Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: JustWendy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Music Series] Wendy's Love Confession - Số 31: Love Ballad (Brown Eyed Soul)

[Lấy địa chỉ]
191#
Đăng lúc 20-10-2012 07:43:35 | Chỉ xem của tác giả
Nhạc nghe hay, mà buồn quá ạ:(
Cá nhân em thì thích giọng của gái IU hơn một tẹo, vì em này có cái giọng trong trẻo lảnh lót
giống như giọng của cái người ở trên quần áo mới của em đây (PR quần áo đẹp tí ạ ^^)
Chúc chị Wendy ngày phụ nữ Việt Nam vui vẻ và một ngày cuối tuần tràn đầy niềm vui
để mỗi thứ 6 hàng tuần mang đến cho tụi em một liều vitamin bồi bổ cho tâm hồn đang ngày càng cằn cỗi đi vì cuộc sống xô bồ, bon chen này
P/s: em vẫn thường vô ngay khi được chị mời đấy ạ, mà em chỉ nghe chứ lười com quá. Từ nay sẽ cố gắng siêng hơn xíu ợ
Ủa mà chị, mỗi bài hát chị cho ra hàng tuần có theo chủ đề nào ko ạ? Em ko thấy được sự liên kết nào giữa các chủ đề của chương trình...

Bình luận

Cá nhân ss thấy giọng IU mà không hát những bài hát trữ tình kiểu của Sung, hay chú Lee Moon Sae thì phí quá. Dòng nhạc em ấy đang hát, ss nghe được T_T.  Đăng lúc 20-10-2012 08:00 AM
*Gào* Sao Sung Ballad lại để cho PSY vuốt má thế kia???  Đăng lúc 20-10-2012 07:54 AM
Có chủ đề nào đâu. Làm được theo chủ đề thì phải làm một chương trình khác, chuẩn bị kỹ lưỡng hơn. Cái này chỉ đơn thuần là tình ca thôi.  Đăng lúc 20-10-2012 07:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

192#
Đăng lúc 20-10-2012 12:43:34 | Chỉ xem của tác giả
đây là lần thứ hai nghe show ah :)
Hôm qua bận học nên nay e mới vào được ah
Nhạc nghe buồn nhưng gợi lại nhiều cảm xúc khi nghe :\ cái thời Nấc thang lên thiên đường ...
Bản của Kim Bum Soo và IU đều hay ^ ^
Mong ss Wendy tiếp tục giới thiệu nhiều bản tình ca hay :)
P.s em thấy mỗi tuần làm 1 bài ngẫu nhiên thế này lại hay ah <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

193#
Đăng lúc 24-10-2012 18:37:26 | Chỉ xem của tác giả
Thường xuyên vào nghe rồi down chùa mãi cũng thấy kỳ :P

ss Wendy từng hỏi e có phải là thính giả của WLC ko đóa mà ;)

hì hì là thính giả nên mới biết ss , mặc dù ss chẳng bjk em đâu ( bjk ss từ hồi The Musical cơ ;) )

Lại dài dòng oy :)) em bị mắc bệnh lười cmt nên toàn làm tàu ngầm thôi , fall in love với cái concept này của

ss , nhiều bài nghe rất thjk cơ mà đi tìm beat để gào rú lại ko có ^.^ Hôm nào cũng thử viết một bài cảm

nhận cám ơn ST nữa , cơ mà ngại khoản viết lách của bản thưn ghê :))

P/S : vô tình e có nghe bài "Break Up Of The Summer" của Yung Jup , thấy intro là OST mà ko biết của fim nào ? ss giải đáp dùm

e với nhé , gomowo ss ^.^

Bình luận

Bài Break Up Of The Summer của Jung Yup là nhạc phim Break Up Of The Summer luôn. Tên tiếng Nhật là Kokuriko nhé ^^.  Đăng lúc 2-11-2012 06:42 PM
ủng hộ ss sub lại bộ TM nè , hồi đó là e drop nửa chừng sau mới có hứng thú xem hết áh ^.^  Đăng lúc 24-10-2012 11:42 PM
vầng , em sẽ cố vận dụng hết vốn từ ngữ để viết 1 bài cảm nhận , cơ mà ss cũng đừng quá quá hi vọng vào khả năng viết lách của em :D  Đăng lúc 24-10-2012 11:39 PM
ss ít nghe nhạc của Yung Jup nên tạm thời chưa trả lời em được. Từ từ có thời gian tìm hiểu sẽ trả lời em nhé ^^. Viết cảm nhận đê :D!  Đăng lúc 24-10-2012 09:26 PM
*Hug hug* Hóa ra cũng là khán giả của TM ^^. ss đang lên kế hoạch sub lại bộ đó *Có mấy tập nhà mình sub ss chưa ưng* ss đang dịch đến tập 3 rồi :D.  Đăng lúc 24-10-2012 09:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

194#
Đăng lúc 25-10-2012 22:43:32 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 12-10-2012 14:10
Wendy's Love Confession - Số 17
THE ROAD TO ME

Tuần nào cũng nhận được thư mời ghé đây chơi của ss, mà em vào rồi, không biết để lại lời như nào nên lại lặng lẽ (nghe xong) đi ra.

Hôm nay nghe số 17 The Road To Me vì vào trang đầu, nhìn list từ trên xuống dưới, tự nhiên cảm thấy thích tựa bài hát này :)

Bài này đúng là ver nào nghe cũng hay cả ss. Em tiếc nhất ver của Park Hyo Shin quá ngắn. Nhưng như ss có nói, PHS là một trong những ca sĩ mà nghe live còn có cảm xúc hơn cả nghe bản thu âm. Quả đúng như vậy.

Em vừa xem I Am xong, chạy qua đây nghe tình ca cảm giác đúng là khác hẳn :)

Chờ thứ 6 ngày mai.

Cảm ơn ss Wendy và Team của ss.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

195#
 Tác giả| Đăng lúc 26-10-2012 10:50:19 | Chỉ xem của tác giả
Wendy’s Love Confession - số 19
SHOULD I SAY I LOVE YOU AGAIN

Chào các bạn,

Hôm nay, là thứ Sáu, là ngày của “Wendy’s Love Confession”  và các bản tình ca.

Số 19 của “Wendy’s Love Confession” sẽ giới thiệu tới các bạn ca khúc của một nghệ sỹ đến giờ đã quen thuộc của chương trình – Kim Dong Ryul. Đối với người chuẩn bị chương trình này, Kim Dong Ryul dường như có một sức cuốn hút rất đặc biệt.

Lần đầu tiên nghe Kim Dong Ryul, có lẽ vì nghe Park Hyo Shin hát trước nên bị cuốn vào khúc hát “Drunken Truth” thấm đẫm cảm xúc  của Park Hyo Shin mà không thấy được nét đẹp dịu dàng trong giọng hát của Kim Dong Ryul. Lần thứ hai nghe Kim Dong Ryul – “Memories Sketch”, mình đã thốt lên, oa hóa ra đây chính là giọng hát tình ca tuyệt vời vẫn được ca ngợi của Hàn Quốc đây, giọng ca thật mềm mại khiến câu chuyện cứ êm đềm trôi dần vào lòng khán giả. Và lần thứ ba nghe Kim Dong Ryul, mình khám phá ra một điều: hóa ra cũng có bài hát hút ánh mắt đến vậy.  “Should I Say I Love You” khi được Kim Dong Ryul hát sao mà đẹp thế và Kim Dong Ryul khi hát “Should I Say I Love You Again” cũng thật là quyến rũ.

Dưới đây, “Wendy’s Love Confession” sẽ mời bạn thưởng thức màn trình diễn đẹp tuyệt vời này. Và ngoài ra, như thường lệ, là màn cover của một hậu bối.

Chúc các bạn có một buổi tối thứ Sáu nhiều niềm vui.

THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH

Phụ trách  chương trình: JustWendy
Translator: JustWendy
Timer & Typesetter: tammie90
Encoder: socola_sua_92 & April.Boys
Designer: JustWendy

DOWNLOAD

**“Should I Say I Love You Again” của Kim Dong Ryul
http://www.mediafire.com/?bzgaxx0xv3fgl7b

**“Should I Say I Love You Again” của Tei
http://www.mediafire.com/?w8jg7ds24yk31ol

**“Should I Say I Love You Again” của Kim Dong Ryul

Dailymotion
(Các bạn nên xem trực tiếp trên cửa sổ của dailymotion,
khuôn hình sẽ to hơn, dễ đọc sub hơn)

**“Should I Say I Love You Again” của Tei

Bình luận

:)  Đăng lúc 26-10-2012 11:05 AM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
thinhmailinh + 5 :xxxx
xiaoling308 + 5 :x
gemangel + 5 Rết trước tối về nghe sau =))
April.Boys + 5 Ủng hộ 1 cái!
suzannenguyenvn + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

196#
Đăng lúc 26-10-2012 11:04:16 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 26-10-2012 10:50

Em chờ mãi :">   

Ớ hôm nay ss Wendy làm des luôn à? :">

Em đang nghe Kim Dong Ryul version. Reply 1997 brought me here :)

Bình luận

Bài này cứ như viết cho riêng JaeWon ế em. Chú ấy hát hay quá!  Đăng lúc 26-10-2012 11:13 AM
Des pờ rồ đi vắng, nên des nghiệp dư phải tự mò ^^.  Đăng lúc 26-10-2012 11:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

197#
Đăng lúc 26-10-2012 11:06:07 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 26-10-2012 10:50

nhanh quá, lại đến thứ 6 rồi ss ơi.

em giờ ko dám đu nhiều nữa, bận ơi là bận.

hứt, thứ 6 rồi, mai là thứ 7, mai phải hoàn thành nhiều việc quá.

kệ, cứ nghe cái đã rồi tính sau ss nhể?

Bình luận

T_T nhanh phát sợ!  Đăng lúc 26-10-2012 11:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

198#
Đăng lúc 26-10-2012 12:17:32 | Chỉ xem của tác giả
bài này hay quá đi :x thanks nàng nhìu nhìu :x

thiệt là hợp với một ngày nửa thu nửa đông vừa nắng vừa cool như hôm nay mà :x

trong 1997 còn nhìu bài hot lắm nàng ơi :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

199#
Đăng lúc 26-10-2012 16:35:36 | Chỉ xem của tác giả
hay quá ss ơi
bài này đúng là dành cho vợ chồng Busan
đúng lúc tâm trạng của Yoon Jae đang rối bời có nên đáp lại tình cảm của SiWon hay không
giọng chú Kim hay quá, rất truyền cảm
Cảm ơn ss nhiều nha <3
Hi vọng ss sẽ tiếp tục với những bài của Reply 1997
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

200#
Đăng lúc 26-10-2012 21:04:53 | Chỉ xem của tác giả
ôi mạng với mẽo ( down cái vid giề mà ghi còn tới 1 hour(s) 45' nữa mới xong là răng
e giành chỗ tý e down xong e nghe sau nha ss iêu x
e cũng hem hiểu tại sao mà e ko xem onl trên vimeo đc..bấm play là nó bắt down )))))))))
nên e đợi down bản đẹp về lun x hình như là nhạc trong Reply 1997 hén ss
hum bữa trong 1 đêm tự kỷ e đã thức đến 5h rưỡi sáng quất hết nguyên bộ Engsub òi ss ợ nên chắc nhạc e cũng có nghe rùi nà xx
e khoái mấy ep cuối..rứt dễ thương )) chài ư vợ chồng Busan kít sừ miết..cứ như đúng rồi ế )))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách