Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1319|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[phỏng vấn] Với CL thì ""Bad Girl" là hình mẫu của tôi"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Trưởng nhóm 2NE1 vừa qua đã phát hành solo album đầu tay " The Baddest Female".

Gần đây, cụm từ " Bad Girl" đang là từ thường xuyên được sử dụng trong ngành công nghiệp âm nhạc. Ở đây, từ "Bad" là từ chỉ có ý nghĩa miêu tả một người phụ nữ rất thu hút.

Cuối tháng trước, nhóm trưởng CL của 2NE1 đã chính thức bước vào cuộc chiến giữa các nghệ sỹ solo với hình ảnh "Bad Girl" của cô ấy. Trên sân khấu, CL được biết đến là một nghệ sỹ tràn đầy năng lượng gây ngạc nhiên cho mọi người. CL luôn luôn là người rất tự tin và lộng lẫy vì thế bài hát chủ đề dường như phù hợp để miêu tả hình ảnh về một người phụ nữ theo kiểu "Bad Girl" ( Điều đó thực sự tuyệt vời).

Q: Bạn cảm thấy thế nào khi biểu diễn trên sân khấu "Inkigayo" vào ngày 2.6 vừa qua với tư cách lần đầu tiên là một nghệ sỹ solo?

CL: Tôi không thể nói rằng tôi thấy hài lòng với màn trình diễn nhưng tôi thấy thực sự vui. Tôi thấy rất phấn khích khi làm được điều gì đó mới mẻ trên sân khấu solo đầu tiên của mình trong suốt một thời gian dài. Đã có rất nhiều fan hâm mộ tới xem, thực sự bất ngờ vì hầu hết tôi cảm thấy rằng mọi người sẽ thích một concert hơn là một chương trình âm nhạc.

Q: Tôi nghĩ hình ảnh quyến rũ của bạn đang ngày càng nổi bật hơn.

CL: Thực sự mà nói, tôi thích mọi thứ phải quyến rũ hơn nữa. Tôi vẫn chưa thực sự cảm thấy vẻ sexy. Tất nhiên, tôi thấy hãnh diện và cám ơn khi mọi người đã nói với tôi rằng tôi quyến rũ nhưng tôi vẫn thấy mình nhút nhát khi tôi nói một vài điều về chính mình.

Q: Bạn nghĩ gì khi nhận được ca khúc chủ đề " Bad Girl"?

CL: Cụm từ "Bad Girl" lần đầu tiên được đưa ra trong khi tôi trêu chọc anh Teddy. Năm trước, anh ấy nói rằng " Khi em làm điều gì đó cho mình, điều đó phải thực sự vui vẻ đến mức em phải la lên rằng "Bad Girl". Cách đây không lâu, anh ấy đã biến những điều mình nói thành một ca khúc, tôi thấy rất hài lòng và thực sự yêu thích ca khúc đó."

Q: Nhiều người hâm mộ đã chờ đợi một album  nhưng bạn lại chỉ phát hành một ca khúc. Có bất cứ điều gì khiến bạn thấy hối tiếc không?

CL: Đó là giấc mơ của tôi, với tư cách là một nghệ sỹ solo, để tạo ra một album được thật đặc biệt cho chính mình cần khoảng 10 năm hoạt động trong ngành giải trí. Bây giờ, tôi đang thực hiện giấc mơ của mình, tôi nghĩ rằng chủ tịch Yang của chúng tôi đã đúng. Trước hết, tôi cần phải giới thiệu bản thân mình thông qua một ca khúc mà có thể cho mọi người thấy được tôi là ai.

Q: Trong khi đó, ca khúc này là một ca khúc hip -hop chậm. Bạn có xem xét các ý kiến của những người hâm mộ xem họ thích điều gì không?

CL: Khi chúng tôi làm MV và tạo nên các sân khấu, theo tôi chúng ta chỉ làm những gì mà chúng ta thích. Chúng ta cũng luôn luôn hi vọng rằng mọi người cũng sẽ thích những gì mà chúng ta đang làm và tất nhiên rồi, công ty của chúng tôi cho phép chúng tôi được làm những gì mà chúng tôi thích. Tôi muốn để lại một ấn tượng tốt trong tâm trí người hâm mộ.

Q: "Bad Girl" có nghĩa là gì?

CL: Là một người luôn phấn đấu hết mình trong con đường đã chọn và có một niềm đam mê cũng tự tin khi biểu đạt suy nghĩ của mình.

Q: Thỉnh thoảng có người nhận xét rằng bạn như là một đại diện tiêu biểu cho nữ quyền bởi sự tự tin ở trên sân khấu.

CL: Đó là suy nghĩ và nguyên tắc của tôi. Trong suốt cuộc đời tôi, tôi đã học tập tại một vài trường quốc tế. Trong những năm đó, tôi đã biết được rằng những người nước ngoài có một cái nhìn rất khác về phụ nữ châu Á. Nữ tính, hiền lành, và .v..v..Có những thời điểm thì điều đó là đúng nhưng tôi muốn cho họ thấy một cái gì đó khác. Tôi muốn phá vỡ quan niệm của họ về phụ nữ châu Á.

Q: Có phải có một thời gian trước đây bạn đã từng nổi loạn?

CL: Tôi nghĩ tôi chỉ cảm thấy đó là điều tự nhiên khi tôi trưởng thành. Cả Jeremy Scott và Will.I.am đều bảo tôi rằng họ không biết có người nào đó giống tôi ở châu Á. Bất cứ khi nào tôi gặp gỡ những người như họ, suy nghĩ của tôi càng ngày càng được mở rộng. Có những phụ nữ châu Á rất hấp dẫn bởi họ mạnh mẽ và tràn đầy năng lượng nhưng nhiều người lại không biết điều đó.

Q: Ngay cả những ngày đầu khi  2NE1 ra mắt, đã có rất nhiều những bình luận cho rằng bạn rất đặc biệt nhưng phải mất một thời gian dài để bạn có thể ra mắt với tư cách một nghệ sỹ solo.

CL: Tôi đã luôn muốn thử ra mắt như một nghệ sỹ solo nhưng tôi lại càng muốn mình phải làm được những thứ mình phải được làm những gì mình thích rồi mới có thể ra mắt công chúng. Tôi thực sự hạnh phúc khi chủ tịch Yang nói với tôi rằng tôi cso thể ra mắt với bài hát này. Tuy nhiên, mọi quyết định được đưa ra rất nhanh chóng, thậm chỉ tôi không nghĩ rằng mình chỉ có một tháng để làm tất cả mọi thứ.

Q: Một vài người nói rằng bạn là phiên bản nữ của G-Dragon.

CL: Tôi rất biết ơn về điều đó. Nếu tôi có cơ hội để tiếp tục sự nghiệp solo của mình, tôi muốn tìm ra được những màu sắc của bản thân rõ ràng hơn. Thành thật mà nói, nhiều người chỉ xem tôi là CL của 2NE1 nhưng tôi mong muốn mọi người biết rằng CL có một màu sắc riêng biệt, đây là điều rất tuyệt. Với tư cách là một rapper nữ, tôi muốn trở thành một người vượt qua mọi giới hạn.

Q: Dara đã giúp bạn quảng bá ca khúc bằng cách đăng tải trên trang twitter của cô ấy. Các thành viên dường như cũng hỗ trợ bạn rất nhiều.

CL: Họ luôn luôn là những người bạn đáng tin cậy của tôi. Tôi thấy biết ơn vì điều này. Dara nói rằng chị ấy là chủ tịch câu lạc bộ fan hâm mộ của tôi và sẽ tiếp tục cổ vũ cho tôi. Tôi luôn tâm sự với các thành viên trong nhóm và họ liên tục nói với tôi rằng họ thích ca khúc của tôi rất nhiều. Dara và Bom đã tới xem buổi biểu diễn lần đầu tiên của tôi vì vậy tôi đã hỏi họ cảm thấy thế nào. Họ trả lời rằng, " Tất nhiên là rất tuyệt vời rồi!"

source:http://www.kpopstarz.com/article ... -girl-interview.htm
vtrans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 4-6-2013 21:36:26 | Chỉ xem của tác giả
Vâng giờ em edit bài luôn đây ạ ^.^
Q: "Bad Girl" có nghĩa là gì?

CL: Là một người luôn phấn đấu hết mình trong con đường đã chọn và có một niềm đam mê cũng tự tin khi biểu đạt suy nghĩ của mình.

Bad Girl theo chị là vậy ạ ? Thế mà em luôn nghĩ khác cơ keke
2 bà chị kia thì nhí nhảnh suốt rồi, ủng hộ chị Eo nhiệt liệt
Cái MV làm trong được có 1 tháng, mọi người chắc vất vả lắm
Tuy em cũng nghe nhiều ý khiến bên Hàn cứ chê bai nhưng kệ em thấy bài này hay lắm mà
Thanks ss trans news

Bình luận

Bạn ơi, edit bài bạn nhé ^^!  Đăng lúc 4-6-2013 10:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-6-2013 23:17:18 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn bạn đã dịch tin ^^
- chỗ "tiêu biểu cho nữa quyền" hình như bạn viết dư chữ A thì phải n.n
rất thích câu hỏi
Q: Thỉnh thoảng có người nhận xét rằng bạn như là một đại diện tiêu biểu cho nữa quyền bởi sự tự tin ở trên sân khấu.

cũng như câu trả lời này của CL
Đó là suy nghĩ và nguyên tắc của tôi. Trong suốt cuộc đời tôi, tôi đã học tập tại một vài trường quốc tế. Trong những năm đó, tôi đã biết được rằng những người nước ngoài có một cái nhìn rất khác về phụ nữa châu Á. Nữ tính, hiền lành, và .v..v..Có những thời điểm thì điều đó là đúng nhưng tôi muốn cho họ thấy một cái gì đó khác. Tôi muốn phá vỡ quan niệm của họ về phụ nữ châu Á.

cô nàng CL ngay từ lúc 2NE1 ra mắt, đã có nét gì đó rất nổi bật, tựa như G-Dragon của Big Bang vậy ~

Bình luận

thank bạn đã nhắc nhở!!^^  Đăng lúc 4-6-2013 11:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-6-2013 11:52:51 | Chỉ xem của tác giả
MV mới của bạn này rất đặc sắc, nhưng mình không hiểu nội dung mấy, với cả ko hiểu bạn ấy muốn truyền tải điều j qua MV này??? Thỉnh thoảng có đoạn bạn í còn làm mình nghĩ đến lady gaga, nhất là đoạn bạn í há miệng cạp cái j í.
Mới xem có 3 lần nên chưa thấm đc nhạc của bài này.
Mình thích 2ne1 thời i dont care, i'm the best hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách