Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: airenvn
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[News] Tin tức, bài viết về Lee Seung Gi

[Lấy địa chỉ]
401#
 Tác giả| Đăng lúc 7-7-2012 14:30:54 | Chỉ xem của tác giả
[07.07.2012] Sao nào nhận được nhiều sự quan tâm của giới công nhân viên chức lứa tuổi 20-30 nhất?

Job Korea đã tổ chức một cuộc khảo sát mở trong giới công nhân viên chức lứa tuổi 20-30 từ tuần cuối tháng 6.2012 đến tuần đầu tháng 7.2012 với nội dung: “Các công nhân viên chức lứa tuổi 20-30 quan tâm đến các ngôi sao nào nhất?”

Kết quả, về phía các sao nam, “chàng trai quốc dân” Lee Seung Gi đã nhận được nhiều bình chọn nhất với vị trí dẫn đầu.
Nhận được nhiều bình chọn tiếp theo là “MC quốc dân” Yoo Jae Suk.

* Kết quả khảo sát phía sao nam, Top5 gồm:

No.1 - Lee Seung Gi (10.1%)

No.2 - MC Yoo Jae Suk (7.4%)

No.3 - Gong Yoo (6.4%)

No.4 - Kim Soo Hyun (5.7%)

No.5 - So Ji Sub (5.7%)       

Về phía các sao nữ, “nữ thần sắc đẹp” Kim Tae Hee đã nhận được nhiều bình chọn nhất, kế đến là nhóm nhạc nữ SNSD.

* Kết quả khảo sát phía sao nữ, Top5  gồm:

No.1 - Kim Tae Hee (10.6%)

No.2 - Nhóm nhạc nữ SNSD (6.8%)

No.3 - Nữ ca sĩ IU (6.8%)

No.4 - Vận động viên Kim Yuna (4.5%)

No.5 - Lee Min Jung (4.5%)       

Source: Jobkorea/ dclsg
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

402#
 Tác giả| Đăng lúc 7-7-2012 16:53:43 | Chỉ xem của tác giả
[ Fan a/c ] Những mẩu chuyện tại buổi ký tặng fan của Heritory tổ chức 06.07.2012 (tt)

~ Dấu chấm cảm đầy tình củm! ~

Tại buổi ký tặng, một bạn fan đã không chuẩn bị sẵn nội dung yêu cầu ký tặng để Seung Gi viết tặng – nội dung chỉ được gói gọn trong khoảng 5 từ. Sau khi Seung Gi viết tên bạn í xong, Seung Gi đã hỏi bạn í muốn Seung Gi viết tặng câu gì, và vì chưa chuẩn bị sẵn nên bạn í bảo là Seung Gi không viết gì cũng không sao cả. Nghe thế, Seung Gi hơi bị ngạc nhiên, nhưng Seung Gi vẫn muốn viết tặng bạn í câu gì đó. Khựng bút một lát, sau đó Seung Gi đã viết thêm một dấu chấm cảm (!) phía sau tên bạn í

~ Một Seung Gi oppa vô cùng trìu mến ~

Tại buổi ký tăng, có một chị đã dẫn theo con gái đi cùng. Chị ấy cho biết, bé con nhà chị vô tình bị một vết thương trên mặt, thế nên chị ấy muốn Seung Gi có thể động viên, bảo con bé là vết thương ấy sẽ chóng lành thôi … Và kết quả là, Seung Gi đã thổi nhẹ “Hou” lên mặt bé con ấy

(Ngất!!!! Cơ mà lần này còn không phê bằng lần trước, lúc ký tặng, thấy một bạn fan "nhớn" bị trầy xước ở tay vì bị xô đẩy, Seung Gi còn thổi thổi tay của bạn í ý bảo sẽ không sao cả   )

~ Seung Gi: Anh nhớ em ~

Có một bạn fan đã yêu cầu Seung Gi ký tặng bạn í câu “Anh nhớ em”. Sau khi Seung Gi viết xong, bạn í còn tỉ tê thêm Seung Gi rằng, “Oppa, anh có thể nhìn em và nói câu này một lần thôi, được không oppa?”

Nghe thế, Seung Gi vừa cúi đầu nhìn xuống bàn vừa cười tít mắt, cơ mà vẫn không mở miệng nói gì … Thế nhưng sau đó, Seung Gi đã ngẩng đầu lên rồi nói với bạn í ~ “Anh nhớ em!”

~ Điện hạ ... còn chị nữa! ~

Có một chị fan nữa cũng dẫn con gái đến buổi ký tặng (thật ra là có rất nhiều người dẫn con đi cùng). Bé con nhà chị này cũng thích Seung Gi như mẹ vậy. Theo lời chị ấy kể, mỗi khi thấy ảnh của Seung Gi thì y như rằng con bé sẽ tíu tít “Seung Gi oppa! Em yêu oppa! Em yêu oppa!”, rồi còn hôn lên ảnh Seung Gi nữa.

Tại buổi ký tặng, khi nhìn thấy con bé, Seung Gi đã cười rất tươi, còn khen con bé “Ôi dễ thương quá!” mà chẳng buồn nhìn mẹ bé gì cả – thực ra đó mới là nhân vật "chủ chốt" . Thế nhưng thật lạ là con bé chỉ đứng im thin thít mà chẳng hé nửa lời nào cả.

Mẹ bé tỏ ra hơi căng " Mẹ nghĩ là chúng ta đã nói trước rằng con sẽ nói "Oppa, em yêu oppa mà". Sao con lại không nói vậy?"

Thấy vậy, Seung Gi liền bắt chuyện với bé con ấy (chắc để con bé bớt sợ trước nhiều người với đánh trống lảng cơn giận của mẹ bé), “Sao bé con không nói (Em yêu oppa) nữa vậy? Vậy giờ bé con hổng còn thích oppa nữa sao?”

Khi ấy, mẹ bé tỏ vẻ khá là xúc-động-đậy. Chị ấy liền bảo, “Không phải đâu! Chúng tôi là cặp đôi “fan mẹ - fan con” của Seung Gi đấy!”

Seung Gi còn đưa tay nựng mặt bé con ấy nữa. Còn chị mẹ bé con ấy (chắc chị này kể lại với một bạn fan nào đó), khi nhìn thấy Seung Gi nựng con gái mình như vậy, chị ấy chỉ chực muốn nói với Seung Gi - “Vậy còn chị thì sao? Điện hạ ... còn chị nữa!”

Và sau khi ký tặng xong, Seung Gi đã gửi chị ấy một CD OST của phim The King 2Hearts. Seung Gi còn giơ 10 ngón tay lên ngụ ý tạm biệt, chúc vui vẻ, thế nhưng chị mẹ bé con ấy thì lại chìa thẳng tay phải ra cơ chứ   

Cre: Lsgairenint

Bình luận

hèn chi thấy thiếu cái gì đấy, lúc đầu dịch thiếu đoạn cụ nói, lúc sau thêm vào, nhưng lại tưởng nhìn nhầm 1 đoạn thành 2, ai dè thiếu thật =))  Đăng lúc 7-7-2012 10:55 PM
ss dịch thiếu đoạn chị ý hỏi con sao không nói với cụ như đã dặn ở nhà rầu   Đăng lúc 7-7-2012 10:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

403#
 Tác giả| Đăng lúc 7-7-2012 23:06:31 | Chỉ xem của tác giả
[Fan a/c 08.10.2011] 1N2D filming 07+08.10.2011  

Fan a/c 1

Các thành viên đang quay phim tại núi NamSan
Nhóm đầu tiên xuống núi gồm có Lee Su Geun, Eun Ji Won và Uhm Tae Woong.
Thấy thế, chúng tôi liền nói với họ: “Các chú/các anh đều vất vả rồi!”
Ngay lập tức, Lee Su Geun (quá hiểu ý) liền bảo chúng tôi rằng, nếu chúng tôi muốn đợi gặp Seung Gi lúc xuống núi thì chắc phải chờ thêm khoảng 40 phút nữa … Nghe chú ấy nói thế, tất cả chúng tôi chỉ còn biết cười trừ ~

Có vẻ như … chuyện chúng tôi là những fan cuồng nhiệt của Seung Gi í, không thể giấu vào đâu được thì phải? Kekeke

Cuối cùng thì chúng tôi cũng gặp được Seung Gi, chúng tôi động viên anh ấy “Anh đã vất vả nhiều rồi!”. Seung Gi liền hỏi chúng tôi rằng, liệu có phải chúng tôi đến đây sau khi đọc được những dòng tweet không … Keke
Tôi chỉ còn biết nói “Vầng … “

Anh ấy còn hỏi là có phải chúng tôi đến từ GyeongJu không, sau đấy anh ấy còn vẫy vẫy tay, và cả bắt tay với chúng tôi nữa ^^

Fan a/c 2

Buổi ghi hình kết thúc vào lúc 11h30 sáng hôm sau, ngay sau khi các thành viên hô to câu khẩu hiệu “1N2D”.

Seung Gi của chúng ta quả thực là chàng trai có cách xử sự rất phải phép, ngay sau khi buổi ghi hình kết thúc, anh ấy đã đến chào tất cả các nhân viên trong đoàn phim, còn bảo họ rằng :”Mọi người đã vất vả rồi!” (Vì Seung Gi nói câu đấy rất to, thế nên dù ở xa, chúng tôi vẫn có thể nghe rất rõ từng câu chữ … ^^)

Và đặc biệt, khi đến chỗ chiếc xe thực phẩm của cô bếp để tạm biệt, Seung Gi của chúng ta còn kính trọng cúi chào cô bếp theo kiểu chào 90 độ, cũng không quên động viên cô bếp: “Bác đã phải vất vả rồi!”
Chắc có lẽ vì Seung Gi của chúng ta luôn đối xử với những người xung quanh hết sức chân thành, thế nên cô bếp mới yêu quý Seung Gi vô bờ bến như thế nhỉ ^^… kekeke (ẹc, bạn nói có hơi quá ko nhỉ, chỉ là … “tất cả đều dành cho Seung Gi” thôi mà   )

Thông thường, với tính của Seung Gi mà nói, thì cho dù có đổ ốm, anh cũng không bao giờ thể hiện sự mệt mỏi ra bên ngoài, thậm chí Seung Gi của chúng ta còn làm mọi việc rất tốt không khác chi lúc bình thường nữa. Thế nhưng hôm nay, khi nghe được giọng của Seung Gi từ xa như ban nãy thì … mọi người ơi, đừng quá lo lắng nữa nhé, có vẻ như Seung Gi của chúng ta đã khỏi ốm thật rồi … ^^

Cre: Lsgairenint

--

sao lại tha thiếu bài này vậy cà, chả biết còn tha thiếu cái nào nữa ko
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

404#
 Tác giả| Đăng lúc 7-7-2012 23:10:02 | Chỉ xem của tác giả
[Fan a/c 08.10.2011] Seung Gi trong concert của cô giáo Lee Sun Hee 08.10.2011

Hôm nay ca sĩ Lee Seung Gi của chúng ta hát 2 bài quen thuộc là Unfinished Story và Let's go on vacation (hy vọng là anh trai đã lấy lại được giọng hoàn toàn   )
Và sau đây là những lời "zàng ngọc" của uri Seung Gi trong concert

Như các bạn biết đấy, cho đến sáng nay tôi vẫn còn đang quay 1N2D (cũng chỉ mới kết thúc vào buổi trưa), và tôi cũng vừa về Seoul mới đó thôi.
Và còn gì nữa nhỉ, tôi bị ngủ ngoài trời nữa!  
Thế nên giờ phải mặc những trang phục biểu diễn như thế này, thực sự mà nói tôi cảm thấy không thoải mái lắm, thậm chí còn thấy rất lúng túng nữa. (vầng, đang lang bạt với gió bụi lề đường, rụp một phát lại hoá Hoàng tử mừ thích nghi liền sao được  )

Sẽ sớm thôi, khoảng tuần sau, album 5 sẽ được tiết lộ dần
Vì thế, xin mọi người hãy tiếp tục ủng hộ và yêu thích các ca khúc mới của tôi nhé … (oh my Gi, mọi người dài cổ chỉ để chờ đến cái giờ G đó thôi đới  )

Các bạn chắc cũng thường xem chương trình “Star Audition” phải không?
Cô giáo đang cố gắng để tìm kiếm một Lee Seung Gi thứ 2 đấy …
Nói gì thì nói, cũng thật vui nếu như có thêm một hậu bối tốt gia nhập vào Công ty của chúng tôi nhỉ.
Và dĩ nhiên, chắc cũng sẽ thật thú vị nếu như người này (Lee Seung Gi 2) có thể vượt qua tôi. Nhưng mà nói vậy thôi, chứ dễ gì vượt qua được Lee Seung Gi này, phải không nhỉ?  ==> Hehe, chảnh nhưng lại cực chuẩn  

À, nếu các bạn muốn nghe thật nhiều ca khúc của tôi hơn nữa, vậy thì hãy đến xem concert của tôi vào tháng 12 này nhé! (Không hổ danh là Mr PR nhể  )

[Hít!]
---

Source: dclsg/ tryp96
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

405#
 Tác giả| Đăng lúc 8-7-2012 15:49:37 | Chỉ xem của tác giả
Fan a/c buổi ký tặng fan do Heritory tổ chức - 06.07.2012
Ai là sao & Ai là người hâm mộ???

* Theo lời của một bạn fan Nhật khi trò chuyện với Seung Gi trong lúc ký tặng, bạn í có hỏi là gần đây nhất Seung Gi đang chơi môn thể thao nào, và Seung Gi cho biết là gần đây Seung Gi đang chơi golf

(và theo các fan Hàn đoán, có lẽ Seung Gi đi cùng với bố mẹ, vì bố mẹ Seung Gi thích chơi golf)

* Fan a/c 2:

Xem cuộc trò chuyện này xong, chả biết ai là fan, ai là idol nữa

- Tôi: Chào anh

- Seung Gi: Xin chào ... ah ... lâu lắm rồi chúng ta mới gặp lại nhỉ (Seung Gi không vội ký tặng mà còn vừa nhìn tôi vừa nói nữa)

- Tôi: Vâng ạ (tôi cảm thấy rất xúc động)

(sau đó nói chuyện giây lát về buổi biểu diễn của Seung Gi tại Liên hoan nhạc Pop tại Yeosu Expo hôm 27.06.2012)

- Tôi: Anh phải sống thật khỏe mạnh nhé

- Seung Gi: Cảm ơn em. Lần sau phải đến nữa đấy nhé!

- Tôi: Dạ? Dạ ... vâng! (kekeke)

Cre: lsgairenint

--

Nhưng theo cuộc trò chuyện thì có vẻ bạn này là bạn fan nam bên Dclsg vừa mới xuất ngũ thì phải
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

406#
 Tác giả| Đăng lúc 8-7-2012 15:54:12 | Chỉ xem của tác giả
[Ent News] Kênh truyền hình của Đài Loan đưa tin về việc Seung Gi buổi ra mắt tủ lạnh mới Samsung Zipel T9000 - 04.07.2012

Cre: ChinaNews360@Utube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

407#
 Tác giả| Đăng lúc 9-7-2012 08:42:45 | Chỉ xem của tác giả
[Fan a/c] Buổi ký tặng fan do Heritory tổ chức 06.07.2012 - Mr Lee lại chơi chữ

Tại buổi ký tặng, một bạn fan Hàn đã đưa tờ giấy yêu cầu Seung Gi viết kèm ký tặng là "Hãy giảm cân^^"
(để bạn í có thêm "động lực thúc đẩy" í mà )

Và Seung Gi cũng ký tặng theo yêu cầu của bạn í, thế nhưng, khi về nhà xem lại, bạn í phát hiện ra Mr Lee đã viết là "Hãy giảm cân!!"
(Mr Lee đã thay ký tự cười <^^> thành 2 dấu chấm than mệnh lệnh <!!>

--
Update: ảnh đây {:289:}

Cre: lsgairenint

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

408#
 Tác giả| Đăng lúc 9-7-2012 10:02:46 | Chỉ xem của tác giả
[Fan a/c] Activ-choice Special Event 05.07.2012 ~ Airen shop

- Fan: Rất vui được gặp anh, Seung Gi sshi

- Seung Gi: Vâng

- Fan: Seung Gi sshi, gần đây tôi vừa mới mở một cửa hàng kinh doanh

- Seung Gi: Thật sao? Vậy đó là cửa hàng gì vậy?

- Fan: Về sản phẩm chăm sóc da

- Seung Gi: Ồ, chúc may mắn. Chúc chị kinh doanh phát đạt nhé.

- Fan: Vâng, cảm ơn anh. Và tên cửa hàng là “Airen” đấy.

- Seung Gi: Sao cơ? <Seung Gi tròn mắt ngạc nhiên> Thật vậy sao? Hehehehe

- Fan: Vâng, thật đấy. Số điện thoại là 0113…

- Seung Gi: Thật thế à? Heheheh ……….

Cre: Tryp96
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

409#
 Tác giả| Đăng lúc 9-7-2012 10:12:39 | Chỉ xem của tác giả
[Fan a/c] Heritory Fan Signing 06.07.2012
Công chức chính phủ ạ? Vậy thì hơi khó nhỉ

Trong buổi ký tặng, một bác đã trò chuyện với Seung Gi thế này:

Fan: Mẫu người lý tưởng của con gái cô là một chàng trai có vẻ ngoài giống Seung Gi, cao khoảng 180m và làm công chức Chính phủ đới cháu

Seung Gi: Công chức Chính phú sao ạ? Vậy thì hơi khó nhỉ ...

(Âu mai cụ, sao mà buông 1 câu mờ ám thía Làm công chức chính phủ hơi khó thật hay là tiêu chuẩn "công chức chính phủ" này hơi khó với cụ vậy cụ {:438:} )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

410#
 Tác giả| Đăng lúc 9-7-2012 10:17:04 | Chỉ xem của tác giả
[Fan a/c] Zipel Media Day 04.07.2012 <Xem pic/video tại Đây>
~ Anh sẽ nhớ tên em mà ~

Tại Lễ ra mắt tủ lạnh mới Samsung Zipel T9000 ngày 04.07.2012, một bạn fan đã đưa cho Seung Gi những bức ảnh bạn í đã chụp bằng máy của mình. Seung Gi cầm và cảm ơn bạn í.
Bạn í rất vui và xúc động vì Seung Gi đã nhận và còn bắt tay với bạn í nữa. Bạn í liền nói với Seung Gi, “Em sẽ tham gia cả sự kiện của Activia (ngày 05.07) nữa. Anh có thể nhớ tên em được không ~ Em là Gaon.”

Thế nhưng khi nói điều này, kế bên Seung Gi còn có quản lý, stylist và cả vệ sĩ nữa. Thế nên bạn í cảm thấy rất ngượng, chỉ nói khẽ thôi nên không chắc là Seung Gi có nghe rõ đoạn sau không nữa.
Nhưng không ngờ là Seung Gi không hề nghe kiểu phớt lờ cho có thôi. Nghe không rõ, Seung Gi đã hỏi lại bạn í, “Em vừa nói em tên gì ấy nhỉ?”. Nghe Seung Gi hỏi lại như vậy, bạn í cảm thấy tim mình như muốn ngừng đập vậy. Bạn í liền trả lời “Tên em là Gaon ạ.” Và Seung Gi đã bảo “Ừ, Anh sẽ nhớ mà.”

Cre: tryp96

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách