Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2927|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Memory] ♥ Nhật ký các thành viên nhà Phi Phi ♥

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Thật ra ban đầu mình hơi do dự khi lập topic này, vì mỗi box đều cũng có sảnh 88 hết rồi, thêm một topic chia sẻ tâm sự nữa thì liệu có dư thừa...? Nhưng suy nghĩ lại thì mình nghĩ nó không kém phần quan trọng so với mấy topic còn lại, cũng là lý do mình đặt ưu tiên cho nó. Ở trong Phi Vũ mọi người có thể trò chuyện, tương tác với nhau nhiều hơn, điều này dĩ nhiên sẽ rất tốt. Nhưng đôi khi cũng có những cảm xúc nhất thời (ví dụ như một dạng xả stress), tự dưng muốn độc thoại nội tâm ấy mà
Hoặc những nhật ký hằng ngày, vui buồn mà mọi người muốn chia sẻ với box, với fan Phi hoặc tự nghĩ là với Phi chẳng hạn thì mình nghĩ đây sẽ là nơi dừng chân tốt hơn Phi Vũ.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-9-2013 07:59:54 | Chỉ xem của tác giả
me too,làm thiết kế mệt mún chết á.nghe e nói chắc cũng làm nội thất giống ss hả..Đồng cảnh ngộ rùi.ss còn phải làm cả ngày t7 nữa cơ,dc nghỉ mỗi chủ nhật à.mà đợt này chủ nhật lại đi học dự toán nữa nên ko có ngày nghỉ lun.Máy thì mới bị mất,h không có cái gì mà làm việc dẫn đến hay phải làm thêm ở văn phòng =>mệt.Có cách nào kiếm dc tầm 20 triệu từ h đến cuối năm để mua máy mới ko .Tối qua đi làm về muộn 6h30 mới về tới nhà,đi chợ nấu cơm tối tắm rửa lặt vặt đến 9h định nghỉ tẹo rùi lên up bài xây dựng nhà Phi mà ngủ quên mất tới tận sáng nay lun {:152:}.e ra Hà Nội đi ss đi bar cùng e
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 28-9-2013 20:29:10 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Một câu nói nặng nề,một ánh mắt khinh khi nhìn đểu,một thái độ lạnh lùng bỏ mặc..., nó có thể chẳng là gì với những người xa lạ,
nhưng nó lại là con dao bén lưỡi đâm thấu trái tim của người thực sự yêu thương mình.Ai đó càng dành nhiều tình cảm cho chúng ta, thì một vết xước cũng đủ để làm trái tim họ nhức đau dữ dội.Và ngay lúc đó, một câu xin lỗi đơn giản lại có thể là phương thuốc diệu kỳ. Bởi với tình yêu có sẵn, họ mong chờ lời xin lỗi ấy hơn
bao giờ hết, dù bề ngoài có thể tỏ ra cứng rắn lạnh lùng, nhưng đó là lúc trái tim họ trở nên mềm yếu nhất. Vậy đấy, cái gì mình càng
trân trọng thì cũng dễ làm mình thương tổn.Nhưng vết thương ấy có thể sẽ ngọt ngào nếu được đắp thuốc kịp thời...Có ai đang chờ bạn nói lời xin lỗi? Một tin nhắn thôi, một cuộc gọi để nói câu ba chữ,
một mối quan hệ và giữ được một tấm chân tình thì có gì để tiếc.Vậy nên,đừng quay lưng lại với người đã nói câu ba chữ ấy bởi họ đã nhận ra lỗi lầm và thật sự rất muốn nối lại mối quan hệ tốt đẹp ấy bởi chính họ cũng dành cho người đó một tình cảm rất đặc biệt nên bản thân họ cũng không muốn đánh mất nó.
Nhớ lại ngày xưa cấp 2,có đứa bạn rất thân,phải nói là cực thân lun,cái gì cũng tỉ tê tâm sự,mình còn ăn ngủ nằm dề nhà nó =)) chở nhau đi ăn kem,nó còn lựa báo có hình Lưu Diệc Phi cho mình,dặn bà chủ sạp báo có Phi là để lại tất cho nó,để mình mua=))))cùng chọn cùng một nguyện vọng để được học chung,hai đứa còn bàn luận sẽ chơi chung tới ĐH rồi đám cưới.Ôi! Ì xèo đủ chuyện :> nào ngờ cuối cấp chỉ vì chơi theo nhóm,nói chuyện năng nổ,hăng hái với đứa khác mà nó giận lẫy mình=.=[này gọi là hiện tượng ghen vì bị cho ra rìa] hix T.T,xin lỗi,năn nỉ mọi cách,van xin cũng có nốt mà nó cũng không thèm quan tâm,cảm thấy buồn vô cùng luôn,mình đâm ra cũng cảm thấy ''ghét'' nó vô cùng,thế là cố tình đi chơi với đứa khác,ngồi lựa cũng ngồi kế nó,ba hoa,bốc phét,cười đùa =.= và sau đó nó cũng y chang mình rồi giờ qua gặp nhau cả nhìn mặt,nó cũng k thèm nhìn,sao mà vô tình đến vậy,2 năm trời mà vẫn thù dai đến giờ haizz...trong khi mình chỉ muốn có thể k là bạn đc nữa nhưng cũng hãy nhìn nhau mà cười một cái,chào hỏi 1 cái bởi quá khứ nó đều đầy ắp tiếng cười,nhưng nó chỉ nhớ duy nhất tội lỗi vô ý ấy và koi như những kỉ niệm đẹp là vô hình cả.Sống mà chỉ nhớ lỗi lầm ng khác,liệu có tốt hơn là cho mọi thứ qua đi,để thanh thản hơn k? :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-9-2013 16:54:12 | Chỉ xem của tác giả
ChibiPunnjP gửi lúc 28-9-2013 20:29
Một câu nói nặng nề,một ánh mắt khinh khi nhìn đểu,một thái độ lạnh lùng bỏ m ...

Có lẽ em cũng có một chút giống như chị. Nhưng lỗi là tại em, em sai nhưng em cũng đã xin lỗi và năn nỉ nó biết bao nhiêu. Thế mà nó cũng coi em như người dưng nước lã. Cái cảm giác ấy không sao có thể diễn tả được. Em nghĩ rằng, nếu tình bạn thật sự chân thành thì chúng ta có thể bỏ qua được những lỗi lầm trong quá khứ mà, việc gì phải để cho những người trong cuộc phải đau khổ, dằn vặt nữa chứ? Chị có nghĩ có thêm một lý do gì mà bạn của chị lại giận chị không? Một tình bạn đẹp đâu có thể xóa nhòa được chỉ bằng những hành động dù chỉ rất nhỏ thôi?

Chị coi người đó rất thân, người đó cũng vậy. Thế nhưng đối với em hoàn toàn ngược lại. Em xem bạn ấy giống như một người bạn thân của mình, còn bạn ấy thì không. Bạn ấy lợi dụng em để có được những gì mà bạn ấy muốn. Những đứa bạn thân, những tính cách bất hủ. Thật sự em không sao hiểu nổi nữa. Nhưng em chưa từng nghĩ rằng bạn thân có thể nói xấu sau lưng mình. Chính bạn ấy đã cho em biết được sự thật kinh khủng này. Và giờ em được coi là "bạn cùng lớp" còn làm cho bạn ấy thấy xấu hổ thì em thật sự không biết tình bạn giữ chúng em là gì nữa! Các anh chị ơi, em phải làm sao bây giờ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-10-2013 20:04:26 | Chỉ xem của tác giả
Mấy hôm nay từ đầu tuần đến h hôm nào cũng làm tăng ca đến tận 7h30 mới được về nàh,mệt muốn chết,ko cả có thời gian xây nhà cho Phi.Mà làm tăng ca chẳng được đồng nào,chỉ được 1 cái bánh mì mỗi chiều.hức hức.Làm thì khổ mà lương ko bằng osin ( mới đọc dc mẩu tin có osin lương tháng cao hơn mềnh).Làm thiết kế mệt quá ut ơi,cũng may có người đồng cảnh ngộ.hức hức.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 12-10-2013 21:03:53 | Chỉ xem của tác giả
Ngày/ tháng/ năm
Hôm nay là ngày đầu tiên đi học cụm ôn đội tuyển trên Thị... Nhìn xung quanh, cũng không có bạn nào đẹp trai, hay xinh gái... Một khởi đầu ảm đạm cho mội ngày ảm đạm... Nhưng đến chuyện tối nay mới bức xúc với chính bản thân mình... Ngồi nói chuyện với cô bạn bình thường về việc học... Đơn giản là mình khoe hết ra với một niềm tự hào và cái mũi không thể to hơn, chuyện gì cũng nói... Học như thế nào, cách học hay các chi tiết nhỏ nhất mà không biết dừng lại... Để đến cuối mới nhận ra rằng mình chia sẻ quá nhiều... khoe khoang quá nhiều mà chẳng biết tế nhị, Lúc đấy mới bắt đầu sợ rằng bạn nhờ đó mà vận dụng hết cách học của mình rồi vươn lên hơn mình, hay để người ta nhận xét với người khác rằng mình là đứa khoe khoang (Đoạn này cũng hơi điên điên)... Để bạn ấy hỏi hết câu này đến câu khác mới nhận ra mình đã trả lời hết quá nhiều. Và kết lại hỏi bạn ấy một câu: Câu hỏi như hỏi cung mình vậy a~... Sau đó mới tá hoả ra khi bạn ấy nhắn lại rằng mình đã khêu ra trước... Vội vàng kéo lại... Ờ, đúng thật, thế là đành dấu mặt cáo lỗi với bạn ấy... Trong lòng nguyền rủa chính bản thân mình thật là điên!!!
P/s: Hình như cái này hơi nhảm thì phải... Đừng gạch đá em!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 12-1-2014 02:07:15 | Chỉ xem của tác giả
2/4/2014: Sài Gòn tàn nhẫn lắm. Lòng người cũng ích kỉ lắm!!! Tiếp tục hướng lên, hướng thẳng mà đi thôi. Bởi vì còn sống là còn hi vọng, còn cố gắng là còn cơ hội! Vì những người thực sự yêu thương và quan tâm đến mình, thật lòng, suốt đời. Với người, đừng quá thật lòng, cũng không nghĩ đến lợi dụng. Hảy để bản thân là miếng mồi hấp dẫn để người khác thòm thèm, tuyệt k mảy may rung động, tuyệt toàn tâm thanh tịnh, như đã từng!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-4-2014 13:28:56 | Chỉ xem của tác giả
3/4/2013: Đời có vay có trả. Tôi từng làm người ta đau khổ, nhưng tôi đã ý thức hạn chế đến mức thấp nhất có thể. Anh làm tôi không chỉ đau khổ, mà còn day dứt. Cách cư xử trẻ con và ích kỉ như vậy anh đáng phải nhận quả báo gấp trăm ngàn lần tôi hiện tại. Không tin thì cứ chờ mà xem. Nhân quả luân hồi, muốn tránh cũng không được, tới lúc đó tôi sẽ nhoẽn miệng cười, đứng trên cao và sống trong hạnh phúc mà cười. Tôi sẽ không trả thù anh đâu, vì nó sẽ chọc xoáy vào nỗi đau của tôi. Tôi sẽ chờ, haha, cho đến khi vết thương của tôi lành lại, đó là lúc anh phải nhận lấy quả báo đó. Đừng trêu đùa với tôi! Cảm ơn đã cho tôi 1 bài học. Tôi biết khi quay đầu nhìn lại, tôi nhận ra mình đã khôn lớn như thế nào!

Bình luận

cãm ơn 2 tềnh iu, * gãi gãi đầu* *cười cười* hihi :))  Đăng lúc 5-4-2014 04:18 PM
cho "lượn" đi ^^  Đăng lúc 4-4-2014 12:06 AM
tâm trạng quá út :(  Đăng lúc 3-4-2014 03:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 13-12-2014 15:51:34 | Chỉ xem của tác giả
Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 13-12-2014 19:31:13 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách