Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sid
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

๑۩۞۩๑ [Nhà lớn] —╬ღ♥ღ♥ °•° ♥Nhật Ký Hyun Bin's House♥°•° ♥ღ ♥ღ╬— ORDER LỊCH 2015 POST CUỐI

[Lấy địa chỉ]
1811#
Đăng lúc 23-11-2012 00:25:28 | Chỉ xem của tác giả
solkhin gửi lúc 22-11-2012 23:09
Binnie chàng,

Vào nhà lâu rồi, nhưng hôm nay mới đủ can đảm gởi bức "tâm thư" này ...

Em cũng thích anh từ hồi KSS đó chị {:418:}
Hồi ấy e học cấp 3 thôi, chưa già như KSS nhưng độ béo, hãm, vô duyên vô dạng thì vô địch thiên hạ, thế nên là cũng mơ mộng đời mình đc là KSS, lớ ngớ vớ đc huy chương ngon lành như thế

Bây giờ thì em lại yêu anh bộ đội Kim Tae Pyung hơn cả Hyun Bin nữa.
Ngày em vào nhà Bin cũng là ngày anh nhập ngũ, gần 2 năm qua hình ảnh anh lính Hải quân luôn tồn tại sâu sắc trong em {:408:}
Em yêu anh lính ấy nhiều quá rồi

Tới ngày anh về trút bỏ quân trang, rồi tiếp tục trở lại thành diễn viên nổi tiếng Hyun Bin, quay trở lại với những công việc trc kia là ngày mà em luôn mong ngóng
Nhưng chắc chắn một điều em sẽ nhớ anh lính Hải quân của em nhiều lắm {:402:}
Dù anh có làm gì thì với em anh cũng mãi mãi là anh lính Hải quân kiên cường nhất, dũng cảm nhất, đẹp trai nhất và oai phong nhất trần đời.

Còn 14 ngày nữa thôi....
Ngày 6/12 cả nhà chúng ta sẽ bên nhau đón chờ ngày hạnh phúc này nhé.

Bình luận

"độ béo, hãm, vô duyên vô dạng thì vô địch thiên hạ" Ôi thích quá, có người giống mình rồi :) nhưng em cũng ko béo quá đâu nhé.  Đăng lúc 27-11-2012 08:11 AM
Chị bực mình rồi đấy nhá =))  Đăng lúc 24-11-2012 04:48 PM
"độ béo, hãm, vô duyên vô dạng thì vô địch thiên hạ" =)))))))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 24-11-2012 04:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1812#
Đăng lúc 24-11-2012 22:34:23 | Chỉ xem của tác giả
Cả nhà xem lại clip này nha {:418:}
Trên soompi có fan kể lại một vài chi tiết trong clip, Tồ post ra cho chị em đọc đỡ thèm nhé  

0.40: Sau khi MC Park Eun Ji nói rằng ca sĩ Oh Jong Hyuk cũng sẽ xuất ngũ sớm (anh ta sẽ xuất ngũ vào 1/2013), anh mình đã nói đùa rằng: “Ko đâu, nếu tính theo năm thì anh ấy vẫn còn một năm nữa” --> đùa dễ thương nhà nhỉ {:444:}
2.52: Anh mình lắc lắc đầu trc sự sexy của ca sĩ G.Na, và còn có nhiều cử chỉ dễ thương nữa kìa :XXX
-->Chắc là G.Na đang đứng dưới nên khi chị MC giới thiệu anh mình mới che che nhìn nhìn, rồi nhìn thấy thì lè lưỡi. Đáng yêu quá phải ko {:418:}
7.22: Fan la hét muốn anh mình di chuyển ra giữa sân khấu để họ có thể dễ dàng nhìn ngắm
9.53: Đáp lại những tiếng đồng thanh "Em yêu anh" của Fan, anh mình đã trả lời: Vâng, tôi cũng yêu tất cả các bạn {:414:}

Yêu chết mất. Xem Taxi thì thấy, ko phải bởi vì hai MC hài hước đâu, mà bản chất con người anh nhà mình có máu hài rồi í
Mở miệng ra nhiều câu hài vật vã luôn. Sau này già nua xấu xí rồi có thể sang VN đóng Táo quân kiếm tiền cho gần vợ gần con nhà nhỉ {:438:}

Bình luận

ôi trời! e ngơ trước ước mơ táo quân của Mót  Đăng lúc 30-11-2012 06:54 PM
tks ss đã trans :x :x :x  Đăng lúc 30-11-2012 01:35 PM
ô chị trans cơ à =))))) *đè ra hun*  Đăng lúc 27-11-2012 02:04 PM
:-******** iu Tồ thứ 2 ;-)))))))))))))............. số 1 thì Tồ không được phép dành ;-))))  Đăng lúc 25-11-2012 09:02 AM
Tớ thêm ngôn ngữ fan gơn vào thì làm sao mà ko mượt hả bạn =))))))) @Si đa: e làm ơn đừng nói tới từ trans nữa đc ko =))))))))))))  Đăng lúc 25-11-2012 08:41 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
violetrose + 5 Giỏi quá :xxx
sis_wanabe + 5 hôm nay lại còn tràn vid cơ =)))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1813#
Đăng lúc 26-11-2012 21:09:24 | Chỉ xem của tác giả
Bò vào nhà lán, chóng mặt quá, lại còn đội pết nên quyết định rì mu sang nhà lớn cho nó ấm =)) =))
The space hôm nay cho chính thức đặt lịch 2013 của anh nhé cả nhà.
Cái này giới hạn mỗi thành viên 10 quyển nên nếu nhà ai có yêu cầu muốn đặt tổng hợp cho shin trước ngày 10/12 (13/12 hết hạn đăng kí, nhưng cứ đặt sớm sủa cho nó lành).
Lịch năm nay có kèm đồng hồ, rất dễ thương, mời cả nhà xem preview

Cả nhà có thể nhìn thấy hình thức đồng hồ để bàn, nền đằng sau có thể thay bằng lịch  hàng tháng, hoặc để không (chỉ có 3 soos2,5,9 là sinh nhật anh ^^, đồng hồ duy nhất thiết kế riêng cho anh).

Giá hơi chát 1 tí: 3000y kèm thuế, vận chuyển và các loại phụ phí là 3975 yên (khoảng hơn 1tr tiền Việt). Tuy nhiên shin vừa thử thì đặt nhiều phụ phí 975y không đổi nên nếu mua nhiều chia nhau sẽ không chênh giá gốc là bao :)) :))
Ai ham hố thì cứ hú shin nhé :)

Danh sách đặt set lịch đồng hồ ^^
1. Shin
2. Chị Tím
3.......

Bình luận

e sẽ thử tìm xem, dạo này ít ảnh Bin lắm chị à, poster khổ to của Bin cũng hiếm lắm luô n :( Hi vọng anh về sẽ nhiều đồ hơn  Đăng lúc 30-11-2012 11:31 PM
Đúng là k đẹp thật :), thế em xem giúp có ảnh nào đẹp mua hộ chị đc k? Cám ơn em nhiều nhé! Nếu có tấm hình Bin mặc áo kẻ caro đỏ chụp ở Hawaii càng hay ^^   Đăng lúc 30-11-2012 11:22 PM
E thấy có 1 cái này thôi chị ơi http://www.hyunbin.co.jp/images/pc/prd/m/10026.jpeg Nhưng e thấy ko đẹp lắm. Bên ngoài bán có khi còn đẹp hơn. À cái kia khổ A2 chị à  Đăng lúc 30-11-2012 05:33 PM
Shin ơi, ngoài cái này ra, Space có bán poster khổ lớn của Bin k? C cũng tính mua 1 cái, hình nào to to và đẹp ấy :xxx  Đăng lúc 30-11-2012 05:25 PM
Shin ơi, cho chi đặt 1 bộ với nhé, tiền nong chuyển thế nào cho em nhờ em hướng dẫn giúp chị nhé. Cám ơn em nhiều nha! :xxx  Đăng lúc 30-11-2012 05:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1814#
Đăng lúc 29-11-2012 07:27:58 | Chỉ xem của tác giả
Thông báo với cả nhà và những bạn nào đã confirm đặt lịch.
Em đã pm toàn bộ thông tin tài khoản vào nick kites cho mọi người.
Cả nhà check pm nhé, nếu bạn nào đã đặt lịch mà vẫn chưa confirm or chưa nhận đc thông tin thì báo tại post này giúp em. Em sẽ gửi lại ^^

Những ai đã nhận đc vui lòng chuyển dần luôn từ hôm nay cho em, em cần tổng kết đúng số tiền để đi đặt. Deadline là trong vòng 5 ngày nhé. Mọi vấn đề phát sinh có thể báo luôn tại đây.

Xin chân thành cảm ơn các khách quen đã ủng hộ!!!

Bình luận

Bow
khổ quá toàn quên thôi, hết hạn chưa mai tôi đi gửi cho cô, à mà tôi lấy 1 quyển thôi nhé, hì :D  Đăng lúc 4-12-2012 03:18 PM
chị ơi e đã chuyển tiền rồi nha, e đã nt để xác nhận rồi đấy nha :)))))  Đăng lúc 4-12-2012 12:43 AM
chị ơi em xin lỗi chưa chuyển tiền đc, e về quê mấy hôm, thứ 2 e chuyển nha chị  Đăng lúc 2-12-2012 07:46 PM
e chuyển tiền 1 quyển rồi nhé :D  Đăng lúc 30-11-2012 08:32 PM
c ới, chít, em vẫn chua chuyển $ dc, để thứ 2 tuần sau e chuyển nhá chị, tại ko có thẻ đông á, phải ra ngân hàng ý mờ^^  Đăng lúc 30-11-2012 06:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1815#
Đăng lúc 30-11-2012 15:56:02 | Chỉ xem của tác giả
Cả nhà ơi, hôm nay Space có thông báo những người không đi đón anh được thì hãy gửi thư cho anh, staff còn ghi rõ là xin hứa sẽ đưa tận tay cho Bin cơ. Còn nói là dù fan viết TIếng Nhật cũng không sao, staff sẽ đảm bảo nhất định sẽ truyền tải hết  thông điệp của fan đến anh cơ. Sau đó lại thêm 1 dòng là có thể dùng các phầm mềm dịch sang tiếng Hàn cũng được, miễn là anh có thể hiểu được :P :)) Ôi nghe staff của anh viết tình cảm lắm ấy. Staff bảo rằng vì mọi người đợi anh lâu thế, bản thân staff cũng vô cùng biết ơn mọi người, nên muốn làm gì đó cho fan.
Thời gian chỉ có từ hôm nay đến mồng 5 thôi.

Cả nhà mình hay mỗi người một đôi dòng nhắn gửi, shin sẽ tổng hợp lại, rồi dịch sang tiếng Nhật gửi cho staff để staff gửi cho anh.
Cũng sẽ nói cho anh là tổng hợp lời nhắn từ fan anh ở Việt Nam luôn. Chắc không cần viết phức tạp, mỗi người đôi ba dòng nhắn cho anh là được (còn những dòng riêng tư của ai đó thì tạm giữ lại chờ tâm sự riêng với anh nhoa :P)
Hay nhà có ý tưởng gì, làm sao có thể vừa ngắn gọn xúc tích, lại vừa đảm bảo được hết mọi mục đích là vừa cho anh biết anh có fan ở VN, mọi người cùng chờ đợi anh như thế nào, blah blah.

Nhanh nhé, nếu không thì shin cũng sẽ tự gửi cho anh đôi dòng.
Hôm qua nghe mess của anh xong, shin cũng gửi thư cho anh, được staff duyệt rồi, được đăng lun rùi, hú hú :(( :(( :(( Mấy lần hú mot với bow, mà cả 2 nàng này mãi chẳng ý kiến gì nên shin đành tự viết.
Hôm qua shin viết bảo là dù rất muốn cùng mọi người đi đón anh, nhưng điều kiện không cho phép, chỉ mong anh hãy khoẻ mạnh về đây, rất nhiều người đang chờ anh.  Hôm nay staff lại đăng cái tin này, vui quá đi mất :((
Ban nãy ngồi đọc thư của mọi người, còn có 1 cụ bà 73 tuổi cơ, bảo là vì mỗi tháng nghe mess của anh đều thấy khoẻ lên :) Đáng  yêu lắm ấy.

Edit: Nhà mình chọn ai tập hợp lời nhắn rồi gửi cho shin, shin dịch và gửi đi nhé ^^

Edit 2: Tình hình là Shin làm bản tổng hợp ở đây luôn c ho khỏi quên ^^

Mừng anh trở về nhà. Mong sớm được thấy anh trên màn ảnh, hãy suy nghĩ và đóng một vài bộ phim hành động..."tung chưởng" nhé" - Selly

"Chúc mừng Bin bình yên trở về nhà, cầu mong cho Bin được nhiều may mắn trong những tháng ngày sắp tới.Thân ái! Nail65"

Chúc mừng anh đã hoàn thành xong nghĩa vụ quân sự ! Người đàn ông của Đại Hàn Dân Quốc ! love you & miss you ! Sut

Hiền Chi: Trung sĩ Tae Pyung à, người anh hùng của lòng em à, chúc mừng anh mạnh khỏe trở về nhé. Em gái Việt Nam luôn mong anh hạnh phúc và gặt hái nhiều thành công.Một ngày nào đó anh sẽ tới VN thăm em chứ? Em rất mong đợi đấy :XXX

Cuối cùng thì 21 tháng mong đợi cũng trôi qua. Anh mạnh khỏe trở về, em không còn mong ước gì hơn. Comeback thành công Anh nhé. [email protected]

21 tháng với e là một chuỗi ngày chờ đợi và tin tưởng, lo lắng và nguyện cầu bình an cho anh lính thủy quân KIM TAE PYUNG, e đã chờ đợi được rồi, chúc mừng anh trở về, oppa!! saranghaeyo @@_Gà khùng

Thế là ngày 6/12 cũng đã đến, mừng anh trở về, nghĩ ngơi và chọn phim comeback anh nhé, chúc anh luôn hạnh phúc :x:x:x _ Maya

"Mừng anh Hyun Bin xuất ngũ. Chờ đợi 21 tháng, cuối cùng ngày anh xuất ngũ 6/12/2012 đã đến. Cầu chúc anh mạnh khỏe và sớm trở lại với màn ảnh nhỏ. Chúc anh hạnh phúc và thành công. I love you, oppa.^_^ star4u"

Thời gian trôi qua thật nhanh, thoáng cái đã hai năm. Những tưởng không chờ đợi được ngày này...
Chào mừng Hyun Bin mạnh khỏe trở về! Hi vọng mau chóng nhìn thấy hình tượng người đàn ông rắn rỏi, chững chạc, trưởng thành trên màn ảnh nhỏ sau hai năm rèn luyện cực khổ! - Sabina

Đợi chờ là hạnh phúc phải không anh? Riêng em, giờ em đã cảm nhận rất rõ được điều này anh à.
Chúc anh luôn vững bước trước những chặng đường sắp tới. Thành công, hạnh phúc và em sẽ luôn song hành bên anh! - Zo

Chúc mừng Anh đã hoàn thành thời gian huấn luyện trong quân ngũ, e gái Việt Nam luôn mong anh có thật nhiều sức khỏe, niềm tin để thành công hơn nữa, chúc anh nhiều niềm vui và hạnh phúc, hóng phim của anh:x_ Nguyen Tra My

Chúc mừng anh lính Kim Tae Pyung đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ. Chúc mừng Hyun Bin đã trở lại với một diện mạo của người đàn ông trưởng thành hơn, rắn rỏi hơn!!! - Một thành viên của Hyun Bin's House Việt Nam

21 tháng qua, chắc hẳn anh đã có quãng thời gian khó khăn và đáng nhớ phải không? Cuối cùng anh cũng mạnh khỏe trở về, cầu chúc anh lính Kim Tae Pyung luôn bình an, hạnh phúc và có 1 mùa đông ấm áp. - Hyun Bin's House in Vietnam

Bình luận

Bow
lêu lêu =))))  Đăng lúc 4-12-2012 03:16 PM
Yêu Shin quá.^_^  Đăng lúc 4-12-2012 11:34 AM
Bin hay đi Nhật nên có hiểu tiếng Nhật đấy chị, chị ơi còn mess của em kìa, chị ơi chị đừng bỏ em :(((((  Đăng lúc 3-12-2012 08:27 PM
Tiếng Hàn thì kệ staff, staff bảo tiếng Nhật cũng được mà :))  Đăng lúc 2-12-2012 09:59 PM
Kệ e, nta còn suốt ngày sống trong tiếng Nhật đây, ứ ừ gì, đánh đòn giờ :))  Đăng lúc 2-12-2012 09:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1816#
Đăng lúc 2-12-2012 18:38:31 | Chỉ xem của tác giả
shinjiteru gửi lúc 30-11-2012 15:56
Cả nhà ơi, hôm nay Space có thông báo những người không đi đón anh được thì hãy g ...

@Shin ơi: Nhờ em dịch dùm chị chuyển lời với anh Hyun Bin:

"Mừng anh Hyun Bin xuất ngũ. Chờ đợi 21 tháng, cuối cùng ngày anh xuất ngũ 6/12/2012 đã đến. Cầu chúc anh mạnh khỏe và sớm trở lại với màn ảnh nhỏ. Chúc anh hạnh phúc và thành công. I love you, oppa.^_^ star4u"

Cảm ơn em.

Bình luận

Vâng ^^  Đăng lúc 2-12-2012 06:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1817#
Đăng lúc 2-12-2012 19:18:26 | Chỉ xem của tác giả
Cả nhà ơi, hôm nay Space có thông báo những người không đi đón anh được thì hãy g ...

Phần của chị, shin dịch dùm chị nhé:

Thời gian trôi qua thật nhanh, thoáng cái đã hai năm. Những tưởng không chờ đợi được ngày này...
Chào mừng Hyun Bin mạnh khỏe trở về! Hi vọng mau chóng nhìn thấy hình tượng người đàn ông rắn rỏi, chững chạc, trưởng thành trên màn ảnh nhỏ sau hai năm rèn luyện cực khổ!

Cảm ơn shin nhiều

Bình luận

vì 1 câu nói của emzai phải si nghĩ thì em thấy thật hân hạnh,thành ra cứ để zai si nghĩ đi chị ^^  Đăng lúc 3-12-2012 04:31 AM
Tại sao lại "Những tưởng không chờ đợi được ngày này..." với cả ba chấm nữa? Bộ em tính bắt zai phải si ngĩ hỉ??? ^^  Đăng lúc 2-12-2012 08:52 PM
em ghi là "1 fan từ VN" thôi,ghi tên thì trg cả ngàn cái tên ngta cũng chả biết mình là ai,ghi fan VN có khi còn nhớ ra là "à,có cả fan VN"  Đăng lúc 2-12-2012 08:15 PM
Vâng ạ :X Kí tên Sabina hả chị?  Đăng lúc 2-12-2012 07:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1818#
Đăng lúc 2-12-2012 20:00:03 | Chỉ xem của tác giả

Em ơi còn nhắn được nữa ko? Nếu được thì cho chị gửi đôi lời này tới ộp pa nhé
" Đợi chờ là hạnh phúc phải không anh? Riêng em, giờ em đã cảm nhận rất rõ được điều này anh à.
Chúc anh luôn vững bước trước những chặng đường sắp tới. Thành công, hạnh phúc và em sẽ luôn song hành bên anh! - Zo"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1819#
Đăng lúc 2-12-2012 21:16:52 | Chỉ xem của tác giả

chị Shin ơi
c dịch cho em nhé, em cảm ơn chị nhìu ạ
"Chúc mừng Anh đã hoàn thành thời gian huấn luyện trong quân ngũ, e gái Việt Nam luôn mong anh có thật nhiều sức khỏe, niềm tin để thành công hơn nữa, chúc anh nhiều niềm vui và hạnh phúc, hóng phim của anh:x_ Nguyen Tra My"

2 dòng thôi ạ, vì cả nhà em thấy đều mess ngắn gọn và nhìu tình cảm^^

Bình luận

Nhận hàng của nấm nha :P  Đăng lúc 2-12-2012 09:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1820#
Đăng lúc 2-12-2012 22:30:12 | Chỉ xem của tác giả

phần của chị đây:

"Chúc mừng anh lính Kim Tae Pyung đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ. Chúc mừng Hyun Bin đã trở lại với một diện mạo của người đàn ông trưởng thành hơn, rắn rỏi hơn!!! - Một thành viên của Hyun Bin's House Việt Nam"

Cảm ơn em Shin nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách