìu news mới wá, ko 8 đc thì rất ức chế nên sau khi hoàn thành bài vở là chạy vào cm liền.
    Thứ nhất: Em đag chờ một câu trả lời hợp lý và thỏa đáng từ phía sếp Sói già. Một ngày Quốc tế thiếu nhi đẹp trời, vào nhà cũng hí hửng khi bít mình cũng có quà mặc dù tuổi thiếu nhi đã wa lâu rồi. Chưa kịp vui mừng thì em phát hiện bỗng dưng rơi từ trên trời xuống một cái nick là BÒ. Tự nhiên bị biến đổi thành động vật là một điều khó chấp nhận. Vì thế mong sếp đưa ra lý do, nguyên nhân cộng lý lẽ thuyết phục tại sao lại sáng tác ra cái animal nick đó?

Thứ 2 là về cái bài dịch hôm wa của sis Mei. Cái talkshow này thiệt nà thú zị. Sis nhà ta quả thật là mạnh mẽ ngay cả trong tình yêu cũng đòi bảo vệ bạn trai thì quả thật không còn gì để nói. Mả sis có nhiều mâu thuẫn thiệt: thik ăn thịt gà nhưg cũng sợ gà nhất thế gian, chuẩn bị nguyên liệu thì giỏi nhưg cooking skill thì hên xui. Nhưng bù lại cho khỏan nấu nướng tiến gần đến 0 là lời cầu hôn thiệt là chân thành. Em mà là con trai thì em cũng gật đầu cái rụp huống chi mấy anh giai, 92% em thấy vẫn còn ít đấy hehehe.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách