Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: JustWendy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Music Series] Wendy's Love Confession - Số 31: Love Ballad (Brown Eyed Soul)

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 2-9-2012 09:47:05 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn ss đã invite em {:444:}.Hic, em quên mất. Em bị cuốn theo âm nhạc là hay bị quên comt ! (((
Hum trước bật đi bật lại nghe hoài mà quên hơm comt.
Hum ni em bật lên nghe lại mới bít mềnh chưa comt. Thiệt là tội lỗi ! )))))

Anh Hổ đây sao ?
Nghe giọng này, nhìn điệu bộ say sưa hát thực sự khác hẳn với anh Hổ trong RM !
Bài này nghe ấm áp lòng, cũng bởi giọng hát này, cũng bởi lời bài hát.
Em thích nhứt bản anh Hổ hát. Ôi, ấm áp ghê !

Một ly cà phê ngọt ngào cho những ngày nghỉ !
Không hiểu sao em dễ bị đánh gục bởi những giai điệu nhẹ nhàng thế này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 4-9-2012 14:31:01 | Chỉ xem của tác giả
c mời e xem ep 1 r lặn 1 hơi đến ep 11 luôn! >.< chẳng nhẽ bác đánh dấu khách ep nào mời khách nào ???
p/s: e muốn xem The Thieves quá r mà mãi k chiếu c ơi ...........
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 6-9-2012 05:49:25 | Chỉ xem của tác giả
Một tối lang thang trên youtube, tìm nghe các bài nhạc Hàn xưa, tình cờ lạc vào channel của chương trình và thấy có logo của kites :) Ô, mình cũng là mem của kites nhưng vốn không hay lang thang trong diễn đàn nên không biết đến Wendy´s Love Confession. Quả thật là thiếu sót!!! Và tiếc, tiếc vì đã không biết sớm hơn!!!!!!!!!!!!

Cám ơn các bạn đã xây dựng một chương trình hay và ý nghĩa. Cá nhân mình rất khoái vì chủ xị chương trình tìm video các bài hát rất cẩn thận, chọn những bản live chất lượng. Thêm nữa, mình bị cuốn hút bởi lời dẫn chuyện, về nội dung bài hát của JustWendy, cho mình được biết thêm thông tin về những bài hát, có thể đã nghe đâu đó, đã biết đâu đó rồi nhưng đã quên hoặc không chắc lắm.

Từ giờ mình sẽ theo dõi chương trình đều đặn, để được biết thêm những thông tin thú vị và biết đâu những bài hát mình yêu thích sẽ xuất hiện :)

Mình cũng thích Flower Pot của Loveholic hơn. Và chủ xị là fan cứng của Park Hyo Shin thì thế nào cũng có bài OST nổi tiếng của anh :) Last concert thì mình thích version của Boohwal, nhưng cũng ấn tượng khi xem bài này trong Dream High do Wooyoung và Soohyun thể hiện.

Wishlist của mình:
Behind You (Park Jin Young), Proposal (Noel), Nothing Better (Jung Yub), Confession (Yim Jae Bum),  It’s Fortunate (Lee Juk), Because I love you (Yoo Jae Ha), I Miss You (Kim Bum Soo), I touched by you (Sung Si Kyung)...

Xin lỗi vì mới xuất hiện mà đã tham lam :) Tóm lại là mình sẽ theo dõi chương trình này hàng tuần! Một lần nữa cảm ơn những người làm chương trình :)
Xin lỗi 2 vì tự xưng là "mình", nếu có thất lễ xin được bỏ qua ạ :D
Hẹn thứ sáu gặp lại.

Bình luận

Cảm ơn bạn đã ủng hộ. I'm fortunate chắc sắp lên sóng ^^. Cảm ơn bạn vì các đề xuất. ^^  Đăng lúc 6-9-2012 08:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
 Tác giả| Đăng lúc 7-9-2012 13:42:18 | Chỉ xem của tác giả
Wendy's Love Confession - Số 12
FLOWER POT

Chào các bạn,

Hôm nay là thứ Sáu thứ mấy của mùa thu rồi nhỉ? Sáng nay, phải khoác thêm một cái áo lạnh mỏng mỏng lúc đi làm mới cảm thấy mùa thu đúng là đến thật rồi. Cảm giác sảng khoái làm sao?!

“Wendy’s Love Confession” của thứ Sáu mùa thu sẽ là một bản tình ca về một mối tình đơn phương. Một mối tình đơn phương buồn. Nhưng tuyệt đẹp. Tiếng nhạc khoan thai đánh thức cảm xúc, ca từ sâu lặng gợi khắc chân tình, vẻ đẹp mong manh của một mối tình đơn phương trong “Flower Pot” cứ thế từ từ, từ từ xâm chiếm bạn…

“Flower Pot” là ca khúc ra đời năm 2003, nằm trong đĩa nhạc thứ ba “Nice Dream” của ban nhạc Hàn Quốc Loveholic. Bản cover “Flower Pot” sau  này của nam ca sỹ Alex của ban nhạc Clazziquai cũng trở thành một bản nhạc được rất người yêu mến.

Sau đây mời các bạn thưởng thức hai màn trình diễn “Flower Pot”. Một của nữ ca sỹ Ji Sun (Giọng ca của Loveholic) và một của Alex. Chúc bạn một buổi tối thứ Sáu dịu dàng.

NHỮNG NGƯỜI THỰC HIỆN:

Phụ trách chương trình: JustWendy
Translator: JustWendy
Timer & Typesetter: tammie90
Encoder: socola_sua_92
Designer: DungKòi

“Flower Pot” của Ji Sun

“Flower Pot” của Alex

DOWNLOAD

“Flower Pot” của Ji Sun
http://www.mediafire.com/?3brlrj0l0cb2603

“Flower Pot” của Alex
http://www.mediafire.com/?nxqrjf13mqo7m6z

Bình luận

@Rec: I'm so sorry but I love you :P.  Đăng lúc 8-9-2012 09:02 PM
rec
ss mời đúng người nghe ghê...e mới bị đá ko bao lâu, nghe bài này nẫu hết cả ruột...em là em anti cái giai điệu này đó.  Đăng lúc 8-9-2012 08:59 PM
thích bài này dã man :(( theng kiu tềnh iu!!!  Đăng lúc 8-9-2012 04:12 PM
E time xong tối hôm qua rồi, giờ e đang TS, ss đợi e xí nhé :D  Đăng lúc 8-9-2012 11:37 AM
trung hè, nó nóng kinh dị Mĩ lun =)) E cũng mún ra đó chơi lắm mà chưa có dịp đi đc, chắc sang năm TN xong, quất 1 chuyến =)))  Đăng lúc 8-9-2012 11:09 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
gemangel + 5 Em khiến tôi mắc phải căn bệnh ch.
thinhmailinh + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 7-9-2012 20:17:35 | Chỉ xem của tác giả
Hy, có thể nói trong 4 mùa thì mùa thu là mùa đẹp nhất ss nhỉ?

Lá vàng rơi này, trời trong xanh này, gió mát này...

Lòng ai buồn man mác còn lòng em thì thấy khá vui tương ss nhé.

Em yêu mùa thu, thích  Wendy´s Love Confession!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 7-9-2012 20:33:34 | Chỉ xem của tác giả
E mới nghe lần đầu tiên, nhưng e thích bài này lắm! Lời bài hát đơn giản nhưng lại rất ý nghĩa :X

Mà ss ơi, răng mà cái fx nó ra thành thế kia :-O Lúc e add zô là nó chỉ có cánh hoa đào rơi thôi, ko có cái đống chá chá kia Sao tự dưng nó thành ra thế ta

p/s: Em cũng mún được 1 lần cảm nhận mùa thu thật sự ^^

Bình luận

Ngồi chờ lun từ bây giờ đây ^^!  Đăng lúc 8-9-2012 11:47 AM
Mà xong vid của 2 trẻ kia chưa thế??? *Chớp chớp mắt*  Đăng lúc 8-9-2012 11:31 AM
Khi nào sắp xếp thời gian ra ngoài này đi ^^.  Đăng lúc 8-9-2012 09:32 AM
THế à??? ss xem cũng tự bẩu mình, giá mà chỉ có đống hoa đào kia không thì đẹp hơn nhều. ss gửi thẳng cho Sữa enc thâu. Chả bik sao nữa.  Đăng lúc 8-9-2012 09:27 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
JustWendy + 5 Timer^^!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 8-9-2012 08:51:55 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 7-9-2012 13:42
Wendy's Love Confession - Số 12
FLOWER POT

Hehe nàng, giờ ta mới comt, tối qua bận bon chen với đời ^o^ =))))

Dạo này bị bịnh lười comt, cơ mà nghe xong bài  này, nhất là đọc xong lời, thì ko thể ko comt =))

Sao mà nó giống tình cảnh của ta *và chắc của cả nhà Ngố* thế nhỉ? =)) Chả có nhẽ, mềnh iu đơn phương đồ hâm đó sao? =)))))

Gì mà "Em khiến tôi mắc phải căn bệnh chẳng thể cứu chữa" =)) Thế này thì chỉ đích danh ta còn gì =)))))

Mà á, ta thích bài của Alex hơn :p Ta có cái gu, dễ tiếp thu giọng hát của nam hơn là nữ =)) Mà nghe giọng anh ý nó cứ nhẹ nhàng, ấm áp... Như nàng nói, từ từ, từ từ xâm chiếm vậy á ^o^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 8-9-2012 14:49:29 | Chỉ xem của tác giả
Vẫn nhớ lần đầu tiên nghe Flowerpot là khoảng thời gian này năm mình học năm thứ nhất, ngồi xem WGM ss1. Đã khóc rất nhiều khi Alex tặng Shinae chậu cây nhỏ rồi hát Flower pot như lời tạm biệt nàng. Đoạn cuối còn nhớ Alex dường như cố kìm nước mắt mà hát vậy. Nghe xong rồi thấy anh nói bài này sẽ có trong album sắp tới, thế là phát cuồng lên đi tìm. Tìm được thì lại vừa ngồi nghe vừa khóc. Nghĩ sao mình sến rện :))

Giờ nghĩ lại vẫn thấy tiếc cho AlShin couple nhiều lắm, có duyên nhưng mà không có phận, biết sao được... Thôi thì nàng đã có chồng con, sống giản dị như chính con người nàng, còn chàng cũng đã tìm được ý trung nhân. Coi nhau như những kỉ niệm đẹp.

"Tôi muốn làm chậu hoa nhỏ trên ô cửa sổ nhà em
Dù chẳng thể bày tỏ, cũng chẳng dám ngóng chờ..."

Cám ơn Wendy đã sub bài này, lại nghĩ đến cái thời mình tập tọe xem show Hàn :)) Sau này còn nghe bản nữ nhưng vẫn thích Alex hơn, có lẽ vì nó đã gắn bó và thân thuộc với mình hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 8-9-2012 22:17:04 | Chỉ xem của tác giả
Bên em bắt đầu chuyển xuân rồi, mọi thứ như đang thay áo mới, cứ mỗi sáng em đi bộ hít cái không khí mát lạnh rồi nhìn cây cối ra lá ra hoa, tâm trạng dù buồn cách mấy cũng không thể không vui lên. Em thích giai đoạn giao mùa, nó như lật cái tâm trạng của mình qua một trang mới.

Hôm qua em mới khóc nứt nở một mình, dù gì thì nó cũng là ngày thứ sáu mệt mỏi và đau lòng nhất mà em từng trải qua, em ko dám bò vào bấm play vì sợ tự kỉ nguyên đêm :P. Nhưng mà em hôm nay thì mới có đủ tự tin để nghe bài hát thứ sáu của ss gởi tặng :P Vì sẽ không sao, mọi thứ sẽ ổn thôi, ha ss ha!

Ôm cái cho ngày cuối tuần xinh đẹp >:D<  

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
 Tác giả| Đăng lúc 14-9-2012 21:48:20 | Chỉ xem của tác giả
Wendy's Love Confession - Số 13
A WHALE'S DREAM

Chào các bạn,

Hôm nay, Hà Nội đón đợt gió lạnh đầu tiên. Cái lạnh cũng đến đột ngột như trong “Gió lạnh đầu mùa” của Thạch Lam, chỉ có điều mặt đất nứt nẻ được thay bằng đường nhựa và những đứa trẻ chạy chơi trên đường được thay bằng hàng đoàn, hàng đoàn oto, xe máy nối đuôi nhau. Trong khói bụi mù mịt của thành phố,  cái lạnh bất chợt gợi nhắc bóng dáng của những khoảnh khắc lãng mạn.

Hôm nay chắc chắn là một ngày hoàn hảo cho những bản tình ca mượt mà sâu lắng. Nhưng, đó cũng không phải là một ngày quá tệ để nghe một lời tỏ tình dí dỏm và đầy ắp sự lãng mạn. “Wendy’s Love Confession” số 13 sẽ giới thiệu tới các bạn một bản tình ca tràn ngập những giai điệu rộn ràng như thế – “A Whale’s Dream”.

“A Whale’s Dream” là ca khúc của ca sỹ tài năng Bobby Kim và sau này đã được rất nhiều người thể hiện lại. Hôm nay mời các bạn thưởng thức ca khúc này qua 4 màn trình diễn của các ca sỹ, nhóm nhạc: Bobby Kim, Park Hyo Shin, Kim Dong Wook và Davichi.

Hãy cùng Wendy’s Love Confession đánh dấu “cơn gió lạnh đầu mùa” năm nay bằng những cảm xúc vui vẻ này nhé. Chúc các bạn một buổi tối tuyệt vời.

NHỮNG NGƯỜI THỰC HIỆN

Phụ trách chương trình: JustWendy
Translator: JustWendy
Timer: April.Boys
Typesetter: tammie90
Encoder: socola_sua_92
Designer: DungKòi

“A Whale’s Dream” – Bobby Kim

“A Whale’s Dream” – Park Hyo Shin

“A Whale’s Dream” – Kim Dong Wook

“A Whale’s Dream” – Davichi

DOWNLOAD
“A Whale’s Dream” – Bobby Kim
http://www.mediafire.com/?vutxoc5voyncnyu

“A Whale’s Dream” – Park Hyo Shin
http://www.mediafire.com/?6h3ypy620fyadil

“A Whale’s Dream” – Kim Dong Wook
http://www.mediafire.com/?2c8s7b6y39mrx3t

“A Whale’s Dream” – Davichi
http://www.mediafire.com/?57ht6eiq335dffm

PS: @REC: CHEER UP :P!

Bình luận

Bản này mà tỏ tình mua hè hơi bị hợp :D thix bản của Bobby Lim với Park Hyo Shin :D bác Kim Dong Wook cover lại nghe bùn quá ^^" Davichi thì k hay lắm keke...  Đăng lúc 16-9-2012 01:40 PM
*chụt* :XXX =))  Đăng lúc 14-9-2012 10:25 PM
số này e chỉ TS thôi mờ ss iu ^^!  Đăng lúc 14-9-2012 10:15 PM
tem!! hú, nhờ ss mà e biết đến Park Hyo Shin :x :x giọng hay quá là hay luôn ấy :x :x :x  Đăng lúc 14-9-2012 09:56 PM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
einna + 5 ::xxx
gemangel + 5 :xxx
April.Boys + 5 hí hí :))
chini106 + 5 :X
thinhmailinh + 5 saranghae :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao