Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: JustWendy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Music Series] Wendy's Love Confession - Số 31: Love Ballad (Brown Eyed Soul)

[Lấy địa chỉ]
151#
Đăng lúc 21-9-2012 22:50:39 | Chỉ xem của tác giả
Lại thứ 6 rồi nữa sao HT? Cứ mỗi lần thấy thư mời của HT là e mới nhớ hnay t6. Tưởng đi học sẽ ko như ở nhà ko bik ngày giờ, ai nhè cũng ngơ lun ) Nhanh hết tuần quá, mà em lại ko làm đc j hết (
E cũng "I'm Fortunate" bởi vì .... em đã vô tình biết tới Ngố, và Ngố đã mang em đến với nhà mình

Em cảm ơn HT, nhờ HT mà em được mở mang tầm nhìn với Kpop ))

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
JustWendy + 5 Timer tận tụy ^^.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

152#
Đăng lúc 22-9-2012 11:37:15 | Chỉ xem của tác giả
mình vừa nghe bài If You Come Into My Heart mà lee jung huyk hát trong phẩm chất quý ông, công nhận bài này hay thật đấy, đúng chất tình ca, nghe cái mê luôn, hy vọng Wendy sẽ làm bài này.

Bình luận

giới thiệu đến mọi người được. Hi vọng sẽ hoàn thành sớm.  Đăng lúc 22-9-2012 12:09 PM
Bạn là người thứ 5 (chắc vậy) recommend bài này ^^. Bài này cũng đã được đưa vào danh sách từ lâu. Tuy nhiên, vì vẫn chưa ưng ý bản dịch, nên vẫn chưa...  Đăng lúc 22-9-2012 12:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

153#
Đăng lúc 22-9-2012 16:03:55 | Chỉ xem của tác giả
Ồ hè hè, giờ mới ghé qua, hay đúng hơn là giờ mới bik đến chốn thiên đường này của nàng ^^

Ta tuy thường ngày nghe Đông Tây Kim Cổ, thậm chí đến nhạc chợ cũng thỉnh thoảng bị đập vào tai cả buổi, nhưng những bản ballad thế này mới là gu nhạc thật sự của ta :xxxx Bình yên, nhẹ nhàng, êm ái, tuyệt vời làm sao ^^

Ta nhìn list thì thấy nàng cũng cho ra mắt rất nhiều bài rồi, nhưng ta thì chỉ mới nghe được 3 bài đầu thôi ^^ Ko bik bao nhiêu covers nhưng đúng là nghe bản gốc lúc nào cũng làm ta đắm chìm nhất, ta thích những gì xưa cũ, những tình cảm nguyên thủy của bài hát do người thể hiện đầu tiên truyền tải.

Có 1 điều nhỏ, bài I'm In Love ở số thứ 2 ấy, tuy nhìn tựa đề thì ta ko nhớ, nhưng nghe nhạc rồi thì lại thấy nó quen kinh khủng, hóa ra Yuna đã từng cover bài này :))))) Hôm đó em nó hát live 100%, là lần đầu tiên đứng trên sân khấu hát nghiêm chỉnh 1 bài nên run cầm cập, nhưng quả thực nhìn phản ứng khán giả thì ta nghĩ chất lượng cũng ko tệ ;))))

Cuối cùng cám ơn nàng nhiều, ta thích nghe nhạc nhưng lại rất lười đi tìm nhạc để nghe, giờ thì tốt rồi, đã có "kho nhạc" cực kỳ chất lượng ở đây ^^

http://www.youtube.com/watch?v=4q_0gqhV2a0
BladeofQueen2@Youtube

Bình luận

Em gái nhà nàng giọng dễ thương quá! :D  Đăng lúc 22-9-2012 05:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

154#
Đăng lúc 22-9-2012 19:47:17 | Chỉ xem của tác giả
Hay tuyệt cú mèo ss ah. Làm việc quần quật cả tuần, thứ 6 lại thưởng thức ''lời tỏ tình của Wendy'' thì còn gì bằng. Nghe mấy thể loại này có cảm giác cực kì yên bình; ko ồn ào, ko khói xe...cuộc sống như thế thì còn gì bằng nhỉ.
Nghe bài này cảm giác cực kì quen thuộc, chẳng bik nó nó có cover từ bản nhạc nào ko ss; hồi xưa ở quê thích nghe mấy thể loại này lắm, từ khi bon chăn Sài thành thì sở thích này cũng dần mất đi. Duy trì chương trình này thường xuyên nhá SubTeam, có cần trợ giúp gì thì cứ bảo Rec nhá...hihi
Ps: Trả lời 1997...!!!, mối tình đầu dai dẳng đến tận bây giờ ah?

Bình luận

Theo ss được bik thì bản của Lee Juk là original đó em. Ông này là ca sỹ kiêm nhạc sỹ luôn mờ.  Đăng lúc 22-9-2012 09:14 PM
cho nhau xem đi. :(  Đăng lúc 22-9-2012 08:57 PM
Không, "Trả lời 1997" là phim ss đang mê. Cái vụ con diều, giờ không biết làm lúc nào nữa :(. Chắc thả dây cho nó bay luôn rồi. Khi nào có thời gian mình tự làm...   Đăng lúc 22-9-2012 08:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

155#
Đăng lúc 26-9-2012 09:55:12 | Chỉ xem của tác giả
Lời bài I'm Fortunate mà tỏ tình là tuyệt dời lun :D bản của Lee Juck là number 1 :D bài này có bản của Kim Hyun Joong hát nữa :x

Bình luận

Đúng rồi :D. Mình vẫn nhớ cậu ta hát bài cho Hwang Bo trong WGM ^^.  Đăng lúc 26-9-2012 10:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

156#
 Tác giả| Đăng lúc 28-9-2012 12:36:09 | Chỉ xem của tác giả
Wendy's Love Confession - Số 15
MEMORY SKETCH

“Wendy’s Love Confession” số 15 sẽ là cuộc tái ngộ với nhạc sỹ, ca sỹ tài năng của Hàn Quốc Kim Dong Ryul (người đã được giới thiệu trong chương trình với ca khúc “Drunken truth”). Và ca khúc lần này giới thiệu đến các bạn là một trong những bài hát rất được yêu thích của anh “Memory Sketch” (Hay còn được gọi là “Etude of Memory”).

Mời bạn lắng nghe khúc tình ca sâu lắng và ngọt ngào này qua các giọng hát: Kim Dong Ryul, Sung Si Kyung, KyuHyun và nhóm nhạc DBSK.

Chúc các bạn một buổi tối thứ 6 yên lành.

THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH

Phụ trách chương trình: JustWendy
Translator: JustWendy
Timer: phuongminh.122
Typesetter: phuongminh.122 & tammie90
Encoder: socola_sua_92
Designer: DungKòi

DOWNLOAD

“Memory Sketch” của Kim Dong Ryul
http://www.mediafire.com/?e6kfdiia1mwav8g

“Memory Sketch” của Sung Si Kyung
http://www.mediafire.com/?40cv23j341h0lik

“Memory Sketch” của KyuHyun
http://www.mediafire.com/?r5v1c9x3qamu871

“Memory Sketch” của DBSK
http://www.mediafire.com/?v6f07pxbz4sbk88

“Memory Sketch” của Kim Dong Ryul

“Memory Sketch” của Sung Si Kyung

“Memory Sketch” của KyuHyun

“Memory Sketch” của DBSK

Bình luận

mở hàng nào :)  Đăng lúc 28-9-2012 12:58 PM

Rate

Số người tham gia 10Sức gió +55 Thu lại Lý do
nakyung + 5 trời ơi SSK hát hay quá đi
einna + 5 cuối tuần vui vẻ ::xxx
Gavn2310 + 5 Giờ mới biết có chương trình hay .
phuongminh.122 + 5 Ủng hộ 1 cái! ^^
hai2an + 10 Tội lỗi quá, lâu lắm rùi không ng.
suzannenguyenvn + 5 Ủng hộ 1 cái!
gemangel + 5 Nàng, Hoa tuyết đâu? :((((((
xiaoling308 + 5 TVXQ :x
lananhkh + 5 Daebakkkkkk!
minnie_db5sk + 5 :X:X:X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

157#
Đăng lúc 28-9-2012 13:02:52 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 28-9-2012 12:36
Wendy's Love Confession - Số 15
MEMORY SKETCH

có DBSK nà {:444:}
hê hê, mí người kia đa phần đều là mới toe với em
tại em quanh năm chỉ nghe nhạc Âu-Mỹ là nhìu :">
ôi DBSK của iem
thanks ss đã mời bé Linh nhoa

Bình luận

vâng thíu mất Jae xinh đẹp của em, và cả Min nữa ;))  Đăng lúc 28-9-2012 01:14 PM
ss bik thể nào cũng khiến fan DBSK vui mà ^^. Tiếc là perf này không có đủ 5 bạn.  Đăng lúc 28-9-2012 01:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

158#
Đăng lúc 28-9-2012 17:52:53 | Chỉ xem của tác giả
èo ưi..nghe đề bài thấy hơi lạ lạ..
nghe ùi thì ra là rứt quen.....nhớ là đã nghe đâu đó òi mà chưa để ý cái đề :Xxxxxxxxxxx
giai điệu chậm chậm mà cuốn hút xx
e khoái phần điệp khúc ghê :Xxxxx
cám ơn subteam iu zấu x thế là một tuần nữa lại trôi qua
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

159#
Đăng lúc 30-9-2012 12:15:55 | Chỉ xem của tác giả
Nếu ai mà đã xem Architecture 101 rồi thì sẽ ấn tượng với bài này lắm ^^

Mình biết đến bài này qua phần thi của SJ Kyuhyun trong IS. Và rồi từ đó mình phát hiện ra bài hát xuất hiện rất nhiều những chương trình giải trí khi có nói về mối tình đầu. Nó giống như nghĩ về mối tính đầu là nghĩ đến bài Etude of memories hay muốn nói đến cầu hôn thì sẽ nghĩ ngay đến it's fortunate ^^

Trước giờ nghe bài này dưới giọng của 2 người. 1 là bác Kim Dong Ryul, 2 là bạn kyu. Mình đã obssess 1 thời gian với giọng bạn kyu, nhưng đến khi xem  Architecture 101 thì lại bấn giọng Kim Dong Ryul. Xem drama hàn, bấn ost thì phù hợp với phim, cũng vì phim mà bấn ost là vì thế. h mới biết có thêm chú Sung sikyung và DB hát bài này.

Bài hát với giai điệu đẹp, nhưng buồn và có phần khắc khoải. Giống như mối tình đầu, có mấy ai mà đến được với nhau :)

p.s: mình muốn hỏi wendy từng nghe Saranghamida của Tim chưa? bài ấy cũng hay mà nhiều cover lắm. cả stop, my heart của the max nữa. toàn những bài từng 1 thời kinh điển

edit sau khi xem nốt 2 cover còn lại.

1. Chưa bao giờ hối hận khi nghe bất cứ bài hát nào từ cổ họng chú SSK cả :) Chú ko hổ danh là hoàng tử ballad, âm vực rộng, giọng cảm, nhất là những cảm xúc chú đặt vào bài hát :)

Còn với phần cover của DB, mình nghĩ bài này không hợp với group vì bị chuyển từ giọng người này sang người nọ nó bị mất cái xuyên suốt và liền mạch. hoặc có thể mình bị ám ảnh quá nhiều bởi những bài solo :)

Bình luận

Tớ sẽ nghe những bài bạn vừa recommend. Cảm ơn bạn nhiều ^^.  Đăng lúc 30-9-2012 09:52 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 2 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

160#
 Tác giả| Đăng lúc 5-10-2012 23:17:32 | Chỉ xem của tác giả
Wendy's Love Confession - Số 16
SNOWFLAKE

“Wendy’s Love Confession” số 16 sẽ giới thiệu đến bạn một ca khúc quen thuộc với hầu hết các cư dân Phố Diều. Ca khúc đó bắt nguồn từ một bộ phim và đến giờ đã trở thành một tình khúc được đông đảo công chúng yêu thích. Ca khúc nói về những khắc khoải và nhớ nhung của tình yêu mỗi khi những bông tuyết trắng rơi. Chắc nhiều bạn đã đoán ra ca khúc của lần này. Đúng thế, đó chính là "Snowflake" (Hay "Snow Flower")

Từ một ca khúc tiếng Nhật dành cho giọng nữ, "Snowflake" được chuyển lời sang tiếng Hàn và được giao cho nam ca sỹ Park Hyo Shin thể hiện. Chất giọng trầm ấm và thấm đẫm cảm xúc của Park Hyo Shin đã khiến "Snowflake" thực sự thăng hoa và chạm vào trái tim của tất cả những người nghe nó.

Mời các bạn lắng nghe ca khúc này qua các màn trình diễn của Park Hyo Shin, Lee Soo Young và Ali.

Chúc các bạn một buổi tối thứ 6 ngọt ngào.

THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH
Phụ trách chương trình: JustWendy
Translator: JustWendy
Timer&Typesetter: gemanel & tammie90
Encoder: socola_sua_92
Designer: DungKòi

DOWNLOAD

“Snowflake” của Park Hyo Shin
http://www.mediafire.com/?pauxpwi5tvcz46l

“Snowflake” của Lee Soo Young
http://www.mediafire.com/?f8gf18wjglfwf38

“Snowflake” của Park Hyo Shin

“Snowflake” của Lee Soo Young

“Snowflake” của Ali

Bình luận

nãy giờ có mình anh Rec vs bé Ngọc tự xử =)))) thế nào cũng bị HT ghim cho koai =))))))))  Đăng lúc 6-10-2012 12:18 AM
@ anh Rec: em đang giả vờ kô biết mà sao anh lại nói toẹt ra thế =))... @HT iu: HT ngẩu ngon :x  Đăng lúc 6-10-2012 12:17 AM
rec
@Ngọc: sự thật là 2 anh em mình đag phá cái hộp tin nhắn của ss đó...đi chỗ khác chứ ko bị đạp thiệt đó em. @HT: sozi ss...hihi  Đăng lúc 6-10-2012 12:15 AM
@anh Rec: tại anh mà e bị hội trưởng quánh đồng là phá phách á  Đăng lúc 6-10-2012 12:11 AM
rec
có dzụ gì hót mà có dính tên mình thế kia...!!? @HT: ss check tường nhà ss nhá.  Đăng lúc 6-10-2012 12:09 AM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
thinhmailinh + 5 Cảm ơn HT ;))
einna + 5 rate tiep ^^~~
suzannenguyenvn + 5 giờ em mới biết bài này là độc q.
gemangel + 5 Yeah! :xxx
lananhkh + 5 Thích quá! :xxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách