Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Casablanca
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mem] (¯`'♥ Họp chợ buôn dưa Sở Thú JiWonderland ♥'´¯) - CHÚC MỪNG SINH NHẬT HAETNIM 2014

[Lấy địa chỉ]
9131#
Đăng lúc 10-6-2013 22:30:01 | Chỉ xem của tác giả
wumei gửi lúc 10-6-2013 22:13
Hôm nay mình mới nhận đc tin buồn, cháu của một người bạn vừa mới mất, mới thấy đc ...

haizzz hôm nay em cũng nhận được tin buồn vậy đấy, mẹ chồng của chị đồng nghiệp trong khoa vừa rơi vào trạng thái thực vật sáng nay, giờ chỉ chuẩn bị rút máy đưa về nhà thôi, không còn làm gì được nữa, chị ấy nói mới sáng bà còn nói chuyện bình thường mà cách có mấy tiếng sau rơi vào hôn mê do xuất huyết não :( thiệt tình dạo này nghe toàn những tin buồn bất ngờ không thôi.
Sáng được 1 anh đồng nghiệp tặng cho cuốn sách hay, đang hí hửng tới trưa thì biết tin buồn, một con người minh mẫn thoắt cái đã sắp ra đi mãi mãi, nhanh hơn chớp mắt, chỉ đành cầu mong thanh thản ra đi mà thôi.

Bình luận

bởi vậy phải quý trọng mọi thứ xung quanh từng ngày :))  Đăng lúc 10-6-2013 10:43 PM
@@ trời sao lại bị đâm @@ ghê quá  Đăng lúc 10-6-2013 10:40 PM
thằng bé chị nói, cũng bị người ta đâm chết, không bệnh tật gì, cứ vậy mà ra đi thôi :((  Đăng lúc 10-6-2013 10:36 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Vikky + 5 :(

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9132#
Đăng lúc 10-6-2013 23:02:53 | Chỉ xem của tác giả
wumei gửi lúc 10-6-2013 22:13
Hôm nay mình mới nhận đc tin buồn, cháu của một người bạn vừa mới mất, mới thấy đc ...

Cách đây mấy ngày, một người bạn của bạn em cũng vừa qua đời vì tai nạn giao thông. Tuy ko nói chuyện cũng chưa từng quen biết nhưng khi nghe như vậy cũng cảm thấy buồn mấy ngày :( Lúc chiều vẫn còn lên fb mà tối lại nghe tin qua đời rồi. Dù biết rằng sống chết đều có số nhưng khi nghe tin vẫn cảm thấy rất buồn. Hôm nay, ông nội của anh rể cũng vừa qua đời sau 1 thời gian bị bệnh... mọi khi anh ấy vẫn chăm sóc ông, nhưng lúc ông qua đời thì ko có mặt... cảm thấy hối tiếc ...
Bởi vậy, phải bỏ qua mọi thứ, giận ai ghét ai cũng phải bỏ qua tất cả. Không thể sống mà cứ ganh ghét và giận hờn mãi được. Nhắm mắt cho qua tất cả.

Bình luận

mất rồi tiếc thương cũng ko làm gì đc, chỉ biết quý trọng từng phút từng giây bên người mình yêu quý, bên người thân và bạn bè  Đăng lúc 10-6-2013 11:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9133#
Đăng lúc 11-6-2013 09:19:26 | Chỉ xem của tác giả
Tối hôm qua em cũng hay tin bà ngoại nhỏ bạn ở chung phòng mất.
Bố nhỏ mất từ hồi nó mới đẻ, nhà chỉ có 4 người thân bên nhau, mẹ nhỏ vì lo cho 2 con mà không đi bứoc nữa, bà ngoại nhỏ thì bệnh cũng đã lâu lắm rồi, cứ nằm liệt trên giừơng thôi.
Hôm qua biết tin bà ngoại nhỏ mất mà chẳng biết an ủi sao, tự dưng nhớ lại lúc bà nội mất :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9134#
Đăng lúc 11-6-2013 10:35:50 | Chỉ xem của tác giả
THÔNG BÁO CHƯƠNG TRÌNH GAME SHOW ĐẬP PHÁ
MỪNG SINH NHẬT CHỊ GIÀ

Gần cuối tháng này, nhà chúng ta sẽ mừng đón một ngày thật đặc biệt, ngày sinh nhật của chị già thân yêu, người đã đưa chúng ta đến gần với nhau và cùng sinh hoạt trong ngôi nhà này.

Trong tháng ăn chơi mừng sinh nhật, bạn Bò Mộng Mực chủ xị và thư ký Mèo Mup sẽ tổ chức các chương trình thật thú vị và hấp dẫn như HỎI ĐÁP NHANH, XẾP HÌNH THEO THỨ TỰ TRONG PHIM, BÌNH HÌNH... để chúng ta cùng tụ họp vui chơi, giải trí, khiêm cả phần ngồi hóng, ngồi đạp, ngồi đè, đập phá, và ọc ké như truyền thống của nhà TRONG ĐÊM SINH NHẬT 28/6.
Và chương trình mở màn sẽ là:

KHẢO SÁT – BÌNH CHỌN MOVIE VÀ DRAMA

Btc đưa ra ý tưởng này mục đích chính là để có cơ hội tìm hiểu về SỞ THÍCH và TÌNH YÊU của các thú nhà với các bộ phim của chị Ha Ji Won (chúng mình thường gọi thân mật là “chị già”). Đối tượng khảo sát bình chọn sẽ là toàn bộ mem nhà, và dĩ nhiên là cả các bạn riết lầm rồi đơ trong nhà nữa ạ.

Với các mem sinh hoạt trong nhà đã lâu, chúng ta đã có cơ hội tìm hiểu, và trao đổi với nhau nhiều qua nhà tám, rồi những buổi off... để biết mn cùng yêu thích phim gì, thích nhân vật gì, từng cảnh quay ấn tượng ra sao... trong những bộ phim chị già đã đóng...

Thế nhưng một năm qua, nhà mình đã đón mừng rất nhiều mem mới, thật sự là niềm vui lớn. Mỗi lần thấy có mem mới vào đăng ký, chúng mình lại thấy rất hạnh phúc, nhưng hình như do nhà mình truyền thống ít nói, nên chúng mình còn ít hiểu nhau quá. Vì vậy btc mở cuộc khảo sát này, mong có cơ hội để chúng ta tìm hiểu lẫn nhau, để gắn kết hơn, và hâm nóng tình yêu chung với chị già

Thật thiếu sót vì trc đây btc mỗi tháng đều tổ chức trò chơi một lần, nhưng do quá bận rộn nên năm nay tính ra chỉ có dịp sinh nhật chị già là có thể thu xếp để chúng ta có dịp xích lại gần nhau thế này, cũng mong mọi người nhiệt liệt ủng hộ và tham gia thật đầy đủ nhé.

Sau khi dông dài, Xèng xin thay mặt btc, thông báo nội dung khảo sát bình chọn, nội dung chia làm hai phần cho movie và drama, chi tiết sẽ do chủ xị Bò Mực soạn câu hỏi, và thông báo vào ngày mai 12/6/2013

Thời gian: Bình chọn từ ngày 12/06/2013 đến ngày 22/6/2013

Thể lệ: Bình chọn bằng hình thức ném cafe (hay gọi dân dã là ném dép, ném khoai, có gì ném đó... sau mỗi post câu hỏi của btc)

Nội dung: Câu hỏi cụ thể sẽ do chủ xị Bò Mực soạn (như vai diễn thích nhất, bộ phim yêu thích, couple yêu thích)

Kết quả: Sẽ được tổng kết, thông báo và trao thưởng vào ngày sinh nhật 28/6/2013

Phần thưởng:
-        Quà đặc biệt cho người trả lời đầu tiên và nhiều câu hỏi nhất là 50$
-        THẬT NHIỀU PHẦN THƯỞNG THÚ VỊ VÀ BẤT NGỜ (btc mạn phép không thông báo trước, nhưng bảo đảm ai cũng sẽ có quà tham gia)

* KÊU GỌI...

Để tăng thêm phần hào hứng và sôi nổi cho trò chơi, btc kêu gọi các chủ xưởng mền, chủ cửa hàng xd, chủ lò mực, chủ lò “than”, đặc biệt là các quan, quan lớn, quan bé, quan già, quan trẻ, quan tơ (liếc quan bận đè {:184:} )...  ủng hộ và tài trợ về mặt tinh thần là chín, vật chất là mười để Game show nhà ta sẽ có thật nhiều phần quà cho thật nhiều người tham gia.

Ngoài ra, một lần nữa, không thể thiếu phần kêu gọi tham gia nhiệt tình từ các thú lười, thú già, thú trẻ, thú bận đè, thú bận chơi hè, thú bận tia trai, thú bận kiếm tiền xài... nhín chút thời gian quý báu để tham dự các trò chơi cùng btc. Sự ủng hộ nhiệt liệt của các thú sẽ là động lực khích lệ btc sung sướng hơn, ý lộn, sung sức hơn, nói tóm lại là sung hơn... {:184:}

Xèng xinh xắn thay mặt Btc cúp bồ Bò Mực – Mèo Mup thân thương thông báo, kính đạp và tét tất cả..{:180:} .

Bình luận

chu choa, lâu ùi k thấy có gem j hết, hào hứng, tung bông :))  Đăng lúc 12-6-2013 12:07 PM
chị ơi có tụ tập quăng dép thì quăng sớm sớm nha chị, em thấy nhà mình hay 8 lúc khuya lắm, 10h là em đắp chăn ngủ mất òi =]]  Đăng lúc 11-6-2013 06:58 PM
VỪA VÀO NHÀ ĐÃ THẤY THÔNG BÁO NÀY, ÔI EM HÀO HỨNG QUÁ  Đăng lúc 11-6-2013 05:24 PM
chạy vào rạch mông chạy ra  Đăng lúc 11-6-2013 01:00 PM
quan tơ rết đâu cũng đc ạ, rết trừ thì em đốt chuồng =))  Đăng lúc 11-6-2013 12:33 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Vikky + 5 Ủng hộ 1 cái!
EvelynNg + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9135#
Đăng lúc 11-6-2013 12:24:16 | Chỉ xem của tác giả
Báo cáo! Cừu sau 3 ngày dắt đàn đi chăn nơi đồng xa ... đã về nhà hôm qua

Vừa về là bị đống sub đè tới cổ + thua độ lọt ao cá nên te tua. Giờ mới ngoi lên được và lết vào chợ {:152:}

Vừa vào nghe Xèng Say Xỉn thông báo nhà có game mừng Sinh nhật Đại bàng thấy thích gì đâu. Hy vọng thời gian phù hợp để vào... phá {:184:}

Thôi, ngủ. Mai phải chăn cừu sớm rồi.

Khoaiting!!!!!!!

Bình luận

đôi ta cùng xuống ao nữa cừu ka ui  Đăng lúc 11-6-2013 01:03 PM
có đc thêm cừu con nào ko =))  Đăng lúc 11-6-2013 12:34 PM
nhớ tranh thủ tham gia nhé, chăn Cừu chuyến này đc lời lãi sao nàng =))  Đăng lúc 11-6-2013 12:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9136#
Đăng lúc 11-6-2013 14:55:55 | Chỉ xem của tác giả
wumei gửi lúc 11-6-2013 10:35
MỪNG SINH NHẬT CHỊ GIÀ

Em nghĩ một lúc rất lâu mới hiểu riết lầm rồi đơ là cái gì :)) Nhờ chị Xèng viết quảng cáo thế này thật đúng mà :D
Em tài trợ 500 xèng nhé. Còn mời các đại gia vung lớn hơn nữa ^^

Đây là điệu chị chuẩn bị đóng Hwatu :)

Bình luận

phải cập nhật đưa mấy cái từ này vào từ điển mới đc, đúng là sáng tạo phong phú mà :]]  Đăng lúc 12-6-2013 12:10 PM
ò đã thông rồi, công nhận từ mới quá phong phú =]]]]  Đăng lúc 12-6-2013 10:30 AM
Chấy: silent reader = sai lầm riết đơ —> riết lầm rồi đơ =))  Đăng lúc 11-6-2013 11:25 PM
chị đã hiểu riết lầm rồi đơ là gì vậy giải thích cho em với, em cũng chả hểu =]]  Đăng lúc 11-6-2013 05:11 PM
ra là để tay thế này là điệu trong phim đó hở =)) cám ơn sếp nhiều nhé :x  Đăng lúc 11-6-2013 03:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9137#
Đăng lúc 11-6-2013 15:07:42 | Chỉ xem của tác giả
wumei gửi lúc 11-6-2013 10:35
MỪNG SINH NHẬT CHỊ GIÀ

Hí hí, lâu gòi lại thấy chị tổ chức show

Giá mà có viết bài cho BTC bình loạn ha, lại nhớ thớt Damo gòi

Em xin tài trợ game kỳ này 1000k nhé

Nếu số lượng bài nhiều, bài chất nhiều... thì số tiền tài trợ sẽ tăng lên

Cả nhả cùng tham gia 1 là cho vui, 2 là mau lên quần hén

Bình luận

ý chị Xèng là 1.5k đó :))  Đăng lúc 11-6-2013 08:32 PM
hả, chị xin tài trợ ở đâu mà được tới 15k vậy =))))))))))))  Đăng lúc 11-6-2013 03:57 PM
mà btc là Mèo và Bò, mình chỉ là tay viết mướn thôi, xin đc 15k roài =))  Đăng lúc 11-6-2013 03:36 PM
Ôi đai gia Zịt, giàu to rồi btc ơi =)) cám ơn anh Zịt :x nhưng mà nhớ tham gia nữa nhé :D  Đăng lúc 11-6-2013 03:33 PM
ôm anh zịt  Đăng lúc 11-6-2013 03:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9138#
Đăng lúc 12-6-2013 07:58:21 | Chỉ xem của tác giả
thấy cả nhà xôn xao lao nhao với vụ party sinh nhật em cũng phát ham. Cơ mà lần này em lại ko tham gia đc huhu T_T
Còn 3 tuần nữa là thi rồi, nói chung cũng ko quá run, nhưng cũng hồi hộp lắm
Có đại gia nào đi ngang, thương tình em nhỏ ko tham gia hốt bạc được, thì rết cho em nó vài kí gạo, đặng em nó xách gạo lên kinh ứng thí =))
Mọi người chúc cho em thi tốt nhé =))

Bình luận

nhà mình ai cũng đói hết, thi tốt nhe em :))  Đăng lúc 12-6-2013 03:42 PM
thi tốt thi tốt và thi tốt :))  Đăng lúc 12-6-2013 10:31 AM
Ốc cũng tham gia xin gạo nữa à :)).. Thi tốt nha!! ^^  Đăng lúc 12-6-2013 10:05 AM
chúc em gặp nhiều may mắn nhé^^.  Đăng lúc 12-6-2013 08:52 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 5 Chẳng còn gạo, chỉ còn khoai

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9139#
Đăng lúc 12-6-2013 10:44:06 | Chỉ xem của tác giả

Giới thiệu lai lịch

Anyeong haseyo em là mem mới ạ,em tên Châu,rất vui đc làm quen với mọi người,em là fan của Won 3 năm rồi đấy,em mới tạo nick nên chưa biết sử dụng thế nào,mong các sư hyunh sư tỉ chỉ giáo thêm,đa tạ đa tạ {:161:}

Bình luận

mừng em vào nhà nè :x  Đăng lúc 13-6-2013 11:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9140#
Đăng lúc 12-6-2013 13:46:45 | Chỉ xem của tác giả
Chào mừng cưng đến với JiWonderland này nhé, mê chị già đc 3 năm rồi chắc là từ dạo Secret Garden làm mưa làm gió, làm bão trên diện rộng rồi phải ko {:176:}

Em vào link bên dưới chị đưa để đăng kí gia phả nhé, mẫu đăng kí em cứ làm theo như mọi người, thread em lập sẽ đc xoá đi, vì kites đang có đợt thanh tra chống spam trên toàn mặt trận đấy, chị thấy em PM chị nhưng sao hình như đã bị xoá đi rồi phải không?

Một lần nữa chào mừng cưng đến với Sở Thú hay còn gọi là Động thú này nhé ^^. Mới 14 tuổi thôi à, nhỏ quá {:176:}

Đây là link đăng kí gia phả, em vào đây nhé, em ở đâu TPHCM hay HN, vì sắp tới sinh nhật Wonnie, mọi người có tổ chức off mừng sinh nhật chị đấy. Có gì vào link dưới rồi nói lun nhé ^^

Thân.

http://kites.vn/thread/gia-pha-s ... heart-6107-7-1.html

Bình luận

dạ em cám ơn ^^ em thíh Won từ hồi Hợp đồng nô lệ r ^^  Đăng lúc 12-6-2013 01:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách