Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Chạch
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Lưu trữ] Cảm nhận của thành viên JiWonderland

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 8-9-2011 03:03:23 | Chỉ xem của tác giả
greenhass Post on 31-5-2011 18:02:56 |View greenhass's posts

Đây là một bài báo khá cũ viết về ss nhà mình đăng trên 1 trang web Việt Nam, đọc thấy phù hợp với chủ đề chồng con của ss mấy bữa nay nên post lên.

Ha Ji Won - luôn tự tin vào năng lực chinh phục khán giả
Thứ sáu, 16 Tháng 10 2009 09:05

Là gương mặt đẹp có tài của làng giải trí xứ Hàn, nữ diễn viên 31 tuổi từng nổi tiếng qua nhiều bộ phim như 'Tình dục là chuyện nhỏ', 'Ring' luôn tự tin vào năng lực chinh phục khán giả của mình qua các vai diễn cô thể hiện.

So với đồng nghiệp cùng trang lứa, kiều nữ xinh đẹp của Chuyện tình đảo Bali vẫn giữ được dáng vóc, phong cách của thời sinh viên tinh nghịch và tươi trẻ. Chia sẻ với phóng viên, người đẹp tâm sự cô rất hài lòng với cuộc sống hiện tại và công việc đang thực hiện: "Mỗi ngày đối với tôi đều thật hạnh phúc và nhiều hứng khởi. Tôi thực sự yêu thích công việc của một diễn viên, và tôi muốn nỗ lực hết mình. Một số người luôn nghĩ đến việc kiếm thật nhiều tiền, còn tôi, điều quan trọng nhất là sống tốt và có những ngày ý nghĩa".

31 tuổi, Ha Ji Won vẫn rất tươi tắn và sôi nổi. Kiểu tóc mới khiến cô trông càng trẻ trung. Ảnh: Newsen.

Ở tuổi 31, bạn đồng lứa của Ha Ji Won nhiều người đã lập gia đình và sống rất hạnh phúc. Tuy nhiên, lựa chọn của cô lại hoàn toàn khác: "Tôi thậm chí vẫn chưa hề nghĩ đến chuyện kết hôn. Chị và em gái tôi đều đã có gia đình riêng, nhưng bản thân tôi lại chẳng hề băn khoăn đến điều đó. Đôi khi nghĩ lại những mối quan hệ cũ, tôi thường cảm thấy buồn. Dường như tôi không gặp may với chuyện tình cảm và để tất cả đổ vỡ. Hơn nữa, tôi cũng không mấy bận tâm tới những anh chàng trẻ hơn mình. Nhiều người gán ghép tôi với Jo In Sung, nhưng quả thực chúng tôi là đồng nghiệp và làm việc rất ăn ý".

Ha Ji Won và Jo In Sung, hai diễn viên chính trong "Chuyện tình đảo Bali". Ảnh: DB.

Thời gian này, Ha Ji Won vừa hoàn thành xong những cảnh quay cuối của bộ phim Hải Vân đài. Phim nói về cuộc sống của những người dân ở Pusan cùng những khó khăn, vất vả và cả mất mát của họ khi phải chống lại thiên tai sóng thần. Trong phim, Ha Ji Won vào vai một cô gái trẻ bị mất đi gia đình, người yêu thương nhưng vẫn kiên cường, mạnh mẽ trước mọi đau khổ. Phim còn có sự tham gia của nam diễn viên nổi tiếng Seol Kyung Gu. Tâm sự cảm nhận về vai diễn, Ha Ji Won chia sẻ: "Có người hỏi tôi có lo lắng gì về bộ phim này hay không. Đối với riêng tôi, có rất nhiều điều khác cần phải suy nghĩ, và vì thế tôi chẳng băn khoăn, lo âu khi phim sắp ra mắt".

"Tôi không gặp may trong chuyện tình yêu". Ảnh: Newsen.

Hải Vân đài là bộ phim đầu tiên của Hàn Quốc nói về đề tài sóng thần, vì thế những áp lực cũng như kỳ vọng được đặt lên đoàn làm phim là không nhỏ. Tuy nhiên, Ha Ji Won lại hoàn toàn tự tin về những gì cô và cả ê kíp đã thực hiện suốt thời gian qua: "Hải Vân đài sẽ không làm các khán giả thất vọng, vì chính nội dung cũng như những hiệu ứng đặc biệt trong phim". Điều khó khăn nhất với cô chỉ là phần ngôn ngữ: "Tôi rất khó khăn để phát âm giọng địa phương Pusan chuẩn xác. Để diễn xuất được tự nhiên nhất, tôi đã phải nhờ tới sự giúp đỡ của một giáo viên trong vòng 3 tháng trước khi đóng phim này".

(Ngôi sao)
cre: htv.org.vn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 8-9-2011 03:41:47 | Chỉ xem của tác giả
tothebeat Post on 11-6-2011 20:46:56 |View tothebeat's posts

Hôm nay nhà mình vắng vẻ wá, chắc chị em rủ nhau đi chơi hết cả rồi.
  Mình là người khai phát pháo đầu tiên cho cuộc thi cứ tưởng hôm qua giờ đó mình dc vinh dự là người khoá sổ. Ai dè bạn pio còn kiên cường thả trận bom cúi cùng nên giành mất chìa khoá của mình rồi *bùn ngẩn ngơ 5s*.

Tuy vậy, cũng xin chúc mừng Btc đã có số bài dự thi ngoài mong đợi vì chị em nhà ta chạy đua vũ trang thiệt là ác liệt. Xin cảm ơn các mem đã tham gia cuộc thi một cách nhiệt tình nhất, dã man nhất, ác liệt nhất... Học hành mệt mỏi mà nhìn các slogan độc đáo mà cũng ko kém phần ý nghĩa mà thư giãn fần nào. Cứ nghĩ tới việc fải chọn lựa 217 cái slogan lấy 1 cái hay nhất thiệt là đau đầu.

Qua cuộc thi này ngoài mục đích kiếm Xèng để tăng thu nhập thì còn giúp các mem gắn bó nhau hơn (như mình với sis Mei nà, fải ko sis?), thể hiện tình iu Wonnie mãnh liệt hơn, giúp nhà xây lầu cao hơn v.v... Thay mặt các thí sinh cám ơn sếp Sói già, sếp Mayer.. đã tổ chức một cuộc thi ý nghĩa và bổ ích như thế này. *ôm hôn 2 sis chụt chụt*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 8-9-2011 03:43:33 | Chỉ xem của tác giả
greenhass Post on 15-6-2011 00:46:00 |View greenhass's posts

Tình hình là sắp tới ngày sinh nhật của Wonnie iu dấu rùi , nhà mình xôm tụ hẳn ra, tinh thần các mem đều tăng cao , ai ai cũng ra sức dọn dẹp, xây dựng nhà, nào là thi thố nì, băm xả nì, kéo nhau lên thớt nì, biệt danh biệt dưa nì, mà qua vụ biệt danh thì nhà ta sắp thành vườn thú rùi: bò, gà, cá, sói, rùa... còn có cả thức ăn cho thú là Ruốc nữa chứ (ta khoái ăn ruốc lắm nhé) hoan hô nhà mình cái coi... vỗ tay *bộp, bộp*

Ai ai cũng hăm hở như vậy chỉ còn mình ta là lết thết hằng đêm ôm sách tụng,  tụng đến phờ cả mặt mày mà quay lại vẫn còn thấy đống sách   cả sức lực đua giải ham hố cũng k còn đành ngậm ngùi nhìn các tay đua bỏ bom liều mạng kiếm xèng , nghĩ mà tội cho thân ta - tay đua kiệt sức!

Mình đã hết sức còn gặp đúng lúc sói già quay lại , hắn lợi hại hơn trước, hăm he đưa mọi người lên thớt, phút lỡ mồm của mình đã chìm vào quên lãng, mình đã tạm yên tâm mà hắn còn *lục lọi* moi lên cái biệt dưa của mình hic... Sói đã moi thì sớm muộn mọi người sẽ bít, thui để em trình bày lun cho tiện: chuyện là thế nì có một dạo bạn gà nhà ta để cái sign rất là đáng thương đại loại thế này: "tên mình giống gấu lắm ư... sao ai cũng gọi mình là gấu..." đọc cái sign nhìn cái tên Gajuho là em nhịn k nổi : "ở nhà là gà sao ra đường bị thiên hạ gọi là gấu thế kia, chẹp, ta mới là gấu nè gà" hic...và giây phút click chuột là phút giây hối hận muộn màng, sao khi không ta lại tự đưa mình lên dàn dưa thế nì *vò đầu bứt tai*...

Từ nay, coi như em đã ghi tên vào vườn thú nhà mình rùi, mọi người khỏi mất công đặt tên cho em, cái tên nì theo em từ năm cấp 3 tới giờ, nó gắn với quá khứ hào hùng lẫm liệt...  

Nói tới nói lui dài dòng lê thê như vậy mục đích cuối cùng cũng là để khoe cái áo mới và bỉm ( cảm ơn thợ ruốc nhìu nhìu nha) , để PR cho sector7 em sẽ vác theo ava và đóng bỉm đi khắp nơi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 8-9-2011 03:45:03 | Chỉ xem của tác giả
greenhass Post on 15-6-2011 02:24:50 |View greenhass's posts

Ha ha , com xong mới thấy, mình là người giành chìa khóa phòng 333, sorry cả nhà, í giời đã thế thì em nhận vậy he he he , k giành tem được tầng 3 thì giành chìa khóa phòng đặc biệt này vậy.
Cảm ơn mọi người hum ni ai cũng ngủ sớm, k ai làm cú cả nên em mới một mình một cõi, k tranh giành thế nì. Ngó lại nãy giờ mình post hơi nhìu, síp chổi ơi em edit lại sau nha, bi giờ em vô phòng ngủ đây, bùn ngủ quá rùi, k quên đóng bỉm.
--------------------------------------------------------------------------
Edit đây 22:24 15-6-11

@ss Xèng: sao ss lại nỡ ghét bỏ đàn em thân iu như vậy hở ss , em lúc nào cũng tôn sùng hình tượng *ngây thơ chong xáng* mà ss đã dày công tạo dựng qua ava mà.

@ cả nhà: đừng hậm hực, tức tối, dậm chân dậm cẳng chi cho đau tay , cũng đừng nghe theo lời sói già gian ác đòi hội đồng ta, tuy ta giữ chìa khóa vàng của phòng đặc biệt nhưng mà ta nào có khóa, vẫn mở cửa phòng cho mọi người ra vô ào ào đấy thôi , giữ khóa làm kỉ niệm thui mừ, ta nào có lòng ích kỷ giấu giếm cho riêng mình đâu , cả nhà nghĩ đúng hông nè . Bởi vậy, dù cho sói có *đâm thóc chọc bị*, mọi người phải nghĩ lại mà thương cho ta.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 8-9-2011 03:45:49 | Chỉ xem của tác giả
PurpleUrchin Post on 15-6-2011 03:03:20 |View PurpleUrchin's posts

Mọi người ngủ rồi thức dậy có biết mình...vô tình bỏ qua cái gì không hử ?

Tình hình là đêm khuya thanh vắng....cả nhà lại đi ngủ hết, ...không ai nhớ cái vụ số đẹp 333 để mà thức rình, để mà ham hố....Chỉ mình nàng Hass lấy cớ đêm nay có nguyệt thực để mà leo lầu, bắc ghế hóng trăng, thưởng nguyệt....để tranh thủ SPAM om sòm nhằm giựt chìa khóa phòng số đẹp ...Mà nàng ấy giựt được thật mới chết không chớ

Khổ thân ta quá....Tai sao ta lại tham ăn, tham uống...đến mức này...

Giờ mất chìa khóa phòng số đẹp rồi....Ân hận biết đến khi nào nguôi đây...

*Khuya khoắc...nhưng vẫn đập chân mà la *

P.S. Không biết nàng Hass dùng phòng 333 này để làm gì đây ...Chắc làm "Phòng Chứa Bí Mật" giống trong Harry Potter
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 8-9-2011 03:46:28 | Chỉ xem của tác giả
vanthuy214 Post on 15-6-2011 06:26:30 |View vanthuy214's posts

AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Thôi xong, chết nhục  mà.  Mình đã cố canh page 333 từ hôm qua, cơ mà con sâu ngủ hành hạ, chăn chiếu lại ê hề mời chào, rút cục sáng nay dậy sớm thì đã thấy cái tem vào tay mụ Gấu, đúng là hám ngủ thì cho chết mà. Uổng công mình dậy sớm
@ Gấu: Lần sau đừng có mà chơi trò đánh lén đêm khuya thế nhớ. Sống đường đường chính chính, quang minh thanh bạch, sạch trong liêm khiết xem nào. Làm gì mà lại dấm dúi đêm khuya thế hả???? Ta đã ráo là sẽ lấy tem page 333 rồi còn gì, nàng cũng phải biết thương ta mà nhường nhịn đôi chút chứ.

NHẮN NHỦ BUỐI SÁNG:
@Gấu

nhà ta sắp thành vườn thú rùi: bò, gà, cá, sói, rùa... còn có cả thức ăn cho thú là Ruốc nữa chứ (ta khoái ăn ruốc lắm nhé)

Ta là ta hơi bị khoái câu này đó nha, haha, Ruốc chả là thức ăn cho thú thì là cái gì. Mục tiêu là biến nhà mình thành cái sở thủ mà, đặt tên con vật là đúng rồi, hề hề. Ta đang nghĩ cách mua cho Chổi cái còi tuýt tuýt, sáng đến mở cổng cho bầy thú ra ngoài chơi, tối về thổi còi gọi thú về rồi, haha

@ Chị Xèng:

ta mặc áo bà chị hiền lành thục nữ này, đi đâu thiên hạ cũng khen dễ thương đó, từ người biết mặt đến người mới gặp lần đầu, nhìn thôi là mến liền, giống như bản chất của ta vậy đóa

Đúng là lừa đảo mà. Đề nghị chị Xèng thay ngay cái avar hũ xèng vào, để cái avar đó lừa tình thiên hạ chết luôn. Dám mang bộ mặt hiền thục, nhu mì đó của bà chị mình ra may áo mặc đó ư?

Bò, em cứ mạnh dạn băm Sói, đừng sợ, Sói không biết nấu ăn đâu, điển hình là món Bò này ta chưa nghe bao giờ.

Nói đến đây mới lòi đuôi cáo nhé. Món bò hầm khoai tây phổ biến, thông dụng thế mà chị còn không biết thì chẹp chẹp, em cũng đủ tưởng tượng ra trình nấu ăn của chị rồi. Hôm nọ còn khen em đảm đang nức nở lên, giờ đã quay lại kêu không biết nấu ăn là sao? CHị yên tâm, kể cả món Xèng trộn kimchi em cũng làm được, chứ đừng có nói đến thịt bò. Mà còn nữa, sao chị suốt ngày kích động thiên hạ băm em thế? Chị nhất định phải yêu thương em đến độ này sao? Hic, thật là cảm kích

@Chin:

Giờ mất chìa khóa phòng số đẹp rồi....Ân hận biết đến khi nào nguôi đây...

Ân hận vậy thì ra sông cái đi, chui vô đấy nằm với đại nhân đi, haha, thế tu sửa đến đâu rồi, mai ta lại lôi xuống rãnh ném đ

@Chổi: Cứ lang bạt vài bữa nữa đi, ta còn đống ảnh chưa post đó, haha, nàng cứ đi thế này ta lại có cơ hội mang ra post kiếm xèng rồi

Bình luận

trời, nghĩ lại mà hận con Gấu quá, cướp tem của mềnh>,<  Đăng lúc 9-9-2011 12:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 8-9-2011 03:47:13 | Chỉ xem của tác giả
wumei Post on 15-6-2011 08:21:35 |View wumei's posts

Hề lú, chào buổi sáng các tình iu, 333. page đẹp!
trời ơi, tức quá đi, tối qua ta với Sói tranh nhau sì pam, để nàng Green (biệt dưa mụ GẤu hở?) nhào vô giành tem 333 là sao? hu hu, mấy sáng có thật mặt mũi ai đâu, lúc nào cũng là ta với mylove chăm chỉ dậy sớm vào nhà, vậy mà có cai page đẹp, là bu vô giành giựt, thôi, ít ra cũng còn đất, chen vô đứng làm kiểu chụp vài pô hình kỷ niệm, hì hì.
Định báo cho cả nhà một tin giật gân, nhưng mà bị kẻ ác làm cho xì hơi, xẹp lép rồi, ghét, ko thèm nói luôn!
@Sói ta đặt hàng nàng Ruốc may áo mới rồi, hãy đợi đấy, ta sẽ thay áo mới, ngày ngày bắn Sói "pang... pang..." cho hả tức!

Ân hận vậy thì ra sông cái đi, chui vô đấy nằm với đại nhân đi

Chin ơi, tại sao Sói lại nói vậy, xúc phạm phe đại nhân nặng nề nhá, Sói ơi, chết Sói rồi =))
PS: qua trang trước mới thấy, Gấu sì pam còn khiếp hơn chị em mình, hề hề
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 8-9-2011 03:47:53 | Chỉ xem của tác giả
phuonghoa6789 Post on 15-6-2011 14:01:36 |View phuonghoa6789's posts

Hế lu cả nhà!!!

Mình vừa vote slogan cho nhà mình xong nên chạy qua đây chào cả nhà một tẹo :">

Bẵng một thời gian ko vào nhà, giờ vào lại thấy nhà mình cao lên nhiều quá, hì hì.

Vào latest post đọc ngược lại thì thấy các JiWonderlander gọi nhau bằng những cái tên thân thương và kute thật đấy. Lội ngược page mới thấy hoá ra đó là thành quả của các chiến dịch băm chém ko thương tiếc và đặt tên kiếm xèn của nhà mình. Hehe nhà mình ham hố thật.

Lại thấy ngày mai có cuộc thi Quiz games nên máu ham hố của mềnh cũng nổi lên rồi nè. Tối mai nhứt định túc trực lúc 8h30. He he.

Thôi thì chúc cả nhà "băm chém vui vẻ, dựng nhà mát mẻ" nhé Iem tiếp tục đi vục mặt vào khoá luận đây *chao ôi, buồn*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 8-9-2011 03:48:37 | Chỉ xem của tác giả
rokchanol Post on 15-6-2011 18:06:27 |View rokchanol's posts

chốt page đẹp lào!!!!!!!!!!!
Đêm qua có kẻ cả gan làm liều, spam loạn xì ngậu hòng giành chìa phòng đẹp. Thôi thì ta ko lấy đc chìa khóa phòng đẹp thì lấy post đẹp vậy
(Dù sao cũng đã lấy đc con tem tầng 3 )
Nàng Sói có vẻ chưa thấy quan tài chưa đổ lệ, vẫn còn mồm mép lắm, thôi thì cứ để từ từ cho đòn nó ngấm )
Ss Xèng hôm qua hoạt động ác liệt ghê, khổ thân nàng Vikky bị lên thớt, kì này chắc cũng phải lăn xả vào hỏi han để cướp tí tiền của nàng Bẹo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 8-9-2011 03:50:36 | Chỉ xem của tác giả
katie_nguyen Post on 17-6-2011 17:23:49 |View katie_nguyen's posts

vanthuy214 posted on 17-6-2011 00:19 Ha Ji Won - 하지원 ♥ JiWonderland - Smile to Smile, Heart to Heart
    Jiwonderland’s Slogan Contest
    (từ 25/5 đến 10/6)
    Công bố giải thưởng

***Nghẹn ngào***
***Nước mắt rưng rưng***
Lời đầu tiên, xin cám ơn ba mẹ và gia đình đã luôn bên con, ủng hộ con.<----đúng kiểu sao Ho ni wút nhá ^.^
Lời thứ hai, xin cám ơn Ban tổ chức đã tạo ra một sân chơi thú vị, bổ ích và mang giá trị tinh thần sâu sắc.
Lời thứ ba và cũng là lời cuối cùng, xin cám ơn mọi thành viên đã tích cực xây dựng Jiwonderland đúng như thông điệp mà mình muốn gửi gắm qua câu slogan – nơi kết nối nụ cười và trái tim.

-------------------------------------------------------------------------------

Màu mè, dài dòng chút cho vui cửa vui nhà.
Thật sự thì rất bất ngờ khi biết mình đoạt giải, trưa nay vào KST thấy tự nhiên points tăng đột biến. Đọc remind thì thấy sếp Chổi chúc mừng đoạt giải, kèm theo phần thưởng 70 xèng, mừng khôn tả! (<---mừng vì đóng góp của mình đã được ghi nhận chứ ko phải vì có xèng đâu nha!!).

Trước KST mình chưa bao giờ tham gia một diễn đàn nào cả, nhưng nhờ có Secret Garden đã mang mình đến gần hơn với Ha Ji Won, và sau đó là gắn bó thân thiết với các thành viên của Jiwonderland. Dù ít tham gia tám nhưng thực sự thì ngày nào mình cũng lượn vài vòng nhà mình – việc này đã trở thành thói quen của mình suốt mấy tháng nay. Rồi những comment chặt chém sôi nổi và hóm hỉnh của các bạn khiến một “permanent silent reader” như mình vừa cảm thấy có đôi chút xấu hổ vì quá làm biếng chẳng chịu đóng góp xây nhà lại vừa cảm thấy rất vui vẻ và ấm áp. Tự hứa với lòng và mọi người sẽ chăm chỉ hơn, sẽ đóng góp nhiều hơn để xây dựng nhà mình ngày một cao to và vững chắc.

Mong chúng ta sẽ gần gũi nhau hơn, mong những silent reader như mình sẽ tham gia sôi nối hơn, mong nhà sẽ có thêm nhiều thành viên mới hơn. Và hơn tất cả, mong những ai đến với Jiwonderland đều sẽ tìm thấy được nụ cười làm ấm áp trái tim.

Thân.
==============================
P/S: Cả nhà ơi, muốn để  signature thì làm thế nào vậy? Mò mẫm nãy giờ vẫn ko tìm ra, thiệt... lúa hết sức.
Cao nhân nào chỉ điểm dùm, xin đa tạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách