Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: himido
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phòng PR của Subteam] Hỏi / đáp - Đề cử phim bạn muốn được Vietsub

[Lấy địa chỉ]
201#
Đăng lúc 25-8-2012 10:20:25 | Chỉ xem của tác giả
subteam cho mình đề cử Khuynh thành tuyệt luyến nhé ^^ film hay mà cứ phải xem sub Trung hoài đau mắt mất hết cảm hứng T.T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

202#
Đăng lúc 25-8-2012 14:12:58 | Chỉ xem của tác giả
m2mbmnx gửi lúc 23-8-2012 13:49
Kites ơi, các bạn có ý định làm phim 3 thiên kim nhà họ Hạ k??? Mình tìm raw mãi mà  ...

Mình tìm mãi mới thấy có 2 tập thôi. Các bạn có thể gửi link phim cho mình k??? Nếu bh xong mình sẽ ủng hộ :D. Thanks nhiều nhé.

Bình luận

TK nhà Họ hạ đc vsub by Royalland :)  Đăng lúc 25-8-2012 02:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

203#
Đăng lúc 26-8-2012 08:26:11 | Chỉ xem của tác giả
boconganhpp gửi lúc 24-8-2012 22:05
Lần đầu em chạy vô đây đề cử phim. *hồi hộp và lo lắng*
Em xin đề cử bộ phim "Tân ...

mjnh rat ung ho tan bach phat ma nu{:292:} cac ban Subteam nhanh nhanh sub bo fjm nay nha{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

204#
Đăng lúc 26-8-2012 11:44:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng ủng hộ "Tân Bạch Phát Ma Nữ" .... hy vọng các bạn Subteam để ý đến phim nì.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

205#
Đăng lúc 27-8-2012 21:12:12 | Chỉ xem của tác giả
không bít đã có ai đề cử phim nè chưa : Absolute Boyfriend. Tên tiếng trung thì mình k bit còn tên tiếng việt là: bạn trai hoàn hảo, mình tìm mà chẳng có.
lí do : Phim hay lắm đã có phiên bản nhật ùi, nhưng mình thích "cỏ dại" và nhóm phi luân hải lắm nên thích luôn phim nè, cốt chuyện cũng hay lắm.
Mong rằng sub sẽ làm phm này nha mình mong chờ lắm.
trailer thì sub xem tạm bằng bài hát chủ đạo của phim nhá ạ : http://youtu.be/FEAEz3-z_5Y
e cảm ơn sub nhièu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

206#
Đăng lúc 28-8-2012 00:08:46 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình đề cử phim "When Love Walked In" của F(x) Victoria, SJ-M ZhouMi và Calvin Phi Luân Hải. Phim này đang chiếu, một ngày hai tập tất cả các ngày, từ 27/8 đến 11/9

Bình luận

đang xem luôn nè, nhưng vẫn mong nhà mình làm sub  Đăng lúc 13-9-2012 11:13 PM
Mình cũng đang mong subteam làm phim này 8->  Đăng lúc 2-9-2012 10:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

207#
Đăng lúc 29-8-2012 03:17:15 | Chỉ xem của tác giả
phim thì mọi người đã đề cử cả rồi. riêng mình thì mình rất thích chương trình happy camp show "đại bản doanh hạnh phúc". subteam có thể nào sub cho mình xem được k ?

đa tạ

Bình luận

Happy camp là show định kỳ của đài Hồ Nam mà. ST có vietsub một số show ví dụ như show có dàn diễn viên Hiên Viên kiếm tháng vừa rồi, sắp tới có thể thêm 1 kỳ nữa   Đăng lúc 1-9-2012 10:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

208#
Đăng lúc 29-8-2012 09:47:14 | Chỉ xem của tác giả
mình đề cử phim dưới gốc cây bồ đề của chung hán lương vs lưư khải uy nhé
thích hình tượng thư sinh của bác lương trong phim này lắm. lúc nào cũng si tình hết {:430:}

Bình luận

ủng hộ subteam làm phim này.  Đăng lúc 30-10-2012 07:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

209#
Đăng lúc 30-8-2012 22:06:42 | Chỉ xem của tác giả
chào cả nhà.mình muốn đề cử phim "Cát Lộc bảo đao" của Ngô Kỳ Long và Chu Ân.ST có thể xem xét để làm sub được không?

Bình luận

mình cũng ủng hộ phim này,thích couple chính, phụ, hức mà thích cả Liên Thành Bích nữa, cuối cùng lại bị ác hóa :((  Đăng lúc 3-9-2012 05:59 PM
mình có ban raw đây.không biết có đẹp hay không nữa.http://pastebin.com/raw.php?i=HfTrFZ3P  Đăng lúc 2-9-2012 09:16 AM
@@ phim này hơi cũ nhể, bạn có raw đẹp không?  Đăng lúc 1-9-2012 10:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

210#
Đăng lúc 4-9-2012 17:09:01 | Chỉ xem của tác giả
Đề cử phim Ba Thiên Kim nhà họ Hạ

Tên tiếng Hoa: 夏家三千金
Tên tiếng Việt: Phần 1 ( Ba thiên kim nhà họ Hạ) , Phần 2 ( Ái tính Chân Thiện Mỹ)
Năm sản xuất : 2010
Công ty sản xuất: Công ty truyền hình trách nhiệm hữu hạn Thượng Hải Tân Địch Gia
Nước sản xuất: Trung Quốc
Số tập: 80 tập (40 tập đầu tựa đề là Hạ gia tam thiên kim, 40 tập sau là Ái tình Chân Thiện Mỹ)
Thể loại: phim tình cảm thành thị
Thời gian công chiếu: 22/1/2011
Đạo diễn phối âm: Liêu Tinh, Trương Vỹ
Đạo diễn: Thẩm Di
Địa điểm quay: Hạ Môn, Bắc Kinh

Nội dung:
     Gia đình của đổng sự trưởng một công ty kiến trúc lớn Hạ Chánh Tùng và vợ là Vu Tịnh có 2 cô con gái xinh đẹp ngoan ngoãn là Hạ Hữu Thiện và Hạ Thiên Mỹ. Nhưng trong quá khứ Hạ Chánh Tùng không ngờ mình còn một đứa con gái riêng là Dương Chân Chân với người yêu cũ là Dương Liễu.

Dương Chân Chân (Trương Mông đóng) và một kiến trúc sư trẻ là Chung Hạo Thiên (Trần Sở Hà đóng) là thanh mai trúc mã từ bé. Tuy nhiên tình yêu của họ bị đe dọa nghiêm trọng khi cô em mang họ Hạ nhưng không có dòng máu họ Hạ trong người của Chân Chân - Hạ Hữu Thiện (Thích Vy đóng) dùng mọi thủ đoạn gây chia rẽ tình cảm giữa Chân Chân và Hạo Thiên để đoạt lấy Hạo Thiên về mình. Về sau tạo nên chính bi kịch cho mình và gia đình Chân Chân. Rốt cuộc, hại người, hại mình, Hữu Thiện lấy được cái gì về cho mình???

Cô con gái thứ hai của nhà họ Hạ, Hạ Thiên Mỹ (Đường Yên) gặp gỡ Nghiêm Cách (Khưu Trạch), giám đốc trẻ của một công ty xây dựng. Qua nhiều lần xung đột cãi vã nổ trời, cô gái trong sáng, dễ thương và chàng giám đốc trẻ trung, nóng tính nhưng đẹp trai đã yêu nhau. Nhưng tình yêu của hai người đã gặp phải sóng gió khi Nghiêm Lập Hằng (Từ Chính Hy đóng), người em cùng cha khác mẹ của Nghiêm Cách có ý với Thiên Mỹ và người phụ nữ nhiều toan tính, Hiểu Tinh - người yêu cũ của Nghiêm Cách quay trở về tìm mọi cách để Nghiêm Cách rời bỏ Thiên Mỹ đến với cô ta. Tình yêu non trẻ của họ liệu có trải qua được thử thách khắc nghiệt???

Ái tình liệu khi nó vượt qua phong ba, bão tố còn giữ được vẻ đẹp Chân, Thiện, Mỹ vốn có. Đành phải chờ Vietsub của ST để chúng ta cùng giải đáp điều này

Diễn viên:
Trương mông- Dương Chân Chân
Trần Sở Hà - Chung Hạo Thiên
Khưu Trạch- Nghiêm Cách
Đường Yên- Hạ Thiên Mỹ
Thích Vy- Hạ Hữu Thiện
Tử Chính Hy- Vai Nghiêm Lực Hằng
Cùng một số diễn viên khác

Nguồn: baidu
Người dịch:yeukhangvy_89
=========================================

Mặc dù đã được ss Mun bảo là Czone hiện đang có rất nhiều PJ chạy nên sẽ không có kế hoạch làm phim này nhưng do lần trước em đã bảo với một bạn là nhà Royalland đang làm phim này rồi nên khi bọn em đành ra đây đề cử phim này. Nhà em đã dịch được vài tập, nhưng mà không đủ nhân lực để hoàn thành tất cả các tiêu chuẩn như phim của kites nên sẽ gác lại nó tập trung chạy một pj là Miss Rose ổn định nhất có thể. Hi vọng nó sẽ được sub trong một tương lại không quá xa.

==========================================

Nhận xét phim của người đề cử ^^

Nội dung phim không có gì mới lạ lắm. Vẫn là chủ đề con cái, tranh giành trong gia đình ở phim Trung Quốc,. Tuy nhiên nhờ

cách thắt nút, mở nút khá cao trào của biên kịch phim mà rating phim luôn đạt loại khá. Những diễn biến tình cảm yêu đương

của các couple trong phim vẫn khéo léo làm các tín đồ xem phim phải phát bực mình với tình tiết và không thể ngừng xem

được. Điều đó có lẽ nhờ diễn xuất ác nữ xuất sắc của Thích Vy và những diễn viên trẻ đẹp khác.

Phim này ấn tượng nhất với người cha Hạ Chính Tùng. Một người cha luôn thương yêu con cái dù có là con gái ruột mình hay

không. Tất nhiên vẫn có lúc bác quá nhu nhược, bị đứa con gái Hữu Thiện che mắt mà khiến đứa con gái ruột Chân Chân đau

khổ nhưng theo thiển ý của mình đó là do biên kịch chứ nhân vật của bác lẽ ra không đến nỗi thế. Hồi bé cũng có xem phim

của bác này đóng nam chính, thấy bác Hoàng Văn Hào à  nhỉ(hồi đó gọi là anh thôi ^^) cũng đẹp trai. Tự nghĩ "Phải lấy

người  như anh" . Sau xem đến phim này lại nghĩ "Phải lấy người như con rể bác "

Bình luận

ủng hộ phim này ạ :))  Đăng lúc 8-9-2012 03:09 PM
sao bảo phim ấy anh Lập Hằng hay lắm? Thế có phải con rể ko =))  Đăng lúc 7-9-2012 05:26 AM
@ss Lammuoimuoi: ý em là ngoại hình thôi ss ^^ chứ trong cả 3 con rể em ko chấm được tính cách ng nào T_T  Đăng lúc 6-9-2012 09:21 PM
bác ấy có 3 con rể,lấy đc người như Hạo Thiên thì trang sẽ thế nào? =)) có khi nhảy lầu để đầu thai cho nhanh ấy chứ =))  Đăng lúc 6-9-2012 09:20 PM
@Hổ: nhiều vấn đề ^^, thanks nàng ^^  Đăng lúc 4-9-2012 05:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách