Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3452|Trả lời: 38
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[GHS's corner] Tổng hợp bài viết hay về nhân vật trong phim Sun đóng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Góc chia sẻ những bài viết hay về nhân vật trong các phim Goo Hye Sun từng đóng

[Jandi Collection] - Những bài viết hay về Cỏ dại thân yêu - BOYS OVER FLOWERS

You fight for who you love, you suffer for who you care and you treasure those that you hold dear.and that's "GEUM JANDI"

Tôi chiến đấu vì người tôi yêu, tôi đau khổ vì người mà tôi quan tâm và tôi trân trọng những gì tôi đang nắm giữ, đó chính là "GEUM JANDI"

Đây là nơi  lưu giữ những hồi ức đẹp đẽ về Geum Jandi, ngọn cỏ đáng yêu và dũng cảm trong trái tim những người yêu mến cô ấy.
Con người đi qua, ánh sáng còn để lai mãi...Bộ phim đi qua, nhưng kỷ niệm vẫn còn ở đây..Phải không Geum Jandi ?

Bài viết 1:

Đọc xong bài viết của bạn mi_mi, mình thật không dám tin đây là một cô bé lớp 9, không chỉ cach suy nghĩ mà cả giọng văn cũng rất trau chuốt và trôi chảy, rất có đầu tư và suy nghĩ, dồn thêm vào đó nhiều tình cảm. Tương lai bạn hãy làm nhà báo nhé, nhưng đừng làm nhà báo săn tin, hãy làm nhà báo phân tích phê bình vì xã hội cần những người như bạn!

Mình cũng cảm thấy các fans của Jun Pyo luôn bất bình với Jandi vì thái độ thiéu rõ ràng trong tình cam của bạn ấy. Jandi không thể rõ ràng khi đứng giữa Ji Hoo và Jun Pyo, Jandi đôi lúc có những tuyên bố bỏ cuộc trong tình cảm với Jun Pyo, Jandi quá kiêu hãnh nên dã làm Jun Pyo nhiều lần phải đau lòng,... Mình thấy những điều ấy đều đúng cả. Jandi luôn cho người xem cảm giác bất an về tình cảm giữa hai người, bạn ấy không thể hiện được sự chắc chắn trong suy nghĩ của mình và đôi lúc bạn ấy làm người xem phải đánh dấu chấm hỏi về tình cảm của bạn ấy: Rốt cuộc bạn ấy có thích Jun Pyo sâu đậm hay không? Hay đó chỉ là sự cảm động trước một người đã yêu mình sâu đậm? Nếu Ji Hoo nhảy vào cuộc, bạn ấy sẽ thay lòng đổi dạ chứ?...

Nhưng cá nhân mình thì mình thấy Jandi yêu Jun Pyo một cách sâu sắc, chỉ có điều bạn ấy không thể hiện nó ra mà thôi. Hãy cứ nghĩ đến khi Jandi bị Jun Pyo bắt gặp trên bãi biển với Ji Hoo, Jandi đã đau đớn đến thế nào khi làm tổn thương Jun Pyo mà không cách nào thanh minh được. Trước đó, Jandi đã vướng vào một vụ rắc rối vì bị hãm hại, bị hiểu nhầm mình là thứ con gái lẳng lơ, ngủ chung với một tên đàn ông xa lạ. Jandi cũng biết mình đã làm tổn thương Jun Pyo, Jandi đã cố che màn hình để không cho Jun Pyo nhìn thấy những bức ảnh đó. Khi Jan Pyo nổi sùng lên, Jandi cũng đã cố thanh minh nhưng Jun Pyo không tin, và bạn ấy đã bảo: "Anh tin hay không không liên quan gì đến tôi!". Nhưng lần này, cho dù Jun Pyo đã thể hiện sự tức giận của mình thậm chí bằng cách đòi đuổi học bạn ấy, Jandi vẫn buồn, hối hận và khóc vì đã làm tổn thương Jun Pyo, vẫn đi tìm Jun Pyo, mong được giải thích. Khi Jandi hớt hải chạy đến bệnh viện vì nghe tin Jun Pyo phải vào bệnh viện, khi bạn ấy đánh tên Sô Pyo nhừ tử vì tội "dám đụng đến bạn trai bà!", khi bạn ấy tìm đến xin lỗi Jun Pyo, khi bạn ấy lắng nghe Jun Pyo nói về những giáng sinh của mình trên xích đu, khi bạn ấy kỳ công làm chocolate cho Jun Pyo, và trong tập này, khi bạn ấy vừa khóc vừa gấp báo,...

Jandi chỉ là không biết cách thể hiện ra bằng lời những tình cảm ấy, Jandi bướng bỉnh và kiêu hãnh, cũng như Jun Pyo không thích thể hiện lả mình có những lúc yếu đuối, đối với Jandi, có lẽ tình cảm dành cho Jun Pyo là phần yếu đuối nhất của bạn ấy nên bạn ấy mới không bao giờ thể hiện ra rõ ràng. Có thể nói Jandi kiêu hãnh quá đáng và không chịu xuống nước nhường nhịn Jun Pyo, để Jun Pyo nhièu làn bị tổn thương nhưng đó mới chính là lý do vì sao trong hàng ngàn cô gái Jun Pyo đã gặp, Jandi mới thật đặc biệt, và vì sao Jun Pyo lại yêu Jandi đến thế. Jandi đã đứng lên chống lại F4 trong khi nhiều người,giống như Lee Min Ha, đã bỏ cuộc hay tìm đến cái chết, nhưng Jandi vẫn sống kiên cường và chống lại anh, Jandi cũng không hài lòng về cách thể hiện tình cảm vật chát của Jun Pyo, dù nhà cô thiéu thốn,... ĐÓ cũng là lý do vì sao Jun Pyo giận đến thế khi hiểu lần rằng Jandi đã ngủ với một tên con trai xa lạ, không phải vì ghen, mà là vị bạn ấy thất vọng, bạn ấy tưởng Jandi không có lòng tự trọng và kiêu hãnh đến như bạn ấy nghĩ. Đôi lúc có những biểu hiện của tình cảm còn đáng trân trọng hơn những lời nói, nhưng chỉ có lời nói mới "công khai và hợp pháp hóa" tình cảm. Đó là lý do vì sao người ta luôn nghi ngờ về tình cảm của Jandi.
Mình thích tính cách của Jandi, bạn ấy không phải phân vân không rõ ràng giữa Ji Hoo và Jun Pyo vì bạn ấy thiếu suy xét mà là vì bạn ấy trân trọng tình cảm của cả hai bên. Jandi là một người đặc biệt coi trọng tình cảm. Bạn ấy tự trọng, bạn ấy cũng kiên cường và bản lĩnh. Jandi luôn cho rằng trong bất cứ hoàn cảnh nào, mình cũng phải là chính mình, đôi lúc, bạn ấy quan trọng những điều đó hơn tất cả. Jandi có thể vì tình yêu mà sáng đi giao báo và sữa, ngày đi học , chiều đi làm ở cửa hàng cháo, đêm trực ở trạm xăng, nhưng chỉ cần có cảm giác mình đang đánh mất chính mình, bạn ấy có thể sẵn sàng nói những lời gây tổn thương với Jun Pyo. Những tính cách tuyệt vời ấy, trong hoàn cảnh khắt khe, lại trở thành những điều hại đến bản thân bạn ấy, gia đình và người bạn ấy thương yêu.

Lại nói về tên người mẫu kia, bạn ấy quả thực nghĩ đi mà không nghĩ lại, bạn ấy có thể trách Jun Pyo hành hạ người khác mà đẩy người ta đến chỗ chết nhưng tại sao lại không hỏi lại là vì sao cũng một Jun Pyo như thế, hành hạ Jandi mà Jandi không đi tự tử? Vậy nên bạn ấy có lẽ nen trách anh mình yếu đuối cái đã rồi hạy trách đến Jun Pyo chứ nhỉ? Cái kiểu kêu đòi trả thù một cách hèn hạ của bạn ấy khiến mình thấy nực cười.

Cặp Ji Jung - Ga Eul thì mình muốn chờ thêm diễn biến để đánh giá, nhất là khi có sự xuất hiện của mối tình đầu của Ji Jung đã, vì mình thấy cặp đôi này đang quá thuận lợi so với dự tính, cho mình một dự cảm không hay. Dù sao xem các bạn ấy cũng vẫn thấy rất dễ thương!

Bài viết của thành viên Chitose_valiya

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-10-2011 01:20:59 | Chỉ xem của tác giả

Bài viết 2:

MỆT MỎI NHỈ?
TÌnh hình đã thực sự căng thẳng cả ở trong phim và ngoài phim.

HÔm nay vào nhà,đọc được mấy page mà thấy đau lòng. Mọi người thực sự đã tỏ ra không thể thông cảm cho JD nữa rồi. Tất nhiên chưa có sub,nên chưa hiểu gì. Nhưng được một số cao thủ dịch trước nên làm cho dân tình cũng có phần tò mò và sốt ruột.

HÓa ra đoạn JP đánh Jea Ha xong thì JD đã nói những lời làm tổn thương đến JP.(Chắc mọ người cũng thuộc rồi nên mình không nói nữa^^). Những lời nói đó quả thật cay nghiệt. Đứng trên lập trường là fan của JP mà nói, đó là điều không thể chấp nhận được. JP yêu thương JD như thế, và hai người cũng thực sự có những quãng thời gian từ khó khăn, đau khổ đến vui vẻ bên nhau. Thế mà giờ đây có khó khăn tí tẹo thì lại nói là "Em mệt lắm rồi, thực sự mệt mỏi". Rồi khi đọc những dòng mà ss Vi viết về JD mình cũng đã thở dài. Mệt mỏi nhỉ? Mọi người có thấy mệt mỏi không? Hic hic hic

Như vậy là ngay trên Kr cuộc chiến cũng cực kỳ khốc liệt và căng thẳng. Đa phần mọi người đều ủng hộ JP và đứng về phía anh ta. Mình đồng ý những lời chị JD nói thế là không nên. Nhất là trong lúc nước sôi lửa bỏng như thế này. Nhưng nếu đứng trên lập trường của JP mà nhận xét,liệu có chính xác không? Theo mình như thế hơi chủ quan, cái gì cũng nên nhìn nhận từ hai vẫn đề.

Đứng trên lập trường của JD,mình thấy hoàn toàn hợp lý với diễn biến tâm lý tình cảm của nhân vật khi chị nói với JP những lời đó. Nếu những lời nói đó làm tổn thương đến JP một trăm lần thì nó cũng làm tan nát trái tim chị 1000 lần. Chị ko đau uh? Không, chị còn đau hơn JP nhiều. Đau vì phải nói những lời đó, đau vì làm JP tổn thương, đau vì từ nay cô ko còn đc gặp JP nữa. Đau chứ, đau lắm chứ. Một con người mạnh mẽ, đi đến một quyết định như thế quả là khó khăn. Nguyên nhân của hành động đó không phải là tự dưng,nếu đang yêu nhau như thế này, vì một nguyên nhân nhỏ gì đó mà JD nói như thê với JP, ngay cả mình cũng là anti fan ngay. Nhưng trường hợp này lại khác. NGuyên nhân sâu xa của việc lần này là gì? Chính là do hành động cửa quyền cậy thế của mẹ JP. Nếu bà ta không làm cho nhà JD khốn đốn, nếu bà ta chời Fair Play hơn, không đâm người ta sau lưng, thì có đến nỗi JD phải đi làm thêm cả ngày lẫn đêm ko? Có đến nỗi đi làm người mẫu "mờ" không? Có đến nỗi gặp nguy hiểm như thế ko? Trong lúc đường cùng và khó khăn hoạn nạn như thế, con người rất dễ nhìn nhầm người là chuyện bình thường. Giả sử lúc đó ko phải là Jea Ha mà là JP xông vào thì... tèn tén ten, OKJ, quá tốt. NHưng mọi chuyện lại không phải như thế. MỆT MỎI NHỈ? Đứng nhìn JP đánh Jea Ha, nghĩ  lại chặng đường mà JD gắn bó với JP cô thấy buồn nhiều hơn vui, mệt mỏi nhiều hơn hạnh phúc. Trong lúc tinh thần không thể sáng suốt thì việc nói những lời như thế là không thể tránh khỏi.

Thôi, tóm lại mình cũng không nói nữa, sẽ sa vào kể lể. Nhưng con gái thì thường hành động thiên về tình cảm. CÒn con trai thì lại thiên về lý trí. Không thể trách ai,không thể thiên vị cho ai, nhưng đứng vào vị trí của cả hai người để nhìn nhận vấn đề lạc quan hơn.
Mình không phủ nhận mình là fan của JD. Trong box này, người hâm mộ Hô thì nhiều mà ss Sun lại rất ít. Bọn mình đứng về phía ss Sun như một sự động viên cổ vũ ss ấy, dù ss cũng chẳgn biết đâu mà. Với lại như thế mới có sự cân bằng chứ. Nếu bài viết nào cũng ca ngợi Hô hết lời thì có phải là đơn điệu quá không. hì hì hì, phải có nhiều sắc thái thì mời vui chứ^^
Chuyện này làm mình nhớ đến một câu trong triết học: Không có mâu thuẫn thì sự vật không thể phát triển được. Có tranh luận mới có thành công^^

Bài của thành viên vanhbui

Bình luận

nói xấu ngừ ta đấy àh b-(  Đăng lúc 1-11-2011 08:44 PM
cẩn thận bả đọc đc lại rết trừ cả lũ :))  Đăng lúc 30-10-2011 07:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-10-2011 23:06:32 | Chỉ xem của tác giả

Bài viết 3:

Chưa có time coi fim dc nhưng nghe ss của tôi bẩu mà bực bội lắm
có bạn bẩu ss Cỏ nhà mình làm tội đại nhân thì phải, tranh thủ nhảy ra bảo vệ thêm 1 lần
nói gàn, đúng hay ko đúng cũng bỏ quá nhe’
Nói cho công bằng, người BỊ khổ ở đây đâu phải mình Xoăn, Cỏ ko khổ chắc??? các bạn ở đây chỉ xem phim, chỉ thic cái manly JP mà chắc ít khi đặt mình vào hoàn cảnh của Cỏ. đã bao giờ các bạn ấy phải sống trong cảnh nghèo khó chưa? tự thân kiếm tiền nuôi gđ chưa??? thử hỏi 1 cô gái ko đẹp, ko giàu, NẾU, 1 chàng trai như JP bỗng dưng yêu bạn? Liệu bạn có chấp nhận ngay ko? Ko ít sẽ là Có đúng ko? con gái bây giờ ai chả thực tế. Thế nhưng Cỏ thì sao? nếu tôi là Cỏ, tôi cũng ko dám, quả thật ko dám nghĩ tới điều đó, rằng mình sẽ sánh bc cùng vị ctử giàu có, giàu sụ ấy, so với anh ta mình chỉ là 1 cây cỏ dại. Thêm nữa JP lại có 1 bà mẹ như thế. cũng chính vì Cỏ ko dám, ko thích mà Xoăn càng IU Cỏ hơn. Cỏ làm Xoăn khổ uh? sự thật, Cỏ đâu cần Xoăn, Cỏ vẫn hạnh phúc, sống êm đềm như bao có gái khác. Nhưng từ lúc gặp JP, Cỏ dc nhưng cũng mất ko ít. Nhìn cái gia cảnh ấy mà xem, nhà đã nghèo, còn bị dồn tới dc đường cùng. ko tội uh? cái đó do ai??? có thể nói rằng: đấy là mẹ của JP làm ấy chứ. thế bà ấy làm vì ai???  Còn Xoăn thì sao? ko có Cỏ liệu 1 kẻ cô độc hung bạo như Xoăn có thay đổi dc? có mở lòng và nở nụ cười, 1 nụ cười thực sự dc như bây giờ ko?
Nói tới hiện tại, Xoăn sắp bị đập 1 trận nhừ tử, nhưng có nhìu bạn lại ko phân biệt RÕ, anh ta bị đập ko phải do Cỏ, mà do anh ta, chính những sai lầm mà anh ta gây ra trong quá khứ. Tên người mẫu sai, quả thật sai, nhưng liệu rằng Xoăn có đúng hay ko??? hãy đặt mình vào hoàn cảnh của từng nhân vật. nếu ko tôi cảm thấy mình chẳng khác j 1 trong số những cô gái ở cái trường ấy, ở 1 phương diện nào đó. nghĩ vậy và tự cười khẩy bản thân mình.
Lần này là Cỏ vì Xoăn đấy, bạn nói rằng Cỏ ngu ngốc? Cỏ tin người? tại Cỏ như thế nên Xoăn sẽ chịu hậu quả. haha và đó cũng sẽ là sự nhìn nhận của bộ 3 cô gái trong trường Shinhwa đấy : " chỉ tại con nhỏ bình dân dễ tin người", đúng ko nào??? nhưng là F4 thì ko nghĩ vậy, đặc biệt là JP, anh sẽ càng cảm thấy có lỗi, vì mình mà Cỏ bị liên lụy.

Nhắc tới mâu thuẫn giữa X và C trong giai đoạn này, muốn phân tích lỗi phải của 2 người, chứ theo nhìu bạn thì X có lẽ là 1 vị thánh, vì anh làm j cũng đúng cả . Cỏ sai thật, cái tính bướng bỉnh và sĩ diện của con nhà nghèo, cái này nó quá cao, cao đến nỗi C ko dám mở lòng mình với X, có bạn nói C ko chịu tin X, cũng đúng thôi. Bạn hãy tự hỏi tại sao Cỏ lại rất tin ở Jhoo , ngay từ cái nhìn đầu tiên?? Bởi JH khác X xa lắm, cậu thủ lĩnh F4 ngang tàng , ko coi ai ra j`, trẻ con và tự đại. Liệu bạn có tin ngay cái anh chàng công tử “quậy” này ngay dc ko? Có lẽ Cỏ đã tin vào tình yêu của X, nhưng đâu phải thế là dc? Cái ngăn cách về giai cấp, về hoàn cảnh gđ, chính Cỏ đang bảo vệ mối quan hệ giữa cô và X đấy chứ? Cô ko muốn dựa dẫm vào X, cô ko muốn X biết những khó khắn của mình mà tự gánh vác -> Cỏ đã nói dối X nhiều lần, đơn giản Cỏ nghĩ rằng cô ko muốn X dùng tiền hoặc bất cứ sự giúp đỡ tài chính nào từ X cả. Cô ko có j, chỉ có lòng tự trọng thôi mà. Phải giữ chặt nó chứ??
Phân tích về tâm trạng của Xoăn, anh khó chịu, tức giận là đúng, có cái lẽ của nó, vì Cỏ giấu X quá nhiều chuyện, anh luôn là 1 kẻ đứng cuối, ngơ ngác, ko hiểu thế giới xung quanh Cỏ đang xảy ra cái j`. Anh tức giận khi thấy bạn gái mình chụp ảnh trên bìa tạp chí với 1 tên khác - giận dỗi là đúng 100%, Cỏ có lỗi quá đi chứ. (Nhưng với tư cách là người thứ 3, người ngoài cuộc thì chúng ta hãy cảm thông cho cái lí do mà Cỏ giấu X, ptich điểm này để các bạn có thể nhìn nhận 1 cách nhẹ nhàng hơn.)

Cỏ mắng X vì đánh Jehae, sao ko trách dc, tự dưng vô cớ đánh người ta chảy máu như thế, chỉ vì gen tuông, nếu bạn là Cỏ, bạn sẽ pư ntn? Khi rõ ràng Jehae là ân nhân cứu bạn, là người giúp bạn kiếm tiền = chụp ảnh???.

Nếu ptich diễn biến và tính cách nhân vật thì tôi thấy hợp lí đấy chứ? Bướng bỉnh, lâu lâu lại đểnh đểnh, rồi gan lì, còn gàn tính nữa chứ …., đó chính là Cỏ, 1 Cỏ ko lẫn vào đâu dc. Nếu ko như thế thì JP đã ko yêu đến điên đảo như vậy.
Bạn yêu tính cách 1 chàng ctu nhà giàu, ngang tàn, trẻ con. Lạnh lùng nhưng chng tình và quyết đoán, thì cũng nên yêu 1 cô Cỏ, con nhà nghèo, bướng bỉnh, lì lợm, cứng cỏi nhưng gàn dở và cố chấp… Ai cũng có cái đúng và sai, cái tốt và xấu. hãy đánh giá 1 con người, 1 chi tiết 1 cách khách quan và đừng nên quên đặt mình vào hoàn cảnh của họ.

Bài viết của thành viên mickey_89

Bình luận

cái này là cái rề :-w  Đăng lúc 1-11-2011 08:45 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
lùn.babie♥ + 1 bà Cer nhà mìh tội lỗi kinh khủng .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 31-12-2011 20:45:51 | Chỉ xem của tác giả

Bài viết 4:

Chỉ có thể là Cỏ Dại-Goo Hye Sun
Cỏ dại duy nhất trong long tôi

Greg Cannom từng giành 2 giải Oscar hoá trang có nói” Tạo khuôn mặt quái vật thì quá dễ, nhưng tạo khuôn mặt người ngược với tuổi tác là thách thức”
  Và với vai nữ chính Jan Di thách thức đã thực sự đến với sis GHS, vai diễn trẻ hơn tuổi thật của sis rất nhiều, những tập đầu ngoại hình của sis không đẹp nhưng càng về những tập giữa phim Cỏ Dại ngày càng xinh hơn, dễ thương hơn và đã tạo thành một cặp rất xứng đôi với Jun Pyo-LMH. Tôi đã không nhầm khi dành tình yêu của mình cho Cỏ khi mà đã có rất nhiều lời chê sis với ngoại hình không phù hợp thì tôi vẫn tin sẽ có một ngày nỗ lực của sis sẽ được đền đáp xứng đáng vì ông trời sẽ không phụ người có lòng.
Có thể trong dàn diễn viên chính sis là người chịu áp lực nhiều nhất, vì vậy mà trước F4 rất đẹp trai tôi cũng thích cũng yêu nhưng tôi luôn dành tình cảm ưu ái nhất cho Cỏ vì có thể việc ủng hộ F4 thiếu một mình tôi cũng không sao, nhưng riêng với sis Cỏ thêm một người là thêm một phần sức mạnh giúp sis thêm mạnh mẽ.
  Niềm tin, đúng như thế có niềm tin là có tất cả với diễn xuất của mình sis đã chinh phục được tôi và nhiều người khác nữa (tuy không phải là tất cả) bằng chính khả năng của mình, có thể sẽ có những nữ diễn viên khác đóng cũng sẽ rất tốt thậm chí tốt hơn nhưng lúc này đây chính sis mới là Cỏ “dại” thực sự (tôi không so sánh với manga) mà tôi liên tưởng đến Cỏ dại mọc ở trên mặt đất.

Cỏ vô tư mãnh liệt
  Đâu đâu cũng đất lành
  Mặc thăng trầm mất được
  Trời xanh thì cỏ xanh
(Sưu tầm)

Tính cách Cỏ mạnh mẽ, kiên cường, và có phần "anh hùng" sẵn sàng ra tay với những chuyện chướng tai gai mát, bắt chấp kẻ mình đối đầu là ai. Cỏ đã nói Người dân Đại Hàn dân quốc nếu không có sự kiêu hãnh thì không khác gì xác chết, phải chăng đó chính là một phần lý do Cỏ luôn mạnh mẽ đặc biệt là trước mặt Jun Pyo.
Có bạn nói cách GHS diễn hơi khoa trương, OK tôi đồng ý quan điểm này nhưng chỉ ở hai tập đầu thôi đến bây giờ tôi hiểu đó chính là ý đồ của kịch bản, và Cỏ dại của sis GHS đã thực sự tạo ra sự khác biệt rất lớn, sis đã tạo ra sự thú vị và cả khó chịu bắt buộc những người thích và không thích vẫn phải tiếp tục dõi theo nhân vật của mình.Tôi thích những cái nhăn mặt, cái miệng luôn đầy cơm, phồng mang chợn mắt quát Đại Nhân vì đó là những gì mộc mạc nhất chân chất nhất của Cỏ, Cỏ không cần phải cố tạo ra nhẹ nhàng, cố tạo ra sự khác biệt bởi trong mắt JP Cỏ đã là một sự khác biệt "Người con gái đầu tiên được Goo Jun Pyo chứng nhận".
Cỏ là người đầu tiên dám mời Đại nhân ăn kem theo một cách rất đặc biệt và theo đúng phong cách Cỏ dại, đã ai từng dám đánh Đại nhân của chúng ta nhưng chính Cỏ là ngưòi cho Đại nhân một cước lệch mặt, giúp Đại nhân bừng tỉnh và nhận ra tiền bạc không phải là tất cả, chỉ có trái tim mới gắn kết con người với nhau. Và lý do để Đại nhân yêu Cỏ chính là trái tim của Cỏ nó trong sáng, không vụ lợi, hết lòng vì những người thân yêu Hình ảnh Cỏ gói thức ăn không hết mang về cho bố mẹ và em khiến tôi thực sự súc động hay khi ở trên đảo bất giác nhớ về cha mẹ chưa bao giờ được đi du lịch khiến tôi thực sựu ngưỡng mộ Cỏ vì chưa bao giờ Cỏ quên mình là người nghèo, người ta sẽ trở nên xấu xa khi tự đáng mất chính bản thân mình nhưng Cỏ có quyền tự hào vì Cỏ luôn là Cỏ, người ta có thể nghèo đói, thiếu thốn nhưng chút danh dự cuối cùng thì tuyệt đối không được đánh mất.
Bên cạnh Cỏ luôn có hai người con trai rất giầu có quan tâm yêu mến, đây chính là món quà mà ông trời đã ban cho Cỏ nhưng món quà này cũng mang lại cho Cỏ rất nhiều đau khổ cũng như niềm vui. Người ta thường nói phụ nữ sẽ yêu những người làm cho họ khóc và cả Ji Ho và Jun Pyo đều làm cho Jan Di rơi nước mắt. Nhưng nếu những xúc cảm đầu đời Cỏ dành cho Ji Ho, người mang lại cho Cỏ sự bình an, mang lại tiếng cười và nước mắt thì những chuyển biến trong tình cảm mà Cỏ dành cho Jun Pyo mới thật sự rõ ràng vì Cỏ không bao giờ ngờ sẽ có ngày mình lại yêu Jun Pyo người không những làm Cỏ khóc, còn làm Cỏ đau đến chảy máu mà còn là ngưoì mang lại cho Cỏ nụ cười thoải mái nữa . Tôi không bao giờ nghĩ Cỏ yêu JP ít hơn JP yêu Cỏ, cái chúng ta nhìn thấy những việc JP làm cho Cỏ quá nhiều, quá hoàn hảo, quá tốt đẹp nên đã không nhìn thấy Cỏ yêu JP, nhưng đôi khi những thứ không nhìn thấy chưa hẳn đã nhỏ bé. Cỏ là ai ? Là đứa con gái nhà nghèo làm gì có tiền để thể hiện tình cảm theo kiểu lãng mạn, Cỏ chỉ có thể chao cho JP trái tim thôi, nếu không yêu JP sao Cỏ thức cả đêm để làm những chiếc bánh có khuôn mặt và mái tóc xoăn của JP, nhiều bạn đã hiểu lầm Cỏ khi thấy Cỏ nhớ dến Ji Ho, nhớ đến những việc JH đã làm cho Cỏ, Cỏ nhớ Ga Eun đã nói "tặng bánh để cảm ơn một người" Cỏ mỉm cười một chi tiết nhỏ chứng tỏ JD không yêu JH, người ta không bao giờ mang ơn người mình yêu vì trong tình yêu không có sự hàm ơn hay sự ban ơn.
Cỏ thường chốn chạy JP vì rõ ràng Cỏ nhận ra JP và mình khác nhau, Cỏ không muốn trở nên yếu đuối trước mắt người con trai mình yêu vì vậy Cỏ tìm đến một người bạn để tâm sự, có những việc tâm sự với bạn bè dễ dàng hơn nhiều tâm sự với người yêu (những sis nào yêu rồi biết rõ điều này mà). Sự khác biệt đã được thể hiện ở tập 10 hình ảnh Cỏ cầm tờ 1000 won nhìn theo chiếc xe của JP mới thật nặng lòng, Cỏ muốn khóc nhưng lại không thể khóc, ôi cái sự chênh lệch về đẳng cấp, cái sự giầu nghèo mới khiến ta thật sự thương Cỏ hiểu cho Cỏ.
JP nói"Em lại bị những chuyện nhỏ nhặt làm cho cảm động rồi phải không" có thể với JP đó là những việc rất nhỏ nhưng với Cỏ đó đều là những việc không thể tưởng tượng nổi, nó lớn lao quá, vỹ đại quá. Tại sao khi đặt câu hỏi sao JD không tâm sự với JP mà lại tâm sự với JH, có thể JD không muốn JP đâu lòng vì cô biết JP rất yêu cô, nếu JP có thể đau lòng vì cô vậy tại sao cô lại không đau lòng khi thấy JP đau khổ vì mình, giả sử tôi chỉ giả sử nếu có chiếc xe từ xa lao tới chắc chắn JD không ngần ngại mà lao ra đỡ cho JP hoặc nếu JP bị bọn xấu đánh lén chắc chắn JD cũng sẵn sàng đưa mình ra đỡ thay cho JP phát sút đờ dao vào người bất chấp nguy hiểm đến tính mạng (thực tế sẽ được chứng mình bằng tập tối nay).
Nhưng liệu JP có để cho JD làm như vậy không chắc chắn là không vì khi họ thực sự yêu nhau họ sẽ sẵn sàng chết vì nhau. JP rất sợ JD từ bỏ anh và JD tuy không nói ra nhưng tôi tin JD cũng sợ mất JP như thế. Đôi khi có những điều chỉ cần hai người cảm nhận là quá đủ, và chỉ cần JP biết "Thường dân lưu manh Geam Jan Di trở thành bạn gái của anh, đây là điều rất may mắn" thì với JD đó mới thật sự là hạnh  phúc và Jan Di đã cười, đã đón nhận nụ hôn đầu tiên một cách nhẹ nhàng, từ từ êm dịu.
Hình ảnh hai người dắt tay nhau đi dưới hoàng hôn thật đẹp, tương lai không biết sẽ xẩy ra điều gì nhưng chỉ cần có lòng dũng cảm, có niềm tin thì hạnh phúc sẽ mỉm cười và tôi tin Cỏ dại sẽ làm được điều đó

Bài viết tôi vô cùng yêu thích. Có thế nói là thích nhất trong những bài viết của mi_mi..Cô bé rất tài năng của box Cỏ

Bình luận

biết lỗi là đc ;)) đừng có mà đi hoang nữa nhé, k thâu mai mốt gặp đâu rết trừ đó choa biết :))  Đăng lúc 31-12-2011 08:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 13-7-2014 16:01:50 | Chỉ xem của tác giả

Bài viết 5:

Nước mắt cô rơi sau lớp mặt nạ, cô không thể làm chủ trái tim mình được nữa, xin hãy cho cô khóc một lần nữa thôi, khi mà không ai có thể thấy được những giọt nước mắt đó, khi mà JH chỉ có thể nhìn thấy lưng cô đang run lên vì đau khổ.
Có ai có thể cứu cô thoát khỏi nỗi đau này, với một trái tim tan vỡ, thì liệu những cảnh đẹp và sự xa hoa lộng lẫy ở Ma Cao liệu có đẹp không, những nơi JH dẫn cô đến liệu có vui ko, khi mà trên đường phố cô đi qua, đâu dâu cũng có bóng hình JP. Nhưng cô có thể làm gì khác hơn, cô không thể khóc trước mặt mọi người, làm sao có thể để mọi người lo lắng cho mình hơn chứ? Cứ thế, JD nuốt những giọt nước mắt vào trong trái tim mình...
I will be waiting for you. Em sẽ chờ đợi anh
Dù thế nào đi nữa, em cũng sẽ không rơi nước mắt khổ đau
You let me know, một tình yêu gần như sai lầm.
Em sẽ không bỏ cuộc, chỉ đơn giản bởi vì anh
Em đi trong khoản trời ký ức ở bên anh
Tim em đong đầy nước mắt

Lời bài hát Starlight Tears vang lên như muốn nói thay cho nỗi lòng của Jan Di. "Em sẽ không bỏ cuộc, đơn giản chỉ vì anh". Để có thể yêu JP, JD đã phải trải qua bao quyết định khó khăn. Ở những đoạn đầu film, đa số mọi người cảm thấy JP luôn là người yêu cô nhiều hơn, luôn là người đuổi theo cô, nhưng người ta thường nói " cho thì dễ, nhận mới khó", ở vị trí của JD, cô đã phải vượt qua dc sự khinh rẻ, xem thường của mọi người, sự tự ti về gia thế để đến với JP.
Tôi còn nhớ khi mẹ JP nói cô "chỉ là thứ cỏ dại làm ảnh hưởng đến tương lai của JP", tôi cảm thấy thương cô nhìu lắm, có ai muốn mình là thứ vật cản của người mình yêu chứ. Giá như cô được sinh ra trong một gia đình gia thế, giá như cô là tiểu thư xinh đẹp của một tập đoàn, thì có lẽ cô đã quyết định đến với JP một cách nhẹ nhàng hơn, có lẽ cô đã không phải nói những lời làm tổn thương đến anh:
"Em mệt mỏi lắm, chúng ta hãy dừng lại đi. Em muốn dừng lại ở đây"
Nhưng liệu sau khi nói những lời đó, JD có bớt mệt mỏi ko, hay chính bản thân cô càng đau khổ hơn, khi khắp nơi cô đi, những gì cô thấy đều chỉ có hình ảnh của anh mà thôi. Chính những lúc này, JP là người đã kéo JD trở lại, chính anh đã cho cô niềm tin rằng, trong trái tim anh, cô là người quan trọng nhất, còn hơn cả mạng sống của anh.
Tình yêu của anh giành cho cô tưởng chừng như bất tận, như dòng sông không bao giờ cạn. Rồi khi anh phải ra đi, cô tin tưởng chờ đợi anh vô điều kiện chỉ với một lời nhắn duy nhất là "Hãy chờ đợi anh"
Nhưng giờ đây, mọi thứ đã trở nên xa vời, JP đứng đó, chỉ cách cô vài bước chân, nhưng xa như ngàn dặm. Anh không còn vui mừng khi thấy cô, không còn muốn cãi nhau với cô nữa, anh bây giờ có phải là JP mà cô quen mấy tháng trước hay không? Trái tim cô như vỡ ra từng mảnh, nỗi sợ của cô đã thành sự thật, khi cô nhìn thấy anh lần đầu tiên, khi anh quay đi, cô đã từ trấn an mình rằng chắc chắn anh không nhìn thấy cô, chắc chắn anh không ngờ cô dám một mình đến đây tìm anh. Nhưng bây giờ, chính miệng JP đã nói ra sự tàn nhẫn đó. Anh bảo rằng cô "chỉ là một vết bẩn mà anh muốn bôi xóa". Câu nói của mẹ anh lại trở về "cô chỉ là thứ cỏ dại ngán đường mà thôi". JP liệu có biết anh đã tàn nhẫn biết nhường nào?

"Thời gian bọn em ở bên nhau dường như xa lắm rồi ấy. Nếu JP xử xự như không quen biết em, em tự hỏi đó thật sự có phải là em đang nằm mơ hay không nữa?"

Tôi mong rằng đó thật sự là mơ, một giấc mơ đẹp, với chàng bạch mã hoàng tử và một happy ending, và sau khi tỉnh dậy, có lẽ cô đã không phải đau khổ...
Em đi trong khoản trời ký ức ở bên anh
Tim em đong đầy nước mắt
Dù trong giấc mơ em cũng nhớ đến anh.
Xin hãy nhìn em, như những giọt lệ này.
Anh không thể ở trong tim em sao?
Em phải làm sao đây?
Em phải làm sao đây? JD phải làm sao đây JP? Khi trong trái tim cô chỉ còn hình bóng anh, khi đau khổ mà cô không thể khóc, khi tổn thương nhưng lại không hề trách móc cho dù anh đã nói những lời tàn nhẫn đến thế.

Bài viết của thành viên thannguyet86
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 13-7-2014 16:05:09 | Chỉ xem của tác giả

Bài viết 6:

Tập 14 nhiều xúc cảm

Ở ep 13 , e đã cực phẫn nộ vì thái độ lạh lùng của JP khi gặp JD . Chả lẽ sau nửa năm trời xa cách mà lúc gặp nhau JP lại vô tình đến thế sao? vô tình 1 cách ghê sợ , đến mức chính e cũng ko nhận ra đấy là ĐN JP nữa . ĐN JP ko phải loại ng` như thế , tuyệt đối ko phải . Nhưng thật buồn khi đó chính là JP . Với 1 ng` ngoài cuộc còn cảm thấy như thế thì ko biết JD sẽ cảm thấy thế nào . 6 tháng trời mong mỏi chờ đợi mà cuối cùng đây là phần thưởng mà ông trời dành tặng cô đấy ư? 1 cái nhìn lạnh giá , ko cảm xúc . JP thản nhiên vui đùa bên 1 ng` phụ nữ khác trog khi rõ ràng đã thấy JD . Kể cả JD có tự thuyết phục mình đi chăng nữa thì cô cũng phải chấp nhận sự thật rằng JP đã phớt lờ cô . Vì ai mà JD phải từ bỏ niềm yêu thích của mình , vì ai mà cô phải từ bỏ giấc mơ từ bé ? Cái ý nghĩ JP là kẻ tội đồ tự nhiên đến với em . Suy cho cùng , nếu JD ko yêu JP thì cô ko phải chịu khổ như thế . Cô sẽ ko bị cả trường ghét , gia đình cô sẽ ko phải mất việc làm , cô sẽ ko bị bắt cóc để rồi lúc chắn cho JP , cô đã bị thương ở vai . Tất cả những điều này , JD đều đã chịu đựng , chỉ vì cô yêu JP . Cô yêu JP bằng cả tấm lòng và trái tim . Thế mà giờ đây , JP lại đối xử với 1 ng` đã vì anh mà khổ sở như thế , liệu nó có đáng ko?
Đến phân nửa đầu tập 14 , e vẫn còn rất tức JP . Khi JP đến gặp F3 ở sân bóng rổ , anh đã nói là ko muốn gặp lại JD , Bum tặng JP 1 cú đấm và nói vì ai mà JD ko thể bơi đc nữa . Nếu để ý kĩ sẽ thấy có sự chuyển biến tâm lí rõ ràng trog mắt ĐN . Sự bất ngờ  ập đến . Nó chính là cái tin shock nhất , dữ nhất mà JP đã đc nghe .Đn ko thể nghĩ rằng chính vì mình mà JD đã phải từ bỏ bơi lội . Rồi đến lúc ĐN nói 700 000 công nhân đang trông chờ vào anh thì F3 đã phần nào hiểu . Anh ko thể vì 1 t/c cá nhân mà hủy hoại cả thành quả của bố anh đã dày công vun đắp . Ng` xem đến đây có lẽ đã bớt đi 1 phần nào đó nỗi bực dọc với JP . Đến cảnh F3 và JD chơi trốn tìm , khi JD nhìn thấy JP trên màn hình lớn ,hình ảnh của JP lại 1 lần nữa xuất hiện trước mắt cô .JD đã khóc . Nhưng lần này JD ko đơn độc . Đằng sau cô , JH vẫn đứng đó , ôm cô , . Có lẽ JH sẽ chỉ mãi mãi đứng đằng sau âm thầm yêu cô ,bảo vệ cô , là “ng` cứu hỏa” trong lòng JD , là ng` hiểu rõ JD nhất .

Đoạn JD gặp JP trên cầu . Mỗi lời JP thốt ra là mỗi nhát dao cứa vào tim JD . Những lời lẽ vô cảm ấy đã làm tổn thương JD 1 cách sâu sắc nhất .”Vì thế nên đối với anh, em là…..””Vết bẩn mà tôi muốn bôi xóa” . Thật sự e rất shock khi nghe đến câu này . Dù JP có ghét JD đến  thế nào đi chăng nữa thì nói câu này ra , tức là đã xúc phạm , phản bội JD. Nó như 1 gáo nước lạnh hất thẳng vào mặt JD , thực sự lạnh lẽo . Rồi cứ thế , JP quay gót bước đi . Biết làm thế nào đc , giờ đây JD chỉ biết ngậm ngùi đau khổ . Ngồi trên thuyền , những kí ức lần lượt hiện về trog cô . Tất cả những kí ức đó , giờ đã trở nên vô nghĩa , ko còn gì nữa. Nụ hôn mà ĐN đã dành cho cô , giờ cũng trở nên cay đắng . Tất cả , tất cả đã hết thật nhanh , nhanh đến mức chính JD cũng ko thể nghĩ đc.
Nhưng sự thật lại khác . Cảnh JP xông đến phòng mẹ ma nữ , gào thét và.. khóc khi hỏi bà đã  hài lòng chưa . Đến đây có lẽ mn đều hiểu đc lí do mà JP đã làm thế . Tất cả chỉ để JD đc sống bình yên . Mẹ ma nữ có lẽ là ng` đàn bà độc ác nhất thế gian . Bà bắt con trai mình phải chia tay với ng` mà anh yêu thương nhất cuộc đời . Bà đã bắt anh phải lựa chọn : tình yêu hay gia đình . Thực chất , JP có thể vứt bỏ lại mọi thứ , kể cả Shinhwa , nhưng anh ko thể làm đc , vì Shinhwa chính là công sức cả đời của bố anh , ng` mà anh luôn kính trọng và yêu mến .  Đến tận giây phút cuối cùng , ông vẫn làm việc cật lực vì nó . Làm sao mà JP có thể đạp đổ sự nghiệp của bố anh chỉ vì 1 ng` con gái . Những giọt nước mắt tủi hận chảy xuống . Anh có thể làm đc mọi thứ , kể cả chia tay với JD , tất cả chỉ vì anh yêu cô ấy  . Yêu nên mới chia tay . Nghe sao thật nghịch lí nhưng thật ra lại có lý vô cùng . Anh yêu cô ấy nên mới mong cô ấy đc yên ổn , mà nếu cô ấy muốn sống yên ổn thì điều tất yếu là anh phải chia tay cô ấy . Tất cả những bực tức trong lòng ng` xem đã đc giải tỏa . Ko còn ai cảm thấy ghét JP nữa mà trái lại còn thương JP . Thương cho gánh nặng đang đè lên vai anh ấy , thương cho t/y đầy trắc trở của anh , thương cho số phận anh có 1 ng` mẹ như vậy . Yêu nhau mà ko đến đc với nhau , còn điều gì có thể khổ hơn đc nữa . Thà nghèo mà đc sống hạnh phúc bên nhau còn hơn là giàu có mà vụt đi t/y chân chính . JP ko biết làm gì hơn chỉ biết lặng lẽ ngắm nhìn từ xa .

Đến cảnh JP ngồi trog phòng họp xem cuộn băng JP gửi . 1 lần nữa , nước mắt của 1 ng` đàn ông lại từ từ lăn xuống . Em cũng đã khóc. Khóc vì thương cho JP , JD , những vật cản mà họ đang gặp phải.Từng giọt lệ sao mà nặng trĩu , ẩn chứa nhiều hơn là sự đau đớn . Lúc đó , JP đã muốn chạy ra ngoài , đến bên JD , và nói rằng tất cả chỉ là kế hoạch của mẹ ma nữ , và rằng JP vẫn còn rất rất yêu JD . Nhưng anh ko thể . Những hình ảnh JP hồi nhỏ chơi đùa với bố lại hiện lên . Hồi ấy , khi bố anh hỏi nếu sau này bố còn ko còn nữa , JP sẽ làm tn . JP đã trả lời rằng anh sẽ bảo vệ mẹ , chị và Shinhwa. Đó còn hơn là 1 lời hứa . Đó là nghĩa vụ , là trách nhiệm , là bổn phận của 1 ng` con với 1 ng` cha , của 1 ng` còn và 1 ng` đã mất , của 2 ng` đàn ông với nhau. Cuối cùng anh cũng ko thể vứt bỏ mọi thứ đc .Tâm trí anh rối bời , ko tìm ra lối thoát . Nếu làm thế này sẽ hỏng cái này , nếu làm thế kia sẽ phá vỡ cái kia . Anh bị giam cầm trong 1 đống bòng bong . Tất cả mọi thứ quấn chặt lấy anh , ko cho anh thoát ra ngoài . Anh ước giá như có 1 ng` ở bên anh lúc này ,hiểu anh , giúp anh . Nhưng điều đó là ko thể , vì anh là Goo Jun Pyo , là chủ tịch tập đoàn Shinhwa , là ng` nắm giữ vận mệnh của hàng trăm nghìn con ng` và xa hơn là cả Đại hàn dân quốc . Điều gì sắp tới , ko một ai biết . Chỉ biết nó sẽ là con đường dài , lắm chông gai , thử thách  , đòi hỏi phải có lòng can đảm , sự dũng mãnh mới vượt qua đc .  Hãy cố lên GJP

Bài viết của love_JP
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 13-7-2014 16:07:07 | Chỉ xem của tác giả

Bài viết 7:

Cỏ dại của chúng ta có thể chỉ là một người con gái bình thường. Nhưng..với hai chàng trai Yoon Ji Hoo và Goo Jun Pyo, cô ấy đã giúp họ nhận ra cuộc sống có ý nghĩa như thế nào.

Nhờ có Geum Jandi
Lần đầu tiên Đại nhân biết yêu một cô gái kể từ khi sinh ra
Lần đầu tiên bị ăn đòn mà không đánh trả.
Lần đầu tiên biết nằm trong một ngôi nhà tuy nhỏ nhưng ấm cúng tình gia đình
Lần đầu tiên biết khóc vì một người...
Lần đầu tiên Đại nhân bị "bộp" kem vào mặt.
Lần đầu tiên Đại nhân bị 1 người con gái ko phải Jun Hee noona tống 1 cú đá vĩ đại vào mặt.
Lần đầu tiên Đại nhân bị 1 cô thường dân nôn vào bộ vest cực "độc".
Lần đầu tiên Đại nhân đưa 1 người con gái về nhà mà lại để người đó ngủ trên giường của mình.
Lần đầu tiên Đại nhân bảo vệ 1 người con gái trước mẹ Ma nữ của mình.
Lần đầu tiên Đại nhân nói với 1 người con gái: "Đừng có mà uống rượu ở nơi ko có tôi đấy!".
Lần đầu tiên Đại nhân phải chờ 1 người dưới trời đông giá rét.
Lần đầu tiên Đại nhân phải qua đêm trong 1 cái cáp treo với 1 người con gái.
Lần đầu tiên Đại nhân nói đàn ông thì phải chịu trách nhiệm từ đầu tới cuối.
Lần đầu tiên Đại nhân duỗi tóc vì lời nói của 1 người con gái.
Lần đầu tiên Đại nhân thất vọng về 1 người con gái.
Lần đầu tiên Đại nhân đến cứu 1 người con gái, ôm chặt người đó trong lòng.
Lần đầu tiên Đại nhân chăm sóc vết thương cho 1 người con gái.
Lần đầu tiên Đại nhân biết đến "Xin lỗi!".
Lần đầu tiên Đại nhân được Yi Jung xếp vào danh sách những cao thủ tán gái.
Lần đầu tiên Đại nhân biết cái cảm giác bất lực khi phải trơ mắt nhìn người khác cứu người con gái mình yêu.
Lần đầu tiên Đại nhân tặng vòng đeo chân cho 1 cô gái.
Lần đầu tiên Đại nhân đưa 1 cô gái đi xem trái tim của mình.
Lần đầu tiên Đại nhân cảm thấy thất vọng tột cùng về 1 người con gái và 1 người bạn thân.
Lần đầu tiên Đại nhân phải đua ngựa với bạn thân vì 1 người con gái.
Lần đầu tiên Đại nhân đua xe thua cũng người bạn thân đó và lại cũng vì người con gái đó.
Lần đầu tiên Đại nhân giả chết.
Lần đầu tiên Đại nhân đưa cô gái ấy đi chơi gâu phờ.
Lần đầu tiên Đại nhân tới nhà cô thường dân để ngủ qua đêm.
Lần đầu tiên Đại nhân làm kim chi.
Lần đầu tiên Đại nhân đi tắm ở phòng tắm công cộng.
Lần đầu tiên Đại nhân ăn cá viên ở hè phố.
Lần đầu tiên Đại nhân đi hẹn hò "đôi"...
...
Lần đầu tiên Đại nhân "thoát khỏi" vòng tay của mẹ Ma nữ để đến bên người con gái định mệnh của mình.
...
Và rất nhiều những lần đầu tiên khác, Đại nhân đã vì người con gái này

(Bài viết của thành viên T.A)

Nhờ có Geum Jandi.. mà Yoon Ji Hoo
Lần đầu tiên  biết tự mình kiếm tiền
Lần đầu tiên biết tự mình làm bánh
Lần đầu tiên mua quà tặng một người
Lần đầu tiên dám thừa nhận mình yêu một người
Lần đầu tiên dám đuối theo điều mà mình khao khát

Còn ở đây, GEUM JANDI đã biến đổi một người luôn post bài 3 dòng thành một writer..Đó chính là bạn T.A đáng yêu của chúng ta...Ke ke ke
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 13-7-2014 16:08:27 | Chỉ xem của tác giả

Bài viết 8:

Bỏ lại phía sau dư âm buồn bã của tập 15 tôi muốn nói đến một chi tiết rất hay của tập này đó là đoạn JD đến dự sinh nhật JP và đã lên đánh đàn và hát tặng JP. Đây là đoạn đã lấy đi của khan giả rất nhiều nước mắt (tôi tin thế vì chính tôi cũng đã khóc nhè đoạn này). Nhưng lúc này tôi không nói đến những giọt nước mắt của JD hay JP, mà tôi muốn nói đến chi tiết đã được Biên kịch sửa đổi khác với trong Manga.
  Trong truyện Tsukushi xuất hiện:
-  Dễ thương trong chiếc váy từ thời học sinh của chị Tsubaki
-  Không biết chơi đàn Piano
-  Lúc đó chưa yêu Tsukasa (hoặc đã yêu nhưng chưa chịu thừa nhận)
-  Lúc đó mới gặp mẹ Tsukasa
Trong BOF Jan Di xuất hiện:
-  Xinh đẹp và dễ thương trong chiếc váy do Yi Jung mua (anh đã mua và nói với Ga Eun”Trước khi ra trận em phải trang bị vũ khí chứ…vì anh muốn Ga Eun đưa JD đến)
-  Biết chơi đàn và thậm chí hát rất hay
-  Lúc đó cô đã rất yêu JP và vừa mới chia tay ở Ma Cao
-  Lúc đó cô đã biết mẹ JP và còn hiểu bà là con người như thế nào
Khi đọc Manga cách đây hơn một năm chính xác là mùa hè năm 2007 lúc đó tôi thực sự rất thích tính cách của Tsukushi, một cá tính mạnh, một tâm hồn trong sáng rất đáng yêu vì vậy mà tôi rất thích cô ấy phải là của Tsukasa (Mặc dù khi đọc truyện Rui cũng đáng yêu lắm nhưng trong truyện tình cảm của Rui rất khó nắm bắt mãi sau này mới thấy Rui tỏ tình với Tsukushi).
  Đoạn Tsukushi chơi đàn mọi người đều lo lắng chỉ duy nhất Tsukasha là không, anh mỉm cười khi thấy cô chơi đàn mà âm thanh phát ra chỉ là những tiếng Ầm ầm…mọi người phải bịt tai để tiếp tục thưởng thức. Tsukushi chơi đàn vì lời thách thức của mẹ Tsukasa muốn trở thành con dâu và là vợ của Tsukasa thì phải giỏi trong giao tiếp, không thể là người nhút nhát. Nhưng trong suy nghĩ của Tsukushi lúc đó là không muốn bị mẹ của Tsukasa coi thường, cô đã dũng cảm đương đầu và trong long thì tự nhủ “Tôi về làm con dâu bà ấy ư. Không đời nào”. Mọi người sợ Tsukushi bị mất mặt nhưng có hề gì vì cô luôn có Tsukasa bên cạnh chính anh sau lời tuyên bố yêu Tsukushi đã lôi tuột cô đi để lại đằng sau là sự tức giận của mẹ mình.
  Vì vậy mà nếu xét trong bối cảnh đó Tsukushi thực sự rất dũng cảm, lần đầu ra trận cô đã cho đối phương biết cô không hề run sợ. Và bên cô lúc đó luôn có một Tsukasa bảo vệ. Nhưng đó là thời điểm của những năm 90 cuối thế kỷ 20, tác giả cho ra đời bộ Manga này.
  Còn khi đang ngồi xem BOF thì đã là đầu những năm 2000 của thế kỷ 21 mọi thứ đều xoay vần và thay đổi chóng mặt. Không có lý gì JD vẫn cứ là Cỏ Dại trong Manga được nữa.
  Nói thật với các bạn khi thấy JD đến dự sinh nhật JP tôi đã rất sợ Biên kịch để cô xuất hiện giống trong Manga và thể hiện “tài năng” giống như vây. Nhưng thật may mắn cho tôi một người yêu mến Cỏ Dại hơn bao giờ hết, Biên kịch đã cho Cỏ xuất hiện thật xinh đẹp và đáng yêu, biết đánh đàn và hát hay…Có thể với nhiều fan của Manga chi tiết này sẽ khiến họ khó chịu nhưng thiết nghĩ sự thay đổi này là hợp lý vì hoàn cảnh của Cỏ lúc này không giống với hoàn cảnh của Cỏ trong manga nữa.
  Cỏ đã yêu JP rồi, Cỏ đã biết mẹ Jp rồi, Cỏ đã chia tay Jp rồi, Cỏ đã xác định đến để một lần được nói câu cảm ơn với Jp, và nếu xảy ra chuyện gì liệu JP có sẵn sang bảo vệ Cỏ không khi mà lời thoả thuận giữa anh và Mẹ ma nữ vẫn còn hiệu lực.
  Chúng ta sẽ nhớ đến JH chăng, một lính cứu hoả, một thiên thần hay một cái phao cứu sinh sẵn sang lao ra lôi tuột Cỏ đi ư. Tôi không nghĩ JH sẽ làm như vậy, anh sẽ từ chối ngay từ đầu bằng cách đưa Cỏ rời khỏi bữa tiệc chứ không để Cỏ lên biểu diễn còn nếu đã lên rồi thì với một người lịch thiệp, có nền tảng gia đình và một background chuẩn như JH anh có thể dẫm đạp lên tất cả để bảo vệ Cỏ khỏi sự sỉ nhục này không ? Tôi cũng không biết nữa và cũng không muốn biết vì nói cho cùng lúc này là lúc Cỏ cần thể hiện là Cỏ Dại thực sự không cần dựa vào bất cứ ai JP hay JH
  Người ta nói thay vì hy vọng vào sự giúp đỡ của người khác thì tự mình phải cứu mình trước, và Cỏ đã làm được điều đó. Khi đối diện với mẹ JP với đôi mắt kiên định, một thái độ rứt khoát, hành động nhanh nhẹn bước lên sân khấu. Cỏ đồng ý nhận lời tuyên chiến của mẹ JP “Bà đã mời một người như cháu ít nhất cháu phải trả lễ cho bữa ăn chứ”. Đúng rồi người làm kinh doanh họ đâu dễ dàng chịu thiệt như vậy hướng hồ đây là mẹ của JP, Cỏ đã hiểu ra ý nghĩa sâu xa của việc mình được mời đến đây, cô phải chứng tỏ cho bà ta thấy tuy cô không giầu có những môn nghệ thuật quý tộc cô chưa từng học qua nhưng cô vẫn có thể làm được, vì nhân cách mới khó khăn để có được còn những thứ nhào nhoáng bề ngoài chỉ cần học là có thể làm tốt.
  Với lời ca trong trẻo, từng ngón tay đặt trên bàn phím nhìn Cỏ thật dáng yêu, mới đầu JP đã bất ngờ rồi thì lo lắng anh sợ Cỏ sẽ bị tổn thương nhưng Cỏ đã làm được cái điều không tưởng mà chính Yi Jung, Woo Bin, Ge Eun thậm chí JH phải bất ngờ. Còn JP thì sao anh nhìn Cỏ với đôi mắt thân thương xen lẫn tự hào và biết đâu anh tự nhủ ‘Cảm ơn em, Cỏ Dại” và nụ cười nhẹ nhàng nở trên môi không ai có thể nhìn thấy nhưng chắc chắn Cỏ đã nhìn thấy. Còn Cỏ thì sao, cô nhìn anh với đôi mắt có gì như hơi trách móc và cả yêu thuơng nữa “Không gì ngoài tình yêu, em yêu anh” đó có thể là những gì mà Cỏ muốn nói với JP lắm chứ.
Cỏ đã thắng mẹ JP, đôi khi không phải cứ trốn chạy mới là mạnh mẽ và khôn ngoan, Chỉ có đối mặt mới biết ai thực sự mạnh mẽ, tôi đã vui mừng vô cùng khi thấy Cỏ đã ra trận mà còn chiến thắng trở về, cứ cho là có thương tích nhưng đó là những trầy xước thôi, cả khan phòng vỗ tay tán thưởng, chính tôi khi xem cũng đã thốt lên “WOW”.
  Đôi khi mạnh mẽ không phải là tạo ra sự khác biệt với số đông, nếu như hôm nay Cỏ không đánh được đàn điều đó mới thực sự đáng sợ vì nhìn Cỏ sẽ thực sự đáng thương. Mạnh mẽ chính là ta biết hoà nhập với số đông, biết thích ứng với hoàn cảnh, nhưng ta vẫn là ta không đánh mất giá trị của bản thân.
  Khi yêu có thể mọi thứ đều là màu hồng, những hạn chế do môi trưòng sống của Cỏ đối với JP là điều thú vị nhưng sau này khi đã lấy được nhau liệu rằng những cái đó có còn được yêu mến nữa. Người ta nói sau lưng người đàn ông thành đạt là hình bóng người phụ nữ, vậy Cỏ phải học hỏi và thích nghi đó mới là yêu, mơi là sống vì nhau đúng nghĩa.
  Do đó mà tôi thấy chi tiết này rất hay và thú vị, cảm ơn Biên kịch đã cho Cỏ biết đánh đàn và biết hát, như vậy nó sẽ gần gũi với cuộc sống hơn. Thời buổi của hội nhập và phát triển, mọi giá trị đều dựa trên đối thoại. Nên JP sẽ giống với ngưòi thực hơn và Cỏ cũng sẽ là một biểu tượng mới cho ý trí quật cường của các cô gái thế hệ mới, giỏi giang và thành đạt.

Bài của thành viên mi_mi và chỉ có mi_mi mà thôi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 13-7-2014 16:10:11 | Chỉ xem của tác giả

Bài viết 9:

Lời cảm ơn gửi tặng sis Goo Hye Sun
Và ấn tượng về một Cỏ Dại-Geam Jan Di duy nhất

Tình yêu là gì? Với những ngưòi từng trải hoặc đã bước qua ngưỡng cửa của tình yêu thì có lẽ tình yêu nó là thứ tình cảm thiêng liêng nhất mà mỗi người khi sinh ra đều tiềm ẩn trong trái tim để rồi đến một lúc nào đó thích hợp tình yêu đó sẽ bùng cháy lên mạnh mẽ. Còn với tôi tình yêu chỉ đơn giản là thứ tình cảm xuất phát từ đáy long, từ xâu thẳm trong tâm trí, có thể đó là tình yêu tổ quốc, tình yêu gia đình, tình yêu bạn bè, tình yêu trai gái hay một thứ tình cảm thuộc về sở thích, niềm đâm mê. Và khi đã yêu thích một cái gì thì luôn mong muốn điều tốt đẹp nhất sẽ đến với người mình yêu thương.
Và cái cách mà tôi dành tình cảm của mình cho sis Sun cũng là một thứ tình cảm như thế đầy nâng nui, trân trọng. Trong môn nghệ thuật thứ 7 này không có khái niệm diễn viên già và diễn viên trẻ mà chỉ có vai diễn trẻ và vai diễn già thôi. Bất cứ một diễn viên nào cũng đều mong muốn thể hiện những vai diễn ngược với tuổi tác và xem đó là một thách thức vừa để học hỏi và tự khẳng định bản than. Chỉ cần vượt qua được chính mình thì xem như thành công.
Người khác cho rằng sis già nhưng tôi không thấy thế, nếu chỉ dựa vào cái năm sinh của sis để nói như vậy thì thật bất công làm sao, ngoại hình nó luôn là yếu tố cần nhưng chưa phải là đủ đối với một người diễn viên nếu như người đó không có tài. Và bằng nỗ lực của bản than sis đã chứng minh sis chính là sự lựa chọn tốt nhất và phù hợp nhất cho nhân vật JD-Cỏ Dại, sis đã thổi hồn vào nhân vật JD-Cỏ Dại, biến nhân vật này trở thành một hình ảnh quen thuộc và gần gũi, chân thực và sống động, nhân vật của rieng GHS không trùng lặp với bất cứ một Cỏ Dại nào khác mà tôi đã xem qua trước đó. Một Cỏ Dại thực tế hơn, hợp với cuộc sống cảu thời đại, thời của những năm đầu thế kỷ 21.
Cảm ơn ông-Đạo diễn vì sự lựa chọn tinh tế này, sự kiên quyết trong việc tiến cử cảu ông đã mang đến một Cỏ Dại hoàn toàn mới mẻ, tôi tin đó chính là một phần quan trọng làm nên thành công của bộ phim
Cảm ơn sis Sun, cảm ơn vì sự dũng cảm của sis mà những người yêu mến sis có được một Cỏ Dại tuyệt vời như không thể tuyệt vời hơn
Cảm ơn sự đam mê công việc và ý chí làm việc kiên cường cùng một thái độ chuyên nghiệp trước một kịch bản có vấn đề, cái kịch bản mà đã bao lần tôi phải kêu lên rằng nó đang làm hình ảnh Cỏ Dại của tôi phải chịu thiệt, phải hứng chịu thêm một lượng antifan không đáng có. Thật sự tôi xót ruột vì điều này và tôi thấy có phần phẫn uất khi mà sis vất vả nhất nhưng tài năng và cả sự cống hiến thì chưa được thừa nhận nhưng những lời chỉ trích vô căn cứ thì lại lien tục chĩa về sis.
Nhưng hãy bỏ lại phí sau tất cả những điều đó để cảm nhận giờ phút dần phải chia tay với JD hay chia tay một Cỏ Dại mà theo tôi có ngoại hình đẹp nhất từ trước đến nay:
Một Cỏ Dại có đôi mắt to tròn giầu biểu cảm, đôi mắt sang biết nói
Một Cỏ Dại có nước da trắng hồng, khoẻ mạnh
Một Cỏ Dại có nụ cười tươi tắn, rạng rỡ của buổi sớm mai
Một Cỏ Dại với khuôn mặt bầu bĩnh phúc hậu và vô cùng đáng yêu  
Một Cỏ Dại với ngoại hình nhỏ nhắn, trẻ trung yêu đời
Nếu là bạn bạn có đủ dũng cảm để đương dầu với khó khăn hay bảo vệ những người khác khi mà biết rằng nếu làm thế mình sẽ gặp nguy hiểm không, còn tôi, tôi không dám tự tin để nói Có vì tôi không phải là Cỏ tôi không có được sức mạnh của Cỏ và long dũng cảm của Cỏ. Đôi khi trong cuộc sống ta sợ một điều gì đó khiến ta trở nên dễ dàng thoả hiệp mà không đấu tranh nhưng Cỏ thì khác rất khác, Cỏ luôn đấu tranh và luôn mỉm cười kể cả khi đau khổ nhất.
  Lý lẽ và quân điểm của Cỏ rất rõ rang, không bao giờ đàu hang thế lực nào khác ngoài lẽ phải, sãn sàng đấu tranh để bào vệ lý lẽ mà mình cho là đúng với bất cứ ai và với bất cứ điều gì. Một cô gái có tấm long rộng mở và một trái tim ấm áp, đôi khi Cỏ sống vì người khác quá, nhiều lúc tôi ước ao Cỏ hãy sống ích kỷ hơn một chút như vậy Cỏ sẽ đỡ bị tổn thương hơn và không phải chịu nhiều đâu khổ như vậy. Nhưng Cỏ đã không sống như thế vì vậy mà Cỏ dáng yêu, Cỏ đáng để những người khác nhìn vào mình như một đồng cỏ xanh mát chỉ để tận hưởng và giải toả những căng thẳng trong cuộc sống.
Cái Cỏ không có thì số đông hầu như cũng vậy đó là tiền bạc và quyền lực bởi không phải ai sinh ra cũng giầu có nhưng thứ Cỏ có thì rất ít người có đó là tấm long mình vì mọi người, lòng tự trọng, đức tin và một tâm hồn trong sáng thánh thiện.
Đối với bạn bè không bao gìơ tức giận cho dù kẻ đó có là người đã hãm hại mình đẩy mình vào thế cô lập thậm chí nguy hiểm đến tính mạng. Có người đã nói rằng thật ngu ngốc khi quá tin người như thế, nhưng trên tất cả bởi trái tim Cỏ nó quá trong sáng không có chỗ cho sự thù hận, hay nghi ngờ. Một người luôn nhìn vào mặt tốt của người khác thì làm sao có thể biết được mặt trái của con người, nhưng chính điều này ở Cỏ đã thức tỉnh được những người bạn đó, thay vì trả thù họ Cỏ đã dùng trái tim để cảm hoá, đôi khi sự “trả thù” ngọt ngào nhất chính là không làm gì cả…
Trong tình yêu, Cỏ có một niềm tin sâu sắc không thay đổi và cho dù phải chết cũng sẽ nắm chặt tình yêu đó trong tay. Hình ảnh một mình lên núi tuyết tìm trái tim của người mình yêu, Cỏ đã ngã trong mưa tuyết, tình yêu mà Cỏ dành cho Jp thật sự vượt quá sức chụi đựng của một người bình thường. Để tìm lại ký ức cho Jp, Cỏ sẵn sàng gieo mình xuóng bể bơi chỉ với một hy vọng duy nhất chỉ một lần JP gọi tên JD. Cỏ tin vào tình yêu của JP đến thế ư? Nếu như JP ko nhớ ra thì chẳng phải Cỏ đã uổng công hay sao. Nhưng trong trường hợp này chữ “Nếu “ nó đã không xẩy ra vì đơn giản Cỏ tin JP, Cỏ tin vào tình yêu mà JP dành cho mình, trong tim mình Cỏ hiểu được vị trí của JP cũng như vị trí của cô trong lòng JP vậy.
Một khi tin vào lẽ phải, tin vào tình yêu thì tự khắc con người trở nên cao thượng, một người con gái ấm ấp như Cỏ thì đương nhiên xứng đáng cóđược hạnh phúc. Hai chàng công tử nhà giầu cái gì họ cũng có nhưng thứ họ thiếu duy nhất chính là tình cảm con người với con người, tình yêu ấm áp mà bấy lâu họ đi tìm mà không thấy. Họ tìm thấy ở Cỏ. Một cô gái “Thường dân” đã cảm hoá và thay đổi hai con người đó.
Biến một kẻ tự tự tôn, ngốc ngếch, có phần dã thú trở nên dịu dàng hơn, sống biết quan tâm đến người khác hơn, có vẻ ngoài lạnh lùng cao ngạo nhưng bên trong là một trái tim ấm nóng giầu tình cảm
Biến một kẻ tự kỷ, lãnh đạm, thờ ơ với đời trở nên yêu đời, ấm áp hơn khi có thể cười một cách thoải mái, tự tin cười khi cần và muốn, lôi được con người suốt ngày trốn trong ốc đảo ra bên ngoài thế giới, cũng như tìm lại cho anh ta một mái ấm gia đình thực sự xoá bỏ đi sự lạnh lẽo trong căn nhà rộng nhưng thiếu hơi ấm của tình thân.
  Một cô gái đáng yêu như vậy thì không có gì ngạc nhiên khi có nhièu người yêu cô đến thế, trên đời này muốn người khác yêu mình thì trước hết hãy học cách yêu người trước đã và Cỏ đã làm như thế. Chỉ cần nghĩ rằng con người đén với nhau bằng tình cảm chân thành thì tự nhiên sợi dây lien kết nó sẽ hình thành và bền chặt.
  Một Cỏ Dại rất thông minh và xinh đẹp, người ta thông mình khi họ biét mình là ai, ở đâu và làm được những gì. Tôi yêu cỏ dại của BOF vì đơn giản Cỏ dại biết làm những việc tưởng như không thể, đó mới thực là mạnh mẽ, mạnh mẽ không phải là thể hiện ở cơ bắp hay vẻ bề ngào bặm trợn mà là mạnh mẽ từ trong tâm hồn, sức mạnh tiềm ẩn của mỗi người mà người ta hay gọi là bản năng sinh tồn, bản năng tự phòng vệ.
  Một Cỏ dại duy nhất mang hơi thở và hình ảnh của các thiếu nữ hiện đại. Sống là phải có ước mơ và hoài bão. Một ước mơ nhỏ bé đó là được làm những việc mình muốn và mình yêu thích, đó chính là thể hiện sự bình đẳng đối với ngưòi mà Cỏ yêu, bình đảng trong suy nghĩa, trong công việc và cả trong tâm hồn. Từ sự bình đẳng mới dần đi đến tiếng nói chung để hiểu nhau hơn và yêu nhau hơn.
Hãy cứ sống và yêu để sau này không phải hối hận và Cỏ đã làm được điều đó, một Cỏ Dại mạnh mẽ, đáng yêu, tốt bung, và giầu đức hy sinh, đẹp trong tâm hồn. Vì vậy mà tôi yêu Cỏ, với tôi Cỏ là mãi mãi, duy nhất.
Tạm biệt Cỏ nhé!
Tạm biệt một GHS-Cỏ Dại nhé, hẹn gặp lại sis trong những dự án tiếp theo với hình ảnh mới, phong cách mới ấn tượng hơn
  Cảm ơn một GHS xinh đẹp đã đem lại cho mọi người một JD-Cỏ Dại bằng xương bằng thịt.
  Thay lời các thành viên nhà Sun và những ngưòi yêu mến sis chúc sis thành công hơn nữa trong sự nhiệp, mãi trẻ trung và xinh đẹp.

bài viết của Mi_Mi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 13-7-2014 16:11:12 | Chỉ xem của tác giả

Bài viết 10:

Có thực yêu đơn phương là đau khổ

Khi BOF kết thúc tôi tin là có rất nhiều người yêu mến JH chưa thực sự thoả mãn với cái kết này. Nhưng tôi nghĩ đây là cái kết viên mãn nhất đối với tất cả các nhân vật Nếu như không có JP thì JH chính là một người yêu tuyệt vời nhất của Cỏ nhưng đó là chúng ta nghĩ như thế còn Cỏ nghĩ gì, như thế nào, chúng ta sao hiểu được. Cỏ không yêu Jh mà Cỏ xem Jh là một tri kỷ định mệnh của mình nhưng khi có chuyện xảy ra người mà Cỏ bảo vệ trước tiên không phải là JP mà là JH. Tại sao vậy ?
  Một điều đơn giản giữa Cỏ và JH có mối liên hệ gắn kết mật thiết. Cỏ xem JH là bạn, một người bạn lớn, tình cảm của họ không đơn thuần là tình bạn mà nó vượt lên cả thứ tình bạn thong thường nhưng tuyệt đối khong phải là tình yêu. Từ đầu đến cuối biên kịch đã xây dựng Cỏ rất nhất quán trong tình cảm, sau khi chấp nhận xem JH là mối tình đầu thì Cỏ không còn bất cứ thứ cảm xúc nào nữa giữa mình và JH vì vậy việc Jh yêu mình Cỏ không biết và cứ vô tư đón nhận sự chăm sóc đặc biệt của Jh dành cho mình (thật ngốc nghếch Cỏ ơi)
  Nhưng đúng lúc chấp nhận vì tình bạn với JP mà Jh từ bỏ Cỏ thì anh lại nhận ra mình yêu Cỏ hoặc chí ít nhen nhóm trong long cảm xúc với Cỏ và cứ thế theo thời gian tình cảm lớn dần…
  Anh đâu khổ khi thấy Cỏ đau khổ
  Anh cười khi thấy Cỏ cười
  Anh khóc khi thấy Cỏ khóc
  Anh hạnh phúc khi tháy Cỏ hạnh phúc
  Anh sẵn sang đánh lại JP khi thấy JP làm tổn thương Cỏ
Nếu JP có thể vì Cỏ mà chết thì tôi tin JH cũng sẵn sang chết vì Cỏ và JH cũng yêu Cỏ không ít hơn JP yêu Cỏ đâu.
Nhưng định mệnh thật khéo đùa người nhất là trong chuyện tình cảm, khi Cỏ thích anh thì anh chưa quên được Min Seo Huyn, khi anh yêu Cỏ thì Cỏ đã yêu JP sâu sắc quá rồi.
Mỗi khi CỎ buồn, Cỏ gặp chuyện không may là Jh có mặt và từ lúc nào anh bỗng trở thành lính cứu hoả danh dự của GJD. Còn với khan giả yêu quý anh trong mặt họ anh là Thiên thần đẹp tuyệt vời và ấm âp vô cùng.
Nhưng với tôi, tôi chỉ muốn xem anh là cái phao cứu sinh của Cỏ vì cái phao là hình ảnh chân thực còn Thiên thần nó là hình ảnh không thực. Mỗi khi có chuyện JH lạiđưa bờ vai cảu mình ra vỗ về an ủi, không biết bao lần anh ôm Cỏ vào long để động viên Cỏ nhưng những lúc đó ai an ủi anh, chính là tình yêu của anh với Cỏ đã an ủi anh, anh hạnh phúc khi dựoc làm viẹc đó.
  Yêu một người đôi khi không phải là có đwocj người đó mà chỉ cần ở bên họ khi họ buồn mà thôi. Jh đã rất cao thượng trong tình yêu với Cỏ, anh yêu hết mình theo cách riêng của anh.
  Anh đã cầu hôn nhưng không dược đáp lại, trước kia tôi rất muốn JH đwocj bày tỉ tình cảm của mình với CỎ nhưng tuyệt đối không dược cầu hôn ( Có thể vì quá yêu mến cặp đôi Cỏ-JP nên chính tôi cũng trở nên ích kỷ chăng) . Nhưng khi CỎ từ chối có một thoáng buồn trên khuôn mặt JH nhưng nó qua rất nhanh có cảm giác anh đã chuẩn bị tinh thần đẻ nghe câu từ chối vì anh biết Cỏ rất yêu JP. vậy néu biết Cỏ sẽ từ chối sao anh còn cầu hôn?
Bởi rất đơn giản anh muốn bộc lộ cảm xúc thật của mình, không muốn che dấu nữa, muón một lần làm cái việc thiêng liêng đó là được cầu hôn người con gái mà mình yêu để rồi sau này không phải hối hận, anh chấp nhận và thanh thản với điều đó.
Nếu trước kia anh vì JP mà từ bỏ Cỏ thì nay anh vì hạnh phúc cảu Cỏ mà từ bỏ cô. Anh yêu Cỏ và luôn mong Cỏ được hạnh phúc. Vì Cỏ sẽ chỉ hạnh phúc bên Jp thôi.
Có bạn cho rằng Jh chấp nhận từ bỏ Cỏ quá nhanh nhưng thực tế trong sâu thẳm trái tim mình JH vẫn rất yêu Cỏ, yêu tha thiết. Khi Cỏ nói anh cần phải mở lại phòng mạch của ông. Jh nói rằng đó không phải là lý do duy nhất…Rõ rang lý do anh trở thành bác sĩ cũng là vì Cỏ. Nếu anh không thể trở thành người bạn đời của Cỏ để che trở cho Cỏ hết cuộc đời này thì chí ít anh cũng có thể là bạn đồng hành với Cỏ trên con đường sựu nghiệpvới một lý tưởng giống nhau cùng khám chữa bệnh cho người nghèo. Với anh đó là hạnh phúc.
  Nụ cười sau 4 năm của Jh rất nhẹ nhàng và rạng rỡ bởi anh vẫn có tình bạn với JP mà anh vẫn giữu đwocj tình yêu của riêng anh với JD.
  Chúng ta nên vui cho Jh vì giừo đây anh đã có thể mở long đón nhận hạnh phúc mới hay một ngưòi con gái khác. Hãy vui vì anh đã có thể bỏ lại phía sau một Min Seo huyn trong quá khứ; để JD ở phía sau cảu hiện tại để đón nhận một người khác trong tương lai. Tôi thực vui vì Jh ấm áp như thế.
Tình yêu hay tình bạn của Jh đối với Cỏ nó giống như tình bạn tri kỷ giữa bá Nha với Tử Kỳ vậy, hai con người ở hai thế giưói khác nhau, địa vị xã hội khác nhau nhưng họ cùng có tình yêu với am luật, cảm nhận được tình cảm của nhau qua âm thanh từ tiếng đàn. Thì Jh với Cỏ cũng vậy như một thứ tình yêu đơn phương cao thượng, ngọt ngào, nhẹ nhàng và trong sang; Một tình bạn thấu hiẻu và bao dung.
Một chuyện tình đẹp và ý nghĩa mang tên tri kỷ giữa Jh và Cỏ.

bài viết của Mi_Mi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách