Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 21179|Trả lời: 290
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[PARTY] ღ♥ღ Happy birthday to Roy Chiu 14.10.1981 - 14.10.2012 ღ♥ღ

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Cứ mỗi giây trôi qua, thế giới lại chào đón biết bao thiên thần nhỏ đến với cuộc đời.

Ngày 14.10.1981 vùng đất Đài Loan đã có thêm một thiên thần mới, để rồi ba mươi mốt năm sau, thiên thần nhỏ ấy trở thành một chàng diễn viên điển trai với giọng ca truyền cảm đồng thời cũng là một tay đua cự phách, một nhân tài trên nhiều lĩnh vực thể thao.

Nay anh đã có được những thành công nhất định trong sự nghiệp và trong trái tim của người hâm mộ. Cái tên Roy Chiu - Khưu Trạch trở thành một từ khóa cực hot trong các công cụ tìm kiếm, xuất hiện liên tục trên báo đài, tạp chí, truyền hình...

Nhân ngày đặc biệt của anh, nhà Royalland có tổ chức một party nho nhỏ cùng sân chơi mới lạ, hứa hẹn mang đến nhiều niềm vui cùng giải thưởng hấp dẫn.

Tham gia nhiệt tình, vui chơi hết mình cùng Royalland để chúc mừng sinh nhật Khưu Trạch nhé mọi người

Nội dung của buổi tiệc :

19h30 khai tiệc, tiếp khách
Tem page 60$
Tem post 25$ (tem post là bình luận đầu tiên dưới posr được treo giải)
Page treo giải: 10, 22, 33, 44, 55, 77, 100
Post treo giải: 92, 133, 156, 184, 225, 267, 294, 320, 346, 500, 726, 852

21h15 game show
BTC sẽ lần lượt post 20 câu hỏi dạng tổng hợp về Khưu Trạch
Trả lời bằng cách "bình luận" dưới mỗi câu hỏi
Người trả lời đúng và nhanh nhất sẽ giành được 30$

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +30 Thu lại Lý do
Pasta + 5 Ủng hộ 1 cái!
wakaluhic + 5 Chúc Trạch sinh nhật vui vẻ ^O^
boconganhpp + 5 Chúc anh Roy sn vui vẻ nè. Tháng 10 .
Jay + 5 Ủng hộ 1 cái!.............. bạn niko.
Ivynguyen23 + 5 Ủng hộ 1 cái!
yeukhangvy_89 + 5 happy birthday ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 13-10-2012 05:22:03 | Chỉ xem của tác giả

Ngày 14.10.1981 một nghệ sĩ ra đời
Một năm trước, khi lần đầu tiên nhìn thấy anh, cảm giác của em cũng không có gì đặc biệt
Anh cũng giống như bao diễn viên đẹp trai khác
Nhưng tại sao em có thể hâm mộ một thần tượng lâu đến vậy nhỉ
Một năm trôi qua rồi, em vẫn đang lạc trong mê cung mang tên Khưu Trạch
Mở từng cánh cửa trong mê cung, em lại khám phá được nhiều điều thú vị
Tuy lạc đường nhưng em không hoang mang vì mê cung này rất quá thu hút
Liệu khi tìm được đường ra em có hết yêu thích anh?
Không cần biết ngày mai sẽ ra sao, chỉ cần hiện tại anh vẫn đang no.1
Chúc mừng sinh nhật anh!!! Khưu Trạch!!!
Em không giỏi văn, cũng không biết chúc anh những lời hoa mỹ hay tình cảm
Nhận món quà nhỏ này anh nhé!

Từng câu từng chữ trong bài hát như được viết cho anh - Thần tượng có tâm hồn nghệ sĩ nhất em từng biết
Anh luôn sống thật với bản thân, với ước mơ của chính mình
Từ chối hát nhạc thị trường, sẵn sàng từ bỏ ánh hòa quang sân khấu để được cầm cây đàn guitar hát rock
Nhiều lúc lại bối rối trước phóng viên, đặc biệt anh rất thật thà
Một con người giản dị với những sở thích rất đời thường
Anh hay làm việc theo cảm xúc, yêu ghét rõ ràng
Không ai, không lợi ích nào có thể chi phối anh
Anh là một vận động viên bóng chuyền chuyên nghiệp, một tay đua F1 tài ba,
Khi cầm trong tay chiếc cúp bạc giải Vô địch AFR châu Á, anh giống như cậu bé được mẹ mua cho đồ chơi yêu thích
Không kiềm chế được cảm xúc, anh cười toe toét, nụ cười rạng ngời nhất của một người đàn ông ngoài 30
Hãy luôn vui vẻ và sống thật với bản thân như thế này anh nhé!

P.S 1: Viết xong mà tay nổi da gà

[Vietsub + Kara] It's my life - Bon Jovi
Video maker: Nikola3m
Translator: oopssy
Subber: Nikola3m

Nội dung MV:
TK là một ca sĩ nổi tiếng nhưng anh luôn khao khát cuộc sống tự do của người bình thường
Lướt ván, trinh phục những tòa cao ốc là sở thích của anh
Thỉnh thoảng TK vẫn giúp cảnh sát bắt cướp, giải cứu con tin
Có một cô gái tên ĐY ngưỡng mộ TK từ lâu
Hằng ngày cô vẫn theo chân TK đi khắp nơi để quay phim
Dù phải lên núi đao xuống biển lửa ĐY cũng không ngại, chỉ cần được trông thấy TK là cô mãn nguyện rồi
TK giống như gió tự tại, phóng khoáng
anh quên mất bên cạnh luôn có người ngày đêm chờ đợi anh nói một tiếng "Yêu"
Do sức ép của gia đình, ĐY phải quay về Canada tiếp quản tiệm Cafe - Internet vì chị cô muốn đi lấy chồng
Nhận ra tình cảm của bản thân, TK vội chạy đến sân bay giữ cô lại
Luôn là một kết cục màu hồng cho tình yêu thực sự...

P.S 2: Cảm ơn ss Rùa, bản trans rất hay ạ
P.S 3: Định làm MV có những cảnh Roy đua xe, đàn hát, đánh bóng chuyền, đi du lịch nhưng không tìm đủ raw nên cuỗi cùng nội dung MV lại thành sến như trên. Nổi da gà lần 2.

Bình luận

ko ss đâu biết des, ảnh trên baidu post vào cho đẹp :))  Đăng lúc 15-10-2012 03:10 AM
.....chuẩn k cần chỉnh ^^ ss tự des hình hả ^^  Đăng lúc 14-10-2012 10:56 AM
chuối cả nải vs nội dung mv nhưng mà hay thật^^  Đăng lúc 14-10-2012 10:15 AM
hay quá ss. đoạn đầu ss viết chuẩn gê :))  Đăng lúc 14-10-2012 06:09 AM
hự MV chuối thật @@, Roy đẹp trai quá :x  Đăng lúc 13-10-2012 11:39 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
yeukhangvy_89 + 5 cảm động quá e ạ :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 13-10-2012 06:55:50 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

toàn ảnh đẹp, động lòng thật ^^  Đăng lúc 15-10-2012 12:15 AM
ôi mới có 1 post mà đã hoành tráng thế này, đẹp wá nàng ơi :xxx  Đăng lúc 13-10-2012 01:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 13-10-2012 06:57:00 | Chỉ xem của tác giả

MV Fanmade : Happy BirthDay Roy Chiu
Song: Happy BirthDay Chinese version
         You Belong with me
Make MV+ Logo:Yeukhangvy_89
Sub +Encoder: loveyaadech

Đây là cái MV mà em làm suốt từ 8h sáng đến 15h đó Roy ạ. Ngày 30/9 là em hoàn thành nó. Trước đó là mất một ngày tìm hình và des hình.

Sau đó em nhờ người sub và encoder mất hai ngày. Sinh nhật năm nay em chưa thể tự mình sub nhạc cho anh được, hi vọng đến năm sau. Em có thể làm.

Em nhận lại MV đã có sub, sau đó là công đoạn tải về, đổi đuôi và gắn logo vào. Tải lần thứ nhất, bị thiếu mất một đoạn, lần thứ hai bị mất điện. Đến lần thứ ba thì mới được đó anh à.

Nói tóm lại để hoàn thiện cái MV ngày em mất tất cả 5 ngày !!!!!!!!!!! . Nên cuối cùng cũng thấy một chút trong thành quả mình làm

MV có một chút lỗi mong anh thông cảm bỏ qua, Roy nhé !

Happy Birthday Roy Chiu

Bình luận

kỳ công quá :)) làm tận 3 lần @@  Đăng lúc 14-10-2012 06:10 AM
hự, kỳ công wá, ôm nàng cái nào ^^  Đăng lúc 13-10-2012 06:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 13-10-2012 06:58:08 | Chỉ xem của tác giả

Gửi Roy chàng trai tháng 10 của em!

Roy thân !
Ngày 14.10 của năm 1981, một thiên thần nhỏ đã cất tiếng khóc chào đời.
Ngày 14.10 của năm 2012, thiên thần ấy trở thành chàng trai trong trái tim của rất nhiều fan girl.

Anh sinh ra thuộc cung Thiên Bình, một cung có cá tính khá mạnh mẽ nhưng thỉnh thoảng cũng thất thường. Với vẻ ngoài lạnh lùng nhưng đằng sau luôn là một trái tim ấm áp.

Và anh cũng chính là điển hình cho tính cách ấy.

Em biết đến anh, rồi từ chỗ thích đến hâm mộ và phát cuồng cũng có thể nói là cả một chặng đường dài, phải đi vòng một đoạn thật xa rồi mới đến cái điểm dừng mà mình muốn.

Từ lúc bắt đầu xem Đánh thức tình yêu, thì cũng là lúc em bắt đầu có cảm tình với anh. Càng xem lại càng bị anh thu hút, và cũng không hiểu tự lúc nào, tình cảm trào dâng lên trong trái tim em..

Và rồi, khi tình cảm mỗi ngày một lớn dần thêm, em đã tìm đến những bộ phim khác mà anh tham gia, xem rồi lại thấy yêu anh hơn. Hình như trong các nhân vật anh diễn ở đâu đó cũng chính là con người thật của anh vậy.

Nhưng không chỉ có thế, ngoài đóng phim, anh còn là một ca sĩ, với giọng hát tuy không thật xuất sắc nhưng trầm ấm và động tâm lắm anh à. Đã thế, niềm đam mê mãnh liệt của anh với cái nghiệp đua xe cũng khiến em bị hấp dẫn vô cùng, nói thật chứ em cũng mê tốc độ lắm, dù không có gan đua xe bởi vì là con gái, nhưng em khoái mấy trò đua xe điện tử ghê gớm.

Thế nhưng tất cả những điều đó vẫn có thể là chưa đủ để em cuồng anh đến vậy, mà đó là khi em đọc những dòng chữ viết về cuộc đời của anh, về một tuổi thơ không hạnh phúc, về một tuổi thơ thiếu vắng đi tình thương của người mẹ, về điểm này có lẽ em cũng phần nào giống anh, bởi em lớn lên đã không nhận được tình thương từ ngưởi cha của mình. Cũng vì lẽ đó mà anh đã lớn lên mà không ngoan như những đứa trẻ khác, có một thời anh ham chơi và nổi loạn như thế. Nhưng rồi, tất cả đã bước sang trang khi anh quyết định tham gia vào quân ngũ. Và có thể thời gian vài năm ở quân đội, đã khiến anh bộc lộ ra con người thật của mình, điềm tĩnh và chín chắn.

Giờ đây anh đã là Khưu Trạch được nhiều biết đến, là idol trong trái tim của những fan girl. Nụ cười của anh, ánh mắt của anh cả giọng nói của anh nữa đều khiến cho trái tim của những fans girl loạn nhịp.

Em yêu sao cái hình ảnh, anh bế bồng trên tay những em bé ở trại trẻ mồ côi, ấm áp và thân thiện đến vô cùng. Thực sự hình ảnh đó đã tạo ra một ấn tượng rất đỗi sâu sắc trong lòng em.

Em tin một người có tấm lòng yêu thương trẻ em như thế chắc chắn sẽ là một người rất tình cảm. Dù bề ngoài anh có lạnh lùng thật, nhưng bên trong anh luôn là một trái tim nồng ấm và tràn đầy nhiệt tâm. Em có thể cảm nhận được những điều đó qua cách anh làm việc, một khi anh đã làm việc gì thì đều rất chú tâm và trách nhiệm.

Nhưng cũng như người ta nói, cung Thiên Bình có lúc chững chạc, có lúc lại rất bốc đồng. Và anh hình như cũng vậy, đó là những lúc anh suy nghĩ đến việc đua xe. Mà cũng chẳng phải là tay mơ đâu nhé, đua xe cũng thuộc hạng siêu sao đấy chứ.

Đã qua ngưỡng cửa của tuổi 30 rồi, anh hãy bớt ham chơi một chút anh nhé. Hãy dành thời gian mà đi tìm hạnh phúc cho mình. Một trái tim và ấm áp như anh, em tin người cùng anh đi đến cuối cuộc đời, dù bất kể đó là ai thì họ cũng sẽ được hạnh phúc.

Những tình cảm mà em dành cho anh rất khó có ngôn từ nào có thể diễn tả hết. Chỉ hi vọng anh biết rằng, trong cái thế giới bao la rộng lớn, giữa bạt ngàn những trái tim fans girl có một trái tim nhỏ bé nhưng chứa đầy sự ngưỡng mộ và tôn thờ anh. Và luôn mong anh hạnh phúc.

Chúc anh bước sang tuổi mới với nhiều thành công mới, sẽ có nhiều niềm vui mới và hãy luôn mỉm cười anh nhé. Vì nụ cười của anh có thể xóa tan đi nỗi muộn phiền đấy anh ạ.

Yêu lắm Khưu Trạch à.

Yêu nhiều là Roy Chiu.

Yêu sao Hạng Thiên Kỳ. Yêu quá Lưu Tiểu Ngư. Thích mê Tần Tử Kỳ. Khâm phục nhiều Nguy Tiếu. Mến lắm Cao Thừa Khoan!....

Tất cả những cái tên mà em nêu ra là những nhân vật mà anh từng sắm vai, trước đó anh cũng đóng phim rất nhiều, nhưng thời kì ấy Khưu Trạch với em mà nói chỉ đơn thuần là một cái tên. Nhưng kể từ khi có một người tên Lưu Tiểu Ngư bước chân vào trái tim em thì cũng là lúc Khưu Trạch trở thành một cái tên có một vị trí nhất định trong trái tim này.

Hi vọng, đến một ngày em sẽ lại được nghe giọng hát trầm ấm và động tâm can của anh đó Roy à. “Em biết anh yêu em” và "Remember" cùng "Một chút thương nhớ". Đều là những bài hát em rất thích, mà phải là một người có tên là Khưu Trạch kia thì em mới nghe thôi.

Cả Vô giải khả kích nữa anh nhé! Và em tin, Khưu Trạch, idol của em cũng luôn như thế. Một tuổi thơ không êm đềm đã không đánh bại được anh. Thì chẳng có gì khiến anh có thể gục ngã.

Hãy luôn thành công thật nhiều anh nhé !...

Zhu ni sheng ri kuai le
Zhu ni sheng ri kuai le
Zhu ni sheng ri sheng ri kuai le
Zhu ni sheng ri kuai le ni

Happy birthday !

Đã tung hàng rồi nhé [color]

Bình luận

:x mọi người đều yêu quý ROy và thể hiện theo cách của mình, và cách của nàng thật ngọt ngào ^^  Đăng lúc 13-10-2012 11:53 PM
nàng đừng hóng, ta chưa làm được quà, đang phát thiệp, MV Niko lại trúng ngay ý tưởng của ta, ta phải chuyển hướng thui :((  Đăng lúc 13-10-2012 09:31 PM
đọc bài của nàng thật sự động tâm, iu nàng lắm :xxx  Đăng lúc 13-10-2012 08:53 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Nikola3m + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 13-10-2012 08:28:54 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

Một chút lòng thành với nhà Roy,hy vọng nhà Roy vui hehe :-),tks Niko và khangvy  Đăng lúc 13-10-2012 06:35 PM
thanks ss ^^  Đăng lúc 13-10-2012 12:00 PM
Birtday Roy sớm 1 ngày,mà đang sợ là đi lạc đường nè  Đăng lúc 13-10-2012 09:51 AM
ôi quà dễ thương wá ss ơi, MV hay nữa ^^  Đăng lúc 13-10-2012 08:57 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +9 Thu lại Lý do
Nikola3m + 5 thanks ss ^^
yeukhangvy_89 + 4 thankss ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 13-10-2012 08:39:04 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

n mà tác giả này có 134 page ấy. hứ, của nàng cũng bá đạo ko kém, n ở chỗ khác :P  Đăng lúc 13-10-2012 08:33 PM
:P ai cũng choáng, chờ ta về ta cho tiểu đội nàng lên thớt  Đăng lúc 13-10-2012 08:26 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Nikola3m + 5 Ảnh đẹp :x
yeukhangvy_89 + 5 Ảnh đẹp quá

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 13-10-2012 10:06:59 | Chỉ xem của tác giả
Lời chúc mừng sinh nhật gửi đến người yêu quý của Royallanders!

Ngày 14/10 này là anh bước sang tuổi ba mươi hai rồi. Nhìn khuôn mặt tinh nghịch, nụ cười trẻ trung, ánh mắt sáng láng

nhưng đượm buồn, em cũng không dám nghĩ anh đã nhiều tuổi đến vậy. Kể cũng kì lạ, cách đây một năm, ngày này đối với

em cũng như bao ngày khác, đối với anh, với người thân của anh, với fan của anh, ngày đó có lẽ hết sức đặc biệt, nhưng với

em nó không có ấn tượng gì. Năm nay thì khác rồi, em và các bạn em giờ đã cuồng anh không chữa nổi rồi, sinh nhật anh

cũng thành ngày lễ của bọn em luôn rồi ấy. Anh đến với bọn em từ lúc nào nhỉ, và bằng cách nào anh từ từ hạ độc chúng em

một cách không thương tiếc, anh liệu có biết tội mình lớn lắm không. Ngày sinh nhật anh em không muốn lôi tội anh ra nhưng

tội ác này tày trời quá rồi, làm hao tổn tâm trí và sức lực của bao fan, em không kể không được. Nói cách khác, để chúc mừng

sinh nhật anh, em xin phép được kể công lao của bọn em đã hết lòng yêu quý và ủng hộ anh trong phố diều này như thế nào

mặc dù điều đó có lẽ anh chẳng bao giờ biết được cụ thể.

Ngày 2/9/2011, ngay sau khi phố diều thành lập, bạn Ngọc đã lập thớt cho anh. Vẫn biết lúc đó anh đã nổi như cồn ở Trung

Quốc lẫn Đài Loan nhưng tại phố diều người biết đến anh còn thưa thớt lắm. Để anh có vị trí ở phố diều như bây giờ em thật kể

không hết công lao của chưởng môn nhân Niko, của em gái hết lòng tận tụy Sun, của Leo, của Yeukhangvy, của Han, của

Koi, của Ami, của Gez, của nhiều nhiều người nạn nhân của anh lắm anh ạ, trong đó có cả em nữa.

Đây là món quà sinh nhật mà một bạn – mà –ai-cũng-biết-là-ai-đấy gửi đến anh trên kites này năm ngoái (em nó trừ nhầm thế

nào mà Trạch bước sang tuổi 30 nhỉ . Đây đồng thời cũng là cm đầu tiên của bạn ấy trong  thớt diễn viên của Khưu Trạch.

Anh có thấy cảm động không? Nếu không, anh có lẽ không phải một Khưu Trạch đa cảm như trong lòng em tưởng tượng.

Trong những ngày đầu còn ít fan của anh ở đây, bạn ấy vẫn cứ tự mình dịch news, tung news rồi post ảnh của anh. Từng

ngày, từng ngày cặm cụi, chăm chỉ. Lượng post của bạn ấy trong thớt này lên đến 134 page. Có lúc là cm làm người khác phải

sởn da gà vì cảm nhận sâu sắc và đầy mẫn cảm của một cái đầu lạnh về anh của bạn ấy.

“Bàn về quá khứ của Roy chắc ai cũng biết gia đình anh tan vỡ khi Roy mới 2 tuổi, từ nhỏ thiếu thốn tình cảm của mẹ có thể đã để lại vết sẹo quá sâu trong tim anh. Ảnh hưởng trực tiếp đến tính cách Roy sau này. 19 tuổi 12h đêm cõng bố vào bệnh viện cấp cứu, phải quyết định ký giấy sinh tử cho bố mình, mổ hay ko? lấy đâu ra 6 vạn NDT trả viện phí, chạy vạy vay mượn khắp nơi, tìm mẹ, bà nội chú bác. Dần dần tính cách anh lại càng khép kín, cật lực kiếm tiền trả nợ.

Trong lúc làm việc thêm ngoài đường phố tình cờ dc ông bầu phát hiện, em nghi Roy bước chân vào làng trải trí chỉ để kiếm tiền trả nợ. Anh là người đa tài lại yêu ca hát nên một vài năm đầu phát triển khá thuận lợi. Nhưng với tính cách thích tự do + ngang bướng Roy đâu chịu hát thể loại nhạc thị trường, thêm một vài scandal tình cảm nữa, người nhạy cảm như Roy khó chịu dc. Không chịu học cách thích nghi làng giải trí, trả lời phỏng vấn cũng thấy khó chịu.
Hồi đấy anh cũng tầm 22-23 thôi, tuổi trẻ nông nổi tuyên bố rút lui nhạc đàn. Những người đã đưa anh lên đến vị trí thần tượng nổi tiếng hẳn rất thất vọng. Tự anh vứt bỏ ánh hào quang đi tìm những thứ phi thực. Có thể nói lúc này Roy vẫn chưa định hướng được con đường phải đi. Anh như kẻ mộng du lạc giữa sa mạc mênh mông. Số tiền anh kiếm dc có đủ nuôi anh cả đời? Thứ nhạc rock anh đam mê liệu có thể theo được đến cùng? Bóng chuyền anh có thể chơi được bao nhiêu năm nữa? Anh sẽ mãi làm một DJ bên bờ biển mỗi tối? Còn bao nhiêu nghề anh muốn thử? Fans trung thành của anh sẽ tiếp tục chờ đợi ngày thần tượng của mình tái xuất giang hồ?

Có thể nói quyết định sáng suốt nhất của Roy là nhập ngũ. Cuộc sống theo quy luật giúp anh nhận ra giá trị của cuộc sống. Học cách giao tiếp trong đám đông, Roy bắt đầu cởi mở hơn. Năm 2008 quay lại đóng phim nụ cười đã thấp thoáng xuất hiện trên đôi môi. Nơi nào có dấu chân anh nơi đó có scandal, có phải báo chí đã quá ưu ái Roy không? 2 năm đóng 2 bộ, đều chỉ nhận vai thứ chính nhưng ngoài đời luôn chiếm được cảm tình của nữ chính. Roy đã chai sạn với tin đồn hay anh vẫn như năm nào nhắc đến chuyện tình cảm ko hé môi nửa câu, phải chăng là trốn tránh.

Roy là người kỳ lạ, cảm xúc khó nắm bắt, lạnh lùng đến vô tình. Thứ tình cảm anh tìm kiếm rốt cuộc hình dạng ra sao? Ai có thể chạm được đến nới sâu thẳm trong trái tim anh? Những bóng hồng từng xuất hiện trong đời anh dường như chỉ giống gió thổi mây trôi, đến rồi lại đi.
Cô gái nào nguyện cùng anh dầm mưa nắm tay nhau chờ đợi bảy sắc cầu vồng rực sáng nơi phía cuối chân trời? Ai cho anh được cảm giác lâu dài, thứ tình ái có thể khiến anh cuồng nhiệt theo đuổi.

Năm xưa thiếu tình cảm thương yêu của mẹ, Roy sẽ có xu hướng thích phụ nữ lớn tuổi hơn, để được quan tâm chăm sóc? Hình như ko phải, vì anh ko thích gò bó, chỉ mong ước được tự do, nếu người yêu quá để ý, ko cho anh không gian riêng Roy sẽ rất dễ chán. Cuối cùng chỉ có thể kết luận một chữ loạn, khó hiểu, khó phân tích.

Chuyện tình cảm với ss Yên có thể thấy rõ Roy quá mập mờ. Trong khi tình ý của ss Yên đối với Roy thể hiện khá rõ thì Roy vẫn chưa xác định được cảm xúc của bản thân. Không biết người anh rung động là nhân vật trong phim hay người con gái ngoài đời. Tình yêu phải theo đuổi, con trai phải chủ động tấn công, ai có thể chờ anh mãi dc. Đến bây giờ Trạch Yên luyến vẫn chưa nhận được tin mừng, lỗi này là của Roy rồi, có thể anh vẫn chưa chính thức mở lời.”

Hoặc những cm chứng tỏ một fan cuồng thực sự:

“đùa thôi
chẳng nhẽ lại làm Ni Cô cả đời tương tư Roy
nhưng ngoài đời ko thấy ai đẹp zai mà cuốn hút như Roy hết
chết thật đấy

Cũng chính bạn này đã lôi kéo em khi bắt được em cm bên thớt phim Office girls vào nhà Trạch Yên, và cũng

nhau xây lên Royalland bây giờ cùng với mọi người.

Chẳng hiểu bạn ấy thấy cái sự cuồng của em có cười thầm nói “I got U!”

Bạn đó chính là mod bây giờ của bọn em, thuyền trưởng của Royalland bây giờ, anh nhớ nhé!

Một mình bạn đó đã đủ để anh trân trọng những fan vô danh chưa anh? Nếu chưa đủ, em xin phép được kể ra đây một bạn khác mà anh cũng phải nhớ,

đó là Sun, lượng post của Sun và Niko cộng lại bằng hơn nửa thớt diễn viên về anh rồi. Em vào nhà Trạch Yên, cũng là bạn ấy lôi em đi khắp nơi, tìm hiểu các ngõ

ngách về anh. Cũng chính bạn ấy với Ami tuyên truyền vào đầu em cặp đôi tiên đồng ngọc nữ -trời sinh một đôi - anh với Yên tỷ, nhưng em như những sắc nữ cơ

bản khác, luôn mong Idol FA để mình có nhiều cơ hội ngắm nghía hơn nữa. Chắc bạn ấy cũng làm vậy với nhiều fan nữa, trợ thủ đắc lực cho anh trong việc hạ

độc các mem phố diều có trái tim thơ dại bằng thứ độc dược trá hình mật ngọt Roy Chiu. Dù bạn ấy có bận, có mệt, có chịu áp lực gia đình, vẫn dành tâm huyết

cho anh, anh không nhớ nổi fan như em cũng được, nhưng cố gắng nhớ bạn ấy nhé.

Hoặc nếu anh có thời gian,  anh hãy vào thớt phim mà anh với Yên tỷ đóng vai chính – waking love up nhé. Có hai con người kì lạ lắm ạ.  Một con người thì chiếm

đến 56 page trong phim này rồi. Nàng ta đặc biệt thích tổng hợp và game cáp hình. Em xin đảm bảo với anh, trong phim này anh từng mang những chiến cà vạt

thế nào, tập nào anh quên mà mang trùng cà vạt chắc anh cũng chẳng nhớ nhưng nàng ta biết hết. Lúc đầu nàng ta xuất hiện trong nhà cũng hờ hững lắm,

không phát cuồng như em đâu, em thỉnh thoảng cũng thấy nàng ta lăn xả khắp nơi xem phim với ava hình cung hoàng đạo của nàng ta lun. Rồi đến cái ngày thi

“hoa hậu cuồng Roy” ấy, nàng ta lúc nào cũng là người đầu tiên trả lời các câu hỏi về anh rồi mới đến em. Một fan cuồng anh thực sự như em, một ứng cử viên

sáng giá cho vương miện lúc đó chỉ còn biết ngước mặt lên trời mà than “ trời đã sinh ta sao còn sinh leo”.  Nhắc đến nàng ta không thể nhắc đến người luôn

song hành cùng nàng ta, có thế thì cặp đôi hoàn hảo - tiểu đội 89 này mới phát huy hết sức mạnh được. Con người thứ hai này cũng bá đạo không kém, chiếm

đến 38 page trong thớt phim này. Nàng ta lúc đầu xuất hiện thì cũng tương tự nàng kia, có vẻ rất thiện lương như một người xem phim bình thường :

“Hóng tập

15 quá đi thôi....

Không biết Tiểu Ngư có xuất hiện kịp thời để cứu Tiểu Bối ko

Phim này ban đầu định ko xem..nhưng tò mò xem...rồi bị cuốn hút luôn

Tuy cốt truyện và nhiều tình tiết giống bản cũ nhưng dv diễn đạt và theo cách riêng hơn ^^”

Nhưng sau khi anh đầu độc thành công nàng ta rồi thì cũng đáng sợ ghê lắm. Viết luôn cho anh một fic dài dằng dặc mà không ngại tốn công tốn sức chút nào đâu

ạ. Đã thế nàng ta còn bị ngộ nặng vai diễn của anh trong waking love up (như em ngộ vai diễn Tử Kỳ của anh vậy ^^) cho nên mỗi khi có ai (kể cả em @@) xỏ

xiên Hạng tổng là nàng ta cùng với nàng kia cùng tấu bài ca bán dép nhiệt tình. Nói vậy để anh phải nhớ rằng, hai fan này lợi hại đến vậy tất cả cũng chỉ vì cuồng

anh thôi nên anh càng cần phải nhớ hai bạn ấy.

Anh phải nhớ vậy tưởng đã loạn sao anh. Chưa hết đâu, anh còn phải nhớ nhiều người lắm. Một trong số đó chính là bạn này. Bạn ấy lúc đầu khi xuất hiện đã

không chịu thân phận một fan bình thường mà nhất định làm fan cuồng bằng 2 post lien tiếp với hơn 5000 words làm hết thảy mọi người đều sợ hãi đồng thời

tuyên bố xem phim của anh đóng giống như đọc tiểu thuyết ngôn tình bằng KMP. Thứ đến bạn ấy đổi luôn optional name trên face acc của bạn ấy thành “xác

nhận cuồng Roy” mà chưa xin phép một fan cuồng như em đây.

Rồi là viết cảm nhận, làm radio gameshow phim, làm radio tân gia bla bla bla. Em có mài móng trên keyboard cả ngày cũng không nói hết anh ạ.

Từ đã anh, chưa hết đâu, em chưa nói hết mà, anh nghĩ Royalland chỉ có vài người vậy thôi sao?  Anh lại có thể không nhớ đến Royalland Subbing team, quân

đoàn dù ít người và đầy ham hố nhưng nhiều lúc quặt quẹo vì phim Miss Rose mới của anh. Đó lại đội ngũ trans đầy nhiệt tình máu lửa: koi, lotus,cakhochay, là đội

timer cực kì ham hố và không ngại khó Han, Shani, Keo, Akiya_uruki, luv_frh, thuongrabbit. Anh lại có thể không phải nhớ đến những ss dù lớn rồi vẫn cuồng anh

thuthao0505083, Alicia.nguyen, kauler,Sunshine1302 hay những bé dù đầu cuối 9x hay 0x còn nhỏ mà đã phát ốm vì anh pikachu1997, TrạchYên,

yeuhangluc_02, pechuz6362 đặc biệt hơn nữa là đội ngũ dở dở ương ương đít tám đầu chín, mà đội ngũ đó đông lắm anh ạ, nên anh có thời gian anh tự đi tìm

hiểu, em mệt quá chả kể được nữa rồi

Mà từ nãy giờ em đã nói về em chưa nhỉ :O, là chúc mừng sinh nhật anh mà cứ kể lể thế này chắc anh ngán lắm, nhưng mà em chả ngại, em kể về sự cuồng anh

của em đây. Ngày 19/02/2012, lần đầu em cai phim Thái nhảy sang phim Trung Quốc, sau khi cày xong waking love thì vào thớt phim office girls cũng là cm bình

thường ,viết mấy lời ong bướm và khen ngợi vẻ đẹp trai của anh qua waking love up với hi vọng cổ vũ Sub team. Cơ mà 3 ngày sau 22/02/2012 cũng chính là cái

cm thứ 2 của em tại thớt phim này:

Coosoooooooooooooooooooooooooooooooo ep 6 rồi kìa
Mình mà thích ai là sốt ruột lắm  
Sắp ko chịu đc đi xem engsub trước rồi
Nhưng mà vẫn cố nhịn chờ sản phẩm của ST
Có lẽ trong thời gian chờ đợi mình nên đi cày lại Waking love up hoặc xem Unbeatable 2 vậy
Ôm các bạn làm sub 1 cái nào ”

Kì thực em nói cho vậy để tự nén mình không làm lộ nội dung phim chứ trong 3 ngày đó em đã chiến hết 25 tập phim OG của anh rồi. Nhưng OG

đặc biệt ở chỗ làphim đầu tiên mà em xem lại Vietsub khi mà đã cày qua engsub hết rồi. Sau đó là chuỗi ngày nông nổi của em cho đến tận bây giờ mà không biết

bao giờ mới kết thúc. Em cũng tự thấy thương cho cái thân đa đoan lắm thì oan trái nhiều của em .

Nói nhiều như vậy chắc anh thấy bực lắm, ngày sinh nhật mà có fan lạ hoắc ở đâu cứ chạy đến kể công =.=.

Thích tôi là việc của các cô, tôi không ép được, kêu gào cái gì.

Không hề kể lể chút nào đâu ạ vì yêu quý anh, Royallanders cực khổ lắm ạ:

*) Yêu quý anh, các Royallanders rất nhiều lần phải đi giải thích với các bạn khác là anh là ai, ai bảo anh lười biếng, ít quảng bá và đóng phim đến vậy. (Dù điều đó một phần cũng vì ở Việt Nam không chiếu phim của anh)

*) Yêu quý anh, các Royallanders phải học cách chấp nhận sự mù mờ về thần tượng vì tính cách khó hiểu vừa đa cảm vừa hờ hững của anh.

*) Yêu quý anh, các Royallanders từ những mem xem phim hết sức bình thường phải mò mẫn đi học từng tí từng tí một để có thể mang phim của anh đến với dân phố diều này.

*) Yêu quý anh, các Royallanders học cách yêu quý một thần tượng khác lạ, không phải là một ngôi sao nhân cách lớn, cũng không phải một thần tượng quốc dân chuẩn mực hay phản loạn, mà chỉ là một cá thể phiêu du tự do tự tại, như một kẻ sát thủ vô tình không hề biết đến nạn nhân của nó.

*) Yêu quý anh, các Royallanders phải uống Panadol liên tục vì đau đầu không biết bao giờ anh mới chịu thôi bay nhảy, đặt trái tim mình vào một người khác để khiến fan khỏi lo lắng.

*) Yêu quý anh, các Royallanders phải học cách sắp xếp thời gian để vừa học tập/làm việc mà vẫn có thời gian chăm chút cho phim ảnh của anh ở phố diều này.

*)Yêu quý anh, các Royallanders phải học cách động viên mình, tự mình tìm giải đáp cho câu hỏi “anh như vậy, chúng ta yêu anh bằng cái gì đây”. Thực ra có lẽ anh nói đúng, rất đơn giản “tôi thích sự chân thật, tôi không có gì khác, chỉ là một mặt thật nhất của bản thân", " Cuộc sống con người chẳng qua cũng là 2 mặt cố ý biểu hiện và sự chân thật mà thôi". Nếu là yêu quý thực sự, tự nó sẽ dẫn dắt ta.

*) Yêu quý anh, cá nhân em thôi, đã phải nghe đứa em gái em lải nhải “chị bỏ bác đó đi được rồi đấy, mặt thì trẻ nhưng mà tuổi già quá, có ai biết bác ấy là ai đâu”.

Nếu anh cảm thấy đau đầu, hoa mắt rồi thì em bật mí cho anh cách bật lại em này:

*) Yêu quý tôi các em có lẽ cực khổ nhỉ, nhưng khổ vậy sao các em vẫn làm ,  điều quan trọng hơn cả

là các Royallanders đã tìm được đến nhau, cùng chia sẽ sở thích về tôi *oai*. Tôi thấy các em lúc thì cười ngặt nghẽo, lúc thì

cười híp mắt, lúc thì ngồi bần thần xúc động khi đọc cm của nhau đấy thôi. Điều đó chắc chắn không phải do tôi, tôi chỉ chịu

trách nhiệm với phim của mình đóng thôi. Lẽ nào nó tác động tới các em được nhiều đến vậy?

Right!Phim của anh không thể gây cho chúng em tất cả các xúc cảm mà chúng em kể lể ra nãy giờ

Anh sắp bước sang một tuổi mới rồi, không biết anh có dự định gì hay có thể hờ hững chẳng có dự định gì đặc biệt chỉ là sống

một ngày như bao ngày khác thì tự đáy lòng mình một Royallanders như em chúc anh luôn bình tâm, bình an và vui vẻ trên

con đường đua cũng như đường đời mà anh nhất quyết muốn đi. Có thể một ngày nào đó, anh biết đến Royalland thật chứ

không phải mấy đoạn tưởng tượng hâm hấp như cái cm em viết này, điều đó chắc hẳn là hạnh phúc vô bờ với Royallanders.

Nhưng cũng có thể anh sẽ chẳng bao giờ biết được, điều đó cũng chẳng khiến chúng em buồn lòng. Do vậy, hãy cứ ăn một

sinh nhật thật vui vẻ khỏi bận lòng chuyện gì nhé Roy! 10 năm đã qua rồi, anh đừng ngồi tự mình hát khúc mừng sinh nhật

chính mình nữa nhé. Không có cảnh nào cô độc hơn hình ảnh đó cả. Kể cả anh không biết đến tình cảm của các fan, bởi dù

sao đó cũng chỉ là tình cảm thần tượng mà thôi, em tin, người thân, bạn bè anh vẫn luôn ở bên và thật tâm muốn chia sẻ sinh

nhật đầm ấm cùng anh.

http://www.tudou.com/programs/view/EULJ_0qHrMA/

“Chúc tôi sinh nhật vui vẻ – Khưu Trạch”

Yōng lǎn de qū tǐ shuì le 20 gè nián tóu xià yì shi xǐng lái kāi shǐ zì sī de shē qiú
Cơ thể lười biếng ngủ đến năm hai mươi tuổi tiềm thức mới tỉnh dậy bắt đầu những vọng tưởng xa xỉ của bản thân.

Duì zhe wēi xiǎo dàn gāo tāo jìn suǒ yǒu mèng xiǎng jì jìng de kōng qì nán nán de zì yǔ
Trước miếng bánh sinh nhật đào bới tất cả những mộng tưởng giữa không khí vắng lặng chỉ có tiếng nói ồn ào của trong chính tâm khảm.

Liáo dǎo de yuàn wàng huàn qǐ chén shuì de chóu chàng jīn yè de xīng kōng yīng gāi yě hái méi shuì bā
Ước vọng nản lòng gọi ra giấc ngủ triền miên đầy phiền muộn. Bầu trời sao đêm nay có lẽ cũng không thể ngủ được.

Qǐng líng tīng wǒ de suì yuè líng tīng wǒ de mèng chuī xī là zhú zhī qián wǒ xiǎng zhè yàng chàng
Xin hãy lắng nghe những ngày tháng cuộc đời tôi, xin hãy lắng nghe giấc mộng của tôi. Trước khi thổi nến, tôi muốn hát lên:
Zhù wǒ shēng rì kuài lè zhù wǒ shēng rì kuài lè
(Chúc tôi sinh nhật vui vẻ)2
Měi lì de wèi lái měi miào de xuán lǜ dōu jiang bèi mèng qiú jìn
Tương lai mỹ lệ, giai điệu hoàn mỹ đều sắp bị cầm tù trong giấc mộng.
Zài xǐng lái zhī qián dài zhe dú zì xìng fú (wǒ xiǎng zhè yàng chàng)
Trước khi tỉnh dậy mang theo hạnh phúc này đi, tôi muốn hát lên:

Bình luận

ta còn ko nhớ ta có đến 38 trang mà nàg nhớ :x x  Đăng lúc 14-10-2012 08:41 PM
đã thấy :)) kể công mà cũng hay gớm :))  Đăng lúc 14-10-2012 08:37 PM
choáng mắt :)) ss kỳ công ghê :)) fan Roy chính hiệu :))  Đăng lúc 14-10-2012 05:20 PM
Đỡ k nổi....đúng là nhà Roy toàn là ngọa hổ tàn long k hà ^^  Đăng lúc 14-10-2012 11:10 AM
hự, ta chưa làm, chưa có quà cho Uy ca nữa :((  Đăng lúc 13-10-2012 11:56 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Nikola3m + 5 em choáng @@
yeukhangvy_89 + 5 toẹt vời

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 13-10-2012 10:10:12 | Chỉ xem của tác giả

============================ định làm MV mà khó wá :((======================

Bình luận