Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: himido
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phòng PR của Subteam] Hỏi / đáp - Đề cử phim bạn muốn được Vietsub

[Lấy địa chỉ]
231#
Đăng lúc 7-10-2012 11:31:31 | Chỉ xem của tác giả
Chẳng bít 2 bộ này có đc chiếu ở VN ko nhưng hỏi anh Google thì toàn bản tiếng Hoa chứ hổng có TV, thử post lên cho Subteam xem xét nè:
-[2007] Thám tử Thành Húc/Detective Cheng Xu:

+Thông tin:
Thời lượng : 27 tập
Sản xuất : Lưu Yến Minh,Tưởng Hiểu Vinh
Tổng giám chế : Triệu Trí Giang
Tổng kế hoạch : Vu Vinh Quang
Đạo diễn : Hoàng Văn Lợi
Nhiếp ảnh : Quách Trí Nhân
Thiết kế phục trang : Mạc Hiểu Mẫn
Liên hiệp chế tác : Cty hữu hạn chế tác Ảnh thị Hải Nhuận
Cty hữu hạn chế tác ảnh nghiệp Vinh Quang Nhuận Thị Vân Nam
Phát hành : Cty hữu hạn chế tác ảnh nghiệp Vinh Quang Nhuận Thị Vân Nam
+Diễn viên và vai diễn:
Vu Vinh Quang vai Thành Húc
Can Đình Đình -- Ngụy Thu Đình
Ngọ Mã -- Nguỵ Tứ
Lưu Mục -- Chu Tử Quyên
Cao Minh -- Lý Lương Ngô
Vu Na -- Hàn Lệ Lệ
Tu Khánh -- Lâm Vỹ
Trần Long -- Đường Xung
Ngô Việt -- Thanh Nhã Long
Phùng Lịch -- Từ San
Mục Kỳ Đồng -- Khương Tử San
Tôn Vỹ -- Đặng Khải
Lưu Quan Lâm --- Mộc Tử
+Nội dung phim:
Câu chuyện xảy ra vào những năm 30 về oán hận tình thù của hai anh em,gặp nhau nhưng không thể nhận.Họ là anh em,đối thủ,tình địch,chiến hữu đều liên quan tới hai người con gái,lúc hợp lúc tan lúc đối địch lúc giao hảo.Con nuôi của Từ gia đi tìm sự thật sau 20 năm, thân tình và chính nghĩa có thể đồng hành ?
Việc xảy ra vào những năm 30 tại Long thành,cảnh sát Từ San cùng Đường Xung uống rượu say trở về Đường gia.Họ phát hiện vợ Đường Xung,Lý Nguyệt con gái của Lý Lương Ngô bị giết còn két bảo hiểm bị phá.Thám tử Thành Húc và Chu Tử Nguyên nhận lệnh điều tra nhưng trên hiện trường,tội phạm không để lại chút chứng cứ nào,chỉ có Đường Gia Sơn hiểu rõ hoàn cảnh Đường gia và mở dễ dàng két bảo hiểm...
+Vài pic:

-[2008] Thám tử Thành Húc 2/Detective Cheng Xu 2:

+Thông tin:
Đạo diễn : Lưu Phùng Thanh
Phát hành : 07/2008
Thời lượng : 30 tập
Biên kịch : Vương Quyện
Sản xuất và kế hoạch : Vu Vinh Quang
Trình bày : Lưu Yến Minh,Vu Vinh Quang
Tổng giám chế : Triệu Trí Giang
Nhiếp ảnh : Tửơng Kế Chính
Âm nhạc : Vương Hựu Ninh
Tổng chế tác và phát hành : Tưởng Hiểu Vinh

+Diễn viên và vai diễn
Vu Vinh Quang vai Thành Húc
Vương Nhạc vai Từ San
Vương Lực Khả vai Lạc Hồng Anh
Đừơng Vu Hồng vai Lâm Lạc Thạch
Hứa Ngưng vai Lạc Hồng Thành
Hứa Văn Thu vai Lãnh Tiểu tỷ
Đừơng Quốc Cường vai Cục trưởng Đại Uyển
Nhạc Diệu Lợi vai Hồng Quán trưởng
Trương Mặc vai Tiết Nhiễm

Liên hợp chế tác
Cty Hữu hạn Ảnh thị Hải Nhuận
Phát hành

+Nội dung phim
Thành cổ Long Thành,trong đêm tối dần thay đổi,những bí ẩn lần lượt bắt đầu.Phi Thiềm Tẩu Bích thuộc về 1 tổ chức ám sát hắc ám có nguồn gốc từ gia tộc Ninja của Nhật xuất hiện tại Long Thành.Các vụ giết người xảy ra.Có thể do ninja bí ẩn gây ra nhằm khủng bố làm rối loạn tình hình,2 phe chính và tà đối đầu nhau,trận chiến ko khoan nhượng giữa thiện và ác nổ ra ....
1 bên là tổ chức ninja hắc ám cùng chỉ đạo từ Ninja Nhật Bản .Bên kia : Từ Sơn - thám trưởng của Long Thành bất tài,Bạch y nữ thám tử tổng cục chuyên gia ma thuật Lâm Lạc Thạch,sức khỏe yếu nhưng am hiểu nắm bắt tâm lý đối phương Lạc Hồng Thành,nữ nhi có hàng ngàn khuôn mặt Lạc Hồng Anh,vương tử cao quý bù nhìn Tiết Nhiễm - những thanh niên anh hùng dũng cảm sẵn sàng chiến đấu vì Tổ quốc .Tất cả vì mục đích tìm kiếm kho báu bí ẩn hàng ngàn năm của dân tộc TQ đã mất tích nhưng có tin rằng kho báu đã đc chôn giấu đâu đó tại Long Thành.Nguồn tin này khiến Long Thành xôn xao hỗn loạn , đệ nhất thám tử Long Thành là Thành Húc cũng biết chuyện Ko thể khoanh tay đứng nhìn,Thành Húc phá bỏ lời thề ,quyết định ra mặt .......
+Vài pic:

Bình luận

film này từng chiếu trên SCTV ak,mình coi dc vài tập,cực hay lun ak. Do đi học nên hk có time coi  Đăng lúc 21-11-2012 04:27 AM
phim này trên tv có chiếu r. coi hay ghê :) nhưng đ/v bộ phận giới trẻ chắc ít người thích film này!  Đăng lúc 1-11-2012 08:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

232#
Đăng lúc 7-10-2012 21:54:52 | Chỉ xem của tác giả
mấy bn ở đây bị Trạch hút hồn hết oj
Riêng mình,mong st có thể làm lại film "HẠNH PHÚC BẤT NGỜ" do La Chí Tường và Từ Hi Viên đóng
MÌnh kiếm hầu hết các web oj mà hk có film này
Nếu có thể thì Mong st làm lại film " VUA MẠO HIỂM" do Ngô Kì Long đóng
(Sr mình hơi tham lam quá)
Nhưng mong các bn có thể làm sub các film này
Các ơn st nhìu nhìu
Thank you so much

Bình luận

um,film hay lắm,nhưng mún xem lại như hk có web nào có film này cả  Đăng lúc 21-11-2012 04:25 AM
Hạnh phúc bất ngờ - tình yêu của tớ <3  Đăng lúc 18-11-2012 07:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

233#
Đăng lúc 9-10-2012 21:05:57 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi mong là sub team làm sub bộ phim Bí mật bị thời gian vùi lấp nha!
Mình nghĩ đó là 1 phim hay!
Và cả phim Khuynh thành tuyệt luyến nữa!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

234#
Đăng lúc 17-10-2012 07:00:47 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi có thể làm giúp mình phim Trai tài gái sắc( Love in the city) của Lâm Tâm Như được không. Phim này đã chiếu từ năm 2003 rồi, nên mình chỉ tìm được link này:
http://www.youku.com/show_page/id_zcbfeb698962411de83b1.html
Hoặc: http://v.youku.com/v_show/id_XMTE0NDEyNzM2.html
Thực ra thì hai cái này không khác nhau là mấy.
Nội dung phim:
Là câu chuyên tình của cô bé lọ lem thời hiện đại. Thất vọng trước tình yêu và sự nghiệp Tô Lạp( Lâm Tâm Như đóng) và Nhan như Ngọc bạn thân của Tô Lạp, Sau khi tôt nghiêp trương đại học danh tiếng ở Thượng Hải, Đã cùng làm việc trong một công ty du lịch. Hai người động viện lẫn nhau mở ra một thế giới cho riêng mình. Khâu Thạch ( Lực Nghị đóng), một CEO trẻ tuổi tài cao tình cờ gặp Tô Lạp và yêu cô ngay từ cái nhìn đầu tiên, tính cách trong sáng của cô đã thu hút anh mạnh mẽ. Anh cố gắng chinh phục cô bằng mọi cách. Nhưng Tô Lạp vì lòng tự trọng và nỗi sợ thất bại trong tình yêu, nên đã khước từ tình cảm của anh và tập trung cho công việc mới. Đối mặt với sự cạnh tranh khốc liệt trong kinh doanh, Nhan Như Ngọc đã bán thông tin mật công ty và để tội cho Tô Lạp khiến Tô Lạp bị sa thải. Tô lạp không nản chí đã mở một quán bar dành cho nữ giới với sự giúp đỡ của các bạn bè cũ. Quán bar lúc đầu cong vắng khách nhưng sau đó nhanh chóng phát đạt. Hiểu được Tô Lạp là một cơ gái ngoại cương nội nhu, Khâu thạch vứt bỏ tình tự phụ của mình và luôn giúp đỡ cô khi cần. Cuối cùng, sau nhiều khó khăn họ đi đến kết hôn.

Bình luận

mình mong sub team làm bộ flim chuyện tình ngãi lạc lạc vì mình rất thích nam dv trần sở hà  Đăng lúc 21-10-2012 12:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

235#
Đăng lúc 24-10-2012 18:15:28 | Chỉ xem của tác giả
nhờ các bạn giúp mình giải đáp thắc mắc này {:420:}
tìm raw phim thường tìm ở các trang nào vậy các bạn?
mình muốn tìm raw phim Hạnh Phúc Bất Ngờ do La Chí Tường, Từ Hy Viên đóng mà không biết tìm chỗ nào {:398:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

236#
Đăng lúc 26-10-2012 21:41:52 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn đề cử phim "Vô tình anh yêu em" - Trái tim mùa thu phiên bản Trung Quốc
Rất thik phiên bản Hàn, ko biết phim Trung như thế nào
Nhìn dàn dviên cũng lung linh ghê
Cám ơn Subteam {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

237#
Đăng lúc 28-10-2012 22:35:15 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

tại vì bên Nhật đang chiếu phim này á bạn, chứ phim là 100% Đài Loan  Đăng lúc 1-11-2012 10:38 AM
film nì sao thấy trên poster là tiếng Nhật thế?  Đăng lúc 1-11-2012 08:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

238#
Đăng lúc 30-10-2012 07:24:06 | Chỉ xem của tác giả
em muốn đề cử phim Như Ý của Lưu Khải Uy và Dương Mịch. Trên youtube chỉ có tiếng bông, k có vietsub, em xem mà k hiểu j hết. Mong subteam làm vietsub nhé. ^^. ĐA TẠ

Bình luận

Hiện nhân lực subteam có hạn, không thể làm được phim này. Mong bạn thông cảm.  Đăng lúc 22-11-2012 11:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

239#
Đăng lúc 31-10-2012 22:09:59 | Chỉ xem của tác giả
{:292:}Subteam ới, mình tha thiết đề cử phim " Spring in summer"
Tên tiếng Trung: 夏日里的春天 // Xia Ri Li De Chun Tian
Tên tiếng Việt: Ngày xuân giữa mùa hè/Muôn sắc cuộc đời. {:295:}
Đạo diễn: Đường Huy
Biên kịch: Lưu Phương
Thời lượng: 20 tập
Năm sản xuất: 2004
Diễn viên:

Mã Tô - Lưu Xuân Thiên
Vương Lâm - Cao Nguyên
Châu Na (Chu Vi Đồng) - Diệu Ca
Trương Diên - Thẩm Minh
Cao Lỗi - Tư Đồ Nam
Huỳnh Hải Băng - Đặng Phong
Vương Linh - Trân Châu
Trịnh Tiểu Ninh - Trần Chính Đông

Phim này mình xem 1 lần trên VCTV, nhớ mãi, từ năm mình học lớp 11 đến giờ, tìm hoài chỉ thấy trên youku là có thôi ah {:261:} Mà trình tiếng Trung của mình thì có hạn {:266:}
Phim thật sự rất hay, nhạc phim có 2 bài "love you and love me" và "crystal plane" cũng ngất ngây nốt T__T

Chắc cũng không ít bạn đã xem film này và có cùng tâm trạng như mình T___T

Link youku: http://v.youku.com/v_show/id_XMTA4ODU4MjEy.html

Bình luận

Hiện nhân lực subteam có hạn, không thể làm được phim này. Mong bạn thông cảm.  Đăng lúc 22-11-2012 11:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

240#
Đăng lúc 2-11-2012 14:37:56 | Chỉ xem của tác giả
đây rồi cuối cùng em cũng thấy đc chỗ cần thấy

cảm ơn nhà mình lắm lắm lun

em chỉ có mong mỏi duy nhất là mọi người hãy làm vietsub phim "TẾ CÔNG" do trần hạo dân đóng phần 3 được không ạ? em rrất muốn biết rồi tế công thế nào? những con người ta ác sẽ ra sao?

phim đó bên kia ngta coi xong hết rồi mà hơn 1 năm rồi bên mình hem ai dịch cả, kiếm mãi cũng chỉ coi đc tiếng bông mà tiếng đó coi câu đc câu mất hem hiểu chi cả huhu

mong mong lắm lun đó, mọi người dịch dùm em cảm ơn cảm ơn 1000 lần hjhj

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách