Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3224|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot | K] Love Blossom | Pupin | MyungSoo - Suzy | Completed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
LOVE BLOSSOM

Fanfic: LOVE BLOSSOM.

Author: Pupin.

Category : Oneshot, tình cảm.

Rating: K+

Paring: MyungSoo-Suzy

Cast:

Kim MyungSoo :

Bae Suzy:

Sumary:

Tình yêu của chúng ta nở hoa khi anh bắt gặp ánh mắt xinh đẹp của em...

Gương mặt em cũng như thế, giống như một bông hoa…hoa đẹp nhất thế giới….

Không biết có phải là quá nhanh để nói lời yêu em….nhưng

Thực sự anh yêu em…nhiều lắm….

...

Không Đạo Fic tớ nhé^^~

Có gì sai xin thứ lỗi với các readers thân thương *cúi chào*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 31-10-2013 17:58:43 | Chỉ xem của tác giả
Hóng chap em ♥

Lâu rồi cũng không ai ra Myungzy ♥

Bao giờ ra fic thì hú s nha :''> ♥♥

Bình luận

s nhận hộ em nè...:)))  Đăng lúc 31-10-2013 07:13 PM
Nae, yêu s ghê *chu*  Đăng lúc 31-10-2013 06:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 31-10-2013 18:54:34 | Chỉ xem của tác giả
lại có fic mới của Ú rùi.
Lại L vs zy. lâu rồi ít fic này.
Mong au sớm ra chap nha{:180:}

Bình luận

Thanks bạn nhiều nhé...mần quen  Đăng lúc 31-10-2013 06:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 31-10-2013 18:56:10 | Chỉ xem của tác giả
MyungZy MyungZy * Tks Pupin vì mời Ni

Tình yêu của chúng ta nở hoa khi anh bắt gặp ánh mắt xinh đẹp của em...

Cái này hay quá!! Dạo này MyungZy trở lại rồi

Ủng hộ Pupin <3

Bình luận

Tại sao Pupin lại không thể kết nổi thằng Rết mà chỉ thích thằng Han nhỉ...nàng giống bạn ta lắm!  Đăng lúc 31-10-2013 07:13 PM
@linhpupin hình như rứa ớ =]]] cuồng MyungZy lại nữa ~^^~ =]]~~  Đăng lúc 31-10-2013 07:10 PM
Thanks Ni nhiều....Ni cuồng cuồng Kris lắm luôn rầu sao?  Đăng lúc 31-10-2013 06:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 31-10-2013 19:09:51 | Chỉ xem của tác giả

ONESHOT: LOVE BLOSSOM

Tình yêu của chúng ta nở hoa khi anh bắt gặp ánh mắt xinh đẹp của em…

Tôi-Kim MyungSoo, một nhận viên văn phòng nhà đất với giá lương bèo bọt, tôi vừa kết thúc khóa đào tạo học viên ở Seoul nên quyết định ở nơi này làm việc luôn, chưa làm ở đây thì muốn thử mà làm rồi thì tôi chỉ muốn quay về quê tiếp tục trồng bắp với mẹ thôi!

Ngày qua ngày cố gắng làm việc cật lực, có lẽ vì là người trẻ nhất nên tôi lúc nào cũng bị sai khiến bởi các “tiền bối” trong công ty, việc công ty thì không phải làm mấy mà suốt ngày đi lo việc vặt không. Đồ ăn sáng, trưa đều do tôi đi mua, dọn rác cũng là tôi, cái gì sai hay hư tôi cũng là người chịu trách nhiệm cho tất cả.

Họ không biết thương tôi hay sao chứ?

Hai mươi mốt…tôi mới có hai mốt thôi mà…

Đặt chân xuống trước cửa công ty, cánh cửa nhẹ nhàng mở ra, tôi đang bước vào thì các anh chị trong phòng lại bước ra vì vậy tôi cũng đi ra theo, thật sự tôi không hiểu họ đang chuẩn bị đi đâu nữa, bước lên xe ô tô, không khí trong đây ngột ngạt thật, họ cũng đúng là ki bo quá đi mất, không thể thuê được hai chiếc xe hay sao vậy? Năm, sáu người mà nhét vào một cái xe Taxi bốn chỗ hay sao chứ, may quá tôi dành ngay ghế đầu để ngồi nên cảm giác thật là thoải mái, hì hục tìm trong cặp ra cuốn sổ tôi mới biết được hôm nay mọi người sẽ đi khảo sát ở công viên Seoul.

Chiếc xe dừng lại sau gần ba mươi phút mệt nhọc, tôi đi ra rồi đi nhanh đến cánh cửa sau để mở cho họ đi ra, từng người từng người một đi ra và ném cặp vào người tôi, không hiểu họ đựng những cái gì mà to với nặng thế không biết. Tôi theo sau họ, bà chị già cứ kề kề bên cạnh khiến tôi cảm thấy cực kì khó chịu, đang cố đứng vững để giữ không cho cái cặp nào rớt thì một thằng nhóc chạy qua đụng trúng tôi, kết quả là những chiếc cặp cú dần dần đổ xuống, tôi không dữ được cái nào cả, nó rớt hết, đang hí hoáy lượm thì hai ông cùng một bà chị đi đến trừng mắt lên nhìn tôi, ông đầu tiên sờ vào tóc tôi rồi đập đập vào sau gáy làm tôi có cảm giác đau nhẹ, chị hai đứng cạnh tôi thì lấy tay sờ lên má, tôi run rẩy, da gà cứ thế mà lên liên tục, ông thứ ba đi đến đập vào đống cặp rồi thụi vào người tôi một cái, đau như muốn khóc nhưng mà tôi không thể nào khóc nổi. Đợi bóng dáng ba người kia khuất đi, tôi ném hết những chiếc cặp vào sọt rác rồi chạy theo họ.

Không biết…họ có phát hiện ra không…???

Tôi đi sau, họ dừng lại ở một chiếc đu quay theo kiểu hình ốc, tôi nhìn mà đã thấy cực kì chóng mặt rồi, ông trưởng phòng cùng mọi người (đương nhiên là không có tôi) đều muốn thử sức với cái đó, có lẽ vì nhìn thấy nhiều người chơi trong đó rất vui nên là cũng muốn thử đây mà. Chiếc đu quay dừng lại, tất cả mọi người ở trong đó bước xuống để nhường đường cho các vị này lên, tôi cũng giả vờ cười cười đi theo nhưng rồi cuối cùng bỏ đi theo hướng khác. Đáng ra cũng định thử rồi nhưng cái ông điều khiển khiến tôi thấy gớm quá nên vòng đi luôn cho lành.

Chiếc đu thì quay còn tôi thì đi…

Ngồi xuống chiếc ghế đá gần đó sau một hồi mệt nhoài, tôi đã ghé mua cho mình một cây kem ốc quế để ăn cho mát bụng, đang ngó nghiêng xung quanh thì ánh mắt tôi chợt dừng lại tại một điểm. “Thật là xinh đẹp!” tôi đã suýt thốt lên như thế, một cô gái vô cùng đẹp trong bộ váy von màu hồng cùng chiếc áo len màu trắng, mái tóc xõa dài đúng là lần đầu tôi gặp một cô gái đẹp như vậy, tôi hơi choáng … không sao thực sự vẫn rất đẹp…đẹp lắm. Cô ấy cũng nhìn tôi thật chăm chú, đương nhiên là bởi vì vẻ lãng tử của tôi rồi, hình như là kem ở tay tôi và tay em đang chảy thì phải, đứng hẳn dậy tôi đi về phía cô ấy, hai người chúng tôi đều nở những nụ cười nhẹ, tôi đang còn ngại ngùng thì cô ấy bật cười, chắc là dáng vẻ này của chúng tôi không ai giống ai cả.

-Chào em!-Tôi mở lời trước.

-Chào anh…rất hân hạnh được làm quen!-Em giơ tay ra ngỏ ý muốn tôi bắt tay với em.

-Anh là MyungSoo, còn em?-Tôi nắm lấy bàn tay ấy rồi từ tốn giới thiệu tên của mình.

-Em là Suzy-Bây giờ cô ấy lại ngượng ngùng như đầu rồi, mặt có vẻ hơi ửng hồng.

Em cười và tôi cũng cười, hai người chúng tôi bước đi và bắt đầu trò chuyện, tôi kể với em câu chuyện khi tôi ở đây, còn em thì vui vẻ kể lại câu chuyện mà mình gặp trên xe buýt, nhìn em lúc này thật thánh thiện, không biết có phải là yêu hay không mà trái tim tôi đập mạnh đến nỗi như muốn rơi cả ra ngoài. Đưa em đến nơi các tiền bối đang vô cùng … không biết nên dùng từ hạnh phúc hay tức giận nữa, điều cần chú ý chính là cái này quay quá nhanh và ông quản lý nơi này thì mải mê nghe nhạc đến nỗi không để ý ngoài đây đang có người gặp nạn.

Tình huống này nên cười hay nên khóc đây?

Bộ tóc giả của trưởng phòng Lee rớt ra, còn kế toán nữ Hwang thì ngã lên ngã xuống liên tục, tôi không thể nào mà nhịn cười được cơ đấy! Tưởng là mình sẽ cười trước nhưng Suzy đã cười, gương mặt em ấy như đang xem một bộ phim hài nào đó vậy…nụ cười nơi em vừa đẹp lại vừa lạ…Tôi nắm lấy bàn tay em và đưa đến cầu thang nơi có chiếc đu quay khổng lồ, em dựa đầu vào thanh sắt, tôi không thể mà không rời mắt khỏi em, Suzy thực sự đưa đến cho tôi một cảm giác khác, cô ấy chỉ tay về mọi hướng nơi nào có cái đẹp…

Và em cũng thế…

Tôi cười nhẹ nhìn em chăm chú, tay tôi xoa nhẹ lên cái mái tóc hương hoa thơm lừng ấy, em cũng giống như bông hoa, xinh đẹp, đáng yêu và không bị héo hay ủ rũ, Dasom có vẻ khá ngượng nên lém lỉnh quay mặt đi chỗ khác. Một lần nữa…tôi lại bật cười nhẹ…

Trái tim tôi đang đập…mạnh…mạnh…

-Suzy này…-Tôi nói nhỏ nhẹ-Tuy mới gặp em nhưng…hình như…Anh thích em mất rồi!-Ấp ung nhưng tôi phải nói ra điều này, nó chính là cảm xúc thật của tôi bây giờ.

-Anh thích em…-Suzy ngước mắt nhìn tôi chằm chằm và rồi…tôi gật đầu-Nhưng mới chỉ có chưa đầy hai tiếng-Cô ấy tròn xoe mắt và tôi tiếp tục gật gật.

-Có lẽ em không tin…nhưng điều này là thật-MyungSoo tôi khẳng định để cô ấy nghe rõ.

-Em…cũng thế…hình như cũng thích anh mất rồi!

Cô ấy nói thật thoáng thật nhanh, tôi còn không tin nổi vào đôi tai thần kì của mình nữa, em nói là em thích tôi hay sao vậy chứ. Bây giờ thì tôi lại tròn xoe mắt nhìn em và rồi, em gật…Tôi khẽ hôn nhẹ lên trán của em…Suzy đỏ mặt…

Nếu bây giờ mà hỏi tôi cái gì đẹp nhất?

Chắc chắn tôi sẽ trả lời là em...chính là em chứ không ai khác.

Tôi đưa cô ấy xuống cầu thang chỗ đó và nắm tay cô ấy bước đi, từ nhỏ đến giờ lần đầu tôi mới có cảm giác như thế này, đúng là sức mạnh của tình yêu rồi, tôi nghĩ chắc mình mơ rồi. Nhưng miễn sao trong giấc mơ tuyệt đẹp này có tôi và em là được rồi…

Suzy ah…Anh yêu em nhiều lắm…
Em cũng vậy…MyungSoo ah…

Author Note:

Đây là một câu chuyện mà Pupin viết theo cảm tính của mình...

Pupin viết không hay nhưng bất kì oneshot nào của mình cũng có tình tiết rất nhanh...

Comt thật nhé các tình yêu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 31-10-2013 19:31:04 | Chỉ xem của tác giả
comt cho au nè
đúng là tình tiết nhanh thật
kiểu tình yêu sét đánh này
mới chưa đầy 2 tiếng mà đã yêu nhau rồi
hihi dù gì au viết vậy cũng khá rồi mình thì chịu

Bình luận

cùng tuổi tớ đấy! like mạnh like mạnh  Đăng lúc 3-11-2013 10:31 AM
99 er-có phải là quá nhỏ?  Đăng lúc 31-10-2013 08:40 PM
hihi mà au sinh năm nhiu z?  Đăng lúc 31-10-2013 07:47 PM
Omo, cảm ơn bạn nhé....:)))...^^~  Đăng lúc 31-10-2013 07:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-11-2013 02:33:16 | Chỉ xem của tác giả
Cái Fic khá giống nội dung của MV của K Will do L đóng thì phải :-?

S đoán thế , nhưng em viết khá hay đấy .

Văn rất mượt . ss từng nghĩ tại sao MV không cho Suzy đóng mà cho cô nàng gì của Sistar :v

Cơ mà đọc Fic em s lại thỏa mãn ♥ Cố lên em nha ^^

Bình luận

A! Cảm ơn s, yêu s nhiều!  Đăng lúc 1-11-2013 05:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách