Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: himido
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phòng PR của Subteam] Hỏi / đáp - Đề cử phim bạn muốn được Vietsub

[Lấy địa chỉ]
341#
Đăng lúc 11-4-2013 21:32:05 | Chỉ xem của tác giả
Mình nghĩa Subteam nên dành thời gian làm các bộ phim chưa Sub
Chứ ko nên resub lại các bộ phim do các diễn đàn khác sub hoặc KST cũ trước đây làm
Thân!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

342#
Đăng lúc 14-4-2013 08:16:30 | Chỉ xem của tác giả
mình để cử bộ phim Hổ tướng Tùy Đường, phim này có vẻ ko hoành tráng bằng Tùy Đường diễn nghĩa, nhưng cũng hay lắm mà chưa ai làm sub. Phim này Huỳnh Hải Băng đóng Tần Thúc bảo, còn Nhiếp Viễn đóng vai La Thành. Phim này hồi xưa coi đài tỉnh chiếu lâu rồi, giờ thì ko có cơ hội coi lại. Trên youtube có full bản tiếng Trung.
http://www.youtube.com/watch?v=9 ... eature=results_main

Bình luận

chọn diễn viên hay hơn  Đăng lúc 23-4-2013 07:32 AM
mình cũng vậy, giờ có bộ Tùy Đường diễn nghĩa mình cũng thấy hay, nhưng mà nhân vật Trình Giảo Kim, Lý Thế Dân, Từ Mậu Công thì mình lại thấy Hổ Tướng Tùy   Đăng lúc 23-4-2013 07:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

343#
Đăng lúc 16-4-2013 16:28:45 | Chỉ xem của tác giả
t mong subteam có thể làm sub phim "Summer Fever" của Hồ Vũ Uy và GuiGui và cả " không phải hoa chẳng phải sương" của Lý Thạnh và Trương Duệ! 2 phim này đang hot hot hot ý ạ ! hình như do ms trình chiếu nên ... t hok tìm đc link raw T.T !
mong m.n ủng hộ ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

344#
Đăng lúc 17-4-2013 13:29:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình đề xuất làm lại phim - Tiểu Tử Thiếu Lâm subteam ạ. Trên mạng toàn bản lồng tiếng thấy ghét mà chất lượng kém cực kỳ. Mình cũng không tìm thấy bản raw, sub cũng không có.
Khi nào thì "Đại Mạc Dao" lên sóng nhỉ? Mình hóng từ sau Hiên Viên Kiếm, nhưng mãi vẫn chưa có tin gì.
Vì không biết tiếng Trung nên mình không xem phim được. Nhưng nếu subteam có phụ đề tiếng Anh, và thiếu người dịch sub thì cho mình làm cùng với. :D

Bình luận

Đại mạc dao lịch chiếu vào tháng 7  Đăng lúc 24-4-2013 12:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

345#
Đăng lúc 18-4-2013 00:13:42 | Chỉ xem của tác giả
mokokute gửi lúc 16-4-2013 16:28
t mong subteam có thể làm sub phim "Summer Fever" của Hồ Vũ Uy và GuiGui và cả " không ph ...

mình ủng hộ "Không phải hoa chẳng phải sương" của Lý Thạnh với Trương Duệ :3
Hóng phim này mãi à. :(                                                                                                  

Bình luận

uk ^^~ !!!! phải lôi kéo thêm đồng minh thì subteam sẽ duyệt dự án phin thui :D  Đăng lúc 18-4-2013 12:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

346#
Đăng lúc 19-4-2013 11:50:37 | Chỉ xem của tác giả
bữa xem trên tv bên nhad thằng bạn có phim Cặp đôi kì lạ
mà mình chẳng biết tên tiếng anh của phim đó là gì
đại loại là phim nói về 2 anh chị bị hứa hôn từ nhỏ, nên lớn lên cưới nhau luôn để che mắt gia đình
rồi sau này lại yêu nhau thiệt
mà mình thật sự chỉ nhớ có mỗi cái tựa đề thôi
có ai giúp mình ko??
hình như nhà mình ko có làm vietsub phim này, nên mình cũng ko bít tìm ở đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

347#
Đăng lúc 20-4-2013 20:09:05 | Chỉ xem của tác giả
Mình đề cử phim Diệp Vấn do Trịnh Gia Dĩnh và Hàn Tuyết đóng chính nha.Đây là 1 bộ phim võ thuật dân quốc hoành tráng,quy tụ dàn diễn viên thực lực của Đại Lục và Hong Kong.Phim nì đang trình chiếu trên rất nhiều đài địa phương của TQ và đc yêu thik nồng nhiệt,tuy chưa phát sóng trên đài vệ tinh nên chưa thể có bản HD đc,mình thật sự rất hy vọng subteam suy nghĩ,xem xét vietsub cho bộ phim này khi phim lên sóng chính thức trên các đài vệ tinh(5 đài vệ tinh lận).Bản thân mình cũng hơi bùn vì khi dịch news cho sis Hàn Tuyết,mọi người cứ hỏi sao ko có phim nào của sis hết vậy.Thật ra tỷ đóng nhìu lắm chứ nhưng VN mình ko có làm sub cho phim của tỷ nên mọi người mún xem mà ko tài nào xem đc,một lần nữa mình chân thành hy vọng subteam xem xét dự án phim này vì theo như nhiều khán giả trên đài  Sơn Đông nhận xét đây là bộ phim cực kỳ hay và giàu ý nghĩa!!!!cảm ơn các bạn!

Bình luận

ủng hộ hai tay hai chân luôn  Đăng lúc 13-5-2013 10:36 PM
ủng hộ ủng hộ mọi người thiết tha kêu goi subteam làm sub "Diệp Vấn" - 1 bộ phim rất đáng để xem <3  Đăng lúc 29-4-2013 08:46 PM
Công nhận là phim của ssTuyết không có nhìu, đọc news thì thấy phim Diệp Vấn hay, ủng hộ bạn nha!  Đăng lúc 22-4-2013 08:22 PM
ủng hộ st làm sub "Diệp Vấn" nè :))  Đăng lúc 21-4-2013 05:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

348#
Đăng lúc 20-4-2013 23:08:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng hi vọng phim diệp vấn sẽ được làm sub.Tỷ rất nổi tiếng tại châu Á nhưng tại VN thì lại không có nhiều người biết về tài năng của tỷ và phim của tỷ.Bộ phim diệp vấn là về 1 bậc đại tông sư của võ thuật TQ,mình hi vọng sẽ sớm chiếu tại VN cũng như sẽ được làm sub
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

349#
Đăng lúc 22-4-2013 20:00:29 | Chỉ xem của tác giả
mình đề cử phim Hoài ngọc truyền kỳ.
phim này có ss Tiệp dóng hay quá trời luôn,mình cực kỳ hâm mộ ss.hy vọng sẽ có vietsub sớm.ss ở VN vẫn chưa đc mọi ngườj biết đến nhiều ,hy vọng xem xong thì có nhiều người thick ss hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

350#
Đăng lúc 22-4-2013 20:33:11 | Chỉ xem của tác giả
Mình đề cử phim Những cô con dâu nhà họ Khang (2000) có Lưu Đào đóng. Phim từng chiếu trên vtv1 nhưng không rõ năm nào. Phim này hơi cũ nhưng xem rất hay, hài hước.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách